Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Zimegonga saa 10:30 jioni leo, ikiwa ni Ijumaa tarehe 3 mwezi Februari mwaka wa elfu mbili kumi na saba. E, katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, polisi mjini Mombasa nchini Kenya wamkamata na kumzuilia mshukiwa ulanguzi wa mihadarati. Na sidhani kama rais wetu na naibu wake wanafurahia. Hawa pia wanaelewa vizuri na walituhakikishia sisi nchi yetu ni nchi imejitawala. Naomba basi kwenu nyinyi serikali munisaidie, na kwa taarifa uh, hiyo kuhusu mihadarati msikilizaji Uh, tega sikio kwa matangazo ya VOA Express hivi leo. Vile vile tembelea mtandao wetu wa www.voaswahili.com na ukurasa wetu wa Facebook anwani ikiwa ni at Facebook at the VOA Swahili. Hii ni VOA Express na jina langu BMJ Mridhi. Na mimi ni Harrison Kamau. Katika taarifa nyingine, mashirika ya kiraia nchini DRC. Jaomba Uganda kutoa maelezo kuhusu kamanda wa kundi la M23 anayeaminika kutorokea mpakani mwa nchi hizo mbili. Hiki kikundi cha M23 kikiendelea kuzorotesha usalama katika nchi yetu, katika mipaka yetu, hatuoni faida ya kubaki ndani. Ya hayo ni baadhi ya mengi ambayo tumekuandalia msikilizaji, katika eh, matangazo yetu ya VOA Express eh, hii leo ikiwa unaendesha gari lako au labda umetulia tu pale, umefika nyumbani, endelea kuwa nasi. Lakini kabla hatujakuletea yote hayo, tuangalie sasa baadhi ya habari muhimu za dunia kutoka maeneo tofauti tofauti, zikisomwa hapa studio na Harrison Kamau. Rais wa Angola Jose Eduardo dos Santos amesema mapema leo kuwa hatawania urais mwaka huu ikiashiria mwisho wa utawala wake wa karibu miaka thelathini na minane madarakani. Dos Santos ameambia kikao cha chama kinachotawala cha MPLA kwamba waziri wa ulinzi Jaos Raulenko atawania urais kwenye uchaguzi uliopangwa kufanyika Agosti. Dos Santos mwenye umri wa miaka sabini na minne alikuwa ameashiria kuacha madaraka. Rais huyo ametawala Angola kuanzia mwaka wa 1979 na na kwa hivyo kuwa miongoni mwa viongozi waliohudumu kwa muda mrefu zaidi barani Afrika, akifuata Teodoro Obiang wa Equitorio Guini. Chini ya utawala wake Angola imeweza kujipatia utajiri mwingi kutokana na mafuta pamoja na kumalizwa kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe, lakini makundi ya kutetea haki za binadamu yamelalamikia familia yake kwa kujiwekea utajiri mkubwa. Mwezi uliopita gazeti la Forbes lilimworodhesha binti Isabel Dos Santos kuwa mwanamke tajiri zaidi barani Afrika. Polisi mjini Mombasa nchini Kenya wamemkamata mshukiwa mmoja wa ulanguzi wa dawa za kulevya ambaye wamesema alikuwa anasafirisha dawa aina ya heroin zenye dhamani ya shilingi milioni kumi, kwa mujibu wa mwandishi wetu wa Mombasa Mohamed Jibril, alikamatwa katika uwanja wa ndege wa Moi mjini Mombasa na kwamba alikuwa ameficha dawa hizo kwenye viatu vyake. Mkuu wa polisi katika uwanja huo John Otieno amekaririwa akisema mshukiwa huyo alikamatwa alipokuwa akijiandaa kuabiri ndege ya shirika la ndege la Rwanda kuelekea Dubai. Polisi wamesema kuwa wanafanya uchunguzi kuhusu chanzo cha dawa hizo na iwapo kuna watu wengine kutoka nje ya nchi ambao wanahusika katika sakata hiyo ya ulanguzi. Hatua ya rais wa Marekani Donald Trump ya kuzuia watu kutoka mataifa saba ya Kiislamu kuingia nchini Marekani imekemewa vikali, lakini sera hiyo huenda ikaathiri watu wengine zaidi wakati wa kipindi cha siku 120 zilizowekwa. Amri ya kiutendaji iliyotolewa wiki iliyopita imepiga marufuku hati za kuingia Marekani kwa watu kutoka mataifa ya Iraq, Siria, Iran, Libya, Somalia, Sudan na Yemen. Nchi hizo zilitajwa mwaka uliopita kuwa zenye uangalizi mkali kuhusu wahamiaji. Kundi moja ambalo limeathiriwa zaidi ni waomba hifadhi 14 kutoka Indonesia. Marekani ilikuwa inapokea idadi kubwa zaidi ya watu waliokoseshwa makazi kutoka Indonesia, wengi wao wakiwa ni Waislamu. Mwenyekiti wa mwenye taasisi inayohusika na na haki za wakimbizi wa Indonesia, Febi Yonesta, amesema mwaka uliopita watu 790 walipewa hifadhi hapa Marekani. Iwapo sera za Trump zitaendelea kufanya kazi, basi wakimbizi kutoka Indonesia wataendelea kusongamana. Unaendelea kusikiliza habari hizi kupitia VOA Express, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Waziri wa ulinzi wa Marekani James Mattis leo akiwa mjini Tokyo amesema kuwa Marekani imesimama bega kwa bega na Japan haya amesema wakati akifanya kikao na waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe. Mapema akiwa Korea Kusini, Mattis amesema shambulizi lolote la nyuklia kutoka Korea Kaskazini dhidi ya Marekani au washirika wake litajibiwa vilivyo. Ziara yake inanuia kuhakikisha mataifa ya Japan na Korea Kusini uhusiano uliopo na Washington. Wakati wa kampeni yake, rais wa Marekani Donald Trump alisema kuwa Japan na Korea Kusini wangeondolewa vikosi vya marekani iwapo hawangelipia zaidi msaada wanaopata kutoka marekani korea kusini na wanajeshi elfu 285 wa marekani huku japani ikiwa na wanajeshi elfu 47 matis pia ametembelea kaburi la taifa la siol ambapo yeye na mwenzake han minco wa korea kusini wameweka maua ya kuwakumbuka waliokufa wakati wa vita vya korea Maafisa kutoka kaskazini magharibi mwa Afghanistan wamesema kuwa washukiwa wa Taliban wameua takriban polisi wanane siku chache tu baada ya kujisalimisha na kujiunga na kikosi. Shambulizi hilo limefanyika usiku wa kuamkia leo kwenye kituo cha ulinzi katika wilaya ya Armar kwenye jimbo la Fairab. Msemaji wa polisi wa eneo hilo Yorosh ameambia VOA mapema leo kuwa wauaji walipokonya silaha zote kutoka kwa kituo kabla ya kutoroka. Waathirika wengi ni kutoka jamii moja. Mshambuliaji huyo wa Taliban alikuwa amejisalimisha kwa polisi siku kumi na tano tu zilizopita, lakini akarudi kwa kundi la wanamgambo mara tu baada ya kufanya shambulizi. Na wizara ya utangamano ya Korea Kaskazini imesema kuwa kiongozi wa nchi hiyo amefukuza kazi waziri wa usalama wa ndani kwa madai ya kuhusika kwenye ufisadi, utumizi mbaya wa mamlaka na ukiukaji wa haki za binadamu. Wizara hiyo imesema kutimuliwa ghafla kwa kiongozi huo huenda kukaongeza hali ya tahuruki miongoni mwa viongozi wengine. Bado haijabainika iwapo waziri Kim Wong Jong, Kim Wong Hong amepigwa marufuku kutoka kwa uongozi wa Korea Kaskazini. Kim Jong Un amewatimua kazini au hata kuua baadhi ya viongozi wa ngazi za juu za serikali akiwemo mjomba wake tangu alipochukua madaraka. Barabara kabisa, msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Matangazo haya msikilizaji, pia yanakufikia kupitia 107.5 FM katika jiji kuu la Marekani la jiji kuu la Kenya, Nairobi, na vitongoji vyake, maeneo ambayo yanapakana na mji huo. Sasa tuangalie ni yapi yamejiri kutoka kwa, wasikiliza, kwa wa, wale waandishi wetu wakiwa maeneo tofauti tofauti. Kutoka Mombasa ni kama mlivyosikia kwenye taarifa zetu, ni kwamba polisi katika mji huo wanamzuia mtu mmoja aliyekamatwa siku ya Alhamisi katika uwanja wa ndege wa Moi akidaiwa kusafirisha dawa za kulevya aina ya heroin kuelekea mjini Dubai katika milki za Kiarabu. Wakati hayo yakiripotiwa, familia za washukiwa wanne waliosafirishwa kutoka Kenya hadi hapa Marekani kwa tuhuma za ulanguzi wa kimataifa wa dawa za kulevya zinataka jamaa zao warudishwe nyumbani. Mwandishi wetu wa Mombasa, Josphat Kioko, anayo taarifa kamili. Mombasa imeamkia habari zingine mpya kuhusu ulanguzi wa dawa za kulevya unaotajwa kama wa kimataifa. Safari hii ulanguzi umeripotiwa kupitia uwanja wa ndege Moi International Airport ulio katika mji huu wa Mombasa. Mshukiwa kwa jina la Muhamed Jibril alinaswa muda mfupi kabla ya kuhabiri ndege akielekea nchi ya Dubai, akidaiwa kusafirisha dawa za kulevya aina ya heroin. Polisi kutoka kitengo cha kukabili dawa za kulevya inasema zilifichwa ndani ya viatu vya mshukiwa na zinakadiriwa kuwa na dhamani ya dola mia moja elfu. Miaka ya hivi karibuni uwanja wa ndege wa Moyo mjini Mombasa umeshuhudia visa kadhaa vya wasafiri kunaswa wakibeba miadarati zaidi ikihusishwa na nchi za Dubai, Pakistan na Afghanistan tukio hili limeripotiwa siku moja baada ya familia ya marehemu Akasha, mtu aliyehusishwa na ulanguzi wa dawa za kulevya hapa Kenya karibia miongo miwili iliyopita, kushinikiza wanao wawili waliosafirishwa Marekani mapema juma hili kwa tuhuma za ulanguzi warudishwe nyumbani. Bi Fatma Akasha ni mama ya washukiwa hao waliochukuliwa na maafisa wa usalama wakiwa pamoja na washukiwa wengine wawili raia wa kigeni, anasema wanawe hawana makosa. Si vile wanatangazwa ni watu wabaya. Ah, ah. Maneno si ya ukweli, wanatoa maneno ya urongo urongo, watu wanaleta fitina kila sampuli. Juzi rais Huru Kenyatta akiwa hapo Mombasa alikemea ulanguzi wa dawa za kulevya uliokithiri zaidi eneo la pwani ya Kenya. na mtaona mengine na wale ambayo tumeanza, watu wajue ya kwamba watatafuta nchi nyingine lakini sio Kenya kufanya biashara hiyo yao. Bi Fatma pamoja na familia yake Akashas ameambia waandishi wa habari kwamba anaimani kuwa rais Uhuru Kenyatta hatokubali mkenya yote ashtakiwa mahakama za nje, na sidhani kama rais wetu na naibu wake wanafurahia hawa, pia wanaelewa vizuri, na walituhakikishia sisi nchi yetu ni nchi imejitawala. Naomba basi kwenu nyinyi serikali munisaidie. Marekani imekuwa ikiwakosoa watu mashuhuri nchini Kenya kuhusiana na biashara ya dawa za kulevya zikisemekana kusafirishwa kwa meli kutoka Mombasa. Ni Josephat Kioko, VOA. Asante sana Josephat Kioko. Na sasa tutoke mjini Mombasa tuende moja kwa moja hadi huko Nairobi, tumpate mwandishi wetu Kennedy Wandera ambaye anatufahamisha kwamba mara tu baada ya kupotezwa kwa kesi ya mpaka kati ya Kenya na Somalia katika mahakama ya haki ya kimataifa huko The Hague, Kenya, kando na kukubali uamuzi wa, wa mahakama hiyo, inashikilia kwamba inaheshimu uamuzi huo na itaendelea kuielezea mahakama hiyo ukweli wa makubaliano ya yake na Somalia kuhusu sehemu hiyo ya bahari Hindi ambayo imezua utata. Lakini je, uamuzi wa, wa mahakama hiyo ya haki unaashiria nini? E, tusikie sasa taarifa kutoka kwa Wandera ambaye amezungumza na wataalam wa maswala ya diplomasia na sheria za kimataifa. Ni mgogoro ambao wachambuzi wa, wa masuala ya kidiplomasia wanashikilia kuwa hauwezi kudunisha uhusiano wa Kenya na Somalia. Kenya na Somalia ni mataifa jirani na katika hali na mali yameshirikiana katika kuimarisha usalama katika ukanda huu, japo mzozo huu wa sehemu ya bahari Hindi unapania kutia doa uhusiano huo. Huku Somalia ikitaka mpaka wake katika sehemu ya Bahari Hindi usogeze kusidi, Kenya inashikilia kusogezwa huku hakumwa katika makubaliano yaliyofanyika baina ya nchi mbili. Na hata Somalia ikikimbilia mahakama hiyo ya kimataifa, Kenya ilisisitiza kuwa mahakama hiyo ya kimataifa haina uwezo wa kisheria kusikiliza kesi hiyo, ombi ambalo lilikataliwa. Majaji kumi na watano chini ya rais wa mahakama hiyo Roni Abraham walikataa wito wa Kenya kuwa mahakama hiyo haina uwezo wa kisheria kusikiliza kesi hiyo, na hivyo basi kuamuru kesi hiyo kuendelea kusikilizwa. Kenya kupitia taarifa ya mwanasheria mkuu Githu Muigai kwa vyombo vya habari inaeleza kuwa inaheshimu uamuzi wa mahakama hiyo na kuapa kuendelea kutoa ushahidi wake kutetea kauli yake kuhusu makubaliano kati yake na Somalia. Vilevile vile Kenya inasema kuwa inakaribisha na itaendelea kuwa mshirika wa karibu wa nchi ya Somalia ili kupata ufumbuzi wa mgogoro huu na masuala mengine ambayo yamekuwa changamoto kati ya nchi hizi mbili. Kenya na Somalia zimekuwa katika mzozo wa miaka mingi kuhusu sehemu ya Bahari Hindi ambayo imezua utata mkubwa na ambayo inaaminika kuwa chemchemi ya utajiri wa gesi na mafuta lakini je, uamuzi huu wa mahakama hii ya haki ya kimataifa unaashiria nini? Mumo Nzau, mchanganuzi wa masuala ya kimataifa, sheria na uongozi, anaeleza kuwa hatua hiyo ni ya mwanzoni tu na hivyo basi haimuliki maamuzi ya kesi nzima iliyo mbele ya mahakama hiyo. Ilikuwa hatua ya Kenya kutumia diplomasia ili kusuluhisha masuala yale bila kufika kule kotini so ilitaka jambo lile liwe na manake, manake walisema alternative method, manake kunayo jambo tunaita subsidiarity katika international law inamaanisha jambo lisi lisiachiliwe lende mpaka juu sana, mtumie njia zote kwanza ambazo mnaweza kutumia kusuluhisha jambo bila kuliacha kuenda mbali zaidi. Na je, uamuzi wa mahakama hii unaipa nchi ya Somalia msukumo kuieleza mahakama hiyo kwamba kuna mkataba ambao huenda Kenya iliukiuka? Profesa Chacha Nyaigoti Chacha, mtaalamu wa maswala ya kidiplomasia anaeleza. Sidhani, sidhani, nafikiri katika sheria za kimataifa ni kwamba Somalia ilishapeleka malalamishi yake kule katika mahakama kuu, na ili malalamishi hayo yaweze kuwekwa bayana ni lazima wapate ushahidi. Sasa wakati huu haukuwa wakati wa ushahidi, ulikuwa wakati wa udhuru, na Kenya ilikuwa imetoa udhuru kwamba kwa sababu tumeishakubaliana, tukawa na mkataba wa kukubaliana kwamba haya mambo tuyasuluhishe kindugu, kwa sababu sisi ni majirani, ni afadhali hii kesi isingewekwa pale ilipokuwa imepelekwa. Weza kuvipoteza visio ishirini vya mafuta katika Bahari Hindi iwapo mahakama hiyo itaipata na makosa. Kennedy Wandera, VOA Express, Nairobi. Uh, shukran Kennedy Wandera ukiwa hapo Nairobi. Sasa kama unaona, uh, ni vizuri tupate kibao hapa ili pia wasikilizaji wetu waweze Eh, kujikunjua kidogo kusikia vipi. Hakika hakika, Kofi Olomiri anasema bla bla bla bla ndani ya vu Express kutoka kotoka jiji kuu la Marekani Washington DC pana paa mambo Ah, <coughs> <coughs> <masuwa katika>. <coughs> Nakwambia mambo ndivyo alivyo ni blablabla bla Kofi bla, bla, bla. Olobile kutoka Washington DC, Sauti ya Amerika, VOA Express, ndivyo mambo yalivyo. Na, na Kamau, labda ungewambia wasikilizaji, tunataka kusikia kutoka kwao ni muziki gani, ni wimbo upi ambao ungependa labda tucheze hapa tukipata nafasi. Na kila wakati katika VOA Express tunacheza ngoma ambazo ninyi mnazipenda. Na sasa, tukiachana na Kofi Olomide na bla bla, bla hapo, tuna safiri moja kwa moja tena, tunaingia karibu na kule anakotokea kwa sababu tuko DRC ambako asasi za kiraia zimeomba Uganda kutoa maelezo kuhusu kutoroka kwa kamanda wa M23 kundi hilo anayejulikana kama Makenga ambaye alikuwa katika ulinzi wa serikali ya Uganda kwa zaidi ya miaka mitatu na ambaye anaaminika kuwa katika misitu ya DRC kwenye mpaka wa Rwanda na Uganda. Hebu tumsikie sasa Oster Malivika akituletea ripoti hiyo kamili kutoka huko DRC. Makenga, kamanda waasi wa M23, alikimbia kutoka Uganda bila serikali ya nchi hiyo kufahamu, na kwa sasa mashirika ya kiraia yaomba Uganda kutoa maelezo zaidi kuhusu kutoroka kwake Makenga njini mwake na kuja kuanja uasi mpya mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Huyo hapa Etienne Kambale, mmoja wa viongozi wa mashirika ya kiraia Kivu Kaskazini. M23 ina mababa wao ambao ni Uganda, ambao ni Rwanda hadi muda huu hawajaachiliwa ili waweze kulindwa, na hiyo tuliweza kuionyesha kiwazi ya kuwa kuna watu wa moja ambao walikuwa wakikamatwa ili waingie wa miongoni ya watu ya M23 katika eneo ya Ruchuru, walikuwa wakifunzwa kijeshi katika, karibu na kambi za wakimbizi katika Uganda. Hiyo tuliisema na tukaionyesha kwa Umoja wa Mataifa na tukapatia karatasi inchi hizo kumi na tano za Umoja wa Mataifa kuwahakikisha kuwa hawa watu ambao wanakuwa Uganda wa M23 wanaendelea kufanya mbinu za kupiga vita Kongo ya Kidemokrasia. Kufuatia swala hilo, nimezungumza hata hivyo naye Omar Kavota, mchambuzi wetu aliyeko hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kutoroka kwa Makenga Sultani huko Uganda hakuwezi kufanyika bila usaidizi wa serikali ya Uganda. Ndiyo maana si tuko tunasema ya kuwa Uganda haiwezi kuonyesha kama haijue lolote, haina hatia kuhusu kuendelea kubaki huko kwa M23 na kujiandaa kufanya mashambulizi mapya ama vita mpya. Uh, kwa DRC. Kufuatia tukio hilo mashirika ya kirahia maeneo ya Nyiragongo imeomba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kujiondoa kwa haraka katika shirikisho la kanda ya maziwa makuu ICGLR. Etienne Kambale: kivipi vikosi ambavyo vinachukua silaha hivi vinaweza kuleta vita kwetu? Hiki e, kikundi kia M23 kikiendelea kuzorotesha usalama katika nchi yetu, katika mipaka yetu, hatuoni faida ya kubaki ndani ya ICGLR. Juhudi zetu kupata viongozi wa shirikisho hilo zimeshindikana na serikali ya Kongo haitaki kusema lolote, ila nilizungumza naye Omar Kavota, utafiti wa masuala mbalimbali hapa jini. Yani, hivi sasa ICGLR ambayo DRC ni inji moja miongoni mwayo haiflete usaidizi wowote kuhusu amani na usalama vya DRC, kila mara kanda hili halisaidie DRC si kupata uh, ufumbuzi kwa matatizo ambayo inayo, hasa inayoelekea usalama. Siku hizo pita, nji zote za kanda ya maziwa makuu zilikubaliana kwamba njii hii ama nyingine haiwezi kuweka waasi katika nji yake kushambulia jirani. Oser Malvika, VOA Express, Goma <muchas> na katika sehemu hii ya kama una kazi, kazi tunamwangazia kijana ambaye anafanya biashara ya kusafisha viatu na kuwapakia watu rangi viatu vyao wanapokwenda kazini. Anajulikana kama Shadrack wa Mbogo ambaye anasema anajifunza amejifunza kazi hiyo mjini Nairobi, lakini anaamua akaamua kwamba atahamisha biashara hiyo mpaka Mombasa baada ya kuona nafasi nzuri ya kazi, ya kazi mjini humo. Mwanahabari wetu wa Mombasa Salma Muhamed amemtembelea wa Mbogo na tupate hii sehemu katika kama huna kazi. Jina yangu kamili ni Shadra kwa Mbogo, anafanya hapa kazi kwa shushai kusafisha viatu kuwapanguzia nini. Nafanya all sort of things, kwa hiyo field tu ya viatu, na deal na kila kitu Uh, kufungua nafungua very early in the morning, by 7 niko hapa na kufunga nafunga 6. Kwa wale watu bado hawajafikia kazini wananipitia hapa na naangarishia viatu wakielekea makwao nyumbani. Tuliketi hivi tuko na Nairobi saizi imepeak sana actually. So tuko na tukitokea Nairobi itakuwa bit tricky kwa sababu zimekuwa already ni mingi, alafu tuko na the now the second city nyingine za kubwa ni Mombasa. As much as watu wana grow tutakatu tukuka grow now tuwalete hii kitu tuwazoeshe na wazoee, so as the time goes by zinazidi kuzaa na hizi vibanda zinakua mingi, na pale pale vijana wanapata kazi, wanapata riziki yao wa ya kila siku okay, siku naweza nikasema kibanda hiki tuta twa kita buth. Hii buth yenyewe iko iko very modernized, ni kitu digital kabisa, ni kitu latest kwa market. Tumeweka iko na shed shed, yeah, tumeweka shed ya jua iko juu, ni mali. Ukikaa uko high, uko very high nakaliao si bagui mtu yote, nafanyia ule mtu, mmekuja na 20 hapa na mtu mmekuja na 50 service in the same so sibagui mtu yeyote, ati juu manake wewe pesa yako ni kidogo, pesa yake ni kubwa, sababu si tofauti. Ukipata nafanya ule mtu wa 20 kama ni yako kwa laini, wa kwanza mbele yako wewe wa 50 na malize wa 20 ndio nikuje kwako kwa 50. Yani nikifanya kazi yangu mtu hapo hapo anaridhika na ile kazi nimefanya, that way anakuja tena, na anakuja na rafiki zake. Hiyo ndio changamoto yenye vijana wanaona sana, lakini mimi kwangu naichukulia ni kazi saizi, hakuna kuchagua kazi kazi ni kazi, so long as inakupatia kitu at the end of the day. Amna kazi nzuri na kuna kazi mbaya, zote at the end of the day zinatengeneza pesa. So mimi siangalii kwenye watu watasema, mi nafanya kazi, kazi okay, kwa sababu niko kazini. Nikasema kwa wale vijana wanatafuta kazi, number one tutoe hiyo mentality ya kukuwa ina unsatisfied point ama ile inaweza nikasema jani una feel huko, contented vile tu uko hivyo yani, una una fili umerithika, yani na bado unaona ile mse, hata akikwambia manze, e ni aje boy sukama hivi kuna job ya shusha, unaweza kama chapecha chape chape, ule mse iko zileza like eh, shusha niasi atanibebaje? So sahizi tutoke kwa hiyo kwa hiyo kitu ya watu watanibebaje. We kuwa ni wewe, ndo wewe unajua Usichague kazi yote, kazi ikipatikana fanya. Au jui riziki yako itatoka wapi, mtu anaweza kugundua. Kwa hiyo kazi unafanya ya shushen na kakutransform kuwa mtu mwingine mtofauti, mwenye uko ithania. Kazi imepatikana, wefanya tu fanya tu ujui ya kesho ni gani. Hiyo ndo uzuri wa hii mambo. kati umewadia, wa yavuma mitandaoni naona, BMJ Muraidhi, umejiandaa kwelikweli. Hebu tudokezee yapi na yanayovuma. Namkamau ni kwamba jana tuliwauliza wasikilizaji wetu swali kuhusu uh, kufariki ya kuaga dunia kwa Etieni Shisekedi ambaye kama unavyojua ni kiongozi wa, wa upinzani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tukauliza ni nini kitafuata sasa baada ya kifo uh, cha mwanasiasa huyo mashuhuri. Sasa wameandika kwa wingi, mamia kwa mamia ya watu Nnam. kwenye ukurasa wetu Nnam. wa Facebook. Nitaka nitaje tu jumbe uh, uh, uh, uh, uh, chache tu, nisome hapa uh, walivyoandika. Kama huyu kanabaya mswahili anasema kitu cha msingi ni utulivu na amani juu uh, ya taifa lao, alafu ni swala hili swala la kanisa kujichanganya na siasa si jambo nzuri. Naona, naomba kanisa ifanye kazi yake ya kujenga imani, kwani kuna dini nyingi sana hapo DRC. Naye Fred Autocracy wa Kahama anasema hivi uh, aise, kwa hilo lazima nchi iyumbe kimsimamo, maana ndio walikuwa na makubaliano na kuna mambo walikuwa hawajamaliza hapo, kiukweli watapitia magumu. Nisome ingine moja wa kutoka kwa King Majuto wa Geita anasema, Geita huko Tanzania, asema upinzani huko Kongo baada ya kifo cha kiongozi mkuu, naamini utayumba sana. Tunaomba msikilizaji uendelee kushiriki au tuna kushirikisha katika ukurasa wetu wa Facebook na vilevile kupitia Twitter, utuandikie yale ambayo yako moyoni, nasi huenda tukapata fursa ya kuyasoma hapa studio. Na sasa tupate muktasari wa habari. Rais wa Angola Jose Eduardo dos Santos amesema mapema leo kuwa hatawania urais mwaka huu, ikiashiria mwisho wa utawala wake wa karibu miaka thelathini na minane madarakani. Polisi mjini Mombasa nchini Kenya wamemkamata mshukiwa mmoja wa ulanguzi wa dawa za kulevya ambaye wamesema alikuwa anasafirisha dawa aina ya heroin zenye dhamani ya shilingi milioni kumi. Hatua ya rais wa Marekani Donald Trump ya kuzuia watu kutoka mataifa saba ya Kiislamu kuingia nchini Marekani imekemewa vikali, lakini sera hiyo huenda ikaadhiri watu wengine zaidi wakati wa kipindi cha siku 120 zijazo. Waziri wa ulinzi wa Marekani James Mattis leo akiwa mjini Tokyo amesema kuwa Marekani imesimama bega kwa bega na Japan. Hayo ameyasema wakati akifanya kikao na waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe. Maafisa kutoka kaskazini magharibi mwa Afghanistan wanasema kuwa washukiwa wa Taliban wameua takriban polisi wanane siku chache tu baada ya kujisalimisha na kuingia kwenye kikosi cha polisi. Wizara ya utangamano ya Korea Kaskazini imesema kuwa kiongozi wa nchi hiyo amefukuza kazi waziri wa usalama wa ndani kwa madai ya kuhusika kwenye ufisadi. Na kufikia hapo, msikilizaji, tunafika mwisho wa VOA Express alasiri ya leo. Kwa niaba ya wote ambao wameshiriki kufanikisha matangazo ya leo, matangazo yamesimamiwa na Khadija Riyami hapa studio. Mwelekezi amekuwa ni Aida Isa. Mimi hapa ni BMJ Muridhi, nami Harrison Kamau, tunawaaga kwa pamoja kutoka Washington DC, tukikutakia alasiri njema.