Ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha kwa undani nam. Hii ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia maendeleo ya sakata la kutajwa majina ya wanaojihusisha na dawa za kulevya nchini Tanzania, vilevile amri ya mahakama kuu ya Kenya kuhusu kuzuia serikali ya Kenya kutekeleza uamuzi wake wa kuifunga kambi ya wakimbizi ya Dadaab. Mimi ni Idi Ligongo, karibu. Wiki hii mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam nchini Tanzania aliongeza orodha ya majina 64 ya watu ambao wamewataja kuhusika na biashara nchini Tanzania ya dawa za kulevya. Katika majina hayo yalihusishwa majina ya wafanyabiashara, wanasiasa na kiongozi wa dini ambapo aliwataka kufika katika kituo cha polisi cha kati jijini Dar es Salaam kwa ajili ya kuhojiwa. Miongoni mwa majina hayo yamo ya, yamo, uh, mwenyekiti, yumo mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini Tanzania cha Demokrasi na Maendeleo CHADEMA, Freeman Boy aliyekuwa mbunge wa jimbo la Kinondoni jijini Dar es Salaam Idi Azan, na vilevile vile diwani ambaye ni mwenyekiti wa klabu maarufu ya mpira wa miguu ya Yanga na vilevile ni mfanyabiashara maarufu na anamiliki kampuni ya Quality, yani Yusuf Manji, na askofu wa kanisa la ufufuo na uzima, Josephat Gwajima. Toka jana kumekuwa na taarifa mbalimbali za mustakabali wa shauri hili, lakini baada ya kusubiri hapo kesho kufika polisi, askofu Gwajima na bwana manji wenyewe waliamua kwenda polisi leo hii. mwandishi wetu wa Dar es Salaam Khalid Abubakar Mfamau yeye yupo katika kituo hicho cha polisi jijini Dar es Salaam, na niliongea naye kuhusu ku eh, kuwekwa ndani na ukamili wa kile ambacho kinaendelea hivi sasa katika eh, makao makuu ya polisi ya kanda maalumu ya jiji la Dar es Salaam. Sasa hebu tueleze, Halid Abubakar Fumau, hapo nini hasa, hasa ambacho eh, kinaendelea? Tufahamishe matukio ya siku ya leo hapo kituoni. Kwa mida ya asubuhi kwa siku ya leo, mishale ya saa tano alikuja huyu kiongozi wa Quality Group, Mheshimiwa Manji, katika maeneo haya ya chuo cha Central Police. Alifika hapa pamoja na wanasheria wake pamoja na wafuasi wake wengi wa klabu yake ya Yanga wakafika katika maeneo haya na kuweza kuingia moja kwa moja katika ofisi uh, za polisi Central na kuanza mahojiano na maafisa wa polisi. Na hao wanasheria wa waliokuwa nao ni wanasheria wa kigeni. Na walikuwa wangapi wanasheria? Walikuwa ni takriban nane. Kwa maelezo ya watu wake wa karibu, wanasema wanasheria wawili wanasheria wa, wili, wanasheria wa kimataifa. Sasa, lakini hatukuweza kupata wametokea nchi gani lakini ni wanasheria wa mataifa ali, ali ambao aliongozana nao. Kwa hiyo jumla kwa ambao tuliwaona hapo wanafika takriban wana sheria nane. Alitumia muda gani, na mara baada ya kutoka alionekana ni mtu wa namna gani? Aliingia mara mbili, aliingia mara ya kwanza mida ile alipokuja mida ya kumi na kumi saa tano hivi aliingia akafanya ka, mahojiano na maafisa wa polisi, na kwa sababu kuna beria ambako waandishi waturuhusiku kupita zaidi ya hiyo, lakini mida ya saa saba inaenda kama mida ya saa nane alitoka nje, lakini wakati anatoka ana karibia ile deri ambayo iliwekwa wa watu kwamba watu wa kawaida hawatakiwi ku, kupita, sasa ni waandishi, akazuiliwa na polisi wengine, yani ilitoka oda e, e, akafatwa na polisi akaambiwa kwamba anatakiwa arudi ndani tena. Kwa hiyo tangu alivor, alivorudishwa tena ndani hapo hajatoka Aj, tena mpaka ilivyofika muda ya saa kumi na moja ambako alitolewa na gari nyingine ambayo ina namba za kiraia. Mpaka sasa hivi hasijapata taarifa zake kwamba amepelekwa wapi. Mpaka sasa hivi tunavyozungumza, ina maana haijulikani Bwana Manji kama amerejea nyumbani ama bado yuko mikononi mwa polisi. Si ndicho ambacho nakizungumza mimi mpaka sasa hivi. Hapa nipo katika maeneo haya ya Police Central, na bado gari lake liko hapa na bado na baadhi wasaidizi wake wako hapa maeneo ya Central; bado tuko nao tangu alivyoondolewa na hiyo gari ya enye namba binafsi, kuna sehemu ambako hatuna maelezo yake sababu Kamanda Siro, ambayo ni kamanda wa kanda maalumu ya Dar es Salaam, alisema kwamba maelezo mengine yatatoa kesho katika katika mkutano ha, na waandishi wa habari. Kwa hiyo mpaka sasa hivi hapa hatujui kwamba, hatuna taarifa rasmi kwamba amepelekwa wapi, kwa ajili ya nini, kufanya nini, lakini wasaidizi wake na gari yake bado iko hapa maeneo ya Sento, bado tuko nao tunasubiria kwamba atarudishwa mida hii kwa mba, Midai, siku ya leo au kama itashindikana kurudishwa, lakini bado tuko maeneo ya Sento, bado hajarudishwa vipi kuhusiana na mchungaji wa kanisa la ufufuo na uzima Uh, Askofu Gwajima yeye right, hey, kwa upande wake hali imekuwaje? Leo Askofu Gwajima yeye kama kawaida yake ni unajua mtu ambaye, uh, ana wafuasi wengi wa kanisa lake. Kwa hiyo kuwasili ali, kwake, aliwasili yeye pamoja na wafuasi wake walio wengi ambao walikuwa wakiimba kwaya pamoja na wanasheria wake. Kwa hiyo na yeye alivyofika muda hiyo ya mchana mchana, muda ya saa nane alifika moja kwa moja na kuingia katika ma, na kuanza mahojiano kufuata kile ambacho kimemleta maeneo haya Central Police na kuweza kuingia katika, katika ofisi za polisi. Kwa hiyo, tangu muda huo naye kutoka kwake ni ni huo mjumuisho ya, ya yeye na Yusuf Manji kwenda walivyotoka, na hiyo gari ya namba ya kiraia kwenda huko ambako hatuna taarifa nako, kwa sababu hatuja confirm baada bado amekwenda wapi kwa so, kwa hiyo yeye naye amekwenda huko mpaka sasa hivi na tunavyoongea ni kama nao hawajarudi kwa sababu umeondoka yeye na Manji. Na wakati Gwajima anaondoka na Manji anaondoka, waliingizwa wote kwenye gari moja ama ilikuwa ni vipindi tofauti? Wakati wanaondoka wote walipandishwa wali gari moja wakaondoka. Sasa hiyo kwenye hiyo gari ambayo ina namba za za kiraia, kwa upande wa wafuasi wao ama hao wanasheria ama watu wao wa karibu hawajaeleza chochote mpaka sasa hivi kwamba wamepelekwa wapi. Hapana, wanasheria wana wanasheria uh, hawajaongea chochote huhusiana kwamba wamepelekwa wapi, na japokuwa bado wapo hapa na wafuasi wao bado wapo, japokuwa kuna maneno tu minong'ono ya hapa na pale uh, ambayo si ya kuaminika wamepelekwa kwa mkemia mkuu, lakini ni habari ambazo hatujathibitisha, ni maneno tu ambao wanaongea watu ambao tuko nao hapa, hatujathibitisha hayo yaijitolewa taarifa yoyote rasmi kwamba watu wamepelekwa, lakini maneno ya hapa kwamba watu wanahisi pengine wamepelekwa kwa mkemia. Hebu tufahamishe hali ya hapo kituo cha kati polisi jijini Dar es Salaam ikoje? Wafuasi wa Gwajima, wafuasi wa Yanga, maanaki Manji ni mwenyekiti wa timu ya Yanga na hao wanasheria E, nini ni nini hasa ambacho kinaendelea? Maanake muda umekwenda, kama walikwenda toka asubuhi, nini ambacho kinaendelea? Kuna wafuasi wachache ambao walikuja na mheshimiwa Yusuf Manji hapa katika maeneo haya ya tangu asubuhi, wameonekana bado wapo vokwa, yes, na mpaka sasahivi tunavyoongea na waona upande wa pili wa barabara bado wapo na wafuasi wachache wa, wa, wa, kwa upande wa mchungaji Gwajima, wafuasi wake wanaonekana ni wachache waliobaki, lakini wafuasi wengi waliobaki, wasaidizi wengi waliobaki, sasahivi ni mheshimiwa lakini kwa hali ya usalama pako shwari, kuna aftani yoyote na nini, watu wako katika wako katika utulivu, wanasubiri nini kitachoendelea, kama watu wao ambao wamekuja kuwasubiria kama watarudi au la. Lakini mpaka sasa hivi hakujatolewa taarifa yoyote kwamba, je, watarudi watu waendelee kusubiri au watu waende, watarudi kesho? Vipi kuhusiana na mwenyekiti wa chama cha demokrasia na maendeleo, Freeman Mbowe ambaye naye ametajwa kwenye orodha ayo imewataja Gwajima na Yusuf Manji, yeye kwa upande wake amefika ama kuna taarifa zozote kwamba lini ataweza kufika hapo? Polisi waliofika leo ni, ni mchungaji Gwajima na, na, na, na Yusuf Manji nam ni mwandishi wetu Khalid Abubakar Famau akiongea nasi kutoka katika kituo cha polisi cha kati jijini Dar es Salaam. Niliongea pia na wakili Albert Msando ambaye yeye alijitolea kuwasimamia wasanii wa filamu na muziki, yani bongo fleva bure, waliotajwa kujihusisha na matumizi na usambazaji wa dawa za kulevya. Kwanza alianza kuelezea shauri li lenyewe lilivyo mpaka sasa. Shauri hili lilikuwa limegawanyika mara tatu. Kuna upande wa kwanza, ambapo ni wasanii ambao walikuwa wanasemekana wa wanatumia madawa ya kulevya, ambapo upande wa waendesha mashtaka waliomba amri kwamba watu hao wawekwe chini ya uangalizi wa mahakama kwa kipindi cha mwaka mmoja, wakiwa katika tabia njema, ambalo hilo lilifanyika na mahakama ilitoa amri hiyo. Kundi la pili lilikuwa ni wale ambalo wanasemekana kwamba wanahusika katika usambazaji, ambao pia mahakama ilitoa amri kwamba watakuwa chini ya uangalizi kipindi cha miaka mitatu, ambapo wataangaliwa wawe na tabia njema kwa kipindi chote, na katika eneo la tatu nitasema ni ambacho kilichotokea leo, ambapo Wema Sepetu na watu wengine wawili wameshtakiwa kwa kutumia madawa ya kulevya, ambapo leo wameachiwa kwa dhamana na kesi hiyo itaendelea kusikilizwa tarehe ishirini na mbili mwezi wa pili. Kwa hiyo hiyo ndio tatasi kwa sasa ya, ya, ya hayo mashauri. Tukizungumzia shauri la Wema Sepetu, na vyombo vya habari vimeripoti kwamba ametolewa kwa dhamana ya shilingi milioni tano za Kitanzania na tarehe ishirini na mbili ataweza kurejea mahakamani kwa ajili ya kusubiri yale matokeo ya mkemia mkuu. Hebu tufafanulie hasa Wema Sepetu shauri lake hasa ni nini kwa undani zaidi. Yeye ameshtakiwa kwa, kwa kosa moja pamoja na wengine wawili ambalo ni kwamba amekutwa na kiwango kidogo cha madawa ya kulevya ambayo ni bangi ambayo ni gramu moja point zero nane na na ndicho ambacho anashitakiwa nacho. Muda ambao alikaa rumande ama mahabusu mpaka alivyofikishwa mahakamani, faini yenyewe aliyopewa ni vitu ambavyo vinaendana na kosa lenyewe na ukubwa wa hizo dawa ambazo amekutwa nazo, naweza kusema kwamba haviendani kwa sababu amekaa ndani kwa zaidi ya siku nne na ambapo suala hilo lilikuwa linaweza pia kupewa dhamana akiwa polisi. Haikuwa na ulazima wote wa kwamba lazima apate dhamana kutoka mahakamani, lakini kwa sababu dhamana kutoka upande wa polisi ni swala la ku ni, ni discretionary, kwa hiyo basi wenyewe wakaamua kumuweka mpaka leo, na leo ndio mahakama ikaamua kumpa dhamana. Hebu tueleze uh, namna ambavyo mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam amelichukulia swala hili lote toka mwanzo kisheria, mamlaka yake na kweli amepitia njia sahihi katika kuwataja wale ambao wanahusika ikiwa ni kutumia ama kusambaza dawa za kulevya. Sasa hilo ni gumu kwangu mimi kulizungumzia kwa sasa, kwa sababu mkuu wa mkoa ametangaza ame, ame jana hayo majina na kesho ndo andikiwa kuripoti. Sasa nisingependa kujaa kwenye nafasi ya kuzungumzia uhalali au kutakuwa kwa uhalali wa kauli hiyo ya mkuu wa mkoa kwa sasa, nisije nikaprejudice kile ambacho tayari wamesha kiinitiate kwao. Ni, kwa sasa niseme kwamba uh, ni, ni, ni, ni, nina reserve my hiyo mpaka hapo kesho ambao watu watakaokuwa wameitwa kwenda kuripoti watakapokuwa wameripoti. Lakini nataka nikurejeshe tu nyuma kwenye suala la wasanii, majina yao yaliwekwa hadharani na wewe ukajitolea bila malipo yoyote kuwapa huduma ya kisheria ambayo wewe ndiyo mtaalamu. Sasa utuki, tukiangalia suala hili namna ambavyo mkuu wa mkoa aliwataja wasanii hawa E, moja kwa moja kwamba ku, wengine wanatumia ama wanashiriki katika kusambaza dawa za kulevya, kisheria ilikuwa ni halali inategemea. Sasa hapo kuna mkanganyiko kidogo, kwa sababu yeye alivyoiweka ile taarifa yake, alisema kwamba kuna taarifa amezipokea na alitangaza majina yao kwa kwa nia ya kwamba anataka kufanya mahojiano nao au kusema kwamba tayari wanatumia au wame, wame, wame, wame, wanashutumiwa kutumia. Kwa hiyo katika hali ya kawaida ya kisheria i huko wazi kwamba hakusema kwamba wanatumia, alisema tu kwamba ni taarifa. Lakini apili, kwa upande wa pili mtu unaangalia kwamba kiutawala, je ni sahihi kama unapopokea taarifa kama hiyo kabla hujakaa na, na, na, na ambaye ametolewa taarifa, je ni sahihi kwenda kumtangaza? Kwa hiyo mkanganyiko ndo uko hapo, kwamba kisheria unaweza ukasema sawa, mimi nimetangaza tu kwamba nina taarifa, but kiutawala kidogo ina ina ina, ina ulakini kwamba kwa nini basi umekuwa mwepesi kwenda kuwataja kama ni taarifa kabla hujawe kuzungumza nao kwa hiyo hapo kuna, kuna, kuna tatizo kidogo. Mna mpango gani kuanzia hapa mlipofikia, kwamba je mna pengine mnafikiria mna kwenda kumshitaki mkuu wa mkoa ama kufungua mashtaka kwa majina ya wasanii hao kuwekwa hadharani, ambao wengine wanaonekana pengine yametajwa tu majina yao, lakini hakukuwa na taarifa zenye ushahidi wa kina kwamba wanahusika moja kwa moja na shauri ambalo lilipelekwa mahakamani na mkuu wa mkoa no, hatuja, hatujafikiria hilo swala mpaka sasa hivi, kwa sababu ni mapema mno kulizungumzia. Maana ukweli ni kwamba kuna wengine walikiri kwamba walikuwa wanatumia huko zamani, kuna wengine walikiri kwamba wataacha kutumia. Kwa hiyo suala la kumpeleka mkuu wa mkoa wa mahakamani mpaka sasa hivi swala ambalo tumelifikiria wala tunalitarajia kwa sasa. Naam, ni Albert Msando wakili ambaye alijitolea kuwasimamia e, wasanii waliotajwa katika orodha ya mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam kwamba wanajihusisha na swala zima la dawa za kulevya nchini Tanzania. Basi kufika hapo tunakamilisha sehemu ya kwanza, na punde tu tutarejea kwa ajili ya sehemu ya pili ambapo tutazungumzia amri ya mahakama kuu ya Kenya ya kusimamisha ufungwaji wa kambi ya Dadaab. Mahakama kuu ya Nairobi Kenya imesimamisha mpango wa serikali ya Kenya kufunga kambi ya wakimbizi ya Dadaab. Mapema leo, jaji John Mativo wa mahakama hiyo aliamua kwamba waziri wa mambo ya ndani Joseph Nkaiseri na katibu mkuu wake Karanja Kibicho walitoa wa uamuzi usio chini ya mamlaka yao katika uamuzi wa, wa kufunga kambi hiyo na kueleza kwamba ni kinyume na katiba. Kulizungumza hili, nipo na mwenzangu BMJ Muridhi pamoja na mwandishi wetu wa Nairobi, Kenneth Wandera. Moja kwa moja tukianza kwako Wandera, hebu tueleze undani wa taarifa hii. E, imekuwaji pengine mahakama imeweza kulitoa e, shauri hili kipindi hiki, wakati mpango wa kufungwa kwa kambi hii ya Dadabu ulikuwepo toka mwaka jana. Uh, like, hatua hii inatokana na uamuzi wa serikali ya Kenya kufunga kambi ya wakimbizi Mei mwaka jana, na eh, serikali ilisema kwamba ifikapo Novemba itakuwa ime, imefunga kambi hiyo, lakini baadaye serikali ilikuja ikasitisha hafla hiyo, hatua hiyo kwa miezi mingine sita, ikisema kwamba uh, kwa sababu za kiusalama wataweza kuhakikisha kwamba mchakato huo unaufanya kwa njia ambayo ni ya kibinadamu lakini sasa kufikia uamuzi wa leo a, a, Amnesty International na makundi mengine ya kijamii, human rights watch, walienda mahakamani kuishinikiza mahakama, mahakama watu, kueleza mahakama kwamba uamuzi ambao serikali ya Kenya imeufanya ni uamuzi ambao sio wa kibinadamu na ni uamuzi ambao ni kinyume na katiba. Maanake serikali ya Kenya inaeleza kwamba kambi hiyo ya Dadaab imekuwa ni himaya ya magaidi, wakisema kwamba tukio la kigaidi lilotukia katika chuo uh, kikuu cha Garissa, tukio hilo uh, lilipangwa katika kambi hiyo. Kwa hivyo ni, ni uamuzi ambao umetokana na hatua za, ya vyama hivi au makundi haya ya kijamii kuenda mahakamani na kushinikiza mahakama kwa kuhakikisha kwamba inatupiga mbali uamuzi huo wa serikali ya Kenya. Nam, basi moja kwa moja tuelekee kwake BMJ Muridhi. BMJ Muridhi, umeongea na waziri wa mambo ya ndani wa Kenya Joseph Nkaiseri juu ya swala hili. Hebu tueleze ni nini hasa ambacho eh, amekizungumza? Eh, imekuwa ni eh, majadiliano ambayo nimefanya ama mahojiano ambayo nimefanya na waziri wa usalama wa ndani Joseph Nkaiseri, kama ulivyosema, yamekuwa ni maajabu, ni, ni ma, mahojiano ya kiajabu kwa sababu mara moja nilipozungumza naye amekanusha kwamba serikali ya Kenya haikuwa na nia kabisa ya kufunga kambi ile kama ambavyo tumekuwa tukiripoti na jinsi ambavyo hata viongozi wa serikali wametueleza hapa katika Sauti ya Amerika, ikiwa ni pamoja na mahojiano niliyofanya na, na naibu wa rais wa Kenya William Ruto kusema kwamba wangefunga, iwapo uh, wale ambao walikuwa wametoa misaada kusema wataleta misaada uh, kutoka mataifa ya nje awangetoa awange, uh, wajibika kama ambavyo walikuwa wameahidi. Na hebu tupate uh, nimemuuliza kwanza kabisa nikamuuliza amechukuliaje uamuzi huo wa mahakama hivi leo. Joseph Gaiseri ameniambia hivi, uamuzi wa koti leo haina maana yoyote, kwa sababu serikali hakuwa na nia ya kufunga Dadaab camp kwa lazima. Kumbe hiyo ni uongo mtugu, hakuna kitu kama hiyo ndugu yangu. Lakini waziri, unaposema kwamba uamuzi huo hauna maana yoyote, wale walioenda mahakamani wana haki ya kikatiba kufanya hivyo, na hivyo basi swali ni ni nini sasa serikali itafanya? Itakata rufaa kama ambavyo imeripotiwa katika baadhi ya vyombo vya habari? Hapo Kenya uko na haki kwenda kotini, lakini mpaka uende kotini, ukiwa unaenda kuuliza koti akusaidie kama umedhulumiwa ama kama haki yako imeporoteshwa, lakini ukienda tu kotini ndio upate kuweza kutafuta fedha pez, kwa wadhamini sasa, kwa, kwa sababu sasa wanaenda kusema tumesimamisha serikali ya Kenya kutofunga kambi ya Dadaab. Serikali ya Kenya hakuwa na nia hata kamwe kufunga Uh, ya tata, my international hivyo. Kama waziri wa wa Kenya. Hivyo tunafanya kwa kusema wa, wa, waziri, waziri, waziri, wa, ukweli, unajua mwaka jana tulizungumza sana kuhusu swala hili na mimi mwenyewe nilifanya mahojiano na Naibu wa Rais William Ruto alipokuja hapa New York. Nilifanya mahojiano ya moja kwa moja na kauli yake alisema mwenyewe kwamba Mlikuwa tayari kabisa kufunga kambi hiyo. Sasa sijui kama ni umebadilisha ume, msimamo kitu uelewi. tuko tuko tayari kufunga wakati mtu wa mwisho ukimbizi wa mwisho ameondoka kwa hiari yakei. Uh, um, ile nchi ambayo inahishimika, hatuwezi kufanya kitu kama hiyo, kurudisha watu Waende wa nyongwe, hiyo si ubinadamu. Na moja ya sababu ambazo zilitolewa hapo awali na serikali ni kwamba wale wadau ambao walikuwa wameahidi kutoa hela za kusaidia katika kuwahifadhi wakimbizi hao hawakuwa wanatimiza ahadi zao. Lakini sasa eh, eh, mkurugenzi mkuu wa Benki Kuu ya Dunia amesema wametoa dola milioni mia moja kwa kaunti tatu za Kenya katika kusaidia uh, shughuli hizo za kuwahifadhi wakimbizi. Hebu lizungumzia hilo waziri. Uh, hiyo sija- haijanifikia bado, pengine bado bado bado hiyo bado, hiyo iko Washington. Ikinifikia nitaweza kukujibu, nitakueleza next week kama nikipata maarifa kamili kutoka Ma... Benki ya Dunia. Wakati huu sijaeleza, pengine bado iko na UNHCR Okay, waziri, na kumalizia, kuna swala liliibuka hiyo jana kutokana na amri ya kiutendaji ambayo ilipigwa saini na rais wa hapa uh, Donald Trump kwamba ikawa kwamba kuna wakimbizi wengi ambao walitaka kuhamia hapa Marekani, lakini kwa sababu ya amri hiyo, ambapo wamezuiliwa, baadhi yao wamezuiliwa kuingia hapa wanaonekana ni wale walioathirika na wako katika kambi za Kakuma na vilevile vile Dadab. Sijui kama una habari zozote kuhusu wakimbizi ambao wamekwama nchini Kenya kutokana na amri hiyo ya kiutendaji iliyotiwa saini na na Donald Trump. Unajua mpango wetu ilikuwa ni kwamba kambi ya Dadab ilikuwa na watu wengi, watu elfu mia tatu arobaini na moja na wakimbizi elfu kumi na tano walikuwa wameaidiwa kwenda nchi ya Marekani, na tulikuwa tutawapeleka hawa kambi ya Dadaab ndio waweze kufanywa documentation, eh ndio waweze kuja huko Marekani. Lakini tulipeleka tumeweza, tumeweza kuwapeleka eh, wakimbizi elfu mbili huko kambi ya Kakuma ndio waweze shughulikiwa vile wanaweza kukuja pande za Amerika. Lakini kwa wakati huu tunaendelea tu na hiyo mpango, hatujapata e, maarifa kamili kutoka serikali ya Amerika kwamba sasa hawataki ama bado wanataka, si bado tunaendelea kuprepea hawa, ama kuhakikisha hawa wako tayari siku ile wanatakikana naweza kuja. Kama watakikani, basi watarudi kwa kubaki tu kwa kambi mpaka siku hile serikali ya Somalia zinaweza kuchukua watu wao. Naam, ni waziri wa usalama wa ndani wa Kenya Joseph Nkaiseri akikanusha kinaga ubaga kwamba Eh, serikali ya Kenya haikuwa na nia ya kuwaondosha wakimbizi mpaka pale mtu wa mwisho kabisa atakapoondoka, japokuwa walikuwa wameweka muda. Wanasema kwa Kiingereza ni 360, uh, <laughs> kabisa. mzunguko mzunguko wahili ni swala ambalo inabidi kwamba tulifuatilie kwa kina, kwa sababu wasikilizaji wetu wanataka kujua, je, ni wapi ambapo msimamo wao upo na kauli ya mwanzo mstari wake ulikuwa uko wapi? Ni kwamba wasubiri mkimbizi wa mwisho kuondoka na, uh, katika kambi hiyo, na atakavyoondoka anaondoka na, na, na, na, kwa namna gani anaondoka kwa, kwa hiari yake ama ni serikali itataka kumwondoa. Nilimsukuma kabisa kumuuliza kama kwa hakika serikali inakata rufaa, lakini kusema ukweli, waziri, swali hilo hakulijibu. Kwa hivyo tutasubiri hapo, kesho labda ataweza kutuelezea hata zaidi. Nam, basi msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza e, kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Na leo tulikuwa tukizungumzia mashauri mawili, moja ni kuhusiana na wale wanaohusishwa na biashara ya dawa za kulevya, na vile vile tukazungumzia hukumu ya mahakama kuu ya Kenya juu ya kuizuia serikali ya Kenya kufunga kambi ya Dadaab. Mimi naitwa Idi Ligongo. Shukran ziende kwake Albert Msando, wakili wa Tanzania, hali kadhalika mwandishi wetu uh, Halid Abubakar Famau, BMJ Muridhi hapa studio, na vilevile vile nimshukuru mwenzetu wa Nairobi, Kenneth Wandera. Kutoka Washington DC, mimi ni Idi Ligongo. Shukran kwa kuwa nasi. Nam hiko kilikuwa ni kipindi cha Kwa Undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hivi sasa basi, endelea kuburudika na burudani ya muziki. kwenye kidonda sioupala aabeibi, baby nakupenda sana nishikeni, kushike milele tusije kuachana, baby baby, nakupenda sana Nishike, Nishike milele tusige kuachana, baki na mimi wengine wa nini?