kutoka studio 15 hii ni voa express e, ni saa kumi na nusu jioni leo ikiwa alhamisi januari 5 mwaka 2016 katika matangazo ya voa express hii leo huko dar es salaam tanzania ujambazi wa silaha waibuka tena kulikoni wote nchi unakuta kuna vurugu vurugu sana za mapigano ya wao kwa wao, kwa hiyo silaha nyingi sana zinakuja huku nchini. Kwa mfano Burundi, mtu anakuuzia sebe mbili za mahindi na mtu anakupa AK47 kwa maana SMG kwayo so, kunakuwa na influx kubwa ya hizi silaha ndogo ndogo zinaingia kwetu. Huyo ni kamanda Simon Siro wa kanda maalum ya Dar es Salaam akizungumza na VU Express. Jina langu ni Sandey Shomari mimi ni Idi Ligongo vilevile vile, katika habari za dunia ni kwamba Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa limelaani limela vikali mauaji ya siku ya Ijumaa ya walinda amani wake ba. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia zikisoma kwako na Idi Ligongo. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa limelaani vikali mauaji ya siku ya Jumanne ya walinda amani wawili kutoka nchini Moroko yaliyofanyika nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati. Walinda amani waliuawa wakati wakisindikiza msafara wa malori ya mafuta takribani kilomita 60 magharibi mwa mji wa Obo, ambako wa walishambuliwa na watu wasiojulikana, ambao walikimbilia vichakani. Katika taarifa iliyotolewa jana Jumatano, baraza limesema kwamba mashambulizi yanayolenga walinda amani yanachukuliwa kama uhalifu wa kivita na kueleza kwamba wale wote waliohusika lazima wawajibishwe. Jamhuri ya Afrika ya Kati ipo katika ghasia toka mwaka 2013 wakati waasi wa mwanzo wa, wa Kiislamu walipotoa nchi yenye Wakristo wengi na kumwondoa madarakani rais Francois Bozize. Tukio linaloshuhukiwa la, la Russia la kuingilia uchaguzi wa mwaka 2016 litakuwa ndiyo suala kubwa katika vikwazo vikao vya leo vya baraza la Senet hapa Marekani, pamoja na taarifa itakayowasilishwa kwa Rais Barack Obama rais aliyetoa mwito kwa jumuiya ya ujasusi kuangalia uwezekano wa ushawishi kutoka nje ya nchi kurudi nyuma mpaka uchaguzi wa mwaka 2008 wakati yeye alipochaguliwa kuingia White House. Afisa wa serikali ya Marekani ameiambia VOA kwamba Obama atasikiliza matokeo ya uchunguzi leo hii na kwamba rais mteule Donald Trump atapata taarifa kama hiyo hapo kesho. Mashirika ya ujasusi CIA na upelelezi FBI yote yameshahitimisha kwamba serikali ya Rusia ilihusika katika udukuzi wa 2016 na walizitia taarifa za kimataifa kupitia WikiLeaks ikiwa na njama ya kuingilia uchaguzi Waziri wa ulinzi wa Marekani Ashkata anasema utawala wa Rais Donald Trump unapaswa kuendeleza ushirikiano na NATO na washirika wa Asia Pacific, huku ikihakikisha Rasia inawajibishwa katika operesheni zake za kupambana na ugaidi nchini Siria na kusaidia kumalizika kwa vita. Ushauri huo umetolewa katika ujumbe wa Bwana Kata ambao kama mawaziri wengine walivyoandaa kueleza kile idara zao ilichofanikiwa ilicho wakati wa miaka minane ya utawala wa Obama. Taarifa hizo zilitolewa leo pamoja na barua kutoka kwa Obama, ikiwa ni takriban wiki mbili kabla ya Trump hajala kiapo kuingia White House. Kata ameelezea mwitikio wa Marekani kwa Rusia katika tukio lake la mwaka 2014 la kuingilia Crimea, ikijumuisha kuimarisha mazoezi ya pamoja ya kijeshi na usaidiaji wa silaha katika ukanda huo. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Serikali ya Uturuki imesema imewashikilia watu zaidi mapema leo wanaohusishwa na shambulizi la siku ya mwaka mpya mjini Istanbul katika klabu ya usiku ya Starehe, shambulizi li lililosababisha vifo vya watu 39. Ukamataji mpya uliripotiwa na shirika la habari la serikali umetokea katika viunga vya mji wa Istanbul. Ripoti inasema polisi inawashikilia watu kadhaa kutoka katika jumuiya ya Waislamu wa uhur wa kutoka China toka kutokea kwa shambulizi hilo siku ya Jumapili, takriban watu wa 40 wameshashikiliwa, licha ya kwamba hakuna hata mmoja ambaye ndiye muuaji ambaye mpaka sasa bado yupo mafichoni. Jana maafisa walieleza kwamba wameshamtambua mshamb, mshambuliaji lakini hawakutaja jina lake. Uamuzi wa majaji wa watatu wa mahakama ya kijeshi ya Israel kumpata na hatia mwanajeshi aliyemuua kwa risasi Mpalestina aliyejeruhiwa mwaka jana umezusha mgawiko mkubwa nchini Israel. Hii leo, polisi wamekamata watu wawili kwa tuhuma za kuhamasisha watu kwenye mitandao ya kijamii kulipiza kisasi dhidi ya majaji hao watatu wa kijeshi. Wanajeshi wengi wanakabiliana na uamuzi huo, wanakubaliana na uamuzi huo wa jaji aliyesema kwa vile Palestina alikuwa ameshaanguka na kujeruhiwa, hata ikiwa ni gaidi, mwanajeshi hakuwa na haki ya kutumia nguvu alizotumia. Wananchi wengi kwa upande wao wamekasirishwa ua na uamuzi huo, na waziri mkuu Benjamin Netanyahu kwenye ukurasa wake wa Facebook alisema angependa mwanajeshi huyo apewe msamaha. Rais roven Rivlin, ni mtu pekee anayeweza kutoa msamaha huo, lakini ofisi yake inasema rais anataka mkondo wa sheria ufuatwe. Kundi la Amnesty International limetoa ripoti mapema leo ikisema wanamgambo wenye ushirika na vikosi vya Iraq wanafanya uhalifu wa kivita kwa kutumia silaha walizopewa na jeshi la Iraq Ina, inayozipokea kutoka takriban nchi 16 ikijumuisha Marekani, Russia na Iran kundi hilo la haki linasema wanamgambo wanaohusika ni Waislamu wa kishia na kufahamika kama Hashid Shaab. Amnesty imesema wamefanya uhalifu huo wa kivita kwa matukio kama vile mauaji ya kisasi na utesaji kwa kutumia silaha kutoka jeshi la Iraq. Mtafiti wa Amnesty International Patrick Wilken katika taarifa amesema wasambazaji wa silaha za kimataifa ikijumuisha Marekani, nchi za Ulaya, Rusia na Iran lazima watambue ukweli kwamba silaha zote zinazopelekwa Iraq zinasababisha hatari ya kuishia katika mikono ya makundi ya wanamgambo yenye historia ya muda mrefu ya uvunjwaji wa haki za binadamu. Na kiongozi wa kundi la wanamgambo la Ufilipino ambalo linaunga mkono kundi la kigaidi la Islamic State ameuawa mapema leo katika mapambano na polisi. Polisi wanasema Muhammad Jafar Maguid, mwanzilishi wa kundi linalojulikana kama Ansarul Khalifa Philippines, aliuawa kwa risasi katika hoteli ya ufukweni katika kisiwa cha kusini cha Mindanao. Mkuu wa polisi wa eneo hilo Kadrik Train amesema kundi la Maguid himalaya lilifanya mashambulizi ya mabomu ambayo yaliua watu katika tamasha, ikijumuisha mlipuko wa bomu la kurusha kwa mkono ambalo liliua afisa wa polisi. Taasisi yenye makao yake nchini Indonesia inayojishughulisha na uchambuzi wa sera katika migogoro imesema kundi hilo lilihusika na shambulizi ambalo lilisababisha vifo vya raia wawili mjini Mindanao mwaka 2008, pamoja na kutangaza utii kwa kundi la Islamic State. Unaendelea kusafiri na VOA express kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Basi msikilizaji, moja kwa moja tukienda kwenye ripoti zetu, tuelekea huko nchini Uganda, ambapo ripoti ya mkaguzi mkuu wa serikali ya nchi hiyo inaibana serikali kwa kukosa kulipa madeni yake na kuendelea kukopa kutoka kwa benki za ndani ya nchi, hali ambayo inasema ni hatari kwa uchumi wa nchi hiyo. Ripoti hiyo inaibana serikali kwa kuwalipa mishahara wafanyakazi hewa huku baadhi ya wa watumishi wa umma wakipokea mishahara mara mbili kwa mwezi. Basi, Kennes Bwire anatuweza zaidi kuhusu hili sakata. Jumla ya ripoti 1417 kutoka kwa ofisi ya mkaguzi mkuu wa serikali zinaashiria hali ngumu ya kiuchumi, serikali ikiwa imejiongezea mzigo wa deni la shilingi trilioni 6.5 katika kipindi cha miaka mitatu kuanzia mwaka 2013 Ripoti inaeleza kwamba serikali imezembea katika kulipa madeni yake huku ikidaiwa kiasi cha shilingi trilioni 18.1 kama mikopo. Serikali inaendelea kukopa kutoka kwa benki zilizo ndani ya nchi, mkaguzi mkuu wa serikali akisema inadaiwa shilingi trilioni 2.7, jambo linalofanya benki za nchini kuongeza viwango vya riba na kuathiri biashara ndani ya nchi. Johni Mwanga ni mkaguzi mkuu wa serikali ya Uganda. Serikali inaendelea kupata hasara kubwa ya asilimia 90 kutokana na uh, kushindwa katika kesi dhidi yake mahakamani uh, Kinachotutia wasiwasi ni kwamba hasara hii imekuwa ikiongezeka kwa kasi sana katika kipindi cha miaka mitatu, kutoka shilingi trilioni 2.3 hadi shilingi trilioni 6.5. Ripoti hiyo ya mwaka 2015-2016 inaonyesha kwamba serikali ya Uganda inaendelea kuwalipa baadhi ya wafanyakazi mishahara mara mbili kila mwezi, kuwalipa wafanyakazi hewa na malipo ya pensheni yasiyokuwa na nyaraka kuthibitisha malipo. ,000 ,000 of, uh, ni nani aliyepokea? Hasara ya shilingi bilioni kumi na moja ilitokana na malipo yasiyoeleweka. Watu wanalipwa mishahara mara zaidi ya mbili, huku wengine wasiojulikana walipo nao wakiendelea kupokea mishahara. Kuna malipo ya pensheni tusiyoelewa anayepokea Uh, bilioni. Kazi sasa ni kwa kamati za bunge zinazohusika na uadilifu kuwachunguza viongozi serikalini katika ofisi husika ili kupekua zaidi masuala yaliyotajwa katika ripoti hiyo ya mkaguzi mkuu wa serikali, Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Kutoka huko Kampala tuelekee mpaka jijini Dar es Salam, Tanzania, ambapo imeripotiwa watu watatu wanaosadikiwa kuwa ni majambazi wameuawa katika tukio la purukurushani na kurusha risasi na polisi katika eneo la Mikocheni jijini Dar es Salam. Basi muda mfupi uliopita nimezungumza na kamanda wa polisi kanda maalum ya Dar es Salam, Simon Siro, na kutaka kujua hasa kilichotokea Ilichotokea eh, kwanza kama siku mbili zilizopita kwenye barabara ya Nyerere rodi walisimamisha gari moja, walikuwa na fedha milioni ishirini na sita, raia wa kichina akanyang'anywa zile fedha milioni ishirini na sita, wakakimbia na pikipiki wakaondoka. Kwa hiyo jana sasa majira ya saa tano hivi pia walikuwa walikumeplani kwenda kufanya ujambazi maeneo ya Mikocheni. Uh, karibu sana na zile shughuli za fedha sasa. Tunashukuru Mungu kwamba raia wema walitupa taarifa mapema, kwamba umeona kuna watu ambao si wa kawaida. Baada ya kupata hizo taarifa, ilibidi tupeleke timu yetu ya kupambana na ujambazi Dar es Salaam. Uh, kwa hiyo walipokwenda pale, wamekaa mkao wa wame ku, kuweza kupambana ku, na lolote nao wakajibu waka, waka mashambulizi, kuonyesha kwa kwamba nao wana silaha. Kwa hiyo katika majibu zano ya silaha zile ya silaha hizo ndizo uh, sana askari wetu akawa amewapiga risasi majambazi watatu na mmoja akawa amekimbia na pikipiki. Na pengine kamanda, labda cha kuangalia zaidi hapa, hawa waliohusika watatu, mmoja eh, amekimbia. Pengine unafikiri nini ambacho eh, vijana wako au makamanda au vijana wa kikosi cha polisi ambao mnao kwa sasa, eh, changamoto zenu, kwa sababu ujambazi wa kutumia silaha umekuwa mara nyingi ukitokea ingawa unasema kuna kipindi kirefu akijatokea lakini ni katika maeneo ya mijini hasa Dar es Salamu, ambako kumekuwa na haya matukio ya watu kuweza kuwa na risasi. Kikubwa kikubwa ni kwamba choma, lazima ujue uh, kwamba uh, nchi yetu ni salama sana ukilinganisha na nchi zingine zinazozunguka kwetu. uh, ukienda Burundi, ukienda Kenya, ukienda hata Rwanda, ukienda huku, ukienda Malawi wote uh, nchi unakuta kuna vurugu vurugu sana za mapigano ya wao kwa wao kwaiyo silaha nyingi sana zinakuja huku nchini. Kwa mfano Burundi, mtu anakuuzia uh, tebe mbili za mahindi na mtu anakupa AK47, kwa maana SMG kwao. Kunakuwa na influx kubwa ya hizi silaha ndogo ndogo zinaingia kwetu, uh, lakini niseme tu kwamba kwa sababu na sisi tuna vikosi vya kupambana na, na matukio ya namna hii kama unakumbuka miaka ya nyuma kulikuwa kuna benki robari nyingi. Sasa hivi ni muda mrefu sana hajawahi kutokea kwao. Sisi tuna vikosi vya kupambana na uhalifu wa namna hii, lakini kubwa zaidi ni suala la wananchi kusaidia kutoa taarifa eh, kwa sababu wajamaa sio kwamba wanakaa angani eh, wanakaa kwenye wanakaa na jamii, kwao wakiona mtu ambaye sio wa kawaida wanamtilia mashaka, mtu toka asubuhi amelala, jioni ndio anatembea. Ukiona mtu wa namna hiyo wanatupa taarifa na tunawashughulikia mapema. Lakini niseme tu, huwezi kulinganisha Dar es Salaam na nchi zingine, i mean na na nchi zingine ambazo majiji makubwa. Kwa kweli tuko vizuri sana, na na uwekezaji wanafurahia, wanasema hapa ni salama zaidi kuliko maeneo mengine. Ni kamanda wa polisi wa kanda maalum ya Dar es Salaam Simon Siro akizungumza na Sauti ya Amerika. Basi moja kwa moja msikilizaji, baada ya hapa Leo ni Alhamisi ili gongo, Alhamisi tunafanya vitu gani leo? Tukiangalia mara nyingi huwa tunarejea miaka kadhaa ya nyuma, tunaangalia mambo yalivyokuwa yakienda enzi hizo, muziki ulivyokuwa hapa. Tunaye eh, ama tunao orchestra Makasi, makasi mambo, mambo ba. Tunakumbuka hiyo mambo ba. Asante sana mzee Makasi yo hili, nakumbuka enzi zake akiwa na lile madevu yamemzunguka yale na miwani chini, mepiga raizoni na suwali, wanaita bugelu, maana suwali nyembamba kwenye magoti alafu chini sana ya mambo mwenyewe. Umeadifiwa, nimecheza haya mangoma na kuvaa raizoni sana sana. Basi msikilizaji, ni mambo ya Throwback Friday hayo na VOA Express. Basi moja kwa moja kutoka huko idi tunaangalia katika makala yetu ya hoja kwa hoja. Leo basi kwenye hoja kwa hoja wananchi wa Kenya wanazungumzia mswada unaolenga kubadilisha sheria za uchaguzi nchini humo. Hii leo bunge la Senate nchini humo linajadili kuhusu sheria ambayo inapendekeza kutumika kwa mfumo wa kawaida kuwatambua wapiga kura iwapo ule wa digitali utashindwa kufanikiwa. Hapo awali bunge la kitaifa nchini humo lilipitisha mswada huo, lakini baadaye upande wa upinzani ukapinga vikali sana. Sasa basi, mwandishi wetu Sama Muhamed amezungumza na baadhi ya wananchi wa Kenya. Kwanza, nina imani na bunge la Senate kwa sababu maseneta a karibu wote ni watu wamesoma na wanajua sheria na wanapenda nchi ya Kenya, tofauti na wabunge waliotangulia. Kwa hii hoja niliona walikosa hekma na kuweka Kenya nyuma yao, wakachukua matumbo yao wakaweka mbele, lakini Senate, nchi ilikuwa kwa presha nzito sana, ya kwamba tarehe nne kuna maandamano kila pembe ya nchi, lakini senate wakaichukulia kwa umuhimu na wakatuliza nchi. Sioni maana ya kutoka digital kwa ndugu zangu jubilia waliosema wao ni digital, wahame tena kwa digital, warejee kwa analog walioikataa mwanzo. Sioni maana mheshimiwa wa, wa Kenya wanajua kile kilifail i na Wakenya wanajua kile kilisababisha shida Kenya hii ikiwa kutoka the year 2013 mpaka leo, we had given IBC time to rectify. Kule kuna shida. We know what is happening. Na hiyo ndio hatutakubali. Hiyo kitu ilipita because they have the numbers. Hawezi kupitisha zile vitu wananchi wanakataa sababu ni wengi. No, that's why we need the Senate. Hakuna mpingamizi. Okay, nataka kupinga maoni ya msemaji wa kwanza. Kenya ilianza kupiga kura miaka mingi iliyopita. Na hiyo miaka yote hatukuwa tunatumia mitandao hii ambayo imetumika mwaka uliopita kwa uchaguzi. Hakukuwa na shida wakati huo wa nyuma. Shida ilikuja kutokezea hapa juzi juzi. Nasema kwamba iwapo seneti itapitisha mapendekezo yangu ama maoni yangu ni kwamba zote mbili zitumike. Mimi nasema eh, niko upande kwamba marekebisho lazima ifanyike kwa sababu hii serikali sisi ndio tuliiweka, natuwezi kuipinga bali tunafuata sheria. Ikiwa kama haii mirengo ya i, ingine ya NASA hii kodi, ikiona kuna makosa pia, wale ni Wakenya, wakiona kuna makosa stahili rekebishwe, vile walifanya ABC tukarekebisha. Sasa tulia bratha, unajua tusiongee jambo ambalo haliwezekani na haliko tunafutiti uh, manyua hiyo ni kitu kila Mkenya teka na ajue, maanake mpaka uandike na karabu ambao ni hard copy, utumbukize kwa box siesabiwe. Upande wangu niko na imani na, na, na bunge la kitaifa, maanake hao ndio utunga sheria na seneta watunga sheria watu wanainterpret the law, ni judicial judicial service is on office very good. Ndio nasema namna hii maneno maneno maneno ya baka. Ya baka. Ya fight Raila samani, tuko kwa bunge, nipatie nafasi. Tulisema kuwa 207 tutatumia electronic wakati ya trans transmission of the results it was supposed to be electronic. But these people went back to manual. And that's why the ule, ule aliyepoteza alitangazwa kuwa mshi mshindi. Hatuna shida ina kufanya manual. Kwa sababu hata kupiga kura ni manual, unaona? Lakini what tunasema ni kuwa ile kupeperusha results Hatutaki mtu atuambie aende an, anabeba results tumngoje akuje akitembea we yeah. Eh, yeah. Kenya kidogo, kidogo. Yeah. Yeah. Yeah. Yeah, wengi tunataka vitu ya shortcut. Lazima tuwe na representative wa voter ambao watakuwa mpaka tallying center Ukiangalia Afrika sahihi, angalia Ghana, walifanya uchaguzi rais aliyekuwa akashindwa, na wale walikuwa wanatumia si hii BVR, ambao Wanatra results sisi twatumia wanapeperusha vile sisi twapeperusha, lakini ule rais aliyekuwa pale ameshindwa na kasalimu amri. Hii ni VOA Express, msikilizaji, basi moja kwa moja tuangalie huko Silicon Valley katika jimbo la California. Kunafahamika kimataifa kama kitovu cha teknolojia ya juu na hali kadhalika uvumbuzi, lakini pia ni mahali ambapo wahamiaji wanasemekana kufanikiwa. Hapo mwaka 2013 kampuni mbili mpya za wahamiaji zimekuwa miongoni mwa kampuni kubwa tano za Silicon Valley zenye uwekezaji mkubwa wa fedha na sehemu muhimu ya biashara ya teknohama. Mwandishi wa sauti Amerika Sakib al Islam ametuandalia ripoti itakayosomwa hapa na Abdu Shakur Abud. Tueleze Abdu Shakur. Nam, bila shaka kama ulivyosema Silicon Valley huko California ni mahala inayotoa fursa ya kugeuza ndoto zako kuwa mambo ya kweli hmm. Kwa hakika wahamiaji wengi lengo lao kubwa, sote tunataka kuja Marekani. Tukishafika Marekani basi unaona umefika, lakini kuna baadhi ya wale wenye ndoto ya kwenda mbali zaidi Kasher Yunis kutoka Pakistan ni mojawapo wa wale wenye ndoto, au alikuwa na ndoto ya kufika mbali, na hii leo yeye ni afisa mkuu wa operesheni katika kampuni mojawapo kubwa ya biashara za hisa na kutoa fedha huko Silicon Valley Y Combinator. yeye alifika hapa nchini kutoka kijiji kimoja katika jimbo la Punjab, Pakistan. Yunis anasema daima alijua anaweza kufika mbali na kuwa jukumu kubwa katika nadhani, Silicon Valley sehemu ya kipekee katika ujuzi wangu, mbali na kuwa ni Marekani, na ukitazama hapa Silicon Valley, zaidi ya nusu ya kampuni zilianzishwa na wahamiaji. Mara mtu akitaka kuanzisha kampuni yani startup na akihitaji fedha, basi Yunis ni mojawapo ya maafisa wa vyeo vya juu wa Y Combinator kumsaidia mtu kama huyo kuweza kuendeleza biashara yake. Yunis ni mwekezaji mwenye fedha, na akiona kuna kampuni ya startup inaweza kufanikiwa anakukopesha. Basi akikukopesha, yeye kitu anachokitaka sande ni kwamba apate hisa katika kampuni hiyo. Ana uwerevu kweli kweli, manake anakupa, alafu naye pia anapata kidogo pale. Yunis alianza na kampuni ndogo na kupanda hadi kuwa mkopesaji fedha, lakini mhamiaji mwingine Mpakistan, Dila wa Said alifanya vingine. Hakutaka kukopesha watu, alianzisha Fresh Desk, kampuni yenye kutegemea mfumo wa cloud yenye makazi yake San Francisco, ikisaidia kampuni za biashara kusimamia huduma za wateja wao. Dila wa Said, rais wa kampuni hiyo, anasema Bali si mahala pekee bali ni mahala penye mawazo yanayotolewa na kutoa nafasi kubwa kwa wahamiaji. Nadhani of... vale ni mahala pa kipekee kwa sababu kuna vyanzo vya kuwezesha watu kuendelea na kujiendeleza, kuwawezesha kuchukua hatua zisizo za kawaida na halafu kufanikiwa sasa kuna siri gani huko Silicon Valley? Watu wanaojiuliza hasa wageni wakienda huko wanaweza kutajirika mara moja, kusababisha watu kuweza kwa namna hiyo. Dila wanasema ni kuthubutu kufanya kitu bila kuogopa kushindwa. Asante sana Abdushakur Abud. Basi moja kwa moja Id Ligongo. Naam, na moja kwa moja tuelekee katika yanayovuma mitandaoni. Sande, hebu tuhabarishe, nini kile ambacho hivi sasa mitandao mbalimbali ina Zungumza. Moja kwa moja Idi Ligongo. mitandao mbalimbali inazungumza ni mambo ya ada za shule huko nchini Tanzania, kutokana na baadhi ya shule kutaka walipe wazazi walipe mikupuo miwili wanasema kwa pamoja. Wenye shule nao wanasema hawana namna, wanatii maagizo ya serikali, kwa hiyo wazazi kule wamekuwa wakilalamika. Hali kadhalika kwenye Facebook ni kushambuliwa kwa kijana wa kiafrika kijana wa kizungu na waafrika wanne ambao wamekamatwa Ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa limelaani vikali mauaji ya siku ya Jumanne ya walinda amani wawili kutoka nchini Moroko yaliyofanyika nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati tukio linaloshukiwa la Russia kuingilia uchaguzi wa mwaka 2016 litakuwa ndio suala kubwa katika vikao vya leo vya baraza la Senate hapa Marekani, pamoja na taarifa itakayowasilishwa kwa Rais Barack Obama. Walinzi, waziri wa ulinzi wa Marekani Ashkata amesema utawala wa Rais Donald Trump unapaswa kuendeleza ushirikiano na NATO na washirika wa Asia Pacific huku ikihakikisha Russia inawajibishwa katika operesheni zake za kupambana na ugaidi nchini Syria na kusaidia kumaliza vita. Serikali ya Uturuki inasema imewashikilia watu zaidi mapema leo wanaohusishwa na shambulizi la siku ya mwaka mpya mjini Istanbul katika klabu ya usiku ya starehe, shambulizi lililosababisha vifo vya watu 39. Na uamuzi wa, wa majaji watatu wa mahakama ya kijeshi ya Israel kumpata na hatia mwanajeshi aliyemuua kwa risasi Mpalestina aliyejeruhiwa mwaka jana limezua mgawanyiko katika nchi. Asante sana, Idi Ligongo. Tunakushukuru msikilizaji wa kutusikiliza alasiri ya leo, na wasikose kusikiliza matangazo mengine idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote wanaofanikisha matangazo haya, msimamizi Abdushakur Abud hapa studio, upande wa pili Aida Isa, mimi ni Sandey Shomari, mimi ni Idi Ligongo, tunawatakia wote alasiri njema.