Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwenye marudio ya Kwa Undani yaliyofanyika Ijumaa, muda mfupi kabla ya ufunguzi wa michezo ya Olimpiki. Jina langu Harrison Kamau. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji na mtazamaji wetu kupitia Facebook live stream katika muda mwingine wa kwa undani, wakati ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani, na hapa studio ni mimi Khadija Riyami. Leo niko na wenzangu Ed Ligongo na Harrison Kamau na katika simu tunao Julius Yego huyu ni mwanariadha ambaye yuko, hivi, yuko Kenya hivi sasa na anategemea kwenda Rio de Janeiro Brazil siku ya Jumapili na mwandishi wa Citizen TV ya Kenya Wahiga Mwaura ambaye tayari yuko huko Brazil karibuni Naam, kwa undani leo hii tunazungumzia michezo ya Olympic ya majira ya joto inayofanyika nchini Brazil na tukichimbua timu za wanariadha kutoka mataifa ya Afrika Mashariki ambao wanashiriki michezo hii ya 31 inayofanyika huko Rio. Mwaura, karibu katika kipindi chetu cha kwa undani, na tueleze hivi sasa huko mandhari koje, kabla hatujazungumza kwa kina zaidi kuhusu masuala mengine. Okay. Asante sana kwa kunipa hii nafasi. Sijui kama nimekushika vizuri, hebu ma... rudia swali tafadhali. Naomba utupe mandhari ya huko Brazil, hali ikoje? Michezo inafunguliwa leo usiku. Hali ya Brazil iko safi kabisa. Sisi tuliingia jana, so hatujapata nafasi ya kweli kutembea ama kuzunguka zaidi ndio tujue vile eh, kuko lakini, tumeingia jana, tumepata nafasi ya kwenda kwa mpale panaitwa Olympic Village, mahali kuna security ya hali ya juu sana. In fact leo mabarabara barabara, pia zingine zimefungwa, so inabidi mireda wetu wa taxi azunguke sana, mahali ingemchukua mimi 30 minutes kufika saa hii na uh, more than one hour. So so far kuna kaa kuzuri, tunangojea tu sasa ile opening ceremony. Asante uh, sana. Kama unavyojua timu za Tanzania, Kenya, Uganda zinajulikana sana kwa ushiriki wao katika michezo hii ya Olympic, na wanamichezo wa nchi hizi kwa kweli wameweza kutangaza majina mataifa ya yao kutokana na kujipatia medali katika michezo hii. Kwa mfano labda Uganda ilianza kushiriki mwaka 1956 pamoja na Kenya. Na kushinda medali kwa wanamichezo hao ndio kumefanya Uganda na Kenya zimeweza kujulikana, na Tanzania pia imeshiriki hivyo hivyo kadhalika. Katika simu pia tunaye Benjamin Kiplagat, huyu ni mwanariadha kutoka Uganda. Labda tuongee sasa na bwana Julius Yego, utueleze wewe ni mwanariadha na unategemea kwenda huko Brazil siku ya Jumapili, hebu tueleze mambo yakoje huko Kenya, na kipi ambacho kimekufanya mpaka leo hujakwenda huko? Aa, kwa kweli matarajio yangu pale Brazil katika ile mashindano ya Olimpiki yamekuwa yakiendelea vizuri na kesi yangu nimefanyia hapa Nairobi na pia Eldoret, na kwa sasa niko Nairobi na nikistarisha kuelekea Rio tarehe uh, saba ambapo ni siku ya Jumapili katika Jamhuri uh, ya Kenya, na tunaondoka hapa na wanariadha kwa ile tunasema middle and long distance, na kwangu nilikuwa nimeji nimejiandaa vizuri na niliomba ruhusa kwa wale wahusika ambao wanahusika na hii maadarisha ya hii mamchezo katika eh, eh, ile eh, Olympic Committee ya Kenya niondoke katika Kenya katika tarehe eh, saba ambapo kwa kweli itakuwa imebaki wiki moja ambapo tutaingia kwa uwanja, na ilikuwa ni kwa maoni yangu nielekee huko wiki moja kabla ya mashindano ya kurusha mkuki kianze, ambayo itaanza tarehe kumi na saba na ilikuwa ni, ni kwa sababu ambayo ningependa ni nikuwe ni, ni ni, ni na ile set of mind, ama mindset, e, ile matayarishi mazuri na matayarishi hapa Kenya amekuwa yanaendelea vizuri. Julius Yego, wewe umeshashinda kwenye michuano kadhaa, mashindano ya Afrika yaliyofanyika mwaka elfu mbili kumi na nne huko Marakesh, Morocco. Mwaka jana umeshinda katika michuano ya Beijing lakini mwaka elfu mbili kumi na mbili ulishiriki katika Olympic, lakini hukushinda. Je, hivi wakati huu umejitayarisha vipi? Labda utueleze kile ambacho umekifanya kwa ajili ya kwenda huko Brazil. Ah, kwangu nimejiandaa vizuri. Aa, kumbuka ya kwamba kwa katika ile mashindano ya London ambayo yalifanyika mwaka elfu mbili na kumi na mbili huko London, ilikuwa ni shindano langu la kwanza katika mashindano ya Olimpiki, kuonekana pale na naweza sema ya kwamba wakati huo sikuwa nimepata ile uh, maarifa ama ile experience ya kutosha katika kukompite katika ile level kumi ambayo ni high level, tunasema high level katika ile mazungumzo ya Kiinglish, na kwa sahizi nimejiandaa vizuri na niko na matumaini ya kwamba nitafanya vizuri sana katika ile mashindano ya Rio. Kumbuka ya kwamba uh, mwaka huo uh, ambaye ni ni mshiriki kutoka nchi ya Trinidad and Tobago aliweza kushinda na ilikuwa ni ni surprise kwa watu wengi. Na kwangu, nimejitayarisha ni vizuri na nangojea tu kuelekea pale Rio na kuhakikisha kwamba tarehe kumi na saba katika ile usu katika ile nusu fainali niweze kufika fainali ya mashindano ambayo wataika tarehe ishirini mwezi huu. Benjamin Kiplagat, ukiwa huko Uganda, wanariadha wa timu ya Olympic wanakwenda Rio kushiriki mashindano haya ya Olympic. Na Uganda ilianza kushiriki ma, michezo hii ya Olympic kuanzia mwaka 1956 na tangu wakati huo mpaka hivi sasa imeweza kushinda medali saba. Medali ya mwisho walishinda katika michezo Olimpiki ya mwaka 2012 ya dhahabu. Je, unaweza kutueleza timu ya Uganda ikoje katika kinyang'anyiro hichi cha safari hii ambapo wanakwenda Rio na wamejiandaa vipi? Nafikiri uh, timu ya Uganda mwaka huu wa elfu mbili kumi na sita imejiandaa pema na tuko na wanariadha wengi kuliko vile ilivyokuwa katika mwaka elfu mbili kumi na mbili. Wanariadha wa Uganda safari hii wanakwenda wanariadha kumi na saba. Je, unaweza kutueleza ni wanariadha gani ambao wamejitayarisha zaidi? Kuna walioshinda medali katika michezo mingine ya Afrika No? Yeah. Naam. Unanisikia vizuri Kiplagat? Naona kuna simu moja inafanya kelele hapo. Uh, sikupati vizuri, mpaka nishuke alafu nikupate vizuri. Mwaura Waihiga Mwaura, ukiwa huko Brazil, labda unaweza kutueleza wewe, katika pita pita yako kwenye vijiji vya wanamichezo, wanasemaje? Wanazungumzia nini, wasiwasi wao labda kuhusu michezo hii? Maana kuna mengi ambayo yanajitokeza sasa hivi. Leo leo nimepata nafasi ya kuongea na wachezaji wa raga wachezaji uh, saba kila upande wa Kenya na wakati walikuwa wanakuja Rio, unajua walifika about one week, one week and half ago. Walikuwa na uoga sana kwa so, sababu so, hii eh, ni mwaka wa kwanza ambayo eh, hiyo michezo ya raga imekubaliwa eh, kuchezwa hapa, so nilikuwa naongeana nahoda yao um, Andrea Monde akasema kwanza waingia na uoga, lakini sasa wana- wanakaa wana na wanariadha wengine pale kwa Olympic Village eh, na Kwalil Nangera amepata nafasi ya kuongea na Usain Bolt. Eh, na pia kusalimia Serena Williams. Wako mahali pazuri, hali eh, ya hewa iko safi hapo, pia joto kidogo, lakini wanasema wameanza kuzoea chakula, pia wanasema wajapata shida vile tulikuwa naskia eh, wachezaji wa Melbourne Australia walikuwa wanasema wako na shida kwa kwa manyumba zao Kenya wanasema wako sawa. Sasa wanatarajia uh, michezo zianze leo na opening ceremony. uh, ile kitu pia walikuwa wameogopa ni zika, hii zika virus, lakini wanasema sasa hawana uoga uh, wameona kama kila mtu amekuja hivi kutoka sehemu zote, inamaanisha hii zika kweli washaipunguza hapa Brazil. So na, na pia kuna ile ile mambo ya madawa za kutimua misuli amonga aliniambia kwamba redio wasamwangalia marakaa nne mara tatu wakiwa nandi bea kule Kenya na hapa mara moja. so, eh, of course Kenya inachunguzwa sana kuhusu uh, kuhusu uh, madawa za kutimua misuli basi. Wanasema wao wako wasafi, na Kenya itakuwa safi kabisa wakipanga kuanza kushiriki kwenye Olimpiki. Tumesoma kwenye baadhi ya mitandao, kwenye mablogi wanazungumzia kwamba kuhusu changamoto za usalama ambazo Brazil inakabiliana nazo hivi sasa huko ambako michezo inafanyika. Je, unaweza kueleza mandhari ikoje katika swala la ulinzi? Hiyo ni swali nzuri kwa sababu kila mtu ambaye yuko Kenya sasa hivi ananitumia zile e, messages kuniambia, wewe chunga, wewe angalia mali utakuwa. Naweza sema nimekuwa kwa siku mbili sasa sijaona mambo ikiwa ni mbaya sana lakini imebidi nikuwe nijichunge sana. Kwa mfano, siwezi kaa nje mpaka usiku, alafu pia nichunga sana mahali natembea kwa sababu natembea na kamera, niko na microphone, niko na masimu na nimebeba ile begi kubwa, so siwezi kufika na wezi wakiangalia mwili kama mwanahabari wanaona nimekuja na dela na vitu kama na hali kadhalika. So imebidi tuwe chunge sana, tuangalie uh, kila mtu tukifika saa moja za usiku tunatoka, tunarudi kwa hoteli mahali tuko, kwa sababu ajui kuna wengi hapa, maybe ni maskini na wanangoja watukaa sisi ambao hatujijui ndio wapate pesa zao, so sijaona kwa ubaya kitu sasa hivi, lakini nimepasa hizo ripoti kama vile nyinyi mnasoma na inabidi tuwe chonzo na tuchuchunge mahali tunatembea hapa. Asante sana Wahiga, tutarudi kwako tena. Idi, wewe umekuwa unapekua pekua katika mitandao ya kijamii na kuangalia kinachozungumziwa kuhusu huko michezo me, hii ya Olimpiki inayofanyika huko Rio. Je, katika chimbua chimbua yako, manake hatuna Mtanzania hapa, lakini labda kuna kitu chochote ambacho umekipata huko? Uh, kwanza Hadija Riami, nikianza kuyazungumzia ya mashindano haya ya 31 ya Olimpiki ya Rio de Janeiro, kuna baadhi ya timu ambazo zimepata Uh, wakati mgumu wa uh, kuweza kufika, kwa mfano timu ya Nigeria ya mpira wa miguu jana ilishindwa kufika kwa muda mwafaka, na wakajikuta kwamba wamefika eh, Brazil na muda mfupi uliofuata ikabidi wacheze mechi. Nisingependa, singependa kukukatiza, lakini ulivyozungumzia kuhusu timu ya kandanda ya Nigeria mm -hmm, imechelewa kufika. Mm -hmm. Katika kupekua pekua kwenye baadhi ya magazeti ya Tanzania pamoja na kwenye All Africa nimeona kwamba Tanzania viongozi ambao wamepeleka wachezaji wanariadha saba Brazil, lakini wakasema wakirudi tu wataanza kutayarisha timu ya kwenda 2020 kwa ajili ya, ya michuano ya ya Tokyo michuano. Nakap... na wanasema katika hiyo timu kutakuwa na timu ya kandanda ya vijana wa chini ya miaka 23 sasa nikaona bora niku Nayo. Tusubiri tuone, manake wachezaji ambao wamekwenda Rio de Janeiro kutoka nchini Tanzania ni wachezaji saba mm. Na ukiangalia historia ya Tanzania maana yake ni kwamba idadi ya wanamichezo wanaokwenda kushiriki Olimpiki imekuwa ikishuka, vilevile vile medali e, zimekuwa hazipatikani medali ya mwisho alipata kwa Selemani Nyambui e, na vilevile vile Filbert Bayi, hakuna mwanamichezo yoyote kutoka Tanzania ambaye alifanya vizuri lakini katika ukanda wa Afrika Mashariki timu ambayo inazungumziwa sana ni Kenya, kwa sababu si tu kwa ukanda wa Afrika Mashariki, hata ki Afrika kwa sababu ukiangalia mm -hmm. michuano ama mashindano ya mwaka 2012 Kenya ilitoka ikiwa ya 28 katika mjumuiko wa nchi zote, ambaye ilifanikiwa kupata medali 11, mbili zikiwa za dhahabu, nne zikiwa za fedha na tano zikiwa za, za, za shaba, lakini kikubwa zaidi ambacho kinaaminika na watu ambacho wanachokizungumza unapozungumza marathon ni kwamba, hiyo watu wanajua kabisa ni eh, mashindano ya watu wa Afrika Mashariki. Mganda ambaye alishinda mwaka elfu mbili na nane, Stephen Kiprotich, yeye yupo na ni vigumu vilevile katika historia ya Olimpiki kwa mtu kushinda mara mbili mfululizo hasa katika marathon. Ni Michael Phelps pekee wa Marekani ambaye ndiye anayeongoza mpaka hivi sasa kuwa na medali nyingi za Olimpiki, jumla ya medali ishirini na mbili umezungumzia tanzania ni medali mbili tu ambazo walizipata hiyo mwaka 1980 huko moscow lakini cha kutia moyo kwa upande wa uganda wow, wao tokea waanze kushiriki wameweza kupata medali saba mpaka sasa hivi katika mashindano yote ya olimpiki na medali ya mwisho wameipata mwaka 2012 lakini wakati tukiangalia jinsi timu hizi za afrika mashariki zinazoshiriki olimpiki zinavyofanya ni vizuri pia kuiangalia brazil vyombo vya habari nasemaje katika swala la kisiasa, katika swala la kiuchumi, kama au labda unaweza kutueleza, vyombo vya habari vina yapi ya kusema kwa upande huo? Kwa kweli, kwa mujibu wa vyombo vingi vya habari na kwenye mitandao na hasa mtandao wa Vox ni kwamba uh, nchi ya Brazil ilipopata haki ya ku kuweza kuwa mwenyeji wa mashindano haya ya olimpiki mwaka wa elfu mbili na tisa, uchumi, uchumi wa nchi hiyo ulikuwa unaimarika kwa njia nzuri sana, lakini kuna kitu ambacho kilitokea ikawa kwamba michezo ya olimpiki ni mikubwa zaidi kuliko uchumi wa Brazil, kwa hivyo pale uchumi ukaanza kutetereka. Kumbuka kwamba Rais Dilma Rousseff sasa hivi anakabiliwa na uh, kura ya kukosa imani naye, na kitu kimoja ambacho kimesababisha swala hilo ni kwamba alifika mahali na akaeleza visivyo kuhusu uchumi wa Brazil, kwa vile alitaka kuonyeshana kwamba uchumi unajiweza kwamba watawezana na, na, na, na michezo ya olimpiki. Wakati mmoja tu mapema mwaka huu, polisi waliweza kufanya maandamano na walisema kwamba wanaokuja michezo kule na watakaofika Brazil waje tu wakijua kwamba wanaingia a, wanaingia wata, watapatana na mambo watakapoingia katika nchi ya Brazil vilevile vile. Ya mji wa Rio de Janeiro umekuwa na shida hata ya kusafisha mto mto hasa mto wa Guanabara, ambao unatumika sasa kwa michezo. Kumbuka, kulisemekana kwamba kuna virusi vingi sana ndani ya mto ule. Sasa itabaki kuonekana hali ya uchumi na mambo yanavyoelezewa kwenye mitandao, kama yanaendana, mara tu michezo itakapoanza. Ah, lakini kuna pengine mazuri pia yanayotokea, Mwaura, huko huko Brazil, huko Rio de Janeiro. Unaweza kutueleza labda katika pita-pita yako mitaani, je, unahisi mambo yakoje? Wananchi wanafanya nini, wanasema nini kuhusu michezo hii? Maana hii ni michezo mikubwa na ni mara ya kwanza kufanyika huko Amerika Kusini huko kwa sababu unaweza pata shida kidogo, lakini jana nilipata nafasi ya kuongea na wengine na watu wa Brazil hapo, walikuwa wananiambia wamefurahia kidogo kwa sababu Olympics imefika Brazil, at least kitu ya uh, something that gives you pride, lakini pia wanasema Brazil ina shida nyingi, na wangepe Brazil kwanza iangalie hizo shida zingine kabla Olympics ilete hapa. Kwa mfano unasema, security, hali ya uchumi pia ni shida eh. Hali ya vile watu hutembea hapa Brazil ni shida in terms of transport, na mambo kama hayo. So walikuwa wanasema okay, hatujakataa, wacha olimpiki iendelee hapa, lakini pia tunaomba serikali iangalie hizi mambo mengine, ndio zile zinahusu raia wa Brazil. So hapo ndio tulipata kuna two headed coin. Upande mmoja wanasema tumefurahia, at least tunaweza sema Brazil Olympics, lakini hii upande wingine pia tunalia, shida ni nyingi sana eh. Tukisema kwa sasa hata tukitembea kwa barabara hakuna ile ile motisha ile pati atmosphere ya Brazil vile tumezoea, haiko haiko sana, ni kama watu wa Brazil wamekimbia zaidi. Lakini tunatarajia kwamba kukiendelea, maybe baada ceremony ya hii ceremony ya opening ceremony tukiingia sasa michezo, pia tukifika riadha, watu wa Rio de Janeiro hapa, unajua watu wanapenda hepi sana, kuna Copacabana beach kuna Ipanema kuna mali kuna many places. Mali watu wana raha sana, dancing and everything. Hiyo culture ya Brazil itachangia ita sasa kwa olimpiki, lakini kwa sasa kwa ukweli, ukifika hapa siku ya kwanza utajiuliza kweli, je, yes, kuna olimpiki? Watu wametulia sana tuweni dansi kwa barabara bila si uonyesha lio kanibel tokuwa so sahi lakini tunatarajia baada uh, kesho na kesho kutwa labda Wapani, mambo yatakuwa kesho na kesho kutwa imeanza kutwa. Mambo ita itabadilika labda dansi mtaanza kuziona kesho na kesho kutwa. Je, katika labda, vyombo vya habari vya huko labda kwenye television kwenye magazeti wanasemaje kuhusu michezo hii na ugeni huu mkubwa ambao wameupokea? Aka, tuseme ukweli, unajua, kwanza hizi gazeti zimeandikwa kwa lugha ya Portuguese na pia runinga. So mimi inabidi nitazame runinga ya nyumbani, ndio kwa sababu hapo ndio nashika lugha. Lakini zile headlines ni kwamba ni siku kubwa ya Brazil hapa, na wengine wanasema wanaomba Brazil. Kiswahili kinanisumbua leo, anaaia nio wakiharibu jina ya hii Olympics. So hapo kidogo kidogo, lakini of course hapa akusoma ni shida, inabidi utafte interpreta, mtu ambaye atakusomea kwanza ndio uelewe sana. Asante Ligongo. Kabla hatujakuja kwenye maoni ya wasikilizaji wetu wa Facebook na watazamaji, labda niende kwake Julius. Julia, hebu tueleze sasa, wewe ndio unaondoka Jumapili, una hamasa kiasi gani? maanake unakwenda kwenye michuano ukiwa tayari imeshafunguliwa na tayari kwamba timu inatarajia kwamba wewe ukienda, basi urudi na ushindi. Eh, kwangu mimi ningesema kwa ya kwamba kwangu matayarisho yangu yamekuwa mazuri Uh, kwa ile tunasema world season competitions. Mi nimekuwa nikifanya vizuri, labda kwa ile competition moja ambayo ilifanyika katika ile nji ya uh, uh, Norway ambayo ilikuwa Oslo Diamond League, sikufanya vizuri lakini kwangu mwenyewe nimejitayarisha vizuri, niko tayari, niko tayari kwa hii mashindano ya Olimpiki kwa sababu ni shindano ambalo linapigwa katika miaka nne na kwangu mii mwenyewe tangu ile mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili pale London, na nimekuwa nikivajia sana katika hii mashindano ya Rio, na kwangu mii mwenyewe ningesema ya kwamba niko tayari. Tunaondoka katika kutoka Kenya siku ya Jumapili, na matarajio yangu ni kwamba ningependa kufanya vizuri sana, na naomba Mungu tukifika pale nikiwa bora wa afya na kila kitu iende katika ile. Maombi yangu ni kushinda ile dhahabu, kwa sababu kila mtu ambaye anaenda pale eh, Rio, ni materiza yake makuu ni kushinda ama kukua olympic champion, na mimi niko kaite katika ile watu ambao wanataka kuwa Bingwa wa olimpiki mwaka elfu mbili kumi na tisa. Julius, ukiangalia rekodi yako hapa utaona kwamba imekuwa ikifanyika ukifanya vizuri sana kuelekea olimpiki ya mwaka huu elfu mbili na kumi na sita. Elfu mbili na kumi na nne ulikuwa bingwa wa jumuia ya madola. Elfu mbili na kumi na nne vile vilevile ukawa bingwa wa Afrika, na vile vile elfu mbili na kumi na tano ukawa bingwa wa dunia. Je, unadhani sasa wewe unakwenda kuwa bingwa wa olympic kwa mwaka elfu mbili na kumi na sita tukiangalia rekodi yako? Kwa maombi yangu ningetaka ninge nikuwe bingwa uh, olimpiki katika mwaka wa elfu mbili na kumi na sita, lakini kwa sababu kwa ile heshima kwa wale ambao walikuwa wa, wale wa, wapinzani wangu ambao wamekuwa wakifanya ma- matayarisho yao kuelekea pale Rio, ningependa kusema ya kwamba maombi yangu ni ukweli, ningependa kushinda na sitaki kuchueka katika ile like obvious uh, winning, na singependa kusema hivyo kwa sababu nitakuwa nimekosea sana katika kwa wale ambao wana compete pale Rio, lakini matariji yangu ni kwamba ningependa kuwa eh, mbingwa, na kwa ile matariji yangu ambayo nimefanya hapa Kenya tangu tufanye ile eh, trials, eh, tarehe moja mwezi uliopita uy, uh, yamekuwa yakiendelea vizuri. Kocha wangu wamekuwa na mimi na matariji yangu yote ni kwamba kuwa mshindi ni maombi yangu kwa sababu <iloso> Asa? Ni ukweli nimekuwa bingwa wa uh, dunia bingwa wa jumuia ya madola, bingwa wa Afrika, na kukuwa ile bingwa wa olimpiki. Nataka pia kuwa katika hiyo orodha ya watu ambao wameshinda medali katika olimpiki. Asante sana. Naona ben, ben, Kiplagat, Benjamin Kiplagat tu... na wewe vilevile vile ni kutupie swali hili. Naona kabisa umeshiriki mashindano e, ya mbalimbali mbali ya Olympic 2008 na 2012, lakini vilevile vile wewe una midali ya shaba ya mashindano ya Afrika kwa mwaka 2012 2016. Hii tutarajie dhahabu kutoka kwako ama bado unamhofia Stephen Kiprotich? naona Benjamin kaondoka kwenye line ya simu hatumsikii Benjamin. Yes, nakusikia. Umelisikia ilo swali alilokuuliza Ligongo? Swali so, langu ni kwamba je, tutarajie nini kutoka kwako kwa michuano ya mwaka huu kwa elfu mbili na kumi na sita? matarajio yangu katika mwaka huu wa elfu mbili kumi na sita ni kufanya vyema kushinda nilivyofanya kule mjini London mwaka wa elfu mbili kumi na mbili Asante sana, lakini kabla hatujamaliza hichi kipindi chetu cha kwa undani, labda tungeangalia kwenye Facebook wanasemaje watazamaji wetu, moja kwa moja, nikianza naye Prosper Pero anasema, hongereni sana wa Brazil. Vile vile Jared anasema, Watanzania peperusheni bendera ya Tanzania juu na vile vile kuiwakilisha vyema Afrika Mashariki. Joy Prince Junior anasema maandalizi kwa upande wa Tanzania yalikuwa sio ya kuridhisha, lakini anadai kwamba wakipata hata medali moja tu ya shaba kwao itakuwa ni ushindi mkubwa. Ha, basi mambo yatakuwa mazuri lakini sasa namuda, na muda nao unaona umetutupa mkono. Napenda kuwashukuru Harrison Kamau na Idli Ligongo kwa kuwa nami katika kwa undani siku ya leo, lakini pia na mzalishaji wetu Aida Isa akishirikiana na Nelly Slimo, na pia waliokuwepo kwenye laini ya simu tulikuwa naye Waihiga Mwaura, huyu ni mwandishi wa Citizen Kenya yuko huko Rio de Janeiro, Julius Yego akiwa Nairobi, tunakutakia safari njema kwenda Rio de Janeiro pamoja na Benjamin Kiplagat. Pia tunakutakia safari njema ya huko Rio de Janeiro, tunahakika pengine utarudi na medali ya dhahabu. Kutoka hapa studio zetu namba 15, mimi ni Khadija Riami, nawasihi basi msikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nakutakia jumapili njema kutoka Washington DC. Napokuacha na kibao matatizo cha Harmonize. Jina langu Harrison Kamau, kwa heri ya Kiza majasho langu la nyonge kipato hakikidhi mahitaji napiga moyo konge