Kutoka studio 15, hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni, leo ikiwa ni Alhamisi, Novemba 10 mwaka wa 2016. Katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, waandamanaji wanaopinga baadhi ya sera za rais mteule wa Marekani Donald Trump wajaa katika barabara za miji mbalimbali hapa Marekani. taarifa ya kina kuhusiana na maandamano hayo utaipata katika matangazo yetu baada ya kidogo. Hii ni VOA Express, na mimi ni BMJ Muridhi na mimi ni Harizon Kamau. Vilevile katika habari zingine ni kwamba serikali ya Uganda yatia saini makubaliano na serikali ya Jordan kuwaruhusu raia wa Uganda kufanya kazi katika taifa hilo la Kuba. Basi yote hayo na mengine mengi, msikilizaji utayasikia hii leo katika VOA Express. Kwa hivyo kaa nasi hadi mwisho, lakini kwanza, hebu eh, tupate habari za dunia zikisomwa hapa studio na mwenzangu Harrison Kamau. Rais mteule wa Marekani Donald Trump leo atakwenda kwenye ikulu ya Marekani kwa mara ya kwanza baada ya ushindi wake wa Jumanne dhidi ya Hillary Clinton kwenye uchaguzi wa urais ulioshangaza wengi. Kiongozi huyo kutoka chama cha Republican atakutana na rais Barack Obama ili kuanza hatua za kukabidhiana madaraka kabla ya kuapishwa Januari ishirini. Obama alimfanyia kampeni kali bi Hillary Clinton na alikiri Jumatano kwamba kushindwa kuna machungu yake. Obama amesema anamtakia Trump kila la heri huku akiamuru wa wafanyakazi wa ikulu kufanya kila wawezalo kuhakikisha kuwa shughuli ya kupokezana mamlaka inafaulu. Obama ameomba kudumishwa kwa amani wakati wa shughuli hiyo, akisema ni mojawapo ya nguzo muhimu za kidemokrasia hapa Marekani. Waziri wa mambo ya nje John Kerry pia amempongeza Trump kwa ushindi wake huku akimtakia wa kila la heri katika uongozi wake. Wakiwa wamebeba mabango huku wakimkashifu rais mteule wa Marekani Donald Trump, kama mtu mwenye ubaguzi na chuki, maelfu ya waandamanaji Jumatano walitokea kwenye barabara za miji tofauti hapa Marekani. Umati mkubwa ulijitokeza kwenye barabara ya tano mjini New York, nje ya nyumba ya Trump Towers anamoishi kiongozi huyo, wakiwa wamebeba mabango yenye maneno Love Trump Hates. Kundi lingine lilikusanyika nje ya ikulu ya Marekani Wakati wengine wakiandamana hatua chache kutoka hapo, karibu na hoteli yake mpya kwenye barabara ya Pennsylvania hapa mjini Washington. Kwengineko katika miji ya Miami, Philadelphia na Boston, waandamanaji walijitokeza kupinga sheria ya wajumbe maalum waliompa Trump ushindi licha ya kuwa alikuwa ameshindwa kwa wingi wa kura. Upande wa magharibi mwa mji mwa nchi, waandamanaji walijitokeza Los Angeles, San Francisco, Portland na Seattle kupinga ushindi huo. Viongozi wa kisiasa Jumatano wameendelea kuhimiza nchi ya Marekani kukubali matokeo ya uwiano baada ya ushindi wa, wa, wa mgombea wa urais wa chama cha Republican Donald Trump unaoendelea kushangaza ulimwengu. Wachanganuzi wa masuala ya kisiasa pamoja na wakusanya takwimu wanaendelea kutathmini kwa nini walikosea kwenye udadisi wao kuwa Hilary Clinton angeshinda kwenye uchaguzi huo. Mdemokrat Hilary Clinton aliyetarajia kuwa mwanamke wa kwanza rais wa Marekani, Jumatano alikubali matokeo hayo rasmi, saa chache baada ya Trump kukubali ushindi huo utakaomfanya kuwa rais wa 44 wa Marekani kuanzia Januari 20 mwakani. Clinton ameambia wafuasi wake kuwa kila mmoja ana jukumu la kumpa Trump nafasi ya kutawala bila kuwa na kinyongo. Baada ya taarifa ya Clinton yenye maridhiano, rais Barack Obama alitoa taarifa fupi kutoka Ikulu akiomba taifa lililogawanyika kumuunga mkono Trump kama amiri jeshi mkuu wa Marekani. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ya ndani ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jeshi la Marekani limesema Jumatano kuwa kampeni yake ya mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa Islamic State nchini Iraq na Siria imeua raia 64 na kujeruhi wengine wanane katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita. Taarifa hiyo inafikisha idadi rasmi ya raia waliouawa kufikia 119 na majeruhi 37 tangu kampeni hiyo ilipoanza mwaka wa 2014, licha ya mashirika ya kutetea haki za binadamu kusema kuwa idadi huenda ikawa kubwa kuliko hiyo. Shirika la Amnesty International mwezi uliopita lilitoa ripoti kuwa muungano wa kijeshi unaoongozwa na Marekani huenda umeua zaidi ya watu mia tatu nchini siria pekee katika kipindi cha miaka miwili iliyopita. Takwimu kutoka Pentagon zaonyesha kuwa vikosi vya Marekani vimehusika kwenye takriban theluthi mbili za mashambulizi kutoka kwa muungano huo. Mlipuko uliolenga nyumba ya gavana wa wilaya kwenye eneo la kusini mashariki mwa Uturuki umejeruhi watu watatu akiwemo gavana mwenyewe. Mlipuko huo umetokea katika mji wa Derik kwenye jimbo la Mardin, takriban kilomita 40 kutoka kwa mpaka wa nchi hiyo na Siria. Vyombo vya habari vinavyomilikiwa na serikali vimeripoti kuwa shambulizi hilo la roketi lilitekelezwa na watu kutoka chama cha wafanyakazi wa Kikurdi, yani PKK, na kwamba maafisa wa usalama wanaendelea kusaka waliohusika. Chama cha PKK kimekuwa kikitekeleza mashambulizi ya mara kwa mara dhidi ya eneo hilo la kusini mashariki mwa Uturuki katika vita vya uasi ambavyo vimekuwa vikiendelea kwa muda wa miongo mitatu sasa. Na Haiti imeanza kampeni ya kutoa chanjo dhidi ya maradhi ya kipindupindu katika baadhi ya sehemu za nchi baada ya kimbunga Matthew kilichotokea hivi karibuni. Kampeni hiyo iliyoanza Jumanne inatarajiwa kuwa kubwa zaidi ulimwenguni ikilenga kuwafikia takriban watu 820. Kumekuwa na takriban kesi 1350 zinazohusishwa na na kusababishwa na maradhi yanayoambukizwa kupitia maji machafu baada ya kimbunga hicho cha kiwango cha nne kilichotokea Haiti mwezi uliopita na kuua watu 546, hali iliyopelekea kuenea kwa kipindupindu kutokana na kuharibiwa kwa mabomba ya maji na mkusanyiko mkubwa wa watu waliokoseshwa makazi walioko kwenye kambi za hifadhi. Kampeni hiyo ni ya kwanza ya aina yake ambapo watu wanapewa chan, chanjo mara moja pekee kinyume na ilivyo inavyotolewa kwa kawaida yani, ikiwa ni dosi mbili. Haiti imekuwa ikikabiliana na kipindupindu tangu mwaka wa elfu mbili na kumi baada ya bakteria inayosababisha maradhi hayo kuletwa nchini humo na walinda amani wa Umoja wa Mataifa, na tangu wakati huo zaidi ya watu elfu mia nane wameambukizwa huku wengine elfu tisa wakipoteza maisha yao. Unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka hapa Washington. Uchaguzi wa Donald Trump kama rais wa Marekani utakuwa na maana gani kwa Afrika? Hilo ndilo swali ambalo linaulizwa barani kote, huku kukiwa na wasiwasi kuhusu sera za rais huyo mpya na jinsi zitakavyoathiri mikataba ya biashara. Baadhi ya wachambuzi wanadhani kwamba huenda sera za Trump zikawasukuma viongozi wa Afrika kuelekea sera za kikonservativu zaidi. Mwandishi wetu Jill Craig akiwa Nairobi ameandika ripoti ifuatayo inayosomwa hapa na Mwamoyo Hamza. Baadhi ya Waafrika wamefurahia kuchaguliwa kwa Donald Trump, wengine wamepatwa na wasiwasi, lakini wapo wengi ambao wanaona utawala wa Trump hautakuwa na athari zozote kubwa kwa bara hilo. Mchambuzi wa siasa katika chuo kikuu cha Abidjan, Ivory Coast, Botiane Marc Essis anasema, kitu cha kwanza, inawezekana mkataba wa AGOA ukarudi katika meza ya mazungumzo. Anasema kumekuwa na wasiwasi kuhusu mafanikio ya mkataba huo na huenda utawala wa Trump ukaanza kuuangalia mpya mkataba huo kama unafaa kuendelea ama la. Baadhi ya wa wachambuzi wanadhani pia kuwa Trump ataiondoa Marekani katika mkataba wa Paris wa hali ya hewa, hatua ambayo itakuwa na athari kubwa kwa nchi za Afrika katika masuala ya mazingira. Kuhusu masuala ya utawala, Charles Ebon, mtaalamu wa uhusiano wa kimataifa kutoka Cameroon, anasema anatazamia kuwa Marekani itaweka shinikizo zaidi kwa nchi za Afrika kubadili sera zake za masuala ya jamii. Anadhani kuwa serikali ambazo zilikuwa zinapata shida barani Afrika kuoanisha masuala ya kijamii na maendeleo kama vile utoaji mimba huenda zikaelewana vizuri zaidi na serikali ya Trump kwa sababu Marekani inawezekana ikarudi katika sera za kikonservative na hivyo kukataza mambo ya kutoa mimba na ndoa za jinsia moja. Lakini Adams Oloo wa chuo kikuu cha Nairobi, Kenya, anasema wakati huu huenda ukawa ni wakati mzuri sana kwa nchi za Afrika kuanza kutafuta majibu yake yenyewe kwa matatizo yake kwa sababu Donald Trump huenda asitoe kipaumbele chochote kwa bara hilo. Rais mteule Donald Trump alizungumza machache sana kuhusu Afrika wakati wa kampeni yake, ila tu siku mbili kabla ya uchaguzi alisema akiwa katika jimbo la Minnesota kwamba jimbo hilo limepata shida mno kwa sababu ya kupokea wakimbizi wa Somalia. Shukran sana Mwamoyo Hamza kwa ripoti hiyo, na tukisalia papa hapa Marekani na siasa hizo hizo za Marekani. E, kuchaguliwa kwa Donald Trump kama rais mpya wa Marekani hakukupokelewa vyema na maelfu ya waandamanaji waliomiminika barabarani katika miji kadhaa mikuu hapa Marekani jana usiku. Mwandishi wa VOA Richard Green ametuandalia ripoti ifuatayo inayosomwa hapa studio na Aida Isa. Maandamano yalikuwa ya amani, lakini yenye kelele nyingi huku watu wakipiga kelele wakisema hatumtaki Trump na hatuitaki Marekani iliyokuwa na ubaguzi. Kundi kubwa la waandamanaji walimiminika katika barabara ya Fifth Avenue mjini New York, mbele ya jengo la Trump wakibeba mabango yaliyoandikwa Trump anapenda chuki. Biagunda ni mmoja wa waandamanaji. Um, um, anasema uh, mimi naamini Marekani imefanya kosa baya kabisa. Nadhani wa Marekani hawakuzingatia sana mgeuko wa serikali kuelekea mrengo wa kulia unaotendeka kote katika ulimwengu wa magharibi na katika sehemu nyingi za dunia, na hawakutambua kuwa hicho ndicho kimekuwa kikifanyika, na hivyo basi wamejikuta katika hali ngumu na ulimwengu sasa una wasiwasi. Kundi jingine lilikusanyika mbele ya White House mjini Washington, ambapo karibuni yatakuwa makazi ya bwana Trump. Francisca alikuwa akiandamana hapo White House, anasema, nina hofu kubwa. Natokea familia ya wakimbizi wa kisiasa kutoka Cuba na ninalishukuru sana taifa hili kwa kutupokea, lakini sasa nina wasiwasi Waandamanaji walifunga barabara mjini Chicago na wengine wakaandamana mijini Philadelphia, Boston na miji ya magharibi mwa Amerika ya Los Angeles, San Francisco na Seattle. Mapema jana wanafunzi wa shule za sekondari na wavyuo vikuu walitoka nje ya madarasa yao kote katika jimbo la California, jimbo ambalo lina idadi kubwa ya watu wenye asili ya Kihispania. Pwede! Pwede! Wengi wa waandamanaji wanasema wanahofu na wanahofia utawala wa Trump utatetea sera za kupinga uhamiaji. Wanamwona Trump kutokana na matamshi yaliyofanya wakati wa kampeni zake za urais, kuwa ni mtu mbaguzi asioheshimu wanawake na asiopenda watu kutoka mataifa mengine. Hakuna matamshi yoyote kutoka upande wa rais mteule Trump kuhusu maandamano hayo. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja Live Talk kila Ijumaa, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu +12026190551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Basi haya yote ni VOA express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. BMJ, wakati baada ya uhuru wa nchi ya Kenya miaka ya 60 pale, kulikuwa na programu ya kuwaleta wanafunzi katika mataifa ya ng'ambo hususan hapa Marekani, na wakati ule ndipo wanamuziki wawili David Amunga na mwenzake Ben Blasters Bulawayo walifikiri kwamba watapata nafasi hiyo, lakini kwa bahati mbaya mmoja wao ndiye aliyefanikiwa kuja hapa Marekani, na si mwingine ni Ben Blasters Abdulawayo akapata chuo kikuu upande wa Alaska na akiwa kule, alimwandikia yule mwenzake David Amunga akiwa nchini Kenya, akamwambia kwamba upweke utaniua. Basi jambo hilo liliashiria David Amunga kuandikia wimbo kwamba basi going back to Africa. Amunga huyu amekuwa kwenye fani ya muziki kwa zaidi ya miaka 60 akiwa anawatafuta na kuwakuza wasanii na akiwa pia mwenye kutafuta talanta miongoni mwa jamii. Kwa hivyo leo ikiwa siku ya kukumbuka wanamiziki na miziki ya kitambo, ikiwa ni siku ya Alhamisi, basi moja kwa moja kwa wimbo wake David Amunga, Going Back to Africa. oh, Bila okay, shaka anasema anarudi nchini Kenya, eneo uh, nchi ambayo iko katika bara la Afrika kama kwa hakika ulivyoeleza. Ni vizuri sana kwa sababu huyu ni mwanamuziki ambaye kwa hakika ana wafuasi au uh, mashabiki wengi sana na nyimbo zake zinapendwa sana katika eneo la Afrika Mashariki. Kweli kabisa. Na sasa tukiwa huko huko katika Afrika ya Mashariki, hebu ya tuone yaliyojiri katika nchi ya Uganda. Serikali ya nchi hiyo imesaini mkataba na serikali ya Jordan waruhusu waganda kufanya kazi nchini Jordan. Hii ni baada ya kuzipata vibali kampuni au kupatia vibali kampuni 53 zilizokuwa zimepigwa marufuku kusimamia uajiri wa raia wa Uganda kufanya kazi katika nchi hiyo ya uharabuni. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anaripoti kamili. Masharti yanayoambatana na mkataba mpya kati ya Uganda na Jordan ni kwamba kampuni zitakazowaajiri waganda kufanya kazi nchini Jordan Zitahitajika kuhakikisha usalama wa wafanyakazi. Waziri wa Leba na Jinsia nchini Uganda, Janet Mkwaya amesema kwamba katika mkataba huo, mwajiri nchini Jordan, mwajiriwa, kampuni inayoajiri nchini Uganda na ile inayoajiri nchini Jordan, wote wanastahili kusaini mkataba ili kumlinda mwajiriwa. Serikali ya Jordan imeeleza kwamba haitaki hali ya kuchanganyikiwa na kukosa kujua anachofanya kila mfanyakazi wa kigeni nchini mwake. Tumeamua kuwaajiri wafanyakazi kutoka Uganda kupitia mwelekeo maalum unaotambuliwa na nchi hizi mbili. Serikali ya Uganda pia inahitajika kusajili kampuni zote za kuwaajiri wafanyakazi za nchini Jordan kabla ya kampuni hizo kuruhusu kuwaajiri raia wa Uganda. Kampuni hizo zitahitajika kutoa taarifa kuwahusu raia wa Uganda wanaofanya kazi nchini Jordan kila baada ya miezi mitatu. Taarifa hizo zitatolewa kwa ubalozi wa Uganda nchini Jordan sawa na ubalozi wa Jordan nchini Uganda. Mawaziri wa leba na jinsia katika nchi hizo mbili pia watapokea taarifa kuwahusu wafanyakazi raia wa Uganda nchini Jordan. Tumeweka mwelekeo ambao unaweza kufuatiliwa na kujua kule aliko kila raia wa Uganda anayeingia na kufanya kazi nchini Jordan. Tutahakikisha kwamba kila anayefanya kazi nchini Jordan amehitimu. Marufuku dhidi ya kampuni 53 za kuajiri wafanyakazi nayo imefutiliwa mbali, Waziri Mkwaya akisema mazingira ya kufanya kazi nchini Jordan yameboreshwa. Marufuku hiyo ilikuwa imetolewa kufuatia ripoti za mateso kwa raia wa Uganda wanaofanya kazi Saudi Arabia. Idadi kubwa ya raia wa Uganda wanaotafuta kazi nchini Jordan ni wahudumu wa nyumbani. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza yote haya kutoka hapa VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja. Ha, hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na kukumbusha tu kwamba unaweza kushiriki katika matangazo yetu au kutoa ujumbe wako wowote kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Uende pale, anwani ni www facebook com mkwaju VOA Swahili, na tuweze kuwasiliana pale hasa kukiwa na mengi ambayo yanatendeka katika ulimwengu sasa. Tuangalie katika ushauri, kitengo cha ushauri. Kufuatia uwepo wa majanga ya ukame kutokana na kiangazi cha muda mrefu katika mengi ya maeneo ya Kenya, viongozi wa Kiislamu wamekuwa wakifanya maombi maalum kuomba mvua, huku Sheikh Hamisi Banda akitoa ushauri kwa Wakenya kubadili maadili yao na pia kuachana na ukataji wa vyo wa miti. Tusikie ushauri kwa sababu ya utandawazi ambao umeenea imekuwa maasi yanapostiwa mpaka kwenye simu, sasa watu wamehamasika zaidi na kufanya maasi mpaka wamemsahau Mungu. Leo ukiangalia katika vyombo kama vile TV zimewekwa mivi, sijui ni mivi wala ni muvi nyingi, ambazo zote hazileti maadili ya kumjua Mungu, zaleta maadili ya kumwasi Mungu. Kwa hivyo hilo imekuwa ni changizo kubwa a, ambalo inasababisha hawa wanadamu wapende dunia zaidi kuliko kumpenda Mungu. Hayo ni, ni katika maasi, na ukiangalia idadi leo mauaji yamekuwa ni mengi. Kwa sababu hiyo mauaji, damu kumwaika, huwa Mwenyezi Mungu anakasirika na, na ile damu, watu wanauana bila makosa. Sasa hiyo yote ni kwa sababu ya watu, nyoyoni mwao Mungu hayumo. Ndio naona tumependekeza kwamba tuwe na jopo kazi ambalo litaweza kuangazia masala kama hayo, jopo la wanazuoni si jopo la kila mtu, wanawazuoni waweze kuangazia mambo hayo ili kujaribu kurudisha umma kwa Mwenyezi Mungu, kwa sababu taifa lisilotajwa Mungu hilo si taifa. Lakini taifa halina dini, lakini we, wenye hao wenye kujenga hiyo taifa ndio wana dini. Kwa hivyo hawa wenye dini sasa ndio waungane, tuweze kumbembeleza ku, ku, Mungu na kupunguza haya maovu. Na pia nikigusia swala la ukataji miti, hili swala la ukataji miti kwa kweli limechangia nafasi kubwa. Tukiangalia baadhi ya historia ni kwamba ile Sahara ile ilikuwa ni msitu kama vile Mau, lakini kwa sababu wakale wao walivyokata na hawakupanda ndio imekuja weka geuka lile. Na sisi kama leo tukiangalia katika sehemu zetu, wazazi wetu walikuwa wamepanda miembe mingi sana, minazi, lakini sasa hivi imegeukiwa hiyo. Tamaa zimekuja, miembe imemalizwa, minazi inamalizwa, sasa pia inachangia. Na wanapokata hivyo, hakuna anayepanda. Kwa hivyo, hilo pia, kama serikali inataka kupiga marufuku, kama alivyosema Mashekh Sibia, tunaunga mkono hilo swala, angalau tupate nusura kupi ile miti ipandwe. Na pia hii miti kupandwa, pia ningependekeza pia ifanywe ni sheria sa ipandwe miti, kwa sababu kama itavachiwa mwananchi tu hiari yake ndio nakuta eh, watu wapandi. Lakini ipendekezwe kama ni sheria ifanywe, ili miti ipandwe tupate mvua. jini idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ndani ya mpango wa voa express kutoka jiji cool, kuu la marekani washington dc naona wakati umewadia wa yavumayo mitandaoni bmj mreidhi kuna nini na Mkamau ni mengi yanaendelea kuzungumziwa mitandaoni na kama unavyojua siku tatu mfululizo sasa watu wamekuwa wakichangia zaidi kuhusiana na uchaguzi wa hapa marekani na sioni kama Uh, hili litasitishwa hivi litaendelea kwa, kwa muda manake, ni taarifa ambazo ni kubwa kweli katika ulimwengu mzima kuhusiana na uchaguzi huu. Sasa uchaguzi wa hapa Marekani kama anavyosema haujaacha, uh, kuzua hisia, huku wengi wakitumia mitandao ya kijamii kutoa kauli zao kuhusiana na matokeo ya uchaguzi huu, ambapo Donald Trump alishinda, yeye ndiye rais mteule uh, wa hapa Marekani. Sasa wanasema hivi, kama John Nyaga kwenye Facebook anasema maji yakimwagika yazoleki, ingawa sikumpenda Trump mimi binafsi, Wamarekani wametoa kauli yao kwa sauti kubwa kupitia debe. Nafikiri hapa anamaanisha debe kama, aa, ya kupiga kura, ya kupiga kura na bila shaka naye Jan KT kwenye Twitter anasema napenda mfumo wa Marekani. Licha ya uhasama uliokuwepo, Hillary Clinton amemtakia kila la heri Donald Trump huku rais Obama akitoa ahadi kwamba atamuunga mkono rais huyo mteule. Hiyo si kawaida hasa katika nchi zingine ulimwenguni. Nafikiri ni kama hiyo taarifa, ambayo moja ya taarifa ulizokuwa nazo kama ya kuhakika, kwa hakika ni kwamba kutokana na matokeo ya uchaguzi huo dunia na ulimwengu unatazama, uh, ambapo kumekuwa na maandamano yamezuka katika miji mingi sana hapa Marekani wakisema kama kule New York nje ya jengo lake Trump, uh, Trump Towers wakisema kwamba wewe sio rais wetu. Vilevile katika miji ya Los Angeles, San Francisco, Portland na kule Seattle bado wanasema kwamba Trump wewe sio rais wetu. Sasa kwenye mitandao wengi wanasema na kusema kwamba nyinyi mlipata muda wa kampeni, mulipata muda wa kupiga kura. Sasa basi kama yule jamaa alivyosema maji amemwagika hayazoleki na. Sasa basi Trump ndio huyu ameisha kuwa Uh, rais mteule wa Marekani. Vile vile kuna huyu hapa anajulikana kama Maggie Fletcher anasema sioni haja ya watu kuandamana kuhusiana na swala hilo mm -hmm. lako Kamau kwani wa Marekani walizungumza kilichosalia sasa ni waandamanaji hao kumshika mkono Donald Trump ili waungane kujenga taifa lao ni baadhi ya maoni tu na pia kuna habari zingine ambazo zimeanza kugonga vichwa vya habari hasa kwenye mitandao kuhusiana na taarifa kwamba mke wa rais uh, mke wa rais, wa, wa Tanzania uh, John Pombe Magufuli amelazwa katika hotel, hospitali ya taifa ya Muhimbili huko Tanzania. Na sasa wale wanaochangia wanasema uh, kama huyu Muga Apon anasema kwamba ni inaonyesha kwamba Rais Magufuli ni mmoja wetu, kumbe mkewe anapelekwa katika hospitali za kawaida hii si kawaida kwa baadhi ya viongozi katika eneo hilo, hasa katika bara la Afrika ambao mtu anapougua homa tu ya mapafu au homa tu ya kawaida anapelekwa katika nchi za nje hospitalini. Naona muda unazidi kuyoyoma, kama labda punde si punde utusomee muktasari wa habari. Rais mteule wa Marekani Donald Trump leo atarajiwa kuenda kwenye ikulu ya Marekani kukutana kwa mara ya kwanza na rais Barack Obama akiwa rais mteule. Wakati wakiwa wamebeba mabango huku wakimkashifu rais huyo mteule Donald Trump kama mtu mwenye ubaguzi na chuki, maelfu ya waandamanaji Jumatano wametokea kwenye barabara na miji tofauti hapa Marekani. Viongozi wa kisiasa Jumatano wameendelea kuhimiza nchi ya Marekani kukubali matokeo ya uwiano baada ya ushindi wa mgombea urais wa chama cha Republican Donald Trump unaendelea kushangaza ulimwengu. Jeshi la Marekani limesema Jumatano kuwa kampeni yake ya mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa Islamic State nchini Iraq na Siria yameua raia sitini na wanne na kujeruhi wengine wanane katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita. Mlipuko uliolenga nyumba ya gavana wa wilaya kwenye eneo la kusini mashariki mwa Uturuki umejeruhi watu watatu wakiwemo gavana mwenyewe. Mlipuko huo umetokea katika mji wa Derik kwenye jimbo mni, tuwa, bayo, la Mardin nam. Ni hayo tu ambayo tumeweza kukuletea alasiri ya leo katika VOA Express, twa kuomba usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili saa 12 na nusu saa za Afrika ya Kati. Saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki, tukikuletea mengi kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya ya VOA Express hapa uh, Washington. Msimamizi um, wa matangazo alikuwa ni Mwamoyo Hamza, mwelekezi Aida Issa, hapa studio nimeshirikiana naye Harrison Kamau, na mimi ni BMJ Mrithi, tunawaaga tukisema kuweni na alasiri njema kutoka hapa Washington.