Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo, Jumatatu, Oktoba tatu mwaka 2016. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, inaripotiwa kiasi cha asilimia 60 ya raia wa Kenya wanaishi katika umasikini wa hali ya juu. Leo hata sima ya mchana waga yanishinda kuekajua meza naishi kwa tenti moja na mtoto wangu ambao ni mkubwa bali mzimu ambao dini yetu ya kiislamu haituruhusu. Ni mmoja wa kazi huko nchini Kenya. Mimi ni Sunday Shomari na mimi msikilizaji, ni BMJ Muridhi. Katika habari nyingine, kwenye makala ya hoja kwa hoja, tutaangalia ni kwa nini wanasiasa nchini Kenya wanapendelea kuhamhama vyama kwa hivyo unaweza pata ndio, labda mambo yamebadilika, anaona kwamba hawezi kuwa katika kile cham, kwa hivyo anaona kwamba ni heri akiondoka, ili kuenda kutafuta makao mazuri ama kuenda kutafuta uh, mali tunavyosema na kizungu, looking for green pastures ama, mali ambapo utaona kweli uko sawa umetulia. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia, e, zikisomwa naye BMJ Muridhi. kiongozi mkuu wa upinzani nchini Uganda, Dr Kiza Besige leo amerejea nchini humo kutoka kwenye ziara yake ya Ulaya. Kwa mujibu wa mwandishi wetu wa Kampala, Besige aliwasili katika uwanja wa ndege wa Entebe mwendo wa saa mbili asubuhi na kukamatwa na maafisa wa polisi ambao walimpeleka moja kwa moja hadi nyumbani kwake katika mtaa wa Kisangati. Besige amenukuliwa na vyombo vya habari nchini humo akisema kuwa Rais Yoweri Museveni anajipendekeza kwa lazima kwa raia wa Uganda na akaahidi kwamba ataendelea na kampeni yake ya uasi dhidi ya serikali hiyo. Kiongozi huyo wa upinzani ambaye alipigania urais kwenye uchaguzi uliopita amekuwa nje ya Uganda tangu, kwa, tangu mwezi Agosti, wakati alipoanza ziara yake ya nchi za nje iliyompeleka Marekani na Uingereza. Gazeti la Daily Monitor limeripoti kuwa takriban wafuasi wa Kumradhi, gazeti la Daily Monitor limeripoti kuwa takriban wafuasi ishirini wa Besigye ambao walikuwa kwenye uwanja wa ndege kumlaki wametiwa mbaroni. Utafiti uliofanywa na tume ya Umoja wa Mataifa kuhusu wakimbizi UNHCR umeonyesha kuwa maelfu ya Wakenya ambao hawajatambuliwa rasmi kama wakimbizi wanaishi katika kambi ya wakimbizi ya Dadaab. Gazeti la Daily Nation la Kenya limeripoti kuwa hesabu iliyofanywa mwaka huu chini ya mpango wa kuthibitisha idadi ya watu imeonyesha kuwa Wakenya ambao wanaishi kwenye kambi ya wakimbizi wa, wamekuwa wame, hawajajisajili kama wakimbizi. Taarifa hiyo inaeleza kuwa takriban watu 24655 wamekiri kusajiliwa kama wakimbizi. Ripoti hiyo inawiana na ripoti nyingine iliyotolewa na taasisi hiyo hiyo mwezi Julai mwaka huu iliyosema kwamba Wakenya wapatao 1042 wanaishi katika kambi ya Dadaab kwa njia ya udanganyifu. UNHCR imesema kuwa watu hao watahamishwa au kuchanganywa tena na jamii za eneo hilo katika juhudi za kupunguza msongamano kwenye kambi hiyo. Tamasha la kitamaduni linalofanyika kila mwaka katika mkoa wa Oromia nchini Ethiopia liligeuka na kuwa mkasa baada ya polisi kufyatua gesi ya kutoa machozi ili kuwatawanya waandamanaji. Kisa hicho kilitokea katika mji wa Bishoftu ulio takriban kilomita 40 kusini mashariki mwa mji mkuu wa Ethiopia, Adis Ababa. Mashahidi waliambia Sauti ya Amerika ya kuwa umati uliohudhuria hafla hiyo ulikasirika wakati hotuba ya kiongozi wa kabila la Oromo anayefahamika kama aba gada na kupinga hatua ya kupandisha bendera ya serikali ya Ethiopia ya karibu na jukwaa. Kundi la vijana lilikimbia hadi kwenye jukwaa na kujaribu kuiondoa bendera hiyo, huku maafisa wa usalama wakikabiliana nao kwa kutumia nguvu. Askari walifyatua gesi ya kutoa machozi na kuwafanya waliohudhuria kushtuka na kuanza kukimbia kwa usalama kukimbilia usalama wao wengine uh, wengi wa waliokimbia walianguka kwenye mitaro iliyo karibu na eneo palipofanyika tamasha hilo. Maafisa wameripoti kuwa watu hamsini na wawili walipoteza maisha yao. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, ikiwa ni matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington. Hali ya tahadhari imetangazwa kwa wananchi wa Jamaica na Haiti pamoja na baadhi ya maeneo ya Cuba na Bahamas, huku kibunga kilichopewa jina la Matthew kikiendelea kupita katika pwani ya Caribbean. Kituo cha kitaifa cha Marekani kuhusu vibunga kimesema kuwa kibunga Matthew kinaelekea Jamaika na kwamba kitafika eneo la kusini magharibi mwa nchi hiyo leo usiku na mashariki mwa Cuba mnamo kesho Jumanne. Jamaika na Haiti zinaendelea kutoa ilani kwa watu walio kwenye maeneo yanayotarajiwa kuathirika na kibunga hicho, eh, kuhama na kwenda maeneo salama. Waziri wa mambo ya ndani wa Haiti Francois Anick Joseph amesema kuwa maafisa wa serikali wana hofu kubwa kwa sababu ya hali hiyo, na kuongeza kwamba wakazi wapatao elfu moja mia tatu wametengenezewa makao ili kuwasaidia, ambayo yatasaidia maelfu ya watu. Alisema kuwa serikali ingependa wananchi wajue kwamba hali hiyo ni mbaya wa na wala siyo ya kuchukuliwa kimzaha. Na mwanasayansi wa Japan Yoshinori Husumi. Amepata tuzo la mwaka huu la Nobel kwa ajili ya tiba kwa kazi yake kuhusu jinsi chembechembe chembe za damu huvunjikavunjika na baadaye kutumika tena mwilini. Mkutano wa kamati ya Nobel uliofanyika katika taasisi ya Karolinska nchini Sweden umetoa taarifa kuhusu kutunikiwa kwa dola 930 kwa mwanasayansi huyo na kusema kuwa uvumbuzi wake umefungua njia ya kuelewa sayansi hiyo ya tabia ya chembe chembe za damu na jinsi inavyochangia katika mabadiliko kwenye mwili wa binadamu. Utaratibu huo wa kisayansi maarufu kama autofaji umekuwa ukijulikana kwa zaidi ya nusu karne, lakini umuhimu wake kwa mabadiliko ya mwili wa binadamu na tiba ulibainika vyema zaidi baada ya utafiti uliofanywa na mwanasayansi huyo Yoshinori Ohsumi mnamo miaka ya tisini. Taasisi hiyo ya Karolinska ilisema kwenye taarifa yake. Mnaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC. Moja kwa moja basi, tunaanzia ripoti zetu huko Mombasa. Huku ulimwengu ukiadhimisha siku ya wakazi ulimwenguni, zaidi ya asilimia 60 ya watu wanaoishi nchini Kenya wanaishi katika vitongoji duni huku wengi wakikosa makao baada ya kufurushwa na wamiliki wa nyumba. Zaidi ya watu bilioni 1.7 duniani kote hawana mahali pa kuishi, huku wengine milioni kumi hufa kila siku kutokana na magonjwa yanayoweza kutibiwa. Kutokana na hali hiyo, mwandishi wetu wa Mombasa, Amina Chombo, amezuru baadhi ya vitongoji duni huko Mombasa na kutuandalia ripoti ifuatayo. Shirika la Amnesty International linasema kuwa Kenya haijapiga hatua za kutosha katika kulikabili tatizo la makao nchini. Hapa Mombasa, Wakenya katika mitaa duni wameendelea kuishi maisha ya uchochole kutokana na kufurushwa katika ardhi zao. Katika kitongoji duni cha Mishomoroni Moroto, nakutana na Mama Amina. Ni mjane aliye na watoto watano, akiwa kwa sasa anaishi kwa majirani na kuombaomba baada ya nyumba limekuwa akiishi kuvunjwa mwezi Oktoba mwaka 2010. Unaambiwa ingia ndani ya nyumba yako na ukae humo humo na buldoza linaingia linaanza kuvunja. Basi watu walishikwa na taharuki pale, hawakuweza kutoa chochote ndani. Vitu vilikanyagwa vyote ndani, hakuna mtu aliokoa kitu chochote. Watoto wakitoka skuli saa sita, wakija wakiangalia nyumba zote zimevunjika. Kwa kweli sisi tumeathirika na tumeteseka muda mrefu. Mama Amina azidi kueleza kuwa kutokana na kuhangaishwa huko, watoto wadogo wameingilia ngono za mapema na hata utumizi wa mihadarati katika juhudi za kutafuta maisha. Karibu na kwa Mama Amina ni Alibati Kamanza, ambaye kwa miaka saba sasa hajui waliko mabibi zake wawili kufuatia kuvunjwa kwa nyumba na mali zao kuharibiwa. wangu mdogo naye akawa iwapita, bahati mbaya ikamwangukia, akavunjika mguu, ikabidi nimpeleke hospitali. Mpaka saa hii mi ni mtu ambaye nilikuwa na bibi zangu ni wawili na na watoto wangu nao watoto wangu likuwa na watoto 16 na watoto wangu, kutokea siku hiyo mpaka saa hii hakuna ambaye yuko kwenye masomo hata mmoja. Wamekuwa sasa wakujujuu, mimi mwenyewe hata siwaelewi mpaka sasa. Wengine wamekuwa, wengine ni wahuni. Katika kitongoji duni cha Dunga Unuse eneo la Changamwe kwa zaidi ya miaka mitatu sasa, maelfu ya wakazi wanaishi katika mahema baada ya nyumba zao kuvunjwa na wao kufurushwa, licha ya kufuatilia kesi ya shamba hilo mahakamani. Maureen Wangare Kamau aliye na umri wa miaka 36 analazimika kulala katika hema moja na wanawe wanne. Amekuwa na ulemavu wa mguu baada ya kupigwa rungu na maafisa wa polisi. Leo hata sima ya mchana naishi kwa tenti moja na mtoto wangu ambao ni mkubwa bale mzima, ambao dini yetu ya Kiislamu haituruhusu lazima tuwatenganishe. Unapata haki za wale watoto, wanalia saa ingine, na msichana wangu ambao wakati wetu kibomolewa sana na miaka mitatu, kila akiona polisi amekuwa traumatized anakimbia. Afisa wa shirika la Amnesty International nchini Naomi Baraza, katika kitengo cha kampeni ya haki kwa Wakenya, amesema kuwa serikali ya Kenya imekuwa ikikiuka haki msingi za Wakenya ikiwemo za katiba na hata za kimataifa. Wameingia katika makao ya watu na kuvunja nyumba zao kwa kiholelaholela kutumia mabavu. Kwa hivyo unakuta idadi kubwa sana ya wananchi wa Kenya na Mombasa wakiwa katika hatari kubwa zaidi ya kaunti nyingine yoyote. Wanaishi nje, unakuta walibomolewa miaka mbili, miaka tano, miaka sita, miaka kumi, na serikali haijataka kujua kutoka walipobomolewa maisha yao yako vipi. Serikali ya Jubilii katika manifesto yake iliahidi kujenga nyumba za gharama za chini mia mbili kila mwaka, lakini kufikia sasa hazijajengwa. Kutoka Mombasa ni Amina Chombo, VOA Express, South America. Asante sana amina Chomba kutoka kule Mombasa. Msikilizaji, endelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC. Basi kutoka huko, tunaelekea Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo uchaguzi mkuu nchini humo huenda ukaahirishwa kwa zaidi ya miaka miwili, na hii ni kutokana na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi nchini humo kuwaambia wajumbe kwenye mazungumzo ya kitaifa kwamba mfumo mzima wa maandalizi ya uchaguzi utachukua siku mia tano na nne baada ya kuandikisha wapiga kura. Upinzani nao umeomba kalenda mpya ya uchaguzi huo kufanyika kabla ya kumalizika kwa mwaka wa 2017. Taarifa kamili anayo mwandishi wetu Salehe Mwanamilongo. Mazungumzo ya kitaifa yaliyotarajiwa kumalizika wikendi iliyopita yameahirishwa hadi muda usiojulikana. Sababu ni kwamba upinzani na chama tawala havijakubaliana kuhusu muda unaotakiwa kuitishwa uchaguzi. Upinzani unashikilia kwamba muda wa kuitishwa uchaguzi mkuu usizidi miezi kumi na miwili, lakini mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Cornei Nanga amewaambia wajumbe kwenye mazungumzo hayo kwamba uchaguzi bora hauwezekani kabla ya miaka miwili kutoka sasa. Nanga amesema operesheni ya kuandikisha wapiga kura milioni 45 kote nchini Itachukua miezi 16 na operesheni hiyo amesema itakamilika Julai 31 mwakani. Kutoka muda huo, tume ya uchaguzi itahitaji siku 500 ya ziada kwa maandalizi ya uchaguzi wa rais, wa bunge na wa majimbo. Chaguzi hizo tatu zitafanyika kwa siku moja, alisema mwenyekiti wa tume ya uchaguzi. Changamoto kubwa ni vikaratasi vya kupigia kura ambavyo vinatokana na idadi ya wagombea. Korney Nanga amesema vituo vya kupigia kura ni 88,000. Chama tawala kimeunga mkono pendekezo hilo la tume huru ya uchaguzi. Upinzani umeelezea kwamba masuala mengi bado hayajapewa ufumbuzi. Nukta muhimu wanaoshikilia pia ni wa kuweko na msemo wa wazi kwamba Rais Kabila hatogombea muhula mwingine na hakutokuweko na kura ya maoni kwa ajili ya kubadili katiba mnamo kipindi cha mpito. Kanisa Katoliki lenye ushawishi mkubwa katika siasa ya Kongo lilisitisha kushiriki kwake kwenye mazungumzo hayo na kuomba kuweko na juhudi za kuwaleta kwenye meza ya mazungumzo viongozi wa vyama vingine vya upinzani, mfano wa HN Chisekedi na Moizi Katumbi. Wapinzani hao wamesusia mazungumzo ya hivi sasa na kusema hawana imani na msuluhishi wake Edem Kojo aliyeteuliwa na Muungano wa Afrika. Vyama hivyo vya upinzani maarufu Rassemblement vimepanga kuitisha hapo kesho kongamano kwa ajili ya kutafakari hali ya kisiasa nchini. Ni Salehe Mwanamilongo, VOA Express, Kinshasa. Asante ah, sana Salehe Mwanamilongo. Basi ni wakati wa kupata kibao cha muziki. Ni mwanamuziki machachari huyu wa Tanzania. Uh, Diamond Platinum. Nani anashirikiana naye Papa Wemba? Naona wako na kibao ambacho kina uh, ile lugha iko pale ni ya Kifaransa. Wanasemaje? Yeah. Wanaongea anasema shako shako pokswa ni Kifaransa. Eh, lakini pia wanakia Kiswahili hapa Diamond, utamsikia akitema. Ngoma basi. <laughs> Mambo hayo umeasikia. Papa Wemba marehemu na kijana Diamond Platnumz wanasema shekabu sho, naona <laughs> mwanafunzi <manafunzi, laughs> mwanafunzi wetu pale Solaji anasema anapenda sana ngoma hiyo, manake lugha ya Kifaransa huwa ina nyimbo ambayo inaweza kutoa uh, lugha ambayo inaweza kutoa nyoka pangoni <laughs> <The V> <laughs> Nam, na katika makala yetu ya hoja kwa hoja leo tunamulika bunge la Kenya linanuia kupitisha sheria itakayodhibiti kuhamahama kwa wanasiasa kutoka chama kimoja hadi kingine. Kufuatia hatua hiyo, Wakenya Francis Wangombe, Alice Wacharo, Isaac Dhuku na Sophia Salim wanatoa hoja zao kuhusu suala hilo. Swala la kuhama vyama, swala ambalo linaonekana kwamba lina kizungumkuti kiasi, kwa sababu jambo ambalo linafanya wabunge kuhama ni kukosa demokrasia. Baadhi ya vyama hivi, unakuta kwamba hakuna ule uteuzi wa uwazi, hakuna uwazi wowote wa ambao unafanyika, kama pengine wengine wanafanya, wanatoa hongo ili upewe tiketi. Kama uko na ushawishi mkubwa utapewa tiketi, na hili limetokea sana, hata wabunge wengine wakashinda baada ya uchaguzi. Kwa hivyo nafikiri hili swala la kukadamiza ama kuondoa hicho kipengele ilikuwa ni njia moja ya kujaribu kudhibiti kudhibiti wanachama kutoenda katika vyama vingine na kukosa nafasi. Pia itakuwa ni nafasi moja kama ya kuwanyuma demokrasia. Hilo ni suala wazi ambayo litakuja kugunduliwa baadaye, na hili ni swala tu la muda. Kusema kweli, hili ni swala litachukua tu muda mfupi tu katika uchaguzi tu huu unaokuja, lakini baada ya tu ya uchaguzi ni kwamba swala hilo litabadilishwa ita, litakuja kubadilishwa, na utaona wenyewe ndio watakaorudi bugeni na kubadilisha hivyo vyama ku, kuondoa hiyo pati, wawe na uhuru wa kuhamahama vyama jinsi wanavyotaka. Maana tukisema kwamba ni kuwathibiti katika uh, chama kimoja kwamba hawana uhuru wa kuhamahama, hiyo itakuwa pia tumewanyima haki yao. Unaweza pata kwamba kwa kile chama mtu ndio aliingia, labda kukiwa na mathumuni fulani, na kulingana labda na masiku yalivyoenda ama muda ulivyoyoma chama kile labda kikaweza kuwa na mbadiliko wama. Kwa hivyo unaweza pata ndio, labda mambo yamebadilika, anaona kwamba hawezi kuwa katika kile chama. Kwa hivyo anaona kwamba ni heri akiondoka, ili kuenda kutafuta makao mazuri ama kuenda kutafuta uh, mali, tunavyosema na kizungu looking for green pastures, ama mali ambapo utaona kweli u uko sawa, umetulia. Kwa hivyo mambo ya kuzuia watu kutohama vyama kulingana na mi tena sikubali wakuu wa vyama walikuwa wanajaribu kuzuia watu kuondoka vyama vyao ili kuboresha ukubwa wa, wa, wa ile jina la chama, ukiangalia kama vile KANU na vyama vingine vilivyokuwa kule mbeleni. Lakini kwa sasa wabunge wanataka kuwa na uhuru wa kuhama kwa vyama. Kwa nini? Mimi nakubaliana na hilo jambo, haviambatani na vile unge. Kwa mfano kule Marekani ambapo kuna chama kikubwa cha Democrats na wa Republican, vyama ambavyo muundo msingi una mambo na miaka ya zamani sisi vyama vyetu vinatengenezwa kulingana na uh, kabila kulingana na uh, tabaka. Sisi tunaunda tu vyama tu tunavitumia tu, kama gari kama gari la kutupeleka kwenye serikali. Kwa hivyo hata wakisema kwamba watu, watu watashikilia wa, sioni likiwa ni jambo la maana sana, maana zile ambazo zitafanya watu waseme nakubaliana na, na ile jubilii ama ODM naunga mkono, kuwe na hiyo sheria ya kuzuia kuhamahama katika vyama vya kisiasa. Maanake unapata mwaka huu wako katika chama hiki, mwaka wengine wako katika chama ingine, hata haieleweki sheria hiyo. Na, naiunga mkono kwa sababu itakuwa ni vizuri abaki kwa chama moja, ajue kuwa akiunga chama hiki atabaki kwa kama hicho hicho. mm. mm. hadi mwisho. Huendelea a kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na katika makala yetu ya biashara hii leo, jijini Washington DC mwaka huu walikuwa wenyeji wa mkutano wa kimataifa wa utalii wa tiba World Medical Tourism ambao walikutanisha wataalamu na hospitali mbali mbali duniani pamoja na wafanyabiashara ambao wanaunganisha hospitali hizi na wagonjwa. Na mmoja wa wafanyabiashara hao ni Karo Gachara kutoka Tanzania, na kwanza anaeleza juu ya biashara hiyo na mkutano wenyewe. Hapa unakuta mahospitali na madokta bingwa wote wapo, wanajitangaza. Kwa hivyo ni mkutano unaohusisha nchi zote duniani. Kwa Afrika sisi tumekuja kujionea kwa sababu tunataka kujua hasa wanachokitafuta nje watu ni nini ambacho sisi pengine Afrika hatuna, na of course tumeweza kujionea mahospitali mengi yanayodil na kansa, yanayodil na maswala mbalimbali, magonjwa ya watoto. kuna ma kuna hospitali bingwa zinazojitangaza hapa kwenye huu mkutano. Kwa hivyo tuseme kwamba imewakutanisha buyers na exhibitors. Buyers ni sisi, sasa jinsi ya kufanya biashara nje na jinsi ya kuleta watalii. kuleta watalii siku hizi kuna njia mbalimbali mbali. Ukiwa na mahospitali au health facilities za kueleweka, unaweza ukaunganisha utalii humo humo. Mimi nafurahi sana kwamba nimewakilisha Tanzania vizuri na nimeweza kubeba information au taarifa nyingi sana ambazo nitashare na wenzangu kule. Unakuwa unawakilisha kampuni zipi au ni nani hasa unawakilisha, kutafuta hizi biashara za ha kufahamu mambo ya matibabu? Okay, kwa kweli kwetu sisi au mimi hapa ilianzia kwa eh, Turkish Health Travel Council, ambayo ni shirika ambalo lina promote mahospitali ya Uturuki kwa hivyo, una, eh, kwa, kwa Tanzania wanatoa kama a eh, alternative au watu wanaweza kwenda nchi zingine, sio tu pengine India au sehemu nyingine, lakini of course India kuna hospitali nzuri, lakini watu wanapewa options au second opinions. Kwa, kwa hivyo mtu akiambiwa kitu fulani hospitali fulani, na kama ana uwezo wa kwenda nje asiweze tu akakaa. Kwa hivyo sisi tunachofanya kibiashara, sasa tunachofanya ni ku encourage au ku kuambia watu kwamba tuna hii tuna hii tuna hii tuna hii, tunawaonyesha hi. tuna database ya mahospitali mengi yaliyopo duniani. Kwa hivyo mkutano huu umetusaidia sana sisi kama eh, tuseme mimi na marafiki zangu ambao tumeanza hii medical tourism Tanzania. Tunataka watu wajue kwamba kuna options au kuna hospitali nyingine nyingi ambazo zinaweza kuwa pengine hata bei ndogo, zinaweza kuwa kwa zinaweza zikawa eh, nzuri zaidi au zinaweza zikawafanikisha pengine kwenye mambo yao. Kuna watu wengine wanaambia kwamba huwezi kupata mtoto, pengine kuna hospitali fulani ambayo inaweza kakusaidia among kwenye database zetu, ndio tumeanza Sande. Kwa hivyo tuseme kwamba tunataka kuanzisha medical tourism eh, kama kitengo maalum kwenye eh, ishu zetu za kibiashara. Ni mfanyabiashara kutoka Tanzania, Karo Gachara akizungumza na Sauti ya america <muchasana> Na msikilizaji, hivi sasa basi umefika wakati wa kusikia yale yanayovuma kwenye mitandao na kwenye maeneo mbalimbali ya vyombo vya habari, na mwana mwenzangu Harrison Kamau yuko tayari kabisa kutujuza yale yanayovuma hii leo. Kwako, Harrison Kamau. Asante sana, Sande Shomari na BMJ Muridi, Studio 15 leo. Katika Yavumao Mitandaoni, tunaanzia nchini Kenya kwenye swala la sheria za vyama kuna miswada iliyo mbele ya bunge inayonuia kuzuia wanasiasa kuhamahama vyama na hasa wanapokosa kuteuliwa katika vyama vyao. Naibu Rais William Ruto amewaambia wanasiasa kutoka chama cha Jubilii kuamua wanavyotaka mapema kabla ya uteuzi kufanyika, hatua inayoashiria kuwa itakuwa kazi bure kuhamahama baada ya zoezi hilo. Msalia Mudavadi wa chama cha Amani National Congress vilevile ameshauri wanasiasa kufanya maamuzi yao kwa mapema iwapo watabaki kwenye chama au watahama. Msali ameweka bayana kuwa chama chake akitaungana na, na kile cha Jubilii matamshi sawa na hayo yametolewa na vyama vingine vilivyo ndani ya muungano wa upinzani suala hilo limechochea maoni tofauti kutoka kwa baadhi ya wakenya kwenye gazeti la nation oneto anasema kila chama kina sheria zake kwa hivyo mwanachama atakayekiuka sheria hana budi kuondoka igb anasema kuwa inashangaza kuona raila akilalamika kila mara wanasiasa wanapohama kutoka chama chake wala hasemi chochote kila wanapojiunga na chama hicho Saniti anasema kuwa wanasiasa wamezoea kuhama vyama, kwa hivyo hata sasa watahama tu. Swala lingine linalovuma kwenye mitandao ya kijamii hivi leo ni shambulizi lililofanywa dhidi ya nyota wa televisheni na ambaye ni mke wa mwanamuziki Kanye West, ninazungumzia kuhusu Kim Kardashian, wakati akiwa kwenye hoteli moja mjini Paris, Ufaransa, alipokuwa akihudhuria maonyesho ya mitindo. Inasemekana kuwa watu waliokuwa wamejifunika nyuso zao waliingia kwenye chumba cha Kardashian Jumapili na kumfunga mikono na kisha kumfungia chooni kabla ya kuondoka na vito vya dhamani ya dola milioni kumi. Tukio hilo lilimfanya Kanye West kukatiza tamasha yake mjini New York huku naye Kardashian na akipanga safari ya haraka kurejea hapa Marekani. Kwenye mtandao wa Yahoo, CC anasema ya kuwa anamhurumia Kardashian lakini pia anamlaumu kwa kupenda maisha ya hali ya juu. Mbona kuwa na vitu vya dhamani kubwa hivyo kwenye hoteli? Yeye ndiye mwenyewe kuvutia wahalifu. Idgaf anasema kuwa Kardashian anapenda umaarufu na sifa sana, huenda hakuwa na vitu vya thamani hiyo. Mo Ovaltin anasema kuwa haamini hadithi hiyo, anasema kuwa Kardashian huenda alipanga mwenyewe, huku Trainer akisema kuwa haelewi kwa nini vyombo vya habari vinamfuatilia Kardashian kwa makini, ila hali yeye na familia yake hawajafanyia dunia chochote. Benjamin anasema kuwa tukio hilo linaibua maswali mengi kuliko majibu na kutakia jioni njema, nikikushauri pia uchunge vitu vyako vya dhamani visije kuibiwa. Asante sana. Fuatia sasa ni muktasari wa habari. Kiongozi mkuu wa upinzani nchini Uganda Kiza Besigye leo amerejea nchini humo kutoka kwenye ziara yake ya Ulaya na kwa mujibu wa mwandishi wetu wa Kampala Besigye aliwasili katika uwanja wa ndege wa NTB mwendo wa saa 2 za asubuhi. Utafiti ulofanyika na tume la Umoja wa Mataifa kuhusu wakimbizi UNHCR umeonyesha kwamba maelfu ya Wakenya ambao hawajatambuliwa rasmi kama wakimbizi wanaishi katika kambi ya wakimbizi ya Dadab. Tamasha la kitamaduni linalofanyika kila mwaka katika mkoa wa Oromia nchini Ethiopia liligeuka na kuwa mkasa mwaka huu baada ya polisi kufyatua, nge, ge, kufyatua gesi ya kutoa machozi ili kuwatawanya waandamanaji. Asante sana BMJ Mridhi kwa muktasari huo wa habari. Msikilizaji, tunakushukuru kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi hadi yariami mwelekezi, upande wa pili aida isa, mimi ni sandey shomari, na mimi ni, BMJ na mimi ni BMJ Mridhi tunakuaga kutoka Washington DC, tunakutakia