Ilikuwa ni safari tu ya siku moja. Umuhimu mkubwa wa safari hii ni kwamba Rais Kenyatta alikuwa jijini Juba tu kuonyesha kwamba Kenya na eneo zima hili la Afrika Mashariki linasimama wima na taifa la Sudan Kusini kufuatia machafuko yaliyotokea juzi, ambapo yalihatarisha uh, mpango mzima wa amani uh, huku Juba. Kwa hivyo leo Rais Kenyatta alipokuwa jijini Juba alimwelezea tu mwenzake Salva Kiir kwamba ziara yake Juba ilikuwa tu kuonyesha kwamba eneo hili ama viongozi wa eneo hili hawajawatupa uh, raia wa, wa wa Sudan Kusini na taifa hilo, kuonyesha kwamba wanasimama nao katika wakati huu mgumu. Na vilevile Rais Kenyatta alimsisitizia Salva Kiir kwamba ni muhimu yeye kama rais wa wa Sudan Kusini kuhakikisha kwamba anafanya juhudi zote kuona kwamba Sudan Kusini inatekeleza maafikiano yaliyokuwa katika mpango mzima wa amani. Kwa hivyo ujumbe wake ulikuwa mfupi tu leo kwa rais Albakir kwamba asione kama Sudan Kusini kwa kuwa imeingia katika machafuko mafupi ka eneo hili limewatupa. Kwa hivyo alimwambia kwamba tu yeye alikuwa hapo kama rafiki, kama jirani, kusimama wima na Sudan Kusini na je, kuna uhusiano wowote na safari ambayo ameifanya Rais Uhuru Kenyatta na ziara aliyoifanya waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry? Manake katika mazungumzo yao alimshinikiza Rais Kenyatta kuhakikisha kwamba mazungumzo hayo yanaendelea na kutafuta suluhisho la amani. Swali ni je, shinikizo hilo ndilo limemfanya akafanya safari ya leo ama atafanya safari zingine? Rais Kenyatta alikuwa jijini Juba kama rafiki wa taifa hilo la Sudan Kusini na kama kiongozi ambaye amekuwa katika mstari wa mbele kuhakikisha kwamba makubaliano ya amani yaliyoafikiwa ya Sudan Kusini yanatekelezwa. Naam, lakini Munira, -Munira ni kwamba wasikilizaji wengi wanajua yale ambayo yamekuwa yakiendelea, na hata pande moja ambayo imefanya kuwe na mzozo uliopo sasa ni pande ambayo inaongozwa na aliyekuwa makamu wa rais wa kwanza Rick Machar. Sasa safari hii ina lolote kuhusiana labda na kutaka machara arudi wazungumze, au Kenya ishaamua kwamba Machar, uh, nafasi yake ipewe mtu mwingine. Umuhimu wa rais wa ziara ya rais Kenyatta ilikuwa maswala ma-, hayo mawili: Sudan Kusini inapata amani na viongozi wanawajibika katika kutekeleza maafikiano na makubaliano ya mpango mzima wa amani.