Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Hivi sasa ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni leo Jumanne, Desemba eh, 27 mwaka wa 2016. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, mashirika yasiyo ya, ya kiserikali nchini DRC yataka wale wote wanaokiuka haki za raia kukamatwa ulipomalizika ukiukaji wa haki ya binadamu ulifanyika. Kwa sababu watu walipokuwa wakikaa wanakunywa mandazi, wala mtu akisema yale anawaza, lakini watu waliokuwa wakisema muhula wa rais umemalizika, wanafungwa habari kamili utaipata baadaye kidogo katika matangazo yetu ya VOA Express. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sandei Shomari, na leo tunakuletea makala ya kama huna kazi. Tunamulika kijana mmoja wa jamii ya Kimasai akizungumzia ajira yake ya kusuka mjini Mombasa. Hii ni kama tu kazi ingine, maana sasa kama hauna ile ndio imetokelesea. Sinasonga na hii inaweza kusonga watu wawili kwa... Moja, lakini kama basi, hayo ni machache tu ya yale ambayo tumekuandalia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo. Lakini kwanza tunaanza na habari za dunia zikisomwa na Sande Shomari. Wizara ya Ulinzi ya Russia imeeleza leo Jumanne kwamba timu za utafutaji zimepata chombo cha kurekodia sauti kutoka kwenye ndege ya kijeshi ya abiria iliyoanguka mwishoni mwa juma kwenye bahari ya Black Sea. Shirika la habari la Russia linasema kifaa hicho kitapelekwa Moscow kwa uchunguzi wakati wachunguzi hao wakijaribu kutafuta sababu ya ndege hiyo kuanguka. Maafisa wanasema hawajaondoa uwezekano wa kitendo cha kigaidi katika ajali hiyo ya Jumapili. Lakini hilo si jambo wanaamini linawezekana. Kuna meli 45 na wapiga mbizi 135 wanaofanya operesheni ya kutafuta mabaki na miili ya waathiriwa 95 wa ajali hiyo. Wabunge 29 wamejitoa kutoka chama tawala cha Korea Kusini cha Seinuri kutokana na kashfa ya rushwa inayohusiana na rais Park Junhie aliyepatikana hatia na bunge wabunge hao wameanzisha chama kipya na kukipa jina lisilo rasmi la New Conservative Party for Reform ambacho kitaanzishwa rasmi Januari 24. Chama hicho kipya kinatarajia kupata uungaji mkono wa wapiga kura wa hafidhina ambao wamekasirishwa na chama tawala, kabla ya uchaguzi mkuu ujao. Kama sehemu ya juhudi yao ya chama hicho kipya kinaweza kujaribu kumshawishi katibu mkuu wa Umoja Mataifa anayemaliza muda wake Ban Ki-moon, kuwa mgombea wake wa urais. Ban Ki-moon hajasema kama atagombea urais. Katika mahojiano yake ya hivi karibuni na Sauti ya Amerika, na akutaka kutoa maelezo bayana juu ya maamuzi yake mbele ya umma mpaka muda wake utakapomalizika rasmi kama katibu mkuu wa Umoja Mataifa mwishoni mwa mwaka huu. Uturuki imeanza kusikiliza kesi za polisi 29 ambao wanashutumiwa kusaidia jaribio la mapinduzi lililoshindwa la mwezi Julai na lililosababisha vifo 270 na, na kupelekea serikali kuanza msako mkubwa. Waendesha mashitaka wanasema wale walioshitakiwa huko Istanbul walisaidia jaribio hilo kwa kutotimiza wajibu wao wa kulinda makazi ya Rais Recep Tayyip Erdogan. 21 kati ya maafisa hao wanakabiliwa na kifungo cha maisha jela kama wakipatikana hatia. Uturuki inamlaumu Imam Fetula Gulen kuhusika na jaribio hilo. Imamu huyo anaishi Marekani, amekanusha kuhusika nalo. Tangu mwezi wa Julai, serikali ya Uturuki imekusha kamata watu wapatao 40 na kuwafuta kazi zaidi ya watumishi wa serikali na walimu laki moja, na mahakimu na walimu laki moja wanaodhaniwa wana mahusiano na Imam Gulen au kuhusika na jaribio hilo la mapinduzi. Hii ni VOA Express, mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Kundi la ISIS linaendelea kupata hasara kubwa huko Iraq na Siria, lakini kwa wakati huo huo kundi hilo linaanza kurudi kwa nguvu katika baadhi ya maeneo iliyopoteza miezi kadhaa iliyopita. Katika wiki za karibuni kundi la wapiganaji wa Islamic State karibu elfu nne walishambulia mji wa kale wa Palmira katikati ya Syria na kuchukua udhibiti wa sehemu kubwa ya mji katika shambulizi la kushtukiza. Licha ya mashambulizi makali ya anga ya Marekani, Russia na Siria, ISIS wameweza kushikilia eneo kubwa la mji wa Palmira. Wapiganaji wa ISIS pia wamefanikiwa kuteka darzeni ya vijiji kutoka kwa serikali ya Siria na majeshi mengine nchini humo ikiwa ni pamoja na maeneo ya mashariki mwa Homs Deir Ezzor na baadhi ya maeneo ya jimbo la Anbar huko Iraq. Waziri wa ulinzi wa Taiwan ameonya leo kuhusu kuongezeka kwa vitisho kutoka China baada ya manuari kadhaa zikiongozwa na manuari kubwa ya kubeba ndege ya China kupita kusini mwa taifa hilo la kisiwani katika bahari ya South China wakati wa mazoezi ya kijeshi. Mazoezi hayo yalifanyika Jumatatu, ikiwa zaidi ya wiki tatu baada ya rais mteule wa Marekani Donald Trump kupokea simu kutoka kwa rais wa Taiwan Tsai Ing-wen na kupelekea malalamiko ya kidiplomasia kutoka China kwa sababu ya hatua za Trump. Wachambuzi wa siasa huko Taiwan wanaamini China inaongeza msukumo kwenye taifa hilo ambalo China inadai ni sehemu yake licha ya kwamba nchi hizo mbili zina utawala tofauti tangu kumalizika kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe mwaka 1949. Waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, aliweka mashada ya maua jana Jumatatu katika kumbukumbu kadhaa kabla ya mkutano wake wa leo Jumanne na Rais Barack Obama huko katika kumbukumbu kumbu ya Pearl Harbor, wakikumbuka watu 2400 waliouwawa na shambulizi la jeshi la Japan mwaka 1941. Abe atakuwa waziri mkuu wa kwanza wa Japan kutembelea kumbukumbu hiyo, lakini wasaidizi wake wameweka bayana kwamba ziara hiyo si ya kuomba msamaha kwa shambulizi hilo lililopelekea Marekani kuingia katika vita vikuu vya pili vya dunia. Badala yake, Abe anataka kuonyesha mahusiano ya Marekani na Japan yalivyobadilika tangu wakati wa vita. Ni lazima kuturudia ubaya wa vita, aliwaambia waandishi wa habari kabla ya kuondoka Japan kwa pamoja na rais Obama anataka kuiambia dunia juu ya hali hii kwa siku zijazo na thamani ya maridhiano. Unasikiliza matangazo ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, na mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja, tunaelekea katika ripoti zetu. Mashirika yasiyo ya, ya kiserikali nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo DRC yamesihi viongozi wa polisi na jeshi wanaokiuka haki za binadamu kwa raia kufuatia muhula wa rais Joseph Kabila kukamatwa na kufikishwa mahakamani kwa ukiukwaji wa haki za binadamu kwa kiasi kikubwa. Aust malivika na ripoti kamili Akizungumza na wanahabari hapa katika mji wa Goma, Mustafa Tomada Kemwiti, kiongozi wa mashirika ya kiraia mkuu wa Kivu ya Kaskazini, amesema kwamba vyombo vya dola ikiwemo jeshi pamoja na polisi vimekeuka haki za binadamu tangu tarehe 19 wakati muhula wa Rais Joseph Kabila ulipomalizika. Ukiukaji wa haki ya binadamu ulifanyika kwa sababu watu walipokuwa wakikaa wanakunywa mandala wala mtu akisema yale yanawaza lakini watu waliokuwa wakisema muhula wa rais umemalizika, wanafungwa. Nani hajui ya kwamba muhula ulimalizika? Mashirika hayo mbalimbali ya kirahia imeomba waziri mkuu aweze kuwazibu polisi pamoja na askari jeshi waliohusika na ukiukaji wa haki za binadamu na vilevile kuamrisha sheria iwaachilie watu waliokamatwa kwa bure. Na tunamuomba waziri mkuu, hawa wote walioingia ndani ya kuwafunga watu kiolela bila uhaki waazibiwe. Pia wanajeshi na wanapolisi hawako juu ya sheria. Mwanajeshi yeyote aliyetembea nyuma ya sheria, akiwa mwanapolisi aliyetembea kinyuma ya sheria, ni lazima ashikwe na afungwe. Ifahamike kwamba tangu tarehe 19 Disemba watu wamekuwa wakikamatwa hapa na pale, wale wanaoandaa maandamano ama kupinga muhula wake Rais Joseph Kabila. Polisi hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa upande wake, ilisema kwamba wanachokifanya ni kutekeleza amri ya serikali kwa sababu ni wafanyakazi wa serikali. Mustafa Tomada Kemwiti amesema kwamba wao wameshangazwa kuona tabia hiyo. Mashirika hayo yameomba askari polisi na askari jeshi kuepuka kujiingiza katika siasa, bali kubaki katika ulinzi. sifikiri kwamba kusema ya kwamba muhula wa chef de l'etat umemalizika ni kasoro, wala watu wapigwe wafungwe na wapelekwe kwenye munze nze eti wametukana. Kwa sababu kweli ya mambo, mimi nilikuwa kwenye dialogi, sisi wote tuna reconnaitre ya kwamba muhula wa chef de l'etat ulimalizika, na kwa sababu ya hii, sisi hatuwezi kukubali watu waendelee kufungwa na kupelekwa kwenye maneno na ku, kubebeshwa mizigo mingine eti walisema hivi, walifanya hivi, na wengine walikuwa ha, hawaseme lolote, walikuwa wakikunywa mandali na walifungwa. Ndio maana tunaendelea kuandikia wakuu viongozi. Osel Malivika, VOA Express, Goma. Mwaka mpya huenda ukawa na mabadiliko kwa jamhuri ya Afrika kati baada ya zaidi ya miaka miat mitatu ya mzozo wa hali ya ukosefu wa uthabiti. Kwanza ni jeshi jipya la kitaifa ambalo limekamilisha mafunzo na linatarajiwa kuanza kazi mwezi Januari. Wakufunzi wa kijeshi kutoka Umoja wa Ulaya wanatarajia kuwapatia mafunzo wanajeshi wapya elfu mbili katika kipindi cha miaka miwili ijayo mwandishi wa VOA Zak Badof anaripoti kutoka Bangina. Abdu Shakur Abud anayesoma ripoti kamili. Wanajeshi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati wameonyesha ujuzi wao katika kuokoa mateka kutoka kwa mafunzo waliopata. Waziri wa ulinzi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati Joseph Yakete anaeleza kuridhishwa kwake. The... Leo nimeridhishwa. Kwanini? Kwa nini? Kwa sababu bado ni mapema mno, lakini watu huko Jamhuri ya Afrika ya Kati wameona hivi leo matunda ya kazi ambayo imefanywa. Tume ya mafunzo ya Umoja wa Ulaya imetangaza kuwa kundi la wanajeshi mia moja sabini liko tayari kwa operesheni. Wao ni kikosi cha kwanza kukamilisha mafunzo ya wiki kumi na nne ambayo yalijumuisha mazoezi ya ya mwili, mawasiliano, mapambano, huduma za kwanza, mafunzo ya silaha na mbinu nyingine muhimu kwa mapambano. Ni azima yetu kurejesha na kuweka mazingira ya amani. Lazima kuwepo na usalama wa kudumu, kuweza serikali kupata tena udhibiti wa eneo letu kitaifa. Hata hivyo, jeshi jipya linakabiliwa na vikazo. Jamhuri ya Afrika ya Kati haijawahi kuwa na jeshi la kitaifa tangu mwanzoni mwa mwaka 2013 wakati mapinduzi ya uasi yalipoikumba nchi hiyo na kuifanya iingize katika mzozo. CAR imekuwa ikitegemea wanajeshi wa kimataifa kuleta uthabiti nchini. Nje ya mji mkuu, makundi yenye silaha yanaendelea kudhibiti maeneo mengi yenye utajiri wa madini na kufanya biashara ya kutoza kodi kwenye barabara za nchi hiyo. EU itaanza mafunzo kwa vikosi viwili mwezi Januari. Watatoa mafunzo, wanapanga kuthibitisha vikosi vinne kabla ya shughuli ya kumalizika Septemba 2018. Kuliunda tena jeshi la Jamhuri ya Afrika ya Kati hivi leo kunahitaji muda na ustahimilivu. Kazi tunayofanya tunajaribu kujenga kitu cha kudumu madhubuti, sio kidogo, ni kile ambacho kitadumu. Hata yanasemwa na kamanda wa tume ya mafunzo ya EU yaliyoko CAR. Lakini wakati huo huo, changamoto pekee ni CAR kuendelea kukumbwa na marufuku ya silaha ya Umoja wa Umoja Mataifa. Serikali imerejea kuomba marufuku hiyo iondolewe. Baadhi ya silaha huenda zikahitajika kwa ajili ya jeshi, kama kamati ya silaha ya Umoja wa Mataifa itaidhinisha. Uh, nina uhakika kwamba wakati kuna sababu nzuri, na tunaona jeshi tuliwapatia mafunzo na tutahusika na tume ya usalama. Hii ni sababu nzuri. Kama serikali ya Afrika ya Kati itaomba baadhi ya marufuku kuondolewa, ili kuwapatia nyenzo wanajeshi, hilo litafanyika. Hata hivyo jenerali huyo wa Ufaransa anasema Jamhuri ya Afrika ya Kati halafu itahitaji wafadhili kulipa ununuzi wa silaha mpya, lakini kwa sasa maafisa wanazungumzia matarajio ya wanajeshi kuhitimu mafunzo na kuanza upya shughuli zao. Ni Abdu Shakur Abud na ripoti hiyo kuhusiana na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Na moja kwa moja tunaendelea na E, VOA Express na hivi sasa tunapata burudani ya muziki na tunaenda moja kwa moja kwake Kasim Kasim Ganga. Kasim huyu anakuambia nini? Haiwezekani. Hai Haiwezekani. Eh, huyu yeah. Kutoka Mwambao wa Tanga, Tanzania s ya moyoni ni kutowe basi, sisi sikiliza kipenzi mwenye sura ya upope ipembeleze ili nisiwe basi, sikiliza kisura mwenye sifa ya upope mwenye mapenzi ya kweli kwangu Haya basi, msikilizaji, ni Kasimu Mganga anakuambia, haiwezekani! Mambo ya mwambao mambo ya mwambao, ehe, unajua huyu bwana anatokea maeneo ya Tanga Tanga, unajua ni karibu sana Mombasa kwa hiyo kuna ule utamaduni ambao unafanana eh, mahadhi nyimbo zile taarab na nini, basi inakuwa njema kabisa. Mambo ndivyo inavyokuwa ndani ya VOA Express, ikiwa ni tarehe 27 ya mwezi Desemba mwaka 2016 zimesalia siku ngapi? E, tumekamilisha tuna karibia kukamilisha hapa ni siku chache tu idi kabla hatujakamilisha mwaka huu basi ndio hivyo watu naona pilika za kumaliza mwaka zimekuwa ni nyingi sana, idi zinaendelea hapa Kama mm -hmm. siku tatu hivyo, siku nne, tunazo sasa zimebaki, kwa hiyo watu naamini kabisa wanataka kupeleka zile salamu kwa ndugu jamaa na marafiki namna hizo tunazo za mwaka mpya kwa mwaka ujao wa elfu mbili na kumi na saba. Kwa hiyo wasikajuri wasiache kutuma salamu za mwaka mpya tafadhali tuma salamu zako kwa vilevile vile kwenye mtandao wetu pale au vilevile vile unaweza kutumia kwenye mail yetu ya VOA Swahili at gmail com. Vilevile tunaweza vile kupata hizo salamu na kuweza kukuletea <tiple> Na moja kwa moja tunaelekea katika kama huna kazi, ambapo tunaelekea mjini Mombasa na tunakutana na kijana Kege Kabea ambaye ni kijana kutoka jamii ya ya Masai ambaye ameibuka kuwa hudari kwelikweli wa kusuka nywele mtindo tofauti. Wateja wake wengi ni wanawake, na sasa ana e, tusimulia ya jinsi yalivyojifunza kazi hiyo jijini Dar es Salaam nchini Tanzania na baadaye kuhamia mjini Mombasa nchini Kenya na kuwatafuta wateja zaidi. <coughs> I, hii ni kama tu kazi nyingine, maana sasa kama hauna ile ile ii ndio imetokelezea, si unasonga na hii. Naweza kusonga watu wawili kwa tena moja, lakini kama watu wawili Eh. Yeah. Kama wengi wanatokea, hata kama kila siku naweza kusonga moja moja moja moja. Unafundishwa na nani? Ah, hii sijafundishiwa hii ni kipaji yangu tu, mm, sijafundishwa na mtu huyu, ilikuwa nasonga tu au vijana vijana wa Kimasai kali na chunga mm. Huko nyumbani <tri> <tri> alikuwa sijui watu wanasongwa. Kama hivi, anasema nimejifundisha nilivyokuja. Anambia, sawa. Hiyo e, e, inaitwa twist. Na hata boy boy sijui anaitaga abuja hata naweza hiyo, kama naita eh, tunaweza kushirikiana, aga kuna jamaa wangu aga tunashirikiana na, aiutab mimi pale town naona wanawake wengi sana wanatafuta wa Masai wa wana hmm, kwa sababu wanasema style yenu ni nzuri. Kwa nini kazi yako una, unaamini ni nzuri? Si kwa ajili tunasonga ile ile poa, sio ile ya kubandika. Unajua, ukitaka kuweza kusonga nyole ni kushika chini fresh, chini tu uko ikae fresh ndio. Unajua huko hainaga shida, ni huko chini tu. Naangalia vile mtu anafanyaga kazi naweza kushika kwa ajili kichwa, naweza po mm. Sio mpaka usome, wanaweza kuangalia tu na ujue hiyo. Naye sawa, nakusonga tu, lakini mesoaa ile masai ile yenyewe, wengine wanasongwa ile kama wanaume wanasonga huko wananyoa, lakini hawa watu huko wa wasongwagi, hiyo wanasongwa rasmi mm, talingana vile wao mwenyewe na imende, si watu wengi wasonge vizuri mm. mm. mm. <laughs> nataka wasonge, nasonga vizuri, imeipenda ndio maana nasonga Nyumbani wanajua saa <laughs> <laughs> la ingine nasonga hii, lakini kuna kazi ingine hii. Ni kazi kuliko hiyo kukaa bule saa hii, niko na kazi sasa hii, siwezi ajiliwa. Asante sana, sana. Msikilizaji wa Vio Express ni wakati wa kusikiliza yale yanayovuma kwenye mitandao na kwenye habari mbalimbali mbali. Ili ligongo ananiambia ana mengi yanayovuma hii leo ili tuambie nini kinavuma, uh, tukiwa bado tunaelekea kukamilisha mwaka wa 2016 kuna mambo mengi ambayo yanavuma katika mitandao. Sasa tukianzia na nchini Kenya, ni kuhusu seneta wa Nyamira Kennedy Mong'are yeye ametangaza kuwania urais wa Kenya katika uchaguzi mkuu ujao wa mwaka 2017. Sasa seneta huyo amesema leo mjini Nairobi kuwa yeye anastahili kabisa kuwania wadhifa huo kwa kuwa ana uwezo wa kuleta maendeleo, akiwa na kauli mbiu yake we want our country back. <laughs> umesikia hiyo, umesikia hiyo kauli yake, kwa tafsiri yake ni kwamba tunaitaka nchi yetu. Sasa eh, kikubwa kinachotamba sana ni kuhusu watu kuuliza kwa kwani nchi ya Kenya sasa ipo vipi? Inaenda mrama au vipi? John Samson anasema kwa hakika, ngoja tuone, huyu senator atafika wapi? Maana ni ngumu kushinda uchaguzi wa Kenya. Masambwe Kamau anasema eh, you want your country back, eh, from where? Yani kwamba unataka nchi yako <laughs> irudi kutoka wapi eh, ndiyo swali ambalo anamuuliza huyu eh, senator. Na kama unavyofahamu kauli hii basi ama kauli mbiu hii Il, il, ilianzishwa na kufanya uh, kuwa maarufu sana na mke wa rais wa Marekani Michelle Obama, mara baada ya wale wasichana wa Chibok zaidi ya 200 kukamatwa na, na kutekwa na kundi la Boko Haram, akaja na ile kauli mbiu bring back our girls. Kwa hiyo nafikiri watu wameendelea kuibadilisha badilisha na kuwa na kauli mbiu kama hii sasa. Rais mteule wa Marekani Donald Trump bado anaendelea kutikisa vyombo vya habari, ikiwa zimesalia siku kadhaa kabla ya kuapishwa kuwa rasmi rais wa 45 wa Marekani. Kwa sasa, kinachovuma ni kuhusu kumjibu rais Barack Obama kuhusu kauli ya rais Obama kwamba kama angeweza kugombania muhula wa tatu wa, wa utawala basi angeshinda tena. Kufuatia kauli hiyo, Trump alijibu kupitia ukurasa wake wa Twitter akimwambia rais Obama kwamba hilo lisingewezekana kwa yeye kukubali kushindwa. James Fletcher anasema kwa kweli hilo linafurahisha sana, na ingekuwa ni uchaguzi mzuri wenye msisimko zaidi kuona nani angebuka mshindi baina ya Trump na Obama. Marcus Johnson anasema mimi naona uchaguzi huo ungeweza kuwa mgumu na yoyote angeweza kushinda. Sasa tukielekea nchini Tanzania, madaktari ni kwamba wamefanikiwa kutoa mkuki uliokuwa kichwani mwa mkulima wa kijiji cha Dodoma Isanga mkoani Morogoro, baada ya kuchoma mkuki na wafugaji katika mgogoro wa mara kwa mara wa ardhi. Kwa hiyo madaktari wa hospitali hiyo wamefanikiwa kuutoa katika operesheni iliyotumia saa mbili. Basi hayo ndiyo yaliyovuma katika eh, mitandao, na moja kwa moja tuelekee katika eh, kero, tusikilize, ambapo mtu huyu anazungumzia hizi kero zake. Nam, tukielekea katika kero, tunaangalia juu ya suala zima la wasichana wanaojihusisha na ngono. Naitwa Boniface Kasena Karisa kutoka pwani ya Kenya, Kilifi. Kero zangu ni huku kwetu Kilifi, watoto wa kike chini ya umri wa miaka kumi na nane wamejihusisha mzima mzima kwa maswala ya ngono, wakati wao ukiwa bado haujafika. Na hii inaletwa na sababu ya kwamba wazazi hawajachukua wajibu wao kama wazazi wa kuhakikisha ya kwamba watoto wao wamewalea katika maadili ya kidini na kuwatunza, kuhakikisha ya kwamba endapo mtoto anatoka ana, anaenda mahali mzazi yawahi kujua kwamba mtoto anaenda wapi na kufanya nini katika muda huo. Lakini wazazi wetu wa Kilifi wamewaachilia kabisa watoto wao, na mpaka imefikia mahali wao wenyewe kama wazazi ndio huwapia ruksa ya kwenda kule wanakwenda na kurudi masaa yale wanayotaka wenyewe kama wazazi. So sisi wengine tukipita tukiona yale mambo yanafanyika, huwa kwa kweli hatusikii vizuri. Mimi binafsi kama Bonface nikishirikiana na organization yetu ya Kenya Scouts Association tumejaribu kwa ya kwamba wasichana wetu tunazungumza nao, ili kwamba wabadilishe maisha yao na mienendo yao, ili kwamba wawe raia wema na kuhakikisha kwamba maisha yao yanakuwa bora huko tunakoenda. Mitandao ya, mitandao ya kijamii kwa kweli tukiangalia huku kwetu Kilifi, watoto wadogo sana, chini ya miaka hiyo, umri wa miaka 18, ndio ndiyo ambao mwanzo wana mitandao wa mikubwa sana, hata kushinda wazazi wao. Na kile ambacho kinafanyika kwa mitandao hii ya kijamii ni kwamba hakuna mambo ya kujenga yale ambayo yanafanyika huko, isipokuwa ni mambo ambayo ni ya udhalimu, na sana sana kwa watu ambao ni wao. Kundi la Amerika mmoja ni kuharibiana tu akili, hakuna mambo ya kimaendeleo ambayo yanazungumziwa huko, na hiyo inaenda mpaka inafikia mahali tutakuwa sasa watoto wadogo, wasichana wetu hawezi kuendelea kimasomo, wana drop out of school kwa sababu ya masuala kama haya. Naam, basi kufika hapo tunakamilisha matangazo ya VOA Express kwa siku hii ya leo, kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea haya matangazo, mimi ni diligongo ligongo, mwelekezi alikuwa ni Aida Isa, msimamizi wa matangazo Abdu Shakur Abud, lakini vilevile mwenzangu niliyokuwa naye hapa ndani ya chumba hiki naitwa Sandei Shomari kutoka Washington DC, ambapo leo hii baridi si kali sana. Tunakuambia shukran na tunakutakia alasiri njema.