Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Karibu sana, assalamu alaikum, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, popote pale ulipo. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na ninakukaribisha wewe msikilizaji wetu kupitia redio na Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo basi tunaangalia vurugu katika uchaguzi wa chama cha Jubilii nchini Kenya, na vilevile tutaangalia ushiriki wa watoto wa rais mteule wa hapa Marekani Donald Trump wakati huu anapanga safu ya uongozi wake na sheria inawaweka katika nafasi gani? Mimi ni Idi Ligongo, karibu nam kwa undani leo. Tunaanza kumbulika uchaguzi wa awali wa chama cha Jubilee nchini Kenya, uchaguzi ambao unafanyika katika nchi nzima na mpaka sasa inaelezwa bado unaendelea, na kuna ripotiwa kutokea vurugu katika sehemu mbalimbali mbali za Kenya, katika kaunti hasa ambapo uchaguzi huu unafanyika, ikiwa ni kuelekea mwaka wa 2017 ambapo utafanyika uchaguzi mkuu wa nchi ya Kenya. Mtandao wa gazeti la Daily Nation la Kenya lenye, wenyewe umeripoti kutokea kwa ghasia katika sehemu mbalimbali mbali za nchi huku katika kaunti nyingine uchaguzi ukifanyika chini ya ulinzi mkali kabisa, ambapo mwanamke mmoja inaelezwa kwamba aliumizwa vibaya kutokana na, na ghasia katika uchaguzi katika kaunti ya Samburu katika nchi hiyo ya Kenya. Lakini vilevile vile huko Nyeri nako uchaguzi ulisimamishwa baada ya wagombea kukataa utaratibu wa uchaguzi e, kutokana na, na baadhi ya maofisa kuelezwa kutofanya ama kutofuata taratibu ambazo walikuwa wamekubaliana za kukamilisha uchaguzi huo. Kwa upande wa kaunti ya Mombasa, uchaguzi ulifanyika chini ya ulinzi mkali mapema leo, ikiwa ni siku moja baada ya kutokea ghasia hapo jana, baada ya makundi mawili ya upinzani kuanza kusababisha ghasia kwa ajili ya kuwatetea wale wagombea wao ambao wamekuwa wakiwafuata. Kutokana na hali hiyo ya sintofahamu, inaelezwa kwamba baadhi ya wa wagombea wamekihama chama hicho na kwenda chama kikuu cha zamani cha nchini humo, yani KANU. Na muda mfupi uliopita, basi nilifanikiwa kuongea na mwanahabari Isaac Njenga, ambaye yeye alikuwepo katika kaunti ya Nakuru ili kuweza kujua hali halisi ya kile kinachozusha ghasia hizi, ambapo alieleza kwa kina. Sasa hebu Isaac, tupe taarifa ya uchaguzi huu wa, ni nini hasa ambacho kinaendelea na hali ikoje? Na kiujumla uchaguzi huu pengine umekuwa ni kwa ajili gani? Naam, um, uchaguzi ambao, ambao unaendelea wa chama cha Jubilee hapa nchini Kenya ni uchaguzi ambao utakawaleta maafisa ambao watasimamia ofisi za chama cha Jubilee katika kaunti zote arobaini na saba, na kwa sasa zaidi ya kaunti kumi ambazo washafanya uchaguzi, utapata kumekuwa na vurugu, watu wamegana, wamerushiana makonde, baadhi yao wakiwa wale ambao ni waniaji viti na ambao tayari sasa ambao wako katika hizo viti. Ukiangalia kwa mfano wale ambao ni maseneta, magavana na wabunge, na hata wale wakilishi wa kaunti, kumekuwa na mzozo, wakisema kuna wale ambao wana ambao wanakuwa impulse kwa lugha ya Kiingereza ambao wako na amba wa, wa nia ya kuvuruga uchaguzi. Unaendeshwa katika kaunti zote arobaini na saba hapa nchini Kenya. Kama jana kumekuwa na uchaguzi katika kaunti ya Nakuru, uchaguzi umeendelea katika kaunti ya Mombasa, kaunti ya Murang'a, kaunti ya Tharaka Nithi, kaunti ya Elbag, kaunti ya Uasin Gishu. Kwa sasa hivi kuna kaunti zaidi ya kumi na tatu ambazo washafanya uchaguzi, lakini ni kitu ambacho kinaendelea mpaka wiki ijayo. Kwa sasa hivi vurugu zimetokea katika zaidi ya Hapa nchini Kenya, vurugu zinaletwa na wale ambao tunaweza ita washirika, ambao kuna wale waaniaji wa viti ambao ni aspirants. na kuna wale already saa hii ndio sitting, either wawe ni magavana, maseneta, wabunge ama waakilishi wa kinamama ama waakilishi wa bunge la kaunti. Sasa kuna mtafaruku kati ya hawa waaniaji viti na ambao sasa hivi ambao wanawania tunaweza waita watarajiwa. Katika kaunti ya hapa Nakuru, watu walipigana makonde na ikabidi hata polisi kuingilia na kurusha vitoa ma machozi. Hasa uharibifu sasa ni ile tunaweza sema, hiyo ndio imeendelea, lakini unaona pata utapata ya kwamba wale waashirika ambao tunawaita waaniaji na ambao tayari wamekalia vipi ambao walichaguliwa na ila chama cha TNA ama URP, vyama vile ambavyo vimeunga chama cha Jubilee, utapata kuna mtafaruku mkubwa. Wengine wanasema lazima uchaguzi urudiwe mara moja Naam, uchaguzi urudiwe mara moja. Ndiyo baadhi ya wale ambao wameshindwa uchaguzi na wale ambao hawajakubaliana na matokeo wanataka kukisikia. Ni Isaac Njenga huyo eh, akielezea yale yaliyokuwepo. Lakini katika kuweza kupata undani kamili wa eh, hekaheka hii ya uchaguzi katika chama cha Jubilee nchini Kenya katika kuelekea ule uchaguzi mkuu wa mwaka wa alfu mbili na kumi na saba, eh, mwaka ambao si siku chache zimesalia kabla ya kuweza kufikia vile vile niliweza kufanikiwa kuongea na Senata Paul Njoroge Ben ambaye yeye alikuwa katika ile kamati iliyowezesha kuundwa kwa chama cha Jubilii ambaye yeye anatokea kaunti ya Nakuru. Pamoja na mambo yote ambayo nilizungumza naye juu ya uchaguzi huu na hizi ghasia ambazo zimekuwa zikiendelea, vile vile tulitaka kujua msimamo wake ambao ameuchukua mara baada ya kuona uchaguzi huu ukifanyika, na ye pia hasa ambayo anayaona kwamba hayaendi sawa. Sasa nilitaka kujua kwake uchaguzi mzima ye kwake, kwanza umekwendaje? o ambayo limejionea mimi mwenyewe ni kwamba uh, rili mama wizi wa, wa uchaguzi umedhihirika um, wazi ya kwamba utakuwa utaweza uh, kuwa katika mwezi wa nne wakati tutakapo tunafanya nomination. Lakini sasa kwa sababu ya huu uh, uchaguzi ambao ulikuja na wizi ukaingia, na haswa katika eneo la Nakuru Kaunti, mimi mwenyewe imenibidi mpaka nimehama chama hicho, uh, cha Jubilee Party kwa sababu siamini, na mi naamini Itba haki na ukweli, katika na utendaji ambao ni wazi katika uchaguzi. Kwa hivyo mimi nimeongoza katika kuondoka katika kujiondoa katika kuingia chama cha la kwanza ambalo nitataka kuweka wazi ni kwamba, unajua mimi mwenyewe nilikuwa nakisia ni lazima kutokea jambo kama lile ambalo limetokea, kwa sababu kuangalia hadi kutoka wakati sheria ilipobadilishwa na yule mwenye kukimbiza hiyo sheria ibadilishwa, ambaye ndio mwenye naibu wa wa wa, wa, wa rais katika nchi hii aa, na yeye mwenyewe alileta sheria ya kwamba ukishashindwa katika mchujo ama nomination ya ya ya uchaguzi wa mwezi itabidi tena uh, usiweze kuruka kwa sababu hakuna kupate hopi. Sasa hivi vurugu ambazo zinafanyika zi, chanzo chake kikubwa ni nini? Ni nini sababu uh, wale ambao wanasimamia katika kwa muda katika Jubilee Party wamepewa ama wameagizwa wamepatiwa um, um, um, um, um, uh, maagizo mm -mm, na wengie wawe wanapendwa na watu ama hawapendwi na watu, hizo ndizo imeshuhudiwa katika kule Nakuru. Kumbuka mimi nimekuwa mwa, ni, ni, ni mwana Jubilee Party, kwa hivyo ninaelewa sana na ni, nimekuwa ndani kabisa. Sisi wenyewe ndio tumetengeneza kile chama, kwa hivyo naelewa kabisa yale ambayo amekuwa akiendelea na, haswa kuna simu zingine hata uh, zimekuwa zikipigwa, tukizichukua ziku, tuki ni Paul Njoroge ambaye alikuwa ni seneta huyo wa chama cha Jubilee ambaye ametamka bayana kwamba kutokana na hali ya sintofahamu katika uchaguzi huu wa awali ndani ya chama hicho ameamua kukihama na kuhamia chama e, kikuu cha zamani cha nchini humo KANU na kuweza kujiondoa rasmi katika heka heka hii ambayo inatokana na kujiandaa kwa uchaguzi mkuu wa mwakani wa nchini Kenya katika hali ya kuwasihi basi wale wote ambao walishindwa katika uchaguzi. Rais Uhuru Kenyatta wa chama hicho, yeye aliwahakikishia wale walioshindwa katika uchaguzi kupata kazi katika serikali, jambo ambalo e, wapinzani wamekuwa wakilizungumza e, kuona kwamba pengine si jambo jema kwa rais kutamka bayana kuwahidi wale wafuasi wake ndani ya chama. Kauli hiyo ya rais kwenda kwa wanachama wake wa chama hicho aliitoa ikiwa ni kama vile e, kutoa e, kujibu zile ghasia ambazo zimetokana na uchaguzi, hasa wale wengine ambao wamekuwa wakilalamikia matokeo mara baada ya kushindwa katika uchaguzi huo. Na alitoa ahadi hii wakati alipokuwa akizungumza katika huko katika eneo la milima mlima Elgon katika kaunti ya Bungoma. Pia aliwasihi waweze waunga mkono wali wote washindi. Lakini sasa, Isaac wewe, upo hapo, hili unaliona kabisa kwamba ni jambo ambalo linawezekana, ukianza kutupa utaratibu wa kinachofanyika pale mtu anaposhindwa uchaguzi ndani ya chama hicho, na hali halisi jinsi ilivyo kwa wanachama hao mara baada ya kushindwa huo uchaguzi, ukichukulia hasa wengine wameshamua kukihama Taratibu uliyoko katika chama cha Jubilee utapata ya kwamba kama hujaribika na ofisi kuu ambayo iko kule na Nairobi Kenya, imekubaliana na matokeo, wewe kama mtu binafsi, hakuna kitu ambacho unaweza fanya. Utapata maagizo ambayo iliyoko, itabidi sasa usifuate ambao walichaguliwa, amba basi ufanye kazi na wao katika hizo kaunti zaidi ya kumi na tatu ambazo zimefanya uchaguzi. Kaunti moja tu ndio utasikia, kaunti ya Murang'a ambayo hakukuwa na vita ambao wanaania viti na ambao tayari hizo viti walikubaliana na wakasema, tutafuata njia hii kama kura ni kura ya kupiga kura kwa njia ya siri ama ni kwa ile ya kufa, kufanya nini, kupanga mlolongo. Hakuna ambao wamekubaliana na matokeo kwa hivi sasa, utapata ambao ni wanachama hata kama tu, ambao tunaweza waita ambao walikuwa kwa ile steering kamiti ya kutengeneza chama cha Jubilee Party. Baadhi yao wamejiondoa katika hicho chama na wengine wao wanaenda katika chama cha Kanu ambacho ni chama kilikuwa hata wakati Kenya ilipojinyakulia uhuru, wameanza kuhama vyama, kwa sababu unajua sasa tukifika mwezi wa pili mwaka mwaka ujao, hakuna sasa ile tunaweza tunaweza ita pati hopi. Unajua kuna ile sh sheria ambayo imewekwa katika kile chama cha jijini, ambayo unasema ukishindwa, umeshindwa. Sasa basi, wewe ujipange. Watu hapa hawakubaliane na matokeo kamwe, kwa sababu wanasema huu ni wizi, nasema kaa ita itawezekanaje? ita, ita, ita, watu watumie polisi na ni uchaguzi wana, wana, wanadai ni wahuru na haki, alafu polisi watumie zile vitu wa machozi haiwezi kuwa ni uhuru ambao ni wa haki. Wamekataa kabisa, sasa wanaomba tu ambao ni wale viongozi Uhuru Kenyatta na naibu wake William Ruto kutilia maanani na kuhakikisha kwamba watu ambao wanachaguliwa ni ule tunaweza sema ni watu ambao wamechaguliwa kwa njia ambayo ni uhuru na haki. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha Matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Naam, basi hiyo ndiyo hali jinsi ilivyo na inavyoendelea katika chama cha Jubilee nchini Kenya, ambacho kwa sasa kinafanya uchaguzi wake wa awali na kuripotiwa kutokea ghasia katika karibu kaunti zote ambazo zilishiriki katika uchaguzi huo ambao una nia ya kukiweka chama tayari kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa hapo uh, mwakani. Basi ndivyo tunavyokwenda na tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Kuwa nasi kwa ajili ya sehemu ya pili ambapo Rais mteule wa Marekani bado yupo katika harakati za kukamilisha safu yake ya wasaidizi wake katika sehemu mbalimbali mbali. Lakini kwa hivi sasa, pamoja na mfululizo wa masuala mbalimbali, nafasi ya watoto wake katika kipindi hiki nayo imeleta mjadala kwamba je, wana nafasi ya kisheria ya kuwa karibu kabisa na kufikia kutoa hata ushauri wa nane anapaswa kuwa katika baraza la mawaziri na mambo mengine, kabla ya Donald Trump hajaapishwa na kuwa rasmi rais wa 45. Kulingana na hili, nipo na mwenzangu Sandey Shomari na Dr Patrick Nigula kutoka chuo kikuu cha South Carolina hapa Marekani. Sasa tukianza na Sandey Shomari hapa eh, hebu tuwezo, tuanze kuliangalia jambo hili na eh, uweze kutupasha ushiriki wa watoto wa rais mteule Donald Trump katika mikutano ama mambo mengine wa kipindi hiki ambapo wanajiandaa kuhudumu rasmi kama rais wa 45 wa Marekani. Ndio Idi Ligongo, ni kwamba watoto wa Donald Trump wamekuwa wakishiriki kwa kiasi kikubwa sana katika maandalizi ya serikali mpya, kama ambavyo wamekuwa wakishiriki nao katika ile shoo yake maarufu ya televishen ya Apprentice. Basi humu vile vile wamekuwa wakishiriki moja kwa moja. Kwa mujibu wa mtandao wa ABC newscom, e, watoto wa Trump pamoja na mkwe wake, huyu ni mume wa Ivanka aitwaye Jared Kushner wameshiriki vikao mbalimbali. Kimojawapo ni hivi karibuni, kama tunakumbuka, jana tu hapa Jumatano, kikao kikubwa kabisa na viongozi wa biashara kutoka Silicon Valley kule California, ambapo walikuwepo kutoka Amazon, viongozi kutoka Google, viongozi kutoka Tesla. Watoto wake wote walishiriki vilevile. Vile si hivyo tu, mtoto wake mkubwa wa kiume Trump Jr alishiriki kumtafuta na kumchagua waziri ajaye wa masuala ya ndani kikao hicho Trump alishiriki, Eric Trump, uh, Trump Jr alishiriki kwa kiasi kikubwa sana. Vilevile imetajwa vile kwamba mtoto wake wa kike Ivanka, uh, Jared na mume wake Jared Kushner walishiriki kwa pamoja, sasa hawa kwenye mazungumzo na waziri mkuu wa Japan, kama unakumbuka, Shinzo, Shinzo Abe. Naam, alipokuja pale Trump Towers mwezi uliopita. Vilevile vile Ivanka alishiriki katika mazungumzo ya simu na baba yake walipokuzungumza kwa na rais Mauricio Macri wa Argentina, huyu alimpigia simu Trump kumpongeza. Halikadhalika, Ivanka wanasema atakuwa na nafasi kubwa tu katika utawala wa baba yake, lakini hakijatajwa hasa halisi kitu ambacho atafanya, lakini kitu ambacho kimetajwa na CNN ni kwamba ile ofisi ya atakayokuwa ali, anashiriki mama wa kwanza au mke wake, ndio ambayo tunalijua kwamba Ivanka atakuwa na shughuli naye kwa kiasi fulani. Vile vile kumtafuta waziri wa mambo ya nje, vikao vilifanyika kati ya, vikao vilifanyika na Mitt Romney alikuwa hapo, mwanae wa pili wa kiume Eric Trump alihudhuria kwa mujibu wa Sunen. Kwa hiyo vikao vingi wameshiriki idi ligongo nam basi, kama ulivyosikia alivyotueleza sande shomari, e, ametupa mwangaza wa kuona namna gani watoto wa rais mteule wa marekani donald trump wameweza kushiriki katika kipindi hiki. Sasa pamoja na kwamba sheria iliyopitishwa mwaka elfu moja mia tisa na sitini na saba kueleza kwamba hakuna afisa e, yeyote wa umma kuanzia raisi mpaka nafasi ya kiongozi ama mkuu wa kazi wa chini kabisa katika e, taasisi za serikali kuu anapaswa kumwajiri ama kumuongeza cheo ndugu yake. Na sheria hii ni kwamba ilipitishwa ama iliwekwa ikionekana, ikionekana kama vile kujibu ama kuzuia kitendo cha rais John F. Kennedy e, kumteua kaka yake Robert kuwa mwanasheria mkuu wa Marekani. Na utamaduni huu hapa Marekani umekuwa upo kwa kipindi kirefu sana, lakini hili sasa linaonekana kama swala lingine, ambapo ni tofauti kidogo. Watoto wake pamoja na wakwe zake ni kwamba uh, hawajaajiriwa rasmi na serikali kuu, lakini inaonekana ushiriki wao umekuwa mkubwa. Sasa tukija kwako Dr. Patrick Ndigula, hebu tupe utaratibu hapa Marekani, sheria inasemaje? Utaratibu unasemaje juu ya watoto wa kiongozi eh, katika maamuzi ama ushiriki wao ama katika kazi nzima za kiongozi huyo. uh, kwanza nianze ni, ni, ni tu kwanza kwa kumshukuru uh, uh, Sande Shomari pamoja na wewe ndugu mtangazaji kwa kumpatia nafasi hii na sande kuongea vizuri kabisa katika matukio mbalimbali yaliyotokea. uh, tukiangalia kwa upande wa sheria na kimaadili Uh, katika upande wa sheria kwa sasa hivi, uh, hii timu ya mpito ambayo ni transition team, si chombo cha serikali kuu. Kwa hiyo kuwepo kwa uh, watoto wa rais uh, mteule uh, Bwana Trump nafikiri kisheria uh, wanaruhusiwa uh, kuwemo katika transition team. Ukiangalia sheria iliyopitishwa ya mwaka elfu moja mia tisa sitini na tatu na iliyofanyiwa mabadiliko katika miaka kadhaa iliyopita mpaka mwaka elfu mbili, inawapa wao nafasi kushiriki kwa karibu katika uh, hii timu ya mpito ambayo inaitwa transition team, kwa sababu kisheria si chombo cha serikali kuu, na chombo hicho vilevile kina watu uh, maarufu sana ambao wana uzoefu wa shughuli za kiserikali kama uh, vilevile makamu wa rais mteule Mike Pence ambaye ni mwenyekiti na ina mwenyekiti wa wasaidizi. Nitawataja tu kwa haraka haraka: Governor Christy Christy wa New Jersey, uh, Dr Ben Carlson, spika aliyepita Newt Gingrich, Mike Flynn, uh, na Rudy Giuliani pamoja na, uh, na, na seneta wa muda mrefu sana katika kutoka jimbo la, la Alabama, Jeff Sessions Uh, kwa upande wa sheria ya uliohitaja ndugu mtangazaji, ya mwaka elfu moja mia tisa uh, sitini na saba uh, ukiangalia katika kifungu cha tano USC 3110 section B inampa kidogo uh, raisi uh, atakapochukua madaraka uh, kuweza kuwapatia kwa karibu zaidi nafasi watoto wake au ndugu zake na marafiki wa karibu, kuwa tu washauri wa viongozi mbalimbali wa wa, uh, wa kiserikali au katika uh, Senate, na kwa, kuna neno la Kiingereza linaitwa ad hoc advisors. Kwa hiyo mimi navyoona, tukiangalia kisheria na kimaadili mpaka sasa hivi uh, hatuna Trump administration lakini tuna Trump transition team ambayo inawapa nafasi ya wao watoto wa kifamilia uh, ndugu na marafiki kuwemo katika hii timu ya mpito. Lakini sasa, Dkt. Patrick Nigula, kama ulivyoweza kufafanua kwamba kisheria hakuna eh, ile uhusiano wa moja kwa moja wa kuona kwamba kuwepo kile kinachoweza kumzuia Donald Trump na watoto wake kuweza kushiriki kwa namna moja ama nyingine, kwa sababu chochote kile ambacho wanachofanya hivi sasa, maamuzi wanayofanya e, kitakuja kuathiri na namna moja ama nyingine utawala wa Donald Trump atakapoapishwa rasmi Januari kuwa rais wa 45 wa Marekani. Kimaadili hapa pako vipi? Kimaadili ki, ki kwa sasa hivi ni kwamba wao wameegemea upande wa, me, wa hii uh, organization inaitwa Trump for America ambayo inawaruhusu kisheria na iko chini ya ofisi ya wanaita General Service Administration, ambayo in, inawapa mamlaka ya wao kwemo katika hii timu ya mpito, lakini sasa ki- wakishachukua madaraka sasa sasa, hapo sasa kuna sheria uliohitaja ya mwaka elfu moja mia tisa na sitini na saba inawazuia na vilevile katika sheria ambayo ya serikali kuu ambayo ulitaja section, uh, tano USC, uh, tatu moja moja sifuri, kwamba inawazuia au inamzuia kiongozi yoyote wa juu wa serikali kuu kuwapatia nafasi za katika ngazi mbalimbali mbali za serikali na taasisi taasisi zake. Asante sana uh, Dk Patrick Nigula. Sande Shomari, umesikia ufafanuzi huo, lakini katika kuendelea kuangalia swala hili, ni nini hasa ambacho umekikuta kwamba wachambuzi, vyombo mbalimbali mbali vya habari wanazungumzia? Naam, labda hii pia tutairudisha kwa profes Nigula, ni kwamba baadhi ya viongozi katika chama cha Demokrat wameonekana kwamba eh, wanakosoa hatua ya Trump kuhusisha kwa karibu sana eh, familia yake. Pengine kwa namna moja ama nyingine, hili linaonekana kama ni swala ambalo kwamba sasa kutoka timu ya mpito hawa watu wataelekea kwenye White House, na pengine kwenye White House watakuwa na nafasi moja au nyingine kuelekea kwenye utawala mzima unaokuja wa rais Trump, wa rais Donald Trump. Sasa pengine profes Nigula, kutueleza kwa upande wako hili kwa upande huo linaathiri chochote hasa kwamba hii ni timu ya mpito itaenda mpaka White House na pengine kwa nafasi kama ambavyo imetajwa kuhusu Ivanka kwenye White House ya Trump. Asante sana kwa swali lako, ni nzuri sana Li. Kuna uwezekano kwamba rais anaweza akamwagiza kiongozi uh, uh, wa General Counsel pale katika White House. kujaribu kupeleka sheria ambayo itamruhusu aweze uh, uh, uh, kuteua mmoja kati ya Uh, uh, wa wa watoto wake au familia yake au mtu yoyote wa karibu hawezi, hawezi kuwa tu mshauri, lakini sio kumpatia nafasi ambayo anaweza kumteua katika uongozi uh, wa juu katika serikali serika kuu hapa Marekani. Naam, asante sana Dkt. Patrick. E, ni igula kwa kuweza kutoa ufafanuzi huo. E, basi msikilizaji, kama unajiunga nasi, unasikiliza kwa undani kutoka hapa Washington DC, Sande Shomari, inaonekana kwamba kutakuwa kuna mengi tukaweza kuyafahamu mara baada e, ya utawala wa Trump kuingia madarakani hapo baada ya kuapishwa Januari ishirini, kama ambavyo umezungumza, profesa ameeleza vizuri sana kuhusu hili swala zima la familia. Naam, na tutaweza kuona kwamba, je, watoto wa Trump kuanzia mkwe wake Jared Kushner vilevile Ivanka Trump, Donald Trump Jr, Eric Trump vilevile Tiffany na Barron watakuwa katika nafasi gani ndani ya ikulu ya Marekani? Mjadala bado upo na tutaendelea kuangalia masuala haya kadri muda unavyozidi kwenda. Kutoka Washington DC, mimi naitwa Idi Ligongo, zangu shukran ziende kwako Sande Shomari na Dr Patrick Nigula. Aliyekuwa akielekeza kipindi hiki ni Aida Isa, msimamizi ni Khadija Riami. Mimi ni Idi Ligongo kutoka Washington, tunakwambia usiku mwema. Naam, hiko kilikuwa ni kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hivi sasa, basi endelea kuburudika na burudani ya muziki ya moto ya moto kwenye kidonda, siyo upala ila kumbe, baby, baby, nakupenda sana, nishikeni, kushike milele, tusije kuachana, baby, baby, nakupenda sana nishike nikushike milele tusije kuachana, baki na mimi, wengine wa nini? mimi naoko kwa marazi, ndo maana niko niko makini.