Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Hiki ni kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Upo nami Mkamiti Kibayasi. Karibu, Msikilizaji, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyotarajiwa. Ni kwa undani. Hapa studio leo, nipo na mwenzangu Sande Shomari na kwenye laini ya simu tutakuwa na Ben Mwanakijiji, mwanzilishi wa Jamii Forum akiwa jimbo la Michigan hapa Marekani hali kadhalika, Simon Mkina, mtetezi wa haki za uhuru wa kujieleza na mmoja wa wanzilishi wa mtandao wa Jamii Forum akiwa Tanzania. Onesimo ole Ngurumwa wa kituo cha sheria na haki za binadamu Tanzania, na pia tunaye mwandishi wetu wa Nairobi, Kenya, Kenneth Wandera Katika kipindi cha Kwa Undani baadaye sehemu ya pili, tutaangazia ajali iliyotokea huko Naivasha ambayo ilihusisha magari kadhaa na kusababisha vifo. Lakini kwa sasa kwa undani, tunaanza kuchambua mada ya kwanza, tukiangazia sheria ya uhalifu wa mitandao Tanzania, jambo ambalo sasa ni gumzo kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii, baada ya kukamatwa kwa Maxence Melo mkurugenzi mtendaji wa Jamii Media, kampuni inayomiliki mtandao maarufu wa Jamii Forum. Melo pia ni mwanzilishi wa mtandao huu wa Jamii Forum. Ili kufahamu taswira halisi, ni kwamba serikali ya Tanzania ilitoa tamko maalum la kuanza utekelezaji rasmi wa sheria ya makosa ya mtandao ya mwaka 2015 na sheria ya miamala ya kielektroniki ambayo imekuwa gumzo kubwa tokea kupitishwa kwa sheria hizo, huku wengi wakiona kwamba itanyima uhuru wa kutoa na kupata habari. Tamko la kwanza utekelezwaji rasmi wa sheria hizo mbili, yaani ya makosa ya mtandao ya mwaka 2015 na sheria ya miamala ya kielektroniki ya mwaka 2015 ilitolewa na wizara ya mawasiliano, sayansi na teknolojia nchini Tanzania kupitia waziri wake Profesa Makame Mbarawa. Sheria hizo zilianza kutumika rasmi kuanzia Septemba mosi mwaka huu. Basi baada ya kukupa maelezo haya mafupi, nianze na Mkina, tueleze kile unachofahamu hadi wakati huu. Polisi huko Tanzania wanamshikilia Melo kwa shutuma au kosa gani? Uh, nakushukuru sana na hapa ninapozungumza niko kituo cha kati cha polisi kanda maalum ya Dar es Salaam, uh, tukijaribu kuona ni namna gani tunaweza kupata dhamana ya polisi ya kumwondoa Maxence Melo ndani ya mikono ya jeshi la polisi. mpaka tatu. Maxence alikamatwa jana mchana na mpaka sasa hivi bado anaendelea kushikiliwa na jeshi la polisi. Leo mchana alichukuliwa pamoja na polisi kadhaa kwenda kupekuliwa ofisini kwake na baadaye kwenda nyumbani kwake kufanya upekuzi pia, lakini polisi walichoambulia na walichochukua ni karatasi kadhaa zikiwemo zile za usajili wa kampuni na na na, na, na karatasi ambazo zinahusiana na masuala ya kodi. Baada ya hapo, saa kumi na mbili kama na robo namna hii alirudishwa kituo cha kati hapa nilipo, na mpaka sasa wanaendelea kumhoji na baada ya e kumshikilia masaha yoyote na kwenda nyumbani kwake kupekua na kupata na nyaraka hizo walizozipata, umepata muda wa kuzungumza nao na kusema ni hatua gani ambazo zinaendelea kwa wakati huu? Uh, ndiyo kama saa mbili zilizopita nimepata nafasi ya kuzungumza na uh, mkuu wa polisi wa kanda maalum ya Dar es Salaam uh, afande Simon Siro ambaye aliniambia kwamba wataendelea kuwa naye kwa kumhoji na atahakikisha kwamba wanamaliza upelelezi ambao wana, wana- wanaona unafaa kwa ajili ya kupeleka kesi mahakamani sasa. Lakini mpaka sasa hivi bado tuko hapa na na askari na, na, wetu hawa bado wakiende, wanaendelea kumhoji ofisini kwao hapa. Na, je, tunafahamu kwamba mahakamani atafikishwa lini? Maanake kama amekamatwa jana, mpaka hivi tunavyozungumza kwenu huko Afrika Mashariki ni usiku, hajafikishwa bado mahakamani. Je, kuna ishara na zozote zinazoonyesha kwamba atapelekwa mahakamani kesho, ama ni kipi hasa ambacho unacho mpaka wakati huu kuhusiana na taarifa za ukamataji wake na namna ambavyo polisi wataisonga mbele uh, shitaka lake hilo walilo mkamata uh, hatuna uhakika kwamba ni lini atafikishwa, mpaka hapo tutakapokuwa tumepata taarifa rasmi kutoka uh, ndani ya jeshi la polisi, kwa sababu hata kama atapewa dhamana leo, labda watatueleza ni lini aweze kurudi na waandae hayo mashitaka ambayo mpaka sasa atijajie ni yepi, isipokuwa tu kwamba labda uh, wao wanaone, wanaonekana kusisitiza kwamba uh, Maxence ameshindwa kuwapa ushirikiano wa kuweza uh, polisi kufanya kazi zao hasa katika uh, masuala ya upelelezi wa makosa haya ya mitandao, wao uh, wakidai kwamba wameshindwa kupata taarifa kutoka kwa Maxen eh, ambazo zingeweza kurahisisha upelelezi wa yale ambayo wanayatafuta wana, wana, wana Haya basi, hebu hivi sasa tunaambiwa Onesmo Olengurumwa tayari amesharudi tena katika laini ya simu. Onesmo, hebu tueleze kwa kina taarifa hii uh, kuhusiana na sheria hii mpya ya uhalifu wa kimitandao, manake si wote ambao wanaifahamu vyema. Asante. Ah, ndugu mtangazaji, ni kweli kwamba Bwana Max amekuwa kwa takriban kwa mwaka mzima sasa akiandamwa e, zaidi na utekelezaji wa sheria hii. Ikafika e, mahala e, tukashauriana au tuka pamoja na wao pia kuweza kufungua kesi ya kikatiba e, kutaka ku challenge kifungu kimoja ambacho kilikuwa kinatoa e, nguvu kwa jeshi la polisi kuomba taarifa za watu, watumiaji e, wa mitandao taarifa binafsi na vitu kama hivi, sasa ndo vinakwenda kukiuka taratibu zingine za katiba. Katiba inatoa faraga kwa kila mtu e, ziko sheria mbalimbali za kimataifa zinasisitiza faraga kwa kila mtu, lakini pia matumizi ya mitandao duniani sasa hivi ni mojawapo ya haki za binadamu. Kwa hiyo unapokiuka misingi ya haki za binadamu e, labda unapozuia watu wasitumie mitandao hii ya kibinafsi ya na, aya no. Bahati mbaya na simu yake imekatika hapa Bwana Onesmo mm -hmm. Lengurumu ambaye ni mratibu wa kitaifa wa Tanzania Human Rights Defenders Coalition wakiwa hawa ni usimamizi wa haki za binadamu kwa vyama vyote vya kutetea haki za binadamu nchini, nchini Tanzania, Tanzania. Naam. Sasa pengine huyu Bwana Simon Mkina yeye yuko pale kwenye kituo cha polisi na anafahamu vizuri sana kuhusu swala hili la kukamatwa kwa Bwana eh, Melo Uh, sasa, kama alivyozungumza hapa Onesmo mm-hmm, kwamba kwa muda mrefu yeye amekuwa akijaribu kufuatilia kwenye mahakama maswala ya hii sheria ambayo pengine ndio yanayotumika hapa ku, kumkamata pengine, hii kwa upande wao, ye anafahamu ni lipi ambalo amekuwa akilifuatilia kwa muda mrefu kulirekebisha katika hii sheria huko kwenye mahakama na wapi walikuwa wamefikia, bwana, unaweza ukatueleza? hilo na natupatahilo, nakupata kupata, nakupata kwamba katika sheria hii ya masuala ya makosa ya mitandao kuna kipengele pale kinamtaka miliki wa mtandao husika, kama kama polisi watamhitaji awape taarifa, aweze kufanya hivyo bila bila kusita. Sasa kwa kwa mazingira yaliyopo sasa hivi na kwa kwa kwa kwa namna na Jamii forum zilivyotengenezwa ni kwamba kwa upande wa Maxi, watu wanaopata mwanya wa kujisajili katika mta, katika mtandao ule yeye hana, hana nafasi ya kuweza kuwatambua ni kina nani, kwa sababu huu ni mtandao ambao unawapa fursa mtu yoyote kujisajili na kujiweka jina analotaka. Wapo wanaweka majina yao halali na wapo ambao wanatumia majina bandia Nam, basi hebu, vilevile tunaye Beni Mwana Kijiji, ambaye yeye ni mmoja wa waanzilishi wa mtandao huu wa Jamii Forum. Beni, Mlipoanzisha mtandao huu bila shaka wakati huo tunafahamu kwamba sheria hii ilikuwa, ilikuwa ilikuwepo lakini ilikuwa bado haijafanywa marekebisho yaliyotokea na kuweza kupitishwa rasmi hiyo uh, Septemba mosi mwaka huu. Nyinyi shughuli zenu tangu hapo Septemba mosi mpaka hivi sasa mnazifanya vipi katika kuendesha mtandao wenu wa Jamii Forum? Ah, asante sana. Kwanza nashukuru kuungana na na nani hapa na, na, na, na wenzangu walioko Nairobi na wanasema na mkina rafiki yangu huyu bwana, niseme hivi tu kwamba tulianza unajua mijadala. Eh, kuzungumza ni sehemu mojawapo ya binadamu kuzungumza na sisi tumeanza muda mrefu. Teknolojia imetufanya tu watu tuweze kukutana na kuzungumza kutumia teknolojia, lakini wako watu ambao wanazungumza sasa hivi nje ya mitandao, wako kwenye vikao, wako kwenye nini. Kwa hiyo tulipoanza sisi ilikuwa mwanzoni ni mawasiliano tu ya kubadilishana mawazo, na ilianza muda mrefu, tuna karibu miaka ishirini hivi baadhi yetu kwenye hii mitandao, lakini huu mtandao wa jamii forums haujaanza kwanza. Tukaanza na kitu kinaitwa BCS Times, tulijadiliana kule, tukaingia baadaye jambo forums elfu mbili na nane. Uh, walimkamata Bwana Max huyu, ilikuwa uh, tu siku chache kabla jaji ya rais wa Marekani. Katika sehemu hizi zote, lengo letu ilikuwa ni mambo mawili, kwanza kuweza kuwapa watu nafasi ya kuzungumza na kutoa maoni na mawazo yao bure, lakini pia kuwapa nafasi ya kutoa mawazo yao kwa uhuru Tulifanya tuli, tuli na, na na sababu mojawapo ni kuhakikisha kwamba unaweza kujiandikia lolote, ni mawazo tu, watu wanazungumza, unaweza vingine vichekesho ni vingine vitu vya kweli, vingine ni nini. Kwa hiyo ndivyo tulivyoanza, hivyo na tumeendelea hivyo hivyo hadi tulipofanya mabadiliko mwaka elfu mbili na nane hivi, tukawapa watu uhuru, wanaotaka kutumia majina yao halali watumie, wanaotaka kuendelea na pen names wafanye hivyo. Naam, basi uh, nikirudi nikirudi kwako wewe uh, msina kulingana na taarifa mliotoa kwenye, kwenye mtandao wenu wa Jamii Forum ni kwamba mnasema Melo atapandishwa kizimbani kwa madai ya kuwa amekataa amri ya jeshi la polisi kutoa taarifa za siri za watumiaji wa mtandao huo. Kitaalam, je, unaweza kuwajua wasifu ama utambulisho sahihi wa mtu anayeshiriki katika mitandao yenu iwe ni kuandika mada au kutoa maoni? Maoni, unataka benijibu hilo na labda nitaweza? Unaweza ukaendelea. Unaweza ukaendelea, Mwanakijiji. Ni vigumu unless yule mtu amesema. Ukiangalia kwenye majina ya watumiaji wetu utakuta kuna mtu ameandikwa verified user, maanake kwamba huyu bwana anaandika kwa jina lake ndiye huyo anayeandika kwa hiyo tunakuwa amekuwa verified na yuko openly kuandika hivyo. Waziri wa mambo ya ndani ambaye linasimamia jeshi la polisi Bwana Mwigulu Nchemba ni mwanachama wa Jamii Forums, anatumia jina lake na wote wanamjua, akizungumza, akiandika. Kwa hiyo kuna hilo, lakini tunamjua tu kwa pale ambapo yeye ameamua kusema yeye ni nani na, na amejiweka hadharani hivyo. Ukija huku nyuma watu wa ofisini au nani hakuna anayemjua kwa sababu kwanza servers zinazosimamia mtandao Jamii Forum haziko Tanzania. Kuna encryption technology, yani namna ya kuzu, kuzu, eh, kuziba au kuficha mawasiliano kati ya pande mbili ambao wao pale ofisini hawajui. Mtu unapojiandikisha ni uh, ni seva huko uh, kompyuta zinazosimamia mtandao wao huko, na wenyewe wanasimamia wa nyinyi nyumbani hamjui, watu ofisini hawajui. Ni siri iliyopo. Kwa hiyo hakuna namna kwa mfano Max, wanaweza wakafanya lolote, anataka kufanya, hana namna na yeye kujua, unless huyo mtu anayemtaka wamwombe mwenyewe tu aj, ajiseme nassa <laughs> kama atakuwa na yeye anataka kujisema atajisema, lakini kama ajisemi, hakuna namna, hakuna namna ya kujua. Sande, tunafahamu kwamba mitandao hii ya kijamii pia kuna waandishi wa habari wengi ambao wanaingia humo. Kama alivyosema, wapo wanaopenda mm -hmm. kutumia majina yao halisi wakajulikana, na wapo ambao wanatumia majina ambayo si yao, hawataki kujulikana, lakini wanachangia maoni na hata wakati wengine wanaandika makala wanazozijua wao, ambazo kwa njia moja au nyingine zinafaidisha jamii pamoja na wale waliopo katika kundi hilo la mtandao huo basi, uh, ninafahamu kwamba pia umezungumza na Neville Mena kuhusiana na suala hili. Naam, nimezungumza na Neville Mena kufuatilia kujua kabisa na yeye kwa upande wake akiwa ni katibu wa jukwaa la wahariri wa Tanzania nini anachoona kuhusu malengo ya hii sheria ya mitandao. Malengo yake moja kwa moja unaweza ni nikayasema kwamba ni kukandamiza Eh, uhuru wa maoni ambao umekuwa ukitolewa kutoka katika mitandao ya kijamii. Kwa hiyo mimi kwa maoni yangu ni kwamba uh, hapa ninachokiona mimi kwa maoni yangu ni serikali kupitia vyombo vya dola kujaribu kukandamiza uhuru wa maoni ambao umekuwa ukitolewa na wananchi na watu mbalimbali kupitia katika mitandao ya kijamii. Sasa maake unapomkamata uh, uh, huyu mkurugenzi wa Jamii Forum Maxence, maana yake uh, ni kwamba watendakazi wake wote katika ofisi yake na watu ambao walikuwa wakijaribu kutoa maoni yao kupitia katika social media wana, wanatishika na hiyo hali kwa hiyo, mimi naichukulia kama eh, mlolongo ule ule wa ukandamizaji wa utoaji wa taarifa, ukandamizaji wa uhuru wa maoni, na si jambo ambalo lina afya nzuri kwa ustawi wa demokrasia katika nchi ambayo inakuwa kidemokrasia kama Tanzania. Ni kwa bahati mbaya kwamba watawala wetu wameamua Kuweka nguvu sana kujaribu kutafuta nani anasema nini, kwa sababu gani, na zaidi ya yote kufikia hatua hiyo ya kuwakandamiza watu kwa, kwa, kwa aina hiyo ya ukandamizaji. Sasa Neville Meena, hebu tueleze tu kwa wewe unavyofahamu, kama mhariri wa habari, unapoombwa kutoa majina ya watu ambao wanatuma habari kwako kwa kazi yako ya uhariri, hilo ni swala ambalo linafuatana na sheria za uandishi wa habari au maadili? Ni kinyume kabisa na maadili na kanuni za utendaji wa habari kwa sababu inapofanya hivyo maana yake mwishoni mwa siku hata wale, watu wengine, watu ambao wana nia njema ya kutoa taarifa ambazo zingeweza kusaidia kuibua uovu kuibua mambo mbalimbali katika jamii yaliyopitika, basi hawatafanya ya hivyo, kwa sababu mwishoni mwa siku wanajua mwarili ukibanwa, mwarili ukikamatwa, mwarili ukifanya hivi, basi wao watatajwa. Kwa hivyo wana- wa- mtu wanayetoa taarifa, na mara nyingi watu wa taarifa wanatoa kwa nia njema kuhusiana na jambo lililoko ndani ya serikali au ndani ya jamii kwamba linafanyika wana kuweza kutoa uhuru huo wakijua kabisa kwamba watakuwa salama na ya majina yao kuhifadhiwa. Sasa inapotokea hali kama hii ya kulazimishana wa kutoa taarifa, basi inaweka inaiweka njia panda taaluma na na mustakabali mzima wa, wa, wa ufichuaji wa maovu katika jamii ambayo inatuzunguka. Haya basi, inaonekana hapo taaluma ya waandishi nchini Tanzania na kama anavyosema Mena wanaona kwamba kwa upande fulani eh, wapo katika hali ngumu ya kufanya kazi lakini Mkamiti, sijui labda tuangalie Olengurumo, yeye kwa upande wake anasemaje? Naam, Olengurumo, u, u, u, hapo kama unanisikia, ungetufafanulia unge kwa undani zaidi, Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu mmetoa me, taarifa mkilaani kukamatwa kwa kwa Melo na mmesema kwamba ni kinyume na taratibu zilizoidhinishwa chini ya sheria ya mwenendo wa makosa ya jinai ya mwaka 1985. Taarifa hii inapeleka ujumbe gani hasa kwa serikali na jamii ambayo hivi sasa pengine imeanza kufumbuka macho na kuangalia sheria hii mpya ya uhalifu wa kimitandao? Ole Ngurumu, wanatusikia? naona Onesimo na simu yake kidogo na matatizo haya, basi labda turudi turudi turudi kwake mwana, mwana kijiji. Yes, ndio, na mwana kijiji, pengine kwa upande wako unaweza ukatueleza tu yale ambayo unaona katika utendaji wa kazi kwa wale walioko Tanzania. Utendaji wa kazi wao umeshakuwa na kazi ngumu kama alivyosema meena kwa upande wa hariri, na wewe pia ukiwa ni mtanzania na mhariri, je, hata kama hauko Tanzania, kwa upande wako huoni au umekuwa umeathirika kwa namna yoyote na sheria kama hii? Uh, mimi ni miongoni mwa watu ambao tulitahadharisha kwanza ujio wa sheria hii uh, tangu elfu mbili kumi na moja. Unajua, uh, vitu viwili ni viseme au vitatu vya haraka haraka tu. Kwanza, watawala wote duniani asili yao nikutaka kuendea kaa madarakani bila kushumbuliwa. Hii haijalishi mtawala ni yuko kwenye nchi iliyoendelea au inayoendelea, au inayotaka kuendelea. Watawala wanataka kutawala bila kuulizwa, wanataka kutawala bila kushumbuliwa. Lakini katika nchi ya kidemokrasia unapochukua uongozi uh, kiongozi ni lazima uwe na na, na na ngozi ngumu sana, kwa sababu ndio asili ya demokrasia watu kuhoji, kupinga, kukebehi, kufanya msaha, ndio sehemu ya demokrasia yenyewe. Lakini la pili ni kwamba mawazo ya watu, ile tunaposema uhuru wa, wa mawazo sijui uhuru wa maoni, unajua uhuru huu haulindi maoni mazuri eh, uhuru wa maoni au uhuru wa kujieleza haulinde ma, ma, ma, mawazo mazuri. Unalinda mawazo mabaya, mawazo ya kipuuzi, mawazo ya kijinga, ndio maana yake hii. Kwa sababu ma, mawazo mazuri na maoni mazuri hayahitaji kulindwa. Watu watakubali tu. Ni yale ambayo yanakera. Basi tunakushukuru <laughs> uh, Beni Mwanakijiji, manake tukikupa muda hapa naona na hatutamaliza <laughs> Msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza suala hili la kukamatwa kwa mkurugenzi mtendaji wa Jamii Forum kuhusiana na sheria hii ya uhalifu wa mitandao iliyoanza Septemba mosi mwaka huu nchini Tanzania. Basi hivi sasa tuangalie suala la ajali iliyotokea hivi majuzi huko nchini Kenya, ambapo naye Kennedy Wandera. Kennedy, uh, taarifa ambazo umekuwa ukitutumia hapa ni kwamba idadi ya wahanga wa ajali ya Naivasha mpaka wakati huu imefikia 43 na kulikuwa na mchakato wa kuweza kutambua miili yao kwa njia ya DNA. Je, mpaka hivi sasa hali iko vipi? Mpaka sasa utambuzi huo unafaa kuanza, lakini uh, ifahamike wazi kwamba mili arobaini na tatu sasa ndio inayofanyiwa utambulizi huo, na kati ya mili hii uh, tunaelezwa kwamba kuna uh, watu ambao kuna wahanga wengine wa ambao walikuwa katika hospitali ya Kenyatta na huyo bado anaendelea ku-, ku-, kuendelea kupata uh, afueni kisha kuna mmoja aliyekuwa Avenue Hospital hapa jijini Nairobi, lakini naye pia ame-, ame, amefanyiwa, amepewa ile huduma ya kiafya sasa tu, hapo tulikuwa tumeeleza kwamba miili thelathini na tatu ndio ilingeweza kufanyiwa utambuzi, lakini tunaeleza kwamba uh, serikali imeamua kwamba miili arobaini na tatu yote, yote ambayo sasa tayari imetolewa uh, ime katika imebainika kwamba hawa walifariki, inafaa kufanyia utambulizi ule wa DNA ili kuthibitisha kwamba, um, wafamilia zitakapochukua watu hawa zinachukua watu ambao ni wao rasmi. Uh, pia uh, uh, pia mkurugenzi ambaye anasimamia hili shirika la la, la, la kuhakikisha kwamba angalao uh, linatoa lina, uh, huduma hasa wale ambao wamepatikana wame, uh, katika mkasa huu anaeleza kwamba uh, kwenda ikachukua zaidi ya wiki mbili kutambua watu hawa, wanapowapa familia zao, na mpaka wakati huu. Je, uh, serikali imetoa tamko kwamba hilo gari lililosababisha ajali lilikuwa uh, inasemekana kwamba lilibeba gundi na taarifa zingine zinasema lilikuwa limebeba kemikali. Je, serikali imetoa taarifa rasmi kuhusiana na gari hilo lilikuwa limebeba bidhaa gani hasa ndani na hamna taarifa ambayo inaelezea bayana kili, uh, jinsi, hali ilivyokuwa iwapo ilikuwa gari lililokuwa limebeba. Lakini kinachofahamika wazi, nimeweza kuzungumza na afisa wa St John Ambulance ambaye ni mojawapo wa maafisa ambao wako katika uh, pale Chiromo katika shughuli za utambuzi, anasema kwamba uh, wamepata mitungi, mitungi ya gondi ambayo ilikuwa karibu na ile lori na ile ile tanka ambayo ilipuka. Kwa hivyo ni dhihirisho wazi kwamba huenda ikawa ni, ni, ni ile ile gondi, lakini serikali bado haijatoa chochote kudhihirisha kwamba ilikuwa gundi au ilikuwa mitungi ya gesi. Nakushukuru sana uh, Kennedy Wandera, mwandishi wetu wa VOA Nairobi, Kenya, kwa kushiriki nasi katika kwa undani hii leo. Vilevile ninakushukuru Sande Shomari, mwenzangu hapa studio. Namshukuru pia Ben Mwanakijiji kutoka jimbo la Michigan hapa Marekani, Simon Mkina na Onesmo Olengurumwa kutoka nchini Tanzania. Hadi hapo kesho, jiunge nasi tena wakati kama huu. Usisahau kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riyami, mwongozi ni Aida Isa. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Asante kwa kuwa nami katika kipindi cha Kwa Undani. Msikilizaji, basi pata kidogo burudani ya muziki. Ni mwanamuziki Amonaiza anakwambia matatizo, mvua inaweza katika kafa tumbo la njaa