Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tangaza pia katika mita band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5, Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sunday Shomari, katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Hisia za tofauti za kimataifa zimeanza kujitokeza kutokana na amri ya kiutendaji ya rais wa Marekani Donald Trump kuzuia wakimbizi raia kutoka nchi saba za Kiislamu licha ya kuzuia raia wa Iraq, Siria, Iran, Sudan, Libya, Somalia na Yemen kuingia Marekani kwa siku tisini. Amri hiyo ya rais Trump imeweka marufuku ya kudumu kuingia wakimbizi wa Siria na siku mia moja ishirini kwa wakimbizi wengine wanaoingia Marekani. Rais amesema watakaoruhusiwa kuingia Marekani ni wale wanaounga mkono nchi hii. Amesema lengo la amri hiyo ni kuhakikisha kuwa hakuna mtu atakayeingia Marekani na kuwatishio Kamati ya bunge ya Iraki limeomba serikali ya nchi hiyo Jumapili kuchukua hatua dhidi ya maagizo ya rais wa Marekani yenye utata kuhusu kuzuia wahamiaji kutoka nchi saba za Kiislamu. Serikali ya Iraki hadi sasa haijasema lolote kuhusu amri ya rais wa Marekani, lakini maafisa wa Bagdad wanasema watashawishi uongozi wa Marekani kubadilisha maamuzi yake au kupunguza makali ya amri hiyo ya rais Trump wanapanga pia kuionya ikulu ya Marekani kwamba maamuzi kama hayo yanaweza kuharibu ushirikiano wa vita dhidi ya makundi ya kigaidi ya Islamic State. Serikali kutoka nchi nyingine za Kiarabu zimekaa kimya kuhusu utekelezaji wa amri hiyo na badala yake zimeamua kushawishi Marekani bila kujitokeza hadharani. Viongozi wa jumuiya ya Kiarabu ya Saudi Arabia watazungumza kwa njia ya simu na rais Trump na kwa mujibu wa afisa mmoja kutoka Dubai aliyezungumza na Sauti ya Amerika kwa masharti ya kutotajwa, wanatarajiwa kumtahadharisha rais wa Marekani kutoongeza Emirate katika orodha yake ya marufuku. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa, UNHCR, limesema Siria na wakimbizi wengine hawasababishi tishio katika usalama wa taifa Marekani. UNHCR na mashirika mengine ya Umoja wa Mataifa na watetezi wa haki za binadamu wametoa wito kwa Marekani kubadilisha marufuku yake kwa wahamiaji. UNHCR imesema hakuna ushahidi wowote katika madai ya rais wa Marekani kwamba wakimbizi wa Siria wanatishia usalama wa taifa na ni lazima wazuiwe kuingia Marekani. Ijumaa, Rais Trump alitia saini amri ya marufuku kuingia nchi, kuingia nchi hii wakazi kutoka mataifa saba ya Kiislamu kwa siku tisini. Sera hiyo mpya inataka kuzuia programu ya makazi ya wakimbizi hapa Marekani kwa siku mia moja ishirini na marufuku ya kudumu kwa wakimbizi wa Siria kuingia Marekani. Wakati huo huo, Rais Donald Trump atafanya mazungumzo kwa njia ya simu na viongozi watatu Jumapili, siku moja baada ya kuzungumza kwa kirefu na rais wa Russia, Vladimir Putin, na viongozi wengine wanne duniani. Ikulu ya Marekani imesema Trump atazungumza na mfalme wa Saudi Arabia Salman bin Abdi al Aziz al Saudi, na baadaye atazungumza na mtoto wa mfalme wa Jumuiya ya Kiarabu Muhamed bin Zayed, kabla ya kumaliza siku yake kuongea na kaimu rais wa Korea Kusini Hwang Kyung An. Baada ya Jumamosi kuzungumza na Putin, msemaji wa Washington na Moscow amesema wamekubaliana katika juhudi kupambana na kundi la Islamic State na kufanya kazi pamoja kwa ajili ya kutafuta amani ya Siria na kote duniani. Marais hawa wawili walizungumza kwa mara ya kwanza tangu Donald Trump alipoapishwa Januari ishirini. Jeshi la Marekani limesema mwanajeshi mmoja ameuawa na wengine watatu wamejeruhiwa katika shambulizi lililokuwa linalenga wanamgambo wa Alqaida. Tumesikitishwa sana kupoteza mmoja wa wanajeshi wetu, alisema kamando wa kikosi cha US central Command, jenerali Joseph Votel Kujitoa kwetu ni muhimu sana dhidi ya magaidi wanaotishia watu wasiokuwa na hatia kote duniani, aliongeza kusema. Taarifa kutoka kikosi hicho maalumu kimesema wapiganaji kumi na nne kutoka makundi ya ndani ya Al-Qaida waliouawa katika operesheni hizo. Vyanzo vya habari vya ndani na vya kikabila vinasema viongozi waandamizi wa kundi la Al-Qaida ni miongoni mwa waliouawa. Operesheni za kijeshi zilifanyika katika jimbo la Baida. Msikilizaji popote pale unapotutegea tegea idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ukisikia kitambulisho hicho, bila shaka ni kiashirio kwamba nimekamata position na hapa kwenye studio nambari 15 kuweza kukuletea salamu na muziki, ambacho ni kipindi ambacho mnakipenda sana wasikilizaji, na kukuendeshea kipindi hii leo ni jua stude. Jina langu BMJ Kuriri. Si na kupoteza wakati, aliye na bahati ya kutufungulia mpango wetu huu wa salamu na muziki si mwingine bali ni wewe Isaac Petro Hango, mjaazi wa Singida nchini Tanzania. Anasema hivi, ningependa salamu zangu ziende kwao Lukas Alubato, Mseti Eric Masawe, Basila Binti Kimario, Fikiri Dario Ogekala, Fubert Jonathan Ngie Njambi, uh, Trifoni Rafael na Chilolo Dennis, na anasema kwamba ujumbe, nawapenda kama nafsi yangu. Haya basi, naichukua sasa kadi yake huyu Azizi Salehe, uh, anasema kwa kule Bumbuli, Tanga, Tanzania, anasema salamu zangu ziende kwa Basila Binti Kimario, Jose Mosha Zungu, naye huyu mchana j mchana wa Morogoro Tanzania, asema salamu zangu Baraka Mganga zimfikie Miraji Kibinda, zimfikie Mogira Mochuki, Fikiri Dario, Henry Kideuka, Zakaria Demfo, Rutai wa Busisi, Rozi Malima, Grace Kazibure, Gologota Magabe Magabe, Arthur Kabigu, Helema Ayona Ayoma Elias Mochama Mchama uh, na Daniel Muchanga, Josephine Chama uh, John Asei Kisa uh, na anasema ujumbe, ukiona simba mzee ujue kakwepa mishale mingi. Haya, huo ni ujumbe, ujumbe wa ajabu huu na ambao bila shaka uh, ni ujumbe ulio na maana uh, chungu nzima. Twende kwake Juma Ben Sanga, anasema ni wa Makambako katika uh, huko Njombe. Anasema salamu zangu ziwaendee rafiki yangu Omari Saidi akiwa kule Dar es Salaam, mfalme Hamadi akiwa Moro, Rahima akiwa Dar, mgo, mdogo wangu Jimi Ben Sanga akiwa usariva Arusha. Mwisho kwako wewe mtangazaji uh, ujumbe ni kwamba Mwenyezi Mungu bagui ila shetani na mapembe yake hubagua. Haya basi, na mimi natoa shukrani zangu kwako Juma Ben Sanga kwa salamu hizo, ambapo nawakilisha wenzangu hapa wa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na tunafurahi kwamba mnaendelea kutegea tegea na kusikiliza kipindi hiki, kipindi ambacho kinapendwa sana na wasikilizaji, kipindi cha salamu na muziki. Kabla hatujaingia kwa kipande cha muziki tuweze kuburudika, naona sasa huyu Elisha Mazoya akiwa kule Mwanza, Tanzania, anasema nachukua fursa hii kuwasalimia Boniface Stephen, baba Sarapia, Sayenda Mabula, Magesha, Bubariki Kipenda, Basila Binti Kimario, Filbert Jonathan, Majimbo Maji Moto Malole, Juventus Joas Ntalima, George Ngasara Yunji, Salimu Nasoro Sayungu na Matthew Fabian, anasema Tujitume kwa bidii, ni ujumbe wake huo. Elisha Mazoya wa Mwanza, Tanzania, akitoa ujumbe huo kupitia kipindi hiki cha Salamu na Muziki. Na ni kama nilivyokuahidi, msikilizaji, manake mimi huwa sipendi kutoa maneno ya uongo, ni kwamba sasa umewadia wakati wa kupata kibao cha mziki ili tuweze kuburudika kwa pamoja. Namwona mwanamziki kutoka huko nchini Kenya ambaye ni mwanamuziki maarufu kweli, anajulikana kama Avril, anakuambia chokoza. Twende kazi, yeah. Anaondoka chini kwa chini, mwanamziki Avril akisema achokoza. Bila shaka nina hakika msikilizaji, wewe umeweza kuungana nami katika kuenjoy eh, kibao hicho eh, kipande hicho cha muziki eh, kutoka hapa studio. Na sasa tunaenda tena kuangalia ni kina nani ambao wametuma salamu zao eh. Kwa hivyo pasina kupoteza wakati, naangalia sasa salamu za toka kwake James Tano. Uh, James Tano wa Nzega, Tabora anasema hivi. Salamu zangu ni kwake Mabere Malale na Mwandu John na Fikiri Dario Ngakala, uh, na Ratahiwa Rutahiwa Busisi, uh, vile vile Salome Daniel, uh, Elias na vile vile Masundi Chinga, uh, na yeye huyu Konoise Chenjo na Hussein Nasoro pamoja pia na Lucas Albert Mseti na Said Musa Ismail Togolani, na asalamu ziwafikie wote ambao nimewasalimia hivi sasa kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni yeye James Tano, James huyo akiwa Nzega Tabora. Naye Keisi Ahura anasema ah, mimi niko hapa Entebbe Salamu zangu ziende nani, huyu kakangu mdogo Eli Elijah akiwa huko kijiji Hoima, Uganda, na anasema kwamba namkosa sana, yani I miss you very much, eh, na anasema shukrani. Ni case Ahura huyo akiwa Entebbe, jijini ama katika nchi ya Uganda. Rodrigue na Himana wa Bujumbura, Burundi, anasema hivi E, Kamenge Kwata wateza wake, uh, BDI naomba usalimike na umfikie ujumbe um, amene salamu ziwafikie mamangu mzazi uh, tata, tata tati yangu Mama Rosa aya, uh, nafikiri labda anamaanisha tata. Uh, wadogo zangu wote, wana manafiki zangu marafiki zangu wote, naona hapa A, kidogo lugha inamchanganya, lakini alisema manafiki akimaanisha marafiki. Marafiki zangu wote bila kuwa saa watumishi wa, na kiongozi wa Lycee Technique Saint Basile na ya kinama ni, mwana, ni nani huyu? Ni msikilizaji wetu anayejulikana kama Rodrigue na himana akiwa kule Bujumbura, a, Burundi. Lactas Joase wa Kagera Tanzania anasema nikiwa Manyara hapa, naomba salamu zangu zimwendee rafiki yangu Lorencia Lauriani, a, Baraka Maliseri Lauriani Constantine na bila kumsahau mageuzi Joas, uh, wote wakipatikana katika mkoa wa Kagera anapen, anasema ujumbe ni kwamba naipenda sauti ya Amerika. Haya basi, sisi tunashukuru kwa ujumbe huo uh, kwa niaba ya wenzangu wote tunasema asante pia uh, kwa ujumbe wako huo. Eric Santiwili mfugaji halisi akiwa uh, kule Mbeya anasema kwamba naomba nitume salamu zangu kwa Miraji Mwana Kipinda, Dino Mwanjombe, Tekra Boma, Diksoni Sanga, Meshaki Mwamala, Padri Moshi mjomba wa watu wa eh, baadhi ana Hebroni na watangazaji wote wa VOA, asanteni sana kwa kazi njema. Asante sana eh, Eric kwa uh, ujumbe huo uh, na vilevile vile Padri Moshi wa kotela Moshi, Tanzania anauliza uhali gani mtangazaji? Salamu zangu ziwafikie marafiki zangu wote na ndugu na familia popote pale walipo. Naona ujumbe wake Padri Moshi hatukuweza kuupata kikamilifu, kwa sababu hakuandika aliandika kwa haraka, alafu ukaenda katika uh, ukurasa wa pili pale kwenye Facebook, kwa hivyo hatujapata uh, majina, lakini natumai alikuwa anawasalimia ndugu na marafiki e, wote papate pale walipo. Fili uh, ali anasema uh, uh, Mrs Juma Kijanga super lady Singinda, Tanzania uh, salamu zangu za, za ziende kwake: Paulo Peter Tendwa, Jangala Bugumba, Musa Musush, musuha, Musuha, Bonifasi Steven, Baba Serapia Mkankule wa Mkankule na Moses Edward Ndela. Haya basi, na tukiangalia sasa naona, naona mwelekezi pale ananiambia ni wakati mzuri sasa kuweza kuburudika tena tupate kibao kutoka uh, hapa studio. Lakini kabla ya hapo, nisome nizisome salamu zake Omad wa MJ wa Mwanza Tanzania. Anasema salamu ziende kwa Eunice Hibar uh, Christine Kwena uh, Michael Masanja na Steven John. Tuendelee kusikiliza redio ya Sauti ya Amerika kwa habari na burudani na zinazoendelea kupatikana kila wakati. Ni ujumbe kutoka kwake Omando MJ akiwa huko Mwanza, Tanzania. Tupate burudani sasa, ambapo ni mwanamuziki anayejulikana kama Rec anasema nataka niwe nawe milele. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikiwa ni kipindi cha Salamu na Muziki kutoka hapa Studio 15 tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Mimi ni mtangazaji wako BMJ Muridhi, ambaye anaendelea kukupromoshea salamu ambazo umezituma wewe hapa ili tuweze kuzisoma kwa ndugu na marafiki. Namwona huyu Boniface Steven Baba Sarapia, ambaye kwa hakika amesalimiwa na watu wengi katika uh, kipindi cha leo ni anasema yuko kule Katoro, Geita, Tanzania. Anasema salamu zangu kwa Nyanda Mayala, Devote, Daniel Elias, Mbaga, chao siku beja, hongera Kibangu, Eric Masawe na wakule Kariakoo, Lucas Alberto Mseti, Fikiri Dario Gekala, mdogo wangu Martin Steven, eh, kwa kaka yangu Eric Steven akiwa Ushirombo, na vile vile Hussein na Sor wa Nzega. Ujumbe anasema kwamba anawapenda sana. Ni salamu hizo na ujumbe kutoka kwa Boniface Steven, Baba Serapia, naye mwana uh, Mwanza Steven Mwanza uh, Changala kutoka Mtoni Kijichi uh, anasema anamsalimia mwanangu Hindu akiwa kule Zanzibari, Radia Nadia na aunti zangu Shadia Mwanza aa, na ila na ujumbe ni kwamba wazidishe juhudi katika masomo yao. Naye Trifone Rafaeli wa Chato, Geita, Tanzania, anapenda anasema angependa salamu zake zimwendee Andrea John. Namwona huyu hapa, msikilizaji anajulikana kama David Wilson Walwamgasa, wakiwa kule Geita, Tanzania Anasema natoa salamu zangu kwa muhandu Chasto, muhandu uh, fitina po. Huyu uh, jamaa uh, sijui ni jamaa, sijui ni mwanaume, mwanamke anaitwa fitina uh, po. Sijasikia jina kama hilo, kwa kusema ukweli katika utangazaji wangu wa, lakini ndivyo hivyo. Fitina po anasalimiwa akiwa kule Katoro Geita na Musa Msua uh, na Re renata Mshana na vile vile Samuel Kasembo wa Nzega anasema ujumbe tukumbukane kwa salamu hususan kupitia sauti ya Amerika. Aya, naona yule ambaye atatufungia salamu hii leo si mwingine bali ni msikilizaji wa siku nyingi wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ambaye hutuma salamu mara kwa mara na husalimiwa sana sana Jina lake ni Goligota Magabe, anasema hivi: habari gani hapo studio, ndugu mtangazaji wa Sauti ya Amerika? Na mimi nimezipokea, nimezipokea kwa niaba ya wenzangu wote. Anasema hivi: Goligota Magabe, naomba nipeperushe salamu zangu kwa King Majuto, Saidi Musa, Kashinje Mjomba, Baadhi Masudi Chinga, Mariama, Mariamu Mapesa, Mbaga Charles Kubeja na Moses Ed Edward Mdela. Aa, fikiri Dario Gakala na wengineo. Msikilizaji, kwa hizo salamu zake Goligota Magabe. Naona muda hapa studio umeyoyoma. Naona itabidi tuwasiliane tena wakati mwingine na usikose kusikiliza salamu zetu na muziki aa, siku ya Jumapili wiki kesho. Eh, kutoka hapa studio, mimi sina cha ziada, labda kukufahamisha tu kwamba ulikuwa nami yours truly BMJ Muridhi. Uh, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Lakini kama unavyojua mimi, napenda ngoma, wewe unapenda ngoma, napenda kuburudika, unapenda mziki, na hivyo basi siwezi kukuacha uh, bila kibao cha mziki ili tuweze kukamilisha uh, kipindi hiki cha salamu na mziki, na hivyo nawaacha na mziki wake mpya kabisa. Uh, mwanamuziki Willy Paul ambao wanashirikiana na Size 10 wanasema tigawana. Tuonane tena panapo majaliwa. <coughs> Msikilizaji, ulikuwa unasikiliza kipindi hiko cha salamu na muziki. Sasa basi, mimi Meri Mgawe, nakamilisha matangazo haya kwa kukusomea muhtasari wa habari. Hisia za tofauti za kimataifa zimeanza kujitokeza kutokana na amri ya kiutendaji ya rais wa Marekani Donald Trump kuzuia wakimbizi na raia kutoka nchi saba za Kiislamu licha ya kuzuia raia wa Iraq, Syria, Iran, Sudan, Libya, Somalia na Yemen kuingia Marekani kwa siku tisini. Amri hiyo pia ya rais Trump imeweka marufuku ya kudumu kuingia wakimbizi wa Siria na siku mia moja ishirini kwa wakimbizi wengine wanaoingia Marekani. Rais amesema watakaoruhusiwa kuingia nchi hii ni wale wanaounga mkono Marekani. Kamati ya bunge la Iraq limeomba serikali ya nchi hiyo Jumapili kuchukua hatua dhidi ya maagizo ya rais wa Marekani yenye utata kuhusu kuzuia wahamiaji kutoka nchi saba za Kiislamu. Serikali ya Iraq hadi sasa haijasema lolote kuhusu amri ya rais wa Marekani, lakini maafisa wa Baghdad wanasema wataishawishi uongozi wa Marekani kubadilisha maamuzi yake au kupunguza makali ya amri hiyo ya rais Trump. Wanapanga pia kuionya ikulu ya Marekani kwamba maamuzi kama hayo yanaweza kuharibu ushirikiano wa vita dhidi ya makundi ya kigaidi ya Islamic State. Serikali kutoka nchi nyingine za Kiarabu zimekaa kimya kuhusu utekelezaji wa amri hiyo na badala yake zimeamua kushawishi Marekani bila kujitokeza hadharani. Wakati huo wa huo shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR limesema Siria na wakimbizi wengine hawasababishi tishio katika usalama wa taifa la Marekani. UNHCR na mashirika mengine ya Umoja wa Mataifa na watetezi wa haki za binadamu wametoa wito kwa Marekani kubadilisha marufuku yake kwa wahamiaji. UNHCR amesema hakuna ushahidi wowote katika madai ya rais wa nchi hii kwamba wakimbizi wa Siria wanatishia usalama wa taifa na ni lazima wazuiwe kuingia. Ijumaa rais Trump alitia saini amri ya marufuku kuingia, kuingia nchini Marekani kwa wakazi kutoka mataifa saba ya Kiislamu kwa siku tisini. Wakati huo huo, rais Donald Trump atafanya mazungumzo kwa njia ya simu na viongozi watatu Jumapili, siku moja baada ya kuzungumza kwa kirefu na rais wa Russia, Vladimir Putin, na viongozi wengine wa nne duniani. Ikulu ya Marekani imesema Trump atazungumza na mfalme wa Saudi Arabia Salman bin Abdi al-Aziz al Saudi, na baadaye atazungumza na mtoto wa mfalme wa Jumuia ya Kiarabu Muhamed bin Zayed, kabla ya kumaliza siku yake kuongea na kaim rais wa Korea Kusini Hwang Kyo-ahn, baada ya Jumamosi kuzungumza na Putin. Msemaji wa Washington na Moscow amesema wamekubaliana katika juhudi kupambana na kundi la Islamic State na kufanya kazi pamoja kwa ajili ya kutafuta amani ya siria na kote duniani na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Na na kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sunday Shomari nikisema kwaherini na usiku mema kutoka Washington DC.