Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tangaza pia katika mita band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayoakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Rais mstaafu wa Zanzibar Abud Jumbe Mwinyi amefariki dunia leo mchana nyumbani kwake katika kijiji cha Mji Mwema huko Kigamboni jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, kwa mujibu wa afisa katika serikali ya makamu wa pili wa rais wa Zanzibar. Marehemu Jumbe ambaye alikuwa rais wa awamu ya pili katika visiwa hivyo atasafirishwa kesho kwenda Zanzibar kwa ajili ya maziko. Marehemu alikuwa rais wa Zanzibar tangu Aprili mwaka 1972 mpaka Januari mwaka 1984 alipojiuzulu uongozi. Pia alikuwa makamu wa rais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania, mwenyekiti wa baraza la mapinduzi na makamu mwenyekiti wa chama cha mapinduzi. Mungu ailaze roho ya marehemu mahali pema peponi, amin. Mkenya Jemaima Sumgong, mwanariadha wa mbio ndefu, amejinyakulia medali ya dhahabu baada ya kuwashinda wakimbiaji wenzake Yunis Kirwa wa Mkenya ambaye ameshiriki akiwa anaiwakilisha Bahrain na Mare Dibaba wa Ethiopia katika mbio hizo kwenye mashindano ya Olimpiki yanayoendelea Rio de Janeiro nchini Brazil. Sumgong amemaliza mbio hizo katika muda wa saa 2 dakika 24 na sekundi 4, akifuatiwa na Kirwa sekunde tisa baadaye, na hivyo kutoa medali ya fedha. Na medali ya shaba inakwenda kwa Dibaba ambaye amemaliza mbio hizo dakika ishirini na sita baada ya Sumgong. Jemaima ni mwanamke wa kwanza Mkenya kushinda katika mashindano ya Olimpiki ya mbio ndefu. Kundi la wanamgambo wa Boko Haram nchini Nigeria limetoa kanda ya video hivi leo wakionyesha baadhi ya wasichana wa, wa Chiboko waliowateka mwaka elfu mbili kumi na nne na kudai wengine wameuawa na mashambulizi ya anga ya serikali. Kanda hiyo iliyobandikwa katika mitandao ya kijamii inaonyesha wasichana hao wakiwa wamekaa chini huku wamejifunika mitandio na baadhi yao wakiwa wamesimama. Takriban wasichana mia mbili kumi na nane kati ya mia mbili sabini na sita waliotekwa kutoka shule moja kaskazini magharibi mwa Nigeria bado hawajulikani walipo, licha ya zaidi ya miaka miwili ya juhudi za serikali ya Nigeria kuwatafuta na shutuma kali kutolewa kote duniani kwa kutekwa kwao. Katika kanda hiyo ya dakika 11 inamwonyesha mwanamme ambaye uso wake amejifunika na kilemba, akisema viongozi wa Abuja ni vyema wafahamu kuwa watoto wao wako mikononi mwetu. Kiongozi wa Kiislamu na mwenzake wamepigwa risasi na kuuawa huko new York. Polisi wanasema mtu mmoja aliyekuwa na bunduki aliwapiga waathirika hao wawili risasi kwa karibu sana kichwani kwa nyuma jana mchana. Walioshuhudia wamesema mtu huyo aliyehusika alikimbia akiwa ameshikilia hiyo bunduki. Waathirika ni Imam Mwalama Akonje mwenye umri wa miaka 55 na mshirika wake Thara Udin mwenye umri wa miaka 64 walipigwa risasi wakiwa wanaondoka msikitini baada ya sala ya dhuhuri. Tukio hilo limefanyika nje ya msikiti wa Al Furkan Jam Masjid katika eneo la Ozone Park huko Queens. Jamii ya Wabangladesh ambao wanaotumia msikiti huo wanasema wanataka tukio hilo lichukuliwa ni uhalifu wa chuki. Majeshi ya kikurdi ya Peshmerga nchini Iraq yakisaidiwa na mashambulizi ya anga yanaongozwa na Marekani yameanza operesheni ya kuchukua tena vijiji kuzunguka Mosul kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State. Maafisa wa Peshmerga wamesema Jumapili kuwa wameweza kuvichukua tena vijiji kadhaa. Wingu la moshi lilionekana likipanda juu katika eneo hilo wakati wa mapigano yakiendelea. Operesheni za kijeshi ni hatua muhimu katika jaribio la kuchukua tena Mosul, mji wa pili kwa ukubwa nchini Iraq, kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State ambao waliuteka miaka miwili iliyopita. Viongozi wa Iraq wameahidi kuchukua tena mji huo wa kaskazini. Karibu mpenzi msikilizaji, katika kipindi chako kingine chena cha salamu na muziki. Anayokaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Tuungana naye basi mpaka hapo mwisho wa kipindi hiki. Basi moja kwa moja mwenye bahati ya kutufungulia kipindi cha salamu na muziki hii leo si mwingine, ni wewe Mbaga Karim kwa njia ya Facebook. Hapa nasoma salamu zenu msikilizaji. Mbaga Karim wa Mbezi, Dar es Salaam, Tanzania, unapewa salamu zako ziende kwa Mseto Matata, Saidi Juma, Nyanda Mayala na Jafari Kopo. Pia unasema ujamsahau Karigo Mshana, Stanza Mavundimwe na Neema Kimario. Wote hawa hukusema wako wapi, lakini unaambia ujumbe VOA mnavuma Afrika Mashariki kama kimbunga. Asante sana. Zamuni yako Safari Mwinyereza, ukiwa Uvira, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Unapata salamu zako ziende kwa ndugu zako. Unasema wote kwa pamoja, wakiwa wapi huku, unawataja Omari, Justin, BJ. Wote hawa unasema wako hapa Marekani. Umewakumbuka pia Gilbert tantin wakiwa Bujumbura, Burundi. Alex A. Ange akiwa Canada. Unasema hukumsahau mzee Jesse Kazera, Bozambo, Morna na Zawadi. hawote ukusema kwapi, na ujumbe unawaambia unawapenda sana hawa. Haya, zamu ni yako Richard Patrick Jakodongo. Richard unapenda salamu zako ziende kwa Patrick Makopolo akiwa Mara Tanzania, Marcelina Mazaro akiwa Buturi, Irene na Sebastia Pascopita. Unasema yuko kulekule Buturi, ujumbe unawaambia Mungu ni wa wote. Asante sana, nashika na za miako. Wewe Sayenda Mabule Magesha ukiwa Tanga Tanzania, unapata salamu zako ziende kwa Amos Magali, Emmanuel Makande, Masanja Mrongola, wote hao unasema wako Bariadi huku msahau lenga chapati wa Muhaha Bariadi, Mbogoshi Jagira, Emmanuel Butogwa na Juma Ramadhani, wote hawa wanasema wako Mkololo Bariadi. Ujumbe unawaambia utamu wa chipsi unaujua mwenyewe. Aya bwana, asante Levi Manua, ukiwa wapi kule Kiambuu nchini Kenya, unapenda salamu zako ziende kwa Wini, Nancy, Andrew na wazazi wote, wazazi wako wanasema wakiwa Kisii. Ujumbe unawaambia Tuendelee kusikiliza vipindi vya VOA Kiswahili. Asante sana Levin Manua kwa ujumbe maridhawa kabisa huo. Aubini Buhendwa zamuni yako hivi sasa, unapenda salamu zako ukiwa kule Congo DRC ziende kwake Sudi Kivu. Salamu zako pia unapenda zimfikie marafiki zako kama vile Sabartini Habirangi, Beki Kirekenji, Papa David Buhendwa, Pakashara Ijwi eh, Sudhiritia Hamisi Pamasisi hawa wanasema bila kumsahau Rafaeli mwenda mbali. Wote hao wako Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Basi moja kwa moja, msikilizaji, baada ya salamu hizo, hebu tupate kibao cha muziki. Namwona mwana hapa, mwanamuziki machachari huyu, si mwingine ni mwanamuziki wa Tanzania, Diamond, Diamond huyu Platnumz akiwa naye Davido. Kitu chako kilichotamba sana kule Afrika Mashariki na duniani kwa ujumla, namba 1 e. Sante Diamond na video hayo mambo ya nab, msikilizaji kutoka nchini kule Tanzania. Basi moja kwa moja ninakamata zamu yako wewe, Emanuel Mongoya, unapenda salamu zako ukiwa Mbulu Tanzania, ziwafikia ama yako mzazi Maria huko Msababu, baba yako Elia Mongoya, dada yako Elijawa Neema Elisanche. Ujumbe unaambia wote tumtegemee Mungu. Zamu ni yako, Aubin Buhendwa, ukiwa kule Congo Bukavu, unapenda salamu zako ziende kwake Kumenki, bila kumsahau Rafaeli Mwenda Mbeli na papa Mulibenda wote hawa wanasema kwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Aaron Paul wa Dar es Salaam, wanapenda salamu zako ziende, wanasema kwa familia yako ikiwa pale Arusha Mererani na marafiki zako wote wa pale Arusha, sante sana. Oswin Bondai unapenda salamu zako hii leo ziende kwake, Francis Peter akiwa Tokorado kule Ghana, Ajala Juma popote alipo Tanzania, umemkumbuka pia Raymond Kashmiri Mavura popote alipo nchini Tanzania. Peter Maridadi uko Uingereza e, pia kumsahau Matias Mbonda wa Dar es Salaam niko Amsi wa Dar es Salaam, ujumbe unawaambia hapa kazi tu. Haya bana, hey, hey, kazi kubwa kwelikweli. Joshua Mila, Joshua Milia, unapewa ukiwa Tanga, Tanzania, unasema nawasalimie ni nyie wote hapo studio. Asante sana kwa niaba ya wenzangu wote, nakwambia asante ndugu yangu Jire ukiwa wapi wapir? Ukiwa Beni kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, unasema salamu zako unapenda ziende kwa baba yako mzazi, Kabambi Silvesta Hangi, umemkumbuka pia mama yako mzazi, Germania Mokimbwa Muhindo, pia amemkumbuka ndugu zako hawa unataja: Rodrige Yaniki, David Kabambi, Mordoche Kabambi, Safi Kabambi, Karini Kabambi na mwisho wa dada yako mkubwa unasema Sara Kabambi Abigail. Safi kabisa. Na kama hata kadi yako sasa nikitoka kwa Facebook ndio kadi yako Maganga S Maganga, sanduku la posta ni 100, Kigoma, Tanzania. Unapenda salamu zako ziende kwake Saidi Mkwizu akiwa NSSF Kahama, Daudi Kikoti ya Dodoma, Kashindi Maulidi akiwa Kigoma, Edward Kabamba akiwa Moshi, Bakari Ndikumana akiwa Burundi, Deusi Masunga kule Mwanza, Daniel Maduhu Dar es Salaam Choma wa Choma akiwa Mpanda, Jofre Njereka akiwa Mkojuni, Mbeya, Mitwe Simitwe akiwa kule Kigoma, Hawa Mayahana akiwa Mtimbira, Masalu Ngupingo akiwa Mwanza, huku msahau pia Ali Maganga akiwa Mtimbira. Unawaambia ujumbe wa Tanzania wote tuienzi amani yetu, wabaya hawaipendi hali hii. Sawasawa kabisa. ujumbe kutoka kwake huyo Maganga s Maganga. Narudi kwenye kadi, nakamata kadi ya nani huyo? Kadi yako wewe, si mwingine ni cloteri eh, Klo, kadondo akiwa beni DRC, unapenda salamu zako unasema ziende kwa watoto wako wote na marafiki zako wote eh, wanakutambua kama klotea. Haya, nafikiri wamepata ujumbe. Emmanuel Sylvester, zamu yako ukiwa Tanzania, unapenda salamu zako ziende kwake kwake Emmanuel Kaizile Sylvester, Arnold Sylvester, Illuminata Silvester, huku msahau pia Winfrida Silvester, Raiberatha Silvester, Edina Silvester na marafiki zako wote, wanasema popote pale walipo. Zamuni yako King Majuto, ukiwa Geita, unapenda salamu zako ziende kwake Joseph Malambi Kasanda Kashije, huyu unasema mjomba wa watu e Emmanuel Mwaya Mnyampande, Cide Musa, Bosco Mushi, Zafachinga unamwita the big boss John Magabe, Simon Marwa, Mseti Masikitiko, Julius Masudi Chinga na Salim Nasoro Sayungi, ujumbe unaambia jamani, tukumbukane tukumbukane kupitia Sauti America VOA. Saresara Nasoro Juma unasema salamu zako ukijiita Nsolo, ukiwa Dar es Salaam unapenda zende kwa aki nani dada Nyamizi unamwita huyu akiwa Tabora Tanzania Rematabit uko msahau Chausi umemkumbuka pia Yasini Ligi wa Tabora Kulwa akiwa Tabora na vile vile unasema ujumbe unawapenda sana na nafurahi. Watakuwa wamependwa hawa watu vizuri sana. Nyanda Mayala ukiwa Majengo Magu Mwanza, unapenda salamu zako ziende kwake Goligota Magambe wa GGM Geita, King Majuto wa Geita, Elizabeth Daniel akiwa Ilula kule Majengo huku sahau, unasema familia yote ya Nyanda Mayala na pia Pastori Mayala akiwa hii mbili Magu, ujumbe unaambia jamani, sikilizeni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika muda wote. Safi sana kwa kuwapa hiyo muda wote. Noel Mbilinyi zamuni yako unasema halo pale salamu zako nataka ziende kwa nani? Oklahoma City, OK City unaita hapa Marekani. Hapo pia unapenda ziende kwake nani huyu, Mark Steven unasema mwanzilishi wa co travels unamkumbuka. Uh, unasema nani ha wote wa Trevo, kampuni ya Trevo hapa Marekani. Haya, Rahma Hamed, ukiwa wapi Rahma, unapenda salamu zako ziende kwake yang Asha Muhamedi Bakari akiwa Mlandizi. Pia unapenda kumsalimia, unasema kaka yako Hosen Yakut akiwa Arusha. Haya, Vumilia Olen kutoka Mbeya, Tanzania, unasema salamu zako unapenda ziwaenee Noah Noa Kapindo Thomas Wadox Sandru Tara, unamwita muza sura huyu, akiwa Magamba kule Chunya. Happy Alphonse, au Queen Baby. Haya, Dr Andrea Alex Mwaliego, Hamza Adrin, Isaya Mwila, namsema muza kuku huyu, mwlimi Classic, dada yako Joy wa Kiela na Amani Mbilo wakiwa wapi, Tunduma, Tanzania. zamu ni yako Francois Jerome, unasema uko wapi, Afrika Kusini. Aa, salamu zako kutoka Afrika Kusini ziende kwa rafiki zako wote wakiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo maeneo ya Uvira. Amemkumbuka mama yako mzazi Pastor Jerome, amemkumbuka pia eh, bwana mkubwa huyu unamwita Tresor Fadhili Bushaguluke, bila kusahau familia yote ya Mhigo Kaleha. Basi tupate kibao cha muziki kutoka kwake Sean Paul, Mjamaika huyu, akishirikiana na CI Bang bang. ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Zamu ni yako, Salimu ukiwa kule Kagera. Unawakumbuka watangazaji wote wa mama Isa mzee wa urembo, Mohamed Kachuru, Godigota Magabe, Juma Hassan Jaka na Juma Michael, wote unawatakia wote hawa siku njema. Salamu zamu ni yako hivi sasa, si mwingine, ni wewe. Kadi yako nani? Nakamata kadi yako na ili siyo leba. Unapenda salamu zako ziende kwake nani, mtangazaji wa zamu? Nakuambia asante sana. Unamkumbuka pia Jose Mosha, Shuku Mwachulo, Ras Nazareti Mwa Kipembe, Lusajo Mwamloka, Nota Bene, Mwa Kamala, Ima Sadala, Khalidi Saidi, Gachuru, Joseph Joakim, Chua Meshak, Mwamama, Juma Michael, Mwanarakati, Jafari Kopo, pia kumsahau Nema Kimario, Rose Dagno, Sia Pasco Laswai, Ana kesi na Charles Mjeshi. Haya, unamwita huyo Mjeshi. Zamuni yako Magret Nyambura, ukiwa kule nchini Kenya, Nairobi, unapata zamu zako. Salamu ziende kwa, kwa mume wako mpenzi Bwana Kihara, watoto wenu Stella Waweru na Kihara, hukumsahau Somoli Mwendia na familia ikiwa Nairobi. Pia umekumbuka Florence Murithi e, unasema na jamii yake yote kule Nairobi. Pia unawakumbuka Kinyanjui Mwendia na familia yake ikiwa Nairobi, Mercy, Emma, bila kuwasahau hawa Dokta na Mama Mwendia wakiwa Kitale, Kenya, ujumbe unawaambia unawapenda sana. E, zamuni yako Mokoliani Kipaleni, ukiwa kwa Facebook, unatuma salamu hizi, ukiwa kule Mbeya, Tanzania. Unasema salamu zako ende kwake, Simon Emmanuel Mwasomola, Neema Mngereza, wote hao wako kule Mbeya. Ujumbe unawaambia unataka Mungu siku zote awe pamoja nao. Haya, Agatha Mapunda, zamuni yako sasa, ukiwa Mwanza, Nyakato, unapata salamu zako ziende kwa wazazi wako, mr m unasema Mapunda. Huku msahau dada zako, nasema bebi Mapunda na Joisi wakiwa Dares Slam, wakumbuka ka zako Ema John na Paskali wote wakiwa Dares Salam. Ujumbe unawambia jamani, undugu ni kufaana, sio kufanana <laughs> he, jumbe safi kabisa huo. Nashukuru sana. Basi kutufikia hapa ndio tunakamilisha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kwa jumapili ya leo. Jina langu ni Sunday Shomari na watakieni wote jumapili njema kabisa. Ifuatao ni muhtasari wa habari. Msomaji ni mimi khadija Riami. Rais mstaafu wa Zanzibar, Aboud Jumbe Mwinyi, amefariki dunia leo mchana nyumbani kwake katika kijiji cha mji Mwema huko Kigamboni jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, kwa mujibu wa afisa katika serikali ya makamu wa pili wa rais wa Zanzibar. Marhem Jumbe ambaye alikuwa rais wa awamu ya pili katika visiwa hivyo atasafirishwa kesho kwenda Zanzibar kwa ajili ya maziko. Mkenya Jemaima Sumgong, mwanariadha wa mbio ndefu, amejinyakulia medali ya dhahabu baada ya kuwashinda wakimbiaji wenzake Yunis Kirwa, Mkenya ambaye ameshiriki akiwa anaiwakilisha Bahrain na, na Mari Dibaba wa Ethiopia, katika mbio hizo kwenye mashindano ya Olympic yanayoendelea Rio de Janeiro nchini Brazil. Jemaima ni mwanamke wa kwanza Mkenya kushinda katika mashindano ya Olympic ya mbio ndefu. Kundi la wanamgambo la Boko Haram nchini Nigeria limetoa kanda ya video hivi leo, wakionyesha baadhi ya wasichana wa Chiboko waliowateka mwaka elfu mbili kumi na nne na kudai wengine wameuawa na mashambulizi ya anga ya serikali. Kanda hiyo iliyobandikwa katika mitandao ya kijamii inaonyesha wasichana hao wakiwa wamekaa chini huku wamejifunika mitandio, baadhi yao wakiwa wamesimama. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwa herini na usiku mema kutoka Washington DC.