Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, A -A -Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo, ikiwa ni Alhamisi, Desemba 29 mwaka 2016, katika matangazo ya VOA Express hii leo tutaamulika makala ya mapishi mapishi. Kwenye mapishi leo kuna nini? Biriani. Ni ile sosi So ule wale ile sosi mabiriani na kwa asili biriani nzuri inaenda na wali wa basmati, ama ukipika wali watu wa kela, lakini uwe wali wa kukaanga. Haya basi, hiyo ni mambo ya mapishi, mapishi biriani hayo. Msikilizaji, kaa tayari kusikiliza. Jina langu ni Sunday Shomari, na mimi jina langu ni Idi Ligongo, lakini katika habari za dunia, Syria imetangaza kwamba vikosi vyake vitaanza utekelezaji wa makubaliano ya amani haya basi. Hivyo tu ni baadhi ya vidokezo ya ripoti za kuandalia hii leo, lakini kabla ya yote hayo, Idi Ligongo atakusomea habari muhimu za dunia. Siria imetangaza kwamba vikosi vyake vitaanza utekelezaji wa makubaliano ya kusimamisha mapigano kuanzia siku ya Ijumaa. Kama ilivyokuwa mwanzo, mpango huo wa kusitisha mapigano unahusisha jeshi la Siria na wanamgambo wa uasi, lakini si makundi ya wanamgambo kama vile Islamic State. Rusia ambayo inamsaidia rais wa Siria Bashar al Asad na Uturuki ambayo inasaidia makundi ya waasi wanasema wanahakikishia makubaliano hayo yanatekelezwa. Moscow na Ankara zimekuwa zikijihusisha katika mazungumzo ya makubaliano ya kusimamisha mapigano katika wiki kadhaa. Mapema mwezi huu, pande mbili zinazopingana zilikubaliana kusimamisha mapigano kupisha zoezi la kuondoa wakimbizi katika eneo la wasi katika mji wa Alepo. Kiongozi wa kundi la Boko Haram aliyeko mafichoni Abubakar Shekau alijitokeza katika mkanda mpya wa video mapema leo akipinga dai la rais Muhammadu Buhari kwamba kundi hilo la kigaidi limeondolewa katika ngome yake iliyopo katika misitu ya Sambisa. Amesikika akisema kwamba wao wapo salama na hawajaondolewa kwenda mahala popote. Amedai kwamba mbinu na mikakati yao haiwaruhusu kuelezea sehemu ambayo wao wapo, labda ni majaliwa ya Mungu pekee ndiyo yanayoweza kufichua hilo. Shekau alizungumza hayo katika mkanda wa video wa dakika 25 huku wakionekana kuzungukwa na wapiganaji wake waliokuwa na silaha watu wanne wameuawa katika kile chombo cha habari cha serikali ya China kimeeleza kuwa ni shambulizi la kigaidi katika ofisi za chama cha kikomunisti katika jimbo la magharibi lenye mizozo la Xinjiang. serikali ya jimbo serikali ya jimboni humo imesema wanamgambo wanne wa kiislamu walitumia mabomu ya kutengenezwa nyumbani siku ya Jumatano ambayo yaliua mtu mmoja na kujeruhi wengine watatu, kwa mujibu wa shirika rasmi la habari la Xinhua. Ripoti zinasema polisi baada ya tukio hilo walifyatulia risasi washambuliaji wanne na kueleza kwamba ni shambulizi la kigaidi. Mamia ya watu wameshauawa katika mpaka wa eneo la Xinjiang katika miaka ya hivi karibuni, kwa sababu ya ghasia zinazoendelea baina ya Waislamu kutoka kabila la Uyghur na Wachina wa Han ambalo ndiyo kabila kubwa Maafisa wa serikali ya Ufilipino wanasema takribani watu thelathini na wawili walijeruhiwa siku ya Jumatano wakati mabomu mawili kulipuka wakati wa mchezo wa bondia wa ridhaa katika jimbo la kati la Leyte. Afisa wa polisi wamesema watu kumi na sita kati ya waliojeruhiwa walilazwa katika hospitali kadhaa kwa matibabu, wakati wengine waliosalia walitibiwa na kuruhusiwa takriban waathirika kumi walikuwa ni watoto wa umri kati ya miaka saba na kumi na mitano. Polisi walijaribu kuwatambua washambuliaji hao waliohusika. Wapiganaji wa kikomunisti wamekuwepo katika jimbo la Leite, takriban kilomita 610 kusini mashariki mwa mji mkuu wa Manila, lakini hakukuwa nadalili, komba, wow na dalili za haraka kwamba wao ama makundi mengine yanahusika. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express, ikitangaza kutoka Washington DC. Afisa wa jeshi la Rusia amesema mapema leo kwamba hapakuwa na mlipuko katika ndege ambayo ilianguka siku ya Jumapili katika bahari ya Black Sea na kuwa watu tisini na wawili. Luteni General Sergei Bainetov ambaye anaongoza tume ya jeshi inayochunguza ajali hiyo amesema hitimisho hilo linatokana na uchunguzi wa taarifa za safari za ndege kutoka chombo cha kuhifadhi taarifa y yani black box, na kwamba bado haziwezi kuondoa uwezekano wa ugaidi kuwa ndio chanzo. Wachambuzi wanasema wanaangalia uwezekano wa mafuta mabaya, makosa ya rubani, ama matatizo ya, ya kiufundi. Ndege hiyo ilikuwa njiani kutoka Sochi kuelekea nchini Siria, ambapo ilikuwa imewabeba wanajeshi wa kwaya ambayo ilipanga kufanya onyesho katika tamasha la siku ya mwaka mpya kwa wanajeshi wa Russia katika kambi ya karibu na Latakia. Japani inakosolewa vikali na nchi majirani baada ya afisa wa ngazi ya juu wa jeshi kutembelea walipozikwa mashujaa, sehemu ambayo inawapa heshima waliopoteza maisha vitani, lakini pia ikijumuisha wale waliopatikana na makosa ya uhalifu wa kivita. Waziri wa ulinzi Tomomi Inada Alitembelea eneo la makaburi ya mashujaa ya mjini Tokyo ya sukuni na kuzusha ukosoaji mkubwa kutoka China na Korea Kusini, nchi ambazo zinachukulia eneo hilo kama alama ya uhalifu uliofanywa na nchi ya Japan kabla na baada ya vita ya pili ya dunia, ambapo ilitawala ili, ili, kikoloni na kuvamia sehemu kubwa ya eneo la Asia Mashariki. Waziri huyo akijibu ukosoaji huo amesema, bila kujali tofauti za mitazamo ya kihistoria, kama walipigana kama maadui ama washirika, yeye anaamini nchi yoyote inaelewa kwamba nia yao ni kutoa heshima kwa wale wote waliojitokeza na walijitolea maisha yao kwa ajili ya nchi zao. na Uruguai, na kiongozi wa mwisho wa kimabavu wa utawala wa kijeshi katika nchi ya Amerika Kusini ya Uruguai, Jenerali Gregorio Alvarez aliyefariki dunia Jumatano akiwa na umri wa miaka 91, habari zilizotolewa na taasisi ya huduma za afya jeshini ya nchini humo. Alvarez ambaye alikuwa kiongozi wa mwisho wa utawala wa kidikteta nchini Uruguay wa miaka ya 1970 na 1980 alifariki wakati akihudumia kifungo cha miaka 25 gerezani kwa ukiukwaji wa haki za binadamu wakati wa utawala wa kidikteta akiwa amelazwa katika hospitali ya kijeshi iliyopo katika mji mkuu Montevideo, ambako alihamishwa wiki kadhaa zilizopita kwa ajili ya matatizo ya kupumua na matatizo ya akili Bio. Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi baada ya shughuli zako mbalimbali, ukiwa unaendelea na e, pengine baada ya kutoka kwenye kazi au ukiwaba unashughulika, basi sisi tuko pamoja na wewe moja kwa moja. Ripoti zetu zinaanza huko e, Nigeria, ambapo njama ya kulipua daraja kubwa katika mji mkuu wa kibiashara wa Lagos nchini humo zimezimwa kufuatia ukamatwa kwa mwanamume mmoja anayeshukiwa kuwa sehemu ya njama hizo. Shirika la habari la Reuters limeripoti na Hadia Riami anayesoma ripoti hiyo kamili. Msemaji wa jeshi la Nigeria Don Awuna amesema katika taarifa yake iliyotolewa hivi leo kuwa habari za uhakika za kipelelezi zimependekeza kuwa mwanamume huyo aliyekuwa na umri wa miaka 43 alikuwa mtaalamu wa milipuko ambaye alipanga shambulizi kwenye daraja la Third Mainland katika mji wenye wakazi takriban milioni 21. Auna amesema mtu huyo aliambia polisi alikuwa sehemu ya genge la eneo la uzalishaji mafuta la Niger Delta ambalo halifurahishwi kwa sababu wanachama wake walikuwa sio sehemu ya mpango wa kupatiwa msamaha kwa wanamgambo katika jimbo lenye vurugu ambao wameweka chini silaha kwa mabadilishano ya fedha na mafunzo. Polisi walikuwa wanawasaka watu wengine katika genge hilo, Auna amesema. Wanamgambo wa Boko Haram wameanzisha mashambulizi ya mara kwa mara ya mabomu katika eneo la kaskazini mashariki mwa nchi katika kipindi cha miaka michache iliyopita, na makundi mengine yameshambulia vinu vya mafuta katika eneo la kusini la Niger Delta mwaka huu, lakini Lagos ambayo iko kusini magharibi kwa kawaida ni sehemu ya amani. Daraja hilo linatumiwa na maelfu ya magari kila siku. Daraja linaunganisha mji wa Lagos na kisiwa cha Victoria ambacho ni wilaya ya biashara, ambako biashara nyingi na mabenki ndio yanayosukuma uchumi mkubwa wa taifa hilo la Afrika. Polisi imesema mwanamme huyo kutoka jimbo la Ondo, kiasi cha kilomita 250 kutoka Lagos, amekuwa kipelelezo na alikamatwa Novemba 2 katika maficho yake huko Ikorodu, wilaya iliyopo kwenye viunga vya jimbo la Lagos. Alikutwa na bunduki mbili aina ya AK47 alitambulishwa mmoja wa washirika ambao walikuwa wakifuatiliwa na polisi hapo Disemba, lakini ambaye aliiacha gari yake huko Ikorodu na kukimbia. Milipuko na vifaa vingine vya milipuko viligundulika ndani ya gari yake. Abuna amesema shambulizi kwenye daraja huenda lingesababisha uharibifu mkubwa sana. Uchunguzi zaidi unafanyika kuwakamata wanachama wote wa kundi hilo la wanamgambo ambao bado hawajapatikana, ameongezea. Naam. mcheza filamu maarufu wa Marekani, Debbie Reynolds amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 84, baada ya kupata kiharusi nyumbani kwa mtoto wake wa kiume huko Beverly Hills, California. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Chris Hanes anaripoti na Aida Isa anaisoma ripoti kamili. Kifo chake kimekuja siku moja baada ya kile cha mtoto wake wa kike, naye pia mcheza filamu Carrie Fisher kufariki Mtoto wa kiume wa Reynolds, Todd Fisher, amethibitisha kifo cha mama yake jana Jumatano, akisema alikuwa anataka awe na Kerry. Miongoni mwa filamu ambao aliigiza ni pamoja na Gene Kelly katika filamu Singing in the Rain mwaka elfu moja mia tisa hamsini na mbili. Aliteuliwa kupokea tuzo ya Oscar kwa umahiri wake katika sinema The Unsinkable pamoja na Molly Brown. Pia aliteuliwa kwa tuzo ya Tony mwaka 1973 kwa uigizaji wake huko Broadway katika uigizaji wa Irene. Mashabiki walikusanyika Jumatano jioni huko LA kumkumbuka Reynolds katika nyota ya kumbukumbu, akiwa miongoni mwa wale ambao wanakumbukwa kwa kazi yao kwenye eneo maarufu la Hollywood Walk of Fame. Reynolds alitambuliwa kwa kazi yake ya miongo mingi na nia yake ya dhati kusaidia mashirika ya hisani ikiwemo taasisi ya wagonjwa wa akili ambayo alianzisha inayojulikana kama Thalians. Aliolewa mara tatu ikiwemo na marehemu mwimbaji Eddie Fisher ambaye alimwacha yeye kwenda kwa Elizabeth Taylor. Asante ah, sana Aida Isa. Basi moja kwa moja msikilizaji, leo ni siku ya lamisidi ambayo tunakumbuka. Vipi tunasema, throwback Thursday. uh -huh. Inakumbusha mambo ya mbali na leo <laughs> ah, anakumbuka mbali sana. Wimbo unanikumbusha una wapi tu huu mdundo, mawazo yako yanaenda. Wimbo unanikumbusha niko Kigoma, Ujiji, na wakati huo tunapanda boti tunavuka ziwa Tanganyika tunaelekea sehemu moja inaitwa Uvira, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Niko na bibi yangu eh, unasikia kitu cha Franco, kitu cha Franco akiwa na madilu Madilu na kundi zima la TP ok Jazz. Unajua, Franco ndiye eh, mwasisi wa aina ya muziki wa rumba wa hivi sasa, namna mfumo wa vyombo eh, kuwepo na solo gita, kuwepo na rhythm eh, kuwepo pengine wakati mwingine na bass gitara mawili. Pengine kunakuwa na rhythm ya, ya, ya kwanza rhythm ya pili, solo la kwanza, solo la pili, yeye ndio aliweka. Na ndo maana ukiona vyombo vya Franco e, unakuta vyombo vingi kwelikweli, lakini mziki, sikiliza kitu hiki. So kia telefone loba obimaka, mamu. Mamu, awa su soki nalobi nakumbi ngambo mpo naza ndumba yo moko oyebisa ngai mobali nawatindo na poto mpo oya kopokoloban aya mambo mazito hayo kweli kwelikweli didigongo mwekumbuka mbali sauti nzito iyo ya Franco na Madilu Silsima wanakwambia na, mamu TPOK <tipi> Jazz. Sio mchezo, msikilizaji. Msikilizaji, katika hoja kwa hoja hii leo tunamulika bodi ya elimu ya juu nchini Tanzania hatua ya kutangaza kwamba watawatafuta wadaiwa sugu mpaka majumbani kwao wakati wa saa za usiku, hali kadhalika maofisini kwao. Nimezungumza na Peter Elias hali kadhalika Dar Nuzak Darsen wakitoa mawazo yao hoja kwa hoja juu ya hatua hiyo ya bodi ya elimu nchini Tanzania. Mimi nadhani uh, swala la na kulipa mikopo hii ni swala jema tu, kwa sababu hizo uh, fedha ambazo zinalipwa pia zinasaidia wanafunzi wengine kuweza kusoma, uh, kuendelea na masomo ya elimu ya juu. Na sisi pia wenyewe tume, wengine tumenufaika na hiyo mikopo, tusingeweza kusoma bila kupata hiyo mikopo ya elimu ya juu. Kwaho nadhani ni, ni busara tu ya kawaida ambayo itaweza kusaidia na wadogo zetu na wenyewe ambao wako nyuma waweze kunufaika na, na elimu ya juu. Sawa, nije kwako uh, bwana Dawson. Swala la kudai mikopo kwa kufuata watu majumbani hasa usiku, umesema uliungi mkono, labda tueleze ni kwa sababu gani? mimi kitu ambacho nasema kwamba okay, serikali au bodi ya mikopo kudai hela ambazo liokopesha watu ni haki, inatakiwa hiyo hivyo, lakini uh, njia ambayo sasa wanatumia sasa kupata hizo uh, nani hizo fedha ndio kidogo na, inaona haiko tunajua kwamba serikali ina mifumo imara sana ya kutafuta wadaiwa e, ni kwamba ina, ina, ina vyombo vya usalama. Wale wananchi w wengine wana address, lakini pia unavyowatafuta huko mitaani tayari wameshatuambia kwamba wameshatuambia kwamba wataweka picha za wadaiwa sugu kwenye magazeti. Mimi naona ile ilikuwa ndio njia nzuri ya awali, kwanza waone itakuweje na ikitokea bado hapo, ndo angalie sasa ize njia nyingine, ili ya kwenda usiku kwenye makazi ya watu kuwasumbua, sidhani kama ni njia sahihi sana. Ah, mi naweza nikaungana kwa sehemu fulani na bwana Dawson ah, kwamba bodi wanatakiwa waandae utaratibu mzuri, na nadhani ambao watu ambao wanaweza wakalipa ni wale ambao tayari wameajiriwa au wanafanya biashara tayari wana kipato na katika kuboresha hili naweza nikapendekeza mambo kama matatu hivi ambayo serikali inaweza ikafanya ili kuweza kurudisha hizo pesa za, za, za mikopo. Kwanza ni, ni kuongeza kwanza ajira kwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa hawa wahitimu wa elimu ya juu, wakipata ajira ndio watakuwa na uwezo wa kurejesha hiyo mikopo lakini pia kujenga mazingira mazuri ya uwekezaji kwa uh, kwa sekta binafsi. Tunajua sekta binafsi ina, ina, ina ajiri watu wengi, kwa hiyo hao watu wakipata ajira kwenye sekta binafsi uh, wataweza kurejesha hiyo mikopo ya, ya waliokopa. Lakini vile vile uh, mitaji, wajimi akipatu, wajimi kulipa, au, kwa nakipatu, ni kuwakopesha vijana mitaji ili waweze kufanya biashara, wawe na kipato, waweze kulipa hayo madeni wanayodaiwa. Wanapokuwa na kipato itakuwa ni ngumu sana ku, kurejesha mikopo yao. Oh, asante sana basi, ni Peter Elias na Nuluza Dawson wakitoa hoja zao hoja kwa hoja. Basi hivi sasa, msikilizaji, hebu tuangalie upande wa mapishi, kuna nini? Rahab Fredi anasema amezungumza na mpishi mmoja maarufu pale Tanzania, Fredi Wiso akieleza mapishi mazito ya biriani. Karibu kwenye mapishi, mimi ni Rahabu Fredi na tukiwa tunaelekea kwenye sherehe za mwishoni mwa mwaka na kufungua mwaka mpya wa 2017 wengi huandaa mapochopocho Leo hapa tunafunzwa kupika biriani. Mi naitwa shef Fred Wiso. Biriani ni ile sosi, sio ule wali, ile sosi ndo biriani. Na kwa asili biriani nzuri inaenda na wali wa basmati, ama ukipika wali wetu wakiela, lakini uwe wali wa kukaanga, umetoka mmoja mmoja, uchambuke. Uchambuke unaitaji kuwa na mtindi, uwe na vitunguu, kama sio vitunguu uwe na kabeji uwe na nyanya ya kopo ya tomato paste, uwe na biriani masala. Hizo zinauzwa madukani, na uinunue inaonokea vizuri. Sasa unaweza kupika biriani ya kuku ama ya samaki ama hata mboga mboga, chochote kile, sos inakuwa ni ubora wake, ni ule ule wale. Ukishapika pembeni tayari, unaweza kwa full color hata kuremba tu, lakini full color haina ladha yoyote, ni rangi, ni rangi tu. tu lakini wakati wakati wa yoko unamalizika kuiva, ni vizuri ukachukua kitunguu saumu ukakiponda kikawa maji maji kile, alafu ukakikanga kidogo, alafu ukakimiminia kwenye ile wali ukavuruga ile wali upate ladha. Alafu unachukua ile food color, kama ni ya blue na kijani na njano, unamiminia kidogo kidogo kidogo kidogo kidogo, unanyunyuzia, alafu unavuruga hasa, unapata wali huo mweupe au wa njano, blue yo inakaa pembeni. Vikavu, vilaini, unavotaka wewe. Lakini, kipa vizuri. Unaweka pembeni. Unaweka mafuta. Kwanza vile vitunguu unavikata vidogo vidogo kama round. Vitunguu maji. Vitunguu maji vile kama vitunguu moja unaona, hauna vina gharama sana. Chukua cabbage, sawa, ikate ndogo ndogo kama nyuzi nyuzi zile, alafu chukua mafuta yaliyo ya kina. Mafuta hayo mengi ni kama kukaangia kitu au kukaangia mandazi au kukaangia chips. Wingi yule, weka vile vitunguu. Unaweza kufanya vitunguu vya mchanganyiko na cabbage au cabbage peke yake au vitunguu peke yake. Kaanga mafuta yake, vikibadilika rangi, vinaweza kuwa rangi ya ya hudhurungi. Sasa rangi ya brown inaanza kuelea juu, unavitoa, unaviweka pembeni. Unachukua frampeni, unaweka mafuta, ishapata moto, unaweka yule kuku, unamkanga yule kuku, unaweka nyanya ya kopo ile, tomato paste unaiweka, ushaiweka. Unachukua eh, vile vitunguu, unavivuruga pamoja, unachukua biriani masala, unaiweka una ile giligilani eh, korienda una chop chop korienda unaweka, unavuruga, unavuruga, unavuruga, unavuruga, unavuruga, unaweka, una pembeni. Unachukua mtindi unaweka, na vinega kidogo, alafu na blend na vichanya kwenye blender. Kama una blender, unachukua kijiko tu la vuruga, ama ile ile whisky ile kijiko cha mayai cha kuchanganya mayai, eh baba, unapeka kimaliza pale unaweka sasa ule mtindi huku unakoroga sasa mchanganyiko wa wa biriani masala na vile vitunguu vilivyokangwa kabiji lokangwa pamoja na zile nyama ya kuku, unavuruga. Hapo ni kwenye jiko, hapo ni ile e, unavuruga. Hasa ile unavweka unavweka ule mtindi unatengeneza uzito unaotaka na rangi unaotaka, sasa kwa jekundu sana kiasi, na inategea na ina gani na nyanya uliotumia ni zile za kopo zinakuwa ziko pale ni zinakuwa ziko nzuri, sawa. Unavuruga, unavuruga, unavuruga, ukiwa umeridhika unavuruga tena, unavuruga, unavuruga, unavuruga, unavuruga, unavuruga, unavuruga inashikana vizuri, hayakuwa kichungi biriani. Biriani haiwe kichungi lakini chungi ulipikia kwenye nyama na kwenye ule wali pia utakuwa uliweka chungi ya malaria. Eh, exactly mm -hmm. Basi hiyo sosile mm -hmm. amna chungi mm -hmm. eh So, biriani taile upateugwado upate ugwado wa mtindi ule na ile biriani masala, ukimaliza hapo unapakari wali ule ile ile, sosi ya biriani juu yake. Sasa haya mapishi ya biriani ni hayo. Shukrani, Fredi Uwiso, kwa kutufunza, kila laheri katika maandalizi ya sikukuu ya mwaka mpya. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Katika masuala ya ushauri sasa, tunaelekea hivi sasa, tunaungana naye Rob Lukelo au Bob Lukelo, msanii maarufu wa vibonzo nchini Tanzania, ambavyo vimekuwa vikisambaa kwenye mitandao ya kijamii mbalimbali. Yeye anatoa ushauri kwa wasanii wenzake vibonzo, au katuni, ambayo ni sanaa inayokuwa katika eneo zima la Afrika Mashariki, akieleza ni yapi yafanyike, jinsi ya kufanikisha sanaa hiyo kwa wasanii wenzake na jamii kwa ujumla, hasa pale maadili yanapokiukwa katika kufikisha ujumbe kwa hadhira imeshaviona vibonzo vya namna hiyo vipo vingi, sijajua lakini sijajua kwa nini watu huwa wanasanaa wanafanya hivi. Na hisi mara nyingi huwa ni, ni labda kupata attention zaidi au ni, anatanguliza maslahi mbele kuliko eh, kuiangalia jamii yake. Lakini mimi naona kwamba uh, si sawa si sawa, kwa sababu eh, sisi kama wasanii tunatakiwa tuwe kioo cha jamii. Msanii unatengeneza katuni, uwe unaimba, unafanya chochote kile, unatakiwa kuwa cha jamii unatakiwa ufanye mambo ambayo yataleta positive impact katika jamii yako na siyo eh, kukuleta eh, ma, ma, ma, maendeleo hasi maendeleo ambayo negative. Vijana wenzangu, naweza kushauri kwamba eh, swala swala lilopo ni kwamba ni, ni, ni, ku, ni kuendelea tu kujituma, kwa sababu soko la, la, la, la, la sanaa ya hivi kwa hapa Tanzania ni bado halijawa zuri sana, na tunatumia nguvu yetu nyingi zaidi na hata tuseme kwamba kwa hii sanaa ya, ya katuni animation bado haijaweza kutulipa eh, kwa kiasi kikubwa, lakini eh, nadhani ni tuendelee tu kukazana. Cha msingi ni tuhakikishe kwamba tunatengeneza kazi ambazo zina ubora, na huwezi kujua labda hapo baadaye eh, tunaweza tukafahamika -tuka, tuka, tuka hata kimataifa tukiwa tuna kazi nzuri zaidi. Kwa hiyo, na ningetoa hamasa kwa kijana yoyote yule ambaye eh, anavutiwa na animation anavutiwa na kufanya kazi kama hizi akazane tu kuna umuhimu sana wa, ukipata nafasi ya kwenda kusomea uh, animation fanya hivyo, ni, ni ni bora zaidi hata, uh, exposure yani, ni, ni, ni kutumia fursa vizuri naam. ii ligongo ni wakati mwingine naam, wakati mwingine tena wa yavumayo mitandaoni. Naona ulikuwa unaperuzi peruzi hapa. Eh, kuangalia nini ambacho kinavuma. tunaanzia wapi leo Sande Shomari? uh, moja kwa moja tunaanzia hili, kama tunavyosikia kwenye habari zetu, ni kifo cha mcheza filamu maarufu hapa Marekani, Debbie Reynolds ambaye amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 84 baada ya kupata kiharusi nyumbani kwake, akiwa huko Beverly Hills, California. Hili utakumbuka, huyu mcheza filamu amefariki tu siku moja baada ya mtoto wake kufariki, ambaye pia alikuwa ni mcheza filamu, na wengi wanasema alikuwa amepata masikitiko makubwa baada ya kusikia mtoto wake amefariki, basi na yeye siku iliyofuata amefariki dunia. Mtoto wake ni Carrie Fisher ambaye naye pia alikuwa ni yule mtaalamu au mcheza filamu maarufu katika filamu ya Star Wars, hapa Marekani mm -hmm. Basi wengi idi wamezungumza kwenye mitandao wakisikitika, wanasema huyu mama alikuwa ni mcheza filamu mzuri sana, hasa wakati wake ujana wake alikuwa akivutia kweli kweli akiwa kama Marilyn Monroe monro Jay Proza anasema. Naye mtengeneza filamu David Prowse, yeye akiwa kwenye Twitter yake, anaandika na kusema, ama kwa hakika tutammisi na kumkosa sana huyu mama. Pamoja na mtoto wake, walikuwa wachezaji wazuri sana, tutaendelea kuwakumbuka kwa muda mrefu sana na vizazi vijavyo na kwingineko nchini Tanzania, Idi, ni nauli ni kauli ya bodi ya mikopo ya nchi hiyo kusema kwamba itawafuatilia wale wanaodaiwa mpaka majumbani kwao usiku. <laughs> <laughs> Sasa watu wamechemka kwelikweli, kwamba kwa du kudaiwa mpaka majumbani usiku, hii itakuwaje? Lakini hayo ndio maamuzi yanayozungumzwa. Eh, huko nchini Tanzania. Basi msikilizaji, muda ndio huo unaondoka, kufikia hapo tunakamilisha Express kwa siku ya leo. Kutoka hapa studio, jina langu ni Sunday Shomari, mimi ni Idi Ligongo, na upande wa pili Aida Isa, msimamizi wa haya Hadija Riami. Tunawashukuru sana, tunawatakia ni wote alasiri njema.