Eid Mubarak, um, sinina baada ya sinina kwa Waislamu wote kote duniani. Karibuni katika matangazo ya idhaa Kiswahili ya Sauti America kutoka Washington DC. Hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi ni BMJ Muridhi nikikukaribisha kwa matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Septemba 12, mwaka 2016 karibuni <mulia> Nam, wapenzi wasikilizaji, kama mnavyofahamu, hii leo kote sehemu nyingi za dunia Waislamu wanasherekea siku kuu ya Idul Adha, au wengine wanasema Idul Haj, siku ya mwisho ya haji ya siku kumi, ambapo mahujaji wamekamilisha ziara yao ya umra ya hija. Idi ni siku Nabii Ibrahimu alitaka kumchinja Ismaili. Alafu Mwenyezi Mungu kwa utukufu wake akatuma kondoo ikawa badili ya Ismaili. Ndo vile kila Muislamu mwenye kuwa na uwezo anaruhusiwa kuchinja, maana yake anafanya ile mila ya Nabii Ibrahimu. Basi kutokana na siku hii tutakuleteni makala maalum juu ya salamu na matukio ya Idi kutoka huko Afrika Mashariki. Lakini kwanza, huyu hapa BMJ Mridhi akisomea taarifa ya habari. Saa chache tu kabla ya makubaliano yaliyofikiwa kati ya Marekani na Rasia ili kusitisha mapigano ya Siria kuanza jioni ya leo, Ndege za kivita za serikali zilishambulia maeneo yanayozingira Aleppo na mikoa mingine ya Syria, hatua ambayo imepelekea tashwishi na hasira miongoni mwa viongozi wa waasi, ambao hata kabla ya leo hawakuwa na imani na makubaliano hayo, huku wakisema yataendelea tu kumpa nguvu utawala wa Bashar al-Assad. Upinzani wa kijeshi nchini humo ulitoa orodha ya masharti na kutaka maelezo zaidi kutoka kwa Marekani kuhusu usitishwaji wa uhasama ambao ulitarajiwa kuanza leo magharibi na kuambatana na mwanzo wa Eid al Adha ambayo ni sikukuu kubwa kwa Waislamu. Hapo jana viongozi kadhaa wa upinzani walikosoa makubaliano hayo, lakini hawakusema kwamba hawatakubali. Mambo yaendelee jinsi yalivyo kwa sasa hivi. Waislamu katika eneo la Afrika Mashariki wameungana na wenzao duniani kote hii leo katika kusherehekea sikukuu ya Id al Haj au sherehe ya kutoa kafara inayoadhimishwa mwishoni mwa haji ambayo ni ibada ya kila mwaka inayofanyika mjini Meka. Mwaka huu sikukuu hiyo inaadhimishwa leo Jumatatu, huku baadhi ya nchi zikiadhimisha siku hiyo siku ya Jumanne. Eid al Ahaj ni sikukuu ya kuadhimisha uamuzi wa Mtume Ibrahim kukubali kutekeleza amri ya kutoa mwanawe Ismail kama kafara na hapo Mungu kumpatia kondoo mchanga kama kafara mbadala. Waislamu hutoa heshima kwa ukarimu wa Mungu kwa kuchinja mifugo na kutayarisha nyama yake ambayo huliwa wakati wa sikukuu hiyo. Leo ni siku ya mapumziko katika nchi za Afrika Mashariki na kwingineko ambako Waislamu wanatembeleana na kusherehekea sikukuu hii, mojawapo ya siku muhimu sana kwa Waislamu. Polisi wa kusini mashariki mwa Uturuki wamesema kwamba bomu lililolipuka leo Jumaatatu katika mji wa Van limewajeruhi takriban watu 48. Mlipuko huo ulitokea kwenye eneo lililo kati ya ofisi ya chama kinachotawala nchini humo cha AKP na ofisi ya gavana. Haikujulikana mara moja ni nani aliyehusika katika shambulizi hilo. Mlipuko huo umejiri siku moja tu baada ya serikali kuwasimamisha kazi mamea 28 na kutoka eneo lililo kusini mashariki lenye wakurdi wengi kwa sababu ya ushirikiano wao na chama kilichopigwa marufuku cha Kurdistan Workers Party. Rais wa Uturuki Tayyip Erdogan amesema leo kwamba maafisa hao walifaa kuondolewa mapema hata zaidi. Mgombea wa urais hapa Marekani wa chama cha Republican, Donald Trump amemtakia heri njema mpinzani wake wa chama cha Democratic, Hillary Clinton baada ya waziri huyo wa mambo ya nje wa zamani kuugua ugonjwa wa homa ya mapafu, yaani pneumonia. Naam, asante sana BMJ kwa taarifa hiyo ya habari. Basi kama nilivyosema, tunakuleteni makala maalum ya Idd el Hajj, ambapo watu hii leo Waislamu kote duniani wanasherekea baada ya wa waislamu milioni mbili huko Maka kumaliza hija ya mwaka huu ambayo imepita kwa salama. Basi waandishi wetu kutoka sehemu mbalimbali za Afrika Mashariki wamezungumza na wasikilizaji na waumini na tumeweza kukusanya salamu na habari zao. Basi moja kwa moja tunaelekea huko Mombasa, Salma Muhamed na salamu za kwanza. Mimi ni Bwana Abdalla. Tuko katika maandalizi ya sherehe ya Idil Haj. Katika sherehe za Idil Haj yetu hii imatayarisha tunajitayarisha, sababu ni sunna moja katika nguzo tano za Islamu, ambao ni five pillars of Muslim, ambao mojapo ndio hii Idil Haj. Maandalizi ni siku kama leo, tumefunga arafa ya mwisho, na sasa ndio tunaendelea magharibi tunafungua, na watu watakuwa kwa Mecca kuzuma ziara ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi alehi wasallam. Upande mwingine tunaendelea kufanya uh, shopping kidogo ya watoto wafuraikie, na nyumbani tumetayarisha kitereo kama mbuzi kuchinja kama suna ya kutimiza ahadi ya Sidna Musa. Shopping naona ni mzuri, nimefuraikia, imenunua buibui wa mke wangu nimenunua nguo za watoto viatu. Naona shopping iko magubl na iko hali ya bei ya chini kabisa, hiyo nimefurahia. Kama baba ambayo ni mzee, majukumu yangu katika familia ni hakikishe wanakaa mzuri katika sherehe ya Idi, pia wanafurahikia. na wengineo wale ambao wameenda kuhiji Mecca, ambao tuko hapa Kenya, Mombasa, pia ni ubora kwetu, ambao Mungu akitujalia kwa wakati mwingine, pia tunaweza pata uwezo wa kwenda kuhiji Mecca. Mi na watolea waislamu wote wa ena umoja inshallah, na tushirikiane kama wamama, tupendane, mwenye amekosea ya mwenzake asamee na sote tujumuike kwa mmoja inshallah. Watoto hawa na neno ni kufurahikia upeleka makadara hivyo hivyo na biriani matobosha. Allahu Akbar Allah. Hi nrogo, na kadhalika sasa. Hii kuna Idi ndogo na Idi kubwa. Hii ni Idi kubwa, si ile ya Ramadhani, ile ni ndogo. Hii ndio kubwa kwanza. Na, nafaa mislamu aombe kwa Mwenyezi Mungu, kama amekosea aseme Mwenyezi Mungu nisamehe, alete staghfari nyingi aombe Mwenyezi Mungu ile ali aliopita aliyopita. Alhamdulillah, tunashukuru serikali, hakuna fujo yoyote alhamdulillah, kila mtaa yote yuko mzuri. Ilikuwa wakati wa Moi, wakati wa Kibaki ilikuwa hakuna taa, tumewekewa taa mashallah. Tumejengewa soko ya Kongowea, pia tumejengewa Mark markiti, na bado hii soko ya nyama pia tutajengewa. Tunashukuru serikali, alhamdulillah. Watu wanatembea mpaka saa nne saa tano, watu wanatembea, wewe unaona sasa, usiku na mchana iko sawasawa. Ujumbe wangu mkubwa kwa Waislamu wote tuwe na umoja kwa Waislamu wote pamoja na Kristo tuwe na amani, ndio tunaomba katika ino nchi yetu ya Kenya. Inshallah naona nituko vyema, hatuna matatizo na tuko sawa sawa, na tuwaomba Mungu atujalie tuwe salama <mucho> Sikukuu ya mwaka huu tumeifikia vizuri, kwa sababu ni sikukuu yetu, na huwa tunaruhusiwa kufunga siku kumi, siku tisa, ya kumi ndio ya kuamkia nini, kuamkia Arafa. Siku ya pili yake ndio sikukuu. Baada ya kuswali, ndio siku ya kuchinja, ndio siku utakapokuchinja. Baada ya kuchinja, ndio kujiandaa sasa. Sherehe yetu ni ba. Tengeneze biriani, tengeneze ya chakula, tengeneze biriani, tengeneze mapochopocho, ufanye kila kitu ile na familia yako, ndio raha yetu ya sikukuu. Aliona shangazi, aliona babu, aliona watoto, mnakusanyika kisheda ndo sikukuu navyotakikana. Taaa, Mwezi Mungu atujalie sikukuu yetu hiyo ya kheri. Umetayarishwa kalimati, mkate wa mayai utapata, mkate wa sinia utapata chai. Sasa hapo utakuwa sana familia aa, mukae mle kusherekea, ndo sikukuu yenyewe. Kwa hakika ni mambo mengi ambayo Mwezi Mungu ametukataza maana siku ya sikukuu tunataka tufanye mazuri, haturuhusii kufanya mau maasi yoyote, yaliyo katika usiku kama ya, ya Idi huruhusi kufanya jambo lolote ambalo ni tofauti na furaha. Uwa furaha, furaha ni furaha, ba furaha haileti haichangani na mabaya. Siku ya furaha lazima ni furaha i. Sasa nishamaliza shughuli zangu na mi najiandaa kwenda nyumbani na mapema imi kajumuke na watu wangu Allah, Allah, Allah, Allah. Nam hao ni wasikilizaji wetu huko Somalia. Basi hebu tuungane na muziki kuambia, imaginary love dedicated to all the beautiful ladies out there. Nakupenda zaidi ninavyojipenda mwezi huu na maisha yana thamani zaidi ya nakuhitaji zaidi chochote kile ninachokikosa Naam, bila shaka, imaginary love. Basi katika kipindi maalum cha Idul Adha kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika moja kwa moja, basi tunashuka huko mashariki mwa DRC ambapo Malivika Oster Malivika amekusanya baadhi ya salamu. Hebu promosha salamu zenu. Husna Mustafa, siku ya leo. Yai nakua kuambia waislamu wote mwenye iko na uwezo achinje Nasalimia baba yangu jinake Mustafa, Mustafa Milambo. Nasalimia na mama yangu jinake Sakina Isiaka kati na wadogo zangu, na takia hizi njema kwa siku ya leo na, na swetetu Waislamu wote ji mubaraka, Waislamu wa Kongo, bila kusahau Waislamu wa Beni na Kongo nzima. Kwa kweli sisi tunavyojua Waislamu, wakati unapokuwa unatoa ndio Mwenyezi Mungu anazidisha unapokuwa unatoa kutoa hakupunguzi ila kutoa kunazidisha. Kwa hiyo sisi tuna advantage ya kusema kwamba wakati unapokuwa unatoa kidogo, sababu ile nyama wakati unapokuwa tayari umebahatika kuichinja utaigawa mafungo matatu. Fungo la kwanza ikiwa kama ni akiba yako wewe mwenyewe mwenye, mwenye mnyama. Fungo la pili itakulishiza familia yako na wote ambao watakokuja kukuona. Fungo la tatu utaangalia maskini, wajane, mayatima na unaweza kuwagawia wote. Kwa hiyo hii kwanza moja, inatusaidia mapenzi. Alafu pili inatusaidia katika harakati za kiuchumi kwamba sisi tunachojua, unavyotoa ndio Mungu anazidisha riziki kusabu, kwa sababu milango ya riziki iko katika miliki yake Mwenyezi Mungu, na ninapokuwa nikitoa nina imani kwamba Mwenyezi Mungu kesho ataleta zaidi ya kile ninachotoa. Kuna wasichana nimewauliza wakasema kwamba ni kama kujiondolea dhambi kwa miaka miwili kuchinja. Je, nyinyi kama mashehe mnaweza kudhibitisha hiyo? Kama kawaida, siku hii ya leo ndio siku pekee ambayo tunasema kwamba tunasherekea sikukuu kuu ya Laidi, ukizingatia ni kumbukumbu kama leo hii inaonekana kuwa ni Idi ni kwa sababu ya kumbukumbu kumbu ya nabii wetu baba yetu Ibrahimu alayhi salatu wasalam kutaka kuchinjwa, Mwenyezi Mungu akamteremshia mnyama ikiwa ndiyo kondoo. Baada ya kondoo ilipoteremka, akachinjwa badala ya ye nabii Ibrahimu. Jina langu maarufu ni Mama Bisala. Sasa Idi ni siku nabii Ibrahimu alitaka kumchinja Ismaili. Alafu Mwenyezi Mungu kwa utukufu wake akatuma kondoo ikawa badili ya Ismaili. Ndo vile kila Muislamu mwenye kuwa na uwezo anaruhusiwa kuchinja, maana yake anafanya ile mila ya Nabii Ibrahim. Alafu unaweza kusalimia watu wangapi siku ya leo? Ningependa nisalimie watu kumi <laughs> watu wawili ama watatu. Nasalimia kwanza wanafunzi wangu wote wa kundi la Heri. Nasalimia kijana wangu Jafari. Nasalimia watoto wangu wako huko Amerika najibu Ali <laughs> Robere nawambia barakati la Idi ah, na nawee salamu tena <laughs> <laughs> kwa jina la Jafari Hamisi. Eid iwe Idi ya amani na baraka, katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo duniani nzima. Kwetu sisi Waislamu ni sherehe tabia za Uislamu. Uislamu kwanza ni amani, hiyo kondoo huyu mnyama ambao utauchinja utashirikiana na wajirani, hata yani kuna... kama sio Mwislamu, yani kuna sehemu, hiyo kondoo tunaigawa sehemu tatu. Na wasalimu kwanza, jamaa jamaa yangu, jamaa ya Sangara wanapatikana hapa, wanapatikana hapa Kongo, Ulaya, Kijasa, Jumbura nam bila shaka kutoka huko mashariki mwa DRC na muziki nso kutoka Komore ifeli nam namna, huko Kinshasa basi, Salehe Mwana Milongo amekutana na watu katika msikiti mkubwa wa Kinshasa. Nao vile vile wanapromosha salamu zao na ujumbe wao. Mimi nimeitwa kwa jina ya Shekhe Abdul Latifu Swedi Kalunga, niko mwanamemba wa Baraza Kuu ya Waislamu wa Kongo nzima kama vile mambo efektifu wa vile ya Kishasa. Idi ni kwa lugha ya Kiarabu, maana yake najulisha siku ya furaha. ni vipi utasherekea nyumbani kwako kutokana na mazingira magumu ya kiuchumi? Tumesubiri yale ambayo mwenyezi Mungu ataturuzuku tutakula, kwa sababu riziki imetoa kwa mwenyezi Mungu, na hatukate tamaa. Na hakika ya leo ni kuchinja baada ya kusali na kugawanyiana pamoja na majirani na wandugu Waislamu. Mimi nimeitwa bwana Isiaka Abdallah mimi ni Muislamu na leo tume tumejishurulikia hali tuko tunafurahi tuko tunahiyo tunaita mluga a Kimombo kufiti. Idi ya leo ina maana gani kwako katika mazingira magumu ya kiuchumi ambayo Waislamu wanatakiwa kuchinja? Vipi ulijiandaa nyumbani ijapokuwa ugumu wa maisha Hatukupata mnyama mkubwa mnono wa kuchinja, me tulipata kidogo, ile inaanza kusaidia jamaa. Ugumu wa maisha ndiyo umetupiga sisi wote kwa jumla, me hatuna gisi ya kukataa kusali kwa kuwa hatukupata mnyama mkubwa wa kuchinja mnono, kama gisi dini imeturuhusu imeturu. Mimi bwana Bukinga Feruzi, sherehe nyumbani ni kwanza ni furaha, na mimi na jamaa langu na tunamshukuru Mungu kweli, sisi wote na mimi na watoto na mke wangu, tunakutanika tuna kusali sisi wote, kuna afya njema, hiyo tunamshukuru Mungu kweli. Zamani so, kulikuwa na desturi ya kuchinja mnyama na nini. Hali ya ki ya kimaisha na ya kiuchumi na kuwaje kwa Waislamu? Ndio, hali ya kimaisha sio tu Waislamu, ni watu wote. Uh, kuna wenye kuwezesha wanachinja, wenye wawezeshe basi, uh, Mwenyezi Mungu atawasaidia kwa miaka inayokuja. Nam, bila shaka ni Kinshasa huko ambako wanasema hali ya maisha ni magumu kweli, kweli, kama maeneo mengi basi, Drake na Wizkid akwambia one dance I Akikwambia hapo basi, ni Eid al-Adha, kutoka hapa Sauti ya Amerika, Washington DC. Sherehe maalum kwa ko Waislamu kote duniani. Na hapo basi, tumesikia tu huko Kongo, hali ni ngumu, lakini Kindu, hali ni ngumu zaidi <tipa> hiji inaita vizuri, tumeshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuona kama tumeshareeka kupuka bambi ya kuchinja ya ambayo inaia leo vizuri katika mji wa Kindu. Umesali hiji karibu mara tatu mara ine mafasi ine makubwa, lakini a napita vizuri, tunashukuru Mungu, alhamdulillah. Na kwa ujumla watu huko Kindu wanachukulia vipi sikukuu hii muhimu katika dini ya Kiislamu? E, ijapokuwa tuna autati kidogo hauishi katika watuluhishi dini pesa lakini hakukuwa tatizo lolote. So, tunaitari tume na tumeshukuru Mungu, Mwenyezi Mungu tumepita vizuri. Kiuchumi, unaweza kuelezaje Idi ya mwaka huu kulinganisha na Idi zilizopita? Uchumi katika mwaka huu katana hii iliyopita, tunaona kama imezoroteka kidogo mwaka huu, kwa sababu watu chini kabisa kiuchumi. Najua unajua Muislamu ni mtu mwenye kusubiri kwa kila hali, lakini uchumi ulikuwa chini kabisa. Naam. Sasa ukiwa na ujumbe au wasia au salamu kwa wasikilizaji na ndugu zako, nakupa nafasi hii. Basi alhamdulillah, ujumbe ni kusema kama mpasha habari huyu tutapenda kupata anwani yenu. Tamiomba nyinyi ambao mnahusika kujua hali ya Waislamu yakipatia furaha mchango wenu ni walazima ku Waislamu, hasa vile ku matumba ya ya dini, hata maomu maasociation ya Kiislamu, mutunge kwa kidogo munayo, kwa sababu ndio mapenzi ya Mwenyezi Mungu ni kusaidiana. Asante sana. Basi, assalamualeikum, Id mubarak. Waalaikum salam wa rahmatullahi wa barakatuh. Naam, unaweza kutuambia jina lako huko Kindu mmesherekea vipi Eid, Eid al Adha? Jina langu ni Mzee Ramadhani wa kiba hapa Kindu. Tunashukuru Mwenyezi Mungu hivi inapita leo tuko salama, napita salama. Kwanza leo siku ya kutinja tu ndio ya muhimu kabisa. Naam, kwa hivyo unaweza kutuma salamu zako au ujumbe wako kwa Waislamu wenzako? Ndiyo, natuma ujumbe kwa Waislamu wote wa Kongo mzima na dunia. Tunawasalimu, tunashukuru Mwenyezi Mungu kuiiaua leo salama na tiba. Kwa nguvu ya Mwenyezi Mungu. Halo, asalamu alaykum. Wa alaykum salaam wa rahmatullahi wa barakatuh. Naam, karibu sauti ya America huko Kinu, tuambie jina lako na vipi mmesherekea sikukuu hii ya leo ndio? Tunashukuru, mimi naitwa jina kana ununu. Tunashukuru sana, sikukuu ya leo inapita salama, kuazia kama niweza kuwa hivi, basi tunashukuru sana pita sawa, watu walijaa sasa hivi tuko tu katika furaha ya sikukuu yetu ya leo, tunaomba tu Mwenyezi Mungu atukulie baraka. Naam, na unaweza kutuma salamu zako a... kwa wasikilizaji au wenzako, jamaa zako. Ndiyo, nasalimia jamaa wote wa Kiislamu wenyewe anatutanika wenyewe huko wote katika dunia nzima, siku sikukuu za idi kubwa. Tunazidi kushukuru Mungu sana, na wapa wote pongezi. Mungu awabariki, Mungu atukutanishe tena inshallah, idi ingine tukutanike. Kama amani amani amani amani, na nam. Basi salamu hizo nashinikiza na Papa Wemba. <mimitra> na hatimaye basi, tuende moja kwa moja hadi huko Kampala. Kenneth Bwire amekutana na watu kupomorosha salamu za Eid. Jina wa Wahab Abdul Kamis. Idi milikula alhamdulillah. Naombea wenzi wangu yote nchi mzima waswali Idi vizuri na Mungu tabarikia hao na watu yote iko hija. Nawatakia Idi nzuri, Idi safi wanye iko bombo wenye iko Kampala, niko na Kamis Juma Kaldi Saidi Kamis Fatuma Hussein, Jaffar Aliasi atakiwa mama yangu Fatuma Hussein. Mwisho kabisa ntapendeao idi aduhia ikuwe ya rahma kwa kila mtu Uganda nzima. Naitwa Mariam naishi pa Kampala. Ningependa kusherekea idi na mamangu, lakini ubaya yuko yuko Nairobi. Dadangu Fatma Biringi yuko Nairobi. Mamangu Maria Juma pia yuko Nairobi babaangu Hassan Kalil hapa Kampala. Bibi Habiba Umar yuko hapa Kampala na wote wenyewe wananitambua, wananielewa, washerekee kwa halali, wasifanye mabofu ta Maria Mali. Ningependa kuweka watu wafurahi hiti Mombasa, Abdalla Muhammad, Nairobi, Habiba Ali, naguru Juma Ismaili, Dubai, Kasim west na guru hapa. Ningependa kutuma salamu kwa abba yetu anaitwa abba Molhasen Bongo, Ahmed Hassan Khalil Hussein Khalil kakangu wa mdana akiwa Qatar Eid Mubarak. Asalamu alaykum warahmatullahi wabarakatuh. Jina langu naitwa Rahma Ali. Natuma salamu zangu kwa watu wote, wa dada zangu, Shainaz, uh, Salma, Kulthum, shangazi zangu, uh, Maryam, Yusuf, Hawa, uh, Zora. Na natakia Eid Mubarak inshallah. Mimi ni Godfixi Rua kwa hapa Uganda. Pesa ndio hakuna, siku ya kuchinja ng'ombe, mbuzi yote kukula, tumejaribu ile dogodogo, tutakula na famili, alafu ingini ala ta support kawaida. Maisha ni ngumu, lakini sitakazana. Kwa hivyo mimi nataka kusalamia sana bibi yangu Hajat Amina na Ibrahim yote, pali awe iko, utatakia nyinyi yote idi ya dua mzuri. Naitwa Hassan Tembo Isingoma Ibn Hussein. Ugumu wa uchumi ume, ume jaribu kutupa changamoto kubwa sana. Wakati mwingine, wafanyabiashara wanapeleka nafasi kama hii ya kujaribu kupandisha bei ya vitu kama hivi, kwa sababu uh, wanajua ni lazima utaki unataka utatafuta uta pesa ili upate kununua wanyama uh, uh, hao. Kwa hivyo um, kiangalia angalia gharama ya haswa mbuzi, kwa sababu ndio wanyama wengi ambao mara kwa mara wanachinjwa Um, imepanda kidogo, imepanda kidogo. Na ikiwa mtu kabisa mfuko wake umedorora kidogo, itakuwa vigumu sana kumnunua nyama. Na siku ya leo, unasherekea na nani siku hii ya Idi ya Adhuha? Uh, bila shaka, kwanza mke wangu Aisha Kabusinge, halafu mamangu mpendwa uh, pale Bwera Kasese, na babangu mpendwa pale Mbarara. Kwa hivyo uh, nasema Idi la Adhuha iliyo bora zaidi na Mungu awajalie. La muhimu sana, endeleza amani katika siku kama hii, ili basi tupate kuishi kwa raha mstarehe mimi kwangu salamu hizo zinatoka huko Uganda. Muda hauturuhusu bila shaka, asanteni wapendwa wasikilizaji, ilikuwa ni kipindi maalum cha Idl Haji kutoka hapa Washington DC, BMJ na muktasari wa habari nam, ni kama ulivyosikia kwenye Uh, matangazo yetu ni kwamba Waislamu katika eneo la Afrika Mashariki wameungana na wenzao duniani kote hii leo katika kusherehekea sikukuu ya Eid al-Haj ambao ambapo imeadhimishwa mwishoni mwa Hija ambayo ni ibada ya kila mwaka inayofanyika mjini Mecca. Mwaka huu sikukuu hiyo inaadhimishwa siku hii ya Jumatatu, huku baadhi ya nchi zikiadhimisha siku ya Jumanne. Mgombea wa urais hapa Marekani wa chama cha Republican Donald Trump amemtakia heri njema mpinzani wake wa chama cha Democratic Hillary Clinton baada ya waziri huyo wa mambo ya nje wa zamani kuugua ugonjwa wa homa ya mapafu. Polisi wa kusini mashariki mwa Uturuki wamesema kuwa bomu lililokuwa limetegwa leo Jumaatatu na kulipuka katika mji wa Van limewajeruhi takriban watu 48. Mlipuko huo ulitokea kwenye eneo lililo kati ya ofisi ya chama kinachotawala nchini humo cha AKP na ofisi ya gavana mwisho wa muktasar wa habari. Wapende wasikilizaji, ndo tumefikia mwisho wa matangazo yetu ya hii leo, ambapo ilikuwa ni siku ya Id l adha kwa waislamu wote kote duniani. Asanteni kushirikiana nasi, kwa niaba ya wenzangu wote, mimi ninasema kwa herini hapa hadi wakati mwingine.