Mtazamo ni kwamba uh, kwanza tuna tulishangaa wakati amesomewa mashtaka ma matatu, kwa sababu wakati anafanyiwa mahojiano uh, wao upande wa polisi walikuwa wanasema wana mashtaka matatu o uh, lakini yote yalikuwa yanatokana na kifungu cha ishirini na mbili cha sheria ya makosa ya kimtandao. Hilo sio shida sana, lakini leo walivyopeleka faili kwa DPP, naona DPP akaona kwamba kuna kosa lingine ambalo uh, ma, ma, ma, ma, mtandao wa Jamii Forum ulikuwa umefanya kwa ku kwa, kwa kuendesha mtandao wa kijamii bila kutumia domain ya .tz na wakati wao Jamii Forum wanatumia .com, na kati regulation, ama kanuni za za sheria ya Electronic and Postal Communication Act ya mwaka elfu mbili na kumi zinasema kwamba usajili website zote ambazo zitakuwa zinatumika na makampuni au na mashirika zitumie, zitumie domain ya ya .tz. Unadhani pengine kesi hii imeingiliwa na ushawishi wa masuala ya kisiasa au binafsi? Sidhani kama kuna ushawishi wa kisiasa lakini Uh, naweza nikasema kama mwanasheria, naona kama mteja wangu anakomolewa ana, kwa sababu ukiangalia uh, wao wakati wanaandika barua zote zile wanasema walikuwa wanasumbuka kuandika barua. Kwa hiyo utaona kwamba kama ni kulitizana kisasi, kwamba wao walikuwa wanatusumbua sisi kupata information, ngoja na sisi tukusumbua kupata dhamana, kwa sababu hata ukiangalia mazingira eh, yaliyotengenezwa leo na sisi uh, kufikia mwisho kupata dhamana hadi katika tukakosa dhamana. Uh, mimi kama kwa maoni yangu mwenyewe naona ni kama ni ni ni, ni, ni, ni tunachezewa mchezo fulani, kwa sababu uh, ke, kesi imesoma kwa ma, ma, ma ma kimo watatu tofauti na kimo kwanza ilisoma tukapata dhamana ya tuka, pili tukapata dhamana ya tatu, kidogo tukaambiwa kwamba mdhamini wetu mmoja hajakidhi vigezo, na wakati sisi tulikuwa tuna mdhamini mwingine ambaye alikuwa tu nje ya mahakama, wakati anakaribia kuingia sasa ndani ya mahakama ile tuweze aweze kusaini ile uh, ile ile bond uh, upande wa serikali wao kwa ameshaondoka wa mahakamani. Sasa utashangaa kwamba upande wa serikali wao wameondoka mahakamani, ilikuwa ni mida saa 5 tu, hajafika hata muda wa saa 6 na nusu ambapo mahakamani ndio inakuwa inafanya kazi, lakini pia tukafanya juhudi za ku za kusema kwamba tusubiri yule mdhamini wetu, labda labda huyu upande wa pili ma, wa mashtaka wanaweza karudi ile mtu wa mashtaka, ili kuangalia kwamba kama anapinga mapingamizi, lakini akawa hajarudi, na ndicho tunasubiri ile arudi, tunashangaa tunamwangalia Moses Melo, hatumuoni, tunauliza yuko wapi, tunaambiwa kwamba ameshapelekwa Keko. Lakini nikwambie tu mfumo wa, wa, wa mahakama ulivyo wa hapa mahakama Kisutu, ni kwamba mara nyingi watu wanaposomewa baada ya kuso-baada ya kusomewa mashtaka wanasubiri ile gari ya saa nane, ili waweze kwenda nao. Mpaka sasa unafahamu kwamba juhudi zako za kuweza kumtoa mteja wako lupango zimeshindikana, hatua gani unazotarajia kufanya katika siku chache zijazo? Mteja ni kwa kwa kwa leo tu, jopo la mawakili kwa sababu tuko mawakili wengi kwenye kesi hii uh, kwa leo tu tumeshaweza kuomba uh, kitu kinaitwa remove order ama order ya kumchukua mtu kutoka sehemu uh, uh, ambayo ameshikiliwa ame kule gerezani, kumleta mahakamani na tumefanikiwa kupata order hiyo. Kwa hiyo uh, mnamo siku ya Jumatatu ataweza kuja asubuhi na tuweze kukamilisha process za kumpatia dhamana. Lakini pia ni uh, ni, kufahamishe tu tuna uh, kwa sheria yetu ukisoma mfano sheria ya ya inaitwa The Magistrate Court Act ama sheria ya ina- inayogovern mwenendo wa wa utendaji wa kazi wa mahakimu. Kuna uwezekano pia wa hakimu kuitisha faili hata siku ya Jumamosi hata siku ya Jumapili kama kutakuwa kuna kuna agency yoyote ambayo inahitajika ina, ina, ina, ina, ina ina kwa hiyo si tunaona kwa suala la masi a, kutokana na pushi ambayo inatumika sana kuhakikisha kwamba yeye anakaa ndani na, na sisi tunavyozidi kutumia ushawishi, tunaweza hata kesho pia tukafanikiwa -ku, -ku, kushawishi kwamba makama ikae kesho ili dhamana yake iweze kusainiwa, kwa sababu tatizo ambalo limeshindikana hapa ni dhamana yake kusainiwa, kwa sababu makosa yote, mahakimu wote wamesema dhamana ziko wazi.