nam msikilizaji basi leo katika kipindi chetu cha kwa undani tutakuletea marudio ya kipindi tulichokifanya siku ya alhamisi ambapo wamarekani walikuwa wanaadhimisha siku kuu ya Thanksgiving ya kutoa shukurani hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc karibu popote unapotusikiliza kupitia redio au hata kupitia live stream kwenye mtandao wetu wa Facebook katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchambua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Mimi ni Mary Mgawe na leo hapa studio niko na mwenzangu BMJ Muridhi pamoja na Profesa David Monda kutoka chuo kikuu cha New York kukuchambulia mambo kwa kina zaidi. Basi kwa undani hivi leo tunazungumzia kuhusu wamarekani wengi wanajiunga na ndugu jamaa na marafiki kusherehekea mojawapo ya sikukuu muhimu ya kutoa shukrani ikijulikana zaidi kama Thanksgiving Day. Utamaduni huu umeanza miaka ya nyuma ukitokea siku za walowezi wa Uingereza waliohamia Amerika ya Kaskazini katika karne ya kumi na saba ambao baada ya mavuno yao ya kwanza walifanya hafla maalumu ya kusherekea mavuno hayo na kutoa shukrani kwa kunusurika na msimu wao wa kwanza wa baridi kali. Sikukuu hii huadhimishwa kila Alhamisi ya nne ya mwisho wa mwezi Novemba hapa Marekani, mbali ikiwa na lengo la kumshukuru Mungu kwa kunusurika na baridi kali, lakini siku hii ilianza wakati kipindi cha mavuno kikisherehekewa kitaifa kuanzia mwaka 1789 lakini wakati wa utawala wa rais wa zamani George Washington mwaka 1863 ilitangazwa rasmi na kuingizwa katika ratiba ya sherehe za serikali. Lakini sherehe hii ilitokana au kuhamasishwa zaidi na maujaji baada ya mavuno yao ya kwanza katika dunia mpya mwaka 1621. Ilifanyika kwa siku tatu, ilihudhuriwa na watu 90 kutoka Amerika Kusini, maujaji 53, pamoja na wakoloni wa New England, huku pia wakimshukuru Mungu kwa baraka kama vile ushindi wa kijeshi au mwisho wa ukame. Basi mpenzi msikilizaji, kama nilivyokueleza pia tutakuwa na Profesa David Monda. Hebu kwanza, Profesa, tukiwa ndio tumeanza tu kipindi chetu hiki cha Kwa Undani, tueleze kwa kina juu ya historia ya Thanksgiving hapa Marekani. Historia hii ya Thanksgiving inaenda uh, siku za nyuma miaka ya nyuma hadi mwaka wa elfu moja mia sita ishirini na moja ambapo wahamiaji wa kwanza waliofurushwa kutoka Ulaya hususan Uingereza walikuwa wakija Marekani uh, kuanza maisha upya na mazingira yao yakawa ni mabaya sana. Nusu ya wahamiaji wote wakafa kwa njaa na kwa magonjwa tofauti tofauti kwenye eh, sehemu hizi mpya ya jimbo lili... li litakalokuwa Marekani siku za usoni. Kwa hivyo, tamasha hii au sherehe hii ya Thanksgiving ni wakati ule waliamua kuungana um, na wale uh, wakaaji wa kwanza hapa wa Marekani uh, kuja kula pamoja ili kusherekea uh, fursa hiyo ya kuweza kuvuna mazao kwa njia safi kwa mwaka huo wa elfu moja mia sita ishirini na moja. Kwa hivyo mara ya kwanza waliweza kuvuna uh, kwa wingi na wakaanza sherehe, na haswa na wahindi wale wakaaji wa kwanza wa Marekani ili kuweza kusherehekea mavuno hayo mazuri. Na basi nambasi, uh, Profesa Munda aendelea kuwepo katika laini ya simu, tutawasiliana na wewe kadiri tunavyoendelea na kipindi chetu cha Kwa Undani. Basi kadiri siku zinavyozidi kuenda, kila mwaka wa Marekani wanaadhimisha siku hii kwa utofauti tofauti, na na shukrani za kila aina. Mamilioni ya wa Marekani wanakusanyika na ndugu jamaa na marafiki wote kwa pamoja, wanatoa shukrani kwa, ku, kwa kwa, kueleza baraka ambazo wamezipata kuanzia mwanzo wa mwaka na mpaka hivi sasa juu ya maisha yao. Kwa wengi, kilele cha siku hii ni kula vyakula ambavyo kwa kiasili huliwa wakati wa sikukuu hiyo, majira ya jioni kuanzia saa kumi na moja vikiwa uh, ni pamoja na maharage ya kijani, viazi vitamu, viazi mviringo, vile vinapikwa alafu vinasagwa, na muhimu zaidi ni yule bata mzinga, bata mkubwa kabisa ambaye anachinjwa na analiwa pale mezani. BMJ, pia leo wamarekani wakiwa wameketi na familia zao, watakuwa wakiangalia mpira wa football. Hebu tuambie kuhusu utamaduni huu, mpira wa football unakuwaje katika sikukuu hii ya Thanksgiving. Nashukuru uh, uh, Mary Mgawe manake ni, ni kidesturi au tuseme kitamaduni ni muhimu sana swali hilo uliloniuliza, kwa sababu wakati huu kimsingi ni kwamba ni kwa sababu msimu wa mchezo wa American football huwa tayari umeanza kufikia wakati sikukuu hii unapofika, na hivyo basi, wale wanaoratibu maswala ya michezo wakijulikana kama the National Football League yani, NFL wanafanya kila wawezalo kuhakikisha kwamba Wamarekani wengi zaidi wanachukua nafasi hiyo na kujistarehesha na kutazama baadhi ya mechi zilizopangwa. Na kwa kawaida huu ni msimu mojawapo misimu mikubwa zaidi katika spoti za hapa Marekani ambapo mechi hizi huendelea mpaka wakati wa mechi kuu maarufu kama Super Bowl hapo baadaye mwakani. Na leo kwa mfano kuna timu moja ambayo ni maarufu sana hapa Marekani inajulikana kama Minnesota Vikings eh, watacheza na Detroit Lions eh, na baadaye kidogo mwendo wa saa kumi na nusu hivi eh, saa za hapa tulipo, timu ya Dallas Cowboys, Cowboys ambayo eh, ni maarufu sana pia itachuana na timu kutoka hapa Washington na siku ya Jumapili wikendi hii timu maarufu ya Indianapolis Colts inapambana na Pittsburgh Steelers. Kwa hiyo utaona Mery kwamba ni wikendi ambayo huwa imesubiriwa mno na mashabiki wa American Football na ikiwa pamoja mm, pia na NFL mm -hmm. Pia kuna mechi zingine za vyuoni, wanafunzi wa, wa, wa vyuo wakiingia kwenye, inakuwa kama hii sherehe ya Thanksgiving ndio imeamsha tu ule msimu nam nam, alafu sasa kwa sababu ya starehe wana, na wa Marekani wa wengi hupenda sana wakati wanastarehe, kuna kitu wanatizama sasa, wanatazama uh, football uh, kwenye vijisanduku vya televisheni. Na nimeweza kuzungumza na mmoja wa wakazi wa Atlanta uh, jina lake Magi Njoroge, na nikamuuliza kuhusiana na swala hili, manake pia mimi mimi sielewi kabisa sana mambo ya football hii. yeah, ni, ni, ni, ya Marekani. Nikamuuliza kule aliko ni vipi ambavyo wana- wanapenda sana mpira, unahusishwa sana na sherehe hii kuliko kitu kingine chochote isipokuwa hiyo bata mzinga uliosema. Lakini football hii ya marekani wanaipenda sana, hasa weekend kama hii, na hivi ndivyo Magi Njoroge ameniambia muda mfupi uliopita kutoka kitambo. Uh, watu wa Amerika wamezoea, hii ni season ya football, kwa hivyo wanasherekea na kuona football. Yaani ni zinapelekana ni pamoja, lazi-kama kama ni Thanksgiving, lazima mkuwa mnaona football zimeenda kwa familia kadhaa, uh, you know, za Americans huku Thanksgiving, na ni jambo kubwa sana hii football. Hakuna mtu anataka kutoka kwa TV ni lazima uone football kwa sababu ndio ni tradition yao. Haya, unaona sasa hapo BMJ kwamba kumbe utamaduni huu wa Thanksgiving miaka ya nyuma kabisa, miaka elfu moja mia nane huko, miaka elfu moja mia saba huko, wao walikuwa wanasherehekea, wanamshukuru Mungu kunusurika baridi kali, kipindi cha mavuno. Sasa kadiri tunavyozidi kuendelea, unaona inazidi kuboreshwa, kama hivi sasa tunashuhudia hayo mambo ya kula taki na vilevile kuangalia mchezo na vilevile, kuna swala la utaifa hapa maanake. mm -hmm, unavyojua Wamarekani wanapenda sana kitu ambacho ni chao. mm -hmm, sasa mchezo huu mm -hmm. huwa unaaminika kwamba unawaleta pa mmoja wa Marekani wana kuna ule utaifa wanasema, mm -hmm. kwa Kiingereza patriotism. Sasa ndio sababu Siku hii, ikiwa muhimu wana sana wakisherekea hivi pia wanapenda mpira wao wana, wanaona sasa mambo yote yamekamilika sawa, sawa. Lakini haitoshi, rais wa Marekani hutoa kauli ama kujihusisha katika sherehe, ikiwa ni kutembelea sehemu za watu wenye uhitaji na pengine hata kutoa zawadi ya bata mzinga, lakini nategemea kila mwaka anakuwa na utaratibu wake. Utamaduni mwingine ni ule wa kusamea bata mzinga, ambapo wanapelekwa bata wawili wanaletwa pale mbele katika ikulu ya Marekani na moja kati yao anasamehewa kuchinjwa. Mwaka jana tulishuhudia bata wawili Arnest na Ab walifika Ikulu, lakini mwaka huu rais Barack Obama hakuonekana na familia yake ikiwa ni pamoja na mkewe Michelle Obama na watoto wake Malia na Sasha, ambao wamekuwa wameupenda wame sana utamaduni huo. Jana bata wawili waliokuzwa na familia ya Domino kutoka Iowa, waliopewa majina ya Teida na ndio waliokuwa na bahati ya kupelekwa mbele ya ikulu ili kupata msamaha. Hebu tumsikie Baraka Obama alivyosema. Haya basi, Rais Barack Obama hapa anasema, tap nimekusamehe kwenye meza ya Thanksgiving na ninatumai kuwa utakuwa na wakati mzuri na Mungu akubariki. Unajua <laughs> <laughs> Mary, hii si mara ya kwanza, yeye ni kama ulivyosema. <laughs> Eh, kihistoria huwa kila rais anafanya hivyo uh -huh. Na huyu Obama kwa sababu ana wasichana wadogo uh -huh. alikuwa na wasichana wadogo wawili, miaka karibu imepita na sasa wameanza kuwa <laughs> wasichana wakubwa, ndio. Eh. Na ndio sababu akawachukua watoto wengine kwa mara ya kwanza njiyo, jana njiyo. Alichukua watoto wengine tofauti kabisa na familia yake na kusema kwamba ataendelea na kufanya hivi hata baada ya yeye kustaafu. Nimeona kwenye, kwenye hizi mitandao ya kijamii inaeleza kwamba anasema kwamba atakapotoka madarakani kila wakati wa Thanksgiving ataendelea sasa ku, ku, kuto, kufanya utaratibu wa kusamehe bata mzinga. Sasa nikajiuliza nikasema atamsamee wapi nakati utamaduni huu huko katika ikulu. Aliwachekesha ali wa sana wale waliohudhuria hafula ya jana, kwa sababu alisema wasichana wake walidhani kwamba hii ni mara ya mwisho lakini yeye ataendelea. Sijui, lakini aa wasichana labda watakuwa washaondoka kwa nyumba. Lakini kimsingi muhimu ni kwamba hii huu ni utaratibu ambao nafikiri utaendelea kwa muda mrefu kwa marais wajao, bila shaka. Basi Profesa Monda, hebu gusia hapo kidogo, tuambie utamaduni huu unahusisha vipi pia masuala ya kisiasa, unauonaje? Utamaduni huu, kuna desturi ya rais kuweza ku kuhakikisha ya kwamba bata mzinga mmoja ataponea chupu chupu asiliwe na atakaa kule Virginia kuweza ku kuishi kule bila kuliwa. Kwa hivyo kuna pia utamaduni wa kisiasa wa rais wa Marekani kuweza ku- kuhakikisha ku, kwamba bata angalau mmoja ataweza kuishi maisha uh, hadi ya kafa. Unaweza kutugusia kidogo kwamba kwa nini kuna utamaduni huo wa kunusuru bata mmoja? Ni utamaduni ulioanzishwa na uh, Rais FDR Roosevelt uh, siku miaka ya arobaini na, na, na ni, ni, ni desturi kuna bata angalau wawili, na kati ya wale bata wawili kuna mmoja atakayeponea chupuchupu. Kwa hivyo ni desturi, ni desturi na utamaduni wa kisiasa na ni njia ya kuweza kurahisisha ule uhasama wa kisiasa, pilka, pilka na vuta ni kuvute eh, za kisiasa ambazo zinaendelea Washington. Hii ni siku moja ambapo Wamarekani wanaweza kucheka, kupumzika, kutojali zaidi migawanyiko ya kisiasa na kuweza kuja pamoja kama familia moja. Tuajua tume, tumekuwa na suka na pilka, pilka za kisiasa mwaka huu, kuna kunge kumekuwa na mgawanyiko mkubwa kati ya vyama hivi viwili vikuu vya Wanademokrat na wanaa wana Republican, na ni, ni kama kuleta nchi pamoja, na pia kwa familia tofauti tofauti. Tusahau pia kwamba familia nyingi, mamilioni ya familia hapa Marekani yataweza kukutana uh, kwa wakati mmoja, kula pamoja. Kwa hivyo pia ni nafsi au ni fursa ya familia kuweza kukaa pamoja, kuweza kuchangamuka na kuburudika pamoja kwa wakati mmoja, kwa, kwa mwaka Asante sana Profesa Monda, kwa mchango mzuri. Lakini BMJ, unajua huu uta, utamaduni tunazungumzia zaidi ni wakimarekani, ni Wamarekani, lakini unatuhusisha nasi wahamiaji, watu kutoka nje. Tukishafika hapa unakuta watu na tamaduni zao, basi inatupasa na sisi tunakuwa tunafuata. Bila shaka utakuwa umezungumza na watu wengine, hebu sijui nini ulichopekua pekua kwa undani huko. Bila shaka muda mfupi ujao, Mary, nitaungana na mmoja wa wakazi wa kule Florida katika mji wa Orlando kwenye laini ya simu na atatueleza ni vipi ambavyo wamesherehekea, lakini eh, kabla ya hapo, ulivyosema ni kweli kwamba wengi wahamiaji walio hapa Marekani hujipata kwamba wanaungana na Wamarekani wengine katika kusherehekea siku hii. Na yule ambaye tumezungumza naye hapo awali Magi Njoroge, nimemuuliza pia kuzungumzia swala la jinsi ambavyo wanapatana pamoja na hasa ikikumbukwa jana, mm, jana usiku kulikuwa na msongamano mkubwa sana wa magari maeneo yote hususan katika mji wa Los Angeles tuliona kwenye kwenye televisheni vile hali ilivyokuwa. Lakini sasa nikamuuliza, je, ni, ni, ni wa Marekani wote kabisa na wale ambao wanafanya kazi hapa Marekani wote upawa ruhusa ili kwenda kusherekea siku hii? Eh, Magi, eh, uko ni wa Marekani wote ama ama kuna wale ambao hubaki na labda wakachukua likizo siku ingine? Hebu Magi elezea kwa kifupi. Haya, watu wameajiriwa kazi, wengi wa wao wanapatiwa ruhusa wasikuje kazi hiyo siku, ndio wakuwe na familia zao wakisherehekea Thanksgiving, lakini kuna kazi zingine hapa Marekani uh, wepatiwa haziwezi fungwa uh, maduka lazima yafunguliwe, kwa hivyo kuna watu hawatakuwa na familia zao na you know of course, hawajafurahi sana, lakini maduka lazima zifunguliwe, hospitali lazima zifunguliwe. Uh, you know migahawa lazima ifunguliwe, so kuna wale watu hawatakuwa na familia zao Thanksgiving, uh, lakini angalau wanapatiwa leo asubuhi, wako hawakuji kazini, so watakuja jioni, lakini thanksgiving Marekani ni kitu ya jioni ni cha jioni. Kwa hivyo kama uko kazi jioni, si uh, vizuri especially kwa watu wa Marekani na ukusafiri, haswa hapa Atlanta traffic ni mbaya, ni mbaya, ni mbaya, imeshikamana kabisa, kwa sababu kila mtu anataka kuenda, na sana sana watu wanaenda uh, Florida. So lazima wapitie Atlanta na traffic inakuwa ni mzito kabisa. kama alivyoeleza Magi hapo kuhusu kupewa ruhusa kazini yeah. Nakumbuka hata hata hapa kwetu pia watu walikuwa wanaulizwa, je, unataka kubaki, unataka kuenda? Manake kama alivyosema mfano, sisi tuko kazini, kazini kuna Thanksgiving lakini inatupasa tuje kazini. Sijui nani mwingine uliweza kuzungumza naye siku ya leo kuhusiana na sherehe namna, na yuko tayari. Nilidhani kwamba ningezungumza naye ni mrekodi, lakini kwa hakika, yuko kwenye laini ya simu, anajulikana kama anajulikana uh, kama Irene Njenga yuko katika jimbo la Florida eh, katika mji wa Orlando, na nilitaka tu kwa kifupi kujua vipi ambavyo wamesherekea. Sasa, Irene, um, ukiwa hapo Orlando, hebu tueleze jinsi ambavyo mmesherekea sikukuu hii kama ambavyo tunazungumzia kama mada muhimu leo katika kwa undani Tunashirikiana na familia tunasherekea, tunakula makuli mazuri, tuna furaha. Kwa hivyo sote tunaburudika kidogo uh, kiamerika na tunashukuru Mungu kwa yote aliyotupatia uh, kwa sasa. Sasa wewe ukiwa mmoja wa wale ambao wamehamia hapa Marekani kutoka nchi nyingine, hasa kutoka barani ya Afrika eh, kuna tofauti ipi ya jinsi ambavyo wanasherehekea hapa Uh, kushukuru Mungu na jinsi ambavyo inafanyika nchi, uh, kule barani Afrika, hasa ikikumbukwa kwamba ni wakati wa Krismasi ambapo watu huja pamoja kama familia uh, je, tofauti ni ipi katika sherehe hizi? Uh, tofauti kubwa ilipo ni maakuli, lakini sote tunashukuru Mungu kwa hivyo uh, kwa kukusanyika kifamilia, tunafanya vilivyo kama nyumbani ama hapa Amerika. Tofauti kubwa ni kwamba nyumbani tuko na familia wengi tuna, ambapo tunakusanyika wanakuja pamoja kutoka barani ama uh, mtaa hapa. Kwa vile watu wanaishi mbalimbali uh, pia wanatembea lakini sio vile. Kwa hivyo, uh, familia kidogo tu, uh, tofauti na nambari ya waliokusanyika, lakini makuli pekee ndio tofauti pia na Irene, wale ambao wamekuwa wakitizama uh, televisheni hapa, kumekuwa hasa, kumekuwa picha ambazo kidogo ni za kuogofya watu wakisafiri. Tumeona msongamano mkubwa zaidi wa magari, na wakasema kwamba zaidi ya watu milioni 49 wangefanya safari kutoka pahali fulani kwenda pengine, ili watu kukusanyika pamoja na familia. Je, hili mumeweza kulishuhudia katika jimbo la Florida hapa? Uh, tuko karibu na uh, pahali panaitwa Disney World lakini tunashuhudia mambo ya magari mengi, lakini sasa vile tumekusanyika kinyumbani, hatusafiri sana, tuko nyumbani. Tunaona watu wanakimbilia kwenda usafiri kwa ndege ama kwa gari, lakini kwa hivi sasa washafika kule wanaenda. Sawa sawa kabisa. Basi BMJ, kwa kawaida siku kuu hii ya Thanksgiving inapokuwa inasherehekewa, ni kama vile pia inakuwa ndio imefungua mlango ama imefungua mpenyo wa matukio mengine na sherehe nyingine kuanza kujitokeza mwishoni mwa mwaka. Kama hivi, kesho tutashuhudia ile siku maalum ambapo Wamarekani wengi wanapenda kwenda kujifanyia manunuzi katika maduka mbalimbali. Kuanzia usiku wa leo, watu wataanza kujipanga mistari maduka yata, badala ya kufunguliwa asubuhi sana, yatafunguliwa kuanzia usiku wa leo watu wanakwenda kununua vitu vya electronic kama vile simu za mikononi. Siku hii inajulikana kama black Friday, na vilevile ni kipindi ambacho sasa Wamarekani wana, wanapenda kununua vitu kwa sababu vinauzwa kwa bei rahisi. Kule nyumbani tunasema bei ya kutupa kabisa kwa ajili ya, ya sherehe hizi za Krismas. Sijui kwa upande wako kama umeweza ku, uh, kupekua ni, nini kuhusu hii. Ni kweli kabisa, manake hata baada ya kesho pia na tumaini siku ya Jumatatu utakuwa bado wanaendelea na shughuli hizi, ikiwa sasa ni wakati ambapo unaweza kununua bidhaa kwa njia ya mitandao na kwa bei nafuu. Lakini muhimu hata zaidi, Mary, ni kwamba kwa kawaida baada ya siku ya leo, siku ya Thanksgiving, watu huingia kwenye ile wanasema mood mm. ya kuwa katika hali ya kusherekea mpaka siku ya tarehe moja ya mwaka wa elfu mbili kumi na saba. Mm -hmm. inakuwa kwamba sasa ukisikiliza redio na redio kwenye nini, wanaanza pia kuleta yale matangazo kuhusu uh, Krismasi na mambo kama hayo. Kwa hivyo inakuwa kwamba ni kama wanafungua rasmi, eh, wakati wa sherehe ama muhula ambapo ni muhula wa sherehe kuanzia sasa mpaka mwisho wa mwaka na vilevile vile kuna swala la usalama, najua bila shaka utakuwa uliligusia pale mwanzoni, lakini polisi imetoa taarifa ikasema, e kwamba imejiweka vizuri kabisa katika masuala ya usalama. Usalama umeimarishwa katika maeneo mbalimbali mbali, hasa kule kwenye eneo la New York ambako kutakuwa na tamasha lile la Macy's wakati wa kuadhimisha uh, sikukuu hii ya Thanksgiving ama sherehe ambapo watu wanakusanyika ndugu jamaa na marafiki eh, kwa ajili ya kumshukuru Mungu kwa mambo mbalimbali mbali. Basi vilevile vile ili kusherehekea katika siku hii eh, pia Wamarekani wamesafiri eh, kila kona kama ambavyo yule dada alizungumza naye alivyotueleza. Na, na inasemekana takriban watu milioni arobaini na tisa walitarajiwa kusafiri kwa njia ya barabara, ndege na reli, ikiwa ni zaidi ya milioni moja mwaka jana, ikionyesha kwamba ni sherehe iliyokuwa na harakati nyingi sana. David Monda naye eh, katika laini ya simu hap, alitudokeza ali, ali, ali, hapo awali alikuwa anataka kuzungumzia kuhusu eh, swala hili la usafiri ni karibu takribani idadi ya Wamarekani milioni hamsini watakaosafiri kwa ndege, kwa njia ya magari na mabasi, hapa njia ya reli, na ni idadi sawa ya bata mzinga ambao wataweza kuliwa siku hii ya Thanksgiving. Karibu bata mzinga milioni uh, hamsini hivi Haya, bata mzinga milioni hamsini wameliwa. hawa ndege nafikiri, wana nafikiri <laughs> kwa hakika hawana <laughs> bahati, manake ni wengi sana wale milioni hizo walizotaja David Monda uh, sijui kwa nini wasile mbuzi, kwa mfano Amerika. Sasa ndio tumesha sikia, ni utamaduni ambao ulikuwa tangu miaka wa nyuma, hawa, hawa mahujaji walikuwa na, wameamua ku, ku, ku, ku, kumshukuru Mungu kwa kumchinja yule bata mzinga. Basi naona BMJ, muda wetu nakwenda mbio kabisa. Msikilizaji, ulikuwa unasikiliza kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo tulikuwa tunazungumzia kuhusu sherehe hizi za Thanksgiving, kushukuru kwa ajili ya mambo mbalimbali ambayo watu wameweza kuyashuhudia mwaka mzima, na katika kuadhimisha na, na, na, na, na, na pia, Mary, lazima tutaje kwamba uzuri mm, wa hii Thanksgiving haina mipaka ya kidini mm -hmm. au sijui kikabila. Inakuwa kwamba watu husherekea tu pamoja kwa kwa pamoja bila kujali, na inaleta sana, kama tulivyotaja umoja waki Asante sana kwa kuwa pamoja nasi. Basi hapo ndio tunafika mwisho wa kipindi chetu cha Kwa undani, kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Kwa niaba wenzangu wote hapa studio, BMJ Mridhi, vilevile David Monda akiwa katika laini ya simu, na wengine, Aida Isa mwendeshaji wa kipindi hiki. Mimi ni Mary Mgawe na kutakia usiku mwema, lakini ningependa tu ni kuache na kibao hiki.