Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA ikikuletea kipindi cha marudio cha kwa undani. Hii ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Karibu msikilizaji, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na hapa studio leo niko na mwenzangu BMJ Muridhi, Mary Mgawe vilevile. Vile katika laini ya simu tutakuwa na mwandishi wetu kutoka Nairobi, Kennedy Wandera. Na pia mchambuzi wa masuala ya siasa hapa Marekani William Mkanta katika sehemu ya pili ya kwa undani. Msikilizaji, kwa undani leo tunaanza kuangalia shambulizi la ugaidi lililotokea katika mji wa Mandera huko nchini Kenya, na baadaye kidogo tutaangalia siasa za Marekani, ikiwa ni wiki mbili kabla ya uchaguzi mkuu hapa nchini. Basi tukianza kuzungumzia hili shambulizi la, la ugaidi lililotokea huko mjini Mandera Kenya na kusababisha vifo vya watu kumi na wawili, kwenye laini ya simu ninaye mwandishi wetu kutoka Nairobi, Kennedy Wandera. Kennedy, umekuwa ukitupatia taarifa kwa siku nzima hii ya leo, ni taarifa zipi mpya ambazo unazo hivi sasa kuhusiana na shambulizi hili lililotokea huko mandera jana usiku? Uh, taarifa ambazo jioni hii zimetufikia ni kwamba rais Kenyatta alikatiza safari yake ya kwenda Luanda, uh, nchini Angola kwa mkutano wa kilele kuhusu uh, usalama, na kusema kwamba ni vizuri sana aweze kushirikiana na wakazi wa Kenya waliofikwa na maafa hasa baada ya shambulizi hili la leo na uh, ba, uh, kabla labda Rais Kenyatta kuzungumzia hili pia, magavana wa wale wanaotoka katika eneo tunaloita Northern Front, Northern Front, frontiers wale wawajia Garissa na Mandera walikutana na kuweza kukashifu vikali tukio hili ambalo lina, uh, wanasema kwamba linapania kudemaza uchumi wa maeneo hayo. Nam uh, Kennedy tunashukuru kwa taarifa hizo, lakini vilevile vile, uh, kwa mujibu wa ripoti za baadhi ya wananchi waliopo huko uh, nchini Kenya ni kwamba suala hili la mashambulizi linahusika na masuala ya kisiasa. Kwenye laini ya simu pia tunaye Abdurahman Isaac akiwa Nairobi. Hebu tueleze Abdurahmani, kile unachofahamu kuhusiana na hisia hizi kwamba siasa zinachochea kwa nji ya moja au nyingine, mashambulizi zingine ambazo zilifanyika Mandera, uh, watu wengi ambao wako town wako Mandera town uh, wanaidhani inaweza ikakuwa na siasa, wakati wa siasa Kenya imekaribia, na na vita ni mojawapo wa kutumia wakati wa siasa ku, en, kupeleka watu upande mwingine. Mpaka kwa sasa sijaona mwanasiasa ambao ali uh, alisema chochote kuhusu hii shambulizi, lakini uh, nimeisikia fununu kwamba Rais amesimamisha ziara yake ya kwenda Angola, na ataongea na nchini rasmi uh, kesho. Rais kuongea haitaleta suluhisho, kwamba zile shambulizi zilifanyika hapo mbeleni, rais alikuwa ameongea, amesema atapeleka serikali itapeleka Mandera askari wengi na walifanya ile kitu. Inahitajika saa hizi ni ku make sure kwamba, uh, polisi inafanya kazi na watu wa Mandera. Watu wa Mandera na polisi hawafanyi kazi, kusema ukweli. uh, na hii na, na hii inatokana n na kwa sababu ya polisi uh, kudhulumu watu, polisi kuchukua watu na kupoteza watu uh, hiyo ndio sahizi imefanya watu wasifanye kazi na polisi uh. Mashambulizi yanaweza yakasuluhishwa wakati polisi inafanya kazi na watu vizuri sana. Naam, lakini pia taarifa au maelezo ya Abdurahman yanaona kiasi na mchanganuzi wa masuala ya usalama Kenya, George Msamali, ambaye alizungumza na mwandishi wetu Kennedy Wandera muda mfupi uliopita. Hebu tusikilize maelezo ya George Msamali. inaonyesha kwamba kuna pengo ambalo linafaa kuzibwa, maanake kuna kule kutokuaminiana baina ya uh, vikosi vya usalama vya taifa la Kenya na wale wananchi wa sehemu hiyo na mbinu ambayo ilikuwa ikitumika na uh, vikosi vya usalama uh, katika sehemu hiyo kukabiliana na hiki kikundi cha Alshababu ama hiki kikundi haramu kidogo kimewapa msukumu wa wananchi kuweza kuwaunga wale wanamgambo wa usalama manake, wao waliangalia vikosi vya usalama kama ni vikosi ambavyo vimekuja kuwagandamiza. Swali ni je, inaweza kuwa ni kwamba tunashuhudia haya mashambulizi ambayo tunaona hivi punde ni mashambulizi ambayo hayajapangwa na wa wanamgambo wa Alshababu, bali ni vita vya kisiasa ama vita vya vya kibiashara ambavyo tunashuhudia hivi sasa? Yani kwa kimombo tunasema tunaangalia hata hired terrorism, manake mbinu ilibadilika na tunaona tena, baada ya muda kidogo, tunaona sasa tena tumerudi kushuhudia mashambulizi, na hasa ni kwa nini ni katika sehemu hii ya Mandera peke yake? Nam bmj, umesikia taarifa kutoka kwa George Msamali. Uh, kwa uki, ukiangalia historia tu ya, ya mashambulizi ya Kenya, umekuwa ukipekua pekua, najua hii si mara ya kwanza kwa nchi hiyo kushambuliwa, tupe historia ya mashambulizi yaliyopita nchini humo. Nam asante Mkamiti, ni kweli kabisa, ni kama anavyosema George ni kwamba Wakenya wameghadhabishwa sana na mashambulizi haya, hususan wakati yanapotokea uh, katika eneo moja mara kwa mara. Lakini kwa wale ambao labda hawajafuatilia visa vya mashambulizi nchini Kenya kwa undani zaidi, na kupa tu historia fupi ya mashambulizi. Bomu la kwanza kuwahi kutokea na kulipuka na ambalo lili ilidhaniwa kwamba au ilihofiwa kwamba lilikuwa la kigaidi lilitokea mwaka wa 1975 mlipuko wa bomu ambao ulitokea katika basi moja mjini Nairobi na kuua watu 30 na ni shambulizi hilo ambalo lilitokea katika basi ya kampuni maarufu siku hizo ikijulikana kama OTC na hadi leo, mkamiti, hakuna mtu yeyote ambaye shawahi kukamatwa au kushtakiwa kutokana na hilo, hata serikali inaaminika kwamba ilinyamaza tu. Serikali zilizofuata hakuna yeyote ambaye ashawai ya kufikishwa mahakamani. Tarehe thelathini na moja mwezi Desemba mwaka wa elfu tisa mia themanini, bomu liliua watu ishirini katika hoteli ya kifahari inayojulikana kama Norfolk, ambayo mpaka leo iko jijini Nairobi baada ya kufanyiwa ukarabati. Tarehe saba mwezi Agosti, na hii ndo inakumbukwa sana na wengi, ni shambulizi ambalo lilifanyika mwezi Agosti mwaka elfu tisa mia tisini na nane, shambulizi ambalo lilenga ubalozi wa Marekani mjini Nairobi na kuua takriban watu mia mbili na kumi na tatu. Na sasa tuende mbele tuangalie mwaka wa elfu mbili na mbili, Novemba ishirini na nane. Makombora yalirushwa kwa ndege ya abiria iliokuwa im, imeruka angani tayari karibu na uwanja wa ndege wa Mombasa na kuua takriban watu kumi na tatu na kujeruhi zaidi ya 80. Na nikimalizia mkamiti tarehe 21 mwezi Septemba mwaka 2013 alishababu alishambulia walishambulia duka la kifahari la Westgate. Hili pia linakumbukwa sana na wengi kwa sababu ni moja ya stori ambazo zilienea ulimwenguni kote na takriban watu 67 waliuawa. Mwezi wa Juni mwaka 2014 zaidi ya watu 60 waliuawa katika eneo la Mpeketoni kwenye mashambulizi yaliyotu, yaliyofanyika siku kadhaa, lakini lile shambulizi ambalo linakumbukwa sasa na wengi hata zaidi ni lile la chuo kikuu cha Garissa la mwaka uh, uliopita ambapo wanafunzi 149 waliripotiwa kuuawa, na mwisho kabisa shambulizi la mapema mwaka huu katika eneo la Al-Ade ambapo idadi isiyojulikana, serikali haijatoa idadi hiyo, ya Wakenya, wanajeshi wa Kenya waliuawa, na ni moja ya mashambulizi ambayo yameleta maafa makubwa ambayo yamewalenga Wakenya. Naam, basi uh, kama ulivyosema serikali ya Kenya imekuwa ikifanya jitihada nyingi za hapa na pale na serikali hiyo imekuwa na azma ya, ya, ya kutokomeza kundi hili la ugaidi linalofanya mashambulizi nchini Kenya. Lakini nini wananchi wanachotakiwa kujua hivi sasa mbali na jitihada za serikali ambazo hazileti mafanikio yoyote zaidi ya kuona kwamba wananchi wasio na hatia wanaendelea kufariki dunia siku hadi siku. Huyu hapa tena George Msamali ana taarifa hii. Tusiposhughulikia haswa suala la uchumi katika eneo hilo ambapo vijana wanaweza pata ajira, vijana wanaweza enda shule, basi hatutakuwa tunakaribia kupata suluhu ya tatizo la utovu wa usalama na vijana kujiunga na vikundi haramu na kupewa hayo mafunzo ya itikadi kali katika ya hayo maeneo ya Mandera, Garisa, hali kadhalika pwani, katika eneo la pwani ya Kenya. Naam, uh, Kennedy Wandera, mpaka hivi sasa kuna taarifa yoyote tofauti na hii aliyosema George Msamali kuhusiana na, na jitihada zinazofanywa ili kuweza kutokomeza uh, mashambulizi nchini humo? Jitihada hizo zipo na serikali imekuwa vioni kuhakikisha kwa kwamba jitihada hizo zinatoa uwezo wa kuweza kudhibiti visa hivi, lakini jinsi alivyoelezea Msomali ni kwamba pia kuna lile tatizo la ushirikiano kati ya wenyeji na wanamgambo hawa. Maanake, um, um, jinsi anavyosema mchambuzi wa maswala ya usalama ni kwamba iweje kwamba wananchi wa eneo hilo wanaopenda taifa lao watoe uwezo, watoe njia za kuweza kuwaleta uh, wale magaidi kushambulia watu wao maanake itakuwa si bora zaidi kwamba watu wanaoishi sehemu fulani waweze kushirikiana na vikosi vya nji kushambulia nchi yao. Kwa hivyo hilo ndilo suala ambalo limeleta utata, hata kama labda huenda kukawa na, na, na mianya kati ya vikosi vya usalama nchini vinavyohakikisha kwamba vinadhibiti usalama eneo hilo pasipo kufuata sheria labda za, za, za, za kimataifa na haki za kibinadamu, kibina huenda labda, uh, kuna mianya fulani ambayo ama udhaifu fulani kutokana na vikosi hivyo, lakini um, nikielezea tu kwamba uh, uh, yule kiongozi wa upinzani Raila Odinga pia ameweza kujitokeza na kueleza serikali hakikisha kwamba inadhibiti uh, visa hivi ambavyo vinaongezeka katika sehemu hii ya Mandera. Maanake wengi wanasema kwamba huenda visa hivi uh, kutokana na, na maamuzi ya jamii za huko kwamba kuna baadhi ya viongozi ambao wamefungiwa kutowania uh, nyadhifa mbalimbali za madaraka mwaka ujao Huenda kwamba ni siasa zinazoingizwa manake, iwapo hayo hayatokomezwa, huenda basi hali hii itazidi kuwepo tu. Asante Kennedy Wandera kutoka Nairobi, Kenya. Msikilizaji, muda mfupi ujao tutaendelea na sehemu ya pili ya kwa undani. Tutaangazia siasa zinavyoendelea hapa nchini Marekani, lakini kwanza pata kibao cha muziki ya laiti kutoka kwa Mwana Fa <mulia> Naam msikilizaji, ninakukaribisha katika sehemu ya pili ya kwa undani, ambapo sasa tunaangalia siasa hapa nchini Marekani kuelekea uchaguzi mkuu, ambapo umebaki takriban wiki mbili mpaka hapo Novemba 8. Hapa studio ninaye Meri Mgawe, hali kadhalika BMJ Muridhi, na kwenye laini ya simu ninaye mchambuzi wa masuala ya kisiasa William Mkanta kutoka jimbo la Kentaki hapa Marekani. Naam, basi wenzangu hapa studio, kama tunavyoona katika vyombo mbalimbali vya habari hapa nchini na hali kadhalika katika mitandao ya kijamii, tukiangalia tovuti mbalimbali siasa hapa nchini Marekani, zikiwa zimebakia hizo siku kumi na nne, imezidi kupamba moto kati ya wagombea urais Hillary Clinton kutoka chama cha Democratic na mpinzani wake Donald Trump wa chama cha Republican. Na hivi, hivi sasa kikubwa zaidi kinachozungumziwa ni kuhusiana na hizi uh, uchunguzi wa kura za maoni ambapo zimezidi kuwa zikipanda kutoka kwa mgombea mmoja hadi mwingine. N nianze basi na Meri, najua umekuwa ukifuatilia suala hili kwa, kwa karibu zaidi. Nini tunachofahamu mpaka wakati huu kuhusu uchunguzi huu wa kura za maoni kati ya wagombea hawa wawili wa urais Hillary Clinton na Donald Trump? Nam, ni kweli kabisa kama ulivyosema, joto la uchaguzi Marekani kwa kweli mkamiti, ndio hivyo tena, linapanda kabisa, na tukiangalia kwa upande wa kura za maoni, ikiwa leo ndio zimetimu hizo wiki mbili tu uchaguzi wa Marekani ufanyike, e, kura zinaonyesha kwa mujibu wa shirika la habari la utangazaji la CNN na ORC, ni kwamba Hillary Clinton wa chama cha Democratic anaongoza kwa pointi tano dhidi ya mpinzani wake mRepublican Donald Trump lakini ukiangalia kwa ujumla asilimia za kura uh, kwa wagombea wote watakaosimamishwa katika uchaguzi huu nikimaanisha kwamba uh, Trump na huyo Clinton, bado inaonekana kwamba Clinton yuko mbele ya Trump, bado kwa asilimia 49 na kwa 44 kwa, kwa katika midara yote mitatu. Utakumbuka kwamba ukifuata sana na kutathmini kwa karibu zaidi, na hata wachambuzi walikuwa wanasema kwamba wagombea wote wameonekana kupata uungwaji mkono kwa kiasi fulani. Clinton inaonekana yeye alipanua wigo wake zaidi kwa wapiga kura vijana ambao alikuwa na wasaka kwelikweli, na vilevile vile kwa Wamarekani weusi. Lakini yeye Trump aliinuka ali, ali zaidi katika uungwaji mkono wake, uh, kwa wapiga kura wazungu tathmini nyingine ni kwamba kwa mujibu wa kura hizo za kura za maoni za CNN na ORC zinaonyesha asilimia 53 ya ungwaji mkono kutoka kwa wapiga kura walio chini ya miaka 45, hii ni, ikiwa ni kwa Clinton ikilinganishwa na kura za maoni za awali za CNN, ambapo alikuwa ameshika asilimia 47 hapo awali. Lakini licha ya kwamba wapiga kura kwa wakati huu mara nyingi kwa utamaduni wao wanakuwa tayari wamekwisha kufanya maamuzi, kwa hiyo mambo yanaweza kubadilika wakati wote mkamiti, ndani ya kipindi hiki cha siku kumi na nne kabla ya uchaguzi mkuu. Sawa sawa kabisa. Basi na katika kuangalia hilo, kwa mujibu wa mtandao wa Daily Mail, wagombea hawa pia wamekuwa wakifanya kampeni zao kwenye majimbo mbalimbali mbali, hasa yale yanayojulikana kama swing state kama nilivyosema hapo awali, ninaye William Mkanta, mchambuzi wa masuala ya kisiasa kutoka jimbo la Kentucky. Tuangalie kwa undani maana ya haya majimbo yanayoitwa swing state na yamesaidia au yanasaidia vipi katika hizi kura za maoni kuwa zinapanda na kushuka, William. Utamaduni wa kupiga kura hasa katika uchaguzi wa rais hapa Marekani, kuna utamaduni ambao umejitokeza ambao unaendana na hivi vyama viwili vikubwa vya Democratic na Republican. Kwa hiyo kuna baadhi ya majimbo ambayo kihistoria na kiutamaduni yanajulikana kwamba yanaelekea upande fulani. Kwa mfano jimbo kama California, mara nyingi walinapiga kura kwenye upande wa Democratic na jimbo kama Texas linapiga kura kwa upande wa Republican kwa hiyo utakuta kwamba nguvu za wale wagombea kama mgombea wa Democratic uh, hatumii sana nguvu katika jimbo ambalo anajua kiutamaduni au kihistoria ni la upande wake, lakini kuna yale majimbo ambayo yanakuwa na uwezekano wa kuelekea upande wowote. Kwa hiyo majimbo kama hayo ndo yanaitwa swing state, kwa sababu uh, kwa utaratibu wa kura jinsi zinavyopigwa kuna kura za wananchi ambazo zinapigwa na mwananchi mmoja mmoja lakini pia kutokana na wingi wa kura katika jimbo, basi kuna zile kura za wajumbe ambazo ndo zinaelekezwa kwa yule aliyeshinda kutokana na kura zilizopigwa na wananchi. Kwa hiyo kama jimbo ni lile jimbo ambalo linaitwa swing state au jimbo ambalo linabembea, ambalo linaweza kuelekea upande wowote, ina maana nguvu inabidi zielekezwe, kwa sababu ukishashinda katika jimbo kama hilo, basi hata zile kura za wajumbe zinaelekea kwa uh, yule mgombea rais ambao chama chake kimeshinda katika ile jimbo. Kwa hiyo majimbo kwa mfano kama Florida, majimbo kama Ohio na Colorado, mwaka huu ndio yanasemekana kwamba yatakuwa ni majimbo ambayo ni swing state au majimbo yale ambayo yana uwezekano wa kuelekea upande wowote. Kwa hiyo lazima nguvu zielekezwe katika majimbo hayo, ili kuhakikisha kwamba ushindi utakapatikana pale ujumlishwe katika ule ushindi kutoka na majimbo mengine na kumwezesha mtu kushinda urais. Nam, basi, kabla ya kuendelea zaidi, BMJ inajua na wewe ulikuwa ukichambua chambua, chambua kuhusiana na, na kampeni hizi za dakika za mwisho mwisho, tunaziita nam. <laughs> Lakini kabla ya hapo mkamiti, ningependa kumuuliza Mkanta iwapo ataweza kueleza tu kwa kifupi sana ni vipi ambavyo eh, kura hizi uokoto? Maanake kuna wengi wanauliza wanachukuaje, mimi sijawahi kupigiwa simu, wanachukuaje? Tueleze tu kwa sekunde chache. Aa, ni, ni kwamba katika mfumo wa serikali ya Marekani kuna lile linaloitwa baraza la wakilishi ambalo lina wajumbe mia tano thelathini na nane nafikiri, ambapo wao wajumbe wamegawanywa katika majimbo yote ya nchi kutokana na ukubwa wa jimbo la nchi, ukubwa wa jimbo lenyewe. Kwa mfano jimbo kama California kutokana na ukubwa wake kwa idadi ya watu lina wajumbe hamsini na tano na majimbo mengine madogo kama vile Maine inaweza kuwa na watu wajumbe watatu au wanne, kwa hiyo ukiangalia ukubwa wa jimbo kutokana na wajumbe waliopo basi, nguvu za, za uchaguzi zinaelekezwa katika jimbo fulani, kama litakuwa ni swing state katika ule uchaguzi, kwa sababu kama ni jimbo ambalo limetambulika kwamba lina bembea linaelekea upande wowote, na wakati huo lina wajumbe wengi, basi ni vizuri nguvu kuzipeleka kule, kwa sababu uh, uh, matokeo kutoka katika jimbo lile yanaweza ndio yakasababisha uchaguzi ukaelekea upande fulani. Naam, kama viwili lako. Lakini mata, kabla Namu. ya, ya, ya swali lako, mm -hmm. Hebu ngoja kwanza tuelekee kwa Mary Mgawe. Kama mnavyofahamu basi kwamba u, u, u, u, wananchi wa Marekani wameanza kupiga zile kura za awali. Mary amekuwa akifuatilia aki hili mm. na kupekua huku na kule, basi ni vyema tukafahamu kwa undani hali ikoje mpaka leo majimbo hayo ambayo baadhi wameshaanza kupiga kura mm. Mm -hmm. kura za awali kwa kweli tayari zinaendelea, vituo vimefunguliwa tangu Jumatatu katika majimbo ya Texas na Florida, majimbo ambayo yanaonekana kuwa ni majimbo makubwa au labda pengine unaweza kusema kwamba ni majimbo yenye mvuto wa hali ya juu. Pia katika majimbo mengine ambapo sasa hivi watu wanapiga kura za awali ni Alaska, Arkansas na Massachusetts, na taarifa pia zinasema kwamba kuna majimbo mengine ishirini na moja likiwemo jimbo la, la hapa ambapo wanaliita District of Columbia ama Washington DC. mm -hmm. Tayari limekwisha kuanza hizi eh, kura za mapema mm -hmm. Kwa hiyo tayari watu wanaruhusiwa kuenda kupiga hii na, na nafahamu kwamba ni wale watu ambao wanakuwa wamejiandikisha, pengine hawatakuwa na uwezo wa kufika ile tarehe nane, yeah, eh, pengine ni watu wazee kwa sababu mbalimbali mbali, tayari mm. wamekwisha anza kuenda kupiga kura basi ni vizuri haya na, na, na, na, naeleza yale tulikuwa tunazungumzia mwanzo kabla ya Meri kusema kuhusu kura za awali za mapema na mm -hmm. Pia niongeze kwamba Meri wanasema kwamba kufikia wakati ambapo uchaguzi utafanyika tarehe nane mm -hmm. Watu wapatao milioni arobaini na tano wa Marekani watakuwa wamepiga kura, inakadiriwa hivyo na mza. Vile vile basi katika kuchangia hivyo tunavyozungumza ni kwamba wagombea wote wa uraisi Clinton na Donald Trump leo wanafanya kampeni zao huko katika jimbo la Florida ambalo limekuwa likizungumziwa hasa kutokana na umuhimu wa jimbo hilo kuwa na wajumbe hao ishirini na tisa, na atakayeshinda kwenye jimbo ndio atakayepata hao wajumbe basi. Kila mmoja hivi sasa anawania, lakini mkamiti, niseme kwamba eh, Donald Trump amekuwa akifurahia sana wakati kura za maoni zinamwonyesha kwamba anashinda, lakini sasa mm -hmm. wakati kampeni za uchaguzi wa awali kwa mfano uh, primaries na caucuses, kila alipohutubia wafuasi wake alianza kwa kusoma matokeo ya kura za maoni na kuonekana mwenye furaha sana. Lakini unajua hakuna wakati mmoja ambapo alieleza kutoridhika kwa jinsi kura ambazo zinavyoratibiwa. Lakini sasa wakati ambapo anaonekana kwamba anashindwa ameanza kulalamika, na huyu uh, Hillary Clinton hajawahi kuonekana kwenye runinga akilalamika kwamba uh, kura zimwendei vizuri na amekuwa akishindwa na Trump katika baadhi ya, ya ma, ma, majimbo ambayo yana ushindani mkubwa hayo mliyoyaita swing states, baadhi yake ya mm -hmm. Lakini vile, vile katika kuzungumzia huu uchaguzi wa Marekani uh, ma celebrity wamekuwa wakijitokeza kwa wingi sana kwa unga mkono <laughs> wagombea hawa wa uchaguzi, na wengi wameonekana wakimuunga mkono Hillary Clinton, na japokuwa kwa mtandao wa CBS awajaeleza kwa kina ni kutokana na kwamba ni mwanamke au la, lakini pia hata hata baadhi ya maselebriti wanaume wamekuwa wakimuunga mkono Hillary Clinton. Basi kwa kuanzia tu, ninafahamu Rihanna ni mmoja kati ya maselebriti ambao, yeye wiki iliyopita akiwa katika mitaa ya New York City, alikuwa amevaa t-shirt ambayo ina picha ya Hillary Clinton, akiwa amevaa kofia ya baseball ya timu ya Yankee ya huko New York, akionyesha kwamba sasa ninamuunga Hillary Clinton katika kuwania urais hiyo Novemba nane. Mary, pia ninafahamu una Miley Cyrus ni mmojawapo pia amefanya kampeni na Hillary Clinton kwenye chuo kikuu cha George Mason huko Virginia akiwatembelea wanafunzi kadhaa na kuwahamasisha kujitokea kwa wingi kabisa kumpigia kura Clinton. Basi msikilizaji sina la ziada kukuelezea hapa kwa undani. Ninamshukuru msimamizi um wa matangazo Khadija Riami, hali kadhalika nawashukuru wenzangu hapa studio BMJ Muridhi, Mary Mgawe na William Mkanta kutoka Jimbo la Kentucky hali kadhalika mwendeshaji matangazo Aida Issa hadi hapo kesho jina langu ni Mkamiti Kibayasi usikose kujiunga nasi katika matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka hapa Washington DC