Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Yafuatayo sasa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani na tuungane naye BMJ Muridhi. Kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC na kukaribisha msikilizaji wetu wa redio na kupitia facebook live stream katika muda mwingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi e kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani, na mimi ni BMJ Murithi. Nam, kwa undani leo tunaanza kwa kuangazia maadhimisho ya miaka hamsini na nne tangu nchi ya Uganda kupata uhuru wake, na kwenye laini ya simu tutakuwa na mwandishi wetu wa Kampala huko Uganda, Kennese Bwire, na baadaye tutaungana pia na mwandishi wetu wa Mombasa, Liberty Adede ambapo ni katika sehemu ya pili tukimulika ziara ya mwanamuziki wa R&B Chris Brown katika nchi ya Kenya. Lakini kwanza tuangalie suala hilo nililosema la maadhimisho ya uhuru wa Uganda. Kwa kifupi tu ni kwamba tarehe 9 mwezi Oktoba mwaka wa 1962 nchi hiyo ya Uganda ilipata uhuru wake kutoka kwa Mwingereza na siku ya jumapili hiyo kesho kutwa taifa hilo litaadhimisha miaka hamsini na minne tangu kujinyakulia uhuru huo tukitathmini kwa kina umuhimu wa sherehe hizo na sasa tuangalie ni yapi ambayo yanafanyika huko uganda ambapo taifa hilo la afrika mashariki tutaona kama limepiga hatua kubwa tangu usiku huu ambapo waziri mkuu wa wakati huo na rais aliyekuwa rais wakati huo ambaye alikuwa ni Kabaka Edward Mutesa na, na, nane na waziri mkuu akiwa ni Bwana Obote, walitazama pamoja na Waganda wengine wakati bendera ya Uingereza iliteremshwa na bendera mpya ya Uganda ikapandishwa huku kukiwa na shangwe na vigelegele. Na sasa Hebu tujiunge naye naibu msemaji wa serikali ya Uganda ambayo ndiyo inatayarisha maadhimisho haya, Kanari Shaban Bantariza. Na Kanari, hebu tuanze kwa historia fupi ya tangu siku hiyo niliyoitaja mpaka leo. Je, ni yapi yalijiri baada ya serikali ya Uingereza kutangaza kwamba Uganda ingekuwa huru mwaka huo wa elfu tisa mia sitini na mbili, mwaka wa sitini na mbili hapo ndio uh... Uh, tarehe tisa mwezi wa Oktoba hapo ndio tulipata uhuru kutoka ukoloni wa Uingereza. Waingereza walikuwa wakoloni hapa kwa miaka sabini na kulikuwa mvutano hapa kati ya wananchi na w-na na, na, utawala wa Uingereza. Baadaye wakaamua kwamba tupate uhuru, tuendeleze mambo yetu kisiasa na kiuchumi. Halafu hapo ndio wakaamua mwaka wa sitini na mbili tukapata tukapata uhuru hata na na princess ambaye ni sasa hivi ni malkia wa Uingereza alikuja alikuja kwa sherehe hizo za kutupatia uhuru wetu. Lakini bahati mbaya, baada ya hapo kidogo, jeshi wakaendeleza mgomo sitini na nne. Baadaye rais aliyekuwa rais Mutesa, Kabaka Mutesa alikuwa alikuwa mfalme wa Buganda, hapa ndiyo alikuwa alikuwa rais, lakini waziri mkuu Obote alikuwa na uwezo wa kitaifa na kwa hivyo ndiye alikuwa na uwezo ya, ya, ya kuamuru polisi ya kuamuru jeshi mambo ya, ya kitaifa yote yalikuwa na kati, katika mikono yake, na yeye mwenyewe alikuwa anataka urais mwenyewe. Na sasa hivyo wakati wamevuta kamba hapo rais Obote uh, waziri mkuu Obote akasukuma jeshi ya komandi ya Idi Amin wakaingia pale ya, ya, ya mfalme ile ambayo alikuwa alikuwa rais hapa Kabaka m, Mtesa Wakamtoa wakamtoa kimabavu, naam, kima, kima mm. walionekana kwenye uwanja wa ndege walipompokea malkia wakati huo. Alafu mwaka wa elfu tisa mia sitini na sita unasema ndio vurugu zilianza wakati e, Waziri Mkuu Obote alipojitangaza kuwa yeye sasa ndi atakuwa rais, alafu e, Kabaka Mtesa akatoroka. Ni yapi alijiri baada ya hapo? Sasa baada ya hapo waganda hapa ambao walikuwa wakati huu hata na wakati huu sisi tunaitwa waganda kwa Kiswahili, lakini kabila ambayo yanaitwa Baganda. Sasa Baganda hapa wakakasirika sana, wa, wa, wa, wakalalamika, wakaendeleza waka demonstrations. Halafu huyu uh, uh, uh, rais mpya Obote akaweka state of emergency tangu mwaka wa sitini na saba mpaka hmm. mwaka wa, wa, wa wa, wa sabini na moja wakati Amini alichukua madaraka yeye mwenyewe, wakini al, al, wakati alipindua Obote. Na sasa kumekuwa tetesi kwamba hakuna wakati wowote wa katika historia ya Uganda huru ambapo kubadilishana kwa mamlaka kumefanyika kwa njia ya amani. Hebu tulizungumzia hili tukianza na Obote alivyofanya alivyomfanya Mtesa na vilevile vile Idi Amini na baadaye yale ambayo yametokea sasa hapo wakati Idi Amini ali, alitawala kwa miaka miaka nane hapa na utawala wake kila mtu anaujua kwamba ulikuwa utawala wa kimabavu, ulikuwa utawala mbaya. Sasa tukamtoa waganda wenyewe tukafanya tukafanya juu chini, wakamtoa, tukasaidiwa na Tanzania mwaka wa themanini wa, wa sabini na tisa tukaweka profesa Rule yeye huyo alikuwa ali, ali, ali, ali, uh, raisi kwa siku sitini na nane peke yake. Huyu akatolewa alafu akaweka Benaisa na naye akatawala kwa mwaka mmoja peke yake, halafu Paulo Muwanga. Sasa unaona ilikuwa vurugu, alafu mwaka wa themanini tukawa na, na uchaguzi hapa, uchaguzi ukaibiwa, ikawa vurugu tena ya siasa, alafu NRA ambayo niipij sasa hivi uongozi wa Rais Mseveni. Tukaanza vita uh, sasa vita hivyo tulimaliza mwaka wa, wa, wa themanini na, na sita. Sasa wakati huo wote ulikuwa muda miaka ishirini na mitano ilikuwa muda wa vurugu, kwa sababu hata wakati -wakati Obote arudie madarakani mwaka wa, wa, wa, wa themanini alitolewa tena na, na, na majeshi yake mwaka wa uh, themanini na tano sasa na wakati huo tulikuwa karibu kumaliza vita sisi, alafu nasi tukaja wale waliomtoa jeshi ya ya, ya, ya, ya jeneralita nao tukawatoa vile. Sasa tangu tangu sitini na mbili hakuja kuwa uh, uh, ubadilishaji wa uwezo wa, wa, wa, wa, wa kisiasa kwa amani, hiyo ni ukweli. Na sasa hivi tunavyozungumza, Waganda wanasemaje kuhusu maadhimisho kama haya? Manake maadhimisho yamefanyika miaka mingi, e, lakini kuna tofauti ipi? Kwa mfano maadhimisho yanayofanyika sasa na yaliyofanyika miaka kumi iliyopita. Je, Waganda wanaona kuna tofauti na pia wanajivunia kwamba walipata uhuru kutoka kwa Mwingereza. Sasa hivi Waganda wana, wa, wa, wa, wanaendeleza wana, mambo yao kisiasa kwa sababu tumetunga tu, tu, tu, tu, tu, uh, katiba mpya ya mwaka wa ya tisini ya ya, ya, ya na tano alafu baada ya, ya katiba mpya hiyo kila kitu sasa hivi kinachoendelezwa kiuchumi kisiasa kinaendelezwa ku, kulingana na katiba hiyo ambayo tulitunga mwaka wa tisini na tano. Kuna watu wengine ambao wamejaribu kuendeleza vita dhidi ya serikali yetu sasa hivi vikundi kama ishirini na sita lakini hao wote tuliweza kuwashinda na nchini kote sasa hivi kuna amani. Kinachoendelea sasa hivi ni ni, ni political competition. Watu wanagombea wanagombea viti wakipitia kwa njia uh, kwa, kwa, kwa taratibu za kisheria za, za, za, za awe raisi, awe awe mbunge awe nani Metuwa, yote, mungine, ata, na sheria ambazo zimetungwa na zimeweka utaratibu wa kufuatilia mtu yeyote akiwa anataka madaraka na akiwa ametolewa mwingine atachaguliwa namna gani. Lakini kanari eh, Shaban, eh, mtu hawezi kuzungumzia uhuru wa Uganda bila kuangalia pia maswala ambayo yameibuka kisiasa, na swala moja ambalo limekuwa ni nyeti sana hasa ah, lilizungumziwa sana wakati eh, wa ah, kujitayarisha kwa uchaguzi uliopita ni kuhusu Rais Yoweri Museveni eh, kusema kwamba ataendelea kuwania urais ingawaje kuna wale waliopinga kusema kwamba inabidi astaafu. Hebu eh, zungumzia hili maanake, kuna waganda wanaosikiliza na wanasema kwamba ah, hawakufurahia kwamba aliingia tena kutaka kuchaguliwa kama rais. Jambo la kwanza, siasa za Uganda sasa hivi zinaende, zinaendelezwa kulingana na vyama. Kuna vyama vingi hapa na kila chama la uhuru kuchagua yule atakayegombea urais au au ubunge. Na sasa kama chama cha NRM wamekaa wa wa wameamua kwamba Rais Museveni bado ana uwezo, ana nguvu za kuendeleza e, chama cha NRM na kwa hivyo wanaweza kagombea urais na, na, na, na, na wale marais wa vyama vingine sasa na nani atasema kwamba yeye an angefaa astaafu, wakati wakati wakati sheria, hata katiba yenyewe ilikuwa inamruhusu mruhusu, naam. Na sasa tuzungumzie sherehe zenyewe, ni yapi ambayo yamefanywa katika kujitayarisha eh, kwa tamasha hizo ambazo zinatarajiwa kufanyika ni siku ya Jumapili? Anajua uh, uh, zamani zamani kidogo uh, uh, sherehe za za uhuru au sherehe zote za za kitaifa kubwa zilikuwa zinaendelezwa mjini Kampala, lakini siku hizi kila kila kila wakati unakuta kwamba kwa mfano leba day imechukuliwa uh, uh, kijijini sehemu fulani. Sasa wakati huu, mara hii, independence kwa itasherekewa katika mkoa mmoja kuitwao Ruka katika eneo la Busoga, kwa district headquarters, na kule district ni inapanga na Uh, ofisi ya, ya rais hapa, alafu wanapanga wana, wana wata, wata, kwa mfano wataita watu wangapi, kirasmi, wata ku, uh, uh, wa ngapi kirasmi watakao kuja kusherekea, kwa sababu wananchi wote kokote popote wanaruhusiwa kufanya nini kwenda kwa sherehe hizo, lakini kuna watu wakubwa, kuna ambasada, kuna na wamaambasada na, maraisi na, na, wa, wa, ma, marais wa nchi zingine jirani wanaitwa vile wanaalikwa na kwa hivyo hii itakuwa mmoja ya, ya, ya sherehe hizo ambazo tumepanga sio mjini Kampala, lakini mikoani. Na je, unajua labda baadhi ya viongozi kutoka eneo hilo la Afrika Mashariki ambao wamealikwa? Mara nyingi tuna- wanatangaza baada ya, ya kujua, kujua kwamba ni nani amesema kwamba, amejibu ame kwamba atakuja ata ata, atash, atashirikia kabla labda baada kwa sababu Rais yeye mwenyewe atakuwepo kama mjini kama, kama, kama mkuu na yeye atahutubia watu, atahutubia nchi. Na na mara nyingi anajaribu kupitia hii miaka, kwa mfano hamsini na nne tumepitia wapi, tumefaulu wapi, ni viti ambalo hatujafanya vizuri ni wapi ambapo tufanye marekebisho, na ni nani anawajibika. Kwa, kwa, kwa, na kwa hivyo ilikuwa kama uh, siku moja ya kufanya accountability kuona tumeendelea vipi katika hali ya kisiasa, hali ya kiuchumi, na baada ya hapo watu wanatawanyika wanarudi kwao namna walivyokuja, kwa, isipokuwa tu kwa, uh, polisi kawaida inachunga inakuwepo kuona in, kwamba kwa, kwa kuna usalama wa kila mtu ambaye ameshiriki, na kwa hivyo baada ya shirika hizo watu wanaenda nyumbani kwao. Hapa hakuna hakuna kusema kwamba kwa mfano kwa kwa kwa kuna kuna hakuna bina au nini isipokuwa labda kwa wale ambao ni maraisi jirani ambao wamealikwa. Hao rais anaenda nao anaopatia stadioni e, na kwa kwa miaka kwa, kwa, kwa kadhaa tuna tunasherehekea tuna, tuna, katika katika katika, katika miji mikubwa na si miji mikubwa tu, lakini namna nimesema, mikoani ambayo tunaita district hapa, na kwa hivyo kila district ina ina- ina inataarifiwa kwamba A, uh, mwaka huu uh, sherehe zitakuwa kwa kwa, kwa mkoa wako, na kwa hivyo viongozi wa, wa mkoa huo wanaanza kutengeneza wanaanza kujitayarisha na kupanga namna uh, uh, sherehe zitakavyoendelezwa. Na kwa hivyo kwa miaka mingi kama kumi sasa hivi miaka kama kumi uh, uh, uh, sherehe hazipo az, az, Kampala hapa isipokuwa kama imechaguliwa kwamba itakuwa Kampala kama mkoa mmojawapo wa, wa, wa hiyo mikoa mingine. Asante uh, sana Kanari Shaban Bantariza, wewe ukiwa ni msemaji, naibu msemaji wa serikali ya Rais Yoweri Kaguta Museveni. Kwa maelezo hayo ambapo umetuelezea historia uh, safi kweli kuhusu jinsi ambavyo Uganda imekuja kufika mpaka ilivyo sasa, na sherehe hizo ambazo zitafanyika siku ya Jumapili. Na tukimalizia, msikilizaji, niko naye sasa, kama nilivyokuahidi mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire. Na Bwire, hebu umamsikia alivyosema huyu naibu wa msemaji wa serikali. Na kwa kawaida msemaji wa serikali lazima atasema mambo mazuri mazuri ya serikali. Labda wewe kama mwandishi wa habari unaangalia pande zote mbili, kuna upande mwingine ambao labda unaona kwamba kuna mengi hayajatimizwa. Wanasemaje wananchi ambao labda kwa upande wa upinzani, kuhusiana na sherehe hizi za Jumapili? Kulingana na wao, sherehe hizo zinakuwa ni kusifia utawala wa rais aliyepo madarakani pamoja na kuangazia yale ambayo yanajigamba kwamba amefanya tangu alipoingia madarakani. Lakini yanayozungumziwa alivyokuelezea Bantariza ni ukuaji wa uchumi kutoka tuseme, uko upanzo ambao wa wapamba wa hadi kahawa hadi ukuaji katika sekta za viwanda, lakini ukuaji wa uchumi huu haujafikia watu wanaoishi katika maeneo ya vijijini. Kuna ukuaji wa usalama, masuala ya elimu kwa shule za msingi na upili ukuaji wa miundo msingi hasa barabara, nishati na uhuru, tuseme wa kuzungumza na ule wa kuweza kushiriki katika ibada na kuabudu. Lakini yale ambayo yanafinya sana ni kuhusiana na jinsi rasilimali za taifa zinazogawanywa katika maeneo ikili, ikilinganishwa na eneo moja ambayo linapata zaidi ya asilimia hamsini anakotoka rais na vile vile zile nyadhifa serikalini pamoja na kudorora kwa viwango vya elimu. Jambo la demokrasia amelizungumzia Bantariza kwamba kuna demokrasia kweli. Hili linazungumziwa kuna demokrasia, lakini hii demokrasia ni kwamba uchaguzi unaandaliwa katika baada ya miaka mitano, lakini matokeo ya uchaguzi wenyewe linakuwa ni swala ambalo linaweza jadiliwa kuka kucha hadi jioni, kabla haujapata kweli kama kuna demokrasia ikizingatiwa kwamba mtu mmoja anataka asalie madarakani, liwe liwale, kuwepo uchaguzi, kusikuwepo uchaguzi. Alisema kwamba ni yeye aliye na uwezo. Sasa hapo, kama ni demokrasia, ni suala linalozungumziwa sana na upande wa upinzani. Masuala ya sheria pia yanakuwa ni suala ambalo linaweka alama dukuduku sana kwamba mahakama yamekuwa ni kama fimbo anayotumia Mseveni katika kutembea ama mkongojo, pamoja na watumishi wa umma kulipwa vibaya mishahara na vile vile ni kwamba hawa watumishi wa umma wengi wanatoka sehemu moja ya taifa. Hivyo basi, sherehe zinasemekana kwamba si sherehe za taifa kwamba Waganda wote wanafurahia, lakini ni sherehe za chama kinachotawala na yule anayeongoza chama hicho, ikitiliwa mkazo kwamba hata wale wa upinzani huwa hawaalikwi katika sherehe hizo, na wakijaribu kuandaa sherehe mbadala jinsi ambavyo wameandaa tunavyozungumza wengi wao wapo chini ya ulinzi wa polisi masaa ishirini na manne, licha ya kuandikia polisi barua na kuwafahamisha kwamba nasi tungependa kuandaa sherehe kama hizi, tusherehekee uhuru wa taifa. Wanavyosema wapinzani ni kwamba Uganda haina lolote la kuweza kusherehekea, miaka hamsini na nne ya uhuru, japo tu ile bendera ambao walipokea kutoka kwa mkoloni. Maanayake kwamba hamuna lile watu wanaweza furahia zaidi kila jambo limeenda mrama, lakini Mseveni kwa upande wake siku zote anajigamba akisema waliomtangulia walikuwa wanafanya makosa chungu nzima na yeye ndiye amefanya jambo lililo la muhimu na hata yule Obote ambaye amemtaja Bantariza, Mseveni amesema Obote hakufanya yale ambayo anaweza kaigwa. Nashukuru sana Kenneth Bwire kwa sababu ya kutupa tathmini hiyo, maanake naona muda ndo huo na ni lazima tuingie kwa sehemu ya pili. Msikilizaji, tumekuwa tukizungumza maswala kuhusu kuadhimishwa kwa miaka hamsini na minne ya uhuru wa Uganda. Tuingie katika sehemu ya pili ya kwa undani Barabara kabisa, wewe msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tunaingia kwa sehemu ya pili ya kwa undani. Na kwanza kabisa ni washukuru wote ambao wameendelea kuchangia katika, hususan kwenye ukurasa wetu wa Facebook e, kwa sababu kama nilivyowaarifu ni kwamba tunafanya ile wanaita kwa Kiingereza live streaming e, tunasikika na pia unaweza kutazama pale e, kwenye e, Facebook yale ambayo yanajiri na kuchangia pale. Tunaona maoni yenu wengi, iwapo tutapata nafasi tutaweza kuichambua kidogo, lakini sasa hivi tunaangalia kwa sehemu ya pili tunaangalia yale yamejiri katika eneo la pwani ya Kenya ambako kule Mombasa wapenzi wa mziki wa R&B wanatarajia wikendi hii iwe ya burudani kubwa, kwani msanii ambaye ni raia wa Marekani ambaye ni maarufu kwa kiasi kikubwa kwa baadhi ya mashabiki wake wakiwa na wenzake kutoka barani Afrika watatumbuiza wana, wa, an, mashabiki wale katika eneo hilo huko. Hebu tusikie mziki huu kidogo kutoka kwa uh, msanii huyu ambaye ni Chris Brown kutoka hapa Marekani, kisha tujiunge na mwenzetu kule Mombasa, Liberty Adeni. Nani um, sauti yake mwanamuziki Chris Brown mzaliwa wa hapa Marekani, ambaye anafanya ziara huko barani Afrika hususan hasa katika eneo la, la uh, pwani ya Kenya na leo asubuhi uh, ametuletea ripoti mwandishi wetu wa Nairobi wa Mombasa Liberty Adede kuhusu ziara hiyo. Liberty, uko kwenye laini ya simu. Kwanza kabisa, tueleze anafanya wapi tamasha hili, au anafanya wapi mziki huu wake, na wanaandamana na nani, na kisha tuangalie changamoto na mazuri ambayo anajitokeza. A BMJ Mombasa, asante sana kwa fursa hii. Mombasa, wikendi hii tunajirusha, tunajiachia kama vile wanavyosema wa Tanzania, kujirusha na kujiachia. Maanake, Chris Brown atazamiwa nchini Kenya haswa sana mji wa Mombasa, japo mpaka sasa hajaweza kuwasili. Tuliangalia katika kurasa ama ukurasa wake wa Twitter, akatuonyesha kwamba tayari ndege yake binafsi ilikuwa tayari, ilikuwa anamtarajia hapa uh, Kenya, lakini mpaka sasa hajafika, japo tumedhibitishiwa na kuhakikisha kwamba atakuwepo kupiga show hapo kesho katika uwanja unaoitwa Mombasa Golf Club, ambao uko tu karibu tu na ufuo wa bahari, eh, katika eneo la la la, la, la Kisiwani Mombasa. uh, Chris Brown anatazamia kupiga hapo show hapo kesho akiwa pamoja na mwanamziki kutoka kutoka Nigeria Wizkid, alafu pia kuna gwiji wa muziki kama hiyo kutoka Tanzania Ali Kiba kuna wasanii kutoka Uganda kama vile Navio uh, msanii kama vile Bebe Cool watakuwa wanakuja nchini Kenya pamoja na Vanessa Mdee ambaye ni msanii kutoka Tanzania, kando na wasanii wengine kama vile Nazizi wa hapa Kenya, Jua Kali na kina Susumila ambao wanatokea hapa eneo la Pwani. Na kila mtu amejishasha, watu wamejitayarisha na kuweza kumahanja yote na, na, na, na katika kujitayarisha, adede jambo ambalo limeibuka pia kuna wale wanasema wangependa sana kuhudhuria tamasha kuhudhuria tamasha hizi mziki huo, lakini harama iko juu, na hii ni ripoti ambayo baadhi ya wa, wa Kenya ambao ulizungumza nao uh, tutachezea wasikilizaji wetu wapate kusikia baadhi wanasema nini kuhusu uh, hali hiyo si ufanye vitu za maana bwana, hiyo ati kuona mtu. Nikipata fursa ya kwenda nitaenda, lakini si ati ndio pesa yangu 10000 niende nikaone mtu. Afadhali uh, nitumie pesa kufanya shughuli zingine za muhimu. nikijaribu kukadiria kulipa shilingi elfu kumi kumwona tu mwanamuziki ambaye anasimama stage kwa dakika labda dakika kumi natemba nyimbo ambazo zimerekodiwa, haitakuwa live. shilingi elfu kumi wewe kijana Kenya, unaweza tumia kufanya nini? Nitalipia kodi ya nyumba. uh, kwangu mimi naona inanipotezea wakati, ajifurahishe roho, hata kama ni shilingi elfu... Kisura ni mzuri sana hali nyama nyekundu, lakini vyakula vingine kama kuku, samaki, seafood yote yuala asili yako pwani. Je, mtamtengezea chakula cha kipwani? Lazima aonje vyakula vyetu. Jana nilikwenda marikiti kwenda kununua vitu kidogo, na pia tuweze kumwonyesha vyakula vyetu. Mimi kama Mkenya mwanzo nina furaha sana, ndio maana nilikubali pia kazi hii. Eh, sasa Adede, tuko na nasikia tuko na dakika moja tu. Uh, tumalizie kwa kueleza eh, hawa wanaozungumza hivi ni wengi wa Wakenya au ni wachache tu? Lakini Wakenya wengi wataweza kuhudhuria BMJ? Ndio, wengi kama vile msemo unaoendelea nchini Kenya, watu wanakula nyama, wengine wakimeza mate ama wengine wa kila kwa macho basi ndio hao wengi kinaa. Lakini mimi najaribu juu chini pamoja na, na na chief ama mhariri ama, ama, ama, mkuu ambaye anasimamia kitengo cha VOA eh, ambayo yuko katika eneo hili tukaweze kuangazia na kuweza kupata kama tuweza kuweza kuhudhuria show hii ambayo ni show kubwa vile anavyosema wenyewe kuweza kufikia. Lakini Wakenya wengi wanasema ni hesabu zangu, moja mbili tatu mpaka kumi, ni afadhali nikalipe karo ama nilipe eh, kodi ya nyumba ama nianzishe mradi Asante ilio, sana. Asante sana Dede, na nashukuru kusikia kwamba mkuu wetu Mwamoyo Hamza yuko nanyi hapo Mombasa. Tunatumai kwamba mtaweza kuhudhuria ili pia mtuletee ripoti kamili, uh, panapo itakapofika siku ya Jumatatu. Msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo kwa undani hii leo. Uh, msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Khadija Riyami, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa mimi kuwaaga kutoka hapa studio zetu katika jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu ni BMJ Murithi, na kutakia weekend yenye mafanikio. Haya basi, kabla ya kukamilisha kabisa matangazo haya, hebu tupate kibao cha muziki kutoka kwa muziki, kijana machachari kabisa huyu, ambaye hivi sasa anatikisa jiji la Mombasa katika Afrika ya Mashariki. MSA Mombasa, anajua mnakula raha huku, anakuambia Mombasa raha. Brandy akimshirikisha Chris Brown, wimbo wa machachari kabisa huu, put it down. Mambo hayo, msikilizaji. <laughs> yeah.