Said Ibrahimi na mwenzake wa Iran Abdul Hussein Safafi pamoja na udereva wao Moses Mboga ambaye ni raia wa Kenya walipatikana Novemba mosi na picha za video za ubalozi wa Israeli kwenye simu zao za rununu na kukamatwa na maafisa wa polisi na kuwekwa kizuizini. Baadaye walifikishwa kizimbani kuelezea kilichowashawishi kupiga picha na kunasa video katika ubalozi wa Israeli. Mwendesha mashtaka wa serikali wakili Duncan Ondimu alieleza mahakama kuwa watatu hao walikuwa na nia mbaya na kuwa ni tishio kwa taifa wakati taifa limekuwa likizongwa na visa vya ugaidi ambavyo vimekuwa vikiathiri taifa pakubwa huku wakili wa watatu hao Ahmed Nasir Abdulahi akirai mahakama kupuuzilia mbali madai ya serikali. Wiki iliyopita raia hao walifikishwa mahakamani kuiomba mahakama kuachilia kwa dhamana rai, ambalo lilikataliwa vikali na upande wa mashtaka na kudai kuwa raia hao wanafaa kuzuiliwa kwa sababu mienendo yao huenda ikawa hatari kwa taifa. Lakini leo katika uamuzi wake hakimu Joyce Gandani, mahakama imeamuru serikali kuwarejesha makwao raia hawa mara moja. Uamuzi huu uliafikiwa baada ya upande wa mashtaka kuieleza mahakama kuwa palikuwapo na maafikiano kati ya Kenya na ubalozi wa Iran nchini kuwarejesha makwao raia hao. Lakini je, uamuzi wa, wa serikali kuirai mahakama kuwarejesha raia hao wa Iran makwao ni ishara kwamba serikali ya Kenya ilikuwa na kesi dhaifu dhidi yao? Dansan Omar wakili wa mahakama kuu nchini anaeleza. Katika kesi ambazo zinahusu nchi mbili tofauti, mambo mengi hutendeka katika vyombo vile vya kidiplomasia ambavyo wananchi wa kawaida na ambapo hata mahakama haijui. Kwa hivyo, hatujui ukweli, ila tuku fanya ile jambo la kujaribu kukisia ni nini hasa kilichotendeka, ambapo yale ya ma, ma, majibu tuliyoona leo kotini tumeweza kuyashuhudia. Je, uamuzi huu una athari gani katika mahusiano ya Kenya na Israeli? Huende kukakuwa na mtafaruki ikiwa Waisraeli wana kweli wana imani kwamba wale wa, wa Iran walikuwa wanachungulia vitu vyao, na huende ukaleta ile kashfa ya kidiplomasia. Kumbuka kwamba Uhuru Kenyatta, rais wa Kenya, anajaribu kuwa, kuwa rai wale waliokuwa wote hawana uhusiano moja kwake. Yeye anafanya Kenya inafanya uhusiano wa kidiplomasia na Israeli kivyake na Iran kivyake. Si mara ya kwanza raia wa Iran kukamatwa nchini Kenya. Mwaka elfu mbili na kumi na tano mahakama moja nchini iliwapata na hatia raia wawili wa Wilu, Iran kupanga mashambulizi ya kigaidi na kisha kuhukumiwa kifo. Hata hivyo, baadaye kifungo hicho kilipunguzwa hadi miaka kumi na mitano. Kenned Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi.