Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki tangaza pia katika mitabendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Rais wa Marekani Barack Obama alikuwa na ujumbe jana Jumamosi kwa vijana elfu moja kutoka Amerika kusini na visiwa vya Caribbean kuhusu rais mteule Donald Trump, akiwasihi kwamba wasibashiri mambo mabaya. Obama alipokelewa kwa shangwe kubwa na kundi la watu katika mji mkuu wa Peru, na akawahakikishia vijana ambao wengine ni miongoni, miongoni mwao wako katika kundi la juhudi la kuhamasisha vijana Marekani ambao wanaweza kuandika historia yao na sio kuwa na shauku kubwa kuhusu rais ajaye Marekani. Aliwaeleza kwamba jinsi unavyofanya kampeni zako sio mara zote ndivyo utakavyoongoza. Waandamanaji walikusanyika katika jiji la Washington DC, ambapo pia kundi lenye msimamo mkali la mrengo wa kulia linalojiita Alt-Right, lilikutana kusherehekea ushindi wa rais mteule Donald Trump. Taarifa za vyombo vya habari zinasema hakukuwa na matukio ya kukamatwa, lakini takriban mtu mmoja alijeruhiwa katika gasia za waandamanaji nje ya jengo la Ronald Reagan, kituo cha kimataifa cha biashara majengo yaliyoko karibu na ikulu ya Marekani ambako mkutano uliofanywa na taasisi ya sera ya taifa NPI ulifanyika. Ushindi wa Trump unaonekana kuongeza nguvu katika vuguvugu la Alt-Right kupata sauti za kupaza sauti zao zaidi kuhusu masuala kadhaa ikiwemo kwamba wazungu wanaangukia katika kundi la walio wachache hapa Marekani. Mitt Romney aliyekuwa mkosoaji mkubwa wa Donald Trump wakati wa kampeni za uchaguzi hapa Marekani, ni miongoni mwa viongozi waliojipanga kukutana na Trump Jumamosi, wakati rais mteule akifanya kazi kubwa kuziba nafasi za uongozi katika utawala wake. Trump aliwaambia waandishi wa habari nje ya makazi ya golf course kwamba mkutano ulikuwa mzuri na yeye na Romney wote wamefurahi. Viongozi hao wamesema walikuwa na mjadala wa muda mrefu kuhusu masuala ya dunia. Romney alipoteza ushindi wa rais dhidi ya Rais Barack Obama mwaka elfu mbili kumi na mbili amekuwa akielezea kwamba anaweza kupewa, amekuwa akielezewa kwamba anaweza kupewa, kupewa wadhifa wa waziri wa mambo ya nje ya Marekani. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Vyombo vya habari Marekani vinaripoti kwamba viongozi wa juu wa jeshi na kijasusi wanataka rais Barack Obama kumfukuza kazi mkuu wa usalama wa taifa. Gazeti la Washington Post lilikuwa la kwanza kuandika habari hiyo, kwamba waziri wa ulinzi Ash Carter na mkurugenzi mkuu wa usalama wa taifa James Clapper walitoa mapendekezo hayo mwezi uliopita, kutaka kuondolewa kwa admirali Michael Rogers sababu za kushinikiza uamuzi huo uchukuliwe hazikuweka bayana. Wakati huo huo, wa rais mteule Donald Trump ambaye anafikiria kumpa Rogers nafasi katika shirika la kijasusi amefanya majadiliano naye siku ya Alhamisi. Vyanzo vya habari nchini Siria vinasema mashambulizi ya makombora katika shule moja yameua takriban watoto saba Jumapili katika sehemu inayodhibitiwa na serikali huko Alepo. Dazani za watu wameripotiwa kujeruhiwa na mashambulizi ya roketi katika eneo jirani la Fukan. Mashambulizi ya anga na silaha nzito yaliyofanywa na vikosi vya serikali huko Aleppo yameua takriban watu ishirini na saba Jumamosi, ikiwa ni siku ya tano mfululizo ya mashambulizi ya makombora kutoka angani kwenye mji huo ambao una wakazi zaidi ya laki mbili na sabini. Shirika la ufuatiliaji wa haki za binadamu la Syria Observatory for Human Rights limesema ndege za kivita zimepiga mabomu zaidi ya maeneo jirani ishirini siku ya Ijumaa. stud jina langu ni mkamiti kibayasi, na basi bila kupoteza wakati anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki siku ya leo si mwingine anaitwa Hamis Chinja wa Dodoma, Tanzania. Salamu zake kwanza kabisa anasema ziende kwa lazizi la moyo wake Mama Chinja akiwa Dodoma. Salamu ziende kwa mama yake mzazi Mama Kadala es Daresalam. Salamu anasema ziende kwa dada yake pekee Halima Bundala akiwa lugalo limia mdogo wake Saidi Mwatecha na Nzota wakiwa Dodoma Tanzania. Salamu anasema pia ziende kwa Abdul au Baba Neema wa Magorofani Dodoma akiwa na mke wake Mama Neema huko Magorofani Dodoma. Salamu ziende kwa watoto Bakari, Haruna kaka Mtoro au Baba Zinduna wakiwa Dar es Salaam. Vilevile anasema anawasalimia mapacha wake wakiwa Dodoma. Hali kadhalika anamsalimia Hamis Chinja Junior akiwa safarini Dar es Salaam. Salamu ziende kwa Biliuda Simforoza na Glory Makei wakiwa Dar es Salaam. Ujumbe anasema tukumbukane kupitia VOA na kamata kadi yako wewe, Maganga S Maganga wa sanduku la barua mia moja Kigoma, Tanzania. Salamu zako unasema ziwafikie Jumanne Ndarukoba, Henry Kideula akiwa Njombe, Swahibu Wahibu wa Kinazi Kigoma, Jumanne Baheza wa Kigoma, Onesimo Mponda wa Morogoro, Paroko wa Paroko akiwa Morogoro, Isaya Njoka Mtali wa Ifakara Morogoro, Muhamedi Mwinyi wa Tabora, Hamisi Mzuzu wa Kigoma, Musisi Jofrey wa Kigoma. Ujumbe anasema amani na upendo ndio chanzo cha maendeleo. Oh. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Sauti ya Amerika Studio namba 15 Washington DC. Na kamata kadi yako hivi sasa. Juma Michael mwanaharakati, unapatikana katika barua pepe juma a michael a gmail.com, wewe ni mkazi wa Nzega Tanzania, huko mkoani Tabora. Unasema salamu zako ziende kwa Joshua Turuka wa Tanzania, Ima Sadala balozi wa Mvumi, Mwalimu Kennedy Mpemba, Meshak Mwamala, Ramadhani Mchomvu, uchumi Filibet Timilai, Shema Lamba, Philbert Kiauke, Jose Mosha, Stanley Mwani na Mzalendo Dixon Mako, pokea salamu nyote. Nyinyi mmesalimiwa na Juma Michael, mwanaharakati mkazi wa Nzega huko Tabora nchini Tanzania. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Clifton Hezron mwananyanda, salamu zako unasema ziende kwa Fikiri Dario Gakala, Husna Muhammad, Rutahi wa Busisi, Jafari Kopo, mwalimu mwalim Stephen Mskatia, Bosco Moshi, Salome Daniel, Kono Ise, Kiejo Goligota Magabe Sali Bunzali Sali Tamasha Haruna. Salamu hizi unasema haya, nyote mliosalimiwa, zimetoka kwa Clifford Hezron Mwananyanda. Ujumbe unasema mafanikio hayaji bila ya kufanya jitihada zozote. Baada ya kusoma ujumbe huo, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Diamond anaingia na kibao chake mdogo mdogo Tembea tembea bara na visiwani, ila nikajionea wendomaina mbawani, natamani nikupe lasina, nimejaliwa upendo, heshima, maneno yao matamu, siku mama sunajua binadamu wabaya sana wanawivua bao cha mdogo mdogo kwake Diamond huko kutoka nchini Tanzania. Sasa naelekea kwako Badwin the King Oswang, wewe upo Songea Mlale. Salamu zako unasema ziende kwa baba yako mzazi na mama yako mzazi, Gervas Komba na Este wakiwa nyumbani Litembo, kaka yako Adelik na Este wakiwa Mpepai, pamoja na dada zako Koleta na Salome wakiwa Songea bomba mbili mtaa wa mbili banda mawili. Ujumbe unasema anawatakia kila la heri katika maisha haya tunayopambana nchini Tanzania. Mwanaharakati mtetezi Afrika Mashariki, wewe unajiita anayetetea haki za watoto na wazee. Salam wanakijiji wa Njombe. Haya, ni Hitra Mwalongo Mdasi wa kitokea Njombe. Huyu anasema salamu zake kwanza kabisa ziende kwa Shombo Makoga, bibi Sejombo Mdasi, mama yake Semgaya. Salamu ziende kwa baba yake mzazi mzee Mwalongo pamoja na wadogo zake anasema Noel akiwa uh, Mdasi, pamoja na anti Eria na anti Lealin, wote pokeeni salamu. Mmesalimiwa na Hitra Mwalongo Mdasi akiwa uh, Njombe. Basi kutoka Njombe hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Simon Falesi. Salamu zako Simon unataka ziende kwa Rustic Maratu, Amos Msanga, Henriki Deula, Salome Daniel, Elias Joseph Miroro, Rebeka Juma Maiko, mwanaharakati Juma Eid, Isa, Joshua Rubenge, Rasun le the Don, Mwalimu Stephen James. Salamu ziende kwa Deus wa Deus, umesalimiwa France Manko Ngogo, Halidi Kachuru, Emma Kamisa, Timilai Shemalamba, Ima Sadala, Stanley Mwani pamoja na Meshak Ibrahim. Baada ya kusoma salamu hizo sasa naelekea katika eneo la soko la Sabasaba Morogoro, Tanzania. Ni kwako wewe Miraji mwana Kibinda, habari za hapo ulipo na imani, unaendelea salama na siku yako? Basi salamu zako Miraji mwana Kibinda, kwanza kabisa unasema ziende kwa familia ya ya mwana Kibinda popote pale inaposikiliza sauti ya Amerika hivi sasa. Pia umemsalimia rafiki yako mpendwa katika biashara Edward Kabamba, apokee salamu. Umesalimia pia familia ya Kabamba pamoja na wafanyabiashara wote wa soko la Sabasaba Morogoro, wapokee salamu. aliwasalimia si mwingine anaitwa Miraji Mwana Kibinda kutoka Morogoro. Sasa naelekea kwako Kalangaza Selemani, ukiwa Tabora. Salamu zako unasema ziende kwa Mama Kisiu dada yako huyu, akiwa Ipuli Tabora. Salamu ziende kwa dada yako Mwajabu Kapambwe akiwa Tabora vilevile. Umemsalimia Mariam Mnyangala, yeye akiwa Mwanza Tanzania. Umemsalimia Mwanaisha Kalangaza Selemani akiwa Tabora. Umemsalimia kaka yako Hassan akiwa Dar es Salaam, kaka yako pia Jabir na Adam, popote pale walipo wapokea salamu. Umemsalimia Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, vilevile. Umemsalimia anti Khadija Nzige, yeye anapatikana Morogoro, na Saada Nzige unasema anapatikana Morogoro. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Baada ya kusoma salamu za Kalangaza Selemani wa huko Tabora, sasa naelekea kwako Jacobu Saidi. Wewe unapatikana Kenya. Salamu zako unasema ziende kwa Gabriel Shezimana wa Burundi, Meshak Mwamala wa Kihonda Morogoro, Henry Kideula wa Iringa, Ahmed Sakare wa Babati, Majuto Sakare wa Iringa. Salamu ziende kwa Juma Katunka wa Nguruka, vilevile umemsalimia Shaban Kameta wa Nguruka. Salamu ziende kwa Adam Piga Ngoma wa Mpanda, Gabriel Weweru wa Nairobi na George Otieno wa Kenya, bila kumsahau Ngalula Maduhu wa Mwanza na Daniel Maduhu wa Mwanza. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Jacob Saidi akiwa huko nchini Kenya hivi sasa. Nakamata ewe, na kamata kadi yako wewe, Nazaret Mwakipembe, unapatikana katika barua pepe Nazareth Mwakipembe moja moja at gmail.com Basi salamu zako Nazareth, kwanza kabisa, unasema zi ende kwa watangazaji wa sauti ya amerika VOA. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana. Nazareth, basi tunashukuru kwa kutupa salamu hizi, na kwa niaba wenzangu nimefurahi sana hapa studio. Salamu zako pia unataka ziende kwa Shukuru wa Mama na Meshak Mwamala, ziende kwa Muhamed Kachuru, Bonfas Mwamita, Lusekelo Baton Bukuku. Salamu ziende kwa Jafar Kopo, Seneta Robert na Mwandu John. Ujumbe unasema tukumbuke ibada. Ni ujumbe kutoka kwa Nazaret Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu. Basi namwona Rihana akishirikiana na Drake, wapo tayari kukupa kibao kinaitwa Work. I'm only in. Haya basi, msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda hapa katika kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Mambo mazuri kabisa siku ya leo, nina furaha kweli kweli kukusomea wewe msikilizaji salamu ulizotutumia hapa Sauti Amerika, na mimi nazipeperusha kama ambavyo ulivyotarajia kuzipokea wewe msikilizaji. Daudi P Kikoti, salamu zako unasema ziende kwa Jofrey Njereka, hawa Mayahana, Ali H Maganga, Sadik H Maganga. Salamu ziende kwa Silvesta Mganga, Mogire Machuki, Kajole Wakajaole Choma, Wachoma Mitwe, S Mitwe, pokeni salamu. Nyote mmesalimiwa na Daudi P Kikoti. Basi baada ya kusoma salamu za Daudi di Kikoti, sasa ninaelekea kwako wewe, Fasil Kobelo. Salamu zako anasema ziende kwa Leo Mamaso, ziende kwa Lenus Kingaru, salamu ziende kwa Elias manyero pamoja na wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika wapokee salamu hizi. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika Washington DC na kamata kadi yako. Wewe Salim Nasoro Sayungu wa Ngara, Kagera, Tanzania, salamu zako unasema, kwanza kabisa mtangazaji utakayesoma salamu hizi, pokea binafsi salamu hizi kutoka kwangu. Haya, nashukuru sana Salim Nasoro Sayungu wa Kagera, Ngara huko Salamu nasema pia ziende kwa Rustic Malatu, Juma Hassan Jaka. Salamu ziende kwa Shukuru wa mama Joni Beibe, Mwandu John Goligota Magabe. Salamu ziende kwa Mwamwala, umemsalimia pia Salome, ziende salamu kwa Elias na Isa mzee wa urembo, bila kumsahau Kashinje mjomba wa watu ujumbe unasema jamani tuishi na kupendana katika maisha yetu ya kila siku. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Shafiru Makosa. Salamu zako nataka ziende kwa Honchi Kibinda Nkoi, salamu ziende kwa Seti Kagoma, Hamisi Shamte, Maka Muhaha, Godfrey Jereka, Choma wa Choma. Ujumbe unasema tukumbukane kwa ibada kila wakati na mahala popote pale na kamata kadi yako Kasongo Amedeo, wewe unapatikana Aru, DRC. Kasongo unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa Betin Buli, salamu ziende kwa Elise Kabarole, salamu pia ziende kwa Mama Amoti. Amesalimiwa Jaki Biusinda, salamu ziende kwa Unega Jampya na salamu vilevile vile ziende kwa Mari Muzia Kukwa Georgis Logo umesalimiwa, hali kadhalika apokea salamu Blaise abiria salamu ziende kwa David Ngule, madam Lili, Alfred Kabangambe umesalimiwa siku ya leo na Kasongo Amedeo. Salamu zinaendelea kumiminika zimfikie huyu Pascal Mabe, vilevile umemsalimia hapa Kalunja baraka fizi Lulimba pamoja na wale wote wanaokufahamu huko Aru DRC wapokee salamu. Basi ndiyo salamu hizi zimetumwa na Kasongo Amedeo akiwa Aru nchini DRC kutoka huko nchini DRC hivi sasa. Basi nakamata kadi yako wewe Alfanse Charles, wewe unapatikana Tanzania. Tanzania ni kubwa, ujasema eneo gani, lakini Alfanse bila shaka basi salamu zako zitasikika vyema. Anasema ziende kwa baba yako mzazi mzee Charles Nsanze akiwa Kigoma, dada na wadogo zako wote popote pale walipo, wanaposikiliza VOA, wapokee salamu. Ujumbe unasema Mungu awape nguvu daima. Sande Timotheo ukiwa Arusha Tanzania, napeperusha salamu zako. Unasema kwanza kabisa, ziende kwa mama yako mzazi Maria Mabula akiwa Bariadi, rafiki yako Magembe akiwa Dar es Salaam, shangazi yako Ngolo akiwa Bariadi. Ujumbe unasema nawapenda sana na ninatamani niwe na familia siku moja. Ni ujumbe kutoka kwa Sande Timotheo akiwa Arusha Tanzania. Desire Scott Makoi. Wewe unasema unapatikana Burundi. Salamu zako unasema ziwafikie wasikilizaji wote wa VOA, salamu ziwafikie pia watangazaji wa VOA popote pale walipo. Ujumbe unasema jamani, tutakiane amani nchi yetu ya Burundi ina matatizo siku hadi siku. Basi baada ya kusoma ujumbe huo wa Desiree Scott Macoi, ni wakati sasa wa kupata burudani ya muziki. Avril anakwambia nikimwona. Kibao cha Avril ndiyo kinakamilisha salamu na muziki kwa siku ya leo. Na kushukuru msikilizaji kwa kuwa nami, jina langu ni mkamiti kibayasi. Basi endelea kusikiliza matangazo ya Sauti Amerika, wakati wowote, mahala popote pale na wapenda nyote wasikilizaji wangu. Nam una, ulikuwa unasikiliza kipindi hiko cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Basi hivi sasa mimi Meri Mgawe nakusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Barack Obama alikuwa na ujumbe jana Jumamosi kwa vijana elfu moja kutoka Amerika Kusini na visiwa vya Caribbean kuhusu rais mteule Donald Trump, akiwasii kwamba wasibashiri mambo mabaya. Obama alipokelewa kwa shangwe kubwa na kundi la watu katika mji mkuu wa Peru, na akawahakikishia vijana ambao wengine ni miongoni wako katika kundi la juhudi za kuhamasisha vijana viongozi Marekani, ambao wanaweza kuandika historia yao wenyewe na sio kuwa na shauku kubwa kuhusu rais ajaye Marekani. Aliwaeleza kwamba jinsi unavyofanya kampeni zako sio mara zote ndivyo utakavyoongoza nchi. Waandamanaji walikusanyika katika jiji la Washington DC, ambapo pia kundi lenye msimamo mkali na mrengo wa kulia linalojiita Alt Right lilikutana kusherekea ushindi wa rais mteule Donald Trump hapo jana. Taarifa za vyombo vya habari zinasema hakukuwa na matukio ya kukamatwa, lakini takriban mtu mmoja alijeruhiwa katika gasia za waandamanaji nje ya jengo la Ronald Reagan na kituo cha kimataifa cha biashara Majengo yaliyoko karibu na Ikulu ya Marekani ambako mkutano uliofanywa na taasisi ya sera ya taifa NPI ulifanyika. Mitt Romney aliyekuwa mkosoaji mkubwa wa Donald Trump wakati wa kampeni za uchaguzi hapa Marekani ni miongoni mwa viongozi waliojipanga kukutana na Trump Jumamosi wakati rais mteule akifanya kazi kuziba nafasi za uongozi katika utawala wake. Trump aliwaambia waandishi wa habari nje ya makazi ya golf course kwamba mkutano ulikuwa mzuri na yeye na Romney wote walifurahi. Viongozi hao wamesema walikuwa na mjadala wa muda mrefu kuhusu masuala ya dunia. Romney alipoteza ushindi wa urais dhidi ya Rais Barack Obama mwaka elfu mbili kumi na mbili amekuwa akielezewa kwamba anaweza kupewa wadhifa wa waziri wa mambo ya nje ya Marekani. Vyombo vya habari Marekani vinaripoti kwamba viongozi wa juu wa jeshi na kijasusi wanataka rais Barack Obama kumfukuza kazi mkuu wa usalama wa taifa. Gazeti la Washington Post lilikuwa la kwanza kuandika habari hiyo kwamba waziri wa ulinzi Ash Carter na mkurugenzi mkuu wa usalama wa taifa James Clapper walitoa mapendekezo hayo mwezi uliopita kutaka kuondolewa kwa admirali Michael Rogers. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.