Tangazo la waziri wa fedha kwamba hali ya uchumi wa Uganda ningumu, ni ngumu linajiri wakati mojawapo ya benki zinazoaminika kuwa na msingi dhabiti ikiporomoka na kuwekwa chini ya usimamizi wa benki kuu. Gavana wa benki kuu ya Uganda, Profesa Emmanuel Mutabile, pia ametangaza kwamba kuna benki zingine zinazofuatiliwa kwa karibu sana na huenda zikafungwa wakati wowote wa kutokana na hasara Masia Kasaija ni waziri wa fedha. Kwa kweli hali ya uchumi si nzuri, lakini hatuja poromoka. Ni jukumu letu kukarabati uchumi huu, na iwapo hatutafanya hivyo kwa haraka, tutaumia zaidi. we don't do then we are the the. Kampuni kubwa ishirini na sita zimekimbilia serikali zikiomba msaada wa kifedha kuzinusuru dhidi ya kuporomoka, lakini serikali inasema haina pesa. Wafanyakazi katika shirika la utangazaji la taifa UBC nao hawajapokea mshahara kwa muda wa miezi miwili, wengine wakidai miezi minne. Runinga kubwa ya kibinafsi ya WBS nayo imeshindwa kuwalipa wafanyakazi wake pamoja na kulipa ushuru, na hivyo kuwekwa chini ya usimamizi wa mamlaka ya kukusanya ushuru URA. Wahadhiri katika chuo kikuu cha serikali cha Makerere wamegoma wakitaka kulipwa marupurupu yao ya miezi tisa, huku chancellor wa chuo hicho Profesa Dumba Sentamu akisema wanafunzi sasa wanapokea dola moja kwa chakula kila siku get for for three meals. Kila mwanafunzi anayefadhiliwa na serikali anapata shilingi elfu nne kwa chakula kila siku, hii ikiwa ni mlo mara tatu. Kwa haki, chakula hiki hakitoshi kabisa hatuna lingine mzuri. Kando na kuwapa chakula mbacho ladha yake si nzuri, maduka ya jumla ya Nakumatt ambayo ndiyo maduka makubwa zaidi nchini Uganda yametoa taarifa kwa vyombo vya habari, akiripoti hali ngumu ya biashara, pesa zikikosekana kuwalipa washirika wake wanaowaletea bidhaa, hivyo kukosa baadhi ya bidhaa. Hakuna aliye tayari serikalini kueleza sababu zinazochangia hali ngumu ya uchumi nchini Uganda. Lakini wasomi wa masuala ya uchumi wanahusisha hali hiyo na kuporomoka kwa mauzo nje ya Uganda. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.