Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, leo ikiwa ni siku ya Alhamisi tarehe 19 mwezi Januari mwaka wa 2017. Katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, baadhi ya Wakenya wanaelezea hisia zao kuhusiana na tamasha za kesho za kuapishwa kwa rais wa 45 wa Marekani. na tunaamini mahali tutalemewa, hata sisi kama nchi kwetu Kenya, atatupa mchango wa kurekebisha maneno. E, basi ni baadhi tu ya maoni ya Wakenya kuhusiana na shughuli hiyo ambayo hivi tunavyozungumza, matayarisho kabambe yameendelea kufanyika katika eneo lililo nje ya majengo ya bunge hapa jijini Washington. Taarifa zaidi kuhusu wanavyosema watu walio nje ya Marekani utaipata hapo baadaye kidogo. Hii ni VOA Express, na mimi ni BMJ Mridhi. Yeah, na mimi ni Sunday Shomari. Vilevile, katika matangazo yetu ya VOA Express leo, tutakuletea makala ya hoja kwa hoja, ambapo baadhi ya raia wa Kenya wanahisia tofauti kuhusu ndoa za jinsia moja na wakati kunapopitishwa miswada ama sheria kama zile ambazo ziko wazi, uko uhuru wa kufanya kile ambacho unataka, nahisi kidogo itakuwa ni makosa, kwa sababu utawacha vijana watoke tu wafanye kile wanachofanya. Ni baadhi tu ya yale ambayo tumekuandalia hii leo katika matangazo yetu ya VOA Express. Endelea kuwa nasi katika safari hii hadi mwisho, lakini kwanza tupate tu habari muhimu za dunia zikisomwa hapa studio na Sandey Shomari. Shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu wakimbizi UNHCR limesema hii leo kwamba takriban watu 26 wamekimbia nchi ya Gambia na kuhamia nchi jirani ya Senegal. Haya yanajiri huku mataifa mengine ya Afrika ya Magharibi yakijitayarisha kwa uwezekano wa kutumia nguvu za kijeshi kumwondoa rais wa Gambia wa miaka ishirini na miwili Yahya Jammeh. Jammeh alishindwa katika uchaguzi uliofanyika mwezi Desemba mwaka jana, lakini amekataa kuondoka madarakani kwa hiari. Baadhi ya raia wa Gambia waliokimbilia nchini Senegal wameiambia Sauti ya Amerika kwamba walifanya hivyo kwa kuhofia usalama wao. Kwa mujibu wa shirika hilo la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia wakimbizi, asilimia 80 ya wale waliotorokea nchi jirani ni wanawake na watoto. Mwanamke mmoja ambaye alifika nchini Senegal pamoja na watoto wake watano na ambaye hakutaka jina lake litajwe amesema kuwa analengwa na utawala wa rais Yaya Jame kwa sababu ya wanaharakati wake wa kisiasa. Wakati huo huo, rais mteule wa Gambia Adama Baro amesema hii leo kwamba kuapishwa kwake kutaendelea kama ilivyopangwa licha ya rais wa sasa Yaya ya Jame kukataa kung'atuka madarakani. Sherehe ya kuapishwa kwa Baro itafanyika katika ubalozi wa Gambia nchini Senegal. Baro alitoa tangazo hilo kupitia mtandao wake wa Twitter na kusema kwamba utawala wa Jame umemalizika rasmi. Awali sheria ya kuapishwa kwake kwa ilikuwa imepangwa kufanyika hii leo katika mji mkuu wa Gambia, Banjul. Kundi lenye itikadi kali lenye mahusiano na Alqaida limedai kuhusika na shambulizi la kujitoa muhanga la jana Jumatano kwenye kambi moja ya kijeshi huko kaskazini wa Mali na kuwa wanajeshi wasiopungua wa sitini na waasi wa zamani pamoja na kujeruhi watu wengine 115. Gari lililojaza milipuko liliingia kwenye kambi ya kijeshi huko Gao wakati mamia ya wanajeshi walipokusanyika kwenye mkutano wa asubuhi. Al Murabutin, ambao wana mahusiano na Alqaida tawi la kaskazini mwa Afrika, wamesema wanahusika na shambulizi hilo. Waziri wa mambo ya nje wa Mali, Abdoulaye Diop, amesema shambulizi hilo ni kitendo cha kikatili, uhalifu na uoga. Rais Barack Obama katika mkutano wake wa mwisho na waandishi wa habari jana Jumatano alijaribu kuhakikishia wa Marekani ambao wana hofu kuhusu mabadiliko ya utawala baada ya miaka minane ya kuwepo manaye madarakani kwamba mambo yatakuwa mazuri. Obama alisema ana imani na nchi hii, ina imani na watu, na imani watu wa Marekani, ina imani kwamba watu wazuri ni wengi kuliko wabaya. Waandishi wa ikulu ya Marekani, White House, walimhoji Obama kuhusu hatua yake yenye utata ya kupunguza kifungo cha mwanajeshi wa zamani wa kitengo cha ujasusi Charles Manning, pamoja na masuala mengine. Rais alijibu yote hayo kwa urahisi, lakini alitumia muda kujibu swali la mwisho kuhusu namna alivyoelezea matukio ya uchaguzi wa Marekani kwa watoto wake wawili, Malia na Sasha. Obama alisema Malia na Sasha walisikitishwa na ushindi wa mRepublican Donald Trump dhidi ya Democrat Hillary Clinton kama ambavyo yeye na mkewe Michelle walivyosikitishwa, lakini pia anajivunia kwao kwa sababu wako makini na wazalendo kwa nchi yao. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Matukio mbalimbali mbali ya kuhusiana na sherehe za kuapishwa kwa, kwa rais mteule Donald Trump yameanza katika siku tatu kuanzia leo Alhamisi. Trump na makamu wa rais mteule Mike Pence watakwenda kuweka shada la maua kwenye hafla iliyofanyika katika makaburi ya Arlington, Virginia, ambako zaidi ya wa wapiganaji 40 na familia zao wamezikwa. Trump baadaye kesho atazungumza katika hafla katika uwanja wa kumbukumbu ya Lincoln matukio hayo ni pamoja na waimbaji kutoka muziki wa country kama vile Toby Keith na Lee Greenwood pamoja na bendi za muziki wa rock ikiwapo Three Doors Down na nyinginezo. Huku uhusiano wa Marekani Pakistan na Pakistani ukiwa umegubikwa na kutokuaminiana na kutosameheana katika miaka nane iliyopita, maafisa huko Islamabad wanaelekea kuwa na mwamko mzuri kutokana na utawala ujao wa Marekani. Utawala wa rais Barack Obama ulitoa bilioni ya dola ya msaada wa kiuchumi na kijeshi kwa ushirikiano wake wa kusaidia kudhibiti maeneo tete kwenye mpaka na Afghanistan, lakini shutuma zilizoendelea za kupingana na Afghanistan na makundi ya wa wanamgambo wa India yaliyoendelea na harakati zao nje ya Pakistan, huku ukiwa na mapambano ya kutosha dhidi yao imepelekea uhusiano ulio na mvutano na Washington. Unaendelea e kusafiri na VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja yakikujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC mara baada ya habari hizo ambazo zimeletwa kwako na mwenzangu Sande Shomari, hebu tuangalie sasa ni yapi yamejiri katika habari ambayo tumeipa kipaumbele, na ni kwamba huku ikiwa imesalia siku moja tu kabla ya kuapishwa kwa rais wa 45 wa Marekani, Donald J Trump, watu wengi nje ya Marekani wanaendelea kufuatilia matukio kwa karibu, huku nchi ya Kenya. Katika nchi ya Kenya, mwandishi wetu Kennedy Wandera amekusanya maoni ya baadhi ya watu kuhusiana na tamasha hizo zitakazofanyika hapo kesho hapa jijini Washington. Hebu tuwasikilize. Ni msimamo wa Donald Trump upande wa gays kulingana na Obama. Obama alikuwa amewapea freedom, lakini Trump anasema waondoke hiyo ni kitu moja, naunga Trump mkono. Hiyo dikteta, hiyo ndo hata inaleta watu kukufa, hivi vita za papa na pale. Lakini ikaa atakuwa serious, itakuwa imesaidia waafrika sana sana, sana, waafrika na wakenya tena zaidi. Mimi chenye naweza taka afanye ni wenye wanakatalia, kama kwa viti hivi, uchaguzi ikifanyika, wachukuliwe hatua kali juu, yani ya wengine wako na nia kama hiyo, ukiangushwa unakatalia hiyo ndo tu mimi naweza sema, anaweza kuwa amesaidia sana. Matumaini yangu kwa mtu kama Trump ni ikiwa kama hadi ambaye alisema ataweza kutimiza itakuwa ni jambo la maana, na mimi naweza kuwa na matumaini, kwa sababu kama atakuwa serious kwa watu wale ambao anakatalea kwenye utawala, atakuwa ni jambo la maana, ataweza kuwa kama ni save of the world. That's according to me, kwa sababu vile ambayo nilikuwa na expect kwamba Obama atakuwa savior of Africans kwa sababu yeye ni ni, ni ni, ni, ni, mtoto wa Afrika, hakufanya hakutimiza. Ndio alikuwa anatembea, anasema from Kenya, but hajawahi kutusaidia kama Kenya We as Kenyans, kwa sababu alikuja hapa tukiwa tume, tumefanyiwa brakadabra mambo ya kura nini, nini, na hakuna anything ambaye amkuuonyesha kwamba heko na interest na kuona kwamba Kenya tumenyoka ama tumekaa na njia ile ama ile nyingine, lakini Trump ikiwa kama atakuwa serious kwa watu wale ambao wanakatalia kwenye utawala for example Museveni ya Jame na among the others. Kwa na wale wengine ambao wanatabia kama hizo na wale ambao tunaona hapa Kenya ambao wana matarajio ya kuwa ukiona vile mtu anaongea kwa sababu so, huwezi kuwa kama saili ambaye watu wana launch mambo za kura, watu wachukue kura, wana launch police. That means hiyo ndio expectations zako ni kwamba polisi kusaidia, si imani ya watu eh. Naamini kulingana vile amejionyesha ni mtu ambaye anasema ukweli, akiona kitu cheupe anasema ni cheupe, na akiona kitu black anasema ni black. Ametupatia matumaini kwamba kuna mambo mingi iko kombo katika hii dunia, sio Kenya peke yake, ambayo atatusaidia kurekebisha. Given that America is one of the powerful countries in this world, position yake katika dunia hii ni position ya maana sana na, na tunaamini mahali tutalemewa hata sisi kama nchi kwetu Kenya atatupa mchango wa kurekebisha maneno. E, bila shaka sande. Kama unavyosikia wengi wanafuatilia kutuka maeneo Naam. tofauti tofauti, ingawa ni e, swala ambalo linahusu Marekani lakini wengi sana wanataka kujua ni nini kinajiri hapa, dunia nzima inaangalia bila shaka. Na sasa tukivuka mipaka twende moja kwa moja hadi kule DRC katika Jamhuri ya demokrasia ya Kongo ambako serikali ya nchi hiyo imewakamata wapiganaji wa kundi la waasi la M23 kwa tuhuma za kuhusika katika visa vya mauaji yaliyofanyika hiyo jana nchini humo. Kutoka Goma sasa huko DRC, huyu hapa mwandishi wetu Austeo Malivika na taarifa kamili. Wapiganaji hao waliokuwa katika kundi la M23 na kukimbilia nchi ya Uganda pamoja na Rwanda wamekamatwa na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo FARDC, wilayani Masisi wakiwa na silaha. Julien Paluku ni gavana mkuu wa Kivu ya Kaskazini egineabadshndani ndio tutaona kweli mnasema kwelikaaasmmand na nyeba colonel mwingie mungari tunaenda iia mm. Kama unaendelea kutuficha tutakusabia, kutuficha, kutuficha, kama adui tu. Wapiganaji hao wengi walikuwa ukimbizini katika inji ya Rwanda ambako wasubiri kurudi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo baada ya kupewa msamaha ila wengi Juu ya shida ya mafamilie ya nini ndio tukaanza kutoka toka kule kwa makambi yote. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo mwanzoni mwa wiki ilisema kwamba waasi wa M23 wajipanga upya kushambulia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hasa wale waliyeko katika nje ya Uganda. Swala ambalo serikali ya Uganda ilitupilia mbali. Ni banibeva mukavuyo, ni bakoloneli banibeva tuvine, munirumie, munirumie sevre. Na kwenye kuko adui kami iko Kwa sasa kuna wasiwasi ya kuanza uasi mpya hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, si kwa siku za usoni, ikiwa ni dalili mbaya, na huku umoja wa Mataifa ukisema kwamba unaendelea na uchunguzi wa taarifa hizo. Oser Malivika, Sauti Amerika, Goma. Nam, asante na sana, hostel Malivika. Sasa na naona Sunday ni wakati wakati ya kupata muziki mwafaka kabisa, kama wanavyosema hapa ni wakati. Basi tutakutana na kundi la African Vibrations. Nam, wanasema nini? Wanasema hinde, hinde. <laughs> <laughs> Chak, <twende> kazi basi tusikie ngoma hii Basi, mambo yalivyo hapa studio, naona Sunday yes. Shoari unakatika hiyo ngoma. Haya mambo ni mambo ya pwani ndugu yangu. Kusema kweli huo si wimbo mpya, ni mm -hmm. wimbo ambao sisi tunafahamika vizuri sana tukicheza mm -hmm. na sasa naona umeongeza umeongezwa makali na imekuwa ni moto, sana moto sana, sio si mchezo kabisa. Haya yote nakujia kupitia VO Express, Washington, DC. na katika makala ya hoja kwa hoja yani crossfire hii leo, baadhi ya Wakenya wana hisia zinazotofautiana kuhusu ndoa za jinsia moja, huku wanafunzi wa vyuo vikuu nchini humo wakihoji mchango wa rais anayeondoka wa Marekani Barack Obama katika kuboresha mahusiano na watu hao. Mwandishi wetu wa pwani ya Kenya Salma Muhamed ametayarisha hoja kwa hoja yenye maudhui hayo hayo ni maneno ambayo tunajaribu kuiga sisi waafrika wengine, na hayaendani na mila zetu, kwa sababu asili ya mwafrika inaamini kwamba mume na mke ndo unaanza familia. Waafrika tuna tabia ya kuigiza mambo ya kizungu sana, kama vile mwenzangu Parita alisema. Swala la ndoa ya jinsia moja, kwa maono yangu, Obama alipoweka hizo sheria, ni kama ameachilia watu, wamepatia uhuru. We kama wataka kuwa na mwanamme ni sawa sa vyako, si ndio? Kama atakuwa na mwanamke mwenzako ni sawa mimi nafikiria aliweka hivyo kwa sababu ye mwenyewe ako na heshima ya haki za watu, kwa sababu hata tukisema ameleta immorality, lakini Afrika pia tuangalia, kuna wao usenge, sijui shoga, uko juzi juzi hapa uko uko juzi. Kuna hii video ilikuwa inatembea, ile ya bombolulu hapa hapa Kenya, hakuna hiyo, si ndio? Hatujaambiwa ni sawa kulala na mwanaume mwenzako, lakini bado watu wanafanya. Ningependa kutofautiana kidogo na mwenzangu kwa sababu tukizingatia hasa sisi ni vijana na wakati kunapopitishwa miswada ama sheria kama zile ambazo ziko wazi, uko uhuru wa kufanya kile ambacho unataka, nahisi kidogo itakuwa ni makosa, kwa sababu utawacha vijana watoke tu wafanye kile wanachofanya. Na ndio maana nashukuru sana uh, rais wetu Mheshimiwa Uhuru Kenyatta alipopinga kabisa uh, ili swala kwa sababu tuko na masuala muhimu ya kushughulikia, hasa ekonomi ya nchi yetu, si kuangalia vijana wanaoa vijana wengine. Ningependa sana kutofautiana na mwenzangu Comfort kwa hili jambo la ndoa ya jinsia moja, hata kama Obama ndio aliyaweka ali wazi ya kusema kwamba kila mtu akona uhuru wa kufanya chochote amba atakacho, il, ilimradi mradi hawezi kumdhuru mwenzake. Mimi sijakubali, mimi ningepinga sana hiyo sheria. Kwa kwa sababu vile alikubali, ningependa kumuunga mwenzangu Comfort mkono kwa sababu kuna msemo mmoja huwa unasema hakuna dini wala jinsia iliyo bora zaidi ya nyingine. Kwangu mimi, kimaoni yangu, lazima tuheshimiane. Inatokamana na kule umelelewa, ustaarabu gani umekuzwa nao, ndo ionyeshe wewe ni mtu aina gani, na venye wazazi wako wamekulea na maadili gani, wamekufundisha nini baya, nini zuri, na pia dini yako kwa hivyo ikija kwa masuala ya usenge, ni wewe mwenyewe binafsi unajichukuliaje? Yeye kama rais alitoa hiyo idhini kwa maana ilikuwa anajaribu kuweka rights za kila mtu, uwezo wa kufanya anavyotaka. Kumbukeni, Kizazi cha leo ndo kina determine ile kizazi ya kesho vile itakuwa, hasa mawazo ya ndoa jinsi ya jinsia moja, ambayo ni kitu ambacho katika asili ya mwafrika hakikuwa, lakini tunasikia kwamba hizo kesi ziko. Ndio, Barack Obama nafikiria alipofanya hivyo, alifanya hivyo kuheshimu rights za watu, lakini kumbukeni hivi, hiyo pia ilikuwa kura ndo, ili muniweze kunichagua mimi kama rais na muniheshimu kama rais, lazima niheshimu rights zenu. Barabara kabisa. Unaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na kabla hatujaangalia yale ambayo yanavuma kwenye mitandao, naona wakati joto la kisiasa limeanza kupanda huko nchini Kenya. Wa Kenya Sofia Salim, Francis Wang'ombe na Millicent Wanjiku wanatoa ushauri kwa wapiga kura na hasa vijana dhidi ya kuchochewa na wanasiasa na pia kufanya maamuzi yenye busara katika maswala ya kisiasa. Harrison Kamau ametutayarishia ushauri hii leo. Ushauri wangu kwa vijana ni kwa wasiwache wanasiasa wawagawanye kwa kulingana na ukabila, manake unajua, wakati huu wa kampeni kuna wale ambao wanaangalia ukabila. Kwa mfano mwanasiasa mmoja ametoka katika kabila fulani, atatafuta vijana wake wachoche kuhusu kabila hilo, waweze kupigana na kabila lingine. Wasikubali kufanyia uamuzi wao kulingana na ukabila. Kampeni na kura hazifanywi kulingana na ukabila, mwananchi anafaa angalie vitu vingine, asiangalie ukabila. Ushauri wangu kuwa vijana katika msimu kama huu nchini Kenya ni msimu ambao wanasiasa wengi wanatumia vijana katika kuvuruga, ni jambo la hatari zaidi kwa vijana wenzangu kama mimi ambao hawa watu naweza walivyo navyo, unasema kwamba wakikwisha wa ingia kwenye mamlaka hawajali uhai wetu, hawatujali sisi. Kwa hivyo ni jukumu letu sisi vijana kukataa kabisa kutumiwa, licha ya kwamba hata kama unahisi kwamba unahitaji fedha, kumbuka hizo fedha ni fedha za msimu tu na wakati mtu huyo atakapochaguliwa hatawahi kupatikana tena. Kwa hivyo, vijana, nawashauri kwamba waefuke kabisa kukubali kuhongwa wa- lakini watumie busara zao kuchagua viongozi wanaofaa, viongozi watatokana na vijana wao wenyewe, uamuzi wa wao kwa sababu taifa la Kenya wa- vijana ndio walio wengi. Kwa hivyo wachukue muda wao wafikirie na waepuke maswala ya vurugu na vita, kwa sababu ya kudanganywa, kuganywa katika misingi ya kikabila. Kabila halimpeleke mtu mahali popote pale. Uh, shauri langu kwa wapiga kura katika nchi ya Kenya ni kwamba cha kwanza ni muhimu kila mtu achukue kura. Jambo la pili ni lazima kila mtu atazame na ajue kiongozi ambaye ataleta maendeleo katika hii nchi. Kwa hivyo, kila mtu atokee wakati wa kupiga kura, ampigie kura kiongozi ambaye anajua ni kiongozi mkweli, ni kiongozi mzuri. Na pia wakati huu pia ni wakati wa kampeni. Tunaomba kila mtu aweke amani, tusikubali mambo ya vita, tusikubali mambo ya kumwaga damu. Ni vyema pia watu wajua kwamba hatutafuti kiongozi wa kabila fulani, tunatafuta kiongozi ambaye ataleta maendeleo katika Kenya. Kwa hivyo ni muhimu sana tujue hivyo. Naomba sana watu wasiangalie kabila, eti huyu ni wa kabila langu, huyu ni wa kabila sijui fulani <tune> namna katika yavumayo mitandaoni. Sande, unavyojua ni kwamba uh, uchaguzi hapa Marekani hasa ile sherehe ya kuapishwa kwa rais wa 45 ambayo inatarajiwa kufanyika hapo kesho ni swala ambalo limekuwa likizungumziwa kwa muda mrefu. Kwa kawaida, siku mbili tatu swala linazungumziwa mitandaoni linaisha, lakini hili maanake ni kubwa, linaendelea kuzungumziwa ama vipi, Mary? Ni sawa sawa kabisa na hata ukiangalia kwenye kwenye magazeti, mfano nimesoma kwenye gazeti la Washington Post leo watu wanatoa maoni wanataka kujua nini hasa baada ya zile siku mia moja. Uh, kitakachokuwepo atakachokuwa amefanya rais huyu mteule Donald Trump, na ikumbukwe kwamba ni hiyo jana tu ambapo rais Barack Obama akizungumza na waandishi wa habari hapa katika mm. ikulu White House uh, amesema kwamba yeye hatazungumzia swala la wale ambao wamesema watasusia uh, mm. uh, kuwapishwa huko. Akasema yeye na mkewe na familia yake watakuwa uh, kwenye uh, sherehe hiyo ya kuwapishwa uh, kwa hivyo, ni mengi sana vile vile hapa Washington tayari, kama unavyoona, wamekushaanza kuzungumzia, barabara zimeshaanza kufungwa karibu kila sehemu. Baadhi ya wa waimbaji wa country music na wengine wameshatangaza, akiwemo Toby Keith kwamba watakuwepo hapa jiji la Washington kwa ajili ya sherehe za kuapishwa na wataf, watafanya e, nyimbo zao na kuimba hapo kesho. Hali kadhalika watu kutoka nje ya mji wengi sana hivi sasa tayari wanaingia hapa Washington DC, kwamba kwenye vyombo vya habari vya hapa Marekani hilo ndio swala ambalo limekuwa likiangaliwa kwa uzito wa aina ya peke yake, na sio unajua, na sio trending tu kwenye social media, mitandao ya kijamii, lakini vile vile tunaweza tukasema ni trending hata sisi. Tunatumia vyombo vya usafiri, mabasi, treni, unaona kabisa uh, tayari watu wako katika ile hali. Wengine wameanza kuchukua off kwamba watakuja kesho ili waweze kutulia nyumbani wajiangalizie kwa taratibu kabisa, na, na sisi ambao tutapaswa kuwepo kazini kesho, basi tatupasa tuje mapema kwa sababu inatarajiwa kuwepo na watu karibu, eh, zaidi ya Kisaba, hapa na hiyo misi... trending meri, uh -huh. Siyo hapa tu Marekani. uh -huh. Manake kama alivyosikia katika baadhi ya taarifa zetu wanazungumzia kila pahali, na hasa tumesikia Wakenya wenyewe wakisema matarajio yao kuhusiana na, na tamasha hii shughuli hii ya kesho mm. na kwa hivyo ni mengi sana ambayo yamekuwa yakitanda. Naona muda ndo huo, tumpate sasa Sandy Shomari atupatie kwa ufupi tu muktasari wa habari shirika la umoja wa mataifa kuhusu wakimbizi limesema hii leo kwamba takriban watu elfu ishirini na sita wamekimbia nchini gambia na kuelekea nchi jirani ya senegal haya yanajiri huku mataifa mengine ya afrika ya magharibi yakijitayarisha kwa uwezekano wa kutumia nguvu za kijeshi kumwondoa rais wa gambia wa miaka ishirini na miwili rais yahya jammeh aliyeshindwa katika uchaguzi uliofanyika mwezi desemba kundi lenye itikadi kali lenye uhusiano wa Alqaida -al limedai kuhusika na shambulizi la kujitoa muhanga la jana Jumatano kwenye kambi moja ya kijeshi huko kaskazini mwa Mali na kuua wanajeshi wasiopungua wa sitini na waasi wa zamani pamoja na kujeruhi watu wengine mia moja na kumi na tano. Rais Barack Obama katika mkutano wake wa mwisho na waandishi wa habari jana alijaribu kuhakikishia Wamarekani ambao wana hofu kuhusu mabadiliko ya utawala, yote yatakuwa salama. Na kwa taarifa hiyo, msikilizaji, tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri ya leo katika VOA Express. Usikose kusikiliza matangazo yetu mengine yatakayofuata hii leo, na vilevile vile kumbuka kwamba tutakuwa na watangazaji wetu kila pahali wakitangaza kuhusiana na suala hili la kuapishwa kwa rais wa 45 uh, hasa hapo kesho. Msimamizi wa matangazo hayo amekuwa ni Mery Mgawe, mwelekezi Aida Isa, mimi hapa studio ni BMJ Murithi, na mimi ni Sunday Shomari, tunawaaga kwa pamoja kutoka hapa Washington DC, tukisema muwe na alasiri njema.