Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti America, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Assalamu alaikum, pena msikilizaji popote pale ulipo. Ni saa 11 saa za Afrika kati, saa 12 saa za Afrika mashariki. Hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo Januari 25, 2017 karibuni sana. Basi katika Kumekucha Afrika asubuhi ya leo tunazungumzia mabadiliko makubwa yanayotarajiwa kuchukuliwa na utawala wa Trump katika sera za ndani na kigeni. Waziri wa usalama wa ndani wa Kenya akanusha madai ya upinzani kwamba kuna watu wanaosajiliwa katika nchi za nje. Kabisa, hatuna habari, na kama yeye anajua atueleze ni wapi na ni lini na ni kina nani na Ndipo tuweze kuchunguza. Na nchi ya Rusia, Iran na Uturuki zinasema makubaliano ya awali yamefikiwa kuhusiana na usitishaji mapigano huko Siria. Hizo ni baadhi za ripoti tutakuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika kupitia pia tovuti anwani ya www.voaswahili.com, lakini kwanza Mkamiti Kibayasi hapa anatusomea taarifa ya habari Ikulu ya Marekani, White House, ilisema jana Jumanne kwamba rais Donald Trump anaendelea kuamini kuwa mamilioni ya wahamiaji wasio na hati halali za ukazi waliopiga kura ndio waliomsababishia kutopata ushindi wa kura jumla katika uchaguzi wa mwezi Novemba mwaka jana. Msemaji wa White House Sean Spicer aliwaambia waandishi wa habari siku moja baada ya rais mpya kuzungumzia tena suala hilo bila kutoa ushahidi kwenye dhifa pamoja na viongozi wa Bunge, akirudia madai yake kwamba wahamiaji milioni tatu hadi tano hapa nchini walio kinyume cha sheria walimpigia kura mpinzani wake mdemokrati Hillary Clinton. Spicer hakutoa ushahidi wowote wa, wa wizi wa kura. Alipoulizwa na wanahabari juu ya ushahidi gani aliyokuwa nao rais Trump, Spicer alisema rais Trump amekuwa akiamini hivyo kwa muda kadhaa kulingana na utafiti na taarifa alizonazo. Lakini maafisa wa uchaguzi ambao wamechunguza upigaji kura wa Novemba 8 mwaka jana wanasema hakukuwa na ishara yoyote ya wizi wa kura. Rais Donald Trump jana Jumanne alichukua uamuzi wa kuendelea na ujenzi wa mabomba mawili ya mafuta katika majimbo ya kati ya Marekani ikiwa ni hatua yake mpya ya kufutilia mbali sera za rais wa zamani Barack Obama alizofanya kutumia mamlaka yake ya uongozi miaka minne iliyopita. Rais Trump alitia saini ya mamlaka ya uongozi akitoa wito wa mashauriano mapya ili kuruhusu ujenzi wa bomba la mafuta la kampuni ya Keystone XL ambalo lilitengenezwa kusafirisha mafuta ghafi ya Canada kupitia Marekani kuelekea hadi ghuba ya Mexico, na bomba la mafuta la Dakota Access linapeleka mafuta kutoka jimbo la North Dakota kwenda Illinois. Baada ya tathmini ndefu, Obama alikataa mradi wa Keystone mwaka 2015 kutokana na sababu za kimazingira. Mwishoni mwa mwaka jana, jeshi la Marekani kitengo cha ukandarasi kilisimamia mradi wa Dakota Access na lilisema litaangalia njia mbadala baada ya Standing Rock Sioux na wafuasi wake kusema mradi huo utahatarisha maji yake ya kunywa na miji ya kitamaduni ya Native American. Serikali ya Kenya imekanusha madai yaliyotolewa na kinara wa muungano wa upinzani nchini humo Raila Odinga kwamba tume ya uchaguzi inawasajili watu wasio raia wa Kenya rais uhuru kenyatta amemsuta odinga na kusema kuwa ameyatoa madai hayo kwa sababu amehisi kuwa atashindwa kwenye uchaguzi mkuu mwezi agosti wakati huo waziri wa usalama wa ndani wa kenya joseph nkaiseri ameiambia sauti ya amerika kuwa tuhuma kuwa idara ya ujasusi inatumiwa kuwasajili raia wa nchi za nje hazina msingi wowote. Mwenzangu BMJ Murithi alizungumza na kiongozi huyo na kwanza akamuuliza ikiwa tume ya uchaguzi iliomba msaada kutoka serikalini. Unataka watuambie plan zao ni nini? Unajua serikali ni independent, inasemekana Independent Electoral and Boundary Commission. Tunangojea waseme kitu gani serikali inataka kuwafanyia ama kuwasaidia vipi? Kwa hivyo, kama mimi kama waziri wa usalama ambayo inahusika hasa na wananchi, hatujapata sababu yoyote ama hatujaulizwa usaidizi ambao tunaweza kuwapatia. Wakituuliza yale ambayo tunaweza, tutawafanyia, tutawasaidia, tuta e, lakini bado tunaongojea watueleze kwa hivyo tukimalizia yale ambayo yamesemwa na kinara wa muungano wa CORD kwamba kuna watu ambao wanasajiliwa katika nchi za nje na ametaja Uganda na vile vile Ethiopia, hilo ni jambo ambalo serikali haina habari kulihusu kabisa. Hatuna, hatuna habari, na kama yeye anajua atueleze ni wapi na ni lini na ni kina nani, na ndipo tuweze kuchunguza. Unajua hii mambo ya kuleta taharuki kila wakati unasema eh, hivi na vile, you know, bila, bila, bila ushahidi wowote. Hiyo mimi siwezi kushtaki, niongee ni ju, juu yake, kwa sababu tunataka ukweli pahali upo, alafu ndio tuweze kuchunguza. Ni waziri wa usalama wa ndani nchini Kenya Joseph Nkaiseri akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Nairobi unaendelea kusikiliza habari za dunia katika Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Russia, Uturuki na Iran wamekubaliana juu ya mpango wa kusaidia sehemu ya usitishaji mapigano huko Siria na kutafuta suluhisho la kisiasa ili kumaliza miaka sita ya mgogoro huo. Hakuna maelezo zaidi yaliyotolewa japokuwa, taarifa ilisema pande hizo zinatakiwa kukutana tena mwezi ujao huko Geneva. Wanachama wa makundi ya upinzani huko Siria kwenye mazungumzo walielezea mashaka yao kuhusu utaratibu wa pande tatu wa kuhakikisha kuna kuwepo usitishaji mapigano. Kiongozi wa ujumbe wa upinzani huko Siria, Muhammad Alush, aliipatia Rasia pendekezo la mkataba kati ya waasi au wapinzani kusitisha mapigano, na alisema anatarajia jawabu ndani ya muda wa wiki moja. Serikali ya Iraq inasema vikosi vyake vya usalama vimechukua udhibiti kamili wa mashariki ya Mosul kutoka kundi la Islamic State zaidi ya siku mia moja baada ya mapigano ya mji wa Mosul yalipoanza mwezi Oktoba. Wapiganaji wa IS hivi sasa wanasukumwa kuingia magharibi mwa mo Mosul na wamepoteza udhibiti wa madaraja yote matano yanayokatisha mto Tigris chuo kikuu cha Mosul. Luteni Jenerali Stephen J Townsend, jenerali anayeongoza ushirika wa kimataifa kupambana na IS huko Iraq alisema haya ni mafanikio, sio tu kwa vikosi vya usalama vya Iraq na serikali ya Iraq, lakini kwa watu wote wa Iraq. Townsend aliongeza kwamba mapambano kwa ajili ya magharibi mwa Mosul yataonekana kuwa magumu kuliko upande wa mashariki. Hata hivyo, msemaji wa Pentagon kapteni wa majini Jeff Davis aliwaambia waandishi wa habari Jumatatu kwamba IS ilipoteza uwezo mkubwa wa wapiganaji wake wengi huko mashariki ya Mosul. unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc habari tuliyoipa uzito wa juu asubuhi ya leo ni kuhusu mazungumzo ya amani ya siria yakiendelea katika mji mkuu wa kazakhstan astana marekani ilikuwepo bado pembeni ya mkutano huo balozi wa marekani huko kazakhstan george crow yupo huko kama mwangalizi wakati wajumbe wa rusia Uturuki, Iran, Siria na waasi wa Siria wanajaribu kufanya kazi juu ya mkataba wa amani wa muda mrefu. Je, kukosekana kwa sauti madhubuti ya Marekani kunamaanisha kwamba Rusia ina ushawishi mkubwa zaidi huko mashariki ya kati? Basi mwandishi wetu wa VOA Nick Ching ana ripoti kamili kama inavyosomwa hapa studio na mwenzangu Abdu Shakur Abud. Ghasia kukoseshwa watu makazi na njaa ni miongoni mwa mzozo wa kibinadamu unaendelea huko Syria wakati vita vyenyewe kwenyewe vikiingia katika mwaka wake wa sita. Hali hiyo ndiyo inawakutanisha pamoja serikali ya Siria na wajumbe wa upinzani huko Astana kwa mazungumzo ya amani yenye lengo la kusitisha mapigano nchini nzima na kuongeza usambazaji wa msaada wa dharura. Washington ina matumaini mazungumzo hatimaye yatafungua njia ya kupatikana suluhisho la kisiasa kwa mgogoro wa Siria. Mark Turner, kaimu msemaji wa wizara ya mambo ya nchi za nje anasema: Inabidi kuhakikisha mazungumzo haya ya kisiasa yanaanza kuendelea tena, kwa sababu ndiyo njia ya kupata ufumbuzi. Na kile mazungumzo ya kisiasa yanahitajika kukifanya ni kupatikana utaratibu wa kisiasa, serikali ya mpito, ambayo inaheshimu matakwa na matarajio ya watu wa Syria ya kuwa na mfumo thabiti wa kidemokrasia. Hili siyo jukumu letu sisi kuamua. Hili ni jukumu la Wasiria wenyewe kulifanyia kazi. Duru hii ya mazungumzo ya amani ya Siria yanaongozwa na Rusia, Uturuki na Iran bila ushauri au ushawishi wa moja kwa moja kutoka Marekani. Je, hii itamaanisha nini kwa hali ya baadaye ya ushawishi wa Marekani katika mashariki ya kati? Michael Kofman, mchambuzi anaeleza zaidi. Sina shaka lote kwamba Rusia, Iran na nchi nyingine zinafahamu ni vigumu sana kwao kuwa na mazungumzo ya dhati na kupata mafanikio bila kuhusishwa Marekani. Hivyo basi, ninafikiri hii ni sehemu ya mfumo mpana wa kisiasa ili kuweza kuiwasilisha kwa Marekani ikiwa na ukweli fulani, kuiwezesha kujiunga na kile kwa hakika ni msimamo wa Rusia. Waziri mteule wa Rais Donald Trump kwa ajili ya wizara ya mambo ya nchi za nje Rex Tillerson amekiri kwamba Russia, Siria, Uturuki na Iran wanaamrisha masharti ya jinsi mambo yatakavyoendelea ya Siria. Tillerson aliwaambia wasenata wa Marekani kwamba inabidi Washington kujihusisha tena na washirika wake wa kale, ikiwa ni pamoja na Uturuki, mshirika muhimu wa muda mrefu na mwanachama wa NATO. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Wapenzi wasikilizaji, baadaye jioni ya leo saa kumi na nusu usikose kusikiliza Express, au saa tatu usiku usikose kusikiliza kwa undani, lakini hivi sasa tuendelee na habari za dunia. Msikiti wenye ushawishi mkubwa katika mji mkuu wa Ufaransa wa Paris umetangaza unajitoa kwenye wakfu mpya ya Kiislamu unaofadhili serikali ikikosoa kuingilia katika namna Uislamu unavyoabudiwa, wakati kuna mivutano na migawanyiko inayoikumba dini ya pili kwa ukubwa ya Ufaransa. Msikiti huo ambao unawakilisha kiasi cha asilimia kumi ya misikiti na taasisi za Kiislamu 2500 huko Ufaransa ilitoa wito kwa makundi mengine ya Kiislamu kufanya kama wao walivyofanya, na kukataa juhudi za kuongozwa na wakuu wa Ufaransa hata wakati wakosoaji wanasema hatua yao ilichochewa na sababu nyingine. Taasisi ya The Foundation for Islam and France ilianzishwa rasmi mwezi Disemba ikiwa na lengo la kuzingatia masuala ya kitamaduni na kielimu na kundi tofauti linaloangalia maeneo kama utoaji mafunzo kwa maimam na kusaidia fedha misikiti. Mashirika ya kutoa msaada wa dharura yanaelezea hofu ya usalama wa raia laki saba na elfu hamsini wa Iraq wanaoishi huko magharibi ya mji wa Mosul, wakati vikosi vya serikali vinatarajiwa kuanzisha mapigano makubwa kwa wiki kadhaa zijazo, ili kukomboa tena mji wa mosul kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State IS huko Iraq. Serikali ya Iraq inaripotiwa kuongeza udhibiti kamili huko mashariki ya Mosul siku mia moja baada ya operesheni ya kijeshi ya kuwaondoa wapiganaji wa IS kuanza kutoka kwenye mji. Serikali hivi sasa imepanga mtazamo wake wa ku teka tena eneo la magharibi mwa Mosul na hili limesababisha wasiwasi wasi miongoni mwa wafanyakazi wa mashirika ya kutoa msaada wa kibinadamu. Umoja wa Mataifa unaripoti takriban nusu ya vifo vyote kutoka Mosul ni raia. Inaonya kwamba watu wanaotumbukia katika mapigano huko magharibi mwa Mosul wanakabiliwa na hatari mbalimbali ikiwemo kuuawa katika majibizano ya risasi katika kiini cha mapigano au wakati wanapotumiwa kama ngao za kibinadamu. Naam, tukiendelea na Kumekucha Afrika hivi sasa, tukirudi katika ripoti za waandishi wetu. Jamaa wenye tamaa nchini Zimbabwe, ni kawaida kukiuka haki za umiliki mali na urithi zinazowahusu wajane, na serikali imeacha hilo litokee, kwa mujibu wa ripoti ya Human Rights Watch. Mwandishi wa Sauti America Sebastian Mhofu ana maelezo zaidi kutoka Harare, na ripoti yake inasomwa hapa na Harrison Kamao. Ripoti hiyo ya kurasa 52 iliyotolewa na Human Rights Watch ilipewa kichwa cha habari Utapata chochote. Mtafiti wa HRW Bethany Brown anasema, wajane mara kwa mara wanafukuzwa kutoka kwenye nyumba na ardhi, na mali zao zinaibiwa na ndugu wa mume pale waume zao wanapofariki. I spoke with widows across the country who told us the myriad ways in which this happened. Some were insulted, they were intimidated Nilizungumza na wajane kote nchini ambao walizungumzia masuala mbalimbali yaliyowatokea. Baadhi yao wanatukanwa, wananyanyaswa, wanapigwa kiutaratibu. Hifadhi hivi sasa kwa wajane ipo tu katika ndoa zilizoandikishwa. Ndoa nyingi nchini Zimbabwe ni za kijadi. Mapendekezo yetu ni kwamba serikali inahitaji kuhakikisha inaridhia ndoa za aina zote iwe za kiserikali, kidini au kijadi. Ndoa zilizoandikishwa rasmi zinaweza kuwa zina gharama na ni ngumu, na wanaume wengi wa Zimbabwe wanapendelea ndoa za kijadi kwa vile zinaruhusu ndoa za wake wengi. Afisa katika wizara ya masuala ya wanawake, jinsia na maendeleo ya jamii nchini Zimbabwe, Ivan Dumba, anasema juhudi zimefanywa kuwaelimisha wanawake kuhusu haki zao. Categorize this as gender based violence. Over the last... katika misingi ya tatizo yeah, la kunyakua mali NDIS kama wizara tunaliona kama ni swala yeah, la manyanyaso la kijinsia. We have, um, kwa kipindi cha mwaka mmoja au zaidi tumeunda vituo vitano vinavyohusika na manyanyaso ya kijinsia vinavyojulikana kama one stop centers ni muhimu katika maeneo ambayo unapata huduma za kina: huduma za afya, huduma za kisheria, huduma za ushauri, na hayo yote katika eneo moja. Lakini waziri wa zamani wa serikali, Priscilla Misihairabwi Mushonga, mushonga amejifunza kuimarisha haki zao. Si jambo rahisi pale unapofiwa na mmeo I mimi ni mwanaharakati, nina fursa ya kupata habari, nina fursa ya kupata wakili mzuri, nina fursa ya kwenda mahakamani. Wakati huo nilikuwa waziri katika serikali. Niliamka siku moja asubuhi sina chochote isipokuwa begi langu na nguo nilizovaa mwilini. Nilipotoka, nilipoangalia ripoti na kuona maneno hutapata chochote hapo ni kabaini, pengine ni vyema kuongeza maneno mengine kuwa hutapata chochote na wewe huna lolote. Wajane wanasema wanajikuta wamegubikwa na huzuni na madai. Serikali haijaashiria iwapo itafanya aina fulani ya uandikishaji kwa ndoa za aina zote, lakini wanaharakati wanaelezea kuwa mwanaume anaweza kufanya jambo fulani kumlinda mke wake. Hata wakati wa kifo, itabidi aandike wasia na msikilizaji, unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa Washington DC. Utawala mpya wa Trump unachukua hatua za haraka kutekeleza sera mpya za mambo ya kigeni na ya ndani na kubadilisha kabisa baadhi ya sera za zamani. Wakati wa mkutano wake wa kwanza na waandishi wa habari wa ikulu siku ya Jumatatu, msemaji wa White House alitaja baadhi ya maeneo ambayo utawala mpya huenda ukachukua mwelekeo tofauti. Abdu Shakuru, sasa ni mabadiliko gani hayo yanayotarajiwa kuchukuliwa, kufuatana na ripoti ya mwandishi wetu Mary Salinas? Kwa hakika kuna mambo kadhaa yatabadilika katika sera za ndani, za kigeni, na mojawapo ya sera ya kigeni itakayobadilika kulingana na ripoti hiyo ni biashara ya kimataifa. Hiyo jana, Rais Trump alikutana tayari na wafanya biashara na wakurugenzi na wakuu wa makampuni ya biashara hapa Marekani kuzungumzia masuala hayo ya biashara ya ndani na nje, na ameshachukua hatua ya kwanza ya kutia saini amri ya kuiondoa Marekani kutoka mkataba wa biashara nafuu kati ya nchi zinazopakana na bahari ya Pacific TPPA, naye alisema. Kile tunachotaka ni biashara ya usawa, biashara ya haki, na tutachukulia nchi zote kwa haki, na watabidi kutuchukulia kwa haki vilevile. Rais Trump ameshasema anataka kuzungumzia upya mkataba wa muda mrefu wa biashara kati ya Canada, Mexico na Marekani, NAFTA, na tayari amepanga kukutana na rais wa Mexico na waziri mkuu wa Canada Akigusia mabadiliko makubwa ya kuanza kufanya kazi na Rusia, msemaji Sean Spicer hakufanua wazi kabisa. Inadhani ikiwa kuna njia ambayo tutaweza kupambana na ISIS na hii yeyote, ikiwa ni Rusia au mtu mwengine, na tuna masilahi ya pamoja ya kitaifa, bila shaka tutachukua hatua hiyo. Kuhusiana na vita vya Iraq Trump alisema siku ya Jumamosi kwamba ilibidi Marekani kubaki na udhibiti wa mafuta. So But... tungeliweka okay, mafuta pengine kusingelikuwa na kundi la ISIS, kwa sababu huko ndiko alikojitengenezea fedha kwanza. Kwa hivyo tungelikuwa tumebaki na mafuta haya, basi pengine tutapata nafasi nyingine. Spicer akilazimika kufanua Rais alikuwa anamaanisha nini, alisema anadhani anataka kuhakikisha kwamba Marekani inajipatia kitu fulani kutokana na mhanga waliojitolea huko Iraq. Kuhusiana na suala la idara za ujasusi, Spicer alikanusha ripoti kwamba maafisa wa juu wa idara za ujasusi hawakubaliani na madai ya Trump kwamba hakuna mvutano kati yake na maafisa wa ujasusi alipotembelea makao makuu ya CIA. watu walikuwa na furaha. Na kuhusiana na ugomvi wa ardhi huko bahari ya South China, msemaji wa ikulu anasema Marekani itahakikisha maslahi yake yanalindwa katika bahari ya kimataifa, lakini hakutaka kusema ikiwa China ina haki ya kudhibiti au kumiliki visiwa hivyo vya South China. <tune> Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Naam mwapendeskizaji, kutoka Kumekucha, jukwaa la vijana. Sandey Shomari anazungumza na Bob Lukelo, msanii wa vibonzo kutoka Tanzania, akizungumzia juu ya jinsi vibonzo au tuseme makatuni vinavyopata umaarufu katika Tanzania, hasa katika televisheni na kwanza kumweleza juu ya sanaa hiyo. Ni vibonzo vinavyoongea, ambayo ni tunatumia na tunaenda kwa utaratibu wa 3D tunafanya 3D animation. Na vipindi vyetu mara nyingi huwa ni uh, tunatengeneza kitu ambacho ni, ni kifupi ambacho sana sana sana, na kizidi hata dakika moja, lakini chenye lengo la kufurahisha eh, lakini eh, kinalenga sana sana katika kutoa ujumbe fulani kwa jamii, na moja ya mambo ambayo mnayofanya, vijana wengi wanafuatilia sana vibonzo kama hivi pengine lengo kwa vijana hivi sasa mnalolifanya, athari yake pengine au kuwasaidia kwa upande huu, ni kwamba eh, kwa kupitia hivi bonzo vyetu, kwa sababu eh, nimeona vijana wengi sahizi pia wame, wameanza kuona kwamba ha, kumbe kuna fursa mbalimbali za kujiajiri, kwa sababu mwanzoni watu wote tuka tunakimbilia hivi eh, tukimaliza chuo tunasema kwamba tutaenda kuajiriwa, tunatafuta kazi. Sasa imefika kipindi, ikianza kutafuta kazi hatupati kazi, inatangazwa kuna nafasi mbili tunakuta ambao tunaomba kazi tuko zaidi ya mia moja. Kwa hiyo imebidi tu tunatafuta tuna namna nyingine za kujiajiri ili kuweza kupata kipato. Kwa hiyo ni mambo ya ubunifu haya ambayo yanasaidia. Naona pia vijana wengi saa hizi wameanza kuingia kwenye hii nani industry, wanafanya animation sana, wanafanya sanaa vizuri sana, na mpaka saa hizi hapa Tanzania kumekuwa kuna vipindi vingi sana vya tv vya animation. Um, ni vijana wengi sana wanafanya hivi pia tumeweza kwa kwa kutengeneza vibonzo, tumeweza kuwa tunawavuta vijana mbalimbali, wenye wenye vipaji tofauti. Kwa mfano wenye vipaji vya kuigiza, wenye vipaji vya, vya, vya kuingiza sauti, wenye vipaji vya kuandika stories, tumekuwa tunaweza kufanya nao kazi. Kwa hiyo kwa namna moja au nyingine, tumeweza kutengeneza ajira kwa vijana wenzetu, na hili ni swala ambalo mtambuka. Vijana wengi sasa wanatafuta ajira, hazipatikani pengine. Hii ni njia mbadala mmekuja nayo sasa, katika swala zima la kuelimisha na kuburudisha, pengine hapa na hapo, panakuwa pana mstari mwingine ambapo wengi wanasema, pengine baadhi ya hivi bonzo vinaweza kuwa vinasaidia upande huo, lakini pia pengine wengi wanavitumia vibaya, kwa kutumia pengine lugha ambazo si sawa, au kutoa vibonzo ambavyo vinakwa vina si bora katika jamii ya. ni kweli, ni kweli, na in fact nimeshaviona vibonzo vya namna hiyo, vipo vingi um, Sijajua, lakini sijajua kwa nini watu huwa wanasanaa wanafanya hivi na hisi, mara nyingi huwa ni, ni labda kupata attention zaidi, au ni anatanguliza maslahi mbele kuliko eh, kuiangalia jamii yake. Lakini mimi naona kwamba, uh, si sawa, si sawa kwa sababu eh, sisi kama wasanii tunatakiwa tuwe kioo cha jamii. Msanii unatengeneza katuni, we unaimba, unafanya chochote kile, unatakiwa kuwa kioo cha jamii, unatakiwa ufanye mambo ambayo yataleta positive impact katika jamii yako na sio eh, kuleta maendeleo eh, hasi ma, ma, maendeleo, maendeleo ambayo ni negative. Na pengine una- ukiangalia siku zijazo za vibonzo tangu mmeanza mpaka sasa eh, nafasi unayoiona no? Na pengine ushauri wako kwa vijana wenzako ni nini hasa? Mm, kwa vijana wenzangu naweza kushauri kwamba um, e, swala swala lilopo ni kwamba ni, ni, ni, ni kuendelea tu kujituma kwa sababu soko la, la, la, la, la, la, la sanaa ya hivi kwa hapa Tanzania bado halijawa zuri sana na tunatumia nguvu yetu nyingi zaidi na hata tuseme kwa uh, kwa kwamba kwa kwamba hii sanaa ya, ya katuni animation bado haijaweza eh, kutulipa kwa kiasi kikubwa, lakini eh, nadhani ni tuendelee tu kukazana. Cha msingi ni tuhakishe kwamba tunatengeneza kazi ambazo zina ubora na huwezi kujua labda hapo baadaye eh, tunaweza tukafahamika tuka, tuka, tuka hata kimataifa tukiwa tuna kazi nzuri zaidi. Kwa hiyo na ningetoa hamasa kwa kijana yoyote yule ambaye uh, anavutiwa na animation anavutiwa na kufanya kazi kama hizi kazane tu. Kuna umuhimu sana wa, ukipata nafasi ya kwenda kusomea uh, animation fanya hivyo, ni, ni, ni, ni bora zaidi ukipata uh, exposure yani, ni, ni, ni, ni kutumia fursa vizuri. Nam msikilizaji, basi hicho kilikuwa ni kipindi cha vijana kilichoandaliwa na mwenzetu Sande Shomari na sekunde chache kutoka hivi sasa, basi nitakusomea muhtasari wa habari. Chaguo la rais Donald Trump kuwa waziri wa afya na huduma za kijamii alikabiliwa na maswali magumu jana Jumanne wakati wa siku yake ya pili katika kikao cha kuidhinishwa na baraza la Seneti, wakati kukiwepo na mjadala unaoendelea juu ya mfumo wa huduma nafuu ya afya maarufu ObamaCare. Ikulu ya Marekani, White House, ilisema jana Jumanne kwamba rais Donald Trump anaendelea kuamini kuwa mamilioni ya wahamiaji wasio na hati halali za ukazi walipiga kura ndio waliomsababishia kutopata ushindi wa kura jumla katika uchaguzi wa mwezi Novemba mwaka jana. Msemaji wa White House Sean Spicer aliwaambia waandishi wa habari siku moja baada ya rais mpya kuzungumzia tena suala hilo bila ya kutoa ushahidi kwenye dhifa ya pamoja na viongozi wa bunge. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka hapa Washington DC. Wapenda wasikilizaji, nitakamilisha kumekucha Afrika. Asanteni kuungana nasi, msikose kuwa nasi hapo kesho na jioni ya leo vilevile vile, msikose matangazo yetu ya jioni nzangu oti, kurabudu, kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki mkamiti kibayasi, mimi ni Abdushakur Abud nikisema kwaherini.