Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka mji mkuu wa Marekani, Washington DC, ambapo ikiwa Jumapili poa kabisa na kukaribisha kwenye marudio ya kipindi cha kwa undani ya langu, jina Harizon Kamau. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC na tunaanza kipindi cha Kwa Undani. Naam, kwa undani leo tunaanza kwa kuangalia mambo yanavyotuzunguka na yanayoendelea, ikikaribisha kabisa popote ulipo, kupitia redio au kupitia live stream kwenye mtandao wetu wa Facebook, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kupekua maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu Harizon Kamau, na hapa studioni nina mwenzangu Meri Mgawe, na kwenye laini ya simu ninaye Austel Malivika akiwa kule DRC. Baadaye tutaungana naye Josephat Kioko akiwa Mombasa, Kenya, na Kahozi Kosha akiwa Lubumbashi kule DRC, katika kuangalia mambo kwa kina na kwa undani hapa studioni nam kwa undani ya leo, tunaanza kwa kuangalia mauaji ambayo yamekuwa yakiendelea tangu mwisho wa juma, ambapo takriban watu hamsini wakiwemo watoto wanaaminika kuuawa kwa mashoka na mapanga katika mji wa Beni ulioko kusini mashariki mwa nchi ya DRC. Mashambulizi hao yamekuwa yakiendelea hadi sasa, wakazi wakiamini kuwa yanatekelezwa na kundi linalojulikana kama ADF la waasi ambao wanaaminika kutoka kwenye misitu mikubwa iliyoko kwenye eneo hilo. Wakati akizungumza na gazeti la IB Times la Uingereza siku ya Jumatatu, rais wa asasi za kiraia eneo la Beni, Kizito Bin Hangi, alilalamika kuzembea kwa vikosi vya serikali na pia vya Umoja wa Mataifa katika kusaidia waathirika. Kizito amesema kuwa watu wamejawa na hofu kutokana na kushindwa na pia kushuhudia wenzao wakichinjwa kama wanyama. Na kama nilivyosema ni kwamba kwenye laini ya simu tunaye Astel Malivika ambaye yuko DRC. Karibu sana Malivika kwenye kipindi cha Kwa Undani. Asante sana na kufuata kwa njia safi Ah, Malivika, kwako kwa, ningetaka utueleze wewe ukiwa katika eneo ambalo matukio haya yanaendelea kushuhudiwa, unaweza ukatutokezea kidogo, kwanza hali halisi ilivyo kufikia hivi sasa. Kwa kweli, hivi sasa hali ni ya wasiwasi, kwa sababu ujumbe wa serikali uko katika maeneo ya Beni, na hapo kuna waziri wa ulinzi, waziri, waziri makamu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo vilevile kuna makamanda wa jeshi ambao wake kwa sasa wako Beni na hapo jana amewekwa waziri mkuu, na siku zilizopita Rais Kabila mwenyewe alikuwekwa hapo. Lakini ni kwamba leo kwa kweli kumetokea hali ambayo sio ya kawaida. Wananchi waliandamana kutoka sehemu mbalimbali, wote wakija katika mji wa Beni, na wakati ambapo kunazungumza na wao saa hizi ni kwamba kwa kwa wameweka moto Uh, inaonekana kuna tatizo kidogo la mitandao na labda mawasiliano, lakini hakika ni kwamba uh, ausl Malivika tutakuwa naye kwenye laini na atatueleza hali ilivyo. Lakini mwenzangu, Meri Mgawe, najua kwamba pia wewe umefuatilia kwa undani mambo haya. Kwa kweli yanaendelea kuhuzunisha na kuendelea kutokea bila kuonekana kikomo chake, lakini kwa upande wa uongozi, kama alivyokuwa anatokezea Malivika kabla ya, ya mitambo kuleta shida umepekua na umeangalia yapi kuhusiana na viongozi? Labda ningependa tu kuongeza kidogo hapa. alipokuwa anazungumzia Marivika kamao, ni kwamba Rais Joseph Kabila jana alifanya kikao cha dharura na mawaziri wake wa usalama na viongozi wengine wa jeshi majira ya asubuhi katika mji wa Goma, na akawataka wote kwenda Beni ili kuhakikisha hali halisi, kuhakiki hali halisi na ghasia na mauaji yaliyofanywa mwishoni mwa wiki iliyopita na watu wanaodaiwa kuwa ni waasi. Lakini waziri mkuu ambaye alikuwepo kwenye huo msafara na kamanda mkuu wa jeshi wa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo wote kwa pamoja waliweza kuzungumza na viongozi mbalimbali wa, wa ngazi mbalimbali katika eneo la Beni na vilevile vile kuzungumza na wananchi ili kutaka kujua kwamba wanatoa maoni gani, wanahisia gani, wanataka nini kifanyike. Na mwenyewe waziri mkuu yeye alitoa tamko rasmi pale pale kabisa, akasema kwamba mauaji yanayotokea huko ya kukata mashoka, ya kutumia visu, ya kutumia silaha za jadi inaonyesha kama vile ni ugaidi, unaona, na akatolea mfano nchi za Somalia na Nigeria jinsi mauaji yanavyo, hmm. yanavyokuwa kule kwa hivyo sasa, unajua, kikubwa kinachoangaliwa pale ni sasa, serikali ndiyo imekwenda kule, lakini itafanya juhudi gani? Itawahakikishia nini wananchi kwamba itaweza kuzuia mauaji kama haya yasitokee kule katika maeneo mbalimbali huko DRC? Mjumbe um, maalum wa Umoja wa Mataifa kwenye eneo la maziwa makuu Said uh, Djinnit kwa mujibu wa gazeti la New Ghana amekemea mashambulizi hayo. Je, Umoja huu umechukua hatua yoyote katika kutuliza au kutoa misaada, Malivika? Ah, kwa kweli ni kwamba hivi sasa kuna tatizo ndogo, kwa sababu baadhi ya wananchi wamekuwa kusema kwamba Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuna kikosi kikubwa zaidi ya askari elfu saba na silaha, ndege na ndege za kivita, pamoja na zile dron ambazo ni ndege zisiokuwa na marubani. Alafu kwa wananchi wao, wanapoona vile vifaa, silaha zito zito, askari kutoka dunia nzima, wanajiuliza kwa nini hawa wazungu wame kuona wale ambao wamehusika na mauaji kwa sababu kuna zile ndege ambazo zinapaa chini, ikiangalia vile vitu ambavyo viko chini, lakini wameshindwa kwa kweli wenyewe kudhibiti. Siku ilizopita, ilikuwa makamanda wa jeshi la kuindamani la umoja wa mataifa, Jenerali Mgwebi kutoka Afrika Kusini, mwenyewe alisema kwamba hakuna vitu ambavyo vinaweza kuwezekana bila mchango wa wananchi. Alafu mwanzoni kulikuwa vile tatizo ya uhusiano kati ya wananchi pamoja na, na, na, na, na jeshi hii ilikuwa ni miongoni mwa matatizo vile vile. Hata ke ambapo ni kwamba kuna wengi wa beni wamesema baada ya siku tatu watalazimisha Umoja wa Mataifa uondoke kwa sababu umeshindwa kulinda raia, kwa sababu Umoja wa Mataifa lengo lake, wamesema wamekuja Kongo kulinda raia pamoja na mali yao, lakini kinachofanyika ni mbalimbali, ama ni utofauti na yale mafonso ya Umoja wa Mataifa. Kwa hiyo hii ni ishu kubwa ambayo watu hawajaribu wa, hawaelewe. Ukiangalia wale wanaendea kwenye mapigano ni wale watu weusi kama watu kutoka Tanzania, pamoja na Malawi na Afrika Kusini, lakini wale wazungu kuwaona kwenye uwanja wa mapigano hawaendi, na hii ina, inasikitisha ina, ina wanaingi kuuliza. Kwa mfano kuna kikosi kikubwa kutoka India wakasema, au wazungu wamekuja kufanya nini? Alafu wengine wanasema kwamba hakuna hata siku moja Uh, kikosi cha kulinda amani kutaleta amani. Kikosi cha kulinda amani kinaweza kusaidia, lakini kusema kwamba kutapatikana amani ya kudumu kutegemea kikosi cha Umoja wa Mataifa, hakuna hata. Umoja wa Mataifa wamekuwa ukisema kwamba lazima kwanza utengemee serikali yao, halafu baadaye Umoja wa Mataifa uko kusaidia serikali hapo na malivika uh, awali kulikuwa na picha kwenye mitandao na kwenye vyombo vya habari uh, picha zilizoonyesha watu wengi wakiwa barabarani wakiandamana, ikisemekana wanatoka kijiji kimoja hadi kuelekea kingine. Hebu fafanua kidogo, maandamano yalikuwa ya nini kutoka vijiji fulani kuelekea katika eneo la, la la tukio? Kwa kweli ni kwamba ukiangalia hata hizo picha na ukiangalia pengine kwa dakika chache kama kwenye mtandao wa sauti ya Amerika video, nampa waliposambaza watu waandamanaji, lakini hao waandamanaji wao wanasema wanaandamana kuonyesha ulimwengu mzima kama wamechoshwa na mauaji, kwa sababu wao wanasema ni miko miwili mwaka wa elfu mbili kumi na nne watu wanaulizwa kwa mapanga visu kila siku moja. Mataifa naibia kwamba usalamu utapatikana, serikali inasema usalamu utapatikana, ndio anaamua kwamba wao wote waende Beni ili wauliwe, kwa sababu ukiangalia maeneo ya Beni na Butembo ni kabila moja na ni kabila la Wanande, alafu nasema igire ni mauaji ambayo imepangwa dhidi yao. Ndio hawa wametoka vile kwenye vijiji, wakasema basi wale wanaohusika na mauaji waende kuwaua watu wakoa moja. Sao, lakini, lakini ngoja nichangia hapo kidogo kama Marivika, kuna swala lingine ambalo nilikuwa nikipekua pekua tu katika mitandao nikaona kwamba kuna wengine wanasema hawa wanaodhaniwa kuwa ni waasi, wengine wako wanatoka humo humo DRC kwenyewe, na wengine wanasema sijui wanakamatwa kwa lazima. Sijui kama Marivika umeweza kufuatilia taarifa hizi na unajua nini kwa undani zaidi kuhusu raia wa DRC wenyewe kuhusika katika uasi huu wa kuua wenzao. Uh, kwa kweli nashukuru sana kwa sababu hata ukiangalia hivi uh, eh, vita mwenyewe nimefanya zaidi kama ya miaka mitatu nikifuatilia. Mwenyewe ilikuwa kwa pori na namna vita vilivyoanja, ulisikia kwenye taarifa zetu za mbele kwamba kulikuwa na watu ambao walikuwa wanatekwa nyara na kupelekwa kwenye misitu, na shirika ya kiraia ililalamika kwamba kuna watu zaidi ya mia nane ambao walikamatwa deni na kupelekwa katika misitu ya Rwenzori ambayo katikati ya mpaka wa Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Serikali ilishindwa kwenda kuwatosha wale watu, na hao walilazimishwa kuwa wapiganaji. Lakini mbali na hayo, sasa hivi kuna wananchi ambao ni Watanzania huko vile wamekamata wame wamekamatwa huko, kuna wengine wanatoka Burundi, Uganda, uh, Rwanda na vile vile wengine wanatoka Sudani. Yaani kiangalia imekuwa ni, ni kundi kubwa. Mmoja wa wale wapiganaji waliyekamatwa akasema kwamba wao lengo lao si kwamba walikuja kupigana na serikali ya Congo. Lengo lao ilikuwa ni kuenda kuipindua serikali ya Uganda, alafu walishangazwa kuona kwamba jeshi la Congo lilikuja kuwashambulia. Hapo ndio kunakuwa tatizo kubwa. Kwa nini? Kama ni waasi wanataka wana kupiga serikali ya, ya Uganda kwa mwa, wa ndani ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Na hapo ni kwamba kuna mapadli ambao walikamatwa, alafu wao ukienda kwa kundi lao wanakulazimisha kwanza ugeuke okay, okay k mwislamu baadaye weze kupigana kwa sababu kuna zile video, ukisikia kasema kwamba ukipiga mutu kwa taeti, yaani kipiga mutu, mungu atakupokea hapo hapo. Alafu naona hili ni tatizo kubwa ambalo hata rais mwenyewe amesema hapo majuzi kwamba kweli hili tatizo lilihitaji msaada wa kimataifa na jumuia kimaifa ibunge mkono kwa sababu inaonekana sasa ni ugaidi kama vile wanaofanyika Marekani, Somalia na Ufaransa, watu kuuliwa. Kiama mwenyewe amesema waziwazi kwamba kwa sasa ni ugaidi ambayo ukobei na unaistahili msaada, asaidiwe. Kwa hivyo malivika, unavyosema hivyo, ni kwamba baada ya mashambulizi hakuna chochote wanachopora, inakuwa ni, ni, ni mashambulizi ya kutia hofu peke yake, ama kuna mali ambayo wanataka baada ya kufanya mashambulizi? hakuna chochote ni kama hao watu ambao wameuliwa hapo majuzi. Ni mwenyewe nimefika katika majengo ambako watu wameuliwa, waua motu, wanakata wana na shoka mpanga ama vitu, wanapiga risasi baada ya kuua watu, na lengo lao kupiga risasi ni kuita wale ambao wanaokuwa mbali kwamba watakuja kuangalia risasi imepiga kwa nini. Alafu nakua kwamba godoro zote wameziacha, lakini tu hapa andi wa walijaribu kubeba mbuzi na, na kwa sababu akibeba kitu vitu ni madawa ya kula pamoja na madawa ambayo inaweza ina, kuativu lakini vingine vyote vile wanaviacha na mama wanavyoua wa watu kwanza kwamba wana na aambarunafungwa uh, mikono ama miguu alafu ndio pigwa shuka ama kuchinja na na na, na tishu na, na, na, na, na, na, na. yani vitu ambavyo vimeshangaza kaoa a mtu. Aha. Lakini pia kama u kuna suala lingine ambalo ningependa kuligusia kidogo. Mm -hmm. Ni kwamba jana katika kikao hicho kilichofanywa na Rais Kabila nao viongozi, nadhani kiongozi mmoja wa jeshi alizungumzia kuhusu kubadilisha zile sare za jeshi, kutafuta sare nyingine, kwamba inaonekana hizi sare sasa zimetapakaa, mm -hmm. Kila mahali ndio hizo ambazo zinatumika na waasi kwa ajili ya kwenda kuvamia na kufanya wanaingia pale kama wanajeshi sasa. sasa wanachanganyana, wanachanganyana sasa, mwananchi wa kawaida mwanakijiji akiona mtu amevaa sare ile anajua huyu ni mwanajeshi na kumbe ni mwasi. Mhm malivika hilo limeshuhudiwa, mambo ya sare za kijeshi kutumika na waasi. Ndio hapa, ndio hapa pengine kesho utaona hizo picha namna leo kwa sababu katika maeneo uniform na hao watu ambao wameua wa Jamhuri wote walikuja kama vile wanajeshi wa Kongo, wamevalia sare moja kwa kimoja, na hata walipita katika kambi ya jeshi hizo, kauliza wanaenda wapi, wamewaambia kwamba kuna operation tumetupa hapa. Yani inakuwa vigumu kujua huyu ni ni ni, ni, ni askari jeshi wa Kongo kama huyu ni mwasi. Ndio tatizo ambalo liko sasa, alafu anakuja anaua watu tu ya kambi yetu ama pembeni ya kambi ya Umoja wa Mataifa mmoja mmoja. Sasa baadaye ndio mnakuta kwamba wao watu uh..., basi nakushukuru sana uh, Malivika kwa kazi nzuri ambayo unaifanya. Hakika swala hili tutaendelea kuliangalia, uh, kwa undani, lakini kulingana na wakati unavyoendelea ni kwamba lazima tuingie kwenye sehemu ya pili, tuangalie swala lingine kwa undani. Basi unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa jiji kuu la Marekani wakati tukiendelea nacho kipindi cha Kwa Undani langu jina Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Meri Mgawe hapa kwenye studio, na kwenye laini ya simu ninao Kahozi Kosha akiwa kule Lubumbashi na vilevile Josphat Kiyoko kutoka Mombasa. Basi karibu sana kwenye sehemu ya pili ya kipindi cha Kwa Undani ambapo tunaangazia swala la kifo cha Joao Havelange aliyekuwa rais wa shirika la soka duniani, FIFA, kwa zaidi ya miongo miwili na ambaye aliinua shirika hilo kuwa lenye kuleta faida ya mabilioni ya pesa na ambalo katika siku za karibu limekumbwa na kadhia za ufisadi. Joao alizaliwa mjini Rio mwezi Mei tarehe 8 mwaka wa 1916, jina lake kamili likiwa ni Jean Marie Faustin Godefroid Havelange. Jao pia aliwahi kushiriki kwenye mashindano mawili ya olimpiki akiwa mwongeleaji kwenye mita na 11, 105, mjini Berlin, Ujerumani mwaka wa 11, 936, na vilevilea 9 1952. Amefariki akiwa na miaka moj Jumanne wakati michezo ya olimpiki ikiendelea mjini Rio. Jao aliongoza kwenye kampeni ya kuleta mchezo hiyo mjini Rio akiwa mbele ya kamati ya Olimpiki mwaka wa elfu mbili na tisa mjini Copenhagen, na atakumbukwa akiwaomba wanakamati wenzake hao kujumuika naye kwenye sherehe za miaka mia moja tangu kuzaliwa kwake wakati wa michezo ya Olimpiki inayoendelea hivi sasa. Ingawa Joao alikuwa wakili mapema maishani, aliingia kwenye masuala ya spoti na hata kuongoza ujumbe wa Brazil kwenye Olimpiki mjini Melbourne, Australia mwaka wa 1956 huku akipewa urais wa kiheshima wa klabu cha mpira cha Fluminis alikuwa mmoja wa wanakamati wa Olimpiki mwaka wa 1963. Kisha baadaye kuchaguliwa kuwa rais wa FIFA tangu Juni 11 mwaka wa 1974. Na, basi naja kwa kwa wewe Jospat Kioko ukiwa Mombasa, hebu kwanza kidogo dokezea tu wewe unamwenzi vipi, uh, huyu kiongozi wa FIFA wa miaka mingi? Asante kwanza, haela bila kuangalia sifa yote mbaya, tumchukulie kama ni mtu ambaye amefanikisha maisha yake kupitia michezo, kwa sababu ukiambiwa mtu ameishi miaka mia moja, ameona ulimwengu kwa karne nzima, tunaweza sema ni mtu miongoni mwa wale wachache ambao wamebahatika, wamejaliwa kuishi miaka mia maisha ya siku hizi. Sasa wewe unapogonga sabini basi umekwenda sana, na nadhani nitamwezi kwa sababu amekuwa ni kielelezo kwa wanamichezo chipukizi na am, am, amejishindia, tuseme hata kuishi maisha mengi ni kwa sababu ya kucheza michezo sana. Umesema mwenyewe kwamba alishiriki Olimpiki mara mbili, na ukiona miaka ya thelathini mpaka miaka hamsini bado anacheza, basi umri wake ulikuwa unamruhusu, ataishi ata miaka mingi e, Uh, uh, kwa sababu ya utawala mzuri, japo kashfa zimesemekana, lakini akiwa ofisini hazikuibuka vile, labda hazikuchunguzwa ama pengine hakuwa na kashfa kabisa, maanake ili iliyokuja ku, ku, ku, kusemekana ni kubwa, ni juzijuzi tu eh, kabla ya olimpiki ya mwaka elfu mbili kumi na mbili nafkiri ndio alikuwa anasemekana wakati wa kipindi chake. Sasa hii kesi ilikuwa inaangaliwa miaka ya nyuma, lakini kumwenzi tuseme ni kwamba alikuwa ni kiongozi mzuri mm -hmm. Na kweli mwanamichezo anapochaguliwa kuingia ofisini anakuwa yeye ni mtu akujali kujali maslahi ya wanamichezo, anaweza akajinyima mshahara, wachezaji wale vizuri wakunywe maji walipwe na, na, na hiyo nafikiri ni sifa moja nzuri sana kwa Joao Havelange. Okay, napo mwenzi aliyefariki jana. Kwa hakika nitarudi kwako Kioko, lakini nakukaribisha Kahozi Kosha. Wewe kama mwanaspoti unamkumbuka uh, vipi? Na kifo hiki cha Joao kimechukuliwa vipi katika eneo uliloko? Kwa kweli eneo niliyopo Congo, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kwanza ni kutuma mesali ya rambirambi kwa viongozi wa FIFA kumpotea Joa, kwa sababu amefariki vizuri. Kama anasema mzee wangu huko Mombasa, utakumbuka kwenye sherehe ya ya, ya ya shambra shambra alifika, lakini akuendelesha hadi mwisho, kwa sababu ni mutu alikuwa na zaidi ya miaka mia moja, na huyo alibarikiwa sana na aliongeza FIFA mnamo kwa zaidi ya miaka ishirini na nne alikuwa kama kiongozi rais wa FIFA. Kwa kweli na alifanya juu chini, kama ulivyosema mwenyewe, kwa hiyo mchezo wa Olympic kufanyika huko rio jenereo, kwa sababu mwenyewe alikuwa katika uh, kamiti kubwa ya ya ya mchezo wa Olympic tangia mwaka elfu moja tisa mia e, makumi sita na tatu hadi mwaka elfu mbili kumi na moja alikuwa akiongoza, e, alikuwa memba wa kamiti hiyo na kufanya nchi yake ya Brazil kuiandaa hiyo mchezo wa Olympic mwaka tunao. Amefariki kwangu mimi, nimeona kwamba ana bahati zuri kufanya miaka nyingi na hasa zaidi kufanikiwa kuiona hiyo mchezo ambayo mwenyewe alifanya juu chini kufanyika nchini mwake huko Brazil. Nafikiri kuwa ni mambo mazuri kwa, ingawa hapa Afrika sisi mtu akipofariki, kulingana na mbinu yetu na asili yetu hatuwezi kutemea mate maiti e. kwa kweli mambo mazuri aliyoifanya wakati wakuwa rais wa FIFA ni kujiuzulu hiyo, ambayo ni mambo ambayo viongozi uh, wengi hapa Afrika hawawezi wakati ambao wanakuwa na hatia fulani, na awa, awa, awa, apate nafasi ya kujiuzuru. Yeye alijiuzuru uh, wakati ambao alikuwa akiwa na hatia kuwa alifanya njama uh, ya kuweza hivi uh, kuripisha watu kuliko marketing ya FIFA alijiuzuru. Nafikiri kuwa hiyo ni mambo mazuri ambayo tunaweza kumkuiga uh-huh, kwake kujiuzulu wakati ambao watu hawakutaki tena. Na Kahozi, kuna baadhi ya mikataba ambayo yeye aliweza kutia saini kwenye uh, shirika la FIFA ambayo yatakumbukwa uh, siku nyingi zijazo. Kuna mabadiliko yote yaliyoleta ambayo... uh... endelea, endelea Kahozi. Hiyo, uh... ma, mengi zaidi ni kuhusu malipo na ndio imefanya shida sana hapa Afrika, wakati ambao kuna watu walileta furaha, kuna watu walileta medali nchini, kuna watu walifanya juu chini, lakini malipo yao mabaya kabisa. Yeye alitia, alitia saini mkataba nyingi ya ku kuvutia wachezaji kwa sababu yeye mwenyewe kama ulivyosema alikuwa mchezaji, alikuwa mchezaji hakuwa tu kiongozi, amejua nini mchezaji anataka, nini mchezaji analeta furaha, na alizundua mambo mengi kabisa kuhusu FIFA, kuhusu mambo ya hela ya mshahara ya wachezaji. Hii ni, ma, ni makubwa ambayo tunaweza kumkumbuka Joao hawa aliyoifanya wakati alikuwa kirais wa FIFA na je, kwako Kioko, nikikuuliza uh, uh, kwa hakika mabadiliko ambayo unajua Joao aliweza kuyaleta ndani ya FIFA, kuna baadhi ya mabadiliko aliyoweza kuyaleta eh, goal project FIFA japo imekuja ime ikaonekana na faulu wakati wa Sablata, lakini mikakati hiyo naskia na, na, ilikuwa iko katika ajenda zake alipokuwa anaianzisha na ikaja ikaendelea katika kipindi cha cha cha cha, cha Sepp Blatter The Goal Project unajua ina, ina, ina- imesaidia sana hata nchi zetu za Afrika, mashirika haya ya kandanda nchi eh, tofauti kusaidia miradi ya vijana. Hayo yote alikuwa katika mikataba mika, mika, mika, hili aliyeandika kama mchezaji wa zamani akiwakumbuka na ali, ni mtu mwenye bahati kwa sababu kutoka eh, familia yake itoke Ubelgiji na kuhamia Brazil, hata ikawa sasa wametoka nchi yenye michezo unajua Ubelgiji, hata sahii katika kandanda inaendelea vizuri na kwenda Brazil, ambayo ni nchi ambayo pia imeng'ara sana katika kandanda. Tunazasema ni baraka zingine alipata mm -hmm. pia kwa sababu wazazi wake walitoka Ubelgiji mm -hmm. na kutokea hapo mm -hmm. mawakili wakamshika mkono vizuri, akiwa ni mwanasheria mwenzao, wakamsaidia kuendeleza masuala ya michezo mm -hmm. Brazil na baadaye kuja kuwa rais wa shirikisho la la FIFA shirikisho ambayo ni kubwa zaidi katika masuala ya kandanda duniani. Kwa hivyo miradi hiyo ya kusaidia vijana mm -hmm. hapa Afrika, hapa kwetu Kenya tayari kuna FIFA Goal Project. Japo uongozi wetu no. mashanani um, um, um, um, um, um, um, um, Naona Kioko, Kioko, naona muda unat, na, na kushukuru sana naona Kioko, muda unatupa kisogo lakini vilevile vile atakumbukwa kwa kuongeza timu zinazoshiriki kwenye kombe la dunia kuanzia 16 hadi 32 na vile na vile kuanzisha soka ya wanawake. Kufikia hapo ndipo tunafika mwisho wa kipindi cha Kwa Undani hivi leo, nikisema kwamba asanti sana kwako wewe Astel Malivika, Kaozi Kosha, Josephat Kioko mwenzangu, Miri Mgawe, pamoja na mwelekezi Aida Isa kutoka hapa Washington na idhaa ya Kiswahili. Langu jina Harizon Kamau, nikikutakia usiku mwanana uso na bughudha. Nashukuru sana kwa muda wote ulionipa. Hadi wakati mwingine kutoka Washington DC, na kuacha na kibao chake Jagwa akishirikiana na Yaya 1 cm away. Kwaheri ya kuonana.