Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tangaza pia katika mita band 19, 22, 31 tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayoakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia Msomaji ni mimi Khadija Riyami. Kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Al-Shabab hivi leo limekamata udhibiti wa mji mwingine katikati ya Somalia baada ya kuachwa bila ulinzi na jeshi la ulinzi wa amani la Umoja wa Afrika. Msemaji wa jeshi na afisa wa kieneo amesema, ikiwa ni mji wa tatu kuangukia katika mikono ya waasi mwezi huu. Kikosi cha Ethiopia kiliuacha mji wa Halgan katika mkoa wa Hiran na hivyo kuruhusu wapiganaji kuingia haraka sana, amesema Abdi Asis Abu Musab, msemaji wa operesheni za kijeshi katika Al-Shabab kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Mashambulizi ya kijeshi yaliyoanzishwa mwaka elfu mbili kumi na nne na vikosi vya AU na jeshi la Somalia yaliwasukuma nje ya vituo muhimu kimkakati, lakini waasi ambao waliwahi kushikilia udhibiti wa sehemu kubwa wa nchi hiyo ya pembe ya Afrika bado wanadhibiti baadhi ya maeneo ya makazi na maeneo ya vijijini <coughs> Mdemokrat Hillary Clinton mwenye imani ya kushinda uchaguzi wa rais wa Marekani mwezi ujao, hivi sasa anampuuza Mrepublican Donald Trump na kufanya juhudi mpya za kuchaguliwa kwa wabunge wa Demokrat ili kuunga mkono ajenda zake. Simfikirii yeye hivi sasa, amesema Clinton kuhusu matamshi ya Trump kwamba amejaa rushwa na hafai kuingia White House waziri wa zamani wa mambo ya nje ambaye anatazamia kuwa rais wa kwanza mwanamke nchini Marekani amewaeleza waandishi wa habari waliokuwa ndani ya ndege aliokuwa akiitumia kwenye kampeni yake Jumamosi jioni kwamba katika siku kumi na sita zilizobaki kabla Novemba nane anapanga kusisitiza umuhimu wa kuwachagua Wademokrat walio katika karatasi za kura, ikiwa ni juhudi za kupata tena udhibiti wa bunge ambapo Warepublican wana idadi kubwa ya wajumbe katika mabaraza yote mawili. Majeshi ya Iraq na ya kikurdi yalikuwa katika mashambulizi mapya leo Jumapili, katika mji mmoja karibu na Mosul, wakati waziri wa ulinzi wa Marekani Ashkata amelitembelea eneo hilo kutathmini mapambano ya kuwasukuma nje ya Islamic State kutoka mji wa pili kwa ukubwa nchini humo. Kata alikuwa Ibril hivi leo kwa mazungumzo na viongozi wa kikurdi na makamanda wa kijeshi karibu na mapigano ya kuikomboa tena Mosul. Muda mfupi baada ya kuwasili kwa ziara yake ambayo haikutangazwa, Kata amekutana na kiongozi wa kikurdi Masud Barzani, rais wa mkoa wa kikurdi mwenye, wenye utawala kiasi kaskazini mwa nchi hiyo. Majeshi wa ya wakurdi yamekuwa yakijisukuma kuingia kaskazini mashariki mwa Mosul ili kufungua njia kwa wanajeshi wengine kuweza kuingia mjini wenye kiasi cha raia milioni moja na kuwaondoa kabisa wapiganaji wa Islamic State. Majeshi ya Pashmega yalikuwa katika msukumo mpya leo Jumapili katika mji wa Bashika. Mapigano yamezuka tena leo Jumapili katika mji uliozingirwa nchini Siria wa Aleppo, baada ya siku tatu za ugawaji misaada ya kibinadamu. Shirika la Syrian Observatory for Human Rights meripoti mashambulizi ya anga, ardhini na upigaji makombora. Kundi hilo lenye makao yake nchini Uingereza linalofuatia hali nchini Siria limesema kulikuwa na mapambano katika maeneo kadhaa katika mji huo wa kiasili kwenye sehemu inayoligawa eneo linalodhibitiwa na serikali upande wa magharibi kutoka upande wa mashariki mwa mji. Kundi limesema mashambulizi ya anga ya Siria na Rasha pia yameanza tena. Kundi la waasi limeonya raia kujiweka kando na maeneo ya serikali na kujihadhari na mashambulizi ya waasi kwenye mji unaogombaniwa. Umoja wa Mataifa umelazimika kuakhirisha mipango ya kuwaondoa watu Ijumaa kutoka mashariki mwa Alepo kwa sababu uhakikisho wa usalama haukutolewa na makundi yanayopigana mjini humo. Ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia umeanza mashambulizi ya anga leo Jumapili karibu na mji mkuu wa Yemen, Sana. Mashambulizi yamekuja saa kadhaa baada ya muda wa saa sabini na mbili za sitisho la mapigano kumalizika. Mwakilishi maalum wa Umoja wa Mataifa Ismail Ould Sheikh Ahmed amesema alikuwa na matumaini kwa sitisho la mapigano lingeendelea. Anasema, tungependa kujenga katika hali hii na tunalenga kuwafikia wengi katika muda wa siku chache zijazo. Pande zote zinaonekana kuheshimu sitisho la mapigano, amesema Ahmed na kuongeza, licha ya ripoti za ukiukaji kutoka pande zote katika maeneo kadhaa. Mapigano nchini Yemen kati ya majeshi ya serikali na ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia unaopambana na waasi una wa Kihuthi wanaoungwa mkono na Iran yalipamba moto siku ya Ijumaa hadi Jumamosi kwenye mpaka wa Yemen na Saudi Arabia, licha ya sitisho la mapigano kutakiwa kumalizika Jumamosi jioni. Kiswahili ya Sauti ya Amerika, popote pale unapotusikiliza, hiki ni kipindi cha Salamu na Muziki. Hapa studio upo nami Mkamiti Kibayasi, na bila ya kupoteza wakati, basi moja kwa moja ninaanza kukusomea salamu zako, na ninakamata salamu ya Raymond Simbo Masawi, yeye yuko Machame Kisiki. Salamu zake anasema ziende kwa Juma Idi Isa akiwa Tanzania, Fikiri Dario Gakala akiwa Shinyanga, Zakaria Ndemfo akiwa Tanzania, Daudi P Kikoti na Hamadi Sakari wakiwa Tanzania vilevile, vile Salome Daniel Elias akiwa Tanzania apokee salamu. Ujumba unasema jamani, tutumiane salamu kupitia VOA Washington DC. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Miraji mwana Kibinda, ukiwa safarini Morogoro. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa Lazizi la mama Kibinda, popote pale alipo apokee salamu, na salamu ziende kwa rafiki yako Edward Bamba akiwa safarini Handeni, vilevile umemsalimia rafiki yako Exaudi Makiao akiwa Moshi, Tanzania. Elisha Mazoya akiwa Tanzania, Amos Msanga akiwa Tanzania. Frank Mwana Atanas akiwa Tanzania, ujumbe unasema jamani salamu ni nusu ya kuonana. Halima Bundala wa Lugalo, dare salamu, Tanzania, salamu zako kwanza kabisa unataka ziende kwa mama yako mzazi, Mama Kadala akiwa Lugalo, dare salam. Kaka yako Hamisi Chinja pamoja na mkewe Mrs Chinja wakiwa Dodoma, Tanzania, salamu unasema ziende kwa mdogo wako Saidi Mwatecha na mkewe Mama Rama wakiwa Mlezi, Dodoma Tanzania. Salamu ziende kwa mdogo wako Nzota akiwa Mlezi, Dodoma, Tanzania. Umemsalimia mdogo wako Baba Nema na Mama Nema wakiwa Dodoma, Tanzania. Salamu ziende kwa watoto wako Simforoza Makei, Gloria Makei wakiwa Dar es Salaam, Biliuda akiwa Manzese, Dar es Salaam. Salamu ziende kwa watoto wako Shela titi hamisi chinja junior wakiwa dodoma tanzania salamu pia ziende kwa mtoto wako mtoro akiwa dar es salaam mjukuu wako zinduna rama mtoto wako bakari haruna kaka wote hawa wakiwa dodoma ujumbe unasema jamani nawapenda nyote na tukumbukane kupitia sauti amerika basi, baada ya kusoma salamu hizo, hivi sasa ni wakati wa kupata kibao cha muziki. Basi, na moja kwa moja muziki wa sasa unatoka kwake Ali Kiba na kibao chake, anakuambia wife wa dunia Pazumina. napiganano moyo wangu maana naona picha kama siwe. Na msikilizaji, hivi ndivyo mambo yanavyokwenda katika kipindi cha salamu na muziki kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Basi hivi sasa ninakamata salamu zako. Wewe unajiita Hitra Mwalongo Mdasi ukiwa Njombe, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa watoto na wazee, salaa kwa wanakijiji cha Mdasi, Njombe, Tanzania bila kumsahau babu yako Shombo mak koga Bibi Sejomba Mdasi, mama yako Semgaya, baba yako mzazi Mzee Mwalongo pamoja na wadogo zako wote, wapokee salamu hivi sasa popote pale wanapokusikiliza katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Ruben wewe unapatikana Lamera, DRC Congo. Salamu zako unasema ziende kwa mama yako mzazi akiwa ya Lamera DRC Congo, pamoja na dada zako wote wakiwa hapo Lamera DRC Congo. Salamu unasema pia ziende kwa dada Buloze Bebi pamoja na mwipa wako huyo, yeye akiwa uh, huko Lamera. Salamu unasema ziende kwa Rehema Kabaliza, vilevile wamemsalimia Lea pamoja na Omar na mkewe wote hawa wakiwa huko DRC. Hivi sasa basi nakamata kadi yako wewe unajiita Nazareth Mwakipembe ambapo salamu zako wewe unataka ziende kwa Meshak Mwamwala, salamu ziende kwa Mohamed Kachuru akiwa Tanzania, Rutahi wa Busisi akiwa Tanzania, Shukuru wa mama akiwa Tanzania, Lusekelo Bukuku akiwa Tanzania na Ili Siobela akiwa Tanzania. Wilson Mwakipembe popote pale mlipo, pokeeni salamu. Ujumbe unasema, jamani, tuzidi kukumbukana kupitia VOA. Ni ujumbe kutoka kwa Nazaret Mwakipembe. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Maganga S Maganga, unapatikana sanduku la barua mia moja, Kigoma, Tanzania. Habari za hapo ulipo? Bila shaka upo na wakati mzuri kabisa, na hivi ndivyo ninavyopeperusha salamu zako katika kipindi cha salamu na muziki hapa Washington DC. Maganga S Maganga, salamu ziende kwa Damani En Nziku, salamu ziende kwa Geofrey Njereka. Umemsalimia pia Joseph Miroro, Rebeka Kwamboka Mogire O Machuki, Julius Mafuriko, Daudi P Kikoti, Frank Mankongolo, Raymond Simbo Masawe, Juma Idi Isa na Addison Gamba, nyote nyinyi mmesalimiwa na Maganga S Maganga akiwa huko Kigoma. Basi kutoka Kigoma sasa nina kamata kadi yako wewe, mchana J, mchana salamu zako unasema ziende kwa Hawa Mayahana, salamu ziende kwa Onesmo Mponda akiwa Tanzania, paroko wa paroko, popote pale alipo. Mohamed Mwinyi, pokea salamu. Fazil Kobelo, umesalimiwa leo. Mwamaso pia umesalimiwa Lenus Kingalu, pokea salamu vile vile. Umemsalimia Deus Masunga na Elias J Manyero. Unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Baada ya kusoma basi kadi hiyo, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Namuona Diamond yupo tayari kabisa na kibao chake hicho mdogo mdogo Nimetembea tembea bara na visiwani, ila nikajionea mwendo maina mbawani, natamani nikupe lazina, nimejaliwa upendo heshima, maneno ya matamu, siku ive mama sunajua, binadamu wabaya sana wana Asante sana Diamond na kibao hicho cha mdogo mdogo. Ndivyo mambo yanavyokwenda hapa, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC, katika kipindi cha Salamu na Muziki. Basi nakamata kadi yako wewe, unaitwa Juma Michael Mwanaharakati. Salamu zako anasema ziende kwa Mwalimu Stephen James Katia akiwa Tanzania, Deus Masunga wa Tanzania, Frank Mankongogo wa Tanzania, Halidi Kachua wa Tanzania, Emma Kamisa wa Shinyanga, Timilai Shemalamba popote pale alipopokea salamu, Ima Sadala umesalimiwa, Stanley Mwani, Raymond Masawe, Zakaria umesalimiwa vilevile. Salamu ziende kwa Meshak Ibrahim Mwamala, Mwambozi Thomas, na ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia VOA. Salim Nassor Sayungu, wewe unataka salamu zako ziende kwa Uchumi Filbert, salamu ziende kwa Juma Hassan Jaka, salamu ziende kwa Simon Falesi Rustik, Maratu Amos Msanga na Sali Bunzali Sali. Ujumbe unasema nawapendeni nyote na tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Kasongo Amedeo, wewe unatokea DR Congo salamu zako unataka ziende kwanza kabisa kwa jamaa zako na marafiki zako popote pale wanaposikiliza sauti Amerika hivi sasa. Vilevile umewasalimia watangazaji wa sauti Amerika. Basi kwa niaba ya watangazaji wenzangu unasema shukrani sana. Kasongo Amedeo, salamu pia unasema ziende kwa Georges Logo na jamaa zake, Blaise Abiria na jamaa zake. Salamu ziende kwa John Kisembo na jamaa zake, vilevile umemsalimia Alfred Kabagambe na jamaa zake. Salamu unasema ziende kwa madamu Lili popote pale alipo. David Ngule, salamu ziende kwa Kaludja Baraka Fizi Lulimba pamoja na wale wote wapenzi na mashabiki wa kipindi cha salamu cha Sauti ya Amerika kutoka dira Congo. Hivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe, unaitwa Lusekelo Baton Bukuku. Salamu zako nataka ziende kwa senata Robert, pamoja na salamu pia ziende kwa Meshak Mwamala. Salamu ziende kwa Bonfas Mwamita vilevile, vile umemsalimia Shukuru Kasiu vilevile, vile salamu unataka ziende kwa Mwakipelo, ujumbe unasema, jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika na kamata hivi sasa kadi yako wewe, Clifford Hezron Mwamnanyanda, wewe ujaandika unatoka wapi? salamu zako nataka ziende kwa Husna Mohamed akiwa Tanzania, Jafari Kopo akiwa Tanzania, Bosco Moshi akiwa Tanzania, Salome Daniel akiwa Tanzania, Konaise Kiejo akiwa Tanzania, Goligota Magabi akiwa Tanzania, Sali Bonzali Sali akiwa Tanzania, Tamasha Haruna akiwa Tanzania. Vilevile umemsalimia Juma Maiko mwanaharakati akiwa Nzega Tanzania. Ujumbe unasema mafanikio hayataki tufanikiwe. Ni ujumbe mzuri huo, nao usoma hivi sasa. Basi naye pia aliyetuma salamu siku ya leo, huyu si mwingine anaitwa Jose Mosha. Salamu zake anataka ziende kwa Stanley Mwani Mzalendo, Dikson Mako, Meshak Ramadhani Mchomvu, Filbert Timilai Shemalamba Mmesalimiwa. ujumbe unasema jamani tukumbukane kupitia sauti ya Amerika. Na ninakamata sasa kadi yako wewe, Deus Masunga. Salamu zako kwanza kabisa unataka ziende kwa Asha Shaban Ali, salamu ziende kwa Nkamba Lukuba Ndula, salamu ziende kwa mzee Masunga Saidi, umemsalimia mtoto Masunga Deus vilevile salamu unataka ziende kwa Mapema Ndula, Ngolo Tama, Maringo Jisela na Emmanuel S Capela wakiwa Tabora. Umemsalimia pia Simon Seleli, Kennedy Mpemba, Lenga Chapati na Thomas Mambozi wakiwa Shinyanga. Salamu nataka ziende kwa Mchana Jei, Mchana Shele, Mitinje Elia, Kim Da Lukoba na Jumanne Lukoba popote pale walipo. Salamu ziende kwa Joseph Miroro, William Mekenya, Yacob Said na Sud Karuta wakiwa Kenya. Basi nyote nyinyi mmesalimiwa na Deus Masunga, na hivi sasa basi nasoma hizi salamu ambapo zinatakiwa ziende kwa Gaspar Hassan, ukiwa Nzega, Tabora, Tanzania vilevile vile salamu ziende kwa Jemus Tano, salamu ziende kwa Musa Masudi, salamu ziende kwa Zafa Chinga, salamu ziende kwa Baraka Juma, salamu ziende kwa George Irangila na vilevile vile umesalimiwa Mpelwa Sekela aliyosalimia hii leo nyinyi nyote ni Mwandu John na vile vile, amesema kwa mara nyingine, anarudia salamu ziende kwa Gaspar Hassan. Basi nikiwa bado huko huko eneo la Tabora, ninakamata kadi yako wewe, Kalangaza Selemani wa Tabora. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa dada yako Mama Kisiu akiwa hapo Tabora, dada yako Mwanaidi akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mtoto wako Mwanaisha akiwa Tabora, mtoto wako Mariamu akiwa Tabora. Vilevile umemsalimia pia mtoto wako Mariamu akiwa Mwanza. Salamu pia unasema ziende kwa kaka yako Hassan akiwa Dar es Salaam. Salamu unasema ziende kwa mtoto Kisii popote pale alipo. Umemsalimia pia, salamu unasema ziende kwa Eliaika, mjukuu wako huyu, akiwa Mwanza, pamoja na ndugu na jamaa wote wanaosikiliza VOA hivi sasa. Basi baada ya kusoma ujumbe huo, mimi hapa ninampisha Fali Ipupa na kibao kabisa original ambacho ndicho kinatukamilishia kipindi cha salamu na muziki kwa siku ya leo. Hapa studio ulikuwa nami mkamiti Kibayasi. Ninakushukuru sana kwa kusikiliza salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Ninakutakia weekend nyororo. Original. Hassan. Hassan. Na mfuatao ni muhtasari wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riyami. Kundi la wanamgambo wa Kiislam la Al-Shabab hivi leo limekamata udhibiti wa mji mwingine katikati ya Somalia baada ya kuachwa bila ulinzi na jeshi la ulinzi wa amani la Umoja wa Afrika. Msemaji wa jeshi na afisa wa kieneo wamesema, ikiwa ni mji wa tatu kuangukia katika mikono ya waasi mwezi huu. Kikosi cha Ethiopia kiliuacha mji wa Halgan katika mkoa wa Hiran na hivyo kuruhusu wapiganaji kuingia haraka sana, amesema Abdi Asis Abu Musab, msemaji wa operesheni za kijeshi katika Al-Shabab. Ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia umeanza mashambulizi ya anga leo Jumapili karibu na mji mkuu wa Yemen, Sana. Mashambulizi yamekuja saa kadhaa baada ya muda wa saa sabini na mbili za sitisho la mapigano kumalizika mwakilishi maalum wa Umoja wa Mataifa Ismail Uld Sheikh Ahmed amesema alikuwa na matumaini kwa sitisho la mapigano lingeendelea. Tungependa kujenga katika hali hii na tunalenga kuwafikia wengi katika muda wa siku chache zijazo, amesema. Majeshi ya Iraq na ya Kikurdi yalikuwa katika mapiga, katika mashambulizi mapya leo Jumapili katika mji mmoja karibu na Mosul, wakati waziri wa ulinzi wa Marekani Ashkata analitembelea eneo hilo kutathmini mapambano ya kuwasukuma nje ya Islamic State kutoka mji wa pili kwa ukubwa nchini humo. Kata alikuwa Ibril hivi leo kwa mazungumzo na viongozi wa kikurdi na makamanda wa kijeshi karibu na mapigano ya kuikomboa tena Mosul. Na mapigano yamezuka tena leo Jumapili katika mji uliozingirwa nchini Siria wa Alepo baada ya siku tatu za ugawaji misaada ya kibinadamu. Shirika la Syrian Observatory for Human Rights limeripoti mashambulizi ya anga ardhini na upigaji makombora. Kundi hilo lenye makao yake Uingereza linalofuatilia hali nchini Siria limesema kulikuwa na mapambano katika maeneo kadhaa mjini humo. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sunday Shomari nikisema kwaherini na usiku mema kutoka Washington DC.