hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako hapa studio mimi Abdu Shakur Abud. Mapigano makali kati ya vikosi vya usalama na kundi la wanamgambo wanaotaka kujitenga wanaoaminika ni watiifu na mfalme wa kijadi huko magharibi ya Uganda, jimbo la Ruwenzori, limesababisha vifo vya watu 54 maafisa wa usalama. Msemaji wa polisi Felix Kawesi anasema polisi 13 na wanamgambo 41 walifariki katika mapigano makali jana Jumamosi katika mji wa Kasese, wakati wanamgambo waliposhambulia wanajeshi waliokuwa wakipiga doria. Maafisa wane wa polisi na wanajeshi wane walijeruhiwa, alieleza afisa Kasese Kawese. Mauaji yametokana na ugomvi wa muda mrefu kati ya vikosi vya usalama vya Uganda na waasi wanaohusika na mfalme wa kijadi Charles Wesley Mumbere ambaye ni mpinzani mkuu wa Rais Yoweri Museveni. Ripoti zinaeleza kwamba mfalme huyo pamoja na baadhi ya wa waasi wamekamatwa kwa wakati huu. Karibu watu 30 wameuliwa hii leo katika kijiji cha Luhanga mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wengi wao ikiripotiwa ni Wahutu, na afisa wa jimbo la Kivu Kaskazini anasema wanamgambo wa kabila la Nande walihusika na mauaji hayo. Joy Bokele, afisa wa jimbo hilo, anasema wanamgambo waliwashambulia kwanza wanajeshi wa Kongo FARDC waliokuwa kwenye kituo chao kabla ya kuanza shambulizi la Luhanga. Bokele anasema wakati kundi moja la wanamgambo waliokuwa wanashambulia wanajeshi, kundi jingine lilikuwa linaua wakazi wa kijiji kwa mapanga na bunduki. Uhasama wa kabila, uvamizi wa kigeni na mashindano ya kumiliki ardhi yenye utajiri wa madini ni sababu za kuzuka ghasia kati ya makundi mbalimbali mbali mara kwa mara kwa miaka kadhaa sasa huko Mashariki ya Kongo, na kusababisha vifo vya maelfu ya wakazi wa Cuba walianza siku tisa za maombolezi wakati mwili wa kiongozi wao wa zamani wa muda mrefu Fidel Castro ulikuwa unachomwa siku ya Jumamosi. Mji mkuu wa Havana ulikuwa kimya na katika hali ya huzuni, siku mbili baada ya kutangazwa kifo cha Castro kilichotokea Ijumaa akiwa na umri wa miaka 90. Hakuna sababu za kifo zilizotolewa hadi hii leo, huku bendera zikipeperushwa nusu mlingoti. Ibada mbalimbali za maombolezi zitaanza kesho Jumatatu, wakati wa Cuba watapokusanyika kwenye Uwanja wa Mapinduzi ambako Castro mara nyingi aliwahutubia maelfu ya wananchi. Hapo tena jivu la mabaki ya Castro litaanza safari kote nchini kwa siku nne, hadi hapo Desemba nne wakati wa maziko rasmi ya kitaifa. Ibada ya makumbusho itafanyika katika uwanja wa mapinduzi Novemba 29. Wakati huo huo, risala za rambirambi kutoka viongozi mbalimbali mbali wa dunia zinaendelea kuwasili huko Cuba, baadhi wakimsifu na huku wengine wakikosoa sera zake za ukandamizaji na kunyima Wacuba haki zao za kibinadamu. Maafisa wa jeshi la Siria wameeleza hi leo kwamba wamechukua tena udhibiti kamili wa wilaya ya Jabal Badru mashariki ya mji wa Alepo kutoka kwa waasi. Hiyo ni wilaya ya pili ya makazi ya raia iliyotekwa huko Alepo mashariki mnamo siku mbili zilizopita. Wakati huo, mamia watu waliokuwa wanaishi katika mji huo wanaokumbwa na vita wamekimbia kutoka maeneo yanayoshikiliwa na waasi na kuelekea katika maeneo yanayodhibitiwa na serikali. Kundi la kufuatilia haki za binadamu huko Suria lenye makazi yake Uingereza, Syrian Observatory, linaripoti kwamba karibu wakimbizi mia nne wamekimbia kutoka wilaya Maskan Hanon baada ya majeshi ya serikali kuteka tena mitaa ya wilaya hiyo. Rais mteule wa Marekani Donald Trump amemshambulia tena mgombea kiti cha rais wa chama cha Democratic Hillary Clinton hii leo kwa kujiunga na juhudi za kuhesabu upya kura katika majimbo matatu yaliyokuwa na ushindani mkubwa ambayo Trump alipata ushindi, akikumbusha kwamba mgombea huyo wakati wa mdahalo mmoja wa kampeni za uchaguzi alisema yeyote atakayeshindwa anabidi kukubali matokeo hata ikiwa hajapenda matokeo hayo. Katika wakati wote wa kampeni yake Trump alieleza kwamba utaratibu wa uchaguzi ulikuwa na ubadhirifu na umepangwa dhidi yake, lakini hii leo anataja juhudi za mgombea wa chama cha kijani Jill Steiner kuhesabu tena kura za jimbo, za majimbo ya Wisconsin na Michigan kwa njama na kukejeli uamuzi wa, wa Clinton kuungana na juhudi hizo. Mwisho wa taarifa. Habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Msikilizaji, basi na kukaribisha kwa salamu na muziki. Jina langu BMJ Mridhi, na kuomba usiondoke hapo kando ya redio yako, tuandamane hadi mwisho ili uweze kupata salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Na wa kwanza kabisa kutufungulia ukurasa hii leo si mwingine bali ni Bakari Salia anasema anatoka huko Kocha Kindo, Moshi, Tanzania. Anasema hualigani mtangazaji wa zamu, na peperusha zangu salamu kwa Josefina Msuya akiwa huko Makongo Juu, Dar es Salaam, Reina Shan, Basila binti Kimario, Ali Tindo, Anon Mazengo, Mage Mbishe, Masumbuko Daniel, Willi Okeo, Peter na Bosco Mushi. Ujumbe Ukipata salamu jibu salamu. Mie nakubaliana na ujumbe huo na vilevile vile napokea zako salamu, Bakari Salia Bboy, ukiwa huko Kocha Akindo, Moshi Tanzania. Aya basi, mwingine ambaye ametuma salamu zake ni Dule Julius na anasema hivi salamu zangu ziwafikie mama yangu mzazi Loza Muhelele na baba yangu Julius Ngalu wakipatikana kule Bihalamulo Nyakana Tanzania, mtoto wangu duki duli, na kaka yangu pambano Julius akiwa Bihalamulo Nyakana Tanzania. Ujumbe asema tuzidi kukumbukana. Simon Marwa mseti tokea huko Nzega Tabora. Aa, nasema kwanza kabisa ni mamangu, salamu zimfikie mamangu mpendwa Elizabeth Marwa Mseti akiwa Mugumu, Mara, Tanzania. Nasema vilevile, angependa salamu zifikie familia yake Marwa Mseti wote wakiwa Mugumu, Mara, huko Tanzania. Haya basi, mwingine hapa ni nane, huyu anajulikana kama Eloise Francisco akiwa kule Dar es Salaam, Tanzania. Ameandika ujumbe wake kwenye Facebook akasema angependa salamu ziwafikie ndugu zake wote ambao ni kama ifuatavyo. Anasema mama yangu Marselina wa Dar es Salaam, kwa kaka yangu Christopher Mlazi, shemeji yangu mama Joani hapo Dar es Salaam, na vilevile vile maneno pita hapo kwa kaka yangu akiwa hapo Dar es Salaam, kaka Josephat James, baba Marcelina hapo Dodoma, mama Paulo Ngolo hapo Ushokola Kaliwa, mzee Masanja na familia yake hapo Kaliwa, tuombe Mungu hapa mateso James, pamoja na VOA salamu na muziki. Basi ndizo hizo salamu kutoka kwake Aloise Francisco akiwa kule Dar es Salaam. Msikilizaji, uchungu wa penzi langu na mwenzio, jinsi gani vile nimeumia moyoni, moyoni hata kupendwa sitamani. Utamu wa mapenzi mwenzako umekula kwangu, ma mwenzio sitamani, hata raha tena misioni. Ah, nasikia sikia visaswa na mtoto anaitwa mamo, vile akinuna mpaka tabasamu mefanana na sana, sana. Naipokea sasa kadi yake au salamu zake Gideon Atika anasema ako kule Njoro Kisii, Kenya. Anasema salamu zangu ziende kwa Peter Matiko, Baruti James Ombogo, Samuel Nyamakere, Matiko Zawadi, Mile Dominike Mandela, Haifon Kemuma na Isak Nyagiro. Haya basi, hizo salamu bila shaka, Gideon Atika, ukiwa huko Kisii nchini Kenya, bila shaka zimewafikia hao ambao umewajulia hali. Naye huyu Sombi Mtemi wa Singida, Tanzania, asema salamu zangu kwa wafuatao: Masudi Chinga, Asinde Musa, RJ Shumbi, Notebene, Emmanuel Mwakama Mage, uh, Mage Mbise, Tina Matelula Saidi Mfinanga na Mama Sakali na Pili Rajabu. Naye Andrea John AJ anasema anatokea The Sound Media Team Mhololo Chatu Tanzania, anasema angependa kupeperusha salamu zake za weekend kwake Johnson Dani Chilongola. Aya namwona mwingine hapa ajulikana kama Martin Nyalusi, ametuma salamu zake kwa nani hapa ame peperusha salamu moja kwa moja kwa ndugu na marafiki. Anasema salamu zangu ziende kwa mtoto wangu mpendwa Mjuni Martin akiwa Songea, mpendwa wangu Waridi Njimbi akiwa Songea, babu yangu John Nyalusi akiwa Vikuge Kibaha, dadangu Gloria Nyalusi akiwa Dar es Salaam, wajomba zangu wote walio Bukoba, Kashozi e, Kashekulo na wanasongea wote tukumbukane kupitia VOA. Na mimi jina langu ni Martin Nyalusi, nawapa salamu haya. Basi naye huyu Saidi Masaga wa Shinyanga, Tanzania, asema hivi salamu zangu kwa mwalimu Nyanda wa Mwingiro Geita, Salaganda wa Ushetu Kahama, Tanzania. Naomba, naomba waburudishwe na wimbo shaga mabangala dunia. Mapito haya basi, tutajaribu kuona kama tutaweza kupata wimbo huo, na hebu tusome zingine mbili kabla hatujapata kibao cha muziki. Na naona huyu ni Sombi Mtemi wa Singinda Tanzania. Anasema ndugu mtangazaji wa zamu, kwanza nianze kukusalimia wewe ulioko nyuma ya maiki moja kwa moja salamu kwa Masudi Chinga, Saidi Musa, RJ Shumbi, um, Saidi Mufinanga, Nyanda Mayala, Sayenda Mabula, Enok Kadumu, Kadumu, uh, Kashinje, mjomba Saidi Simba, Mage Mbise, Tina Matelua, uh, not Beni, Emmanuel Mwakamala, Galigota, Mugabe, sita andemela, mana oche leo mimi sina ujumbe anasema hivyo Sombi Mutemi, bila shaka na hakika wamezipokea kwa mikono miwili. Msikilizaji, naona sasa ni wakati mwafaka kupata muziki, kwa sababu kama unavyojua jina la kipindi hiki, makala haya yanjulikana kama Salamu na Muziki. Kwa hivyo basi salamu bila muziki Uh, nitakuwa ni si vizuri sana basi, tupate kibao. Uh, sasa hivi kinakujia hivi mara moja. kila kitu fanyayo lazima yapitie kwa waganga, badilisha yote Nachukua sasa salamu zake Halide Said Kachuru wa Korogwe, Tanga. Salamu kwa Miraje Kibinda Bayi, Nkora Fikiri Gakara na Muhamed Kumeja. Naye Simon Marwa Mseti wa Nzega, Tabora, anasema hivi, naomba salamu zangu zipeperuke hadi kwa wafuatao, Goligota Magabe akiwa Geita, Tanzania, na Mahamud Bwanza akiwa Ngeza akiwa Nzega, Tanzania. Naye nani huyu, mwi Stephen James Katia wa Swaks Unit, Chala, Rukwa, Tanzania, asema zangu ni kwa wafuatao, wa Galigota Mgabe na vilevile Isaya Sambo pamoja pia na Juma Michael Shabani Amisi Rings akiwa kule kambini Nyarugusu Tanzania anasema, anapeperusha salamu zangu kwa watu wafuatao: mpiga picha maarufu kambini hapa Gaston, kwa rafiki yangu Fredi Mbilizi akiwa Mwanza, pia kwa rafiki yangu Matthew Mkanduwila akiwa DRC na kwa watu wote wanijuao, sina shaka Shaban Amisi Rings. Uh, salamu hizo zimeweza kuwafikia popote pale wanapotusikiliza kwa sasa hivi. Hakimu Rajabu, salamu na muziki. Niko hapa Mwanza, napenda kuwapa salamu Shakila Yusufu na jam, uh, Jamal Yusufu na vile vile Hamida Jamal, uh, kuwa nawapenda sana. Nafikiri ni ujumbe huwa anatuma Hakimu Rajabu anasema kwamba hao ambao amewasalimia wakiwa ni Shakila Yusufu na Jamal Yusufu na vilevile vile Amida Jamal anawapenda sana. Nami nakubaliana na mambo hayo ya mapenzi. Basi naye huyu Gideon Aberde, naitwa, anasema anaitwa Gideon Aberde na niko pande za Mwanza Igoma. Yeye yuko Igoma, anasema salamu zangu zimwafikie Isaka Nyanza Uh, ukiwa huko Geita, na wapili zifikie mamangu anayeitwa, uh, Rio Abel aliyopo katika sehemu za Geita, na watatu ni wafikiwe wachezaji wote wa timu ya Mabamba FC iliyo inyala Geita, uh, papa Rajabu vya kupapula Shikuta Camp Bugurini Malapa. Salamu kwa Miraji Mwana Kibinda kule Morogoro, Samuel Vakuvala Angosam wa Iringa, fundi Shomari mzee wa pamba, Dodoma Tanzania. Ujumbe: mfumo bora wa maisha ni kupenda kinacho kufurahisha. Huo ni ujumbe kutoka kwa Rajaba vya Kupapula. Nani huyu mwingine? Huyu ni Isaac Petro wa Singida, Tanzania, asema hu hali gani, mtangazaji? Nami napokea zako salamu, lakini inaonekana hakuendelea sana. Ah, basi napokea salamu. Tuende kwake sasa, Moses Edward Mnenda wa life unity balangadalalu anasema ah, akou manya, kule Manyara, Tanzania, anasema salamu zangu kwa Filipo Memba Hosea Malamba, Dibora Danford, Aisha Mohammed, Mwazani Ali, Paul na Paulo Holota, Bakari Hamisi, Michael Filipo, hawa wote wa Omari Lusi Malisa padri huko Moshi. Haya basi, tukitoka hapo sasa, msikilizaji, kumbuka kwamba ni salamu na muziki kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ambapo tunakutangazia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, na tuko katika studio nambari 15 hapa tunarusha maneno matangazo moja kwa moja ya kufikia wewe popote pale ulipo msikilizaji. Na, na sasa kwenda kumalizia msikilizaji, manake naona muda ndo huo sasa umana, umeanza kutupa kisogo. Hebu tuende kwa hizi salamu zake Thomas Matiku anasema yuko Dar es Salaam Tanzania. Asema zangu salamu naomba zimfikie mamangu mzazi akiwa Dutwa Bariadi Simiyu, mjomba wangu akiwa msoma kaka Angakiu akiwa kule Angakiu anga, akiwa kule Moshi, na pia mpenzi wangu Magidarena akiwa Dar es Salam. Wimbo Ben po moyo mashine. Huyu wa mwisho ni Filbert Jonathan Shienishambe wa a, mleba akule Kagera. Salamu zangu za leo ni kwa Rina Shani, Fikiri Dario, Gekala, Amina Mlacha, Barake Kiantama, a, DJ Kendaga, Elliot Makoke, atindize sospita, Saidi Musa na Matikiti Mohamed. Ujumbe: umoja ni nguvu, utengano ni udhaifu, msikilizaji Aya, naona ndivyo hivyo. Sasa muda hauturuhusu kuendelea sana, lakini nashukuru wote ambao wameshiriki katika salamu za leo na wote ambao wametuma salamu zao hapa. Iwapo hatukupata fursa ya kuzisoma, naomba msife moyo, manake huenda tukaziangalia tena wiki ijayo na katika vipindi vingine vyetu vijavyo. mimi kutoka hapa studio ambapo ni mimi nimekuwa kinara hii leo katika salamu na muziki. Jina langu BMJ Mridhi, nikikutakia wikend safi kabisa na wiki ijayo iwe ni wiki ambayo imejaa baraka zake Mwenyezi Mungu. Asanteni kwa kuwa nami wakati wote huo. Wnam wapenda wasikilizaji, ni Salam na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutoka hapa Washington DC. Na kabla ya kumaliza matangazo yetu ya jioni ya leo, tunakuletea ni muktasar wa habari. Mapigano makali kati ya vikosi vya usalama vya Uganda na waasi au wanamgambo wanaotaka kujitenga wanaoaminika ni watiifu na mfalme wa kijadi katika jimbo la Ruwenzori huko magharibi mwa Uganda amesababisha vifo vya watu 54 hapo jana. Maafisa wa usalama wanasema polisi 13 na wanamgambo 41 wameuliwa. Huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, nchi jirani, karibu watu 30 hii wameuliwa leo katika kijiji cha Luhanga, mashariki ya nchi hiyo, wengi wakiripotiwa ni Wahutu na afisa wa jimbo la Kivu Kaskazini anasema wanamgambo wa Nande walihusika na mauaji hayo wa Cuba wameanza siku tisa za maombolezi wakati mwili wa kiongozi wao wa zamani wa muda mrefu Fidel Castro ulichomwa jana Jumamosi, na mabaki yake yatazungushwa kote nchini kwa heshima ya mwisho kwa wananchi kabla ya maziko kufanyika rasmi hapo Desemba 4, wakati kutakuwa na ibada ya makumbusho siku ya Novemba 29 katika uwanja mashuhuri wa mapinduzi. Maafisa e, wa jeshi la Syria wameeleza leo kwamba wamechukua tena udhibiti kamili wa wilaya wa Jabal Badro mashariki ya mji wa Aleppo kutoka kwa waasi. Hiyo ni wilaya ya pili ya makazi ya raia iliyotekwa huko Aleppo mashariki mwa Syria kwa siku ya pili. Wakati huo huo, mamia watu waliokuwa wanaishi katika maeneo yanayoshikiliwa na waasi wamekimbilia maeneo yanayoshikiliwa na serikali. Rais mteule wa Marekani Donald Trump akiendelea kufanya juhudi za kuunda serikali yake amemshambulia tena mgombea kiti cha rais wa chama cha Democratic Hillary Clinton hii leo kwa kujiunga na juhudi za kuhesabu upya kura katika majimbo matatu yaliyokuwa na ushindani mkubwa ambayo Trump alipata ushindi, akikumbusha kwamba mgombea huyu alisema kwamba yeyote atakayeshindwa anabidi kubali matokeo hata ikiwa hajapenda matokeo hayo. Mwisho wa muktasari wa habari. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.