Toka studio 15, hii ni VOA Express, ni saa 1 na nusu jioni leo ikiwa ni Jumatano, Januari 4 mwaka 2016. Katika matangazo yetu ya VOA Express tunamulika katika makala yetu ya kama huna kazi, je, nini ambacho unaweza kufanya ukianzia chini. Niliingia tuna shilingi elfu moja na nikanunua chakula ya shilingi mia sita lakini naona nimeendelea nikianza hivi vifaranga. Nilianza na kuku sitini, safari ya pili nikaja nikaongeza kuku kumi, safari ya tatu nimeongeza kuku thalathini na mbili. Asante sana basi, ni mfanya biashara huyo, jinsi alivyoanza kwenye biashara zake mpaka amefanikiwa. Jina langu ni Sunday Shomari, na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Na katika makala yetu ya lifestyle tunaangazia mashindano ya urembo. Je, nini kinaangaliwa ili kumpata mshindi? Wanaangalia vitu mingi, kwa maana ma contestants wanakuja kwa, wanakaa kwa muda, sio tu hiyo that one event, wanakaa hapo karibu wiki tatu. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa kwako na Mkamiti Kibayasi. Maafisa wa usalama wa Somalia wanaeleza kwamba walinzi wanne wa usalama wa Umoja wa Mataifa wamejeruhiwa baada ya bomo lililotegwa kwenye gari kulipuka karibu na uwanja wa jengo lao mjini Mogadishu. Waathirika wote ni raia wa Somalia. Mmoja wao ni mkuu wa walinzi wa usalama alipata majeraha mabaya, maafisa walisema. Shirika la habari la Reuters linaripoti kwamba kundi la wanamgambo la Al Shabab lilidai kuhusika kwa shambulizi hilo. Mlipuko ulitokea katika gereji karibu na eneo la ofisi za programu ya maendeleo za Umoja wa Mataifa, UNDP, katika mji mkuu. Gari hilo liliingia kwenye eneo la kuegesha magari leo Jumatano asubuhi kwa saa za huko, vyanzo vya habari vimesema. Watu tisa wamekamatwa kuhusiana na mlipuko huo, maafisa walisema. Wengi wa waliokamatwa walizuiwa kutoka gereji nyingine, mahala ambapo gari hilo lilikuwa limeegeshwa usiku kucha. Rais wa Marekani Barack Obama atakwenda bungeni leo Jumatano ili kuwahamasisha wabunge wa chama chake cha Democratic kulinda sheria yake ya kihistoria ya huduma za afya, wakati wa makamu rais mteule wa Republican Mike Pence atakuwepo huko pia kuzungumza na Warepublican kuhusu ajenda zao ambazo zinajumuisha kufuta mpango wa huduma ya afya maarufu Obamacare. Mikutano hiyo miwili inamulika mojawapo ya mapambano makubwa yajayo wakati Obama akikabidhi madaraka ya White House kwa rais mteule Donald Trump. Sheria ya huduma ya afya ya Obama care ilipitishwa na bunge mwaka elfu mbili na kumi wakati wa Demokratic walipokuwa wanadhibiti mabaraza mawili ya bunge na baraza la Senate, wakati ambapo pia rais Obama alikuwa ana uongozi wa taifa. Januari 20 mwaka huu madaraka yote ya uongozi yaani bunge na ikulu yatahamia kwa wa Republican. Mahakama moja ya kijeshi huko Israel imemkuta na hatia mwanajeshi mmoja wa Israel kwa mauaji ya Palestina huko ukanda wa Gaza mwezi Machi. Elor Azaria mwenye umri wa miaka ishirini anakabiliwa hadi kifungo cha miaka ishirini jela. Atasomewa hukumu yake baadaye hii leo. Tukio katika mji wa Hebron limejulikana wakati video moja iliyomwonyesha Azaria akimfiatilia risasi Abdel Fatah al Sharif mwenye umri wa miaka ishirini na mmoja baada ya kuanguka na kujeruhiwa kutokana na kumchoma kisu mwanajeshi mmoja wa Israel. Kanali Maya Hila alisema leo Jumatano akisoma mashtaka hayo, japokuwa mtu aliyekuwa ameanguka alikuwa gaidi, haimaanishi kumpiga risasi. Wakili mtetezi wa Azaria alisema anaamini japokuwa mshambuliaji alikuwa kimya, lakini huenda alikuwa na mkanda wa mlipuko wa kujitoa mhanga na kusababisha hatari. Unaendelea kusikiliza habari za dunia katika VOA Express, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Uturuki inaonya kwamba ukiukaji wa usitishaji mapigano nchini Syria utaweza kuhatarisha mazungumzo ya amani yaliyopangwa kufanyika baadaye mwezi huu. Nchi ya Russia na Uturuki ambazo zinasaidia upande wa upinzani katika mgogoro ambapo walidhibiti usitishaji mapigano nchi nzima wiki iliyopita, wanajenga juhudi zao za kupanga mashauriano ya amani yafanyike huko Astana nchini Kazakhstan. kama hatuwezi kusitisha ukiukaji unaoongezeka utaratibu wa Astana utakuwa umeshindwa, waziri wa mambo ya nje wa Uturuki Mevlut Gavuzoglu aliliambia shirika la habari la serikali Anadolu leo Jumatano aliwalaumu wapiganaji wanaounga mkono serikali likiwemo kundi la wanamgambo wa Hezbollah lenye makao yake Lebanon kwa kukiuka usitishaji mapigano. Kavusoglu pia alisema maafisa wa Rasia walitarajiwa kutembelea Uturuki wiki ijayo kuzungumzia mpango wa mazungumzo ya amani. Waziri wa mambo ya nje wa Uturuki Mevlut Kavusoglu amesema leo Jumatano kwamba maafisa wa Uturuki wamemtambua mtu ambaye aliuwa watu thelathini na tisa katika shambulizi lililotokea mwaka mpya kwenye klabu moja mjini Istanbul. Kavuzoglo alitoa matamshi hayo wakati wa mahojiano na shirika la habari la serikali Anadolu, lakini hakutaja jina la mshambuliaji. Maafisa wamekuwa wakimtafuta mshambuliaji tangu Jumaapili wakati alipokimbia kutoka kwenye klabu ya Reina. Vyombo vya habari vya Uturuki vilitangaza video jana Jumanne ya mtu ambaye walisema ni mshukiwa akitembea kuzunguka eneo la Taksim huko Istanbul haikuwa wazi video hiyo ilirekodiwa lini awali maafisa walitoa picha isiyoonekana vyema ya mshukio wa tukio hilo iliyochukuliwa kutoka kwenye kamera ya usalama shirika la anadolu pia liliripoti leo jumatano kwamba maafisa waliwakamata watu watano zaidi wakihusishwa na tukio hilo watu hao walishukiwa kuwa wanachama wa kundi la islamic state na waliwekwa w kizuizini huko magharibi mwa mji wa izmir na India itafanya mifululizo ya uchaguzi wa ndani ambao utatoa changamoto umaarufu wa waziri mkuu Narendra Modi kufuatia utata wa marufuku ya sarafu ambayo imeingia kwenye hatua nyingine ya mapambano ya rushwa na kupelekea upunguaji mkubwa wa fedha taslimu nchini humo. Upigaji kura katika majimbo matano ya Punjab Uttar Pradesh, Uttarakhand, Manipur na Goa utaanza Februari 4 na utaendelea zaidi ya mwezi mmoja. Akitangaza upigaji kura leo, Kamishna Mkuu wa Uchaguzi Nasim Zaidi alisema kwamba zaidi ya wapiga kura mia moja na sitini milioni watashiriki katika upigaji kura huo. Huo ndio ukubwa wa zoezi hili unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka jikuu la Marekani hapa Washington DC. Basi baada ya habari za dunia na mkamiti kibayasi, msikilizaji, moja kwa moja tunaelekea kwenye ripoti zetu kama. Basi baada ya shughuli za mchana kutwa unasafiri hivi sasa, basi tunakupeleka mpaka Uganda ambapo wabunge wa nchi hiyo wametishia kususia kufika majengo ya bunge wakisema kwamba hawana kazi ya kufanya. Wabunge hao wanasema ni heri watumie muda wao vijijini, kwani serikali yao imekosa kuwasilisha muswada wowote ili ujadiliwe, licha ya rais kuahidi miswada 29 wakati wa ufunguzi wa bunge hilo. Sasa basi, mwandishi wetu Kennes Bwire anayo ripoti kamili. Miezi saba baada ya bunge la kumi la Uganda kuanza kazi, wabunge wamekiri kwamba wamekosa kutimiza malengo na kwamba kwa sasa hawana kazi ya kufanya bungeni, kwani hakuna mambo ya kujadili. Spika wa bunge Rebeka Kadaga ameficiwa kwamba hakuna mswada umewasilishwa bungeni kutoka kwa serikali kujadiliwa. Hivyo basi wabunge hawana kazi. Rais alipokuwa akifungua bunge aliahidi miswada ishirini na tisa sijaona hata mswada mmoja. Kuna mazoea ya kuwalaumu wabunge kwamba hawafanyi kazi <totipos> kazi ipo wapi ya kufanya? Hawajaleta mswada wote, all have never come. Wabunge nao wanasema kamati za bunge zimekosa kutimiza wajibu kwani hakuna ripoti imewasilishwa bungeni kwa mjadala isipokuwa kamati mbili zinazoongozwa na wabunge wa upinzani. Stephen Mukitale ni mbunge wa jimbo la Bulisa. Are failing the primary responsibility of parliament. Wengine wetu tunahisi kwamba baadhi ya wizara na idara za serikali zinalenga kulemeza said, kazi ya msingi ya bunge ambayo ambayo ni kutunga sheria. Miswada tunayosubiri iliahidiwa na rais Mseveni, mbona hatujaiona baada ya miezi saba In the speech of the president. Kulingana na wabunge, kamati muhimu zaidi bungeni za fedha, uchumi wa taifa, ulinzi na mambo ya ndani, kamati ya elimu na michezo, kamati ya sayansi na teknolojia, biashara utalii na viwanda hazijafanya kazi yoyote. Kamati hizo zote zinasimamiwa na wabunge kutoka chama tawala cha NRM, na tangu zianze kazi hazijaandika ripoti yoyote wala kuwasilisha swala lolote bungeni kwa mjadala. Tunahisi kwamba rais Museveni anasubiri muda utupe kisogo, halafu alete miswada kadhaa, ndipo tuipitishe kwa haraka bila kuijadili vipasavyo, ndipo afaidike maana tutakuwa hatuna muda. Wabunge pia wanahoji sababu ya serikali kukosa kuwasilisha bungeni muswada utakaoruhusu kuundwa kwa kamati ya bunge kuchunguza mabadiliko yote yaliyowahi kufanywa katiba ya Uganda pamoja na ile kamati ya kuhusu masuala ya uchaguzi mkuu. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Asante sana kenes Bwire kutoka huko Kampala. Sasa basi, moja kwa moja tunaangalia ripoti nyingine. Kipindi cha nadra kinajitokeza hapa Washington wakati chama kimoja cha siasa kinapochukua madaraka kamili ya nchi. Hapo jana bunge la Marekani lilifunguliwa rasmi chini ya uongozi wa Warepublican, lakini ajenda yenye matarajio makubwa ya misaada ya sheria iliwekwa kando wakati juhudi za wa Republican wa baraza la wawakilishi wakifanya mabadiliko katika kanuni za maadili zinazolenga kuwachunguza wabunge kugubika mazungumzo ya siku ya kwanza. Mwandishi wa Sauti Amerika Catherine Gipson ametuandalia ripoti, na ripoti hii inasomwa hapa na mwenzangu Abdushakur Abud. Ya, bila shaka wakati huu wa baridi kumradhi sauti imebanwa hapa na mafua, lakini malumbano ya siku ya kwanza tu bungeni ni yamezuka pale Warepublican na Wademocrat walipoanza kuvutana mnamo siku ya kawaida ambayo ni ya kuwachagua viongozi na kuapisha viongozi na wabunge. Ugomvi ulizuka pale wa Republican walipopendekeza kubadilisha kanuni za baraza la wawakilishi kuhusiana na ofisi inayosimamia maadili ambayo ina uwezo wa kuwachunguza wabunge wanapokiuka maadili. Kura ya mageuzi hayo yalifanyika usiku kwa faragha, ikiwakasirisha sana maseneta wa chama cha Democratic. Senator Chris Van Hollen anasema: Uh, to see which ones might have. Hii kimekuwa chombo huru cha kuchunguza uh, malalamiko na kutafakari ni yapi yanayofaa kuchunguzwa, kuondoa ni ukiukaji ni ukiukaji wa uaminifu wa umma ni kuongeza mamlaka na matatizo. Na katika siku yake ya kwanza bungeni, mbunge Stephanie Murphy amesema mabadiliko yatafuatilia mbali, yatafutilia mbali uajibikaji kwake yeye na wenzake wanawake, akisema hadhani hiyo ni njia ya kufuata. Kufunguliwa kwa bunge la 115 la Marekani, Rais mteule Donald Trump aliyefanya kampeni mashuhuri dhidi ya ulaji rushwa mjini DC iliyojulikana drain the swamp, aliandika ujumbe wa Twitter mara moja kwamba huu haukuwa wakati mwafaka kuchukua hatua kama hiyo. Na mara tu baada ya sherehe za kuapishwa bunge, na viongozi wao wa Republican wakabadili msimamo wao na kuamua mabadiliko hayo yanaweza kuleta athari kubwa na kupoteza shabaha ya wa Republican kutaka kufanya kazi muhimu ya kuleta mabadiliko makubwa katika bunge. Senata John Corney anasema Ninafahamu kwamba tuna kazi nyingi inayotusubiri na sina shaka kwamba kwa ushirikiano mdogo tu tutaweza kulifanya bunge la 115 kufikia malengo na mahitaji ya Wamarekani. Ujumbe huo wa ushirikiano ulitolewa na spika wa baraza la wakilishi pia Paul Ryan pamoja na kiongozi wa viongozi wachache Nancy Pelosi. Lakini kutokana na mvutano huo wa siku ya kwanza, watu wanauliza je, hali hii ya ushirikiano unaweza kupatikana katika bunge hili la 115? Asante sana Abdu Shakur Abud. Ama kwa hakika bunge hili tutashuhudia mambo mengi <laughs> yatakayokuwa yanakuja. Bila shaka kutakuwa mambo mengi manake siku ya kwanza mvutano, hatujui mambo yatakwenda vipi. Asante sana. Basi moja kwa moja msikilizaji wa VOA Express, Mkamiti Kibaya, hebu niambie sasa, baada ya hapa tunaangalia katika masuala yale ya kuburudika na muziki, tuna nini hapa kwenye muziki? Muziki naona hapa kuna kitu hichi, Mkamiti hii. Haya basi, ni kitu gani hicho? Basi leo tuwape kitendawili wasikilizaji, usitaje jina la muziki wala la mwanamuziki, sisi tucheze tu mziki wenyewe alafu kisha tutawaambia ni kitu gani hicho. kikenya hao. Basi ni Kaligraf Jones akishirikiana na mwenzake Bibie Kashi, wanakwambia mikasa sukasa, mikasa sukasa. Hilo jina la Kispenish wanasema maanake nyumba yangu ni nyumba yako. Mambo makubwa kwelikweli, hawa vijana wa Kenya. Haya, kitendawili kimeshateguliwa hapo bila shaka <muchas> nana tunaangalia basi hivi sasa makala ya kama huna kazi leo, tunaangazia biashara ya ufugaji wa kuku wa kienyeji maeneo ya vijijini nchini Kenya. Kuku wa kienyeji hawa kwa sasa wamekuwa na thamani kubwa nchini humo ikilinganishwa na kuku wa kisasa na hivyo kuboresha biashara hiyo ya ufugaji zaidi. Mwandishi wetu wa Mombasa Salma Mohamed alimtembelea Bijon Mukulu shambani kwake na kuzungumza naye kuhusu biashara yake ya kufuga kuku yaani mimi nimependelea kuwa mfugaji wa kuku kwa sababu ni kitu cha urahisi na ni kitu kina manufaa na nimeona uzuri wake. Nilikuwa nasikia ni mradi mgumu, ni mradi uko vile na vile, lakini nilipoingia niliingia tu na shilingi elfu moja na nikanunua chakula shilingi mia sita lakini naona nimeendelea. Nikianza hivi vifaranga, nilianza na kuku stini. Safari ya pili nikaja nikaongeza kuku kumi. Safari ya tatu nimeongeza kuku thalathini na mbili. Kwa hivyo nikimaliza breakfast ya familia nakimbia, naingia kwa kuku zangu, nawekea chakula, naziangalia vile zilivyo, na ni lazima nijue ni ngapi mpaka nizihesabu na, na macho nazijulia, nikiangalia nazijulia, najua hapa kuku moja hakuna, kwa maana ikifika jioni mpaka ufungulie zile nyasi Imenisaidia sulali njaa. Nikitaka kuku nachoma, nikitaka mayai nachukua, napika. Naweza kukaa nikasikia mama, nataka kuku. Kama vile juzi nimeuza kuku saba na siuzi chini ya mia tano kwa maana ni makuku makubwa. Wateja wako wengi sana, hakuna mteja wa kamili kwa maana kuna wateja wanaweza kukupigia simu, nataka kuku mia mbili, nataka kuku ishirini. Sana sana watu wanataka kuku kuanzia ishirini kuelekea. Kuna wengi wanakuja wanataka kuku tano, nne, moja, mbili, lakini wengi wanataka kuanzia kuku ishirini. Na kusema ukweli, ukiuza kuku ishirini na kushinda, wewe ulio Mombasa na mimi niko vijijini, sinunui maji, sinunui kuni, kila kitu imeingia biashara, si kama wakati ule wa, wa, uzeeni wetu ulikuwa unaambiwa ah, lazima boma iwe na kuku. Sasa imekuwa kama ni biashara, na ile biashara unairingia we mwenyewe kwa maana ni biashara yako, sio biashara yetu, ni yako. Kwa maana nikikwambia hivyo, msichana wangu ana biashara a hiyo hiyo ya kuku, mi nina hiyo hiyo ya kuku. Hiyo ni biashara ya kuinua. Changamoto cha hizi kuku ni ugonjwa. Changamoto ya hizi kuku, kuku kiona zaanza hii midomo kwa mirefu Unajua hizi kuku zina dalili ya ugonjwa, ama ukiangalia choo yake asubuhi, ukifyagia unaona ina alama nyeupe, jua hizi zimeanza changamoto hizi, na madawa yako kemist mia mbili mia tatu mia nne ikiwa nyingi sana ni mia tano Lakini dawa za kuku ni rahisi sana, huwezi kukosa ya kufanya ukiwa huku shambani. Huku shambani si kama taoni, na huku shambani waweza kuwa na shughuli ukapewa msaada baadaye ukalipa polepole, lakini kule town hakuna mtu atakudhamini akupe mkopo ulipe baadaye. Kila mmoja ana maisha yake, lakini huku vijijini, huko kuna msaada mwingi sana wa kuaminiana. Mimi naweza kumsaidia huyu mtu. Yupo mjini, afadhali akarudisha akili ya yake nyuma. Huku vijijini ni mahali kuna maendeleo mengi, si lazima ulime, si lazima uchoke. Hizi kuku si kitu cha kuchokesha, ni maji na chakula, alafu utaona faida yake. Imenisaidia kwa sababu si kazi ngumu. Endelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Basi katika makala yetu ya lifestyle hi, leo tunazungumza mkamiti na Dr Theophilus Wangata, yeye ni mmoja wa wajumbe wa msafara wa Miss Kenya kwenye mashindano ya Miss Road ambayo yalifanyika hapa Marekani kama unavyokumbuka, Desemba 18 mwaka huu, mwaka jana hmm. Sasa ametembelea studio zetu na, kama mtakumbuka, Miss Kenya alifanya vizuri kwenye michuano hiyo na kuingia tano bora ya Miss World. Basi nizungumza naye na kwanza kutaka kujua kwanza ni nini kinachofanyika katika michuano hiyo, kwa sababu kuna nyanja mbalimbali katika kumtafuta mshindi wa Miss World na anapatikana vipi? Kulikuwa na category kadhaa na tutuli, uh, Miss world Organization iliangaza vitu mingi mojawapo ikiwa ile inaitwa beauty with a purpose. Na hiyo beauty with a purpose ni ile sehemu ambayo , uh, contestant anakuja na kile kitu ambacho amefanya katika community yake, uh, ili kuwezesha kusaidia watu wa nyumbani katika, katika nchi zao na kuna kuna ile pia tunaita top model Yani yule model ambaye anajulikana sana na u, u, tukiangazia nchi ya Kenya tuko na national director ambaye anaitwa Teri Mungai ambaye ndiye alikuwa kiongozi wa timu ambayo ilitoka Kenya. Alifanya kazi vizuri sana, na tulikuwa hapa pia tuli, tuliweza ku, kuwa na e, yule ambaye ni mwakilishi wa Kenya hapa, anaitwa ambasada Njeru Gidhae, pia alikuwa katika hiyo eh, hiyo function. Na pengine kwa upande wenu, labda unaweza ukatueleza mm -hmm. Ili kuweza kufanikisha yote haya, mmekuja wote, timu kubwa kabisa kutoka Kenya, ndio mkiwa na Miss Kenya. Kwa hiyo nyinyi, kazi yenu hasa mlipokuja hapa ilikuwa ni nini hasa? Kazi ilikuwa ku market Kenya using hiyo uh, method ya beauty kwa, kwa maana hii Miss Kenya ambayo iko uh, inafanya iko, iko pamoja na Miss World Organization inatumia ina, ina, ina hicho kipawa cha uh, beauty ku, kuweza ku kumarket hii nchi yetu ya Kenya na tuliweza ku market Kenya vizuri sana. Mmefanya kazi nzuri, nimeliona hilo, naongereni kwa hilo. Na pengine juhudi gani nafikiri zimefanyika kwa upande wa Kenya katika kushiriki, kuna kivitengo gani vingine miss Kenya alishiriki? Kwa, kwanza mimi sikuwa judge in the, uh, uh, sikuwa judge kwa hiyo event, lakini wanaangalia vitu mingi kwa maana wanakuja kwa, wanakaa kwa muda Sio tu hiyo, that one event, wanakaa hapo kwa karibu wiki tatu, wana, wan, wanachunguzwa kama wanaongea na wengine vizuri, wanavaa vizuri, wanaongea kiingereza vizuri, wanaweza jibu maswali vizuri, na wale ambao wan, wameonyesha kuwa kweli wako na both sides beauty na pia wako na talanta wana wana, wana, wana, manage kuwekwa kwa hiyo inaitwa top 20 kwa mfano, yule ambaye alikuwa uh, uh, ameshinda kwa sports alikuwa kwa top 20 na yule ambaye alishinda kwa top model pia alikuwa kwa top 20 Yule ambaye alishinda kwa uh, category pia ingine pia alikuwa kwa top 20 So hizo top 20 kuna categories, alafu kwa hiyo top 20 pia sasa wanasema okay, Uh, already tushapata top 20, wacha tu, tu, tu, tuone sasa ni yupi ambaye atakuwa juu zaidi ya wengine. Na wale ambao watabaki karibu tano wana, wanaulizwa maswali kama Miss Kenya aliulizwa swali kuhusu elimu e, jinsi mambo ya beauty inaweza saidia upande wa elimu, na alijibu vizuri sana hata akaquote Nelson Mandela. Yeah. Yeah, tukafurahia sana tukaona kuwa yeye kweli anafaa, kwa maana sio tu vile sura ina, inaonekana na urefu na mwili, pia ni unaweza ongea eh, mbele ya watu unaweza . Can you represent your country outside there? Yule ambaye anaweza ongea neno ambalo litakuwa na maana. Asante ah, sana Dr. Teofil. Huyo alikuwa akishiriki kwenye msafara wa Kenya wa ngata Amekuzungumza uh, nasi hapa sauti ya Amerika. Basi moja kwa moja msikilizaji, baada ya kusikia hayo eh, kabla ya kukamilisha matangazo haya, namwona mkamiti kibayasi yuko tayari kabisa kutusomea muktasari wa habari. Maafisa wa usalama wa Somalia wanaeleza kwamba walinzi wanne wa usalama wa Umoja wa Mataifa wamejeruhiwa baada ya bomu lililotegwa kwenye gari kulipuka karibu na uwanja wa jengo la eneo lao mjini Mogadishu. Waathirika wote ni raia wa Somalia. Mmoja wao ni mkuu wa walinzi wa usalama alipata majeraha mabaya, maafisa walisema. Rais wa Marekani Barack Obama atakwenda bungeni leo Jumatano ili kuwahamasisha wabunge wa, wa chama chake cha Democratic kulinda sheria yake ya kihistoria ya huduma za afya. Wakati wahuo makamu rais mteule wa Republican Mike Pence atakuwepo huko pia kuzungumza na Warepublican kuhusu ajenda wa zao ambazo zinajumuisha kufuta mpango wa huduma ya afya maarufu Obama Care. Asante sana Mkamiti Kibayasi kwa muktasari wa habari. Tunashukuru msikilizaji kwa kutusikiliza alsiria leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi Abdushakur Abud hapa studio, mwenzangu ni naitwa Mkamiti Kibayasi, na upande wa pili mwelekezi Aida Isa. Jina langu ni Sandey Shomari kutoka Washington DC. Tunatekeni wote, alasiri njema <muchasibu>