Kinara wa chama kikuu cha upinzani Kenya pamoja na muungano wa upinzani, Raila Odinga, sasa anakosoa serikali akidai kuwa inashindwa kumaliza kashfa za ufisadi. Raila anasema ufisadi ni janga ambalo linaangamiza maendeleo na bila kuangaliwa kwa macho ya ndani nchi haiendi kokote. Kiongozi huyo siyasa, wa kisiasa alikuwa akihutubu leo asubuhi katika kongamano la wanasheria ambalo limeandaliwa eneo hili la pwani ya Kenya na akawarai wanasheria hao pia kusimama kidete kukataa mienendo yoyote ya ufisadi. Ametoa mfano wa maafisa wa michezo kwa dawa na michezo katika mashindano mbalimbali hapa nchini na kashfa zingine ambazo pia zimeandama kikosi cha Kenya katika michezo ya Olimpiki mjini Rio. Highlighting the extent to which corruption is ailing our country. He began with the plight of an athlete. Tunasema ripoti juu ya ufisadi zimekuwa ni nyingi, hazishughulikiwi Angalia sasa mfano huu wa mwanariadha wa marathon, Hilary Kiplimo alibuka miongoni mwa washindi katika mashindano ya marathon hapo Nairobi, hajapewa hadi wa leo laki tatu na nusu. Hiyo pesa iliingia mfukoni mwa mtu. Hii ni kashfa ya hali ya juu, na sasa ufisadi, udanganyifu unaenezwa hata kwa vijana ni kauli yake kiongozi wa upinzani Raila Odinga katika hotuba yake hapo Mombasa mapema leo. Raila amekuwa akijipiga kifua kwamba yeye ni mweupe kama pamba. Katika mikutano yake mingi, amekuwa akidai kuwa serikali ya Uhuru Kenyatta na naibu wake William Ruto imekuwa ikionyesha uongozi wa PR, yaani masuala ya uhusiano mwema, badala ya kukabili ufisadi. Lakini mara nyingi naye rais Uhuru Kenyatta amejibu kwamba anapokosolewa anahitaji pia kuonyeshwa na wakosoaji wake njia za kufuata katika kuhudumia wananchi. Wakati kinara huyo wa CORD akiwa katika eneo hili la pwani, pia naibu rais William Ruto yuko katika mikutano tofauti, katika kile kinachoonekana na wachanganuzi wa masuala ya kisiasa kama ushindani wa kutafuta wafuasi zaidi katika mirengo yao ya kisiasa. Naibu rais William Ruto ambaye pia anaendelea na mikutano kwa wakati huu ametetea uongozi wao akisema huu si wakati wa kuonyeshana chuki za kisiasa. Kurasa za siasa za zamani ya wakenya kugawana, tufungue ukurasa wa Wakenya kushirikiana na kufanya kazi pamoja. Eneo la pwani limekuwa likitajwa na viongozi wa upinzani kama ngome ya wafuasi wao, lakini katika siku za hivi karibuni muungano wa Jubilii unaounda serikali umekuwa ukisajili wafuasi kwa wingi. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, VOA Express.