Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC moja kwa moja. Basi msikilizaji, haya yanayofuata ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Karibu undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu msikilizaji wetu wa, wa redio na pia kupitia facebook live stream katika muda mwingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchumbua na kupa maelezo auizi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani, na mimi ni Sandei Shomari. Asante sana na kwa undani hii leo, tunaanza na siasa za hapa Marekani, tukiangalia kwa undani baada ya matokeo ya uchaguzi wa kihistoria wa mwaka 2016 kukamilika. Je, wapiga kura wa makundi walio wachache walikuwa na nafasi gani katika uchaguzi huu na walijitokeza wa kiasi gani ikilinganishwa na miaka iliyopita? Kwa mujibu wa uchunguzi wa Gallup uliojitokeza si wengi sana mwaka huu ikilinganishwa na mwaka 2012 ukiangalia katika upigaji kura wapigia huu. Wakati huo huo tunaangalia makundi hayo wachache, inasemekana kwa upande wa Donald Trump weusi walikuwepo asilimia 8, Wahispania 29, vijana 37, wanawake asilimia 42, na kwa upande wa Hillary Clinton weusi walikuwa asilimia 88 na wakati wa Hispania asilimia sitini na tano na vijana asilimia hamsini na nne umri kati ya miaka kumi na nane ishirini na tisa na wa Asia asilimia nne. Kwa upande wa wanawake walikuwa asilimia hamsini na nne. Kwa hiyo, kwa ujumla, utaona kwamba walio wachache si wengi sana ukilinganisha na miaka iliyopita. Sasa, je, ni kwa nini nipate nafasi ya yeah, kuzungumza. Yuko hapa studio, tunaungana naye eh, mkazi wa New York bwana Saif Akida. Saif Akida, karibu. Kwa undani, hebu tueleze kwa upande wako na jinsi unavyoliangalia, na unapozungumza na watu katika jiji la New York, nini ambacho kinazungumzwa kwamba idadi hii eh, kuelekea pengine kupungua mwaka huu um. New York, kusema kweli New York watu wamekasirika na uh, mimi niko, na kaa Bronx, na hata ni, ni, ni, kuna shule pale ndo tunapiga kura ilikuwa very empty. Watu wengi walikuwa surprise, mbona hizi sehemu ziko empty? I mean, kweli watu hawakujitokeza, na watu walikuwa na imani kubwa kwamba Clinton atashinda, mbona kwa namna hiyo au namna nyingine yote maone ilikuwa, yani ilikuwa sehemu nyingi ambazo zilikuwa za kupiga kura hapa New York zilikuwa very empty like usual. Kawaida ukifika sema kupiga kura kuna line at least one black au zaidi, aona sawa kabisa. Sasa pengine pengine e, saifu kwa sababu umekaa hapo muda mrefu, unaona kwamba hata idadi ambazo nimekuwa nikizieleza hapa za wapiga kura weusi wa Hispania, eh, makundi ya vijana na wanawake wapigaji kura hawakuwa wengi sana, tofauti na wakati wa Obama, kwa sababu unaambiwa wakati wa Obama uh, wanaume uh, upande wa weusi walikuwa asilimia 93 ukilinganisha na Clinton 88, na ukiangalia asilimia ya Wahispania ilikuwa ni kubwa zaidi. Sasa hivi ilikuwa ni 65 eh, lakini kwa wakati wa Obama ilikuwa ni kubwa zaidi kuliko hapo. Kwa hiyo pengine haya makundi ya wachache. We, unaishi New York, unafanya biashara zako New York na unafahamu watu wengi wa makundi hayo, kwa hiyo ni mmoja wapo. Yapi ambayo umeyaona yamepelekea haya mambo kundani, um, kwa undani ukiangalia kwa hapa New York Clinton alishinda vizuri, lakini uh, nadhani message hazikufika kama zilivyokuwa za Obama. Maona meseji kuwafikia watu weusi um, hazikufika, na hata na hivyo ukiangalia kama New York, lakini hata Pennsylvania ambapo mama kaspenda laramani ambapo kashindwa, na vilevile vile pia namba watu weusi ilikuwa ndogo lakini nadhani alishindwa kufikisha zile message kwa kwa na, ngoja kwanza niliangalia, kuna habari news niliangalia, wakasema kwamba um, walio register hawakujitokeza wote, ni wingi sana hawakujitokeza. Sasa maona bwana, kuna maneno ya kusema kuhusu zile email zilimuharibia, maona yani ilifikia kati kile kipindi cha uchaguzi yaani mtu tena alikuwa hana tena hopu ya kusema ah, itakalokuwa liwa, kwa, kwa sababu huyu na yule wote kila mmoja yuko ukomno, yu, yu, yu, bwana hawako wakamilifu kusema, kwa kusema kweli, tumepata wapinzani mwaka huu ambao walikuwa wote wana matatizo kusema kweli. Sawa kabisa na kushukuru Saif Kida, subiri hapo hapo. Harison Kamao, umekuwa ukifuatilia hizi takwimu mbalimbali e, na kuona makundi haya yalivyojishirikisha na pengine yalivyoshiriki miaka ya nyuma, hebu tueleze zaidi kwako, Harrison kama umu. Asante sana Sunday Shomari, kabla tuelekee unapo uh, taka tuelekee katika kura za walio wachache, basi kidogo turudi nyuma tuangalie kwamba uchaguzi wa mwaka huu, Shomari, ulikuwa wa kihistoria. Kulingana na takwimu zilizotolewa na mtandao wa Business Insider, kitengo cha siasa zaidi ya wapiga kura milioni 46, walikuwa tayari wamepiga kura za mapema kabla ya Jumanne, jambo ambalo liliashiria kwamba kutakuwa na msisimko mkubwa sana katika upigaji kura wa mwaka huu, na idadi hiyo ilivunja rekodi ya wapiga kura mapema, kwa njia moja ama nyingine, kuongeza matumaini miongoni hasa wa Democrat kwamba wangeshinda katika uchaguzi huu. Hayo ndio yalikuwa matumaini kabla ya siku yenyewe ya Jumanne. Takwimu zilizotolewa Alhamisi jioni basi zinaonyesha kuwa zaidi ya kura milioni 131 zilikuwa zimehesabiwa kulingana na taasisi iliyofuatilia uchaguzi ya United Election Project. Hata hivyo, hata baada ya upigaji kura huo, imebainika kuwa asilimia 57 pekee ya wapiga kura ndio waliojitokeza mwanzo pale ilionekana kama ni wengi sana wangepiga kura, lakini baada ya kuchukua jumla ya wote, kwamba asilimia hamsini na saba tu ya jumla ya wapiga kura ambao waliweza kushiriki kwenye uchaguzi, pamoja na kwamba wengi walijiandikisha. Mm -hmm. kwa wakajitokeza, wakapungua, wakapungua na sasa tunaporudi kwa wapiga kura weusi, ni kwamba walikuwa asilimia 12 ya kura zilizopigwa, kulingana na gazeti la Philadelphia Trib Tribune. Na upigaji kura wa watu weusi kitaifa ulipungua kwa zaidi ya asilimia 11 ikilinganishwa na uchaguzi wa mwaka wa 2000 12. Kwa hivyo utaona kwamba hapa kulikuwa na upungufu mkubwa zaidi ukilinganisha na wakati wa Rais Obama katika uchaguzi uliopita, na kwa hivyo, kama Saif Akida anavyosema, kulikuwa kwamba hakuna milolongo ya kupiga kura kule New York, labda kuna uwezekano kwamba uh, dalili hii inaonyesha upungufu wa elfu uh, asilimia kumi na moja wa wapiga kura weusi kuwa kwamba hawakujitokeza kupiga kura. Asante sana Harison Kamau, lakini pia narudi kwako bwana Saif Akida, pengine tu tueleze kwa ule uh, ujumbe unaozungumza ulikuwa uh, ukiutaja ujumbe hapa kwa kifupi, kutoka kwa hawa wote wagombea, pengine ujumbe ambao umezungumzwa kwa wagombea kutoka kwa wapiga kura wa makundi ya machache. Je, wao walijiona kama wanaachwa hawafikiwi, au kwa upande wako umeonaje ujumbe uliokuwa ukitolewa kwao? Um, ujumbe uliotolewa ulikuwa um, sio kwamba wameachwa bona ni, ni, ni ah, ah, alichosema um, um, uh, huyu Trump kwamba nyinyi watu weusi mnaishi ma maisha ya ovyo, a watu hawasimamii na kila siku hilo jambo, ingalau wa baadhi waweusi wamekuja juu, lakini wengine wanaona ni kweli, tuna viongozi, kila siku tunawapeleka huku, bado tunaishi na Medicaid, na, nani, na na, na, na, na, na welfare huu ujumbe ulikuwa very strong. Watu wengi sana hawasemi, lakini ni kitu ambacho kimo. Hey, eh, tuangalie labda kutatokea difference, lakini hiyo uh, uh, moja na, na Clinton ameshindwa kufikisha kwamba atafanya nini kwa, watu, kwa maisha ya watu wa chini. Angalia sasa hivi mtu mweusi akitengeneza elfu thelathini kwa mwaka anaona ka sawa. Mtu mweupe akitengeneza elfu thelathini kwa mwaka anaona amedhulumiwa angalia kama sisi sote hatukusoma kwa mtu mweusi na expect mtu mweupe kila siku na expect kuwa na malipo zaidi ya mtu mweusi, na sio mtu mweusi. Hivi ndio alivyopanga kwa maisha yake, atapokea elfu hamsini kwenda mbele, na sisi mtu kiwo huku maisha ambayo tunaishi huko huku mitaani. Mwaona bwana, ni, ni kwamba ukitengeneza elfu thelathini unaona hapa niko sawa lakini bado chansi ya sisi kutengeneza hata 100 hata 150000 kwa mwaka ipo, lakini hawa viongozi ambao tunapeleka kwa wale haifiki Maone. na na huo ndio ujumbe ambao nani huyu uh, Trump alikuwa akiuzungumza uh, ingalau watu walikuwa wakigomba, lakini ilikuwa ni ujumbe ni na ukweli uh, uh, na ndio na Trump alivyokuwa akifanya akizungumza, anazungumza ukweli Maona kuna sasa hivi Juzi tu hapa New York kuna mama 63 years old amepigwa risasi just because kwa sababu ni, ni ni ni tunasema, ingalau sio true paka lakini, unasema kwa sababu ni mtu mweusi 63. Wamekuja wa juu viongozi wamekuja nini, angalia sisi wausi tulipo. Huu ni ujumbe ambao ni mkali sana, ambao alikuwa akiutoa Trump na umempeleka mbali, na pengine unapozungumzia ujumbe vilevile, unaweza kuangalia hali ilivyo, kama unavyosema hapo New York ambako ni jimbo ambalo kwa ujumla ni jimbo la wademokrati wako wengi zaidi, kwa hiyo unategemea kwamba eh, mgombea kama Hillary amekuwa kiungwa mkono hapo zaidi na hatimaye kupata ushindi kwenye jimbo hilo. Lakini pia inaonekana kwamba idadi ya watu walio wachache, eh, ripoti zinavyoeleza kwenye baadhi ya Gallup polls, au uchunguzi wa maoni wa Gallup, ni kwamba eh, walimpigia kura kwa upande wa Trump amepata zaidi ya mgombea wa mwaka 2012 Mitt Romney, watu waliomuunga mkono kutoka kundi la weusi na kundi la Wahispania walikuwa ni wengi zaidi waliomuunga mkono Trump kuliko Mitt Romney. Kwa unaweza ukazungumza, kama pengine, haya una akida unayozungumza, pengine ndio njia hapo, kwamba pengine wao baadhi yao waliona kwamba wanavutiwa zaidi na haya anayozungumza kuliko hao viongozi waliopita wa chama chao. Lakini pia kama au umekuwa ukifuatilia kuhusiana na upigaji kura kwa ujumla katika haya matokeo ambayo tunayaona sasa e, wagombea wa vyama katika maeneo hasa zile wanaita battlegrounds, au maeneo ambayo kumekuwa na upindani na ushindani wa hali ya juu kule, wapiga kura wachache nao hali yao, kuna kitu ambacho pia kimeweza kujitokeza dhahiri baada ya uchaguzi huu kumalizika. Na jambo lingine ambalo limetokea waziwazi, Sande, ni kwamba watu walipiga kura za kuchagua wajumbe na magavana kwa wingi kuliko walivyofanya kuchagua rais, na ninatoa mifano tu mifano kadhaa ni nayo ni kwamba kama Oregon ambapo senata Ron Wyden na gavana Kate Brown walishinda kwa urahisi sana, lakini kwa kweli wapiga kura zaidi ya elfu sabini na tano hawakupiga kabisa kumpigia rais. Kwa hivyo unaona katika ya mfumo uliotumika ni kwamba watu walishughulika zaidi na viongozi wa mashinani bila kuzingatia sana uchaguzi wa rais. Na huko Vermont wapiga kura elfu mia tatu kumi na nne walipiga kura za kuchagua gavana, huku elfu mia mbili tisaini pekee wakienda kupigia rais. Kwa hivyo kunavyoendelea na katika sio hapo peke yake, pia Indiana kulikuwa ni hivyo hivyo, hivyo. Kansas kulikuwa hivyo, Missouri, mambo kama hayo yalitokea North Carolina, Oregon na hapa pia Washington, ilikuwa kwamba kura za rais zilikuwa chini zaidi. Kwa hivyo matokeo yaliyokuwa kwenye mashinani na yale ya urais yakawa yametofautiana sana. Hilo ni jambo ambalo pia limegundulika baada ya uchaguzi huo kumalizika. Na ukizungumzia hilo hilo, mimi nilikuwa pale New York nikiwa nikifuatilia, na nimezungumza na baadhi ya wapiga kura vijana ambao walikuwa na kutana nao barabarani. Moja hapa akasema kwamba sisi kwa upande wetu wengi ambao ni marafiki zangu hmm, hawajapiga kura ya rais, lakini anasema kwa nini amefanya hivyo, kwa sababu wanaona kwamba hawana mgombea wanayevutiwa naye. Mgombea wao wao wa, alikuwa ni Bernie Sanders yule mpinzani wa Clinton, hmm. Kwa hiyo kwa upande wake alikuwa anazungumza kwamba rafiki zake wengi kwenye vyuo mbalimbali walishamwambia hawatapiga kura au kama wakipiga wataamua kupitia jina la mtu mwingine ambaye wala si mgombea. Na kama unakumbuka mujibu wa CNN wanasema kwamba kulikuwa kuna kura zaidi ya elfu kumi na moja zimemtaja yule Harambe ambaye ni nyani aliyeuawa. Sasa unaona, kwa hiyo, kuna vijana wengi ambao inaonekana hawakuwa wamevutwa kabisa kushiriki, kupiga hizi kura kama ambavyo miaka iliyopita ilivyokuwa. Kwa hiyo Saifu Akida kutoka huko New York naomba nikuchukue muda kidogo kushukuru sana. Pengine kwa kumalizia tu yale yanayozungumzwa kwa sasa New York pengine umeasikia kutokana na wapiga kura hawa wachache, wanalolote wanalozungumza kwamba pengine wanajuta kupiga kura au wanafikiri kwamba watashiriki wakati ujao, au nini ambacho wanategemea hawa wapiga kura wachache, ukizingatia maandamano tunayoyaona koti yakiongozwa na vijana hapa Marekani? Okay. Kwanza kwa, kwa, ma, uh, kama utakumbuka kipindi uh, cha miaka minne ya mwisho ya George Bush hapa New York ilikuwa maandamano akifika, uh, hapa ni protest kila mahali haikumsaidia na sasa hivi ya maandamano ni kiasi tu, kama kumwonyesha yule bwana, hatukutaki, lakini haitasaidia chochote. maona ubwana kuna watu wengi sasa hivi ambao mnawasikia kila mmoja anaomba ubwana awe kiongozi mzuri. Ndio kitu ambacho kilichobakia, hataondoka mona hata, hata hawezi kumfanya lolote. Kwa hiyo maandamano tumesha hapa New York si hapasi, na unaona vile vile maandamano yenyewe ilikuwa peaceful, lakini nakumbuka kati wa vita vya Iraki ilikuwa ili mpaka wanaziba barabara wanaweka majeneza, lakini George Bush kamaliza muda wake si, na huyu bwana atamaliza miaka minne na si ajabu miaka minane kwao. Watu wengi wanaozungumza wana hope kwamba anaweza anawezakawa kiongozi mzuri, kitu kikubwa ambayo ndio hicho. Asante sana Bwana Saif Akida kutoka pale New York na kushukuru sana kushirikiana nasi. Basi msikilizaji, asante sana, tuendelee na kuenda katika sehemu ya pili. Asante sana, karibu katika sehemu ya pili ya Kwa Undani, msikilizaji. Katika hii sehemu ya pili e, tunamulika hapa Marekani hii leo. Ni maadhimisho ya siku ya kuwaenzi wanajeshi wa na wapiganaji wa zamani wa majeshi ya ulinzi na usalama inayoadhimishwa Novemba 11 kila mwaka hapa Marekani. Na katika hafla ya leo ya kipekee, rais Barack Obama ametoa hotuba yake ya mwisho kwa wanajeshi wa Marekani na historia ya maadhimisho haya basi ni pamoja na kufanyika gwaride, mikutano ya umma e, na kusitishwa kwa muda biashara mbalimbali kuweza kuhakikisha familia zinashiriki kwenye shughuli kama hizi, ambapo serikali kuu kama hivi leo e, kamao inakuwa wengi hawafanyi mm. kazi mm, basi moja kwa moja nimpe nafasi. Tunaye hapa kwenye laini ya simu mwanajeshi wa zamani huyu anaitwa Peter Masele, ambaye alikuwa jeshi la marine hapa Marekani. Peter Masele, karibu Sauti Amerika Kwa Undani shukrani na tueleze Peter Masele, pengine tu wewe ukiwa ni mmoja wa wanajeshi wa zamani wa jeshi la Marine, tueleze yale ambayo ni ya msingi na kazi ambazo jeshi hilo linafanya na majeshi mengine ambayo tunafahamu eh, yanayounda jeshi zima la Marekani. Uh, majeshi ya Marekani yamegawanyika katika makundi makubwa matatu. Kuna kundi la kwanza ambao ni army, alafu kuna kundi la pili ambalo ni navy na kundi la tatu ambalo ni air force. Lakini katika haya makundi matatu pia kuna makundi madogo madogo ambayo yako chini ya haya makundi matatu. Jeshi uh, la marini liko chini ya jeshi la navy, basically jeshi uh, la marini ni Uh, jeshi maalum kwa ajili ya operesheni maalum. Kwa hiyo ni, ni jeshi ndani ya jeshi, ni jeshi dogo within navy. Sawa kabisa na pengine, Peter Masele, kabla hujaendelea, Harrison Kamau, hebu nipe ulikuwa unafuatilia haraka haraka yale ambayo yanaadhimishwa na siku hii na umuhimu wa siku hii kwa hapa Marekani. Asante sana Sunday. Wengi wamekuwa wakiuliza, hasa katika mataifa yaliyo nje ya Marekani, kwamba hii siku maarufu Veterans Day, ambaye ni sikukuu ya kitaifa, ilianza vipi na historia yake ni ipi? Basi, siku ya wanajeshi wa zamani ama Veterans Day ilianza kuadhimishwa rasmi Novemba 11 mwaka wa 1919 ikiwa ni mwaka mmoja baada ya kumalizika vita vya kwanza vya dunia. Bunge la Marekani lilipitisha azimio mwaka wa 1926 kutaka siku hii iwe inaadhimishwa kila mwaka Novemba 11, na kutambuliwa kuwa ni sikukuu ya kitaifa mwaka wa 1988. Wanajeshi hao wa zamani wanapewa heshima na kuwashukuru kwa mchango wao mkubwa katika kuiletea taifa, kuleta taifa hili sio tu vitani na pia na sio katika maisha ya kawaida bali katika kuweza kujitolea a, kabisa moyo na nafsi kuweza kulinda na kuimarisha taifa hili. Siku hii mwanzoni ilijulikana kama Amistice Day na kwa kumradhi, ilijulikana kama Amistice Day lakini, mwaka wa 1954 Rais Enswa alibadilisha jina hilo na kulitaja rasmi kuwa ni siku ya kuwashukuru wanajeshi wa zamani. Mwaka wa 1968 Bunge la Marekani lilipitisha sheria ya kuidhinisha siku ya mwanajeshi wa zamani kutoka Novemba 11 na kuwa Jumatatu ya nne ya mwezi Oktoba. Sheria hiyo ilianza kutumika mwaka wa 1971 lakini mwaka wa 1975 Rais Gold alirejesha siku hiyo Novemba 11 kwa sababu ya umuhimu wa kihistoria kwa siku hiyo. Asante sana Harrison Kamao. Nikirudi kwako, Bwana Peter Masele, wewe binafsi eh, umeshiriki kwenye jeshi hili la marine umefanya shughuli mbalimbali. Hebu tueleze tu kwa upande ule ambao, e, majeshi haya yanakuwa yanaadhimishwa kama siku hii ya leo, nini ambacho wanajeshi mnakuwa mnakumbuka na yapi yanakuwa ya muhimu kwa wanajeshi na familia zao kwa siku kama ya leo? Ah, katika siku kama hii ya leo, sisi wanajeshi wa marini mara nyingi tunakumbuka mapambano makubwa ambayo marini wa walitangulia walipigana na kushinda kuna mapambano makubwa kama yaliyotokea Iwojima kule Japani wakati wa vita vya pili vya dunia. Aa, kuna mapambano makubwa kama mapambano yalotokea huko uh, Vietnam kwa hiyo mara nyingi tunakumbuka, -tuna, tuna watu ambao walikufa katika haya mapambano makubwa ambayo hata ingawa walikufa lakini walishinda mapambano hayo kishujaa. Kwa kweli, asanti sana kwa kueleza mambo yalivyo, lakini kuna jambo ambalo pia wengi wamekuwa wakiuliza, hata kwenye mitandao wanauliza kwamba wanajeshi waliowahi kudumu kuhudumu hapa Marekani, kuna mambo fulani ambayo hawagharamii kama watu wa kawaida, labda pengine kwenye usafiri, kwenye migahawa, labda pengine kwenye masomo. Ni mambo yapi ambao wanajeshi waliowahi kuhudumu wanapata faida kutokana na huduma yao kwa serikali? Um, mambo kuna mambo mengi lakini nitazungumzia mambo machache. Uh, kwa mfano tuna nani yetu uh, Federal Union wanaita Navy Federal Union najaribu kufikiria neno la Kiswahili ni kama benki uh -huh, ya watu ambao wame wamesevu jeshini mara nyingi uh, kwa sisi ambao tume- tume tumekuwa tume wanamemba wa jeshi tukienda kuomba mikopo kwa mfano, kama anataka kununua nyumba, nataka kununua gari, inakuwa ni rahisi sana kwetu sisi kupata mikopo pale kuliko tukienda kwenye benki za kawaida. Okay, hapo inaeleweka vizuri kabisa, na vilevile, Sunday, naona kwamba wakati siku kama ya leo inapoendelea, kwamba kuna mambo mengine, na kuna migahawa, baadhi ya migahawa hapa Marekani ambayo inatoa chakula kwa wale wanajeshi walioweza kuhudumu. Migahawa hii ni kama vile, I hope wewe unaijua hapo, Bees kuna Little Caesars, Red Lobster, Longhorn Steakhouse, mahali wewe wakati mwingine unapata nyama. Kwa hivyo wanajeshi, kuna wafanyabiashara na migahawa ambayo inashukuru kwa njia hiyo ya kuweza kutoa chakula wanajeshi walioweza kuhudumu katika jeshi la Marekani. Na vile vile Peter Masele, unaweza ukatueleza kwa upande mwingine ambapo kuna changamoto mbalimbali mbali wanajeshi ambazo eh, mnakuwa mnazipitia hasa katika mafunzo, katika kufanya kazi zenu, yale ambayo Peter unaweza ukatueleza ambayo yanakumbana na wanajeshi eh, kila wakati pengine, ni zipi changamoto unazozifahamu? Ah, uh, kuna changamoto nyingi sana lakini <coughs> naweza nikaeleza kwa ufupi changamoto ya kwanza, aa, ni masaa ya kufanya kazi. Watu wengi wanaofanya kazi maofisini wanafanya masaa manane, baada ya masaa manane unakwenda nyumbani, lakini sisi, unapokuwa jeshini haswa ukiwa uko nje ya nchi, unaweza ukafanya kazi mpaka masaa ishirini na nne bila kupumzika, na hiyo ni kawaida kabisa. Changamoto nyingine unapokuwa me, umeshiriki katika mapambano mbalimbali na umeshuhudia majeruhi mengi pamoja na vifo vya watu ambao wa, wa ni wanajeshi wenzako na wanajeshi upande wa maadui. Kuna watu wengine kwa kweli wanakuwa wanakuwa sio hawawezi ku, kunani kuhendo vizuri, matokeo hayo matokeo yake wakirudi hapa nyumbani wanakuwa kama wana matatizo ya akili kutokana na mambo ambayo wameshuhudia na kwa kweli, kusema kweli, huduma zilikuwa hazitoshi kabisa hapa. Wengi wao wanaishia barabarani, wengine wanakuwa maombaomba. Yani watu wanakuwa hawaelewi, wa watu kitu gani kinaendelea katika kichwani mwao, kwa kweli. Kama ulikuwa unamalizia hapo, kwa kweli kabisa, kama kuunga mkono alivyosema, ni kwamba ni vyema ikumbukwe kuwa kuna wanajeshi wa zamani elfu arobaini sasa hivi ambao hawana makazi, kwa mujibu wa National Coalition for Homeless Veterans, wale unasema homeless. Kundi hili linakadiriwa kwamba wanajeshi wa zamani milioni 1.4 wako katika hatari ya kupoteza makazi ama nyumba zao. Kwa hivyo hili ni swala liliibuka sana wakati wa kampeni, kama utakumbuka, la kujali masilahi ya wale waliohudumu kwenye jeshi la Marekani. Hilo limezungumza sana asante sana hapa studio Harrison Kamau kutoka kule New York, bwana Saif Akida, hali kadhalika Peter Masele kutoka jiji la Maryland, asante sana kuungana nasi. Shukrani pia kwako hapa mwendeshaji Aida Isa, msimamizi alikuwa ni Hadia Riami kutoka Washington DC. Mimi ni Sunday Shomari na watakieni wote usiku mwema na kwaherini. Yalikuwa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Basi moja kwa moja msikilizaji, hivi sasa, hebu tupate kibao cha muziki ni kikwaa, na kibao cha muziki kukamilisha matangazo haya. Kibao hichi kinatoka kwake mwanamuziki mashuhuri wa Tanzania, si mwingine huyu, msikilizaji anakwenda kwa jina la Ali Kiba, Ali Kiba. Ana kibao chake kipya kabisa, matata kweli kweli, akishirikiana na Omid Dimples, wanakwambia kajiandae vitu hivyo Paskopo.