Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka Washington. Asante mpendwa msikilizaji kuungana nasi katika matangazo yetu ya alfajiri, ikiwa ni saa 11 saa za afrika kati, saa 12 saa za Afrika Mashariki. Hapa studio, mimi ni Abdushakur Abud na mimi ni BMJ Muridhi, tukikukaribisha kwa matangazo yetu hii leo, ikiwa ni siku ya Jumanne tarehe 16 Agosti mwaka 2016. Karibu msikilizaji na katika Kumekucha Afrika hii leo tunaripoti kwamba mhariri wa gazeti la Mwana Halisi nchini Tanzania amehojiwa na polisi kwa kuandika habari za uchochezi. Uchochezi je, ameripoti nini? Makala ilikuwa inaeleza juu ya vitendo vya ukiukwaji wa haki za binadamu vinavyofanyika kisiwani Pemba, na vinavyofanywa na jeshi la polisi na vyombo vingine vya usalama wa taifa na Ban Ki-moon katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa alaani vikali mauaji yaliyofanyika huko Beni mwishoni mwa wiki na, katika, na hapa Marekani, mgombea kiti cha rais wa chama cha Republican, Donald Trump ametangaza mpango wake wa kupambana na ugaidi kwa kutaka uchunguzi wa kina kufanyika. Je, itawezekana kuleta mabadiliko Kiana kuwa raia wa Marekani na ukakubali kwamba utaipenda nchi, utaitumikia na utakuwa ni mzalendo kwa, kwa nchi hii ya Marekani, na stili bado wakaweza kudanganya. Kwa hivyo sidhani kama hiyo maswali ni kipimo kizuri cha kuweza kumjua mtu kama ana- ana nia njema au vipi hizo ni baadhi za ripoti za so kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini utakuwa pamoja nasi mpaka mwisho wa matangazo ambayo anasikika pia kupitia tovuti anwani ya www voa swahilicom. Lakini kwanza, kabla haya yote, habari za dunia. BMJ Murithi. Rais wa Sudani Kusini, Salva Keo analiachia bunge la nchi hiyo kuamua iwapo litakubali au kukataa azimio lililopitishwa na baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kutaka kupeleka majeshi ya kigeni elfu nne nchini humo. Baraza hilo liliidhinisha kupelekwa kwa wanajeshi zaidi mnamo siku ya Ijumaa wiki iliyopita. Rasimu hiyo ambayo iliwasilishwa na Marekani pia inapendekeza vikwazo vya silaha endapo South Sudani kusini itakataa kupelekwa kwa wanajeshi hao, vikosi hivyo vitapelekwa mjini Juba na vimepewa idhini ya kutumia kila mbinu kuhakikisha kwamba azimio hilo limefuatwa kikamilifu. Mgombea wa urais wa chama cha Republican hapa Marekani Donald Trump jana Jumatatu alisema ametoa wito wa kuwepo na sera za mambo ya nje ambazo zinatilia maanane ukweli wa mambo na ambazo zinalenga kuliangamiza kundi la kigaidi la Islamic State na makundi mengine yenye itikadi kali, badala ya kile alichokiita kubadilisha mataifa ili kufuata maadili ya Marekani. Akitoa hotuba yake katika jimbo lenye ushindani mkubwa la Ohio, hiyo jana. Trump alisema kuwa Marekani inahitaji kushirikiana na mataifa yote ambayo yanataka kushinda itikadi kali, au kile alichokiita ugaidi wa Kiislamu. Na polisi mjini New York wametangaza jana usiku kwamba wana uhakika kwamba wamemkamata mtu aliyemuua imamu wa mji huo na mshauri wake siku ya Jumamosi walipokuwa wanatoka msikitini baada ya sala ya alasiri, mkuu wa idara ya upelelezi wa polisi wa New York amewaambia waandishi wa habari kwamba wanaamini mtu wanayemshikilia kwa mashtaka ya kumgonga mwendesha baiskeli dakika kumi baada ya shambulizi kutokea alihusika na mauaji hayo. Abdu Shakur Abud ana ripoti kamili. Mkuu wa idara ya upelelezi ya polisi ya New York R Boyce aliwaambia waandishi wa habari kwamba wanaamini kabisa mtu mwenye umri wa miaka 36 aliyekamatwa baada ya kumgonga mwendesha baskeli na kukimbia ni mshukiwa mkuu wa mauaji wa imamu huyo. Boys anasema mtu huyo ambaye hakumtaja jina lake alionekana kwenye video upelelezi mahala shambulio lilitokea akikimbia na kuingia katika gari jeusi aina ya GMC Trailblazer mara tu baada ya Imam Maulana Aludin Akonji na Tara Udin kuuliwa dakika kumi baada ya kutokea shambulizi gari linaloeleza linafanana na aliyokuwa akiendesha mshukiwa lilimgonga mwendesha baskeli kilomita tatu kutoka eneo la tukio huko Brooklyn. Mkuu wa idara ya ujasusi anasema mtu huyo alikamatwa jana baada ya kugonga kwa maksudi gari la polisi lisokuwa na alama yeyote lilipojaribu kumzuia kupita huko Brooklyn. Boys anasema mtu huyo hajashtakiwa kwa shambulizi hilo lilosababisha mauaji ya Imam, akisema wanaendelea na uchunguzi na kuchunguza nyumba yake na kutafuta ushahidi zaidi au silaha iliyotumiwa kufanya mashambulizi. Na unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, matangazo yakiwa ni Kumekucha Afrika, kutoka hapa Washington DC. Maafisa wa mji wa Milwaukee jimbo la Wisconsin katikati ya Marekani wameweka amri ya kutotoka nje kuanzia saa nne usiku kufuatia maandamano yaliyozua vurugu yaliyofanyika siku mbili mfululizo baada ya mwanaume mweusi kuua wanapolisi mweusi siku ya Jumamosi. Akizungumza na wanahabari jana Jumatatu, Meya Tom Barrett aliwaambia wazazi kwamba ni sharti watoto wawe, wao wawe nyumbani na wasiwe barabarani ifikapo saa nne usiku. Aliongeza kwamba maafisa wa mji walifanya mazungumzo na afisi ya mwanasheria mkuu wa jimbo hilo na kwamba wako tayari kuongeza muda au sehemu ambazo zitakumbwa na amri hiyo endapo kutakuwa na haja ya kufanya hivyo. Barrett alitoa amri hiyo huku hali ya taharuki ikiendelea kutanda na polisi wakiwa katika eneo ya maeneo yaliyoshuhudia vurugu na maafisa wa ulinzi wa kitaifa wakiwa tayari kabisa kupelekwa kwenye maeneo iwapo watahitajika. Polisi wa mji, oh, polisi wa mji huo wa Milwaukee walisema kuwa mwanaume mwenye umri wa miaka kumi na minane alipigwa risasi wakati wa maandamano hayo na wakampeleka kwa hospitali kwa gari lao. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Baada ya taarifa habari, habari yenye uzito yanatupeleka huko Uganda ambako Rais Yoweri Museveni amewafuta kazi wakuu wote wa wilaya mia moja kumi na mbili za Uganda katika mkutano wa hadhara akidai wameshindwa kazi na wamekuwa mafisadi. Museveni pia ametishia kuwafuta kazi wafanyakazi wa vyuo vikuu wanaogoma wakitaka nyongeza za mishahara, akisema kwamba mhula huu anaotumikia hauna mchezo. Mwandishi wetu wa Kampala, Kennes Bwire, ana ripoti kamili. Zaidi ya wakuu wa wilaya mia moja kumi na wawili wamepoteza kazi zao kufuatia hasira ya rais wa Uganda, Yoweri Museveni, akiwashutumu kushindwa kutekeleza kazi za serikali. Mseveni katika hatua anayoita kisanja hakuna mchezo, yaani mhula usiokuwa na mchezo, ameelekeza wakuu wake wote wa wilaya kufutwa kazi, akidai wameshindwa kufanya kazi na wanatumia mbinu za mkato kama ufisadi, kujilimbikizia mali. Kazi ya hao wakuu wa wilaya ni kuwasaidia raia. Wanastahili kunisaidia katika kuhakikisha kwamba miradi ninayotaka inatekelezwa, lakini wamekuwa watu wanaopenda kujilimbikizia mali, wanaiba pesa za serikali. Isitoshe, wamezembea kazini. Ninaelekeza wafute kazi mara moja. na ili kuhakikisha kwamba wako hawa wa wilaya wamefutwa kazi, Mseveni amemwamrisha waziri anayeshughulikia na, na masuala ya rais estambayo kutekeleza wajibu huo na kuahidi msaada wa dhati kuhakikisha kwamba hilo linatimia, ili tuweze kunakili maendeleo yatakayoisaidia Uganda kuwa nchi mojawapo yenye kipato cha wastani ifikapo mwaka 2020. Mseveni ametishia kuendelea na hatua yake ya kuwafuta wafanyakazi wake wa umma anaodai wamezembea kazini, hasa wauguzi na madaktari, akieleza kwamba hataungama kutokana na shutuma kwenye mitandao ya kijamii kukashifu hatua yake. Mseveni pia ametishia kuwafuta kazi wafanyakazi katika vyuo vikuu vya umma wanaogoma wakitaka nyongeza ya mshahara walioahidiwa na Mseveni mwenyewe. Siwezi kuwaongezea mishahara kwa sasa, nina miradi muhimu ya kutekeleza. Nina barabara za kujenga, kuimarisha ya nishati, sekta ya nishati, sekta ya afya na sekta ya elimu. Kwa hivyo hawa wanaogoma heri wamalize mgomo wao sasa hivi. Wakuu wa wilaya mia moja kumi na wawili na manaibu wake huteuliwa na Rais Museveni na jukumu lao kubwa huwa kutekeleza miradi ya serikali. Kenneth Bwire, Sauti ya America, Kampala. Nam, huyo ni Kenneth Bwire na naripoti kutoka huko Kampala. Na hivi sasa basi, wapenzi wasikilizaji, tunaendelea kusikiliza Kumekucha, tunakuleteni habari zaidi za dunia. Nam, habari kutoka huko Rio de Janeiro ambako mashindano ya Olimpiki yanaendelea zinasema kwamba mwanariadha kutoka Kenya David Rudisha amepata ha, medali ya dhahabu baada, mash... ma... baada ya kushinda katika mbio za mita mia nne baada ya kushinda katika mbio za mita mia mbili Kunradhi msikilizaji, katika mbio za 800 katika mashindano hayo ambayo yamemalizika hivi punde kama dakika 48 zimepita. Na katika habari zingine, rais wa Zambia Edgar Lungu amechaguliwa tena katika uchaguzi uliokuwa na ushindani mkubwa na ambao upinzani unasema uligumbikwa na wizi wa kura. Tume ya uchaguzi imesema kuwa Lungu wa chama tawala cha Patriotic Front alishinda zaidi ya asilimia 50 ya kura na hivyo kumshinda mpinzani wake Hakainde Ichilema wa chama cha United Party for National Development UPND, aliyepata chini kidogo ya asilimia 48 ya kura zilizopigwa. Mkuu wa tume ya uchaguzi Esau Chulu alimtaja Lungu kama aliyechaguliwa kihalali wakati alipotangaza matokeo rasmi ya uchaguzi uliofanyika siku ya Alhamisi wiki iliyopita. Lakini wanachama wa chama cha Ichilema wanadai kwamba zoezi hilo la kuhesabu kura lilikumbwa na dosari, na kwamba watapiga au watapinga matokeo hayo katika mahakama ya kikatiba ya nchi hiyo. Na muungano wa kijeshi unaoongozwa na Saudi Arabia ulishambulia hospitali moja katika jimbo la kaskazini ya Yemen la Haja jana Jumatatu na kuwaua takriban watu sita. Maafisa wa usalama wamesema watu wasiopungua ishirini walijeruhiwa na idadi hiyo huenda ikaongezeka. Hospitali hiyo inasimamiwa na kundi la kutoa misaada ya kimatibabu la Madaktari bila Mipaka, MSF. Kwingineko, wasemaji wa kundi hilo la madaktari bila mipaka wamesema kwamba shambulizi moja lililenga shule katika jimbo lililo jirani la Saada liliua watu kumi na kujeruhi wengine ishirini na wanane. MSF ilisema kuwa waathiriwa wa shambulizi hilo walikuwa wenye umri wa kati ya miaka minane na kumi na mitano. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon amelaani shambulio hilo. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Kumekucha Afrika, kutoka hapa Washington DC. Wapenda wasikilizaji, nakumbusha msikose kusikiliza matangazo yetu ya jioni, VOA Express na Kwa Undani hapo saa tatu za usiku, ambapo Undani na VOA Express mnaweza kufuatilia katika ukurasa wetu wa Facebook, VOA Swahili. Kwa hivyo, unaweza kupata habari moja kwa moja katika Facebook na matangazo yetu yanayopatikana katika FM. Na sikose kusikiliza siku ya Ijumaa matangazo yetu ya live talk, na jumamosi hii tutakuleteni maswali na majibu na viji mambo. Basi tega shikio, tuma maswali yako voa swahili at voa news com. Lakini hivi sasa, BMJ, naona tuendelee na ripoti za waandishi wetu. Naam, katika ripoti za waandishi wetu, msikilizaji, ni kwamba katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon aliungana na mwakilishi wake maalum wa kanda ya maziwa makuu kulaani vikali mauaji ya dazeni ya wakazi wa mji wa Beni huko mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo yaliyotokea Jumapili usiku. Mauaji hayo ya kusikitisha yamemlazimisha pia rais Joseph Kabila kuitisha mkutano wa dharura na wa mawaziri wake huko Goma kujadili mauaji hayo. Kwa hivyo, Abdu Shakur Abud, inaonekana hali inazidi kuwa mbaya huko maeneo ya beni kwa hakika bmj inavyoonekana hali inazidi kuwa mbaya na ya kustajabisha ambapo wakazi wa wilaya wa ya beni hapo jana wakizungumza na sauti amerika wamesema wako tayari kuchukua maamuzi mikononi mwao na kuingia msituni kupambana na waasi hao wa adf kwa vile serikali na umoja mataifa wa mataifa wameshinda kuwalinda raia wa eneo hilo kusudi imalizike naomba populasi yao pengi inajimobilize kusudi ingia hata mpori kusudi iende maliza yale mpige mapigano venye mwingine hawaiingize ndani. Hmm. Katika taarifa yake ya jana, katibu mkuu Ban anasema amekasirishwa na ripoti hizo za mauaji ya karibu watu 36 katika jimbo la Kivu Kaskazini, wilaya ya Beni mwishoni mwa wiki. Taarifa iliyotolewa na msemaji wa katibu mkuu inaeleza kwamba Bwana Ban analaani vikali mashambulio hayo ya Beni ambako tangu mwezi Novemba mwaka elfu mbili na kumi na nne, mamia kadhaa ya raia wameuliwa na watu wanaodhaniwa kuwa ni wanachama wa kundi la Uganda la ADF. Bwana Ban anaendelea kuahidi msaada wa Umoja wa Mataifa kwa serikali ya Kinshasa, akisema ni lazima kuwafikisha wahusika mbele ya mkondo wa sheria. Wakati huo huo akiwa ziarani mjini Goma, Rais Joseph Kabila aliitisha mkutano wa dharura wa baraza lake la mawaziri hapo jana, walioitwa kutoka Kinshasa kujadili mauaji hayo. Hakuna taarifa tuliopokea hadi sasa juu ya mkutano huo. Hata hivyo, baadhi ya wa wakazi wanaeleza kutoridhika kwao na kazi za serikali ya bwana kabila President ambayo ameongeza nchi kuanzia mwaka uh, elfu mbili na moja mpaka sasa iko haiko hai, ni, ni haya sana kuona watu wanaendelea kuoa mpaka leo, ninamwomba tu aweze kuacha madaraka aweze tu kujiuzulu ku, kuji. Wakazi wengi wa Beni walionekana wakikimbia jana jioni, baadhi wakiwa na mali waliokuwa wameweza kubeba wakiondoka kutoka mji huo kuelekea maeneo salama. Mwakilishi wa katibu mkuu kwa ajili ya kanda ya maziwa makuu Said Jenet alitoa taarifa yake kabla ya katibu mkuu, akilaani vikali mauaji hayo na kusema kuna haja ya dharura kutekeleza makubaliano ya amani, usalama na ushirikiano wa kikanda ya maziwa makuu, PSC iliyotasaini na nchi za kanda za maziwa makuu. Waasi waliofanya shambulio hilo la Jumapili wanasemekana walikuwa wamevaa sare za kijeshi za serikali ya Kongo na hivyo kuweza kuingia mjini bila ya tatizo lolote. Kutokana na hayo, mkuu wa operesheni za kijeshi Jenerali Mbangu anasema wanajeshi wake hawajahusika kamwe na mauaji hayo, na ili kuepusha hali ya kutofahamiana, watabadilisha kutokea hivi sasa sare zao. Tutabadilisha tuvaa nguo ambayo inaweza ikawa yetu tu na wakishakutona watajua wu ni wa kwetu, na ule mjambazi akijitokeza, na hiyo yenyewe tunavala kwa siku ya leo, watajua mara moja ya kwamba ule sio jeshi la government. Wakuu wa usalama wa Kongo wanasema uchunguzi unaendelea kufanyika kufahamu wahusika wa, wa mashambulio hao na watafikishwa mbele ya mahakama wakipatikana. Naam, msikilizaji, unaendelea kupata yote haya kutoka hapa Kumekucha Afrika, matangazo yetu ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangaza kutoka Washington. Na katika habari zingine za waandishi wetu ni kwamba mbunge wa eneo bunge la Ubungo wa tikiti kwa tikiti ya chama cha CHADEMA nchini Tanzania na mhariri wa gazeti la Mwanahalisi Saidi Kubenea ameitwa ili kuhojiwa na polisi jijini Dar es Salaam kwa tuhuma za kuandika habari za uchochezi. Mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na mbunge huyo, na kwanza akataka kujua kama alikamatwa na polisi na ni nini hasa akosa lake. Sikukamatwa, nilipigiwa simu na mkuu wa upelelezi wa kanda maalum ya Dar es Salaam, anaitwa afande Wambura, akinitaka akimitaka niripoti polisi juu ya madai ya makala iliyochapishwa niliyoandika na ikachapishwa kwenye gazeti la Mwanahalisi la tarehe ishirini na tano Ju-Julai hadi tarehe moja eh, Agosti mwaka huu. Makala hiyo ilikuwa inaongelea a... nini hasa mpaka ukaambiwa kwamba unaitwa? Makala ilikuwa inaeleza juu ya vitendo vya ukiukwaji wa haki za binadamu vinavyofanyika kisiwani Pemba na vinavyofanywa na jeshi la polisi na vyombo vingine vya usalama wa taifa Wanasema kwa ujumla, makala yangu ambayo inaeleza jinsi watu wanavyopigwa na polisi, wanavyofanyiwa vitendo vya kinyama, walivyolawitiwa, walivyolazimishwa kufanya mapenzi katika mbele ya familia zao, na katika mwezi mtukufu wa Ramadhani, basi maneno hayo polisi wanayaita ya uchochezi. Na kwa upande wako ulipokuwa unaandika haya makala Uh, ulipata taarifa za pande zote mbili kabla ya kuichapisha yeah, nili- nilikwenda mimi mwenyewe Pemba na nilizungumza na baadhi ya waashirika na familia zao, na nilizungumza na na viongozi wa chama cha wananchi Kafu, wabunge wa chama cha wananchi Kafu wa bunge la muungano na wawakilishi ambao walishinda uchaguzi wa tarehe ishirini na tano Oktoba kabla ya kufutwa matokeo na tume ya uchaguzi ya Zanzibar na nilienda kituo cha polisi cha Chake Chake , nikashindwa kumpata mkuu wa polisi wa mkoa wa Pemba. Baadaye nikachapisha hiyo habari. Sasa, baada ya hapo, unachoambiwa ni nini? Unafunguliwa kesi au mashauri yamefikia wapi? Sijui, sijui. Wameniambia ni ripoti ya Alhamisi, lakini mpaka leo sio polisi wa Pemba wala polisi wa Unguja wala makao makuu ya polisi Dar es Salaam, wala wizara ya mambo ya ndani ya nchi ambayo jeshi la polisi liko, liko lina ripoti hapo. Ambao wamekanusha madai hayo ni mbunge wa Ubungo kwa tikiti ya Chadema nchini Tanzania Said Kubenea akizungumza na Sauti ya Amerika na tukiendelea na ripoti za waandishi wetu, ni kwamba kama mlivyosikia kwenye taarifa ya habari, mgombea kiti wa chama cha Republican Donald Trump hapo jana alitoa hotuba juu ya sera zake za kigeni ambayo ilizingatia ili zaidi swala la kupambana na ugaidi, na moja ya pendekezo ni kuhakikisha kwamba watu wanaotaka kuingia Marekani wakaguliwe kwa kina zaidi. Na Hillary Clinton alikuwa pamoja na makamu rais Biden katika jimbo la Pennsylvania. Nimezungumza na Nicholson Mlay na kwanza kumuuliza je, pendekezo hilo la Trump kukagua watu kutokana na hisia zao na fikra zao inaweza kufanya mabadiliko yote kuzuia gaidi kuingia kwa sababu kama hiyo kitu inahusiana na masuala ya sensitivity test, ni kwamba mtu anaweza kuulizwa maswali eh, anaweza akadanganya tu, na kumbuka hata kipindi ki cha nyuma ilishotokea baadhi ya watuhumiwa wa, wa, wa ugaidi hapa Marekani waliulizwa maswali kwamba ulipokuwa una, unaapa kuwa citizen wa Marekani eh, uliulizwa maswali kuhusiana na kuwa raia wa Marekani na ukakubali kwamba utaipenda nchi, utaitumikia na utakuwa ni mzalendo kwa, kwa nchi hii ya Marekani, na stili bado wakaweza kudanganya. Kwa hivyo, sidhani kama hiyo maswali ni kipimo kizuri cha kuweza kumjua mtu kama ana nia njema au vipi na ukiangalia upande wa Hillary Clinton uh, jana alitoka pamoja na makamu rais Biden katika jimbo ambalo lina utetezi mkubwa, na inaonyesha kwamba anaongoza katika maeneo mengi. Unafikiri itaendelea hivyo mpaka uchaguzi au vipi? Ni ngumu kuweza kujua kwa sababu matoki, matukio yanaweza yakatoa ya mwelekeo wa uchaguzi utakuwaje, lakini mpaka hivi sasa especially katika jimbo hilo la Pennsylvania ni kwamba um, Uh, Mrs. Clinton yuko juu kwa point kama kumi hivi, lakini uh, uchaguzi, unajua katika masuala ya siasa even a day is, yes, is, I mean, is a lifetime kwa hivyo sasa vitu ikabadilika, kwa hivyo kweli kuweza kutabiri vitakavyotokea miezi mitatu toka leo hii ni, ni, ni ngumu kidogo, lakini watu wanaangalia kwamba wachambuzi, hata kuna magazeti ambayo yametoa taarifa hii leo wamesema kwamba ikiwa Trump hatajinyongosha anabidi aondoke. Kwa hivyo unafikiri vitisho kama hivyo vya chama chake pia ina tafakari juu ya kuvuta msaada wake? Wanasema ikifika mwisho wa Septemba, unafikiri Trump atabadilika? Kwa kweli Trump mwenyewe ameujiwa jana akasema kwamba hawezi kubadilika kwa sababu strategy anayotumia ndio hii ilimpatia ushindi kwenye primary. Kwa hivyo anasema kwamba uwezekano wa kubadilisha njia haoni sababu ya kubadilisha njia, na Republican ni watasubiri mpaka mwezi wa tisa baada ya Labor Day, kama bado atakuwa katika, atakuwa nyuma kama alivyokuwa sasahivi nafikiri wanaweza kukata fandi na kuelekeza pesa kwenye maeneo ambayo wanaweza kusevu viti vya seneti na Congress, ili kuweza kuwasaidia wale wagombea, kwa sababu sasa hivi inaonekana kana kwamba kuna uwezekano Republican wakapoteza seneti na na na House. Kwa hivyo wataelekeza juhudi zao kwenye maeneo hayo mawili ili kuhakikisha kwamba at least, pamoja na kwamba wamepoteza urais, basi waweze kuokoa Senate na House. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Rais wa Zambia, Edgar Lungu, amechaguliwa tena katika uchaguzi uliokuwa na ushindani mkubwa na ambao upinzani unasema umegumbikwa na wizi wa kura na rais wa Sudani Kusini Salva Keo aliliachia bunge la nchi hiyo kuamua iwapo litakubali au kukataa azimio lililopitishwa na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kutaka kupelekwa kwa wanajeshi wa kigeni elfu nne nchini humo. Mwisho wa muktasar wa habari kutoka Kumekucha Afrika. Lakini siku ya hii leo tunakuletea ni tahariri ya Sauti Amerika inaeleza msimamo wa serikali ya Marekani. Baada ya mkutano wa hivi karibuni katika wizara ya ulinzi na baraza la usalama wa taifa, Rais Barack Obama alisema kwamba viongozi wa ISIL wanajua kwamba watashindwa nchini Siria na Irak. Kwa msaada kutoka muungano wa kupambana na ISIL, majeshi ya nchi hiyo yamefanya maendeleo makubwa dhidi ya ISIL nchini Irak na Siria, ambapo wamechukua maeneo muhimu kutoka kwa ISIL na kuendelea kusonga mbele na mipango yao na kwenye uwanja wa mapambano kuelekea Mosul nchini Siria, alisema raisi wanapambana kumaliza ngome ya mwisho ya ISIL huko Raka, eneo la kijeshi la mkakati wa kupambana na ISIL inaonyesha maendeleo makubwa. Rais Obama alisema kampeni ya mashambulizi ya anga inaendelea kupiga maeneo ya ISIL popote pale magaidi hao wanapojaribu kujificha. Marubani wa Marekani wanajitahidi kwa kiasi kikubwa kuepuka kuumiza raia, tofauti na ISIL ambao wanatumia kama kinga na majeshi ya muungano, na eneo hilo yanaendelea kuwa viongozi wa ISIL na wakamanda wao, na hili lina athari kwa uongozi na kundi hilo na udhibiti na ya nidhamu yao. Hakuna viongozi wa ISIL waliosalama wa na tutaendelea kuwafuatilia, alisema Rais Obama. Kundi hilo la kigaidi linaendelea kupoteza maeneo nchini Iraq na Siria, na majeshi ya Iraq yamekomboa Faluja na yanaendelea kusonga mbele katika bonde la mto Euphrates. Pia wanasonga mbele katika eneo la mto Tigris wakichukua kaya wanajiandaa kufanya shambulizi kubwa dhidi ya Mosul, mji mkubwa ambao mpaka hivi sasa bado uko chini hima ya himaya ya ISIL. Wakati huo huo, nchini Siria, amesema Obama, ushirika majeshi wa majeshi ya ndani wakisaidiana na vikosi vya operesheni maalum ya kijeshi na mashambulizi ya anga wanaendelea kupambana na ISIL. Ushirika unapigana kuelekea kuingia ndani katika mji wa Manbig, ambapo wapiganaji wa ISIL wanatumia kuingia ndani na magaidi kuelekea nje kushambulia Ulaya. Ndiyo maana ISIL ilikuwa inapambana vikali kushikilia mji huo. ISIL haijakuwa na mafanikio makubwa katika operesheni zake ama nchini Siria au Iraq kwa mwaka mzima sasa, amesema Rais Obama. Hata viongozi wa ISIL wanafahamu kuwa wataendelea kushindwa. Katika ujumbe kwa wafuasi wao, wanaongelea kukiri kwamba huenda wakaopoteza mji wa Mosul na Raka, na ISIL inasema ukweli, watashindwa tu pigia, na tutaendelea kuwapiga na kuwasukuma nyuma na kuwaondoa kabisa katika maeneo hayo, ameongeza Rais Obama. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika iliyoeleza msimamo wa serikali ya Marekani. Natufikisha mwisho wa Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika na kusimamia matangazo haya, mimi ni Abdu Shakur Abud ni kutakieni mchana mwema, kwa herini.