hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayoakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Waasi wa Siria wanaoungwa mkono na Uturuki Jumapili wamechukua udhibiti wa takriban vijiji vinne na mji mmoja unaoongozwa na jeshi la Kurdi kaskazini mwa Siria, huku kukiwa na taarifa zinazosema kwamba mashambulizi ya anga ya Uturuki yamesababisha vifo vya raia 35 katika eneo hilo. Wafuatiliaji kutoka kundi lenye makao yake Uingereza la Syrian Observatory for Human Rights limesema watu ishirini wameuawa wa katika kijiji cha Juba al Kousa. Watu hamsini walijeruhiwa katika shambulizi kwenye eneo linalodhibitiwa na wanamgambo wenye ushirikiano na Wakurdi wanaoungwa mkono na kikosi cha Syrian Democratic Forces kundi la ufuatiliaji limesema mashambulizi mengine yaliua raia kumi na tano na kujeruhi wengine ishirini karibu na mji wa al Armana. Vikosi vya usalama vya Afghanistan vinajiandaa kufanya operesheni ya kuchukua tena udhibiti kwenye mpaka wa eneo la mashariki mwa jimbo la Paktika siku moja baada ya kutumbukia kwenye mikono ya Taliban maafisa wamesema leo Jumapili kwamba waasi wa Kiislamu wenye msimamo mkali waliteka wilaya ya Janikeli mashariki mwa jimbo la Paktika Jumamosi, na maafisa wa ndani wamethibitisha kwamba darazani ya vikosi vya Afghanistan waliuawa katika mapigoni hayo. Msemaji wa wizara ya ulinzi Doulat Waziri ameiambia sauti ya Amerika kwamba imetosha vikosi viko katika eneo chini ya uongozi wa makamanda wa mkoa na wanajiandaa kufanya shambulizi la kuchukua tena Janikil. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Vikosi vya usalama vya Pakistan vimevamia madrasa au seminari ya Kiislamu kusini magharibi mwa mji wa Kueta kuwashikilia wa Afghanistan karibu 100 wanaodhaniwa kuhusika na makundi ya wanamgambo. Msemaji wa serikali katika eneo hilo, Anwar ul Haq Kakar, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba watu hao walioshikiliwa wa hawakuwa na vitambulisho vya aina yoyote. Maafisa wa usalama pia walikamata nyaraka za mafunzo zilizofaa zisizofaa kutoka kwenye seminari hiyo. Amesema taasisi hiyo imefungwa baada ya uvamizi wa usiku kucha katika eneo la bosa mandi. Haijafahamika nini kilipelekea shambulizi hilo siku ya Jumamosi. Maafisa wa Itali wamefungua uchunguzi kufuatia tetemeko kubwa la ardhi lililotokea Jumatano na kuharibu vibaya miji katika maeneo kadhaa ya nchi hiyo, hasa ile inayoshughulika zaidi na kilimo. Waendesha mashtaka wamesema sio tu watafanya uchunguzi kwa nini majengo ya umma yaliyofanyiwa ukarabati mwaka elfu mbili na kumi na mbili ikiwemo mashule yameshindwa kumudu tetemeko hilo, lakini pia wanatishia kuwashitaki wamiliki binafsi wa majengo ambao wameshindwa kusimamia masharti ya ujenzi na kukiuka maelekezo yake. Italy iliadhimisha siku maalum ya maombolezo Jumamosi kukumbuka takriban watu mia tatu waliouawa katika tetemeko hilo. <tipos> Jina langu ni mkamiti kibayasi, na basi bila kupoteza wakati, anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki siku ya leo si mwingine anaitwa Hamis Chinja wa Dodoma, Tanzania. Salamu zake kwanza kabisa anasema ziende kwa la azizi barafu wa moyo wake mama Chinja akiwa Dodoma. Salamu ziende kwa mama yake mzazi, Mama Kadala wa safarini Dar es Salaam. Salamu anasema ziende kwa dada yake pekee Halima Bundala akiwa Lugalo Dar es Salaam. Amemsalimia mdogo wake Saidi Mwatecha na Nzota wakiwa Dodoma Tanzania. Salamu anasema pia ziende kwa Abdul au Baba Neema wa Magorofani Dodoma akiwa na mke wake Mama Neema huko Magorofani Dodoma. Salamu ziende kwa watoto Bakari, Haruna Kaka Mtoro au Baba Zinduna wakiwa Dar es Salaam. Vilevile anasema anawasalimia mapacha wake wakiwa Dodoma. Hali kadhalika anamsalimia Hamis Chinja Junior akiwa safarini Dar es Salaam. Salamu ziende kwa Biliuda Simforoza na Glory Makei wakiwa Dar es Salaam. Ujumbe anasema tukumbukane kupitia VOA na kamata kadi yako wewe, Maganga S. Maganga wa sanduku la barua mia moja Kigoma, Tanzania. Salamu zako unasema ziwafikie Jumanne Ndarukoba, Henry Kideula akiwa Njombe, Swahibu Wahibu wa Kinazi Kigoma, Jumanne Baheza wa Kigoma, Onesimo Mponda wa Morogoro, Paroko wa Paroko akiwa Morogoro, Isaya Njoka Mtali wa Ifakara, Morogoro, Mohamed Mwinyi wa Tabora, Hamisi Mzuzu wa Kigoma, Musisi Jofrey wa Kigoma. Ujumbe anasema amani na upendo ndio chanzo cha maendeleo. Oh, msikilizaji unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Sauti ya Amerika, studio namba 15, Washington DC na kamata kadi yako hivi sasa. Juma Michael mwanaharakati unapatikana katika barua pepe juma a michael a gmail.com. Wewe ni mkazi wa Nzega, Tanzania. Huko mkoani Tabora, unasema salamu zako ziende kwa Joshua Turuka wa Tanzania, Ima Sadala balozi wa Mvumi, Mwalimu Kennedy Mpemba, Meshak Mwamala, Ramadhani Mchomvu, Uchumi Filibet Timilai Shema Lamba, Filbert Kieuke, Jose Mosha, Stanley Mwani na mzalendo Dickson Mako. Pokea salamu nyote, nyinyi mmesalimiwa na Juma Michael mwanaharakati mkazi wa Nzega huko Tabora nchini Tanzania. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe Cliffon Hezron Mwananyanda, salamu zako unasema ziende kwa Fikiri Dario Gakala, Husna Mohamed, Rutahi wa Busisi, Jafari Kopo, mwalimu Stephen Katia Bosco Moshi, Salome Daniel, Kono Ise, Kiejo Goligota, Magabe Sali, Bunzali Sali, Tamasha Haruna. Salamu hizi unasema, haya, nyote mliosalimiwa, zimetoka kwa Clifford Hezron Mwana Nyanda. Ujumbe unasema Mafanikio hayaji bila y kufanya jitihada zozote. Baada ya kusoma ujumbe huo, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Diamond anaingia na kibao chake mdogo mdogohu. nimetembea tembea bara na visiwani, ila nikajionea mwendo manamba wani, natamani nikupe lasima kibao cha mdogo mdogo kwake Diamond huko kutoka nchini Tanzania. Sasa naelekea kwako, Badwin the king Oswang, wewe upo, uposongea Mlale. Salamu zako unasema ziende kwa baba yako mzazi na mama yako mzazi, Gervas Komba na Este wakiwa nyumbani Litembo, kaka yako Adelik na Este wakiwa Mpepai, pamoja na dada zako Koleta na Salome wakiwa Songea bomba mbili mtaa wa mabanda mawili. Ujumbe unasema anawatakia kila la heri katika maisha haya tunayopambana nchini Tanzania. Mwanaharakati mtetezi Afrika Mashariki, wewe unajiita anayetetea haki za watoto na wazee. Salam wanakijiji wa Njombe. Haya ni Hitra Mwalongo Mdasi wa kitokea Njombe. Huyu anasema salamu zake kwanza kabisa ziende kwa Shombo Makoga, Bibi Sejombo Mdasi, mama yake Semgaya. Salamu ziende kwa baba yake mzazi Mzee Mwalongo pamoja na wadogo zake anasema Noel akiwa uh, Mdasi pamoja na Anti Eria na Anti Lealin, wote pokeeni salamu, mmesalimiwa na Hitra Mwalongo Mdasi akiwa uh, Njombe. Basi kutoka Njombe hivi sasa, na kamata kadi yako wewe, Simon Falesi. Salamu zako Simon unataka ziende kwa Rustic Maratu, Amos Msanga, Henriki Deula, Salome, Daniel Elias, Joseph Miroro, Rebeka Boka, Juma Michael, mwanaharakati Juma Eid Isa, Joshua Rubenge, Ras Sun Le The Dan, Mwalimu Stephen James, salamu ziende kwa Deus wa Deus, umesalimiwa France Manco Ngogo, Halidi Kachuru, Emma Kamisa, Timilai Shemalamba, Ima Sadala, Stanley Mwani pamoja na Meshak Ibrahim. Baada ya kusoma salamu hizo sasa naelekea katika eneo la soko la Sabasaba, Morogoro, Tanzania ni kwako kwa wewe Miraji mwana Kibinda. Habari za hapo ulipo, na imani unaendelea salama na siku yako. Basi salamu zako Miraji mwana Kibinda kwanza kabisa, unasema ziende kwa familia ya mwana Kibinda, popote pale inaposikiliza sauti ya Amerika hivi sasa. Pia umemsalimia rafiki yako mpendwa katika biashara Edward Kabamba, apokee salamu. Umesalimia pia familia ya Kabamba pamoja na wafanyabiashara wote wa soko la Sabasaba Morogoro wapokee salamu. Aliyosalimia si mingine, anaitwa Miraji Mwana Kibinda kutoka Morogoro. Sasa naelekea kwako, Kalangaza Selemani ukiwa Tabora. Salamu zako unasema ziende kwa Mama Kisiu dada yako huyu akiwa Ipuli Tabora, salamu ziende kwa dada yako Mwajabu Kapambwe akiwa Tabora vilevile. Umemsalimia Mariamu Mnyangala yeye akiwa Mwanza, Tanzania. Umemsalimia Mwanaisha Kalangaza Selemani akiwa Tabora, umemsalimia kaka yako Hassan akiwa Dar es Salaam, kaka yako pia Jabir na Adam, popote pale walipo, wapokea salamu. Umemsalimia Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, vilevile umemsalimia anti Khadija Nzige, yeye anapatikana Morogoro, na Saada Nzige unasema anapatikana Morogoro. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Baada ya kusoma salamu za Kalangaza Selemani wa huko Tabora, sasa naelekea kwako Jacob Saidi. Wewe unapatikana Kenya. Salamu zako unasema ziende kwa Gabriel Shezimana wa Burundi, Meshak Mwamala wa Kihonda Morogoro, Henrik Deula wa Iringa, Ahmed Sakare wa Babati, Majuto Sakare wa Iringa. Salamu ziende kwa Juma Katunka wa Nguruka, vilevile umemsalimia Shaban Kameta wa Nguruka. Salamu ziende kwa Adam Piga Ngoma wa Mpanda Gabriel Weweru wa Nairobi na George Otieno wa Kenya, bila kumsahau Ngalula Maduhu wa Mwanza na Daniel Maduhu wa Mwanza. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Jacob Saidi akiwa huko nchini Kenya hivi sasa. Ewe, na kamata kadi yako wewe Nazareth Mwakipembe unapatikana katika barua pepe Nazareth Mwakipembe moja moja at gmail.com. Basi salamu zako Nazareth, kwanza kabisa unasema kwa watangazaji wa sauti ya America VOA, kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana. Nazareth, basi tunashukuru kwa kutupa salamu hizi, na kwa niaba wenzangu nimefurahi sana hapa studio. Salamu zako pia unataka ziende kwa Shukuru wa mama na Meshak Mwamala, ziende kwa Muhamad Kachuru, Bonfas Mwamita, Lusekelo Barton Bukuku, salamu ziende kwa Jafar Kopo, Seneta Robert na Mwandu John. Ujumbe unasema tukumbuke ibada. Ni ujumbe kutoka kwa Nazaret Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu. Basi namwona Rihana akishirikiana na Drake, wapo tayari kukupa kibao kinaitwa work I'm only. Haya, basi msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda hapa katika kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Mambo mazuri kabisa siku ya leo, nina furaha kweli kweli kukusomea wewe msikilizaji salamu ulizotutumia hapa Sauti Amerika. Na mimi nazipeperusha kama ambavyo ulivyotarajia kuzipokea wewe msikilizaji. Daudi P. Kikoti, salamu zako nasema ziende kwa Jofrey Njereka, Hawa Mayahana, Ali H. Maganga, Sadik H. Maganga. Salamu ziende kwa Silvesta Mganga, Mogire Machuki, Kajole wa Kajole, wa Choma wa Choma, Mitwe S. Mitwe. Pokeni salamu nyote, mmesalimiwa na Daudi P. Kikoti. Basi baada ya kusoma salamu za Daudi Kikoti, sasa ninaelekea kwako wewe, Fasil Kobelo. Salamu zako nasema ziende kwa Leo Mwamaso, ziende kwa Lenus Kingaru, salamu ziende kwa Elias Manyero pamoja na wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika wapokee salamu hizi. Ujumbe unasema: jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika Washington DC na kamata kadi yako. Wewe Salim Nasoro Sayungu wa Ngara, Kagera, Tanzania, salamu zako unasema: kwanza kabisa, mtangazaji utakayesoma salamu hizi, pokea binafsi salamu hizi kutoka kwangu. Haya, nashukuru sana Salim Nasoro Sayungu wa Kagera, Ngara huko Salamu unasema pia ziende kwa Rustic Malatu, Juma Hassan Jaka. Salamu ziende kwa Shukuru wa mama Joni, Beibe Mwandu, John Goligota Magabe. Salamu ziende kwa Mwamwala, umemsalimia pia Salome. Ziende salamu kwa Elias na Isa mzee wa urembo, bila kumsahau Kashinje mjomba wa watu. Ujumbe unasema jamani, tuishi na kupendana katika maisha yetu ya kila siku. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Shafiru Makosa. Salamu zako nataka ziende kwa Honchi Kibinda Nkoi. Salamu ziende kwa Seti Kagoma, Hamisi Shamte Maka Muhaha, Godfrey Njereka Choma wa Choma. Ujumbe unasema tukumbukane kwa ibada kila wakati na mahala popote pale na kamata kadi yako Kasongo Amedeo, wewe unapatikana Aru, DRC. Kasongo unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa Betin Buli, salamu ziende kwa Elise Kabarole, salamu pia ziende kwa mama Amoti, amesalimiwa Jaki Biusinda, salamu ziende kwa Unega Jampia. Na salamu vile vilevile ziende kwa Marie muzi ya kukwa Georges logo, umesalimiwa hali kadhalika, pokea salamu, Blaise Abiria. Salamu ziende kwa David Ngule, Madam Lili, Alfred Kabangambe umesalimiwa siku ya leo na Kasongo Amedeo. Salamu zinaendelea kumiminika zimfikie huyu Pascal Mabe, vilevile umemsalimia hapa Kalunja Baraka Fizi, Lulimba pamoja na wale wote wanaokufahamu huko Aru, DRC wapokee salamu basi. Ndio salamu hizi zimetumwa na Kasongo Amedeo akiwa Aru nchini DRC kutoka huko nchini DRC hivi sasa. Basi nakamata kadi yako wewe, Alfanse Charles, wewe unapatikana Tanzania. Tanzania ni kubwa, ujasema eneo gani, lakini Alfanse bila shaka, basi salamu zako zitasikika vyema. Wanasema ziende kwa baba yako mzazi, mzee Charles Nsanze akiwa Kigoma, dada na wadogo zako wote popote pale walipo, wanaposikiliza VOA wapokee salamu. Ujumbe unasema Mungu awape nguvu daima. Sande Timotheo, ukiwa Arusha Tanzania, napeperusha salamu zako. Unasema kwanza kabisa, ziende kwa mama yako mzazi Maria Mabula akiwa Bariadi, rafiki yako Magembe akiwa Dar es Salaam, shangazi yako Ngolo akiwa Bariadi. Ujumbe unasema nawapenda sana na ninatamani niwe na familia siku moja. Ni ujumbe kutoka kwa Sande Timotheo akiwa Arusha Tanzania. Desire Scott Makoi, wewe unasema unapatikana Burundi. Salamu zako unasema ziwafikie wasikilizaji wote wa VOA, salamu ziwafikie pia watangazaji wa VOA popote pale walipo. Ujumbe unasema jamani, tutakiane amani nchi yetu ya Burundi ina matatizo siku hadi siku. Basi baada ya kusoma ujumbe huo wa Desire, Scott Macoy, ni wakati sasa wa kupata burudani ya muziki. Avril anakwambia nikimwona. Kibao cha Avril ndiyo kinakamilisha salamu na muziki kwa siku ya leo, na kushukuru msikilizaji kwa kuwa nami. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, basi endelea kusikiliza matangazo ya sauti ya Amerika wakati wote mahala popote pale. Na wapenda nyote wasikilizaji wangu. msikilizaji. Kipindi hicho cha salamu na muziki kinaletwa kwako kila siku ya Jumapili. Nami Meri Mgawe nakamilisha matangazo haya kukusomea muktasari wa habari. Waasi wa Siria wanaoungwa mkono na Uturuki Jumapili wamechukua udhibiti wa takriban vijiji vinne na mji mmoja unaoongozwa na jeshi la Kurdi kaskazini mwa Siria, huku kukiwa na taarifa zinazosema kwamba mashambulizi ya anga ya Uturuki yamesababisha vifo vya raia 35 katika eneo hilo. Wafuatiliaji kutoka kundi lenye makao yake Uingereza la Syrian Observatory for Human Rights limesema watu 20 wameuawa katika kijiji cha Juba Al Kousa. Watu 50 wa walijeruhiwa katika shambulizi kwenye eneo linalodhibitiwa na wanamgambo wenye ushirikiano na Wakurdi wanaoungwa mkono na kikosi cha Syria Democratic Forces. Vikosi vya usalama vya Afghanistan vinajiandaa kufanya operesheni ya kuchukua tena udhibiti kwenye mpaka eneo la mashariki mwa jimbo la Paktika siku moja baada ya kutumbukia kwenye mikono ya Taliban. Maafisa wamesema leo Jumapili kwamba waasi wa Kiislamu wenye msimamo mkali Waliteka wilaya ya Jani Kely mashariki mwa jimbo la Paktika Jumamosi, na maafisa wa ndani wamethibitisha kwamba dazani ya vikosi vya Afghanistan waliuawa katika mapigano hayo. Msemaji wa wizara ya ulinzi, Daulat Waziri, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba sasa imetosha na vikosi viko katika eneo chini ya uongozi wa makamanda wa mkoa na wanajiandaa kufanya shambulizi la kuchukua tena mji. Vikosi vya usalama vya Pakistan vimevamia madrasa au seminari na ya Kiislamu kusini magharibi mwa mji wa Kweta na kuwashikilia Waafghanistan karibu mia moja wanaodhaniwa kuhusika na makundi ya wanamgambo. Msemaji wa serikali katika eneo hilo Anwar Ulhakkar ameiambia Sauti ya Amerika kwamba watu hao walioshikiliwa hawakuwa na vitambulisho vya aina yoyote. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.