hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc assalamu alaikum mpendwa msikilizaji popote pale ulipo karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati saa 1 na nusu kwa saa za afrika mashariki Tunatangaza katika mita band 19, 22, 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA Tanzania 93.7, Kaya FM ya Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar Dares Salam. Na hapa studio anayekukaribisha ni mimi Abdu Shakur Abud. Katika matangazo yetu ya leo, baada ya taarifa habari, tunakuleteni makala maalum juu ya Krismasi. Kwa hivyo tega ya shikio, utakuwa pamoja na Meri Mgawe katika makala maalum juu ya siku kuu ya Krismasi. Lakini kwanza habari za dunia, msomaji ni mimi Hadija Riami. Majadiliano ya kisiasa yaliyokuwa yakiendelea nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ya chama tawala na upande wa upinzani yaliyokuwa yakifanyika chini ya himaya ya baraza la maaskofu Senko, yanaelezewa kuwa yamekamilika na kinachosubiriwa sasa ni utiaji saini wa makubaliano hayo, kwa mujibu wa mwandishi wetu wa Kinshasa. Awali makubaliano hayo yalipangwa kutia saini leo Jumamosi, na pande zote zinazohusika katika mazungumzo hayo. Askofu Marcel Utembi amesema licha ya makubaliano kufikiwa, kinachofanyika hivi sasa ni kumalizia kuandika rasimu, kazi ambayo inafanywa na tume ndogo iliyoundwa kuandika rasimu hiyo. Huenda utiaji saini rasmi ukafanyika Alhamisi au Ijumaa. Lakini kwa mujibu wa taarifa za awali, ushirika wa upinzani unaoongozwa na Etienne Chisekedi unalazimisha kupewa wadhifa wa waziri mkuu kabla ya kutia saini kwa makubaliano hayo. Taasisi ya kieneo ya Afrika Magharibi imetishia kutumia nguvu nchini Gambia kama kiongozi wa muda mrefu nchini humo hatachukua hatua ya kuachia madaraka mwezi Januari kama ilivyopangwa kufuatia kushindwa katika uchaguzi wa rais. Mwenyekiti wa Jumuiya ya Kiuchumi ya Mataifa ya Afrika Magharibi, ECOWAS, Marcel de Souza, amewaambia waandishi wa habari jana Ijumaa kwamba taasisi hiyo imeshaweka jeshi la kuingilia kati. Disuza amesema ECOWAS imeichagua Senegal kuongoza operesheni zote za kijeshi . Senegal kijiografia imezunguka katika pande tu, tatu Gambia, na awali imesema hatua za kijeshi zitakuwa njia ya mwafaka kwa masuluhisho la mwisho. Rais Yahya Jame ambaye ameitawala Gambia kwa takriban miaka ishirini na mbili awali alikubali kushindwa baada ya uchaguzi wa rais wa Disemba Mosi, lakini wiki moja baadaye akabadili mawazo amesema matatizo katika kura yamemfanya ahodi ushindi wa mgombea wa upinzani Adama Baro. Jeshi la Nigeria linasema limeikamata kambi ya Boko Haram katika msitu Sambisa, moja ya ngome kuu za kundi hilo la wanamgambo. Rais Muhammadu Buhari amesema hivi leo Jumamosi. Buhari amesema kukamatwa kwa kambi zero kunaadhimisha hatua za mwisho kulivunja kundi la kigaidi la Boko Haram katika moja ya maficho yao ya mwisho kwenye msitu Sambisa. Taarifa imesema baada ya miezi kadhaa ya kampeni kwenye msitu wenye ukubwa wa kilomita za mraba elfu tatu uliopo katika jimbo la kaskazini mashariki la Borno. Taarifa haikutaja mahali alipo kiongozi wa Boko Haram Abubakar Shekau. Boko Haram lilizidisha mashambulizi yake hivi karibuni baada ya miezi kadhaa ya kukaa kimya katika uasi wao wa takriban miaka saba ambapo umeua zaidi ya watu elfu ishirini. Hii mzozo umechochewa, umechochea mzozo mkubwa wa kibinadamu nchini humo. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anachukua hatua za kidiplomasia dhidi ya nchi ambazo zimechangia azimio la Baraza la Usalama la Umoja Mataifa dhidi ya ujenzi wa makazi ya walowezi wa Kiyahudi huko Ukingo wa Magharibi na Jerusalem Mashariki ambayo Wapalestina wanasema ni mji mkuu wao wa baadaye katika taifa lao. Netanyahu hivi leo ameamuru mabalozi wa Israel nchini New Zealand na Senegal kurejea nyumbani kwa mashauriano. Upigaji kura wa Ijumaa ulipangwa kutokana na ombi la nchi hizo mbili pamoja na Venezuela na Malaysia. Misri kwanza ilipendekeza hatua lakini ikaondoa ombi lake siku ya Alhamisi baada ya mazungumzo ya simu kati ya rais wa Misri Abdel Fattah el-Sisi na rais mteule wa Marekani Donald Trump. Utawala wa Obama unaondoka madarakani ukiwa haujafurahishwa na kasi ya upinzani wa ujenzi wa makazi unaofanywa na Waisrael, na jana Ijumaa, Marekani ilichukua hatua isiyo ya kawaida kuruhusu azimio kupitishwa katika Baraza la Usalama mamlaka nchini Tunisia zimemkamata mpo Anis Amri ambaye ni mshukiwa wa mshambuliaji kwenye soko la bidhaa za Krismas mjini Berlin, pamoja na washukiwa wanamgambo wawili wa, wa Kiislam ambayo inasemekana wanahusishwa na Amri. Wizara ya mambo ya ndani imesema hivi leo Jumamosi washukiwa watatu wanasemekana kuwa ni wanachama wa mtandao wa kigaidi unaohusishwa na Anis Amri ambaye alifanya shambulizi la kigaidi mjini Berlin. Taarifa imeeleza zaidi walikamatwa jana Ijumaa. Wakati huo huo, mamia ya watu waliingia mitaani leo Jumamosi kufanya maandamano dhidi ya msimamo mkali katika mji mkuu wa Tunis. Takriban watu 200 walishiriki na wameitaka serikali ya Tunisia kuwarejesha nyumbani raia wote wa Tunisia wanaoishi nje ya nchi ambao wamehusishwa na taasisi za kigaidi kusudi wakabiliwe na mashtaka nchini kwao. Maandamano hayo yalifanyika nje ya makumbusho ya Bardo ambako shambulizi la kigaidi lilifanyika mwaka jana linalodaiwa kufanywa na kundi la kigaidi la Islamic State. Karibu msikilizaji katika kipindi chetu maalumu ambacho tunaelekea kusherekea sikukuu ya kuzaliwa Yesu Kristo. Leo ni Jumamosi, Krismas Eve, ninakukaribisha kutoka studio zetu Washington DC, Sauti ya Amerika. Jina langu ni Meri Mgawe, na hapa studioni leo, katika laini ya simu tutaungana na Pastor Martin Daki kutoka kanisa la Tanzania Assemblies of God Getsemane Semane, Mabibo Externol, Dar es Salaam, Tanzania. Karibu. Naam, basi, kwa kuanza tu pasa, nafahamu kwamba zimebaki siku chache tu tusherekee kuzaliwa kwa sikukuu ile ya Yesu Kristo, na ninajua Wakristu wote duniani wako katika shamra shamra hii kutaka kuiadhimisha siku hii, siku ya Jumamosi ambayo ndiyo siku ile ya tarehe ishirini na nne ndiyo maandalizi makubwa huanza kutokea. Labda tuanze tu kwanza, utuambie nini maana ya Krismas? Asante mtangazaji. Krismas kwangu mimi ni habari njema uh, kwa ufupi ni kwamba walimwengu tumeipoka au tumemnyang'anya tume Mungu Krismas, tumeifanya yetu, kwa sababu maandalizi kama ya jumamosi mm -hmm. inakuwa ni kuandaa mambo ya mwili zaidi, lakini sio Yesu, kwa sababu tumeifanya ya kwetu. Maandalizi makubwa yamekuwa kwenye kutafuta chakula mm -hmm labda ku, kuandalia wageni mbuzi yuko wapi, badala ya kwamba Yesu yuko wapi. Kwa hiyo na kuvaa mavazi, vitu kama hivyo, ni sawa sawa kabisa na vile vile. Sasa tukienda kwa undani kidogo, pengine labda mtu anayetusikiliza hivi sasa angependa kusikia kutoka kwako, je, siku ya Christmas Yesu anapozaliwa watu wanatakiwa kujifunza kitu gani zaidi, tunaposoma katika Luka sura ya pili mstari wa nane hadi wa kumi na nne mistari saba tu hii inatupa mambo matatu ambayo inatakiwa kwa kweli tunge yazingatia siku ya Christmas. Kuna nuru, kuna furaha kuu, kuna ibada ya sifa. Ukisoma hiyo mistari, nuru ni kitu chema kama ilivyo katika Mwanzo moja mstari wa pili. Ndio maana nimesema Christmas ni habari njema, nuru iliyoangalia pande zote. Inatakiwa watu wangelijua kwamba siku hiyo ndiyo nuru ya mbinguni imemulika kwa sababu amezaliwa Yesu. Tusikae gizani tena. Ulikuwa ni usiku mm-hmm wa manane wachungaji wa makondeni, lakini nuru hiyo ing'ale pande zote katika mwaka elfu moja elfu mbili kumi na saba. Sasa watu wajiandae kwamba itang'ala nuru pande wa biashara zao, kiuchumi, miradi yao, masomo yao, maisha ya nyumba zetu, ndoa zetu, na safari zao za mwaka ujao. Yani ni pande zote, kama ilivyoandikwa pale. La pili, imetuletea furaha kuu, Krismasi. Utaona hapo ya kwamba amezaliwa kwa ajili yetu, mtoto ni kwa ajili yetu. Habari hii, anasema itakuwa yenye furaha kuu kwa watu wote. Sio furaha katika kunywa na kutenda dhambi nyingi sana siku hiyo, sio, sio furaha kuu. Ni furaha kuu ya Kimungu. Mtoto amezaliwa horini. Si kitu mtoto anazaliwa kokote kule, lakini kitu kikubwa amezaliwa, hiyo ni furaha kuu. La tatu imetuletea ibada ya sisa. Watangulizi ni malaika, alikuwapo mmoja, lakini hawakuvumilia wengine, wakaungana jeshi kubwa kumsifu Mungu kwa ajili ya dunia, maana ukombozi huu sio wa malaika, lakini kwa sababu wanamjua Mungu na wanaishi mbinguni, waliona Mungu ametenda tendo kubwa kwa wanadamu. Je, ni wangapi wanaolitambua wa tendo hili kwamba ni kubwa? To kuna kitu pale, nimependa ule mstari uliozungumzia kuhusu amezaliwa kwa ajili yetu mtoto. Labda pengine ungechukua nafasi hii pasta, uweze kuelezea wasikilizaji wetu wanaotusikiliza hivi sasa Neno hili amezaliwa kwa ajili yetu mtoto, tunatakiwa tushike nini pale? Na wengi wanasema ya kwamba waacha Yesu azaliwe moyoni mwako. Ni kweli alizaliwa miaka zaidi ya elfu mbili iliyopita, leo tunafanya kumbukumbu -kumbu. Azaliwe moyoni maana yake ni, ni kumpokea Yesu, na anaposema kwa ajili yetu ni yetu wanadamu, yani dunia nzima amezaliwa kwa ajili yetu lakini watoto wote zile fikiria, wanaozaliwa kule Marekani, nchi zote za Afrika, ni wamezaliwa kwa ajili yetu? Hapana, hao sio mwokozi. Ni mmoja tu aliyezaliwa kwa ajili yetu sisi wote, kwamba tumpokee. Aleta haya niliyoyasema, nuru katika maisha yetu badala ya gizani, na furaha kubwa ya kiroho zaidi kwa kumjua Mungu na kuongoza katika sifa, kumsifu, msifu yeye, anastahili Tukumbushe pia kutokana na maandiko na historia na hadithi kwamba wakati enzi za zama mtoto amezaliwa Yesu Kristo alipozaliwa miaka hiyo, watu walisherehekea vipi? Waliokuwepo wakimzunguka walisherehekea vipi? waliona nini? walifurahishwa na nini? kwa kuwa Mungu ametoa zawadi kubwa namna hii. Yakobo moja kumi na saba inasema hivi, kila kutoa kuliko kwema toka juu. Kwa hiyo walivyosherehekea, kwa mfano mamajusi walipeleka zawadi zao kwa huyu, si kama anastahili kupewa hiyo dhahabu na nini, lakini nafikiri anastahili sasa. Sisi wanadamu siku ya Krismasi labda tunajipa zawadi wenyewe, tunajipongeza wenyewe kwa wenyewe, tumesahau ya kwamba huyo ndio wakupelekewa zawadi ya mioyo yetu, zawadi ya ya namna yoyote, kwa sababu yeye ametoa zawadi kubwa mno, na watu wa kale walifanya hivyo. Tunaona mama jusi, hata wachungaji walienda mbio kwenda kumsujudia. Sana msikilizaji, unayetusikiliza hivi sasa, hiki ni kipindi cha salamu za Krismas. Tunajikumbusha jinsi Yesu Kristo alivyozaliwa. Katika laini ya simu tunaye Mchungaji Martin Ndaki kutoka Tanzania, Assemblies of God, Getsemane, Mabibo Exteno kule Tanzania. Basi Pasta, pia labda ungeweza kutoa ujumbe siku ya leo kwa watu wengine wote ambao wanaadhimisha siku kuu ya Krismas. nini hasa wanatakiwa kufuata wanachotakiwa kufuata, wasiogope kitu, ila wa wajue kabisa kwamba Krismas ni ya kwake. Lakini tunapokuwa mtu mwingine siku ya ya ya Krismas yenyewe tarehe ishirini na tano hata haendi kumwabudu, lakini yuko yuko nyumbani muda wote, amejua ni sikukuu ya kuandalia wageni, anapika, wanafanya nini, hiyo sio vizuri kwa sababu Mungu ametoa zawadi kubwa sana nakumbuka ile tsunami ya elfu mbili na kumi na nne hiyo ilikuwa zawadi nzuri. Kwa nini? Huwa najiuliza siku zote, itokee siku ya Christmas. Hmm, labda walimwengu tumeshindwa kumrudisha zawadi nzuri yeye, yeah, aliyetupa zawadi kubwa namna hii. hii Hii ni saini au ni onyo labda kwa ulimwengu, kwa wanaoweza kukumbuka hiyo kitu. Kwa nini itokee siku nyingine, ikatokea siku ya Christmas? Labda walimwengu tumeinyang'anya Christmas kama nilivyo sema pale mwanzo, tumeifanya ya kwetu, lakini kwa kweli ni ya Mungu, ni ya kuzaliwa kwa mwana wake Yesu Kristo ulimwenguni. Watu wampokee, mpokee yeye yeah, yeah. sana Pasta. Basi, kabla hatujakamilisha kipindi chetu, ninapenda nikupe pia nafasi uweze kutuma salamu zako za Christmas, kwa wale wapendao, wakiwemo pia hata waumini wa kanisa lako. Asante sana kwa nafasi kubwa sana, nashukuru mno, na watumie salamu wazee wangu wa kanisa wote wa Getsemane, Chaula na wengine kama Dickson uh, Kaywanga Mama Emeriana na na, na, na, na hata Nehemia pia wazee wangu wa kanisa wote, pamoja na mke wa Nehemia, lakini pia na washirika wote wajetimani tusherekee vizuri Krismas hii, inawatumia salamu bila kumsahau mtumishi mwenzangu mwanangu Pastori Majembe kule Dodoma. Pia namsalimu namsalimia mke wangu, lakini nawasalimu ndugu zangu wote pia na makanisa ya Tanzania y sembigoi popote ambapo watanisikia, ninawapenda na wasalimu katika jina la Yesu. Tusherekee Christmas kwa amani. Nam, na mpaka hapo ndio tunafika mwisho wa kipindi hiki cha salamu za Krismas, ambapo leo tulikuwa tunajifunza nini maana ya sikukuu ya Krismas na kuzaliwa kwake mwana wa Mungu, Yesu Kristo. Katika laini ya simu tulikuwa na Mchungaji Martin Ndaki kutoka kanisa la Assemblies of God, Gethsemane Mabibo Exteno Dar es Salaam Tanzania. na kushukuru kwa usikilizaji mtulivu na kutakia kila la heri kutoka Washington DC. Jina langu ni Mary Mgawe. Saru, wa habari, msomaji ni meme Khadija Riami. Majadiliano ya kisiasa yalikuwa yakiendelea nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ya chama tawala na upande wa upinzani yaliyokuwa yakifanyika chini ya himaya baraza la Maaskofu Senko yanaelezewa kuwa yamekamilika na kinachosubiriwa ni utiaji saini wa makubaliano hayo. Taasisi ya kieneo ya Afrika Magharibi imetishia kutumia nguvu nchini Gambia kama kiongozi wa muda mrefu nchini humo hatachukua hatua ya kuachia madaraka mwezi Januari kama ilivyopangwa kufuatia kushindwa katika uchaguzi wa rais. Mwenyekiti wa jumuiya ya kiuchumi ya mataifa ya Afrika Magharibi, ECOWAS, Marcel de Souza amewaambia waandishi wa habari jana Ijumaa kwamba taasisi hiyo imeshaweka jeshi la kuingilia kati. Jeshi la Nigeria linasema limekamata kambi ya Boko Haram katika msitu wa Sambisa, moja ya ngome kuu za kundi hilo la wanamgambo. Rais Muhamadu Buhari amesema hivi leo Jumamosi. Buhari amesema kukamatwa kwa kambi ziro kunaadhimisha hatua za mwisho kulivunja kundi la kigaidi la Boko Haram katika moja maficho yake kwenye msitu huo Sambisa. Na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anachukua hatua za kidiplomasia dhidi ya nchi ambazo zimechangia azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa dhidi ya ujenzi wa makazi ya walowezi wa Kiyahudi huko Ukingo wa Magharibi na jeru Mashariki. Na hapo ndipo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiungana nasi hapo kesho kama kawaida, saa kumi na mbili na nusu saa za Afrika Kati, saa moja na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote, ni mimi Abdu Shakur Abud nikisema Krismasi ya heri na baraka kote, asanteni kuendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika.