Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, leo Jumatatu, Januari 9 mwaka 2017. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, wasi mwingine wazuka mjini Beni, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Hili tayari nimeshashika watu fulani, nitawaonyesha. Komunite international siwezi waleta kunivo lokal ama wapi no, na nimejua mambo mengi sana ambayo mutaijua wakati tunaonekana wa hadharani. Habari ah, kamili itakujia hapo baadaye ndani ya matangazo ya VOA Express. Mimi hapa ni Idi Ligongo na mimi ni Sunday Shomari. Na katika habari nyingine, huko nchini Kenya, kama tunaofahamu, mwaka huu wanajiandaa na jandana, uchaguzi mkuu ambapo wachambuzi na watabiri wanasema e, kutakuwa na ushindani mkubwa Duka zinakuwa na giza sana, kwa hivyo inakuwa ni ngumu sana kufanya biashara. Na mimi huona hata Kenya Power saa zingine tunafaa tuwasuu, kwa sababu ya siku nzima ama have or two hours or three hours. Sasa inamaanisha inaenda hasara ya biashara. Haya basi, msikilizaji, ni kuhusiana vile vile na swala la umeme katika e, jiji la Nairobi, lakini vile vile habari hiyo utaipata ndani ya matangazo ya VOA Express. Lakini kwanza tunaanza na habari za dunia zikisomwa naye Sunday Shomari. Rais wa China Xi Jinping alimkaribisha rais wa Zimbabwe Robert Mugabe leo Jumatatu huko Beijing. Mugabe alipitia nchini China akiwa njiani kurudi nyumbani kutoka Singapore alipokuwa mapumzikoni. Wakati wa mazungumzo yao, Xi alimwambia Mugabe kwamba China na Zimbabwe ni marafiki wa muda mrefu na wa karibu na inabidi kuimarisha ushirikiano kati yao. China ni mwekezaji mkubwa nchini Zimbabwe, ikiwekeza kuanzia kwenye madini mpaka uzalishaji viwandani na miundo mbinu. Rais wa Marekani Barack Obama amesema kufuatia uamuzi wa idara za ujasusi za Marekani kwamba Rusia iliingilia kati uchaguzi wa urais wa Marekani mwezi Novemba kwamba jambo kama hilo linaweza kutokea tena na ni muhimu sana kwa bunge na rais mteule Donald Trump kuhakikisha kwamba ushawishi kama huo unapunguzwa. Sehemu ya ripoti ya kijasusi isiyo ya siri iliyotolewa Ijumaa ilieleza kwamba rais wa Russia Vladimir Putin alitoa amri ya kuwepo na kampeni ya ushawishi kwenye uchaguzi, huku ikimpendelea Donald Trump dhidi ya mpinzani wake Hilary Clinton. Rais Obama aliiambia televisheni ya ABC News kwamba aliamrisha tathmini hiyo ifanywe ili kuhakikisha kwamba tunaelewa hili ni jambo ambalo Putin amekuwa akilifanya kwa muda mrefu huko bara la Ulaya, awali katika nchi za Kisovieti za zamani ambako kuna wazungumzaji wengi wa lugha ya Kirusi, lakini zaidi ikiongezeka katika nchi za kidemokrasia za magharibi. China imeeleza hii leo kwamba inapinga mawasiliano yoyote kati ya viongozi wa Taiwan na Marekani siku moja baada ya rais wa Taiwan Tsai Ingwen kukutana na seneta wa Marekani Ted Cruz na gavana wa Texas Greg Abbott. Mkutano huo ulifanyika huko Houston, ambako Tsai alitua kwa muda akielekea Amerika ya kati. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya China Lu Kand aliwaambia waandishi wa habari kwamba China inapinga harakati ambazo zinaingiliana na, na kuharibu uhusiano kati ya China na Marekani. Cruz alisema muda mfupi kabla ya mazungumzo hayo kwamba ujumbe wa wabunge wa Houston ulipokea kile alichokieleza barua isiyo ya kawaida kutoka kwa ofisi ndogo ya ubalozi wa China ikiwataka wasifanye mkutano huo, akieleza kwamba inabidi Jamhuri ya watu wa China ifahamu kwamba hapa Marekani wanajiamulia juu ya mgeni gani kukutana naye. Senator Cruz alisema umuhimu mazungumzo hayo ulikuwa ni kuimarisha uhusiano wa kiuchumi na jinsi ya kushirikiana na Taiwan kuwasaidia wakulima na wafugaji wa jimbo lake la Texas. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Viongozi wa dunia wanaendelea kutoa rambirambi zao kwa Iran kutokana na kifo cha rais wa zamani aliyeongoza mapinduzi ya Kiislamu, Akbar Hashemi Rafsanjani. Rafsanjani mwenye umri wa miaka 82 alikuwa akisumbuliwa na maradhi ya moyo hadi kifo kilipomkuta jana Jumapili kwenye hospitali moja kaskazini mwa Tehran. Viongozi wengi wa nchi za Kiarabu walikuwa miongoni mwa waliopeleka rambirambi zao, wakimsifu kiongozi huyo aliyeleta mabadiliko nchini mwake. Saudi Arabia, mhasimu mkuu wa Iran, hakupeleka rambirambi rambi, lakini kituo cha televisheni kilikumbusha mauaji ya mamia ya watu mwaka 1988 ambayo Rafsanjani alihusishwa. Rafsanjani alihudumu kama rais kutoka mwaka 1989 hadi 1997 akiwa mshauri wa cheo cha juu wa Ayatollah Ruhollah Khomeini, kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu ya mwaka 1979. Wachambuzi wanasema pia alikuwa na jukumu kubwa katika kumchagua mrithi wa Komeini baada ya kifo cha mwanzilishi huyo mwaka 1989. Mcheza filamu maarufu Marekani, Meryl Streep amepata tuzo ya Cecil B. DeMille kwa mafanikio ya maisha jana Jumapili, katika tuzo za Golden Globes za mwaka 2017, lakini baada ya kupokea tuzo hiyo kutoka kwa mcheza filamu mwenzake na rafiki yake Viola Davis, Strip alizungumzia juu ya tukio la maisha halisi lililomuumiza moyo wake mwaka huu, ukosoaji wa Donald Trump wa kumwiga mwandishi mlemavu wa jarida la New York Times. Baadaye alizungumza juu ya muhimu wa kuwepo na vyombo vya habari thabiti vitakavyoweza kufuatilia utawala wa Trump. Filamu ya Moonlight ilishinda tuzo ya picha bora ya mwaka upande wa drama, wakati filamu ya Lalaland land ilishinda kwa filamu bora ya uimbaji au uchekeshaji. Golden Globes inatambua mafanikio hayo. Na msikilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express na tukitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo hivi sasa baridi ni kali kweli kweli. Kama hapo joto basi, da tunakuonea donge. Lakini moja kwa moja tuelekee katika ripoti zetu, ambapo tunaanzia nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo tunaelezwa kumeanza uasi mpya huko Beni na Lubero, Kivu kaskazini mashariki mwa Kongo, ukiwa na lengo la kuwasaka waasi wa ADF wanaoshutumiwa na mauaji ya watu kamanda wa uasi huo jenerali kakolele bwambale aige blank amesema tayari ameshawashikilia watu kadhaa miongoni mwa wanaowaua raia na hivi karibuni wataonyeshwa kwa jamhuri, jam, jamii ya kimataifa austeri malivika na ripoti kamili akizungumza na sauti ya Amerika kwenye laini ya simu, Bwambale Kakolele Egle Blanc amesema kwamba ameshawashika watu miongoni mwa wale wanaohusika na mauaji katika wilaya ya Beni na anachokisubiri ni kuweza kuwaonesha kwa jumuiya ya kimataifa ili watambue wanaohusika na mauaji hayo ya watu wengi katika misitu ya Beni. Mimi tayari nimeshashika watu fulani nitawaonyesha kukomeletia international, siwezi waleta kunivu local ama wapi? No, na nimejua mambo mengi sana, ambayo mutaijua wakati tunaonekana hadharani. kusema kwamba umewashika wale watu wanaoua wa watu Beni ni watu tu, ni Wakongomani. Wakongomani wajua, kuna confusion kubwa. Mimi ni mmoja kwa wale Allied Democratic wa Forces. kusema kwamba umeshika miongoni mwa hawa watu wa ADF kuambia wale wenye wanaua wenye wanaua, sitakuambia vitu mingi na hiyo ni siri yangu sababu nikatoa simu mbele wakati ni bure, wengine watachimbia bure, na wengine wenye wako kama wananisikia saa hii waje kutimua mbio, sababu mimi nimeweka kichwa, na mimi nikiweka kichwa sikuishe nyuma. Kichwa yangu inakuwa ni mbaya sana, na macho yangu naangalia mbali sana. Unatosha nguvu wapi? Kutosha mimi, unatosha nguvu wapi? Nguvu za kupigana wewe, kwa sababu kuna jeshi la umoja wa Mataifa na FARDC ambao wamepigana kwa muda mrefu. Sisi ni my friend, na sisi ni watoto wa eneo, tuko na uwezo kubwa sana. Na mtu mwenye anacheza, ujue wewe, soma Biblia itakwambia, simba ya Yuda hatama ni nani pamoja na watu wengi sana. Niambie mambo ya serikali, niambie jeshi ifanye kazi sasa. Vita vyenu vitaendelea hadi wapi? Vita vyetu vitaendelea mpaka vita vita mahali, mtu tujue ya kwamba tunahakisha kwamba tumemalia mali watu kwa eneo hii, watu watembea mchana na usiku. Siku hizi watu wanalala usiku kama kuku, mbele ya wakati, huku nalala kama saa kumi na moja A. Watu hawana akili, hawana akili ya kutembea hata mchana na usiku hata a ifahamike kwamba kamanda huyu alikuwa ni miongoni mwa makamanda wa makundi ya waasi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa miaka ya elfu mbili alipokuwa katika kundi la RCDKML na baadaye kujiunga na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambako amekimbia na kurudi katika misitu operesheni ya kutafuta vale vote ndani ya teritori ya beni na rubero vile vilevile, wewe utatumia nguvu gani? Kwa sababu jeshi la serikali na umoja wa mataifa upo, wewe utatumia nguvu gani? Unajua, mimi nina uwezo wangu, nina jeshi, nina jeshi, watoto wengine tumeungana na wengine siote. Nakwambia niko na brigade. Brigade unajua ni watu wangapi? Bata unazo inavo, nimeunganisha watoto wote. Sisi tunatafuta namna ya kuua wale ama kushika mwenye iko na kuua wananchi kila hatia. Wewe unaungana na jeshi la serikali ama unapigana una wewe kama nani? Nakwambia mimi napigana kama mzalendo, siungane na jeshi ya serikali, hapana. Oscar Malivika, Sauti ya Amerika. Na mara baada ya kutoka DRC moja kwa moja tunaelekea nchini Kenya ambapo nchi hiyo inatarajia kuandaa uchaguzi mkuu mwezi Agosti mwaka huu, uchaguzi ambao wachambuzi wa kisiasa wametabiri kwamba utakuwa na ushindani mkubwa. Aidha, kila mara wakati wa uchaguzi nchini humo, baadhi ya vijana hujihusisha katika vurugu mitani na kuharibu mali wakiunga mkono wafuasi wao. Kuni moja la vijana wanamuziki mjini Mombasa wameanzisha kampeni maalumu ya kuhamasisha vijana kupitia nyimbo zao ambazo zinahubiri amani na umoja. Mwandishi wetu wa Mombasa Salma Mohammed amekutana na vijana hao na ambao wana ndoto ya kuzunguka pembe zote za nchi hiyo kuhamasisha wenzao. maisha ya hapa kijijini mimi yamenifika koni Kundi la Neo the Band mjini Mombasa linahusisha vijana wanne: Kevin, Maxwell, Pascal na Abdalah. Wao hutunga na kuimba nyimbo zenye asili za Kiafrika, huku wakitumia ala za muziki kama vile gitaa na ngoma. Hapa wanaanza kwa kueleza kilichovutia katika muziki na jinsi walivyokutana ikizingatiwa kuwa wanatoka katika maeneo tofauti ya nchi. Kwa muziki mimi natumianga kukufikia ule mtu mwenye hawezi jiongelelea, so ni tool tu ya kupass message. Music ni ile kupenda, ilikuwa ni kusikiza music, unapenda kuimitetwa watu akiimba wa, wa pia unajua until the moment nikajoin campus Bandi yetu ni different. Unajua, mi ni mtu wa jazz, hizo ngoma za kitambo kitambo. So unajua imagine, bongo imeblendiwa na jazz, ikablendiwa na rock, ikablendiwa na rnb. First thing lazima ikuwe african. Vijana nchini Kenya wamelaumiwa kwa kujihusisha na tabia zinazokiuka maadili kama vile kuzua vurugu na kupora mali ya umma, hasa wakati wa mikutano ya kisiasa vilevile uhasama wa kikabila nchini Kenya umetajwa kama tishio kuu linalowagawanya vijana wengi washiriki wa kundi la Neo The Band licha ya kuwa ni wasanii wanakumbuka jinsi walivyoshuhudia watu wakiuawa wakati wa vita vya mwaka wa elfu mbili na saba kama wanavyoeleza baadhi ya marafiki zao walipigwa risasi na kuuawa wakati wa vurugu huku wao wakiponea Kuna time tumetoka tulikuwa tunaenda siji kuvamia politician yupi alikuwa affluent wa the other team sasa ile watu wanaenda kuban kwake Mm -hmm. Kwa, kwa the kind of. Neo The Band imekuwa ikitumbuiza katika matamasha mbalimbali mbali mjini Mombasa na nyimbo zao zina ujumbe wa amani na kuhimiza vijana kujituma zaidi katika kazi. Hata hivyo wanasema kuwa wamefanikiwa kuwafikia vijana wengi kupitia nyimbo zao, na nia yao ni kuzunguka maeneo mengine nchini kuhamasisha vijana kabla uchaguzi mkuu. Hapo unaiona si band peke yake, tumechanganikana matabaka pia mbalimbali, kitu inatakikana tu ni, hatuwezi jua kitu iliendelea, hatuwezi jua nani alifanya nini, inaweza ku wakati wa vita vya baada ya uchaguzi wa mwaka 2007 zaidi ya wa watu 1000 walipoteza maisha yao huku maelfu wakitoroka makwao. Aidha, uchaguzi uliofuata mwaka 2013, hali ilikuwa shwari, lakini bado jumbe za amani na umoja zinaendelea kuenezwa kote nchini kwa sasa, kabla uchaguzi wa mwaka huu. Nikiripotia Sauti ya Amerika, jina langu ni Salma Mohamed. Shukran kabisa Salma Mohamed, na moja kwa moja tunaelekea katika eh, burudani ya muziki. Hapa tunakwenda kwake darasa, nakuambia, muziki vilevile, ujamaa sio mchezo, amevuma sana mm-hmm. Tuangalie vitu vyake hapa, champion boy Bwana Samata lota mapembe ongeze mkia na ukinibip tunakupigia Let me make one thing clear Kuwasafisha na muziki Acha maneno weka muziki Ukiwa sub, kiwa hap, kiwa juu, kiwa chini Piga muziki yeah, yeah. Safari na muziki Acha maneno weka muziki Imba yeah, yeah. Unachopenda yeah, Ukitaka yeah, kucheza, yeah, yeah. Cheza muziki Bamba ta, shika, kamata Rumba, chakata Kaboka mchizi, shadata Shadata ah, Nataka kukimbia na una break What do you expect? Bongo, Kongo, kwa tabu meki Cheza lokasa ya mbongo, wezi kumeki Watch yourself, siji ukaji confuse Mzuko wa kuruka rege kwenye bluesi Una mchuzi, no excuse Maisha yetu kila siku kama vile movie Vitu vingine vita kaki ujuwaji Utajikuta unatandikia watu jamvi Kusubiria embe chini ya mnazi Kumwelewesha chizi, utajipa kazi Funga mkanda, kasa na kamba ama ufate nyayo uchane msamba wasu wa miamba wasu wa anga tunasemaga chambua kama karanga asha hey. na muziki Acha maneno weka muziki ukiwa sub, kiwa hap, kiwa juu, wa kiwa chini piga muziki hey. safari na muziki Acha maneno weka muziki hey. imba unachopenda na unitaka kucheza cheza muziki anatamani tupotee kwenye map To, haya basi, msikilizaji, unaambia safari na muziki, ukiwa juu, ukiwa chini, piga muziki. Anaitwa Darasa. <laughs> no, atakuwa rapa kidogo hapa, sio mchezo. <laughs> Ah, mistari hiyo unaambiwa, si mamba, si choi, si simba, ngozi yangu inatosha kujigamba. Uendelee. <laughs> Msikilizaji, moja kwa moja, tunaelekea katika masuala ya Hollywood ambapo hapo e, jana usiku tuzo za Golden Globes kwa mwaka 2017 zilifanyika e, hapa Marekani na kufungua pazia rasmi la tuzo mbali mbali za tuzo hizo zikiongozwa na mtangazaji mahiri wa vichekesho Jimmy Fallon. Katika tuzo hizo waigizaji na watayarishaji wa filamu na televisheni walishiriki yakiwemo hasa majina makubwa ya Hollywood. Filamu bora ilishinda ilikuwa ni Moonlight, msanii bora wa filamu ni Casey Affleck kutoka filamu ya Manchester by the Sea, wakati msanii bora wa kike ni Isabella Huppert. Katika upande wa filamu za kuchekesha, filamu bora ilikuwa ni La La Land, ambapo kwa upande wa kipengele hicho msanii bora alishinda ni Ryan Gosling kutoka filamu hiyo hiyo, na kwa upande wa kina mama Aliyetuzwa ni Emma Stone kutoka filamu ya La La Land ambayo ilifanya vizuri sana jana usiku. Kwa upande wa tuzo za mwigizaji bora msaidizi, kwa upande wa wanaume Aaron Taylor aliweza kuibuka mshindi, huku kwa upande wa kina mama mshindi akiwa ni Viola Davis, akipata tuzo hiyo mara baada ya ya kuingia katika uteuzi mara kibao katika tuzo hizo za Golden Globe. Filamu ambayo jana iling'ara sana ni i, la La Land lakini pia vipindi mbalimbali vya maigizo vya televisheni vya hapa Marekani vilishinda katika vipengele mbalimbali. Katika kila mwaka tuzo hizo kama zilivyo tuzo nyingine hazikosi masuala ya kisiasa kuingizwa ndani yake, iwe ni katika hali ya kuchekesha ama kutia simanzi, hasa pale wasanii ama waendeshaji wa tuzo wanapogusia masuala ya kisiasa ambayo yanaigusa jamii sasa jana hapo usiku mwigizaji mwanamama mwenye jina kubwa Hollywood, Meryl Streep hakusita kuelezea hisia zake kuhusu rais mteule wa Marekani, Donald Trump. Na vilevile Sande Shumari aligusia swali hili katika habari za dunia pale aliposema kwamba sera ya Donald Trump kuhusu wageni e, ambapo aliwataja wasanii ambao walikuwa wametajwa kugombania vipengele mbalimbali vya tuzo hizo, ambao wao hawajazaliwa hapa Marekani, lakini wanafanya vizuri na kutania kwamba endapo wataondolewa, basi ndani ya Marekani watu watabaki kuangalia American football ama ule mchezo e, wa mbinu mbalimbali za kupigana, na mchezo wenyewe vilevile unaambiwa kwamba asili yake si hapa Marekani, lakini kubwa ni kuhusu namna Donald Trump alivyomtania mlemavu, jambo ambalo anadai E, lilichukua e, sura ya kuonekana kwamba ni jambo la kawaida, na mbaya zaidi ni kutoka kwa mtu aliye katika nafasi kubwa kabisa katika nchi. Lakini kama kawaida yake Donald Trump hakukakimia, asubuhi hii amemjibu mwanamama huyo kwa kumwita mwigizaji anayepewa sifa kubwa kuliko uwezo wake ndani ya Hollywood, kwamba hamfahamu vizuri na amekuwa akiendelea kumshambulia, na kwamba anafanya hivyo kwa kuwa ni mfuasi wa Hillary ambaye ameshindwa kwa mara, eh, kwa mara ya mia moja Donald Trump anasema kwamba ye hajawahi kumvia haki mlemavu na kamwe hawezi kufanya hivyo. Basi hayo ndio mambo ambayo yalikuwa eh, yametokea ndani ya eh, Golden Globe, tuzo hizo zilizofanyika jana usiku. Basi msikilizaji, moja kwa moja, baada ya kupata hiyo habari, twende katika masuala ya hoja kwa hoja. Kuna nini leo kwenye hoja kwa hoja? Haya, basi msikilizaji ka, tukielekea katika hoja kwa hoja ambapo swala ambalo linagusiwa ni kuhusiana na eh, mea wa Mombasa, gavana wa Mombasa eh, kumradhi gavana wa Mombasa Hasan Joho kutokuwa au kunyang'anywa walinzi. Je, yeah, kulikoni? Kwanza tunataka jua nani ametekeleza hayo, nani ametoa amri hiyo. Baada ya kujua nani ametoa amri hiyo, tunataka kujua ako na nia gani na tunasema hapa, kulingana na hivyo walivyofanya, ni kwamba hawana nia nzuri. Kwa hivyo hivi sasa lolote litakalomtokea gavana Hasan Ali Joho na familia yake, basi yule mtu aliyewaondoa maskari wale yeye ndio atachukua jukumu. Tunamuuliza Nkeseri, ako na shida gani na Ali Hasan Joho? Is he competing with Ali Hasan Joho? Ama ugavana, Mombasa County wa Joho, because each and every time anaambiwa asimamia ugavana Mombasa County wa compete na ale Hassan Joho security, imetolewa oh, security imetolewa. Why? What is the reason? Kuna nini? Kuna njama gani hapa katikati? Sisi pia tunajiuliza, maanake tunaona labda kuna yale ambayo hatuyaoni kwa macho. Tuna yale tunayasikia tu, lakini kuna yale ambayo hatuyaoni kwa macho. Huno ni wakati wa siasa, na tunajua wakati wa siasa chochote kinaweza kutokea. Na kwa hivi sasa, sisi kama viongozi na kama wazazi na madada wale Hassan Joho, we are demanding the right of our governor Serikali mara nyingi sana wakiona mtu ni ngangari, wanamtaftia tu technicality fulani wamfanyie diversion, alikuwa afanye hivi, aletewe hii, aletewe hii, ndio yale mambo muhimu muafaka yawe yanapotea hapo katikati, ama mna lose direction. We are not going to lose the direction. Inaingia vipi katika akili, kiongozi ambaye unajali maslahi ya wananchi wako, wewe uwe na askari 15? swali tunalojiuliza watu wanaogopa nini, kuwa na askari 15? cheska tatu huwa watu wanamkimbia, wana nani Leo tunajua ndani ya Mombasa insecurity bado inatutatiza Nyali mjini, polisi hawatoshi. Wewe binadamu mmoja uchukua polisi kumi na tano uwafungie nyumbani kwako, kitoka watoka na tisa, wengine wamebaki nyumbani, and at the expense yetu sisi taxpayers tu, hawa wameondolewa jana. Mimi naosema wangeondolewa mwaka jana. So, waziri ana askari mmoja, waziri ana askari mmoja. Governor wa Mombasa awe na askari 15, magavana wengine wana we askari watatu. What is so special about ama kuna dangers gani hapo Mombasa ina ambayo inafanya mpaka governor awe na askari 15? This we will not allow. Yeye anajisifu kwa maana bahasha kubwa sana. Why should employ watu wa wafanye security, na uwezo wa kulipa watu wa kumlinda. If he feels sufficiently threatened he can do that but not at our expense. Kabisa. Sisi tunasema hiyo haiwezekani. Mwananchi wa kawaida wa mworoto anahitaji security, ni lazima iwe spread accordingly. Sisi tunasema kwa sauti moja na Wakenya, twamwomba yeye kaiseri na hata sikumwomba, tunamwambia afuate sheria. Si haki yetu sisi kumwomba nkaiseri. Nkaiseri ni appointment amepatiwa, sisi tumechaguliwa na Wakenya, tuna haki yeye atutii, atuheshimu kama vile anavyomheshimu yule kiongozi ambaye amempa ile ofisi, na hivi kitendo tumekikemea. Tunapeana ilani kwa Inkaiseri, siku mbili ni lazima magavana warudishiwe walinzi wao. Kinyume na hivyo, mrengo wa chama, muungano wa chama wa ODM, tutakuwa na suluhisho ambalo ni la kudumu. Moja kwa moja tunaelekea katika yanayovuma katika mitandao ambapo Abdu Shakur Abud anaangalia masuala ya Golden Globes, vilevile uh, vile hotuba ya rais eh, wa Ghana, rais mpya wa Ghana. Bila shaka Golden Globe, kwa hakika nakwambia hapa Marekani, Twitter, Facebook, kila kitu watu wamezungumza, na hiyo inatokana hasa na nini? Uchokozi ulioanzishwa na rais mteule Donald Trump. Donald Trump mara nyingine tena amewika. Yeye ameandika vipi, shirika la ABC inathubutu kuita mchezo Blackish, yani uweusi. Na hebu anasema fikiria, wakiita whitish, huo si ubaguzi wa hali ya juu? Basi swala hilo lilikuja kuchukuliwa nafasi hasa pale Tracy Ellis Ross aliposhinda na kuwa mwanamke wa kwanza mweusi kushinda katika nafasi ya tuzo ya michezo ya uchekeshaji, kwa filamu yake ya Blackish katika ABC. Kwa hivyo watu wameandika kweli kweli juu ya swala hilo. Umeona bila shaka Idi, swala hilo? Naam. Na zaidi ya hapo kuna Marilyn Strap akitoa wito kwa watu kumwajibisha Trump, ili anzisha gumzo vile vile. Yeye alisema kitu kilichomkasirisha au kilichomvunja moyo mwaka huu hakuna kitu kama vile Trump kuchaguliwa. Kwa hivyo vituko chungu nzima vilitokea katika Golden Globe hapo jana. Naam, maana kwa kifupi ameguswa sana na taarifa ya Trump kusema kwamba alizungumza kuhusu mwandishi mlemavu na kama vile kumdhihaki, ilimuumiza, limeumiza sana anasema. Ukiangalia ukumbi mzima pale ulikuwa unatoa wa machozi kwa yale yamefanya watu wamezungumza ya sana leo eh, kwenye mitandao kuhusiana na hiyo hotuba yake. Kuna mambo mengi vile vile yamezungumziwa, lakini sasa tukienda, muda unakwenda mbio kama ulivyosema, rais mpya wa Ghana Nana Akufo-Addo naye vile vile amezusha gumzo maanake alichukua hotuba za rais George Bush wa Marekani na rais Bill Clinton akaandika kama ni hotuba yake mwenyewe. Lakini kwa, kwa, kwa taarifa ambazo zilizopo amesha mfukuza kazi yule ambaye alihusika kuandika na yule ambaye aliandika amekiri kwamba alichukua yale maneno no. lakini akasahau kuwataja eh, kwa... lakini vilevile amesema, si hao tu, wapo wengine wengi ambao wamechukua. Kwa hiyo unaweza kukuta ile hotuba nzima ni yeah, ya maneno yaliyochukuliwa hotuba ya watu wengine bila ya kutoa nani alisema hotuba hiyo. Kwa hivyo ni mambo ambayo yanazungumzwa sana kwenye Twitter. Facebook na mtandao wa kijamii fuchao. Sasa ni muktasari wa habari. Rais wa China Xi Jinping alimkaribisha rais wa Zimbabwe Robert Mugabe hii leo Jumatatu huko Beijing. Mugabe alipitia nchini China akiwa njiani kurudi nyumbani kutoka Singapore alipokuwa mapumzikoni. Rais wa Marekani Barack Obama amesema kufuatia uamuzi wa idara za ujasusi za Marekani kwamba Rusia iliingilia kati uchaguzi wa rais wa Novemba, kwamba jambo kama hilo linaweza kutokea tena na ni muhimu sana kwa bunge na rais mteule Donald Trump kuhakikisha kwamba ushawishi kama huo unapunguzwa. Shukrani kwa kutusikiliza alasiri hii, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya Msimamizi ni Abdu Shakur Abudi, mwelekezi ni Aida Isa, mimi hapa ni Idi Ligongo na mimi ni Sandey Shomari tukisema kwa heri na shukran kwa kuwa nasi, kutoka hapa Washington DC.