kumekucha afrika. he he, ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc karibu popote pale ulipo katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za afrika ya kati na saa 12 asubuhi kwa saa za afrika mashariki Jina langu ni Mary Mgawe, na mimi ni Harrison Kamau, nikukaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Jumatano Desemba 14 mwakanu wa 2016. Karibu sana katika matangazo yetu ya kumekucha Afrika. Hivi leo tutakuarifu kuhusu ripoti ya manyanyaso dhidi ya watoto iliyotolewa nchini Kenya na unakuta, kuna kiafrika na katika habari nyingine ni kwamba Jumuiya ya Afrika Mashariki yaendelea na mjadala wa kupanga mikakati yake ikiwemo ushirikiano baina ya nchi wanachama kwa, kwa mwaka ujao. Huu kuna majadiliano kuhusu common market protocol, ile ambayo walisema kwamba kuwe na uwazi wa usafiri wa uh, wa bidhaa, usafiri wa watu. Eh, hizo ni baadhi tu ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo, mpenzi msikilizaji, lakini tutaanza na habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Harrison Kamau. Shirika la habari la kimataifa la Reuters limeripoti kuwa vyanzo vya kidiplomasia na kisiasa vimesema Jumanne kuwa kiongozi wa uasi Sudan Kusini, Riek Machar, aliyetorokea kwenye jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo mwezi Agosti baada ya mapigano makali, ameshikiliwa Afrika Kusini kwa lengo la kuhofia kuzua vurugu tena. Zaidi ya watu milioni moja wametoroka Sudan Kusini tangu mapigano alipoanza mwaka wa 2013 baada ya rais Salva Kiir kutoka kabila la Dinka alipomfuta kazi Machar anayetoka kabila la Nuer kama makamu wake. Kiongozi mmoja wa kisiasa mwenye ushawishi mkubwa kutoka Afrika Kusini amesema Machal amezuiliwa nyumbani katika mji wa Pretoria, wakati mienendo yake ikifuatiliwa kwa karibu na pia mawasiliano yake kwa njia ya simu kunaswa. Viongozi wa chama tawala cha Gambia Jumanne wameomba mahakama kuu kutupilia mbali matokeo ya uchaguzi wa Disemba mosi baada ya kushindwa kwa kiongozi wao Rais Yahya Jammeh. Mwanzoni alikubali kushindwa na mpinzani wake Adama Barrow lakini alibadili msimamo huo Ijumaa akidai kuwa makosa yasiyokubalika yaligunduliwa na maafisa wa uchaguzi. Ombi hilo limetolewa siku ambayo viongozi kutoka Afrika Magharibi wakiwasili kwenye mji mkuu kwa nia ya kumshawishi Jame kukubali matokeo hayo baada ya kuwa kwenye uongozi kwa miongo miwili. Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari ameambia shirika la habari la Reuters kuwa Jame alipokea ujumbe wao kwa heshima sana. Mapema Jumanne, maafisa wa usalama waliingia kwenye ofisi za tume ya uchaguzi na kuamuru mwenyekiti kuondoka na kuzingira jengo hilo. Rais Barack Obama Jumanne ametia saini sheria itakayoruhusu matumizi ya dola bilioni 6.3 za kufanya utafiti wa saratani matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na matatizo ya akili, ikionekana kuwa ikionekana kuwa sheria yake ya mwisho kutia saini akiwa rais kwenye sherehe iliyoguza hisia za wengi. Obama alitia saini sheria hiyo maarufu 21st Century Cures Act kwenye ukumbi wa Ikulu. Wakati wa sherehe hiyo, Obama alimtaja naibu rais joe Biden akisema dola bilioni 1.8, za utafiti wa saratani zimetolewa kwa heshima ya mwanaye Beau, ambaye kifo chake kilitokana na saratani ya ubongo kilichosababisha Ikulu kuuita cancer moonshot. Na tume huru ya uchaguzi nchini DRC imeanza kuandikisha wananchi na kuwapatia vitambulisho vya kupigia kura ama pia kuwa wagombea katika siku zijazo. Naye gavana wa Kivu Kaskazini Julian Paluku ametoa wito kufuatia zoezi hilo. Ndio maana natoa mwito kwa vijana, kuna watu ambao wanapendelea o tufanye hivi o tuchafue o tugomoe ile mwito ambao tak anafanya ni wale ambao wanaoendelea kupinga uchaguzi irudie nyuma zaidi. Tungelipendelea uchaguzi ifikie vile walivyoipanga, tukubali kuenda kwenye arolma na tusubiri hiyo dat ambayo imekubalika, alafu tuwachague viongozi wetu, na tujue kama nchi ya kwetu ni nchi kubwa, nchi nzuri, ambayo tunapashwa kuitegemea na kuikamata kama yai. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC, tunapoendelea nazo habari muhimu za dunia. Kundi la Islamic State limedai kuhusika kwenye shambulizi la bomu la Jumapili kwenye kanisa la Coptic mjini Cairo lililoua takriban watu 25. Kundi hilo kupitia taarifa ya mtandao Jumanne limeahidi kuendeleza mashambulizi yake dhidi ya wasioamini wa nchini Misri na kwingineko. Video iliyotolewa kupitia televisheni inaonyesha mshukiwa akipita kwenye mlango wa kanisa hilo kabla ya kujilipua mwenyewe. Islamic State imemtambulisha mshambuliaji huyo kama Abdul Abdullah la Masri, ambalo ni kama jina la kubandikwa. Jumatatu, rais wa Misri Abdel Fatah al Sisi alimtambulisha mshambuliaji huyo kuwa Muhamud Shafik Muhamed Mustafa mwenye umri wa miaka ishirini na miwili. Mamlaka za Misri zimekamata zime watu wanne wanaohusishwa na shambulizi hilo. Na wapiganaji wa asi pamoja na serikali ya Siria wamefikia makubaliano ya kuruhusu zoezi la uokozi wa raia na wapiganaji wa upinzani kutoka mashariki mwa mji wa Alepo, huku Rusia ikisema kuwa utawala wa Asad umesitisha mashambulizi dhidi ya mji huo. Msemaji wa kundi la Noar Aidin Elzinki ya Sar al Yosef amesema Jumanne kuwa mkataba huo uliofadhiliwa na Russia na Uturuki ungeanza kutekelezwa kwa muda wa saa chache tu. Balozi wa Russia kwenye Umoja wa Mataifa Vitali Chakin alithibitisha makubaliano hayo kwa wanahabari kabla ya kufanyika kikao cha dharura cha Baraza la Usalama kuhusu Aleppo kilichoitishwa na Ufaransa na Uingereza. Chakin aliongeza kusema kuwa ana taarifa kuwa kulikuwa na makubaliano kwamba wapiganaji wangeondoka mjini humo, Wengi wao wakielekea kwenye mji wa Idlib. Unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Tunaelekea wapi Harrison? Moja kwa moja tunaelekea kule Sudan Kusini, ambako katika eneo la Wau huko Sudan Kusini, maelfu ya watu waliokimbia ghasia wanaishi katika uwanja wa kanisa kubwa wakipata misaada kutoka mashirika ya kibinadamu. Takriban watu wengine elfu 29 waliokoseshwa makazi ndani ya nchi wametafuta hifadhi katika eneo la kulinda wakazi linalosimamiwa na Umoja wa Mataifa. Kutoka Wau, Jill Craig anatuarifu katika taarifa inayosomwa na Meri Mgawe. Linaitwa Kanisa la St Mary's Christian Cathedral na kwa sasa linasaidia zaidi ya raia 850 wa Sudan Kusini waliotoroka mapigano kwenye mji wa Wau tangu gasa zilipozuka mwezi juni. The church is like a faith-based organization that also can provide like humanitarian assistance and... Kanisa hili ni kama shirika la imani, linatoa pia msaada wa kibinadamu na wakati wa taabu, inabidi usimamiwe na watu wako lakini kituo cha kanisa hili kwa ajili ya watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi kimekuwa zaidi ya makazi ya kidini kwa watu hao ambao wameleta familia zao kuishi katika uwanja wa kanisa hadi pale watakapoweza kurejea tena nyumbani kwao. Nadhani hapa ni salama zaidi kuliko nitakavyoamua kurejea nyumbani, ambako itanibidi nisikilize milio ya bunduki na kuvamiwa usiku kila wakati. Wakati kanisa linatoa eneo lake, shirika la chakula duniani WFP linasambaza chakula, Oxfam linasaidia kwa kutoa maji, IOM linasaidia kwa huduma za afya na UNHCR linasimamia ulinzi wao kwa ujumla. Lakini kuna changamoto kama ilivyo kwenye maeneo mengine ya nchi. Chakula ni kidogo, shule hakuna za kutosha, lakini watu bado wanaendelea kuasili. Kanisa lina sehemu kubwa ambayo inaweza kuongeza katika sehemu ambayo imejaa sana kwa sasa, lakini kanisa hilo sio sehemu pekee inayohifadhi waliokoseshwa makazi ndani ya nchi. Umoja wa Mataifa katika mji huo pia linalo eneo linalopokea watu ambao kuna takriban raia 29. Ulinzi ni wa hali ya juu katika kambi hiyo ya UN kuliko katedrali. endelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc na pia tunapenda kuwakumbusha wasikilizaji wetu kwamba unaweza kusikia matangazo na vipindi vyetu kwa njia ya mtandao www voa swahili com sasa tuendelee na habari zaidi za dunia Kutokana na mfululizo wa mashambulizi ya anga kutoka kwenye vikosi vyenye uwezo, kundi la wanamgambo la Islamic State limekuwa na wakati mgumu kuweza kujipanga na kulinda eneo la kalifa lililojitengea. Makadirio mapya kutoka Marekani yanasema kuwa idadi ya wapiganaji wa Islamic State huko Iraq na Siria ni kati ya elfu 12 na elfu 15, ambayo ni chini ya nusu ya idadi iliyokuwepo mwanzoni. Mjumbe maalum wa rais wa Marekani Brett McGurk ameambia wanahabari kwenye ikulu ya Marekani Jumanne kuwa ripoti za kijasusi zinasema kuwa idadi ya wapiganaji wa Islamic State iko chini zaidi katika historia yake. Ameongeza kusema kuwa kundi hilo limeshindwa kuongeza wapiganaji wapya. Wiki iliyopita afisa wa ngazi ya juu kutoka jeshi la Marekani alisema kuwa mashambulizi ya anga pekee yameua takriban wapiganaji elfu hamsini kutoka Islamic State, ikisemekana kuwa idadi hiyo huenda ikaongezeka hata zaidi. Na afisa wa Marekani amesema Marekani itasitisha mpango wa kuiuzia Saudi Arabia silaha kutokana na wasiwasi kuhusu kuhusika kwake kwenye vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Yemen ambavyo vimeua maelfu ya raia. Kando na kusitisha uuzaji huo, Marekani inanuia kubadili mbinu zake katika kutoa mafunzo kwa jeshi la anga la Saudi Arabia kuhusu ulengaji shabaha. Uamuzi huo huenda ukaathiri uhusiano kati ya Marekani na Saudi Arabia wakati utawala wa Rais mteule Donald Trump unapojiandaa kuchukua usukani wa serikali ya Marekani. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa imesema mwezi Augosti kuwa muungano unaoongozwa na Saudi Arabia nchini Yemen uliua takriban asilimia 60 ya raia 3800 waliouawa wa Machi mwaka wa 2015. na tukielekea huko Kenya, kuna taarifa zinasema kuwa watoto wengi nchini humo wanatelekezwa na kutumika vibaya katika sekta mbalimbali. Kutokana na uchunguzi uliofanywa jijini Nairobi hivi karibuni, mwenzangu Sande Shomari amezungumza na Beatrice Kachengo, mwanaharakati na mtaalamu wa maswala ya unyanyasaji wa watoto katika shirika la Teredom, na kutaka kujua yale yaliyotajwa katika uchunguzi huo. Hizi vitu zote zinafanyika, kuna watoto tunasema kuna watoto wale wako vulnerable kwa hizi shida so unakuta watoto wengi Kenya wako exposed na hizi maneno kama child trafficking, hiyo commercial sexual exploitation, child labor. Na unakuta saa ingine ni vile wazazi hawana habari kwamba hawafai kuhusisha watoto na maneno zingine, kama tuseme kama child labor, unakuta kwa desturi zetu za Kiafrika imekubalika watoto kufanya kazi, na si wazazi wengi wanajua. Uh, wa, wanafanyisha watoto kazi bila kuangalia kama hiyo kazi iko nzuri kwa mtoto, inamsaidia ama inamdhulumu. So unakuta hizi vitu zinafanyika, na pia hizi culture zetu zinafanya watoto wahusishwe na mambo kama ya child marriage, hiyo female genital mutilation. Saa hizo vitu zote ziko katika tuseme, hii nchi yetu ya Kenya na pengine kwa kwa sababu hivi vitu vinaendelea sasa hivi kufanyika, mnapata juhudi zenu zinapata changamoto gani? Sasa ile tunafanya, tunaelimisha jamii kwa hizi, hizi, hizi maneno za watoto, na unakuta kuna resistance sana kwa jamii especially ikikuja kwa hizi desturi zetu za Kiafrika, wanaangalia wanasema Zile, ile elimu tunawapatia ni elimu ya kutoka kwa wazungu. Sa, they're not very hawai-receive ama waichukui wa kwa haraka, inakuwa wanachukua muda sana kuiku mbali. Sasa ndio unakuta ingawaje, inaumiza watoto lakini, sababu iko katika tamaduni zetu, ni hard sana kuichange. Sa unakuta attitude ndio changamoto kubwa sana. Sa kama attitude hai change unakuta hizi hizi vitu zinaendelea. Hata kama kuna sheria ya kusema watoto hawafai wa kuhusishwa na hiyo maneno, unakuta wanahusishwa, sababu attitude bado iko kwa jamii. kama hata nini, kuna hii Children's Act ya Kenya imesema watoto wasikausishwe na ndoa za mapema, FGM haifai kuwa inafanyika, lakini inafanyika sababu ya attitude ni Bidris Kachengo, mwanaharakati na mtaalamu wa maswala ya unyanyasaji wa watoto akizungumza nasi kutoka Nairobi, Kenya. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja Live Talk kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 1 2026190551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukiwa tunatangaza kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Vile vile, msikilizaji, unaweza ukatufuatilia kupitia mtandao wetu wa Facebook na Twitter pamoja na Instagram na Miri, mgawe, tutarajie nini kwenye makala ya afya baadaye hivi leo, ah tena umenikumbusha. Katika kipindi cha afya ya Harison ambacho kinaandaliwa nami, leo tutakuwa tunazungumza na Dr Isaac Kiniti kutoka kule jimbo la Connecticut hapa Marekani, ambapo siku ya leo mada kuu itakuwa ni kuzungumzia kuhusu msongo wa mawazo au kwa lugha ya kimombo ni depression. Ama kwa hakika imeonekana, ripoti nyingi zimetolewa kwamba no. msongo wa mawazo sasa hivi mm-hmm. imekuwa ni tatizo eh, katika kwa watu linalowakumba watu wengi katika nchi mbalimbali mbali. no. na nilipozungumza na Dr Kiniti kwa kweli, siku kama ni kitu ambacho kinaweza kikaelezwa kwa mapana kwa kiasi hichi. Inaweza ikatokana labda, na pengine mtu unaweza kuwa umepata matatizo maishani, labda mm -hmm, umepoteza nyumba au pengine umefukuzwa kazi, lakini hata unapokumbwa na magonjwa makubwa makubwa kama vile, unakwenda kwa daktari unaambiwa kwamba, uh, sasa wewe umegundulika na ugonjwa wa saratani ama moyo, basi pale unapata msongo wa mawazo. Kwa hiyo ameelezea kwa kina, kwa sababu yeye ni daktari, na vile vile tiba zake na nini kinatakiwa kifanyika. Basi napenda tu kuwakumbusha wasikilizaji usikose kusikiliza kipindi hicho katika matangazo yetu leo jioni. Inasemekana kwamba kwa hakika pia swala la uhamiaji ambalo limekumba hasa mataifa ya uropa e, imekuwa kwamba ni tatizo kubwa la msongo wa mawazo basi. Moja kwa moja tuelekee kule Msumbiji ambapo bunge linajiandaa kukumbana na majuto mwezi Januari Januari, wakati likikabiliwa na madeni ya dola um, bilioni 1.4 ya mikopo ambayo haijatangazwa. Mzozo huo unatishia uh, una kuzoofisha uchumi wa nchi ambao tayari umeathirika na wachambuzi wa mambo wanasema utawaguza raia wa kawaida kwa kiasi kikubwa. Meri Mgawe anasoma ripoti ya mwandishi wetu wa sauti ya America, Anita Powell. Uchumi wa Msumbiji unaonekana kukumbwa na mzozo wakati taifa linajiandaa kuwajibika na mikopo ambayo ilichukuliwa na utawala uliopita bila kupitishwa na bunge itakuwa ni sehemu ya kurudishwa nyuma taifa hilo ambalo lilikuwa linajivunia mapato ya gesi asilia na uchaguzi wa amani uliofanyika hivi karibuni. Sasa, kukiwa na deni la dola bilioni 1.4 linaloikabili serikali ni dhahiri kwamba haitaweza kulilipa katika miezi ya hivi karibuni. Taarifa mpya iliyotolewa na Benki ya Dunia inasema kashfa ya deni hilo limeharibu uchumi wa mwaka 2016 benki pia inabashiri kuporomoka kwa asilimia kumi na saba ya uwekezaji wa kimataifa mkuu wa programu za afrika katika kundi la utafiti la chatham lenye makao yake london alex vines anasema mzozo huu utaathiri zaidi raia wa kawaida nchini msumbiji you know, In previous times has resulted in urban unrest. Mzozo kama huu ni mbaya kuliko wakati uliopita, mara nyingine umesababisha mgogoro mjini. Hii inatakiwa kutiliwa wasiwasi wasi sana, nadhani Msumbiji katika miezi mitatu au minne ijayo, kwa sababu ni hali ngumu kwa raia wa Msumbiji na serikali haina uwezo wa kulipia vitu na itabidi kupunguza Marin Davis ni mkurugenzi mkuu wa masoko na Afrika katika taasisi ya kutoa mawaidha ya Deloitte, anatarajia kwamba mzozo huu unaweza kurudisha nyuma Msumbiji kiuchumi kwa takriban mwongo mmoja, na amesema Msumbiji ina maamuzi mabaya ya kifedha. You have governments issuing euro bonds for... sasa Msumbiji iko katika kesi mbaya, lakini kuna kesi nyingine katika eneo unapokuwa na serikali inapochukua pesa kwa ajili ya maendeleo ya majengo ya miundombinu na badala yake inafanya matumizi kinyume na malengo. Tumeona mambo kama hayo nchini Kenya, lakini Msumbiji ni mbaya zaidi. Bunge la Msumbiji limeunda tume ya uchunguzi dhidi ya suala hili ambalo linaangukia kwa rais wa zamani Armando Guebuza, kusema kwamba kwa mikopo hii tungefanya kama hivyo tena kwa ajili ya kutetea nchi yetu na watu wazuri wa Msumbiji. Wakati huohuo wa taasisi ya Kroll na mashirika mengine yanafanya uchunguzi unaotarajiwa kukamilika mwezi Februari. Endelea kusikiliza kumekucha Afrika, kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Jumuiya ya Afrika Mashariki inaendelea na hatua zake mbalimbali kuhakikisha utangamano na maendeleo zaidi, lakini vijana katika jumuiya hiyo wanakumbana na changamoto mbalimbali mbali, ikiwa ni pamoja na kuona wanawekwa pembeni katika maamuzi. Leo katika jukwaa la vijana mwenzangu Sande Shomari amezungumza na mratibu wa East Africa Youth Network Ben Omilo na kutaka kujua ni yapi wanayofanya kwa sasa. Aa, kuna masuala muhimu ambayo kila mwaka huwa kunakuwa na kauli mbiu na yale yani maudhui muhimu ambayo yatajadiliwa ama zile sehemu ambazo zitajadiliwa, kwa hivyo kwa kwa mwaka ujao huu kuna majadiliano kuhusu common market protocol, ile ambayo walisema kwamba kuwe na uwazi wa usafiri wa uh, wa bidhaa, usafiri wa watu na pia taaluma kati ya wanaafrika Mashariki. Kwa hivyo hilo ni suala ambalo litajadiliwa kwa undani katika mkutano wa mwaka wa, wa, wa, wa mwaka ujao wa katibu mkuu wa jumuiya ya Afrika Mashariki ili waone ni mambo yepi ambayo Uh, jamii imetimiza jamii ya uh, mataifa haya yametimiza, ni mambo yetu ambayo ni sharti yafuatiliwe ama yatekelezwe kwa ukaribu sana. Kwa hivyo hilo, uh, ni suala moja ambalo litajadiliwa. Kuna suala pia la uhusishwaji wa wanawake katika pango mbalimbali ya Jumuiya ya Afrika Mashariki ambalo pia ni suala muhimu uh, ambalo uh, litachukua uh, nafasi kubwa sana ya mjadala wa mkutano huo pia kuna mambo ya teknolojia na pengine kwa upande wa vijana, kwa sababu wengi hivi wana hmm. Sasa kama wanavyozungumza, wanatafuta ajira. Nafasi yenu kwa sasa kuweza kufanikisha hii mikutano na pengine kile ambacho mnaongea hasa, kuweza kusaidiana kwenda mbele kwenye swala hilo ni lipi hasa? Uh, vijana jinsi nilivyosema kwamba wamechukua uh, nafasi kubwa sana katika utangamano wa Jumuiya ya Afrika Mashariki na masuala haya yote vijana wako katika biashara na jambo tunalosukuma haswa ni uwakilishwaji katika institution uh, ama, ama, ama, ama, ama zile uh, uh, angazi zinazounda jumuiya ya Mashariki. Kwa mfano kuna East African Legislative Assembly, hili ni bunge la Afrika Mashariki. Ni vipi vijana wanawakilishwa pale? Utakuta kwamba utaratibu wa vijana kuwakilishwa katika bunge hili, kwanza mtu atafute kura katika nchi yake, na unajua mambo na ufisadi, mambo na siasa za, za, za Afrika yetu hii na haswa Afrika Mashariki huwa zinakumbwa na mambo mengi. Vijana wana changamoto za kupata hela za kufanya kampeni zao. Kwa hivyo utaratibu uliowekwa pale, kwamba waakilishi wa vijana sharti waanzie pale mashinani kutafuta kura kama wanasiasa, naona ni utaratibu ambao unahujumu sauti ya vijana katika bunge la Afrika mashariki ya, ikifika pale utakuta kwamba ni chama chako kitakachokuchagua. Tuseme kama wewe ulichaguliwa kuwa mbunge wa Kenya, ukifika pale ni chama chako kitakachokuchagua pale bungeni, ili uende uwakilishe kama mwakilishi wa wa bunge la Afrika Mashariki. Kwa hivyo utaratibu ule ni mrefu na wa, wakati mwingi huwa unahujumu sauti ya vijana na huyu mbunge au mwakilishi akifika kule katika bunge la Afrika Mashariki, yeye huenda asielewe ama asipigie upato masuala ya vijana katika bunge la Afrika Mashariki. Kwa hivyo, jambo ambalo tunajaribu kusukuma kwanza ni kwamba utaratibu huu kama unaweza legezwa kidogo, ili tuwe na utaratibu mwingine ambao vijana wanaweza chagua mwakilishi wao katika bunge la Afrika Mashariki kwa njia ya moja kwa moja ili aweze kuwa accountable kwa kwa kwa kwa kwa, kwa, kwa, kwa kundi la vijana hilo. Ilio litakuwa jambo muhimu sana. Kwa hiyo nafasi ipo na fursa ipo kwa vijana kuweza kupata nafasi zaidi kwa mtazamo wako? Yeah, fursa ipo na nafasi ipo kwa vijana kupata nafasi zaidi, kwa sababu kwa sasa sauti ya vijana haitoshi, uwakilishwaji hautoshi pale, na kuna masuala mengi zaidi ambayo yanakumba vijana, ambapo ambayo ni sharti tu, tu, tuendelee kuyapigia upato kama vijana. Hata ume, una, unaona kuna masuala ya usalama, kuna masuala nimezungumzia ya, ya biashara. Biashara vijana wamo katika biashara kwa uh, biashara mbalimbali mbali. Kuna masuala ya ya sera ya biashara hizi, unakuta kwamba sera nyingi zinafungia vijana nje, kijana awezi akaenda akaanzisha biashara yake, useme katika nchi nyingine kama yeye ni wa kutoka nchi nyingine inakuwa ni kuna njia zingine ngumu sana. Kwa hivyo, vijana hawajapata nafasi bora ya kufanya biashara katika jumuiya ya Afrika Mashariki, hawajapata ule uhuru. Kwa hivyo, haya mambo ndiyo tunataka kwamba tuyapiganie na tuyapigie upato kupitia kwa wawakilishi wetu katika bunge la Afrika Mashariki, na pia tuna koti ya Afrika Mashariki, tuna Uh, kamati ya biashara East Africa Business Council kuna uh, uh, uh, kuna institution zingine pia ambazo zina, uh, zina uwakilishi wa vijana na tutataka vijana wawakilishwe katika hizi sehemu zote ili masuala yao yaweze kusikika na washikadau wote. Ni mratibu wa East African Youth Network Ben Omilo akizungumza na Sauti Amerika. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, msikilizaji, na hivi sasa sikiata muktasari wa habari ukiletwa kwako na Harrison Kamau. Shirika la habari la kimataifa la Reuters limeripoti kuwa vyanzo vya nzovia kidiplomasia na kisiasa vimesema Jumanne kuwa kiongozi wa uasi Sudan Kusini Riek Machar aliyetorokea kwenye jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo mwezi Agosti baada ya mapigano makali ameshikiliwa Afrika Kusini. Viongozi wa chama tawala cha Gambia Jumanne wameomba mahakama kuu kutupilia mbali matokeo ya uchaguzi wa Disemba mosi baada ya kushindwa kwa kiongozi wao Rais yaya Jame. Mwanzoni alikubali kushindwa na mpinzani wake Adama Barrow, lakini akabadili msimamo huo Ijumaa akidai kuwa makosa yalitokea kwenye uchaguzi huo. Rais Barack Obama Jumanne ametia saini sheria itakayoruhusu matumizi ya dola bilioni 6.3 za kufanya utafiti wa saratani, matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na matatizo ya akili, ikionekana kuwa sheria yake ya mwisho kutia saini wakati akiwa rais. Kundi la Islamic State limedai kuhusika kwenye shambulizi la bomu la Jumapili kwenye kanisa la Coptic mjini Cairo lililoua takriban watu 25. Kundi hilo kupitia taarifa ya mtandao Jumanne limeahidi kuendeleza mashambulizi yake dhidi ya wasioamini nchini Misri na kuingineko. Wapiganaji waasi pamoja na serikali ya Siria wamefikia makubaliano ya kuruhusu zoezi la uokozi wa raia na wapiganaji wa upinzani kutoka mashariki mwa mji wa Alepo, huku Rusia ikisema kuwa utawala wa Asad umesitisha mashambulizi dhidi ya mji huo kutokana na mfululizo wa mashambulizi ya anga kutoka kwenye vikosi vyenye uwezo kundi la wanamgambo la Islamic State limekuwa na wakati mgumu kuweza kujipanga na kulinda eneo la kikalifa lililojitengea na afisa wa Marekani amesema Marekani itasitisha mpango wa kuuzia Saudi, Saudi Arabia silaha kutokana na wasiwasi wasi. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo, Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya mwendeshaji wa matangazo haya Deodon Chibahiro hapa studio, nilikuwa na mwenzangu Horizon Kamau. Naitwa Meri Mgawe, tunawageni nyote kutoka Washington DC.