Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Hivi sasa ni saa tatu, saa za Afrika mashariki na saa mbili Afrika ya kati. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka Washington DC, msomaji Sandey Shomari. Jaji mmoja wa Afrika Kusini ametupilia mbali ombi kutoka kuendesha mashtaka kupinga hukumu ya kwenda jela miaka sita ya Oscar Pistorius kwa kumuua mchumba wake. Jaji Tokozile Masipa alisema leo Ijumaa alifikiri kwamba ombi hilo la kukata rufaa lilikuwa na nafasi ndogo ya mafanikio. Pistorius alihukumiwa kwa kumuua wa mchumba wake Reeva Steenkamp nyumbani kwake Pretoria Februari elfu mbili na kumi na tatu. Hukumu hiyo ya miaka sita ilikuwa ni ndogo sana kuliko ile ya miaka kumi na tano iliyoombwa na waendesha mashtaka. Mwendesha mashtaka Gery Neil alisema, akisema hukumu hiyo ilikuwa ni ya kustusha kwamba amepewa hukumu kubwa na kwamba jamhuri ingepewa nafasi ya kuomba hukumu ndefu zaidi. Wakili wa utetezi Barry Roux amesema hatua za kisheria zimeangaliwa zote. Na wakati wa kesi, pistorius amesema kwamba alimpiga risasi kwenye mlango wa bafuni akihisi kwamba ameingiliwa. Waendesha mashtaka walisema kwamba mwanamichezo huyo alimuua mchumba wake kwa makusudi baada ya mabishano makali. Maafisa wa usalama wa Somalia wamesema kuwa wamedhibiti hali kwenye hoteli iliyokuwa imezingirwa na washambuliaji kwenye mji mkuu, huku takriban watu saba wameuawa, wawili miongoni mwao ni washambuliaji. Mkuu wa polisi mjini Mogadishu, Kanali Bishar, amesema shambulizi hilo limemalizika alfajiri ya leo. Shambulizi hilo lilianza Alhamisi usiku baada ya bomu la kwenye gari kuteguliwa karibu na hoteli ya ufukweni ya Banadir na kufuatiwa na ufyatuliaji wa risasi. Kundi la kigaidi la Al-Shabaab limedai kuhusika. Walioshuhudia wamesema kuwa waliona watu wa kujitolea wakibeba miili ya waliofariki dunia mapema leo kutoka kwenye eneo la tukio. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kupitia 107.5fm Nairobi, Kenya na 94.9fm Bujumbura, Burundi. Marekani na Russia wairudia juhudi za pamoja leo za kutafuta suluhu ya kumalizika mapigano nchini Siria, kutokana na hali iliyokuwa tete hasa kutokana na kuingia majeshi ya Uturuki. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry pamoja na mwenzake wa Rusia Sergei Lavrov wameanza mazungumzo leo mjini Jeneva kwa nia ya kuleta suluhisho kwenye mapigano ya Siria na kushirikiana taarifa katika juhudi za kulishinda kundi la Islamic State huko Siria, jambo ambalo pande zote mbili wanalitaka. Wakati wa mapumziko, Lavrov amesema kwamba mazungumzo yake na Keri yalikuwa mazuri sana. Vikundi vinavyozozana nchini Afghanistan vimetoa madai yanayotofautiana kuhusu mashambulizi yaliyofanyika usiku kucha kwenye jimbo la kusini la Helmand ambapo takriban watu 24 wameuawa. Gavana wa jimbo hilo Hayatullah Hayat ameiambia Sauti ya Amerika mapema leo kwamba ndege za kijeshi za Afghanistan zilishambulia kituo cha Taliban kwenye mkoa wa Nadali na kukiharibu vibaya pamoja na kuwa kuwa kile alichokiita kama adui 24 akiwemo kamanda wao na kujeruhi wengine wanne. Msemaji wa wizara ya ulinzi ya Afghanistan mjini Kabul, naye kwa upande mwingine, amethibitisha kuhusu shambulizi hilo, akisema kuwa liliharibu kiwanda cha adui cha kutengeneza silaha. Lakini kundi la Taliban limedai kuwa shambulizi hilo la nad lilitekelezwa na ndege za kivita za Marekani zilizokuwa zinalenga jela na jaji mmoja Afrika Kusini ametupilia mbali ombi kutoka kuendesha mashtaka kupinga hukumu ya kwenda jela mia ya miaka sita ya Oscar Pistorius kwa kumua wa mchumba wake. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Mimi ni Sandey Shomari. Endeleeni kusikiliza matangazo ya Sauti Amerika. Kifuatacho ni kipindi cha Kwa Undani a tatu na dakika tano kwa saa za afrika mashariki na hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hapa washington dc karibu msikilizaji katika muda mwingine ambao tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida ni kwa undani jina langu ni mkamiti kibayasi na hapa studio leo niko na mwenzangu Harison Kamau vilevile vile, katika laini ya simu tutakuwa na mwandishi wetu wa Beni huko DRC Auster Malivika, pia mshauri wa masuala ya mawasiliano wa rais Kabila Profesa Ramadhan akiwa Beni pamoja na mkazi wa Beni aliyejitambulisha kwa jina moja Kizebo. na msikilizaji, kwa undani leo tunaangalia mauaji ya kinyama yanayoendelea kufanyika huko mji wa Beni katika wilaya ya Beni nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo DRC ni mauaji ambayo yamekuwa yakizungumziwa kwa wiki kadhaa kwenye mitandao ya kijamii vyombo vya habari hali kadhalika hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tumekuwa tukitoa taarifa hizo kupitia kwa mwandishi wetu na waandishi wengine walioko katika eneo hilo ni wiki kadhaa sasa ambapo maelfu ya watu wamekuwa wakiuawa kutokana na mauaji hayo ambayo kwa mujibu wa gazeti la Guardian na mtandao wake, mauaji yanahusishwa na kundi la watu wanaoifahamu vyema Beni la waasi wa ADF ambalo ni kundi limekuwepo huko kwa takriban miaka ishirini hivi katika eneo hilo. Basi hebu tuanze na Austeri Malivika. Nini ambacho tunafahamu hivi sasa kuhusiana na ukweli wa chanzo cha mauaji haya ambayo yanashukiwa kufanywa na kundi hilo la uasi? Asante sana, ni, ni kwamba mauaji hayo ambayo yanafanyika hapa wilaya ya Beni na katika mji wa Beni kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, kama vile natoa kusema ni kwamba <laughs> kwamba watu wanaosemeka kuwa ni ADF ikiwa ni kundi la wasi kutoka nchini Uganda, na yalikuwa ya makundi mawili mwanzoni, ilikuwa ilikuwa ADF NALU. NALU ni chama cha kisiasa kwa sasa katika nchi ya Uganda ambacho kilikuwa kinasimamiwa na mtotoe rais wa zamani Amin, alafu ikajitenga na ADF na ADF ni kundi la waasi ambalo liko kwa muda mrefu katika maeneo ya Rwenzori, na Rwenzori ni kwamba ni mlima ambao ni tuseme kwamba ni wapili kwa urefu barani Afrika, na huu unaigawa nje ya Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na historia ya ADF ni kwamba ni kundi kwanza, lilianza kama kundi la waasi ambalo lilikuwa na lengo la kuipindua serikali ya Uganda alafu kufuatana na nguvu za jeshi la Uganda ni kwamba kundi hilo limeshashindwa katika kuingia katika nchi ya Uganda, kwa sababu hata Uganda wakati ambapo kulikuwa waasi wa LFB, Tajimman, walijaribu kuja upande wa Congo kushambulia hao waasi wa mwaka um, um, um, wa elfu mbili kumi na mbili hadi elfu mbili kumi na tatu Waasi hao walianza kuteka nyara baadhi ya wananchi na kuwapeleka kwenye misitu, alafu wakati wa operesheni za kijeshi zilipoanza waasi hao wakatiwa na wa jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, na watu walisambaratishwa, na hadi jeshi ilisema kwamba kuna baki wadogo. Alafu baadaye ikaja watu wanakuja kuua watu na hii watu wanajiingiza. Kundi hili lilikuwa muda mrefu maeneo haya lilikuwa haliua watu, lakini kwa nini leo limeua watu? Alafu wachambuzi wa masuala ya kisiasa na wahusika mm, salama wanasema kwamba ikiwa kundi hili limekuwa likuua watu kwa sababu inaunganisha, sasa imekuwa ni mtandao wa kundi ambalo inajulikana kama ni kigaidi. Wengine wanaunganisha watu kutoka Tanzania, Kenya, Uganda, uh, Sudani Kusini, Mali sababu wametengeneza zile silaha za kienyeji ambao wanaripua. Alafu huu mtindo huo ukupelekea serikali ya Kongo kusema kwamba ni ugaidi, kwa sababu hata siku lizopita Rais Joseph Kabila mwenyewe alitangaza kwamba akifanyika katika maeneo ya Beni ni ugaidi kama vile ule wa Somalia, Ufaransa, Makani, na sharti nchi zote zinazokuwa na nguvu zisaidie serikali ya Kongo kupiganisha ugaidi, kwa sababu wengi wanawaua kwa mapanga, shoka, visu, yani hawaua kwa namna ya kuwa, wanawaua kinyama, yani sio mauaji ya kihalisi ambayo, ukiona mtu ambaye ameuliwa mwenye we mwenyewe unaogopa. Naam, Malivika, tunashukuru kwa taarifa hiyo. Hebu sasa nielekee kwanza kwa mkazi huyu wa Beni ambaye amejitambulisha kwa jina moja la Kizebo. Kizabo, hebu utu, tueleze kwa kina, umekuwa mkazi katika eneo hilo la Beni kwa muda gani, na mauaji haya yanayoendelea yanayo huko Beni ni kitu ambacho kilishawahi kutokea siku za nyuma? Ama hao wanaoshukiwa wauaji wakishafika katika nyumba na kuvamia, ni nini hasa wanachodai? Asante sana. Mimi ni mkazi wa Beni. Mimi, tangu miaka zaidi nimezaliwa Beni, nimekaa Beni, masomo yangu yote nimeyasoma hapa Beni, lakini kitu ambacho tumekipata kwa sasa hatujawahi kukiona ndani ya mji wetu wa Beni. Hivi ni mshangao mkubwa sisi wakaaji, wakati tunapoona tunapatwa na mapanga, ni mshangao mkubwa. Na kama vile mmepata maarifa za habari, wale ambao wanatajwa kama ni ADF au wa ADF-Nalu wamekaa ndani ya msitu wa Beni hapa tangu miaka zaidi ya ishirini, walikuwa bado hawajawahi wali kufanya vitendo kama hivyo vya kukata watu na mapanga na mashoka. Hivi ni mshangao mkubwa ii, tunajuuliza, je, ni wale ma ADF-Nalu au ni watu wengine ambao wamefika kukata watu? Kwa sababu ni zaidi ya tukikatwa na tunajiuliza, kwa nini hivyo? Serikali yetu imetusahau au imetugeuzia mgongo hivi? Tunataka kuomba serikali yetu ifanye juu chini, ili iweze kumaliza hawa maadui ambao wanachinja watu kama nyama, kwa sababu ni vigumu sana kupigana na adui ambaye anakuwa ndani hivi. Sisi tunafikiri kwamba adui kuwa nani ndani ya askari yetu hivi, wangegundua nani anatuua, kwa sababu mpaka leo wanasema ndio wale ambao wanazaniwa kama ni ADF, Nalu, nabu, nabu. Nam basi, uh, vile vile ni hapa. Uh, Profesa Ramadhani, nina sauti ya wakili anayewakilisha wakazi wa Beni. Hebu ngoja tumsikilize wakili huyo, halafu nitarudi kwako kwa sababu msikilizaji, uh, mtu aliyepita mkazi wa Beni amekuwa akieleza kwamba wanahitaji msaada kutoka kwa serikali. Hebu tusikilize kwanza huyu wakili anasema nini, kisha nitarudi kwako kama leo si tu tumekufa, si wale watu, kwa sababu, ni kwa sababu sheria yetu aambo, leta yetu haikutuchunga vizuri. Kama leta ingetuchunga sisi hatungelikufa kama leta ingetuchunga sisi wandu, watoto wetu wangebaki leo wamayatima. Ni kwamba si tunastaki, tunaomba kwa leta itulipe, ijapokuwa wale watu wamefungwa, wameletwa mbele kwamba masambo wapate kusamba. Tunashukuru, ni jambo zuri, kwa sababu tunajua watu ambao wanatuua kila siku. Nam, Profesa, bila shaka umesikia taarifa hiyo kutoka kwa huyo mkazi mwingine wa huko Beni. Wao ukiwa mshauri wa mawasiliano wa rais Kabila, je, kuna mpango gani unaoendelea hivi sasa kwa serikali ya DRC juu ya kilio cha wakazi wa Beni? Ni kizani ya kwamba watu wa huko Beni wana sheria ya kulia, serikali yafanye yale yanapata kufanyikana. Ne ila serikali haiwezi kufanya kitu ambayo hakuna komplisite katikati ya wa, waaskari na wananchi wana wa Beni. Hiyo ndio nono ya kwanza, na neno ya pili ni kusema ya kwamba serikali inafanya kazi inayofanyikana, na kuna leo mimi nako mwingine wa Beni kwa leo ni kutafuta kujua kama ya kwamba kuna watu wa FARDC wanaisha kuchugua ninginie mingi kunako mikono ya wale watu, ila nene tunaomba ni ya kwamba e, kunako sikiriti inafaa wakaaji wa Beni watumike pamoja na askari ya FARDC kwa dusi, tujue nani ni nani kunako nchi, nani anakuja kuleta fujo. Hiyo ndiyo neno ya kwanza. Neno ya pili e, kama kuna vita ya silaha ya mpanga ya masheti haiko tena hiyo, inaita vita konvensionel duku, kuna mashina mengi inafaa watu waseme, watu wajue, na kunako e, prose inayofanyikana kwa leo. Tuna, tunaanza kujua neno inatoka wapi, yale ndiyo neno lazima kunako mlimu wa leo. Lakini pamoja na hayo hujaeleza kwa kina hasa, je, serikali inawasaidia vipi watu hawa ili kuweza kuzuia mauaji hayo? Na vilevile vile, hivi juzi tu Rais Kabila alitangaza kwamba mauaji haya ni ugaidi. Je, kulikuwa kuna ushahidi wowote ambao nyinyi watu wa serikali mmeuangalia na kuona kwamba haya mauaji ni, ni, ni, ni yanahusiana na ugaidi? Nikidhani ya kwamba rais Kabila, rais wa Kongo, anao sheria ya kusema hayo, kwani kunako siku iliyopita wale waliofungiwa walitaja watu wanao islamisi wanao kuwasaidia kudamuna kufanya kazi hiyo, na rais Kabila hawezi kusema jambo isiyo inayo kawaida, ukafata kunako watu wanao mfungwa wanaosema kuna grupe kunao taarifa tatu ine tano inao kati ya Congo, kunao wa Uganda, kunao Wasudane, kunao Watanzania Tanzania, kunao w kwenye Rwanda, na kunao wana wa nchi na kunao wana wa nchi. Ndiyo maana e, Raisi Kabila aliyosema ya kwamba neno hiyo aliombi kama ni vita ya wakongomani wenyewe, ni vita inayo ya kupikana kane, wanaopikana Afghanistan wanaopigana eh, kuma nchi zingine kwani wasaidie Kongo. Ila neno kubwa ni neno gani? Sekuriti iko ya mtu kwa mtu, ndiyo tunaomba watoto wa deni. Kama wao hawatumiki vizuri na askari za Kongo, vita haitaisha kwani adui anao nyumbani mwetu, na adui huo haiko mbali. Ni kama aa, awaambia askari ya kwamba fasi fulani kuna hivyo hivyo hivyo, vita haitaisha, na watu watapigiwa mpanga kila siku, watapigiwa shoga kila siku, na askari atafanya kitu. Neno ne, kubwa ninako beni na ninafata na, hiyo prosesi inayofanyikana na askari la Kongo na watu walitaja watu e, na bila bila shaka neno yale ni neno inaitwa kunako Kifaransa el terrorisme inayotoka kwa nchi nyingi, Sudan, Tanzania, Uganda e kunako na msikilizaji, unaendelea kusikiliza kipindi cha Kwa Undani ambapo hivi sasa tunazungumzia, tunachimbua kwa undani mauaji ya kinyama yanayoendelea katika mji wa Beni huko jamhuri ya, ya kidemokrasi ya Congo, DRC. Beni, eneo ambalo lipo kaskazini mashariki mwa DRC. Na mauaji haya basi, pamoja na kwamba rais Kabila hivi juzi alitangaza kwamba ni mauaji ya kigaidi, lakini vilevile vile, katika uh, mtandao wa IB Times umehusisha mauaji haya kufanywa na kundi la uasi la ADF. Hebu tuliangalie kwa, kwa undani hili kundi la D ADF ni kundi gani? Linatoka wapi? Harrison, kama unajua, umekuwa ukifuatilia, tuwahabarishe basi kwa undani kuhusiana na ADF. Asanti sana mkamiti, kwanza kabisa ningetaka tuende kwenye takwimu, kulingana ama kwa mujibu wa vyombo vya habari cha kwanza kabisa ningetaka kwanza tuguzie jiografia ya eneo la uh, kaskazini mashariki mwa Kongo, ambapo ndipo uh, ghasia hizi zinashuhudiwa, kama Astel Malivika alivyosema na wasemaji wale, ni kwamba uh, ni karibu na mlima wa Ruwenzori ambao ni mlima mkubwa kabisa. Vile vile jiografia uh, nyingine inasema kwamba Kivu kaskazini imepakana na mbuga kubwa kabisa ya Virunga ambayo inatoa nafasi nzuri sana kwa waasi na wapiganaji kujificha. Basi, kwa mujibu wa mtandao wa Associated Press, mauaji ambayo yamekuwa yakishuhudiwa hasa kuanzia mwanzoni mwa mwezi huu kwenye eneo la Beni yanashukiwa kutekelezwa na kundi hilo ambalo limetajwa mara nyingi la Allied, Allied Democratic Forces ama ADF ambalo linaaminika kuhusiana na msimamo mkali wa Kiislamu, hayo yakiwa ni madai ambayo yametolewa katika siku za hivi karibuni. a, kundi hilo limekuwa kwa zaidi ya miongo miwili na linaaminika kubuniwa na kuanzisha kuanziwa kuanzia nchini Uganda. Kundi hilo vile vile linaonekana kuwa linapinga sera za serikali zote mbili, serikali ya Rayla, ya Yoweri Museveni na vile vilevile e, serikali ya Rolou ka, ya Kabila. Lakini katika siku za hivi karibuni, baada ya mapigano yanayoendelea kuendelea na kuzidi zaidi, msemaji wa serikali Lambert Mende amenukuliwa mara kadhaa kwenye vyombo vya habari akisema kuwa mashambulizi ambayo yameendelea kushuhudiwa ni kutoka kwa ADF yakiwa ya kulipiza uh, kisasi baada ya operesheni ya kijeshi kwenye eneo la kaskazini mashariki mwa DRC. Jeshi la Umoja wa Mataifa MONUSCO pia limeendelea kulaumu ADF, lakini mkamiti ni kwamba uh, taasisi ya uendelezi wa amani, demokrasia na haki za binadamu ambayo huorodhesha visa vya ghasia katika hasama eneo ya Afrika inasema kuwa mashambulizi dhidi ya raia kwenye eneo la Beni nchini DRC yameua zaidi ya watu mia tano katika kipindi cha miezi kumi na minane iliyopita. Basi maafisa wa Kongo wanalaumu kundi lile lile la ADF, lakini kwenye ripoti iliyotolewa na mtandao wa IRIN ni kwamba kuna ushahidi wa kuhusika kwa baadhi ya wanajeshi wa Kongo wanaofanya shughuli za kimagendo. Kwa hivyo kufikia hapo kabla niongeze, ningetaka pale Profesa atufafanulie kidogo hapa, madai yametokea kwamba jeshi ambalo limepewa jukumu la kukabiliana na wale waasi, kuna ushahidi ambao utaf, utafiti umefanywa, ntaeleza bale baadaye kwamba wanahusika katika biashara fulani za kimagendo, kwa hivyo kuna uwezekano wa kushirikiana na ADF pale. Tungetaka ufafanuzi kidogo, Profesa, bila shaka umesikia, unaweza kutupa kwa undani kile unachofahamu. Profesa Ramadhani unatusikia? Nafuata hiyo wanayosema, ila neno kubwa naweza kuomba watu wanayo kutafuta kuwe neema kunako Beni, rubero na manchi zingine na makando kando zingine, ni wananchi wawezi kusaidia askari za Kongo kujua wapi wale watu wanapita wa, kwati kwa wanako kunako milima, kunako maji, kunako chochote, tunaomba eh, askari ya Kongo inaisha kuweka pesa nyingi zinako kuleta amani kunako Beni, Butembo na maji na makandokando zingine -kando ndelo, tumeomba ni populasion ya Beni ya Lubero istahiri kusaidia raia ya Kongo, kusaidia askari ya Kongo kujua nani ni nani. Askari ametoka kunako nchi zingine, kunako vile zingine amekuja Beni, ajue nani ni nani. Ila neno kubwa tunalo ni kujua kama wale watu hawatoki kunako Kongo, wanatoka ili nje eneanuatunaomba international isaidie Kongo kwa hili kuisha kome inaosaidia Afghanistan, inayosaidia libi, inayosaidia maiti. Profesa, hivi tunavyozungumza sijui mna takwimu juu ya watu ambao tayari wameshafariki kutoka hilo eneo la Beni na idadi ya majeruhi waliopo mpaka hivi sasa? watu wanaofariki kiani kunapo kama nafahamu Harrison, ulikuwa unataka kuendelea aa, na ripoti ki, yako ya kidogo tu na hmm, nimepata uh, wazo la pendekezo na pia uh, mchango wake Profesa, lakini uh, ulipouliza mambo ya takwimu ni kwamba ni kueleze na wasikilizaji wetu kwamba utafiti uliweza kufanywa na taasisi niliyotaja pale mbeleni ya demokrasia na wakaweza kuhoji watu mia moja kutoka eneo hilo. mm -hmm. na watu waliohojiwa walihojiwa kutoka tabaka zote, walihojiwa wananchi, wakahojiwa baadhi ya waasi na viongozi na maafisa fulani wa kijeshi, lakini kwamba utafiti huo ulithibitisha kuwa kando na waasi wa ADF wanajeshi pamoja na maafisa waliotoroka kwenye jeshi waasi wa kundi linalojulikana kama Kongolei Po la Demokrati uh, Kisangani Movement Deliberation ama RDC KML pamoja na wanachama wa vikundi wa wapiganaji wote wanahusika kwenye ghasia. lakini kuna suala moja ambalo linaibuka hapa kwamba kuna biashara fulani kando na mapigano zinazoendelea. kwa hivyo sasa ningetaka kuuliza Bwana Kizabo kama yuko pale kama mkazi wa Beni atueleze kidogo kando ama wakati kuna amani inayopatikana uh, wakati fulani, ni biashara ipi inayoendelea uh, kwenye eneo hilo la Beni aidha kati ya Uganda na Kongo, ili tukaweza kufahamu vizuri, maanake utafiti unasema kuna biashara na uadui wa kibiashara unaoendelea pale. Kizebo, unatusikia Kizebo, una mm-hmm. uh, Beni hapa uh, wengi ambao tunakuwa nao hapa wanafanya kazi za mlimo, ni kusema mlimo ndio kazi kubwa ambayo inafanyika hapa. Biashara ni biashara ndogo ndogo tu, watu ambao wanauza wanauza vitu toka vitembo hadi hapa, lakini ambapo kunakuwa biashara kubwa ni Butembo ndio ambao kulikuwa wafanyabiashara, lakini hapa Beni tunakuwa tuna wafanyabiashara wadogo wadogo, na wanauza wanauza mafuta ya petrol na ni biashara ndogo tu lakini mirimo uh, ndio msingi kabisa wa hapa Beni. Hivi munafuata habari kama watu wanauliwa na mapanga wakitoka mashambani na wengine, wanakuwa tunafanya ikizo za masomo wanakaza na watoto. Hivi biashara kabisa msingi, uh, kabisa kazi hapa Beni. Nam uh, Malivika, nirudi kwako. Katika moja ya ripoti za mtandao wa Guardian, ilielezewa mauaji haya yanachochewa na itikadi za kidini. Mpaka sasa nini tunachofahamu? Je, itikadi ya kidini ina, ina, inachangia kwenye mauaji haya yanayofanywa kwa kinyama, kwa watu kukatwa shingo, mikono, viungo mbalimbali mbali. Ha, kwa kweli pengine kabla, uh, baada kushibu, zile, zile, zile, ya mimi kujibu profesa vile vile ataweza kutujuza, lakini ikweli ni kwamba sasa hivi kundi la ADF ukitazama ripoti za Sauti ya Amerika, kuna wale watu ambao wanakamatwa ama kushiba wakiingia katika kundi la ADF wanalazimishwa kwanza kuingia katika dini ya Kiislamu alafu, hata hivyo, wakati ambapo tunazungumza kuna uh, watu fulani ama Muislamu wamekamatwa na sasa hivi wako katika Uh, wanasikilizwa na mahakama ya kijeshi hapa katika mji wa Beli na inaripotika kwamba wao ndio wamekuwa wakirahisisha na hao vijana ambao wamekuwa wakiingia katika kundi la ADF, na vilevile mmoja wa wale washukiwa amesema kwamba yeye ikalapwa na kuambia kwamba anaenda kusoma korofi Yani, wapo wamekuwa kidanganywa hata Tanzania kwamba a Kongo kuchimba madini ama kufanyini. Na vile ilivyo, naona basi mawasiliano ambayo <coughs> ina naona mawasiliano baina yetu na Malivika yanasumbua. Hebu nigeukie upande wako profesa. Uh, kwa mujibu wa mtandao wa Guardian mauaji haya pia yanahusishwa na, ya na, na itikadi za kidini na Malivika alikuwa akijaribu kuelezea hapo awali. Je, nyinyi kama serikali hilo mmeliona? madini <totipa> Nikizani ee, kama rais wa Kongo rais Joseph Kabila akujanganirwa wakokuja kusema ya kwamba vita ee, hayo inabi inayotoka ina, inje ee, na kunako prose inayofanyikana kunako Beni walisha kutaja watu na tuache askari ya Kongo, askari ya kumi na tano internationali ifanye kazi yao na tujue ipima kama yale neno inakuisha namna gani. Bila naomba watoto wa Beni oweti kuleta wao wanaita information kunako arme ya FADC kwa jinsi ya yale nano kuisha na kuja namna ya kusaidia, ila tunaomba komunate internationali ijue kama In basi ja, Pro, profesa, samahani nakukatiza na na na hapo. Kwa kuwa tuna Facebook, hebu tunaweza tukasoma angalau moja kabla ya kufunga. Kwa kweli kabisa, naona wasikilizaji wengi wamekuwa wakitufuata kwenye live stream, na huyu Martin Blackchild anasema na, jamani, mbona binadamu tumevaa roho za wanyama huku, Salim Huseini akisema mimi naelekea DRC, jameni, dua ya safari naiomba, jameni, naye Abdul Zenge akisema poleni sana ndugu zangu wa DRC. Ni baadhi tu ya mambo kwenye Facebook. Shukran sana Harrison Kamau, hali kadhalika nakushukuru mwandishi wetu Austere Malivika, ukiwa Beni. Nakushukuru pia Profesa Ramadhani, mshauri wa mawasiliano wa Rais Kabila, ukiwa huko Beni, na shukrani ziende kwa mkazi wa Beni Kizebo. Ninakutakia weekend njema, usikose kusikiliza matangazo yetu kupitia mtandao wetu. Ni mkamiti kibayasi