Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni Jumanne, Oktoba 4 mwaka naunwa 2016. Katika matangazo ya VOA express hivi leo, rais Joseph Kabila wa DRC afanya ziara nchini Tanzania, huku akiahidi amani kabla ya kufanyika kwa uchaguzi nchini mwake Mwisho wa mwaka huu mwezi wa Disemba iwe baada ya mwaka huu ya kwamba uchaguzi unafanyika kwa amani na amani ambayo itakuwepo. Ni Rais Joseph Kabila wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo akizungumza akiwa jijini Dar es Salaam. Mimi ni Sunday Shomari, na mimi ni Harrison Kamau. Na katika habari nyingine, wamiliki mashamba wapinga shughuli za uchimbaji madini katika kaunti ya Kwale pwani ya Kenya hadi masharti yote ya kisheria yatimizwe. Kama kila kitu kimekubalika, mpaka Mineral Rights Board wakubali, mimi nakubali, lakini hatujafika kule bado, tuko safarini. Ha, tutaki kitu chote kifanyike mpaka tuelewane. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VUE Express jioni ya leo. Lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sunday Shomari. Binadamu, mataifa, kwamba, hitajika, wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa amesema leo Jumanne kwamba hatua za kijasiri zinahitajika kutokana na yale yanayotokea katika mji wa kaskazini wa Siria wa Alepo ambako shambulizi la kulenga eneo la waasi la mashariki inapelekea maafa makubwa kwa raia. Kutokana na maafa makubwa na ghasia na uharibifu, hatua madhubuti zisizo za kawaida lazima zichukuliwe, alisema Zaid Rad Al Hussein. Alitoa mwito kwa baraza la usalama la Umoja Mataifa, wa mataifa kuchukua hatua za kuwazuia wanachama kutumia kura yao ya turufu kuzuia maazimio wakati ambapo kuna mambo makubwa yaliyotokea kama vile uhalifu wa kivita, uhalifu dhidi ya ubinadamu na mauaji halaiki. Donald Trump anafanya kampeni zake katika jimbo la magharibi la Arizona wakati mpinzani wake bi Hillary Clinton yuko Pennsylvania lakini macho na masikio ya wapiga kura hii leo yatakuwa Virginia, ambapo wagombea wenza wao watakuwa na mdahalo wa pekee kwa wagombea hao kabla ya uchaguzi wa Novemba 8. Mdahalo huo kati ya Mrepublican Mike Pence na Mdemocrat Tim Kaine unafanyika kabla ya mdahalo wa pili wa Trump na Clinton siku ya Jumapili. Jana Jumaatatu, wagombea hao wa urais waliendelea kukosoana huku Clinton akimshambulia Trump juu ya marejesho ya kodi na Trump akimlenga Clinton kwa matumizi ya barua pepe kwenye mtambo binafsi alipokuwa waziri wa mambo ya nje. Mlinda amani mmoja wa Umoja wa Mataifa amefariki dunia na wengine kadhaa wamejeruhiwa huko kaskazini mashariki mwa Mali baada ya shambulizi la kombora kupiga kambi yao karibu na mpaka na Algeria. Katika taarifa yake, Umoja wa Mataifa umeeleza vituo vyake huko Aguelhok vililengwa katika mashambulizi manne tofauti siku ya Jumatatu ambayo yalimuua raia mmoja wa Chad mlinda amani na kujeruhi na kuua mmoja na kujeruhi wengine nane. Hakuna kundi lolote mpaka sasa lililodai kuhusika na shambulizi hilo. Eneo la kaskazini mwa Mali ambako shambulizi limetokea lilichukuliwa na wapiganaji wa jihadi mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Ufaransa iliingilia kati mwaka elfu mbili na kumi na tatu na kuwaondoa wapiganaji hao kutoka sehemu kubwa ya kaskazini mwa Mali, lakini bado wanashikilia baadhi ya maeneo ya huko. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, na hii ni VOA Express. Maafisa wa Afghanistan wanasema vikosi vya usalama vinaendelea kupambana na waasi wa Taliban katika mji wa kaskazini wa Kunduz, zaidi ya siku moja baada ya wanamgambo hao kufanya shambulizi la maeneo kadhaa. Maafisa wanasema hatua ya kukomboa mji huo inapunguzwa kasi na Taliban wanaojificha kwenye nyumba za raia. Wakazi waliiambia Sauti ya Amerika kwamba mapigano ya Jumatatu usiku yaliyoendelea katika maeneo ya kati ya mji mkuu ambayo aliangukia kwa Taliban mwaka mmoja uliopita. Zaidi ya polisi elfu kumi na mbili wamesimamishwa kazi leo Jumanne kwa sababu ya kushukiwa kuwa na mahusiano na mwalimu wa dini ya Kiislam anayeishi Marekani, Fethullah Gulen, ambaye anashukiwa kwa kuhusika na jaribio la mapinduzi la mwezi Julai zaidi ya wakuu wa polisi 2500 walikuwa miongoni mwa polisi elfu kumi na mbili mia nane na moja waliosimamishwa kazi kwa kuhusika na jaribio la mapinduzi ambalo halikufanikiwa, maafisa wa Uturuki walisema katika taarifa yao. Kusimamishwa huko kumekuja siku moja baada ya serikali ya Uturuki kutangaza itaongeza amri ya hali ya dharura kwa miezi mingine mitatu. Hatua hiyo ilichukuliwa mara tu baada ya jaribio la mapinduzi na kupelekea serikali ya Uturuki kuchukua hatua kubwa ya ukamataji wa watumishi wa serikali tangu jaribio hilo la mapinduzi. Kiasi cha wanajeshi laki moja, polisi, mahakimu na walimu wamefukuzwa kazi. Kiasi cha watu elfu thelathini wamekamatwa kwa shutuma za kuhusika na jaribio hilo. Shambulizi la anga jana Jumatatu limemuua kiongozi wa juu wa kundi la kiislamu nchini Siria, ambalo liligawanyika kutoka Al Qaida mapema mwaka huu. Jabat Fata al-Sham, kundi ambalo siku za nyuma lilijulikana kama Jabat al Nusra, lilisema Abu al Farai al Masri aliwawa wakati gari lake liliposhambuliwa katika jimbo la kaskazini la Idlib. Jeshi la Marekani limesema lilifanya shambulizi la anga katika eneo hilo likimlenga Masri, lakini maafisa walikuwa bado wakitathmini matokeo. Msemaji wa Pentagon Peter Cook anasema Masri ambaye ni raia wa Misri na alikuwa na mahusiano na kiongozi wa zamani wa Alqaida Osama Bin Laden ambaye aliuawa na vikosi vya Marekani nchini Pakistan mwaka 2011. Masri pia alikuwa ni mshirika wa hayati kiongozi mwingine wa Alqaida Aiman Alzawahiri. unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunapoendelea kuangalia mambo kutoka maeneo mbalimbali ya ulimwengu. Na sasa moja kwa moja tuelekee hadi nchini Tanzania ambapo rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Joseph Kabila leo amejadiliana na Rais John Magufuli kuhusu hali ya usalama nchini mwake na kusema kuwa mvutano unaoendelea nchini humo utapatiwa ufumbuzi hivi karibuni ili uchaguzi ujao ufanyike kwa njia ya amani na utulivu. Kutoka Dar es Salaam John Jogopa anaarifu zaidi. Rais Kabila ambaye aliwasili nchini jana kwa ziara siku tatu, amesema kwamba serikali yake imedhamiria kuunganisha wananchi wa Kongo na hivyo anaamini kwamba kile kinachoendelea kujitokeza kwa sasa ni mkwama wa muda unaosababishwa na joto la uchaguzi. Alisema shabaha ya serikali yake ni kuhakikisha kwamba wananchi wa Kongo wanashiriki katika duru ya uchaguzi wakiwa katika hali ya umoja na walioshikamana aligusia kuhusu mazungumzo yanayoendelea huko Kinshasa akisema kwamba mazungumzo hayo yatasaidia kumaliza hali ya sintofahamu iliyoko kwa sasa. Na lengo la hayo mazungumzo ni kuhakikisha kwamba uchaguzi ambao unakuja utakapofanyika, iwe mwisho wa mwaka huu mwezi wa Disemba, iwe baada ya mwaka huu, ya kwamba uchaguzi unafanyika kwa, kwa amani na amani ambayo itakuwepo kabla ya uchaguzi, wakati watu wanafanya kampeni zao za uchaguzi na baada ya matokeo ya uchaguzi. Hiyo ndio nia kubwa ya mazungumzo ambayo tulionayo, ambayo nategemea na tarajia ataweza kumalizika hivi karibuni. Ziara Rais Kabila nchini imekuja siku chache baada ya tume ya taifa ya uchaguzi nchini Congo kutangaza kusogezwa mbele kwa tarehe ya uchaguzi ambao sasa umeamuliwa kufanyika mwaka elfu mbili na kumi na nane. Baadhi ya wakosoaji wake wanasema kwamba hatua wa hiyo imelenga kumwezesha mwanasiasa huyo kusalia zaidi madarakani, madai ambayo yamepuuzwa na serikali yake. Rais Kabila alitarajiwa kumaliza muhula wake wa pili Disemba mwaka huu. Kuhusu mashirikiano ya kiuchumi na biashara, pande hizo mbili zimeafikiana na kuendelea kuimarisha ushirikiano na huo, na tayari mawaziri wa nchi hizo mbili wametiliana saini makubaliano ya kuanza kusaka mafuta katika ziwa Tanganyika. Ila tuna pia tunaishi tuna mafuta pia ndani ya, ya, ya Lake Tanganyika, na ndio kwa sababu tumeweza kusaini hii MOU ili tuweze kushirikiana na kufanya exchange mabadi, kubadilishana experience ya exploration na bila shaka exploitation. Kwa upande wake, Rais Magufuli alikumbusha kuhusu mataifa hayo mawili yanavyoendelea kujiongeleana kiasi cha kufanya raia wake kujihisi ni ndugu wa kitu kimoja. Alisema kwamba daima Tanzania itaendelea kushirikiana na Kongo katika maeneo ya ulinzi, amani na biashara. DRC si marafiki tu bali ni ndugu zetu. Nimemtolea mfano, hakuna Mtanzania hata mmoja ambaye hapendi miziki ya Zaire, pamoja na kwamba lugha anaweza asiielewe, lakini ile sauti inaleta mvuto wa aina yake. Baadaye jioni, Rais Kabila atatembelea bandari ya Dar es Salaam ambayo kataweka jua la msingi na kisha kurejea Ikulu kushiriki dhifa ya taifa iliyoandaliwa na mwenyeji wake Rais Magufuli. Ninayearifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa. Basi, kutoka Dar es Salaam moja kwa moja tuingie nchini Kenya, ambapo serikali imesitisha shughuli za utafiti wa madini zinazoendelezwa na kampuni ya kimataifa ya uchimbaji madini ya Base Titanium hadi itakapotimiza sheria za uchimbaji madini. Hayo yanajiri baada ya shughuli ya kampuni hiyo kuzua mzozo na taharuki miongoni mwa wakazi ambao mashamba yao yanaathiriwa na uchimbaji huo endapo madini yatapatikana katika kaunti ya Kwale. Amina Chombo ametuandalia ripoti hiyo kutoka eneo la Mombasa. Serikali kupitia wizara ya madini imesitisha shughuli za utafiti wa madini unaotekelezwa na kampuni ya uchimbaji madini ya Best Titanium hadi utaratibu wa usajili wa leseni ya utafiti huo ufanyike. Katika mkutano ulioleta pamoja viongozi pamoja na wenyeji wa mashamba yanayoathirika na utafiti huo, wakulima hawa wameitaka serikali kusitisha shughuli hizo mara moja. Steven Wambua Waweru ni mmoja wa wakulima ambao mashamba yao yamelengwa na utafiti huo. Jambo hili ilisimamishwa kabisa kabisa kabisa kabisa, maana hii ni ku ua watu kama vile walivyoua watu wa Maumba na sisi hatutaki kumalizwa na Base Titanium kama vile walivyomaliza wale wengine na wale wanguluku. Hatutaki kabisa kabisa, hatutaki jambo hili. Naomba wewe waziri na gavana wetu, hilo jambo lisimamishwe kabisa, kabisa. Kwa mujibu wa wakazi hao, kampuni hiyo ya Base Titanium imekuwa ikitumia pesa kuwashawishi baadhi ya wa wakulima hao kukubali waendelee na shughuli hiyo kinyume cha sheria. Walikuwa wanakuja kule watuambia, tumepata leseni na tunaendelea na kuchimba, tutachimba Akipenda msipenda, maana yako hapo ni nchi tatu, ile ingine ni serikali. Sasa wamuuliza, na mimi sina maoni ha? maoni unayo, lakini kubaliana na sisi. Wanaenda wanatafuta watu wengine huko, wanapitia kula kula, ambao watu hawasiki, anampatia chochote, anampatia kopi ya Gavana wa kaunti ya Kwale ambapo kampuni ya madini ya Base imekuwa ikiendeleza uchimbaji wa madini kwa zaidi ya miaka mitatu sasa, Salim Mvuria ameungana na wananchi hao katika kupinga utafiti huo, akisema kuwa unakiuka sheria mpya ya madini ya mwaka 2016. Swala hili limelete taaruki hata ya kuathiri mambo ya usalama katika maeneo, kwa sababu propaganda nyingi ni kwamba watu mashamba itachukuliwa. Ndiyo maana tumekubaliana kwa mkutano huu wa leo kwamba hilo zoezi lisitishwe. Tunaamini kwamba e, kampuni ya Best Tenium, e, watasitisha lile zoezi. Waziri wa madini Dan Kazungu, ambaye alikuwa na wakati mgumu kujibu maswali ya wa wakulima hao ambao wengi walikuwa na ikashifu serikali baada ya maafisa wa kampuni hiyo kuzungusha leseni gushi wakidai wameruhusiwa kufanya utafiti katika mashamba ya wenyeji, amekubaliana na wenyeji hao: leseni haijatolewa. Tulipofanya sisi tumekubali ombi, lakini ni lazima wapate nini, idhini. Sasa wakimu... Maliza hapo pale, mali ndo exploration inafanyika, kama kila kitu kimekubalika, mpaka mimi rais board wakubali, mimi nakubali, lakini hatujafika kule bado, tuko safarini. Hatutaki kitu chochote kifanyike mpaka tuelewane. Maafisa wa kampuni hiyo waliokuwa katika mkutano huo wamedinda kuzungumza na waandishi habari kuhusu swala hilo. Kampuni hiyo ya Best Titanium ilikuwa na makao yake, kampuni hiyo ya Best Titanium iliyo na makao yake makuu nchini Australia na iliyoanza kusafirisha madini mwezi Februari mwaka 2014 iliandike ya serikali kuu ikitaka idhini ya kufanya utafiti wa madini katika maeneo ya Kwale. Wanatarajia kukamilisha uchimbaji madini katika eneo la sasa katika miaka minane ijayo. Kutoka Mombasa ni Amina Chombo, Sauti Amerika. Msikilizaji, takwimu zilizotolewa wiki hii na gazeti la Daily Nation nchini Kenya zinaonyesha kuwa visa vya polisi kuwaua raia kiholela imeongezeka kwa kiasi kikubwa, lakini waziri wa usalama wa ndani nchini humo Joseph Nkaiseri anakanusha vikali madai hayo. Vinakanusha hiyo, yote ni uongo, uongo mtupu, kwa sababu haijathibitishwa. Jiunge nami BMJ Mridhi leo usiku saa tatu kamili saa za Afrika Mashariki e, katika kipindi cha Kwa Undani, ambapo tutakuwa naye Waziri Nkaiseri tukitathmini swala hilo nyeti, baadhi ya mengine. Je, ni nani anasema ukweli? tuonane saa tatu kwenye kipindi cha kwa undani eh, kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Haya yote ni kupitia VOA Express kutoka hapa mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Na kwa umbali Sandy naona Hamonize wakiwa naye Diamond Platnumz huyo msikilizaji, yeah, na kitu hicho Ya, bado Harmonize wakiwa na kijana Diamond Platnumz na kijana Diamond Platnumz. Ndivyo mambo yanavyoendelea hapa studio kumi na tano Express. Msikilizaji, ukipata vitu namna hiyo, basi baada ya shughuli zako za jioni unapata muziki safi hapo, ndio tunasema moto sana. Na sasa na sasa basi tuende kwenye hoja kwa hoja na basi inahusu ni baada ya picha zinazomwonyesha Rais pombe Magufuli wa Tanzania akiwa ameketi na abiria wengine ndani ya ndege ya usafiri wa umma kuenea sana mitandaoni, baadhi ya raia wa Tanzania wana maoni yanayotofautiana ya kuhusu iwapo rais huyo atafanya jambo la busara, labda pengine kutumia usafiri wa umma au la. Katika makala ya hoja kwa hoja hii leo tunaye Lucas Alberto Mseti na Maiko Mnyumbe wanaoeleza hisia na maoni yao tofauti imeonyesha dhahiri ni jinsi gani Rais Magufuli anavyoweza kuwathamini Watanzania na hili ni, yani ni mfano wa kuigwa na marais tofauti tofauti, kwa sababu tunaweza kuona awamu nyingi zimepita hata hapa nchini, lakini watu sisi wa Tanzania hasa Watanzania wa hali ya chini tulikuwa hatujawahi kuona mfano wa aina hii. Nafikiri Rais Magufuli ni mfano hasa wa kuigwa na Watanzania, kwa kweli wameweza kulipokea kwa zaidi maana, inaonyesha jinsi gani rais Magufuli anavyoweza kuthamini wanyonge kwa kiasi fulani, kwa sababu huu ni mfano mtosha kwamba rais kweli ameamua kuwatumikia Watanzania kama inavyohii swala. Mi naweza nikasema ni kwa sababu ya muda huu, lakini baadaye atabadilika na kufanya vile kama wengine walivyokuwa wanafanya wakati wa, wa, wa, wa uchaguzi. Baada ya kupita, aliweza kufanya vizuri sana wananchi wote wakashangilia na hata wapinzani wake nao pia waliweza kushangilia katika mwenendo wake aliokuwa anaendelea kuufanya. Hizo so, ni weakness ambazo labda watu kwa namna moja ama nyingine watu wanaziongea, lakini ni hazina ukweli kama unavyojua. Siku zote mtu ukifanya kitu lazima watatokea wanaokupinga, lazima watatokea pia wanaokuunga mkono. Kwa hiyo hili swala nadhani, na- nadhani kila mtu anaangalia kwa upande wake, ila kwa asilimia kubwa sana watanzania wanafurahishwa na namna Rais Magufuli alivyoweza kujitoa ku, ku, kwa moyo wake wote kuwathamini watanzania hasa wa hali ya chini. Ah, ninavyoona ni kwamba ni sera yake tu ambayo ameamua kwamba yeye aweze kufanya hivyo kwamba ionekanike anakuwa ni anafanya mabadiliko kama yeye anavyosema. Nafikiri kwamba huu ni mwanzo tu, na nafikiri bado tuna muda mrefu sana, ana muda mrefu sana katika uongozi wake, na nafikiri anaweza akafanya hivi na hivi. Nafikiri ni mwanzo tu. Nafikiri vyote Rais Magufuli anaweza akafanya, kwa sababu bado ana nafasi nafasiunafasi ana muda mrefu sana, na huu ni mwanzo tu. Nafikiri mengi vengi tutaendelea kuyaona, na lakini siku zote kumbuka, dalili njema huonekana mapema, na hivi ni dalili tosha kwamba rais kweli kajitoa kwa moyo wake wote kuwathamini wa Tanzania. Kuna mambo ambayo yanakuwa yanafanyika nyuma ya pazia ambayo hatuwezi kuyaona kwa macho ya kawaida ila kwa kwa kuhisi tu. Kwa hivyo yeye kufanya hivyo kusafiri na na kwa, kwa kutumia hizo ndege za za umma au akatumia private, kuna siri tu, kwa sababu ninapozungumzia kwamba kuna siri, kuna mambo ambayo sisi tumeshayafahamu yafahamu tukiwa kama raia uh, wake ambao anatuongoza kwa hivyo, ambao hatuwezi tukazungumza nje ya hapo, tusije tukamkashifu rahisi. na katika makala ya teknolojia hivi leo, mwenzangu Harrison Kamau anadokeza kuwa WhatsApp sasa inaelekea kwenye teknolojia mpya ya mfumo wa kutuma picha na video. Haya, Harrison, tueleze mambo leo. Katika habari za teknolojia tunaanza kwa kuangazia app ya WhatsApp ambayo kwa muda usiozidi mwezi mmoja sasa imekuwa ikijaribu teknolojia ya kutumia kamera sawa na ile ya Snapchat. WhatsApp sasa imezindua teknolojia hiyo rasmi. Kwa mujibu wa jarida la teknolojia la TechWiz, kamera inayotumika kwenye WhatsApp inawezesha mtumiaji kuweka maandishi kwenye picha aliyopiga au hata kuongeza alama ya kuonyesha hisia kwenye picha kabla ya kuituma. App hiyo mpya pia inatoa nafasi ya kucheza na picha kwa kubadilisha sura au hata rangi ya picha kabla ya kuituma. Kwa kubonyeza mara moja kwenye kamera ya WhatsApp, mtumiaji anaweza kuamua kutuma picha ya kujipiga maarufu selfie, au picha nyingine kwa haraka na kisha kuituma kwa marafiki mara moja. Haya yanajiri wakati app ya Messenger ikiendelea kuimarisha kamera sawa na ya WhatsApp. Wakati huo huo, wataalam wa teknolojia wanaendelea kuimarisha usalama wa matumizi ya WhatsApp hasa katika kulinda ujumbe binafsi wa watumiaji. Hivi karibuni mtumiaji wa WhatsApp atahitajika kuwa na nambari za PIN sawa na zinazotumika kwenye app kama vile Safaricom Mlege, KCB Mobile Banking na vile vile Tala. Hatua hiyo itahakikisha kuwa ujumbe kutoka kwa WhatsApp binafsi hauvuji kwenye mitandao mingine ya kijamii inayotumiwa na umma kama vile Facebook au Twitter. Kampuni ya WhatsApp, hata hivyo, inatathmini umuhimu wa kuunganisha mtumiaji wa WhatsApp na barua pepe yake ili iwe rahisi kupata tena password yake iwapo ataisahau, kwa kuwa mtandao wa WhatsApp sasa una watumiaji zaidi ya bilioni moja. Haya yote yanafanyika wakati ushindani mkali ukitolewa na app hasimu ya Telegram. Kuwa na wakati mwema unapoendelea kufurahia teknolojia mpya. nam na hivi sasa namuona abdu shakur abud ameingia kutupasha anayovuma mitandaoni mimi nasikia huku afrika tunasikia swala la ninani atakayochukua nafasi ya mwenyekiti wa kamisheni ya umoja wa afrika limeguza gumzo sawa, limezua gumzo sawa, lime, sawa uh, na wizi katika chumba cha Kim Kardashian huko wa Paris sasa wasemaji wewe Shakur. kwa hakika bila shaka asante sana Hujakosea. gumzo huko Afrika ni nani atakayechukua nafasi ya mwenyekiti anayeondoka Nkosazana Dlamini Zuma kama kamishna wa Umoja wa Afrika, ambao ni sawa na baraza la utawala la umoja huo. Gumzo linatokana na kwamba viongozi walishindwa kumchagua mtu atakayechukua nafasi hiyo, na hivi sasa kuna kinyang'anyiro kingine cha kumchagua mkuu mpya atakayechaguliwa ataka wakati wa mkutano wa viongozi huko Rwanda mwezi Januari. Sasa basi, gumzo linatokana na nini? Rais Uhuru Kenyatta wiki hii alichukua nafasi ya kumteua waziri wake wa mambo ya nchi za nje Amina Mohamed kugombania nafasi hiyo. Mwenyewe amesema amefurahi kupewa heshima hiyo. Hata hivyo, kuna wakenya wengi wanaosifu uteuzi huo, lakini kuna wengi kama Karanja Kamau anasema hana nafasi ya kuteuliwa kutokana namna alivyosaidia Uhuru, mm -hmm, na namna alivyowasaidia Uhuru na Ruto kukwepa mahakama ya ICC, na shok nawe anasema ingawa anafanya kazi nzuri kutokana na ushindani kati ya viongozi wa mataifa ya Afrika itakuwa ni vigumu, hasa kuna mashindano kati ya wanaozungumza Kiingereza, nchi zinazungumza Kiingereza, mm -hmm. na nchi zinazungumza Kifaransa. Wanasema zamu ni ya wa Wafaransa okay. baada ya Zuma kutoka Afrika Kusini. Kwa hivyo gumzo lipo hapa sasa. Gumzo jingine linatokana na nini? Katika gazeti la Raia Mwema huko Tanzania linasema baadhi ya mataifa ya SADC wamempendekeza rais wa zamani wa Tanzania Kikwete kuchukua nafasi hiyo, anasema angefaa kabisa. Sasa Zimbabwe na Botswana wanapinga, wanasema huenda huyu anaweza kuwa ni kibaraka wa Marekani. Hatutaki kibaraka wa Marekani katika AU. Basi wengi wanamuunga mkono kama alivyosema Eric, anasema nakubaliana na maoni ya wenzangu, kiketi anafaa kutokana na uongozi wake bora, na huko Tanzania vilevile vile. Ziara ya Rais Joseph Kabila wa drc inazusha maoni kadhaa, wengi wakimpongeza Rais Magufuli kwa juhudi za kuimarisha ushirikiano na uchumi wa nchi yake kwa kutia mikataba na nchi jirani. Lakini mpinga anauliza, je, Kabila ataweza kuacha madaraka kwa heshima ya katiba kama Magufuli anavyofanya? Naye Rizos uh, Nangimwe anasema du, rais wa DRC ni jipu kubwa, lazima litumbuliwe. Gilbert kama wengi, wengi, wengine wengi anasema rais wetu, yani Magufuli, ana juhudi katika kujenga uchumi kwa kuleta viongozi nchini humo. Sasa, tukija upande wa Kim Kardashian ni kwamba marafiki zake wamejitokeza kumuunga mkono baada ya watu kushambulia na kuiba kiasi ya vito yenye thamani ya dola milioni kumi. James Corden, mchekeshaji mashuhuri, anasema watu wanaofanya dhihaka kutokana na wizi huo inabidi wakumbuke, Kim ni mama, mke, binti na rafiki, basi tuwe na heshima. Mwisho wa Yavumao mitandaoni. Asante. Ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa amesema Jumanne kwamba hatua za kijasiri zinahitajika kutokana na yale yanayotokea katika mji wa kaskazini wa Siria wa Aleppo, ambako shambulizi la kulenga eneo la waasi la mashariki inapelekea maafa makubwa kwa raia. Donald Trump anafanya kampeni zake katika jimbo la magharibi la Arizona, wakati mpinzani wake Bi Hilary Clinton yuko Pennsylvania, lakini macho na masikio ya wapiga kura hii leo yatakuwa Virginia, ambapo wagombea wenza wao watakuwa na mdahalo wa pekee kwa wagombea hao kabla ya uchaguzi wa Novemba 8. Basi tunakushukuru kwa kutusikiliza arasli ya leo. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya yote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Hadija Riami, mwelekezi Aida Isa, mimi ni Harison Kamau nikiwa na mwenzangu Sandei Shomari tukikuaga kutoka Washington kwa kusema kwaheri.