Hivi sasa ni saa tatu kamili usiku. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka Washington. Msomaji ni Idi Ligongo. Rais wa Marekani Barack Obama anasema dunia lazima itambue kwamba nguvu sawa za utandawazi ambazo zimewakutanisha pamoja vile vile zimeweza kufichua mstari wa utengamano katika hotuba yake ya mwisho katika mkutano wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa akiwa kama rais wa Marekani, leo hii Rais Obama ameelezea kuvunjika kwa makubaliano ya msingi huko Mashariki ya Kati na kusema jamii zetu zimegubikwa na kutokuwa na uthabiti na utulivu. Amesema tumeona serikali nyingi zikisumbua wanahabari na kuzima upinzani na zikizuia upatikanaji wa taarifa. Rais Obama alisema makundi ya kigaidi yanatumia mitandao ya kijamii na kuwarubuni vijana kuhatarisha jamii huru na kuchochea chuki dhidi ya wahamiaji wasio na hatia na Waislamu. Pamoja na hayo, amesema mataifa yenye nguvu yanapinga masuala yaliyowekwa na sheria ya kimataifa na kumalizia kusema hali hiyo ndiyo inayotafsiri ulimwengu wa leo. Ripoti kutoka Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zinasema makao makuu ya vyama vitatu vya upinzani yalichomwa moto usiku ikiwa ni siku moja baada ya maandamano ya kumpinga Rais Joseph Kabila na kugeuka ghasia ambapo watu zaidi ya darzeni walifariki dunia. Mtu mmoja tu alijeruhiwa kutokana na moto katika makao makuu ya chama kikuu cha upinzani kwa mujibu wa ripoti za shirika la habari la Ufaransa AFP na hakuna aliyejeruhiwa katika makao makuu ya chama cha Forces of Union and Solidarity ama chama cha Progressive Movement MLP mjini Kinshasa. Moto huo umetokea siku moja baada ya polisi kusema karibu watu 17 walikufariki dunia katika maandamano ya kumtaka Rais Kabila kuachia madaraka. Maafisa wanasema waliofariki dunia inajumuisha polisi na raia kumi na wanne. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na wa Russia Sergei Lavrov walikutana pembeni ya mkutano wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa leo katika hatua ya kuokoa mpango wa kusimamisha mapigano ikiwa ni siku moja baada ya shambulizi la anga katika msafara wa misaada karibu na Aleppo. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje John Kirby alitoa taarifa na kusema makubaliano ya ISSG yalikuwa kwamba licha ya kuendelea kwa ghasia kulikuwa bado na juhudi za kuzuia mapigano nchini kote, kutokana na mipango iliyofanikiwa iliyoafikiwa na Marekani pamoja na Rusia wiki iliyopita mjini Geneva. Karibu raia ishirini, ikijumuisha mfanyakazi mmoja wa misaada wa Siria waliuawa katika shambulizi hilo la msafara wa pamoja wa misaada karibu na Alepo. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti amerika ya Amerika, ikitangaza kutoka Washington rais wa marekani barack obama alizungumza kwa njia ya simu na rais wa kenya uhuru kenyatta kuhusiana na, na masuala muhimu ambayo yanagusiwa na mkutano wa baraza kuu la us, la usala, baraza kuu la umoja wa mataifa wiki hii kwa mujibu wa White House rais uhuru kenyatta alimuhakikishia rais obama kumuunga mkono katika madhumuni ya mkutano wa rais obama kuhusu wakimbizi na ule wa biashara baina ya afrika na marekani kwa upande wake, Rais Obama alitoa shukrani za jumuia ya kimataifa kwa Kenya kuweza kuwa mwenyeji wa wakimbizi kwa kipindi kirefu, hasa kuwawezesha wakimbizi kupata elimu. Pia viongozi hao walizungumzia masuala muhimu ya usalama yaliyoanza kufanyiwa kazi katika makubaliano ya Paris kuhusiana na mabadiliko ya hali ya hewa mwaka huu. Rais Obama alielezea pia umuhimu wa kuwepo kwa uchaguzi wa amani, uhuru na ulio sawa, hasa kuelekea uchaguzi mkuu wa mwakani wa Kenya. na serikali ya Marekani inajaribu kubaini iwapo mshukiwa kwenye shambulizi la bomu la Jumamosi mjini New York na New Jersey alikuwa na uhusiano na kundi la kigaidi kutoka nje na ni nini kilichomchochea kufanya shambulizi hilo lililojeruhi watu 29. Polisi Jumatatu walimkamata Ahmad Khan Rahani mwenye umri wa miaka 28 baada ya kuonekana kwenye video katika eneo la tukio na pia karibu na eneo la pili ambapo bomu lilikuwa limetegwa. Mwisho wa habari hizi za dunia kutoka Washington, mimi ni Idi Ligongo na kuwa nasi kwa ajili ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Karibu msikilizaji wa redio na pia kupitia Facebook live stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani. Mimi ni Sandey Shomari anashirikiana na mwenzangu Abdu Shakur Abud na kutoka Kongo utaungana na mwandishi wetu Salehe Mwana Milongo, na mshauri wa rais Kabila Profesa Ivan Ramadhani Selumu, na mwenyekiti wa muungano wa upinzani Justin Bitakwira. Nam kwa undani hii leo tunamulika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo watu wasiopungua wanne waliwawa mjini Kinshasa jana kufuatia maandamano ya upinzani ili kulazimisha uchaguzi wa rais ufanyike kabla mwaka huu kumalizika. Serikali nchini humo imetuhumu upinzani kupanga njama ya kupindua serikali kupitia maandamano. Mazungumzo ya kitaifa nchini Kongo yanajadili ya, ya, swala nyeti la maandalizi ya uchaguzi huku tume huru ikadiria kusitishwa kwa uchaguzi mwezi Julai mwakani kinyume na katiba ya Kongo. Tume ya uchaguzi inaelezea matatizo ya kiufundi na ya kifedha katika kuchelewa kwa maandalizi ya uchaguzi huo, na baadhi ya vyama vya upinzani vya vinaeleza kwamba havitaruhusu kuwepo na muda wa ziada kwa utawala wa rais Joseph Kabila. Lakini hali kadhalika, kama ulivyosikia kwenye ripoti zetu, makao makuu ya vyama vitatu vya upinzani yalichomwa moto usiku, ikiwa ni siku moja baada ya maandamano ya kumpinga rais Joseph Kabila na kugeuka ghasia, ambapo watu zaidi ya darzeni kufariki dunia, ambapo inasemekana mtu mmoja alijeruhiwa kutokana na moto katika makao makuu ya chama kikuu cha upinzani e, kwa mujibu wa ripoti wa vyombo hali bado ni ya sintofahamu . Basi tunaye mwandishi wetu Salehe Mwana Midongo kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Salehe, hebu tueleze kwa hivi sasa hali inaendelea ikoje, au hali ikoje kwa sasa? Uh, kwa sasa uh, sande, ni kwamba hali imerejea kuwa tulivu, lakini e purukushani baina ya vijana waandamanaji pamoja na polisi zilikuwa zikiendelea hasa kwenye mikoa ya katikati na vilevile, eh, katikati mashariki mwa mji wa Kinshasa, yaani Limete moja na uh, mitaa ya Lemba na huko Kingasani, kabla ya kuelekea kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Njili. Kwa hiyo kwa eh, ujumla hali ni tulivu, lakini uh, wasiwasi ulikuwa wasi, mwingi na leo na machafuko pia yaliweza kutokea kwenye maeneo mengi, na usafiri na hata biashara, kila kitu kilisimama kwa kweli. Na wakati kila kitu kimesimama, Salehe, tumejionea matukio mbalimbali mbali ya mashambulizi, pengine unaweza kutusaidia zaidi na taarifa ambazo ulishazizungumza, lakini utuelezee zaidi za wale ambao wamejeruhiwa, wale ambao wamepoteza maisha. E, taarifa na takwimu zinaonyeshaje mpaka sasa? Taarifa kwa kweli zinatofautiana kwa sababu uh, kulingana na waziri wa mambo ya ndani uh, ambaye ni amehusika na usalama wa kitaifa Evariste Boshab ni kwamba watu kumi na saba na waliweza kuuliwa kwenye machafuko ya hapo jana, watatu wakiwemo, uh, polisi na mmoja wao ambaye aliweza kuchomwa moto, na vilevile kulikuwa na uharibifu uh, makao makuu ya vyama vinavyomuunga mkono rais Rais Kabila, Majorite Presidentiel, na vilevile ofisi nyingine nyingi, e, za serikali ya umma ziliweza kuchomwa ku, moto na, lakini e, hadi kufikia sasa hakujakuwa na taarifa kwa ujumla kuhusu machafuko ya jana na, na leo bali e, upinzani ndio umesema kwamba ni idadi kubwa kabisa kuliko hiyo ambayo serikali ilitoa. Na leo kwenye ofisi ama makao makuu ya chama cha UDPS cha Eche bwanechen Chisekedi kwenye mtaa wa Limete, miili ya watu wawili na ilikutwa ambao waliungua na moto na wengine watano walijeruhiwa vibaya, uh, ambao wamelazwa hospitalini hivi sasa. Kwa hiyo huenda uh, idadi kamili ama rasmi ikatolewa baadaye, lakini mwendesha mashtaka mkuu amesema uh, zaidi ya watu mia mbili pia wamekamatwa kulingana na machafuko ya jana na leo. Asante sana Salehe Mwana Milongo kwa muktasari mzuri kabisa, taarifa zote na hali halisi ilivyo. Lakini kwa upande mwingine tunaye mshauri wa rais Kabila Profesa Ivan Ramadhani Salumu. Hebu kwa upande wako Profesa tueleze eh, nini ambacho upande wa serikali taarifa mlioitoa au iliotolewa kwa sasa kutokana na hali ilivyo, e, mtizani ya kwamba kunako iliosifanyikana hapo Kishasa kwa, kwa mchana wa leo, neno ni salama. Kulikuwa fujo kando kando kidogo e, mpaka sasa kunako kinya wako atembea magari mingi e, amani imekusha rudi na amani imesha rudi. Kwa hivyo mimi abdu shakur, hapa nini serikali inaeleza juu ya maandamano haya ambayo yamesababisha vifo? maandamano hiyo inao ya dialog ya maandamano hayo yametoka Kinshasa, ghasia zinatokea kati ya wa, waandamanaji na polisi, ambapo imesababisha watu wamekufa. Kufatana na yeye, tunajua kulikufa watu kumi na saba jana, na kati ya watu kumi na saba jana kulikuwa wapolisi watatu na kati ya wapolisi watatu kuna polisi mmoja waliounguziwa. E, na leo nikizani kulikuwa kifo kia watu wawili kunako e, siee ade na wangine waliolungua wako hospitali. Na serikali inasema nini kuhusu nani ametia moto afisi hizo za upinzani? waa wakiunguza wakiunguza aarnaiya pesa yaokiii tumejua au unaotaja ni wale hawakupewa fedha zao. Ni watu gani walikuwa wanafanya kazi na upinzani, au ni watu gani hawa? Kuna wapolitikia wa Kongo, waliochugua wajene walioangia wa tufanye hivyo tulete fujo, tukozeshe amani, tufukuze presidenti Kabila kunako kiti chake, na kisha tutampatia pesa. Vile haikufanyikana na vile hawakupewa pesa, ni wale ndio walienda kuleta fudu na kuunguza, tu hawakupewa pesa. Lakini kuna ripoti, kuna mashahidi karibu na nyumba hizo, anasema kwamba jana usiku waliona gari la jeshi limewasili mbele ya ofisi ya UDPS, na baada ya kushindwa kuingia ndani, wakarusha gruneti. Je, mmepata habari hizo? Unaweza kuthibitisha swala hilo? Ni yale ni watu wanapenda kusema, kama kunatoka neno ya namna ile, watawazia kama kuna askari, kuna hivyo Tulisikia mambo mengi, tulisikia mtoto wa wa Chisekedi alisema ya kwamba watu walikuja, waliokuwa nasema walikuwa wanasema Swahili na Kiingereza. Sasa wakati walisema Swahili na Kiingereza, yeye alikuwa wapi kwasikia yale yote? Ni mambo watu wanapenda kuchafua, kuchafua bare Samahani, wasutukunhana wale Ramadhani, ilikuwa namuuliza mwandishi wetu Salehe Mwana Milongo. Salehe, kwa upande wa habari mlionazo, unayo habari yoyote juu ya uthibitisho wowote juu ya swala hilo? Kwa kweli, taarifa zimekuwa zimetofautiana kwa upande mmoja, ni msemaji wa serikali la mberemende ambaye nimezungumza naye mda mfupi uliopita, amesema kwamba uh, uh, serikali imeamuru mwendesha mashtaka mkuu wa kitaifa afungue uh, mashtaka na kwa ajili ya uchunguzi ili kufahamu ni wanani waliotekeleza uh, visa hivyo, sio tu uh, kuhusu uh, makao makuu ya vyama vya UDPS bali pia makao makuu ya vyama tawala ambayo pia yaliweza kuharibiwa hapo jana, na amesema hana uhakika zaidi ni idadi ya watu gani, lakini amelaani tu ulipizaji kisasi, kile alichoelezea mwenyewe kwamba inaweza kuwa ni tokeo la ulipizaji kisasi, na kwa hiyo amesema kwamba ni lazima pande zote ziweze eh, kutoa mwito kwa wafuasi wao ili kuweko na uh, utulivu na vile vile kuacha sheria ifuate mkondo wake, kwa sababu ameelezea kwamba huenda hali ikawa mbaya ikiwa pande zote zitaendelea katika kulipiza kisasi. Na kwa hiyo upande wa upinzani, chama cha UDPS kimeelezea, bila shaka ni watu ambao wametumwa na serikali, ambao wametekeleza kisa hicho cha kuunguza uh, makao makuu yake na vyama pia vya vingine kama vile CID na uh, MLP pamoja na FONUS ya Joseph Olenga Nkoy. Kwa hiyo uharibifu uh, uh, uh, umekuwa mkubwa kabisa, upande wa vyama tawala ambayo uh, uh, makao makuu matano yamechomwa yame moto, na vilevile upinzani ambako makao makuu manne yamechomwa moto usiku wa kuamkia Asante sana Salehe bwana Milongo. Pia tumepata nafasi ya kuzungumza na kiongozi wa chama cha upinzani RC, huyu ni upande wa mashariki kule Beni, na kutaka kujua, je, nini kinachosababisha hali hii, na pengine kwa wao nini wanataka kutoka kwa rais Kabila, na kiongozi huyu alikuwa na haya kusema. Sisi hatuna mambo mengi ambayo tunamwomba Rais Kabila tunamwambia aheshimishe kat, katiba aliyoapia mbele ya raia wa Kongo na, na, na, mbele ya Mungu na mbele ya dunia nzima. Aliyeapa eti ataheshimu katiba, na tulisema muhuri yake itakuwa miaka tano, akaongeza wengine miaka tano, ataishia hapo, hata pata bahati ya tatu, sababu ndio zile katiba inasema. Sawa kabisa, lakini pia Rais Kabila ameomba kufanya mazungumzo ya pamoja pamoja na upinzani ili mweze kukubaliana kabla ya kufanya uchaguzi. Sasa mbona msikae mkazungumza na rais Kabila? Sisi tunaona mtego unaokuwa katika mazungumzo haya, sababu mafikiri yake sio kwamba tuzungumze kwa ajili ya manufaa ya wakongomani wote, anapenda tuzungumze kwa ajili ya, ya ya kumwongezea tena muda kwa madaraka. Ingalikuwa kwa manufaa ya, ya raia wote wa Kongo, tungelikaa nayo na kwa nini unafikiri siko manufaa ya raia wa Kongo? Kwa sababu tayari kuna baadhi ya vyama vilikubali kukutana na rais Kabila vya upinzani. Ninaona mwanahabari, sisi wakongomani tunaokaa ndani ya nchi tuko tofauti na wale ambao wanaona mambo kwa mbali. Mimi niko katika muji hii, wakati niko katika muji nilichaguliwa katika muji wa Beni ambao maafa ya watu wengi ambao ku, kuharibu haki za wanadamu ambao kuharibu vitu mbalimbali, alafu sisi wakati tuna tuna, tuna haja ya kuzungumza na raisi wetu, sio kwamba tunamfikia, tunapenda atengeneze mambo ya wakongomani katika Kafaranga wanasema le bien etre social, akatengeneza mambo ya wakongomani. Sisi hatutamkataza kutawala, lakini wakati ana kamata mambo ya mauaji kuwa kama mzaka na ni haki ya mwanadamu, na katiba inasema kwamba tuweze kuheshimia haki ya binadamu na maisha ya mwanadamu. Ni maisha ambayo iko sakre. Maisha ya wanadamu inaendelea kupotea kupotea, na kiongozi haipatie dhamani yake, haina inatupatia kuchungwa kumwelewa Asante sana RC, kiongozi wa RC bifeli kavira kutoka kule Beni. Lakini kuna upande mwingine wa upinzani ambao e, ni muungano unaongozwa na Justin Bitakwira. Yeye kwa upande wake wamekubali kufanya mazungumzo na rais Kabila. Sasa je, kwa upande huo nao mazungumzo, bwana Justin Bitakwira, yamefikia wapi? Hayo nayo tunataka kujua Mifani. Nikuelezea ya kwamba tumeanza mazungumzo tangu tarehe moja mwezi wa kenda, lakini tumefarakana muda mdogo kwa ajili ya kujua kama uchaguzi bidhanitan wenye kutawala walikuwa wakipenda tuanzie uchaguzi mdogo, lakini tumesema wenye umeleta shida katika nchi ni uchaguzi wa raisi mwenyewe tukasimamisha kazi zetu kidogo siku mbili, lakini polepole tumeendelea na tukasikilizana ya kwamba tutafanya uchaguzi, uchaguzi wa rais, wa wanabunge wa taifa na wanabunge wa jimbo kwa siku moja. Hapo tulikuwa tuliendelea mbele. Sasa wakati wenzetu wenye wamekataa kuingia kwenye mkutano wameanza mvurugu jana, ndio tumesimamisha kikao chetu kwa siku mbili, yaani siku ya kesho na siku ifuatayo, tutaanza kikao kikao tano ya ya mchana. Lakini mazungumzo ni sawa na sisi kabisa. Tunasemea na kuambia wenzetu wenye wanapenda watu wauao, wakabomoa mali ya watu ya wakaiba, ya kwamba ile njia mbaya sana na sisi hatutaiunga mkono. Nimezungumza na mmoja wa hawa vyama vya upinzani ambao wamekataa kwenda kuzungumza na rais Kabila. E, yeye anasema kwamba mazungumzo na rais Kabila ni ya kuleta ujanja wa kuwawekea mitego. Hayo ni maneno yake, sio ya kwangu mimi. Ndiyo maana anasema kama rais Kabila anataka kuzungumza na wapinzani, wao watakubali kwa upande wao, ikiwa rais Kabila atakubali kuto kugombea muhula watatu. Labda hilo wewe unalijibu vipi? Ukimwambia ukweli anakasirika. Sasa wao nao pia ni waza, wanajua kwamba naadongomani na waongomani wanazoea na wanapendelea kudanganyiwa, hawasikie ukweli. Ukiwambia ukweli watasirika, ndiyo maana tunasikilizana wale wetu, hatupendi kumpatia kabila mmoja mwingine ao watu wote wenye wanaitwa wamejitumika na kabila kabilak angi wameanya umi mmoja. Sisi tunasema hatuwezi kununua kwa ajili ya kusema ya kwamba tutakamata miezi tano au miezi sita uchaguzi ufanyike. Huyo kama mtu anasema eti kama kabila hafanyi uchaguzi halafu tuna mtu. Asante bwana Justin Bidakwira, kiongozi wa muungano wa vyama vya upinzani nayo na jumuiya ya kimataifa imetoa wasiwasi wake juu ya hali inavyoendelea huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na mwenzangu Abdu Shakur Abud umekuwa ukifuatilia swala hili e, nini ambacho kinazungumzwa huko Jeneva? Msemaji wa Umoja wa Mataifa alitoa taarifa akizungumza na waandishi wa habari hii leo kwamba Umoja wa Mataifa unasikitishwa na hali inayoendelea huko na kulaani hali mbaya inauta... Kana na mauaji yanayofanyika ambao watu 17 wamefariki na kuchomwa kwa afisi za wanasiasa hizo, kama tulivyosema vyama vya kisiasa pamoja na mali ya wananchi, na, na kutoa wito kwamba serikali na wananchi waweze kushirikiana naye. Mwakilishi maalum wa, wa Marekani kwa ajili ya kanda ya maziwa makuu Thomas Pariello alizungumza jana na waandishi wa habari baada ya kutembelea DRC na, na, na Tanzania ambapo amesema kwamba Marekani sikitishwa kwamba hali hii imejitokeza. Anasema hii ni hali ambayo ni makosa ilifanywa na serikali ya Kongo kutoweza kujitayarisha na mapema, ni mambo ambayo ingeweza kuzulikana. Anasema kwamba anaamini Wakongo wanaweza kushirikiana, akitoa mfano kwamba wakati Chisekedi aliporudi serikali, wanajeshi salama, walishirikiana na upinzani na hapakuwa ghasia. Kwa hivyo wametoa wito uchunguzi ufanyike na kuhakikisha kwamba hali inarudi katika usalama, na kulani vilevile vile Kongo serikali kwamba imeshindwa kuleta vyama vyote pamoja kuenda kwa mazungumzo kuzungumzia swala hili la uongozi na swala la uchaguzi ujao asante sana sasa tukija kwako mshauri wa rais kabila profesa ivan ramadhani salum umesikia hayo ambayo yamezungumzwa na jumuia ya kimataifa kwa upande wa kazi yako na kwa upande wa ushauri nini ambacho mmekuwa mkishauriana na uongozi wa rais kabila kutokana na hali hii kufikia hapa ilipofikia kwa sasa kwako kwa wewe hali mnaizungumzia vipi na rais kabila <coughs> Asante sana, uh, baktmaya bwana uh, Profesa Ramadhani Salumu. Simu laini kidogo ina matatizo, lakini je, kwako Salehe Mwana Milongo, tunafahamu kwamba upinzani ulizungumza kwamba utafanya maandamano Septemba 25, serikali ilikuwa imezungumzia kuhusu maandamano ya Septemba 25. Pengine wewe unafahamu chochote ambacho kimesemwa kuhusiana na haya maandamano yanayozungumzwa kufanyika Septemba 25? kwa kweli ni kutaka kujibu tu kwa maandamano haya ya upinzani ambayo yalitarajiwa kufanyika kwa siku moja, lakini yameendelea leo na hali ambayo iliweza kutokea, na serikali ama chama tawala kimesema pia kitaandamana tarehe. Walibadili pahali pa tarehe ishirini tare na tano itakuwa ni tarehe ishirini na nne, na haijulikani kama maandamano hayo yataweza hivi kufanyika tena kutokana na hali kama hii. Na wakati huu huo, mazungumzo yamesimamishwa hadi hadi Ijumaa kwa mujibu wa msuluhishi Edem Kodjo ni kwamba uh, hali kwanza iweze kurejea tulivu na vilevile mazishi ya waliofariki yaweze kufanyika kabla ya kuendelea na mazungumzo hayo. Kwa hiyo kwa ujumla kumekuwa na hali ya wasiwasi hasa zaidi kwa wananchi wakazi wa Kinshasa, ambao kwa kweli ni milioni kumi na mbili, wamezoea kila siku kutoka kwa kwenda kula na kutafuta chakula na, na, na, na shughuli za kila siku, kutokana na hali yao kubaki manyumbani kwao siku mbili tatu kwa kweli kumezua uh, shida kabisa. Na umejua familia za Kiafrika, mtu familia moja na watu watano kumi, na ni kila siku ambayo ni lazima atafute mboga, lakini kwa siku mbili hizi hakuna aliyetoka, hakuna aliyeenda sokoni kwa hiyo imeleta wasiwasi na wa, wengi ambao tumezungumza nao ni kwamba ni lazima wafanya siasa wapate wa, wa, wa, wa suluhisho haraka iwezekanavyo. Mm, na, na kama suluhisho hili linazungumzwa kufanyika haraka iwezekanavyo, lazima pia wananchi nao ambao wanakumbana na hali hii ngumu wana yao ya kuzungumza, hasa ukizingatia wale ambao wanafanya maandamano na kuna wale ambao wanasema hawajazoea kuona maandamano yakifanyika kama hivi kule Kinshasa, tofauti na mashariki mwa Kongo. Hilo nalo wale wananchi wanasema nini? Kwa, kwa kweli ni hilo kitu tulichokiona wenyewe, ni kwamba mbali na maandamano ya kawaida kama jinsi kurejea kwa hn Chisekedi, jinsi Shakuri alivyozungumzia na vilevile hotuba wa Chisekedi kwa wananchi, kulikuwa maelfu na maelfu ya watu ambao walimiminika uwanja wa ndege na huko kwenye uwanja wa kandanda ambapo aliweza kuwahutubia wafuasi wake, na hakukuwa na tatizo hata moja lakini maandamano ya hapo jana ni tofauti. Ilikuwa ni kama vile maandamano ya hasira, watu walikuja kwa hasira, vijana unawaona kwa kweli walikuwa na hasira, na machafuko yalianza kabla hata ya maandamano yenyewe kuanza. Kwa hiyo ilikuwa ni tofauti. Asante ah, sana, asante sana. Na, Swalehe Mwanamilongo nikuona kwamba naam na kushukuru sana Salehe. Muda wetu ndio hivyo unakamilika, kuungana nasi kutoka kule Kongo, hali kadhalika kiongozi wa upinzani Justin Bitakwira, mshauri wa rais Kabila, Profesa Ivan Ramadhani Selumu, hali kadhalika kiongozi wa RC Feli Kavira. Hapa studio mimi ni Sunday Shumai na mwenzangu Abdu Shakur Abud, msimamizi wa kipindi Harariami, mwelekezi Dan Brown kutoka studio, na watakeni wote usiku mwema, alam sik. nasi alamaujinaasi