Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya saa, ya nayuanza, saa nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji mm, ni mimi Mary Mgawe. Upinzani nchini Burundi umegawanyika kuhusu swala la kuhudhuria kikao cha mazungumzo ya kumaliza kwa amani mzozo wa kisiasa unaoikabili nchi hiyo. Kikao hicho ambacho kimepangwa kufanyika Jumatatu hii mjini Arusha, Tanzania, kiliitishwa na Rais Mstaafu wa Tanzania Benjamin Mkapa, msimamizi wa mazungumzo hayo. Mwandishi wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Bujumbura, Haidala Akizimana anatuarifu kuwa baadhi wa wa ya wapinzani wamepinga kuitikia kikao hicho wakidai kuwa hawana imani tena na Rais Mkapa, mpatanishi huyo baada ya kutangaza kuwa utawala wa Rais Nkurunziza ni halali. Msemaji wa rais mteule wa Gambia, Adama Baro, alithibitisha Jumapili kwamba ataapishwa Januari 19 licha ya rais Yahya Jamel kukataa kuondoka madarakani. Utawala wa Jamel utakwisha Januari 19 na tarehe hiyo hiyo utawala wa rais mteule Baro utaanzia hapo. Hakuna kitakachobadilika, ataapishwa na kuanza kazi tarehe hiyo bila kushindwa, alisema hayo msemaji Mai Fatty kupitia shirika la habari la kimataifa la AFP. Bado alikwenda Senegal baada ya wanachama wa ECOAS kushindwa kumshawishi Jamel kukabidhi madaraka wakati kipindi chake cha utawala wa miaka mitano kitakapokwisha wiki chache kuanzia sasa. Baro yuko Dakar kuanzia leo Jumapili. Haikuwekwa bayana ni kwa nini rais mteule Baro amekwenda Senegal, lakini vyanzo vya habari vinasema pengine aliingiwa hofu kutokana na kukosa usalama. Rais wa Senegal alikubali ombi la kumpokea Baro kutoka kwa rais wa Liberia, Ellen Johnson Sirleaf, mwenyekiti wa ECOWAS, mpaka kipindi cha kuapisha kitakapofika. Baro alikutana Jumamosi nchini Mali na viongozi wa dunia wakati wa mkutano wa kila mwaka wa Ufaransa na Afrika kwenye mji wa Bamako. Marais wa Ufaransa na Mali, Ibrahim Baubakar Keita na Francois Hollande, wote walitoa wito kwa Jamel kujiuzuru wakati kipindi chake cha miaka mitano kitakapokamilika na seneta mdemocratic Chris Van Hollen amesema hawawezi kumruhusu Donald Trump kuzika sanamu ya mfano wa Liberty katika kanisa la kihistoria la Wamarekani weusi kwenye jiji la Washington. Van Hollen alikuwa akizungumza kwenye mkutano wa dazani za watu na maandamano kote nchini Marekani jana Jumamosi, siku chache kabla ya kuapishwa rais mteule Donald Trump. Bilionea huyo mfanyabiashara alipata upingamizi katika kampeni zake wakati alipotangaza sera zake za uhamiaji, ujenzi wa ukuta katika mpaka wa Marekani na Mexico, na ahadi zake za kuzuia Waislamu kuingia nchini humo. Mjini Washington, mchungaji Al Sharpton aliongoza maandamano yaliyokuwa na kichwa kinachosema We shall not be moved, ikimaanisha hatuwezi kuhamishwa. tumekuja kuwaambia wademokrat na warepublican wenye mrengo wa kadri katika bunge kuweni na nguvu na ujasiri, alisema Al Sharpton katika ombi lake kwa wanasiasa kusimama na kutomruhusu Trump na Warepublican wenzake kuleta sera ambazo zitaumiza masikini na watu wafanyakazi wa kiwango cha kati. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Ufaransa imeandaa mkutano wa kimataifa kuhamasisha suluhisho la amani katika mataifa mawili mashariki ya kati. Wajibu wetu wa dhati ni kuyaweka mataifa ya Israel na Palestina kwenye meza ya mashauriano, alisema waziri wa mambo ya nje ya Ufaransa Jean Marc Ayrault katika ufunguzi wa mkutano huo leo Jumapili. Tunajua ni vigumu, lakini kuna chaguo lingine. Wajumbe kutoka nchi sabini wanahudhuria mkutano huo mjini Paris kutoa maoni na msimamo wao kuhusu ujenzi wa Israel katika maeneo yanayokaliwa na Wapalestina wa ikiwemo mashariki mwa Jerusalem. Hakuna wawakilishi wa Israel wala Palestina wanaohudhuria mkutano huo. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema mkutano huo wa Paris umeibwa. Mwezi uliopita, Marekani ilichukua hatua ya kihistoria kutoka katika kura ya kwenye baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linaloshutumu Israel ku, kujeng, kufanya ujenzi wake kwenye kitongoji cha Palestina. Maafisa nchini Afghanistan wanasema takriban raia saba waliuawa na wengine wawili kujeruhiwa wakati gari lao lilipogonga bomu la kutegwa ardhini katika eneo la mashariki. Tukio hilo lilizuka muda wa saa kadhaa kabla ya kundi la Islamic State katika eneo hilo kuteka waalimu kumi na tatu wa seminari. Wizara ya mambo ya ndani ya Afghanistan leo Jumapili imesema shambulizi la bomu lilitokea katika kijiji cha Bagoli kwenye jimbo la Nangarhar linalopakana na Pakistan. Wizara hiyo imeshutumu ghasia za mauaji na kudai ni vitendo vya aibu vinavyofanywa na maadui kuharibu amani na uthabiti wa nchi. Hata hivyo imeapa kuadhibu wanaotenda uovu huo. Haikuwa tangazwa haraka nani aliyetega bomu hilo kwenye eneo la Afghanistan ambako kundi la Taliban linalopingana na serikali linafanya harakati zake za uasi. Nitarejea baadaye kidogo, mpenzi msikilizaji, kukusomea muktasari wa habari. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na basi, bila kupoteza wakati, anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki siku ya leo si mwingine anaitwa Hamis Chinja wa Dodoma, Tanzania. Salamu zake kwanza kabisa anasema ziende kwa la azizi barafu wa moyo wake mama Chinja akiwa Dodoma. Salamu ziende kwa mama yake mzazi mama Kadala wa safarini Dar es Salaam. Salamu anasema ziende kwa dada yake pekee Halima Bundala akiwa Lugalo Dar es Salaam. Amemsalimia ya mdogo wake Saidi Mwatecha na Nzota wakiwa Dodoma Tanzania. Salamu anasema pia ziende kwa Abdul au Baba Neema wa Magorofani Dodoma, akiwa na mke wake Mama Neema huko Magorofani Dodoma. Salamu ziende kwa watoto Bakari Haruna kaka Mtoro au baba Zinduna wakiwa Dar es Salaam. Vilevile anasema anawasalimia mapacha wake wakiwa Dodoma. Hali kadhalika anamsalimia Hamis Chinja Junior akiwa safarini Dar es Salaam. Salamu ziende kwa Biliuda Simforoza na Glory Makei wakiwa Dar es Salaam. Ujumbe anasema tukumbukane kupitia VOA na kamata kadi yako wewe, Maganga Es Maganga wa sanduku la barua mia moja Kigoma, Tanzania. Salamu zako unasema Ziwafikie Jumanne Ndarukoba, Henry Kideula akiwa Njombe, Swahibu Wahibu wa Kinazi Kigoma, Jumanne Baheza wa Kigoma, Onesimo Mponda wa Morogoro, Paroko wa Paroko akiwa Morogoro, Isaya Njoka Mtali wa Ifakara Morogoro, Mohamed Mwinyi wa Tabora, Hamisi Mzuzu wa Kigoma, Musisi Geoffrey wa Kigoma. Ujumbe anasema amani na upendo ndio chanzo cha maendeleo. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza kipindi cha Salamu na Muziki kutoka hapa, Sauti ya Amerika, studio namba 15, Washington DC. Na kamata kadi yako hivi sasa. Juma Michael Mwanaharakati, unapatikana katika barua pepe juma amichael gmail com. Wewe ni mkazi wa Nzega, Tanzania, huko mkoani Tabora. Unasema salamu zako ziende kwa Joshua Turuka wa Tanzania, Ima Sadala, balozi wa Mvumi, mwalimu Kennedi Mpemba, Meshak Mwamala, Ramadhani Mchomvu, Uchumi Filibet, Timilai Shemalamba, Philbert Kieuke, Jose Mosha, Stanley Mwani na mzalendo Dikson Mako, pokea salamu nyote. Nyinyi mmesalimiwa na Juma Michael, mwanaharakati mkazi wa Nzega huko Tabora, nchini Tanzania. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe Clifton Hezron Mwananyanda. Salamu zako unasema ziende kwa Fikiri Dario Gakala, Husna Mohamed, Rutahi wa Busisi, Jafari Kopo, Mwalimu Stephen Ms. Katia, Bosco Moshi, Salome Daniel Kono Ise Kiejo Goligota Magabe sali bunzali sali tamasha Haruna. Salamu hizi unasema haya nyote mliosalimiwa, zimetoka kwa Clifford Hezron mwana Nyanda. Ujumbe unasema mafanikio hayaji bila ya kufanya jitihada zozote. Baada ya kusoma ujumbe huo, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Diamond anaingia na kibao chake mdogo mdogo. kibao cha mdogo mdogo kwake Diamond huko kutoka nchini Tanzania. Sasa naelekea kwako Badwin the King, Oswang, wewe upo Songea Mlale. Salamu zako unasema ziende kwa baba yako mzazi na mama yako mzazi, Gervas Komba na Este wakiwa nyumbani Litembo, kaka yako Adelik na Este wakiwa Mpepai pamoja na dada zako Koleta na Salome wakiwa Songea bomba mbili mtani wa mabanda mawili. Ujumbe unasema anawatakia kila la heri katika maisha haya tunayopambana nchini Tanzania. Mwanaharakati mtetezi Afrika Mashariki, wewe unajiita anayetetea haki za watoto na wazee. Salam wanakijiji wa Njombe haya ni Hitra Mwalongo Mdasi wa kitokea Njombe. Huyu anasema salamu zake kwanza kabisa ziende kwa Shombo Makoga, bibi Sejombo Mdasi, mama yake Semgaya. Salamu ziende kwa baba yake mzazi mzee Mwalongo pamoja na wadogo zake, anasema Noel akiwa Mdasi pamoja na anti Eria na anti Lealin. Wote pokeeni salamu, mmesalimiwa na Hitra Mwalongo Mdasi akiwa Njombe. Basi kutoka Njombe hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Simon Falesi. Salamu zako Simon unataka ziende kwa Rustic Maratu, Amos Msanga, Henriki Deula Ula, Salome Daniel Elias Joseph Miroro, Rebecca Kwamboka, Juma Michael Mwanaharakati, Juma Eid Isa, Joshua Rubenge, Ras Sun Le Dan, Mwalimu Stephen James, salamu ziende kwa Deus, wa Deus umesalimiwa, France Manko, Ngogo, Halidi Kachuru, Emma Kamisa, Timilai Shemalamba Ima Sadala Stanley Mwani pamoja na Meshak Ibrahim. Baada ya kusoma salamu hizo, sasa naelekea katika eneo la soko la Sabasaba Morogoro, Tanzania ni kwako kwa wewe Miraji Mwana Kibinda, habari za hapo ulipo na imani, unaendelea salama na siku yako? Basi salamu zako Miraji Mwana Kibinda, kwanza kabisa unasema ziende kwa familia ya Mwanakibinda popote pale inaposikiliza Sauti ya Amerika hivi sasa. Pia umemsalimia rafiki yako mpendwa katika biashara Edward Kabamba, apokee salamu. Umesalimia pia familia ya Kabamba pamoja na wafanyabiashara wote wa soko la Sabasaba Morogoro wapokee salamu. Aliyosalimia si mwingine, anaitwa Miraji Mwana Kibinda kutoka Morogoro. Sasa naelekea kwako, Kalangaza Selemani, ukiwa Tabora. Salamu zako unasema ziende kwa mama Kisiu, dada yako huyu, akiwa Ipuli Tabora. Salamu ziende kwa dada yako Mwajabu Kapambwe akiwa Tabora vilevile. Umemsalimia Mariam Mnyangala yeye akiwa Mwanza, Tanzania. Umemsalimia Mwanaisha Kalangaza Selemani akiwa Tabora. Umemsalimia kaka yako Hassan akiwa Dar es Salaam, kaka yako pia Jabir na Adam, popote pale walipo wapokea salamu. Umemsalimia Mariam Kapambo akiwa Mwanza, vilevile umemsalimia anti Khadija Nzige, yeye anapatikana Morogoro, na Saada Nzige unasema anapatikana Morogoro. Ujumbe unasema, jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Baada ya kusoma salamu za Kalangaza Selemani wa huko Tabora, sasa nnaelekea kwako Jacobu Saidi. Wewe unapatikana Kenya. Salamu zako unasema ziende kwa Gabriel Shezimana wa Burundi, Meshak Mwamala wa Kihonda Morogoro, Henri Kideula wa Iringa, Ahmed Sakare wa Babati, Majuto Sakare wa Iringa. Salamu ziende kwa Juma Katunka wa Nguruka, vilevile umemsalimia Shaban Kameta wa Nguruka. Salamu ziende kwa Adam Piga Ngoma wa Mpanda, Gabriel Weweru wa Nairobi na George Otieno wa Kenya, bila kumsahau Ngalula Maduhu wa Mwanza na Daniel Maduhu wa Mwanza. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Jacob Saidi akiwa huko nchini Kenya. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Nazareth Mwakipembe, unapatikana katika barua pepe Nazareth Mwakipembe moja moja at gmail.com Basi salamu zako, Nazareth. Kwanza kabisa unasema zieni kwa watangazaji wa Sauti Amerika VOA, kwa niaba ya watangazaji wenzangu, nasema shukrani sana, Nazareth. Basi tunashukuru kwa kutupa salamu hizi na kwa niaba wenzangu nimefurahi sana hapa studio. salamu zako pia unataka ziende kwa Shukuru wa mama na Meshak Mwamala, ziende kwa Muhammad Kachuru, Bonifas Mwamita, Lusekelo Barton Bukuku, salamu ziende kwa Jafar Kopo, Seneta Robert na Mwandu John. Ujumbe unasema tukumbuke ibada. Ni ujumbe kutoka kwa Nazaret Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu. Basi namwona Rihana akishirikiana na Drake, wapo tayari kukupa kibao kinaitwa work Haya basi, msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda hapa katika kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Mambo mazuri kabisa siku ya leo, nina furaha kweli kweli kukusomea wewe, msikilizaji, salamu ulizotutumia hapa Sauti Amerika. Na mimi nazipeperusha kama ambavyo ulivyotarajia kuzipokea wewe msikilizaji. Daudi P Kikoti, salamu zako unasema ziende kwa Geoffrey Njereka, Hawa Mayahana, Ali H Maganga, Sadik H Maganga salamu ziende kwa Silvester Mganga, Mogire gire, Machuki, Kajole wa Kajole, choma wa choma, mitwe es mitwe. Pokeni salamu, nyote mmesalimiwa na Daudi P Kikoti. Basi baada ya kusoma salamu za Daudi Kikoti, sasa ninaelekea kwako wewe Fasil Kobelo, salamu zako unasema ziende kwa Leo Mwamaso, ziende kwa Lenus Kingaru, salamu ziende kwa Elias Manyero pamoja na wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wapokee salamu hizi. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika Washington DC na kamata kadi yako wewe, Salim Nasoro Sayungu Wangara, Kagera, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa mtangazaji, utakayesoma salamu hizi pokea binafsi salamu hizi kutoka kwangu. Haya, nashukuru sana Salim Nasoro Sayungwa, Kagera Ngara huko. Salamu nasema pia ziende kwa Rustic Malatu, Juma Hassan Jaka, salamu ziende kwa Shukuru wa mama Joni Beibe, Mwandu John Goligota Magabe, salamu ziende kwa Mwamwala, umemsalimia pia Salome, ziende salamu kwa Elias na Isa mzee wa urembo bila kumsahau Kashinje mjomba wa watu. Ujumbe unasema jamani, tuishi na kupendana katika maisha yetu ya kila siku. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Shafiru Makosa, salamu zako nataka ziende kwa Honchi Kibinda Nkoi, salamu ziende kwa Seti Kagoma, Hamisi Shamte, Maka Muhaha, Godfrey Njereka Choma wa Choma, ujumbe unasema tukumbukane kwa ibada kila wakati na mahala popote pale. na kamata kadi yako Kasongo Amedeo, wewe unapatikana Aru, DRC. Kasongo unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa Betin Buli, salamu ziende kwa Elise Kabarole, salamu pia ziende kwa mama Amoti, amesalimiwa Jaki Biusinda, salamu ziende kwa Unega Jampia na salamu vile vile ziende kwa Mari Muzi ya Kukwa. Georges Logo umesalimiwa hali kadhalika. Pokea salamu Blaise Abiria. Ni wakati sasa wa kupata burudani ya muziki Avril anakwambia nikimwona. Kibao cha Avril ndiyo kinakamilisha salamu na muziki kwa siku ya leo. na kushukuru, msikilizaji kwa kuwa nami, jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Basi endelea kusikiliza matangazo ya Sauti Amerika wakati wowote, mahala popote pale. na wapenda nyote, wasikilizaji wangu, ni kipindi cha salamu na muziki kinachokujia kila siku ya Jumapili kupitia idhaa yetu ya Kiswahili ya sauti Amerika. Basi nami Meri Mgawe nakamilisha matangazo haya kukusomea muktasari wa habari. Upinzani nchini Burundi umegawanyika kuhusu swala la kuhudhuria kikao cha mazungumzo ya kumaliza kwa amani mzozo wa kisiasa unaoikabili nchi hiyo. Kikao hicho ambacho kimepangwa kufanyika Jumatatu hii mjini Arusha, Tanzania Kiliitishwa na rais mstaafu wa Tanzania Benjamin Mkapa, msimamizi wa mazungumzo hayo. Msemaji wa rais mteule wa Gambia Adama Baro alithibitisha Jumapili kwamba ataapishwa Januari kumi na tisa licha ya rais Yahya Jamel kukataa kuondoka madarakani. Utawala wa Jame utakwisha Januari 19 na tarehe hiyo hiyo utawala wa rais mteuli Baro utaanzia hapo. Hakuna kitakachobadilika ataapishwa na kuanza kazi tarehe hiyo bila kushindwa, alisema hayo msemaji Mai Fati kupitia shirika la habari la kimataifa la AFP. Senetamdemocratic Chris Van Holen amesema hawawezi kumruhusu Donald Trump kuzika sanami ya mfano wa Liberty katika kanisa la kihistoria la Wamarekani weusi kwenye jiji la Washington. Van Holen alikuwa akizungumza kwenye mkutano wa dazani za watu na maandamano kote nchini Marekani jana Jumamosi, siku chache kabla ya kuapishwa rais mteule Donald Trump. Ufaransa imeandaa mkutano wa kimataifa kuhamasisha suluhisho la amani katika mataifa mawili mashariki ya kati. Wajibu wetu wa dhati ni kuyaweka mataifa ya Israel na Palestina kwenye meza ya mashauriano, alisema waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa Jean Marc Ayrault katika ufunguzi wa mkutano huo leo Jumapili. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.