Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika Washington. Karibu msikilizaji wetu wa redio na kupitia Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu ni Sunday Shomari. nam kwa undani hii leo msikilizaji ikiwa ni kipindi cha kwanza kabisa kwa mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na saba leo tunaamulika huko nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ambapo chama tawala nchini humo kimetangaza kwamba saini ya mkataba wa kisiasa uliotiwa jumaa mosi haimaanishi kwamba mkataba huo umeshirikisha pande zote. Kwa hiyo basi wameomba juhudi ziweze kufanywa, e, ili vyama vya upinzani vilivyosusia mkataba huo kutia saini viweze kushiriki. E, inatangazwa kwamba chama cha MLC mpaka sasa hakijakubali kuweka saini yake. Vilevile nimepata nafasi ya kuzungumza na mwakilishi wa muungano wa G7, muungano huu ni ule unamuunga mkono e, Moise Katumbi Chapwe na kutaka kujua kwa upande huo ni yapi kwanza ya muhimu kabisa yaliyopo ndani ya huo mkataba wa kutaka kukamilisha e, uchaguzi wa uraisi nchini Kongo? Ya muhimu katika mkataba huo ni kama mambo -mam -mam mane tu mambo -mam mane tu. Ya kwanza ni kwanza, Rais Kabila anakubali anakubali kusema kwamba hatawania tena muhula mwingine baada ya, ya huu muhula wake ambao umeshamalizika. Na kusema kwamba hauwezi kufanya mjadala wowote wa mambo ya ya kusema anaweza kubadili katiba ama anaweza kufanya referendum na wakura ma, wa maoni, kwa kuweza kubadili katiba. Ni kusema Kabila anakataa, anaacha sasa hiyo mpango wake wa kusema anaweza kubaki madarakani. Ya pili ya muhimu katika makubaliano hayo ni kwamba anakubali kwamba katika muda huu wa mpito, ni kusema ambao uchaguzi utaweza kufanyika, gavmenti itaongozewa na upinzani e, gavmenti itaongozewa na upinzani na kunaundwa kitu kikubwa ambacho wanaita conseil national de transition, yaani hiyo ndiyo itaweza kufanya juu chini, ili makubaliano ambayo yamesainiwa saa hii yaweze kuheshimika. Na hiyo kitutu itaongozewa na mzee Kisekedi wa Mulumba, ni kusema mzee huyo ambaye ni mzee wetu wa upinzani. Ya tatu ni kwamba rais Kabila watamaki madarakani hadi uchaguzi uweze kufanyika, ka jezi umekubaliwa katika mjadala huo na ya mwisho ni kwamba uchaguzi wa eh, rais utafanyika mwaka huu wa elfu mbili kumi na saba na tume la uchaguzi litapata mabadiliko ili vyama vya upinzani viweze kupata na wa viweze kuwa na watu wengi ambao wataweza kuwasaidia kwa kufanyisha uchaguzi kwa muda unaofaa. Hiyo ndiyo makubaliano makubwa makubwa kabisa ya muhimu katika mkataba huo. Sasa, kwa maana hiyo, nafasi ya waziri mkuu atapewa nani kwa baada ya makubaliano hayo? Sasa, kwa mujibu wa makubaliano hayo, waziri mkuu atateuliwa, atateuliwa na rais, lakini atachaguliwa na upinzani. Ni kusema ni mzee Kisekedi ambaye anakuwa mwenyekiti wa muungano wa vyama vya upinzani vinavyoitwa Rassemblement, ndiyo ataweza kumteua huyo waziri mkuu mpya ambaye ataweza kuongoza serikali hiyo ya upito. Na kuna tetesi kwamba mtoto wake Tshisekedi huenda akateuliwa. Hilo ni kweli? Lakini lazima mazungumzo yatakuwa kwenye vyama vinavyokuwa katika upinzani, na kama wanamchagua yeye, Felix Tshisekedi, mimi sioni shida kuwa yeye aweze kuongoza serikali hii ya mpito, lakini hii itaweza kunenwa wakati vyama vyote vya upinzani vitakuwa vimesha kubaliana. Lakini najua kwamba yeye ndiye anakuwa na na na na na mwongozo mbele, sababu unajua chama chake hicho cha UDPS ni chama kikubwa kwenye vyama ambazo zinakuwa katika muungano wa rasamblema bosi, haiwezi kuwa shida. Chama hicho ndicho kiweze kuongoza serikali ya mkuu. Lakini kuna taarifa kwamba upande wa MLC wamekataa kusaini makubaliano, kwa hiyo upinzani inaonekana hamko pamoja kwenye suala hili, ni kweli? Kuna upande mmoja wa chama kimoja tu ambacho kinaitwa MLC chake mpinzani Jean Pierre Bemba ambaye anafungwa huko dhehezi uh, kimekataa kwa sasa kusaini kwa kwa na makubaliano haya, lakini kwetu kwa vyama vya upinzani tunaendelea kuzungumuza na chama cha ALC hili nao vilevile waweze kusaini. Na taarifa mnazo sahihi ni kwenda kwa muda unaokuja wa wanaweza kusaini, lakini bado hazijathibitishwa, lakini wanaweza kusaini kwa muda wowote ule. Asante sana. Huyo ni Muhindo Nzangi, mbunge anayewakilisha muungano wa G7 akizungumza eh, nasi muda mfupi uliopita. Sasa eh, tunaungana na mwandishi wetu kutoka kule DRC, Salehe Mwana Milongo. Salehe Mwana Milongo, naomba utueleze mpaka sasa ni eh, nini unachofahamu kuhusu swala zima eh, la mkataba huu kuhusu kusainiwa na nini ambacho kinakubalika? Uh, asante. Ni jioni hii muda mfupi ambao umetoka kupita, ni uh, naibu katibu mkuu wa vuguvugu la vyama zaidi ya mia mbili vinavyomuunga mkono Rais Joseph Kabila maarufu majorite presidentielle, bwana Kokonyangi, ambaye ametoka kuitisha mkutano na waandishi wa habari na kuelezea kwamba uh, e, ni lazima kuweko na mazungumzo mengine ya tatu yani wamesema hawatambui uh, mazungumzo hayo yaliyoendelea huko na kanisa Katoliki uh, kwa sasa, kama yamekuwa ni mazungumzo ambayo yanaweka pande zote pamoja. Kwa hiyo wamependekeza kuweko na mazungumzo mengine ambayo itashirikisha tena watu wote. Kwa kweli ni msimamo ambao umesangaza na bado haujaenda hauja, uh, kwenye vyombo vya habari kwa sababu ndio taarifa za hivi karibuni. Sasa hiyo ni taarifa ya punde tu, jinsi mambo yalivyo kuanzia sasa. Salehi, inaonekana kwamba kama vile wanarudi nyuma badala ya kwenda mbele, pengine labda ni nini ambacho kimegusiwa hasa? Nimepata habari, najua ulipata nafasi ya kuzungumza na baadhi ya viongozi wa upinzani kama Vitali Kamere, hali kadhalika upande wa serikali ulizungumza na waziri wa mambo ya ndani. Kuna vitu gani o vimepelekea hali hiyo kuona kwamba haya tena ni mambo ambayo bado hayakubaliki kwa upande wa serikali? ni kitu kinachoonekana, uh, ni kwamba ni mchanganyiko sasa wa taarifa, kwa sababu msemaji wa serikali Lambert Mende ambaye alikuwa na mkutano na waandishi habari mchana huu ameelezea kwamba serikali msimamo wake ni ni, ni kwamba wanaunga mkono kilichoendelea huko kwenye eh, Sant Interdioseze, makao makuu ya kanisa Katoliki, lakini Uh, ni lazima kuweko na uh, uungwaji mkono wa pande zote kwa sababu wamesema hatuwezi tena kukubali kilichofanyika ki, ki, mara ya kwanza kingine ki kimefanyika mara ya pili, na kubaki wengine nje ya, ya, ya, ya taratibu hii ya, ya mpito. Kwa hiyo uh, haijulikani nini kitakachoendelea kwa sababu chama cha MLC ambacho ki, tayari kimetoa msimamo kwamba hakito saini mkataba huo kwa sababu wenyewe kwanza wanasema rais Kabila hangepaswa kupewa muda tena wa kuendelea, na kwa hiyo wamesema, uh, ni lazima wenyewe waweze kuongoza taratibu ya ufuatiliaji wa mkataba uliofikiwa. Na sasa hivi chama tawala kimeunga mkono msimamo huo wa wa wa wa, wa, wa MLC, kwa, kwamba ni lazima, uh, watu wote wawe pamoja kwa kweli, uh, hadi usiku huu Uh, hatujue kitakachotokea kisho kuhusu uh, vita vya maneno ambavyo vimezuka vime hivi karibuni. Hivi ni vita vya maneno ambavyo vimezuka hivi karibuni kama wanavyoeleza Salehe Mwanamilongo. Lakini je, kwa upande mwingine eh, kuna mpango ambao labda unafikiri hivi sasa unazungumzwa, eh, ukiacha kwa upande huu wa serikali ambapo kauli sasa ni kama vile za kukinzana, pengine kwa upande huu mwingine ambapo sasa E, Kanisa Katoliki ambalo linaonekana kwamba lina nguvu kubwa na linasaidia kusimamia haya mazungumzo, kuna lote ambalo umelipata kulisikia likizungumza kutoka upande huo wa kanisa? Ndio, um, katibu mkuu wa Kanisa Katoliki na kongamano hilo la la, la maaskofu wa Kongo, Padre Donatien e, Nshole amesema e, e, kwamba ni mshangao mkubwa kuwaona watu ambao walienda kwa hiari yao na wao ndio wametia saini mkataba huo, na siku moja baadaye waje waseme kwamba wana mashaka na mkataba mwenyewe. Na vilevile amesema ni jambo la mshangao sana, na lakini anasema wanategemea MLC watasaini na wanatoa mwito kwa pande zote kwamba ni lazima watekeleze mkataba huu, na ndio kauli ambayo imetolewa uh, hadi kufikia uh, sasa, na vile vile pongezi uh, za mkataba huu kutoka Marekani, kutoka Muungano wa Ulaya kutoka kwa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, yaani uh, wamesema kwamba ni hatua muhimu ambayo iliweza kufikiwa mkesha wa, um, wa, wa, wa mwaka mpya. Kwa hiyo uh, haijulikani itakuwaje kuhusu hatua itakayochukuliwa hapo kesho ambako kulitarajiwa kuweko na kikao cha kwanza kabisa cha kamati ya pamoja ambacho kitaweza kuweka mipangilio um, ya ya utekelezaji wa mkataba huu. Asante sana Saleh, naomba usubiri hapo hapo. Tunaye kutoka Kivu Kaskazini, huyu ni kiongozi wa upande wa MLC na upinzani Bwana Oliviere. Karibu karibu, utueleze kwa undani Eh, upande huo, nini ambacho kwa upande wenu mpaka sasa kinachopelekea kutokubali eh, kusaini haya makubaliano. Tatizo liko wapi hasa? Bwana Olivier unanisikia? Mimi nawaza kwetu tuko huru, tuko huru katika msimamo wetu. Sisi kama MLC, tumesema katiba yetu ya Kongo iko wazi tunasema kama muhula wa rais ni wa miaka tano ambayo ni mara mbili mwamashea pale, alafu wakati e, bwana Kabila hapendi kuwacha madaraka. Sisi tunasema tuko katika ile mama, tunasema tumepiganisha kumefanya chasi ili katiba yetu iheshimiwe. Ndio maana sisi tumemuunga mkono kiongozi wetu sekretari general Mama Eve Bazaiba Masudi. Kwa hiyo msimamo yake basi, hakuna hiziwezekana kaikamwe sisi tuitike vitu ya namna sawa watu watatulazimisha hata kama ni maaskofu ma, ma, ma, wa sengo hawatatulazimisha, tusaini kitu ambacho kinaenda kinyume ya katiba yetu. Na ndio maana tumesema kama wao watatulazimisha, tuko huru, tuko huru, hakuna mtu atakaye tulazimisha tusaini kitu ambacho kinaenda pendeni kinyume na katiba yetu ya Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo. Kama wana ile uwezo ambayo wanaweza kulazimisha watu, kwa nini wa, hawamlazimishi bwana Kabila aondoke madarakani ya kuwa amemaliza muhula watu wa pili na wa mwisho katika madaraka? Alafu sisi tunasema kama wale watu wa rasamblema wameelewana naye wa na ili wamwachie tena mwaka moja aendelee na ile na mamlaka, sisi kwetu kama MLC tunasema haiwezekani kamwe na ukaona wamekuwa wakikala kisafa, lakini mauaji yanaendelea Beni, makidnapping, uporaji wa mali ya Kongo. Haiwezekani, hatuwezi itika hayo mambo. Bwana Kabila anapasha aondoka madarakani, hakuwa hata mtu mmoja ambaye atamwachia, hata kama watu wa rassemblement wanamwitikia ile mkiti mwaka mzima tena mwaka mzima ya mauaji hapo Beni, hakuna mtu ameshindwa. Miaka kumi na tano sio mwaka moja, ndio atafanya nini? Lakini lea, kama kama nimekuelewa vizuri bwana Olivier, sasa bwana Olivier, kitu ambacho kinazungumzwa hapa katika yale ambayo nyinyi mnabishana nayo, tulielezwa kuna mambo manne ambayo mlishakubaliana nayo hapo awali. Yale manne, moja hapo ni kuondoka kwa rais Kabila mwaka elfu mbili na kumi na saba. Kwa hiyo kwa mantiki hiyo ni nini ambacho nyinyi mmetaka kukiona kama kuondoka peke yake mwaka elfu mbili na kumi na saba hakutoshi. Asante. Kabila katiba nasema hivi kisha, kama rais maulawaki imeisha anashindwa kuongoza Kongo, katiba haimpatii tena ruhusa ya kuongoza. Kuna bwana kiongozi wa seneti, ndio anaye mamlaka ya kuongoza tena Kongo, kausudi akufikishie katika uchaguzi, sio tena bwana Kabila ambaye mulawaki meisha. Ni kwetu tusaii katiba tusaii mikataba ambayo tamuruhusu ili aendelee na mamlaka yake. Hatuwezi kuitika hiyo donk, hata kama watu wa wae wamemwitikia hiyo, lakini na wame sisi kama MLC na raia yote ya Kongo, ninajua hakuna hata mtu mmoja anaelewana nao mambo, wamefanya fanya ajanja ili wapate mateo, wengine wengine amnisae sijui nani, lakini kwetu kama MLC tutachunga msimamo wetu ni kurespekte au kuheshimu katiba ya hindi. Hakuna kitu ingine mbalimbali ya hiyo. Nakushukuru sana bwana Olivier, kiongozi wa Kivu Kaskazini kwa chama cha upinzani cha MLC kuzungumza na kwa undani, na vilevile nakushukuru Salehe Mwana Milongo, mwandishi wetu aliyeko pale Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Kinshasa. Hiyo ndio inakamilisha sehemu yetu ya kwanza ya kwa undani. Na ja, katika sehemu ya pili ya kwa undani tunamulika huko nchini Uganda ambako kumekuwa kukiendeshwa misako kadhaa kwenye misikiti pamoja na kukamata kwa viongozi wa kidini hasa viongozi wa dini ya Kiislamu. Mpaka hivi sasa inasemekana mashehe 17 wamekamatwa wiki iliyopita na polisi nchini Uganda kufuatia mauaji ya baadhi ya mashehe nchini humo. Na mpaka sasa inasemekana kwamba jumla ya viongozi wa dini imekushafikia 45 ambao tayari wamekusha kuzuiliwa na polisi. Na kwa mujibu wa duru za habari jijini Kampala, Uganda, kuna makundi mawili ambayo yanagongana katika misikiti miwili mikubwa. Mmoja ni eneo la Nakasero na mwingine Kampala mjini, vimeeleza vyanzo hivyo vya habari pande hizo mbili zimeasimiana, na zinaendelea kutuhumiana na inasemekana zimeshindwa kufikia suluhisho la amani. Lakini wachambuzi wa masuala ya dini wanasema tatizo lilokuwepo linafungamana na ushindani wa makundi haya mawili, ambao sasa umechukua sura mpya baada ya baadhi ya viongozi wa dini kuuawa. Mtu mmoja ambaye ambae kutta amesema tayari mpaka sasa idadi imeshafikia kumi na saba na kati ya hao ni mashehe wanne maarufu katika jiji la Kampala, Uganda lakini mpaka sasa basi, nimepata nafasi ya kuzungumza eh, na mwandishi wetu leo Kampala ya Uganda, Kennes Bwire, na atueleze hasa kwa undani swala hili, chanzo jamii, viongozi nini kinazungumzwa mpaka sasa anachokifahamu yeye. Sasa polisi tafuta ushahidi kuweza kufikisha mahakamani na, na kuweza kuwatafuta wale ambao walihusika katika mauaji hayo, ikitiliwa mkazo kwamba huyu Shehe Muhammad Chigundu alikuwa ngazi ya meja katika jeshi la serikali. Polisi walitangulia kufanya msako katika msikiti na wa Nakasero. Huu ni msikiti ambao unaongozwa na Waislamu jamii ya Tablik, na hapa waliweza kukamata watu kumi na nane. Msoko ambao ulitekelezwa nyakati za asubuhi na saa kumi majira ya Afrika Mashariki, na polisi wanasema kwamba waliweza kupata vitu vingi katika ofisi za msikiti huo ikiwemo bunduki, risasi na silaha zingine ambazo wanasema hawawezi kueleza kwa hivi sasa. Na walichoeleza tu ni kwamba watu kumi na nane waliweza kukamata, jambo ambalo lilielekea waumini waislamu wa kwenye msikiti huo wa Tablik ulio katikati mwa jiji la Kampala kuitisha kikao cha dharura na kuweza kuwakemea polisi kwa njia zote na namna zote. Naam, Kenneth Bwire, hivi karibuni kuna watu walikamatwa hapo kama wapate hukumi hivi kwenye msikiti wa chiwatle karibu kabisa na jiji la Kampala. Je, polisi wanaeleza nini kuhusu suala hilo? Waliweza kuachiliwa huru wakisema kwamba walikamatwa kimakosa baada ya kupewa taarifa na raia wana watu wanaoishi karibu na msikiti huo, na polisi walikuwa wanadai kwamba huenda hao walikuwa na njama fulani ambazo zilikuwa zinakinzana na sheria, hivyo kumi hao waliweza kuachiliwa. Lakini hiyo jana Waislamu kutoka msikiti wa Nakasero ule watabliki waliweza kufika mahakamani na wameweza kushtaki serikali wakisema kwamba serikali inafanya msako huo ili kuweza kudhulumu jamii ya Waislamu na kuweza kuwaingilia sheria, ambayo kesi ambayo e, e, itaanza kusikilizwa baadaye. Lakini pia kuna swala ambalo pengine linazungumzwa na jamii ya Waislamu jijini Kampala, ukiacha tu hao wa msikiti wa Tablik kutokana na haya yanayoendelea. Swala so, la kuuawa kwa mashehe lilianza mwaka elfu mbili kumi na moja elfu mbili kumi na mbili hivi. Wameuliwa mashehe wengi tu na walio mahakamani wanaoshutumiwa kupanga mauaji hayo ni mashehe wenzao. Kwa mfano shek, ambaye e, anatoka jamii ya tabliki niliyotaja hapo awali, shek Yunus Kamoga na wengine, wapo mbele ya mahakama, kesa ambayo inaendelea ji chini ya uoga mwingi tu kiasi cha kwamba majaji wanaoongoza kesi hiyo hawataki kunukuliwa na vyombo vya habari, waandishi wa habari hawaruhusiwi kuwapiga picha, kamera haziruhusiwi kunasa picha za wale wanaotoa ushahidi. Hilo linakueleza kwamba kesi hiyo imekuwa ni kesi ambayo kidogo imeingia uoga mwingi sana, baada ya hawa eh, mashehe kuuliwa, akiwemo shehe Mustafa Bahiga na shehe wengine kama shehe Abdul Kadiri Muaya, ambao wamekuwa tu msururu wa kuuliwa kwa hawa mashehe. Lakini mashehe wenyewe wanadai kwamba wanajua wanawaua na wakiulizwa ni nani wanawaua hawataki kusema. Sasa inasalia polisi wanasema ni shekhe wenyewe wanauawa kikisa, na maana minong'ono nje ya mahakama ni kwamba inatokana na umiliki wa mali za mashehe. Lakini polisi wanasema kwamba hawa mashehe wanaouliwa wamekataa kukubali sera za magaidi hasa wale wa ADF kuweza kushirikiana nao katika kutekeleza uhalifu ndani mwa nchi. Anayesema ukweli kwa sasa hatumjui, tunasubiri mahakama itatueleza. Je, hawa ambao wanashutumiwa kwamba wameua mashaikhi wenzao wana sababu gani zinazotolewa kwa kuwa, kwa, kwa, kwa mauaji haya? Lakini kwa sasa ni za hapa na pale zinazozungumzwa tu, polisi wakisimamia tu kwamba hawa wamekataa kushirikiana na magaidi. Asante uh, sana mwandishi wetu Kennes Bwire kutoka Kampala, Uganda. Vilevile nipate ni nafasi uh, ya kuzungumza na kuangalia kwa undani zaidi ya Sheikh Muhamed Faiz kutoka hapo Kampala, Uganda, na kutaka kujua mpaka sasa anachokifahamu ni nini kuhusiana na sakata hili. Sasa polisi ilikwenda katika msikiti wa Nakasero na kuchukua baadhi ya waumini pale na mashekhe wa kutaka kupata usaidizi, inavyodai awe polisi kwamba inataka usaidizi wa upelelezi kuchunguza kufa kwa kutaka kujua kufa nani anahusika na kifo hicho cha Shekh Muhammad Kigundu. Lakini mpaka sasa pengine unaweza ukatueleza unachofahamu, Shefaizi, kwenye jamii ya Waislam na kwenye jamii ya viongozi wa dini ya Kiislam hasa katika maeneo ya Kasero na, na maeneo mengine, nini ambacho wanazungumza kutokana na kazi hii ya upekuzi na ukamataji? Ndio viongozi viongozi wote sasa, viongozi wote wa <coughs> wa Uislamu kion, kiongozi wa Baraza Kuu la Uislamu wa Uganda ambaye ni Sheikh eh, Mufti Sheikh Muhammad Mshekhe Shekhe Mobaji, Shekhe Ramadhan Shabani Mobaji anaiomba polisi kwamba kulingana kwa, kwa, na sheria za, za za polisi ya Uganda inapomtuhumu mtu kumchukua, kumsaidia, kusaidia upelelezi, kazi ya upelelezi ni muda wa masaa saa arobaini na nane, muda wa siku mbili, upelelezi unakuwa umekwisha kamilika na achukuliwe kotini, lakini mpaka sasa hawajapelekwa kotini na mashehe wote sasa wanalalamika, wanasema siku zinarepa, siku zimekuwa nyingi, polisi inakaa na watu hao katika sehemu za sehemu zisizojulikana na hawapelekwi kotini, ambacho wanasema kwamba inavunja na sheria ya, ya, ya polisi ya Uganda. Na mpaka sasa kuna lolote ambalo limezungumzwa pengine na viongozi wa upande wa serikali kama polisi na vinginevyo ndio poe mkuu wa polisi Kare Karehura, Meja Jenerali Kare Karekaura Kare amesema kwamba uh, itakapoonekana kwamba hawana hatia yote wataachilia, na uh, wamechukuliwa kwa sababu wow, wawa na sehemu za ripoti ambazo wamezipata katika upelelezi wao kwamba wanaweza kuwa wanahusika na kifo cha Meja Muhamad Kigundu ambaye alikuwa askari wa UPDF, jeshi la taifa na kasema kwamba watu wasio na wasiwasi, wakati wowote wa ule, ikiwa atakuta kwamba hawana hatia wataachiliwa, wata, lakini pengine kwa hali halisi nini ambacho mpaka sasa kinafahamika, kwa sababu kuna kesi bado iko mahakamani, lolote ambao linazungumzwa kuhusu hilo. Asante ah, sana. Naona muda wetu umekwisha kabisa. Sheikh Muhamed Faizi kutoka Kampala ya Uganda, Salemo na Minongo kutoka DRC, mwandishi wetu pia Kenneth Bwiri wa Kampala. Kipindi hiki cha Kundani kinatia nanga hii leo. Msimamizi alikuwa ni Abdu Shukur Abud, mwelekezi Aida Isa kutoka Washington. Jina langu ni Sunday Shomari na watakieni wote usiku mwema. Nam, hiko kilikuwa ni kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hivi sasa basi, endelea kuburudika na burudani ya muziki ya moto, ya moto. Robo, nachotaka unipende nipunguze wende robo, waepuke wapambe wasileta mbwembwe uongo kwa maneno ya wembe wakacha nangebe watu masina wacumazina usije nipata ongeza penzi kwa kina jumuisha na wivu moyo watu masina Nishike, nikushike milele tusije kuachana, baki na mimi, wengine wa nini? mimi nimmi naogopa maradhi ndo maana niko makini mimi na mimi, baki na, mimi