Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni Agosti 23 mwaka 2016. Katika matangazo ya VOA Express utasikia, msajili wa vyama vya siasa Tanzania ametaka vyama vya siasa vinavyotarajia kuandamana hivi karibuni kusitisha mpango huo. Mahakama imeshatoa maamuzi, lakini sitaki kuwasemea wadau. Mlitakiwa mkaoji wadau, hiyo kesi mliopeleka mahakamani imefikia hatua gani? Sasa yote hayo, mimi nasema tutakuwa na fursa nzuri ya kuyajadili kwenye kikao cha wadau wote taarifa ya kina utaisikia muda mfupi ujao. Hii ni VOA Express. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Muridhi. Vilevile katika VOA Express hii leo utasikia makala ya kama una kazi, nini ambacho unaweza kujishughulisha nacho ili kujikimu katika maisha ya kila siku. Unajua kuna ili kuweka kumbukumbu, ndio mtu akiangalia, maana hii ni mambo inapita. Asa mtu akiona hii anakumbuka, oh, Kumbe kulikuwa mambo yalikuwa yanaendelea kama haya. Basi, kwa hayo na mengine, tega sikio katika dakika 30 za VOA Express hivi sasa. Lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa kwako na BMJ Moridhi. Makundi ya upinzani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yameitisha mgomo wa kitaifa leo Jumanne, kwa matumaini kwamba yatamlazimisha rais Joseph Kabila wa nchi hiyo kujiuzulu baada ya muhula wake wa pili kumalizika mnamo mwishoni mwa mwaka huu. Haya yamejiri baada ya upinzani kususia mazungumzo yaliyoitishwa na Umoja wa Afrika mwishoni mwa wiki na ambayo yangekuwa chini ya wenyekiti wa waziri mkuu wa Togo Edem Kojo. Martin Fayulu ambaye ni kiongozi wa chama cha Commitment for Citizenship and Development na mwanachama wa muungano wa upinzani nchini humo alidai kuwa Konzo anapendelea Rais Kabila na hivyo basi hawezi kusimamia mazungumzo hayo. Fayulu alisema kwamba upinzani unaweza tu kushiriki katika mazungumzo chini ya azimio la Baraza la Umoja wa Mataifa ambalo alisema lilitaka mazungumzo yanayoheshimu katiba ya Kongo. Jeshi la anga la Nigeria leo Jumanne limedai kwamba limemuua kiongozi wa Boko Haram Abubakar Shekau na viongozi wengine wa ngazi za juu wa kundi hilo la kigaidi katika eh, mashambulizi yaliyolenga makao makuu ya wanamgambo hao. Sani Usman, msemaji wa kikosi cha anga cha Nigeria, alisema kupitia taarifa kwamba Shekau aliuliwa baada ya ndege za serikali kurusha bomu kwenye makao makuu yaliyo ya katika msitu wa Sambisa mnamo siku ya Ijumaa. Kulingana na Usman, viongozi wengine wa Boko Haram waliuliwa katika shambulizi hilo wakiwa ni pamoja na Abakar Mubi, Malam Nuhu na Malam Haman huku wengine kadhaa wakithibitishwa kujeruhiwa. Siku za awali, Nigeria ilishadai kumuua Shekau lakini madai hayo yalikataliwa, au yalitiliwa shaka pale video iliyomwonyesha mtu aliyejitambulisha kama Shekau ilipojitokeza. Taarifa ya Usman hii leo haikutoa habari zaidi kuhusu kifo cha kiongozi huyo wa Boko Haram, wala kundi hilo kusema lolote kuhusiana na madai hayo. Rais Barack Obama hiyo jana alikutana na mwenzake wa Costa Rica, Luis Guillermo Solis, katika ikulu ya Marekani na kufanya mazungumzo ya mwisho ya makubaliano ya Marekani kutoa msaada wa kijeshi kwa nchi hiyo wenye dhamana ya mamilioni ya dola katika jitihada za kukabiliana na uhalifu na usafirishaji haramu wa binadamu. Obama akiandamana na makamu wake Joe Biden walikubali kutoa msaada wa dola milioni 30 za Marekani wa vifaa vya kijeshi kwa Costa Rica ikiwa ni pamoja na ndege mbili za kubeba mizigo, boti mbili kubwa za kulinda doria, boti mbili ndogo za kukabiliana na wahalifu, vifaa vya doria ya angani na programu za kompyuta za kusaidia kuwatambulisha wahamiaji unaendelea kusikiliza habari hizi zikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikiwa ni kipindi cha ikiwa ni voa express kutoka hapa washington dc afisa mkuu wa umoja wa mataifa anayeshughulika na, na misaada alisema jana kwamba hali inayoendelea hivi sasa nchini syria ndio mzozo mkubwa zaidi wa kibinadamu kuwahi kushuhudiwa na kizazi cha sasa Aidha, Stephen O'Brien alisema kuwa kuna haja kuchukua ya kuchukua hatua za dharura kuyaokoa maisha ya maelfu ya raia wanaohitaji chakula, maji na vifaa vya matibabu. Kwenye ripoti yake ya kila mwezi kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, Obrien alisema kwamba katika mji wa Alepo kumeshuhudiwa mzozo mbaya zaidi wa kibinadamu tangu umwagikaji wa damu kuanza nchini Siria miaka mitano iliyopita. Alihimiza kusitishwa kwa mapigano kwa angalau saa 48 ili kuhakikisha kwamba misaada ya kibinadamu inawafikia watu katika mji katika mji huo wa Alepo. Tangu mwezi jana, Umoja wa Mataifa umekuwa ukitaka kuwepo kwa usitishwaji wa mapigano kwa saa 48 ili kufikisha misaada na kuwaokoa wagonjwa na majeruhi kutoka katika eneo hilo. Na kuwepo karibu barua pepe zingine elfu kumi na tano za kipindi cha miaka minne ambacho mgombea urais wa Democratic hapa Marekani Hillary Clinton alihudumu kama waziri wa mambo ya nje kulibainika jana Jumatatu, huku majaji wa hapa Marekani wakiitaka wizara hiyo ya mambo ya nje kuzipitia ili kuona kama zinaweza kutolewa hadharani. Mawakili wake Hillary Clinton awali hawakuweka Uh, wazi kuwepo kwa barua hizo pepe ambazo hazijulikani kama zina uhusiano na wizara ya mambo ya nje ama zilikuwa za binafsi ama kama baadhi yake tayari zimeshatolewa kama sehemu ya barua pepe elfu thelathini ambazo tayari zimewekwa hadharani. Barua pepe mpya ziligunduliwa na idara ya upelelezi ya Marekani FBI wakati wa uchunguzi wa mwaka mmoja wa matumizi ya Bill Clinton ya kituo binafsi cha kuhifadhia mawasiliano yake kilichoko New York badala ya kutumia mfumo wa serikali ambao unaaminika kuwa na ulinzi zaidi. Na Uturuki imebadilisha kauli yake kwamba bomu lililoua watu hamsini na wanne waliokuwa wakihudhuria harusi lilitaguliwa na mtoto mjilipuaji wa kujitoa mhanga. Waziri mkuu Binali Yudrim alisema jana Jumatatu kwamba madai kwamba mtoto alitekeleza mauaji hayo yalitokana na uvumi uliokuwa ukienezwa na baadhi ya mashahidi. Yudrim alisema kufikia sasa haijajulikana bayana ni nani aliyetekeleza mashambulizi hayo. Hakuna aliyedai kuhusika, lakini jinsi shambulio hilo lilivyotekelezwa na namna ya bomu iliyotumiwa vinaonyesha kwamba mashambulizi hayo ni kama mengine ambayo yametekelezwa hapo ya awali na kundi la Islamic State. Mlipuaji huyo alishambulia harusi ya kikurdi na sherehe zilizokuwa zikiendelea katika mji wa Gaziantep ulio umbali wa kilomita 60 kaskazini mwa Siria, na ambayo ni makao muhimu ya wakimbizi wanaojaribu kukimbia vita vya wenyewe kwa wenyewe vya miaka mitano nchini Siria. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Matangazo haya pia yanasikika moja kwa moja kupitia kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com. Tukiendelea na ripoti, ni kwamba msajili wa vyama vya siasa nchini Tanzania Bwana Francis Mtungi ametaka vyama vya siasa vinavyotaka kufanya maandamano hapo Septemba mosi mwaka huu wa 2016 kusitisha mpango huo ili kupisha duru ya maridhiano itakayofanyika wiki ijayo nchini humo. Mwandishi wetu George Njogopa kutoka Dar es Salaam na ripoti ifuatayo. Kauli ya msajili huyo inakuja huku viongozi wa chama kikuu cha upinzani Chadema wakimeanza kuzunguka katika maeneo mbalimbali nchini katika kile kinachoeleza kwamba ni maandalizi ya maandamano hayo yaliyopewa jina la Ukuta. Katika rai yake juu ya maandamano hayo, msajili Mtungi aliwataka wapinzani hao wanasubira akisema kwamba ofisi yake kwa kushirikiana na baraza la vyama vya siasa viko mbioni kufanya mkutano wa maridhiano, mkutano ambao utajumuisha pande zote. Hatujaishiwa na njia za kutatua masuala ambayo yanaonekana kama ni sintofahamu. Mimi napenda kutumia neno wanalozoea kutumia, changamoto za kisiasa. Maswali mengi niliyoulizwa pale yanaingia kwenye kapu moja, changamoto za kisiasa tulizonazo, iwe ni kwenye sheria iwe ni kwenye matamshi, umeelewa? Lakini vitu vyote hivyo ni moja ya vitu ambavyo unaweza ukakuta kwenye mkutano wa baraza la vyama vya siasa pia wanagundua na kung'amua kwamba hata sheria yenyewe inahitaji kufanyiwa marekebisho, na wasii wote wenye mipango hiyo ya kuandamana mikutano, wasubiri kwanza, tukae tuzungumze. Kwa hivi sasa kumekuwa na kile kinachoitwa hali ya sintofahamu kuhusiana na maandamano hayo ya Septemba mosi, huku picha kadhaa zikiendelea kusambaa katika mitandao zikionyesha askari polisi wakiwa katika mazoezi huku wengine wakiwa na silaha Jeshi la polisi limesema kinachofanyika sasa ni sehemu ya mafunzo kwa askari wake, licha kwamba hatua hiyo imekuwa ikikosolewa vikali na baadhi wa ya wanasiasa. Kama sehemu ya mvutano mwingine wa kisiasa, umoja wa vijana wa CCM jana ulitangaza kuandaa maandamano ya nchi nzima katika kile ulichosema kwamba kuunga mkono juhudi za Rais John Magufuli. Umoja umesema kwamba watafanya maandamano hayo mwishoni mwa mwezi huu wito wa Msajili Mtungi kutaka kusitishwa kwa maandamano haya ya ukuta unakuja siku chache tu baada ya kushindwa kufanyika kwa kikao cha maridhiano kilichoitishwa na Tume Haki za Binadamu na Utawala Bora kutokana na upande mmoja kushindwa kuhudhuria. Alipoulizwa kuhusiana kushindwa kufanyika kwa kikao hicho ili hali kukiitishwa kikao kingine, Msajili Mtungi hakuwa na mengi mbali ya kusema kuwa, sasa nimewaambia makusudi kwamba tusianze kutoa sababu kwa niaba ya wengine. Siku hiyo tutakapokuwa kwenye baraza hata hilo lina, litaongelewa kwa sababu ndani ya kikao kile kuna sababu kadhaa wa kadhaa, zilizotolewa. Umeelewa, na haishangazi kwamba wengine hawakuwepo, sio kwa sababu walisusa kutokuwepo, lakini kwa kingine, kulikuwa na sababu za msingi za wao kutokuwepo. Mkumbuke kulikuwa na swala liko mahakamani, swala likisha kuwa mahakamani lina e, taratibu zake za kisheria. Umeelewa, na mpaka sasa hivi mahakama imeshatoa maamuzi lakini sitaki kuwasemea wadau. Mlitakiwa mkawoji wadau hiyo kesi mliyopeleka mahakamani imefikia hatua gani? Kumekuwa na miito kutoka kwa makundi ya kijamii yanotaka kufanyika mazungumzo ya pande zote ili kuondoa na mkwamo huu wa kisiasa ambao wengine wanahisi kwamba huenda ukazaa balaa katika siku za usoni. Ninayoarifu kutoka Dar es Salaam ni Georgi Njogopa. Tukiwa bado eneo hilo hilo la Afrika Mashariki, majaji katika idara ya mahakama nchini Kenya wanalalamikia kuingiliwa kati kwa shughuli zao na maafisa wa serikali kuu, huku wakitoa wa maagizo ya jinsi kesi zinavyohitaji kuamuliwa. Aidha, wanadai kuwa idara mbalimbali mbali za serikali zinakaidi amri ya mahakama na hivyo kuendeleza ukiukaji wa sheria, suala ambalo wanadai linapunguza imani ya wa Wakenya katika idara ya mahakama. Mwandishi wetu kutoka Mombasa li... Bet Adede anayo taarifa ifuatayo. Majaji wa mahakama mbalimbali mbali nchini Kenya wanakutana hapa Mombasa kwa kongamano la kila mwaka kuangazia masuala muhimu katika idara hiyo nchini. Na ni wakati wa mkutano huo ambapo baadhi ya majaji wamelalamikia shughuli zao kuingiliwa na baadhi ya watu mashuhuri serikalini haswa katika kesi zinazohusisha miradi ya serikali. Majaji hao wamesisitiza kuwa wanahofia kwamba huenda tabia ya shughuli za idara ya mahakama kuingiliwa na idara nyingine kuu za serikali imeanza kurejea polepole, na hilo litatatiza shughuli za mahakama. Akitua mfano jaji Roslin Nabuya wa mahakama kuu amedai kuwa alipokea simu kutoka kwa mtu mmoja mashuhuri nchini ambaye hakumtaja aliyemtaka jaji huyo kutotoa maamuzi ambayo yangesimamisha miradi ya serikali kuendelea kutekelezwa. Hata hivyo, mwanasheria mkuu Githu Mwigai amekana madai hayo, akisema ingawa serikali imekosa kuridhika na baadhi ya maamuzi ya majaji kuhusu miradi ya serikali, hakuna hatua yoyote imechukuliwa kushinikiza majaji kupendelea miradi ya serikali. It is my Muigai anasema kuwa ni jukumu langu kuwakilisha serikali kikamilifu na ninakana hapa kwamba sijawahi toa amri kama hiyo kwa jaji yeyote. Na ikiwa mahakama italemazwa kwa njia yoyote, basi hakuna yeyote kati yetu atakuwa na amani kazini kwake, nyumbani na tutaisha huku. hayo ya kijiri. Majaji wakuu katika idara ya mahakama wamefutilia mbali hofu kuwa kuna hali tete kutokana na ukosefu wa jaji mkuu na naibu wake. Hii ikiwa ni baada ya kustaafu kwa jaji mkuu Willy Mutunga na naibu wake Karpana Rawal aliyestaafishwa. Kwa sasa shughuli ya kuwateua majaji wapya kujaza nafasi hizo na pia nafasi mbili za majaji katika mahakama ya upeo yani Supreme Court, inatarajiwa kuanza rasmi wiki ijayo. is... wakenya wanatambua kuwa so, tokutana bila jaji mkuu na naibu wake, lakini hii inafaa kuwafahamisha wakenya na jumuia ya kimataifa kuwa hakuna matatizo katika katika idara hii. Hata hivyo, swala la kupungua kwa imani ya Wakenya katika idara ya mahakama kuna wahofisha majaji ambao sasa wanataka shughuli hiyo kufanywa kwa hali ya uwazi na uweledi mkuu, kuimarisha imani ya Wakenya na hata kuwaunganisha wao katika idara hiyo. Hapa jaji huyo anasema kuwa imani ya Wakenya katika idara ya mahakama inashikamana na vile tutashughulikia kupatikana kwa jaji mpya na naibu wake. Je, huku kubadilisha mamlaka kutatutenganisha na kuleta uhasama ama utatuimarisha katika huduma kwa umma? Jaji Muhamed Ibrahimu wa mahakama ya upeo ameitaka jopo linaloendesha shughuli hiyo kuifanya kwa uheledi wa. Aidha, majaji hao wamependekeza kuangaziwa upya kwa baadhi ya sheria, haswa ile ya kifungo cha maisha, ambapo wanasema kuwa muda huo unahitajika kupunguzwa na kuwekwa kiwango fulani, kama inavyofanyika katika mataifa mengine. Liberty Adede, Sauti ya Amerika, Mombasa na msikilizaji, ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Kibao kinaitwa this is what you came for, anaitwa wayuanaitwana, ni kolabo hiyo ya mwanamziki Rihanna wakiwa na Kevin Harris. Basi eh, pata mambo mazuri katika VOA Express. this is what you came for mi ukiruka ruka na ni na... <laughs> na, mwanamuziki ambaye mimi mwenyewe namuenzi sana, manake ana umaarufu mwingi sana na naona ni kama muda kidogo hatuna mwingi, tungeendelea mm -hmm. na wimbo huo this is what you came for Rihanna akishirikiana na Calvin Harris na, ndivyo mambo yanavyokwenda katika VOA Express, ikitangaza moja kwa moja kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Na sasa hebu tuangalie katika maswala ya kama huna kazi unaweza kujifunza kazi ya uchoraji, licha ya kuwa wengi wanaamini ni kipaji cha kuzaliwa ndani ya pwani ya Kenya tunakutana na Joseph Kimanzi, ambaye mwandishi wetu wa Mombasa Salma Muhamed alifanya mahojiano naye wakati wa kongamano la vijana la kukuza vipaji, na anaelezea jinsi anavyojizatiti katika kazi yake ili kujipatia mapato licha ya changamoto zilizopo hivi sasa za kama huna kazi. Tunachora anything portrait za watu, wanyama, tunaweza kuchora chochote kile. Uh, kuchora ilianza kitambo, ilianza tukiwa primary. Tulikuwa tunachora watu, wanatuletea kuchora. Huwa tunategemea oda, mtu ameleta oda, tunamchorea sana sana portrait. Mtu analeta picha yake, tunachora vile ilivyo. Anaweza nunua zile display tumeweka hapo, ama afanye oda ile anataka. Joseph anasema sanaa ya uchoraji ni muhimu katika kuelezea historia na tamaduni za Kiafrika. Pia anasisitiza ni wakati ambapo jamii haswa katika eneo la Afrika kuwapomotisha watoto wao na haswa wenye vipaji kutilia manani sekta hiyo ili iweze kutoa ajira kwa wengi. Kiangalia utamaduni ni mambo ambayo ni ya kikwetu, yani Kiafrika. Unajua, kuna ile kuweka kumbukumbu, ndio mtu akiangalia, maana hii ni mambo inapita. Sasa ma mtu akiona hii anakumbuka o, oh, kumbe kulikuwa mambo yalikuwa yanaendelea kama haya, na watu wengi huwa wanapenda kuona hmm, kacha za Kenya vile Wamasai walikuwa wanaishi. Tunachora jamii kama familia watu wako kwa familia wanaendesha shughuli tofauti tofauti, vile watu walikuwa wanawinda kitambo, ako na mshale, watu ameenda kuteka maji, asoa aso. Wanawake huwa tunachora za wanawake, vile unajua, wanawake walikuwa overburden. Sa kama ameenda amebeba kuni amebeba mtoto amebeba maji mambo kama. Uh, uchoraji ni mzuri, kwanza unaweka kumbukumbu, hizi picha ni picha ambazo zinaweza kukaa muda mrefu, na pia uchoraji unakuza talanta za watu, kwa sababu mtu akiona eh, pengine ako na uchoraji akiona kitu kimechorwa anakuwa na ile motisha. A inasaidia katika kuishi, ndio tegemeo katika maisha ka jamii, mahitaji tu ya jamii e, unajua kuna wale watu ambao wanaona ya kwamba uchoraji sio kazi haswa. Wazazi wazazi huwa wanataka watu waka, wakaweze kufanya kazi kama engineering. Wazazi huwa wana discourage wakiona mtoto ako na kipawa anaanza kumwambia hii sio kazi, hii haiwezi kakulisha, lakini kusema ukweli, uchoraji ni kazi kama ile ingine, maana kuna watu wanaenda kusomea na kuna yule akona kipawa lakini, sasa yule uko na kipawa na hawezi kwenda kusomea, anaweza kukuza na akajisimamia mwenyewe. Kazi ya uchoraji inafanya vyema sana katika nchi za magharibi ikilinganishwa na nchi za Afrika ambapo changamoto ni nyingi mno, kama anavyoeleza mtaalamu Simon Nganga, ambaye anaitaka serikali kusaidia katika kuikuza sekta hiyo nyumbani, kwani wengi hutegemea msaada wa nje. Naona serikali inafanya ishughulike sana mambo ya youth, iwajenge kama kukwenda national gallery kama kila kaunti at least penye youth wanaweza display kazi zao, alafu hizo vitu kama hizi artist pia wanakuwa commission. Unaona, kama ni project ya county council, wanaweza promote artist wao. Hiyo inasaidia sana wao kujulikana. Na sasa basi, msikilizaji, baada ya kutoka katika kama huna kazi, tuangalie masala ya teknolojia na Id Ligongo. Kampuni ya Facebook kwa mara nyingine tena inawalenga vijana wadogo, mara baada ya kufanya uzinduzi wa ap yake nyingine inayojulikana kwa jina la Lifestage. Ap hiyo ambayo ni ya mtandao wa kijamii lakini inayotumia video pekee, kwa sasa inapatikana kupitia Apple store za kampuni ya Apple ambayo inaonekana kufanya kazi kama vile Snapchat. Lifestage ni ap inayokupa fursa ya kuweza kuchukua video na kuiwekea frame kama vile cha juu yake vilevile vile unaweza kuchukua video ambayo utaiweka katika sehemu nyingine kama vile likes dislikes muziki na vitabu vilevile vile. tofauti yake ni kwamba mtu hawezi kusambaza video zake kwa marafiki badala yake marafiki wako watapaswa kufika kwenye ukurasa wako kuona video zako mpya ambazo wewe umeweza kuziweka na hazionekani vilevile video hizo kupotea ndani ya saa ishirini na nne kingine kwa sasa inaelezwa mtandao huo mpya hauna uwezo wa kuruhusu kuandika ujumbe mfupi wa maneno tukielekea katika habari nyingine ya teknolojia ni kwamba programu ya Windows 10 ambayo imeboreshwa inadaiwa kuzuia kamera za video za programu za mawasiliano kufanya kazi. Kwa mujibu wa mtandao wa BBC wa teknolojia, inaelezwa Windows 10 ambayo imezinduliwa mapema mwezi huu inazuia kamera ambazo zimekuwa zikitumika na Skype ama kufanya mawasiliano ya moja kwa moja ya video na kusambaza picha za video. Sababu kubwa inaonekana ina tokana na kubadilika kwa namna Windows 10 inavyoshughulika na video ili kuweza kutumia programu zaidi ya moja kwa wakati mmoja kampuni ya Microsoft ambayo ni watengenezaji wa programu ya Windows 10 inasema inalishughulikia tatizo hilo, lakini haikutoa tarehe rasmi ya utatuzi wa tatizo hilo. Watengenezaji wa simu za kisasa hivi sasa wanakabiliana na changamoto kubwa ya kutengeneza bidhaa ambazo zinavutia watu wengi zaidi katika wakati huu ambapo ushindani ni mkubwa kweli kweli kwa watengenezaji wa simu mbalimbali mbali za mkononi. Sasa nini ambacho wana zaidi ya watengenezaji hao kushutumiana kuibiana teknolojia kwa mujibu wa mtandao wa CNN Money unaoandika habari za teknolojia, ni kwamba kampuni ya Moto ambayo mwanzoni mwa mwaka huu ilibadilika kutoka Motorola imeishutumu kampuni ya Samsung kwa kudai kutumia programu yake moja katika skrini yake. Kupitia twit yake ya kampuni hiyo ya hapa Marekani, iliitumia neno Galaxy kupunguza makali ya ujumbe wake, lakini hakika inadaiwa ilikuwa ikilenga wapinzani wake hao wa Korea Kusini kwa mfululizo wa simu zake za kisasa za Galaxy. Imedaiwa kwamba kuna programu moja ya simu hiyo ambayo imetokana na wazo la simu zake, yani simu za Moto, katika simu mpya ya Samsung Galaxy 7 ambayo iliingia sokoni Ijumaa, inatoa fursa kwa watumiaji kuacha skrini yake kuonyesha vitu kama vile saa na taarifa mbalimbali bila ya kuweka namba ya siri ya simu kwa ajili ya kuona kile lichoingia katika simu hiyo. Shukran sana Idi Ligongo. Na sasa hebu tuone ni yapi yamejiri katika mitandao, ambapo Sande Shomari hapa studio amenidokezea ah, kwamba ni kuhusu taarifa isemayo kwamba vurugu zilizotokana na mkutano wa kaf huko nchini Tanzania, na vile vile kuhusu mwanariadha Mmarekani Ali Reisman ambaye alishiriki katika Olimpiki za mwaka huu. Kazi kwako, Sande Shomari. Nam nayovuma kwenye mitandao hii leo ni juu ya taarifa huko nchini Tanzania, ni juu ya taarifa ya mwenyekiti wa mkutano wa uchaguzi uliovurugika wa chama cha caf nchini humo, Julius Mtatiro aliyoitoa kwenye mtandao wake wa Facebook, akieleza kwa kina yale yaliyotokea, huku akilaumu kundi la vijana waliokodiwa sababisha vurugu kwenye mkutano wao. Mengi yamezungumzwa kwelikweli hapa. Naanza naye Profesa Kitila Mkumbo anasema, ndugu Julius Mtatiro, sikumaliza kusoma baada ya kuona una upande kuanzia mwanzo kabisa. Onyesha uongozi mdogo wangu, wewe una muda mrefu katika siasa kuliko Maalim na Lipumba. Haya, David anasema, Julius Mtatiro, uhitaji kuplis watu ambao hawataki kutambua mchango wako katika kusimamia uchaguzi kwa kufuata taratibu binafsi natambua wazi kuwa upinzani hawezi kuwa imara mpaka upitie vikwazo vingi kama hivi. Bado wapo fake heroes katika upinzani ambao kazi yao ni kuona hatuingii madarakani, na sisi aminabaki. Hongera kwa usimamizi thabiti wa uchaguzi. Liakunda anasema tim Kitila Mkumbo, nadhani ni wakati mwafaka Lipumba mpeni cheo ACT, mahaba mlionayo kwake siyo haba. Haya. Haya basi, kwingine kwenye mitandao ni hapa Marekani. Video ya mchezo, mchezaji wa michezo ya sarakasi au gymnastic mwanaolimpiki wa Marekani aliyeshinda medali ya dhahabu huko Rio de Janeiro Ali Raisman. Picha hii imetoka kwenye Facebook na mtandao yao akipewa pongezi maalum na mchezaji wa mpira maarufu hapa Marekani, american football, wa timu ya Oakland Raiders ya California aitwaye Colton Underwood akimwambia kwamba amefanya vizuri sana huko Rio na kwamba akienda California basi anamkaribisha watoke pamoja mambo hayo, naye Risman anakubali moja kwa moja kwenye video hiyo. Megan Kinsett anasema jamani, watapendeza sana kuwa wapenzi, natumaini mambo yao yatafanikiwa. Angel Yang anasema anastahili kupata kijana mzuri na furaha maishani mwake, natumaini atapata hilo. Danny Noma anasema adi burudika na mtoko huo na Colton, maana mambo haya hayaji mara mbili, tumia hiyo nafasi. <laughs> Haya basi, na kwingineko kwenye mitandao ni picha ya video ya mgombea wa chama cha Demokrat hapa Marekani, bi Hilary Clinton, akifungua kopo la pickles alipopewa na mtangazaji wa kipindi cha Jimmy Kimmel Live aliyofanya na naye mahojiano jana usiku katika televisheni ya ABC. Hii ilikuwa ni katika kuonyesha kwamba afya yake bado imara kwani alipewa kazi hiyo ni Jimmy Kimo, na Jimmy Kemo kutokana na madai ya wapinzani wake wa Republican wakidai kwamba afya yake imetetereka vibaya katika siku za karibuni. Haya basi, msikilizaji, hayo tu ni baadhi yanayovuma kwenye mitandao. Ni Sunday Shomari, narudisha studio kwake Mkamiti Kibayasi na BMJ Muridhi. Na kabla ya kufunga matangazo, ya ufuatao ni muktasari wa habari. Makundi ya upinzani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yameitisha mgomo wa kitaifa leo Jumanne kwa matumaini kwamba yatamlazimisha rais Joseph Kabila wa nchi hiyo kujiuzulu baada ya muhula wake wa pili kumalizika mnamo mwishoni mwa mwaka huu na jeshi la anga la Nigeria leo Jumanne limedai kwamba limemuua kiongozi wa Boko Haram Abubakar Shekau na viongozi wengine wa ngazi za juu wa kundi hilo. Mpaka hapo ndio tunakamilisha matangazo ya VOA Express asubuhi ya leo Alasiri hii ya leo, msikilizaji, ni asubuhi hapa Washington DC. <laughs> Asante sana kwa kuwa nasi katika VOA Express hivi sasa. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kipindi hiki, msimamizi Mery Mgawe, mwelekezi Aida Isa hapa studio, anashirikiana na BMJ Moridhi. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, tunakutakia alasiri njema, popote pale ulipo eneo la Afrika Mashariki na kwingineko.