Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22, 31 na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako hapa hii leo ni mimi Abdul Shakur Abud. Rais John Pombe Magufuli wa Tanzania amesema hii leo kwamba vita dhidi ya dawa za kulevya havina budi kuendeshwa na serikali kwa mujibu wa sheria nambari tano ya mwaka elfu mbili kumi na tano na kuziomba jumuia ya kimataifa kusaidia nchi hiyo katika vita hivyo. Wakati huo huo, alisisitiza kwamba serikali yake haitahusika katika kuwatetea watanzania elfu moja na saba wanaoshikiliwa kwenye magereza ya nchi mbalimbali mbali kwa mashtaka ya dawa za kulevya. Mwandishi wa David Ramadhan, akizungumza na Sauti ya Amerika, amesema Rais Magufuli alieleza mkakati wake alipokuwa anamwapisha kamishna mpya wa mamlaka ya kupambana na dawa za kulevya Rogers William Sianga katika ikulu ya Dar es Salaam. Rais Magufuli alikosoa watu wanaohoji kwa nini wakuu wa mikoa wanaongoza vita dhidi ya dawa za kulevya. Tumepewa mamlaka, serikali Simamia, tutasimamia hatutajali. Mtu yoyote awe mbunge awe waziri awe mwanasiasa awe polisi awe mwanajeshi awe mtoto awe mkubwa awe mchungaji awe padiri awe shehe tutadiri naye. Rais Magufuli pamoja na Waziri Mkuu Kasim Majaliwa aliyepewa uongozi wa kusimamia vita hivyo waliwapongeza wakuu wa mikoa kwa juhudi za kupambana na janga hilo na kusema kwamba watafanya kila wezalo kuhakikisha kwamba wanapunguza idadi kubwa ya vijana wanaotumia dawa hizo za hatari. Wanamgambo wa Al-Shabab wamevamia kambi mbili za kijeshi nje ya mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, alfajiri ya leo na kusababisha vifo vya wanajeshi wawili, kufuatana na wakazi wa vijiji vya Hisle na Warhama ambako kambi hizo zinapatikana magharibi ya Mogadishu. Wanamgambo waliwashambulia kwa wakati mmoja wanajeshi katika kambi hizo ambazo kila moja zilikuwa na karibu wanajeshi 40 hadi 50. Idadi ya majeruhi katika kambi ya Warhama haijulikani bado, lakini wanajeshi wawili walouliwa walikuwa katika kambi ya Texle, kilomita 45 kutoka Mogadishu. Wakazi wa vijiji hivyo hata hivyo wanaamini wanajeshi wengi walikimbia bila kujeruhiwa na inaripotiwa wote wamerudi baada ya wanamgambo kuondoka. Baadaye hii leo, msafara wa magari ya kijeshi uliopelekwa kusaidia kutoka kambi ya Bilgodal kushambulia ulishambuliwa na bomu lilotegwa kando ya barabara na kusababisha vifo wanajeshi wane na wengine wanane kujeruhiwa. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Mkurugenzi mkuu wa shirika la fedha la kimataifa duniani IMF, Christian Lagarde, ameeleza matumaini yake hii leo kwamba mpango wa rais Donald Trump wa kupunguza kodi na kuwekeza katika miundombinu huenda ikaimarisha uchumi wa Marekani, lakini anasema hiyo pia itaweza kusababisha matatizo ya kiuchumi kwa nchi nyingine za dunia. Akizungumza katika mkutano wa kuu wa serikali duniani huko Dubai, Bi Lagarde alisisitiza kwamba kutokana na machache wanaofahamu kwa sababu ndiyo mwanzo kazi zinaanza huko Marekani, basi wana sababu za kuwa na matumaini kuhusu ukuaji wa uchumi wa Marekani. Viwango vya hisa katika masoko makuu ya Marekani vimefika juu kuwahi kutokea, wakati kiongozi mpya wa Marekani akiahidi kupunguza mpa, kutangaza mpango wa kipekee mkubwa wa kukata kodi mnamo wiki mbili au tatu zijazo, huku akiahidi kuzindua mpango wenye thamani ya dola trilioni moja kwa ajili ya matumizi ya miundo mbinu, kukarabati barabara na madaraja yaliyoharibika hapa nchini. Wanajeshi wa Afghanistan wakisaidiwa na ndege za kijeshi za Marekani wameanza mashambulizi makubwa dhidi ya wa wanamgambo wa Islamic State wenye ngome yao katika jimbo la mashariki la Nangarhar. Msemaji wa jeshi katika jimbo hilo Shirin aka aliwaambia waandishi wa habari katika mji wa Jalalabad kwamba vikosi vya usalama vimepewa jukumu la kuwaondoa kabisa wanamgambo kutoka wilaya Kot na Haska kabla ya kueneza kampeni yao katika wilaya nyinginezo. Amesema wote wanajeshi na polisi wamehusika katika vita dhidi ya ISIS na watawasaidiwa na wanajeshi wa Marekani ikihitajika. Msemaji wa jeshi anasema operesheni hiyo itaendelea hadi kitisho kimemalizwa kabisa katika eneo hilo. Tawi la ISIS katika jimbo la Korsana kinajulikana kama ISP, ISKP, limekuwa likijaribu kuweka ngome yake huko Afghanistan tangu mwaka 2015 lakini mashambulizi ya ndege za Marekani na wanajeshi wa nchi kavu wa Afghanistan wamezuia juhudi za kundi hilo la kigaidi na maafisa wa uhamiaji wa Marekani wamewakamata mamia ya wahamiaji wanaoishi hapa bila kibali wakati wa msako uliofanyika kote nchini ambao ulianza wiki iliyopita, ingawa maafisa wanasema misako hiyo haihusiani na amri ya hivi karibuni ya Rais kuhusiana na uhamiaji iliyotiwa saini na Rais Donald Trump. Lakini katika ujumbe wake wa Twitter hii leo, Rais Donald Trump alisema msako dhidi ya wahamiaji walotenda uhalifu ni katika kutekeleza ahadi zake za kampeni. Msemaji wa Wizara ya Usalama wa Ndani Gillian Christensen Aliliambia gazeti la Washington Post kwamba msako huo unawalenga wahamiaji wahalifu wasio halali na kwamba ni kazi ya kawaida inayofanywa tangu muda hivi sasa. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti ya Amerika ya Amerika, kutoka hapo Washington DC. Karibu sana popote ulipo kwenye kipindi cha Salamu na Muziki. Jina langu Harizon Kamao. Wa kwanza kabisa ni wewe mchana J mchana kutoka kule Morogoro, Tanzania, unasema kwamba zako kwa salamu zimfikie Fikiri Dalio, Henry Deuka, Zakaria Demfo, Ruta Hiwa Busisi, Rosi Mlima, Grace kazi bure Gologota Magabe Adha Kabingu, ukisema kwamba hautamsahau Daniel Mchana, akiwa vilevile vile Morogoro Tanzania. Mwingine wa pili inayemwona ni kutoka kule Bukoba, unasema Nilutahiwa Busisi, unasema kutoka kule Kagera Tanzania. Zako za salamu za Jumapili zimwendee Mwandu John Juma, Salibunzali Jumane Lukoba, Juma Michael Mwanaharakati Sima Ngagaruki Pascal Adha Kabugu, ujumbe wanasalamu, tudumishe upendo na umoja, tuache kubaguana. Vilevile vile nimeshika zako salamu, Elisha Mozoya, Elisha Mazoya wa Mwanza, Tanzania, unasema kwamba fursa hii ungependa kufikishia Bonface Stephen, Baba Serapia salamu, Sayenda Mabula, Magesha Bubariki, Kipenda Basila, binti Kimario Philbert, Jonathan Kienshambi, Maji Moto Malole, Juventus Joa Ntalima, George Garasa, bila kusahau Mathew Fabian. Unasema tuendelee na upendo tujumuishe tu ndani ya mioyo yetu furaha na upendo siku zote. Ndivyo wewe unavyosema Elisha Mazoya kutoka Mwanza, Tanzania. Namwona Keisi Ahura kutoka kule jijini Entebbe Kampala, upande wa Uganda anasema salamu ziende kwa kakangu mdogo eli Elija akiwa katika eneo la Hoima huko Uganda. Unasema kwamba unamkosa sana, na unasema shukran kwa Voice of America, nami nasema kwa niaba ya Sauti, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, asanti sana KC Ahura. Eric Sentwili, mfungaji Enlik zako salamu nimeshazipata. Unasema huko Mbea, na salamu zako kabisa za kwanza ungetaka ziwafikie mashabiki wote wa VOA. Unasema pia zimfikie Mwamala Padri Moshi, mjomba wa watatu wa watu, na vile vile Hebron, unasema na watangazaji wote wa VOA. Mimi kwa niaba yao nasema asanti sana kwa zako salamu na ujumbe mwafaka kabisa unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kabla ya kupata kibao kibao chake darasa muziki nitazisoma zako emmanuel makalanga wa mkoa mpya wa simiu tanzania salamu zako ziendee mama yako mzazi mzazi meri unasema kaka yako jisandu rafiki yako daks na wanafamilia wote popote walipo katika dunia hii ni ujumbe wako Emmanuel Bakalaya unasema Mungu awabariki na tuendelee. No, darasa staki hey, kusikia so simba, so chui, so mama kazi yangu inatosha kujigamba. Kasi na maneno kwenye kanga kazi juu ya kazi, yani bamba tu bamba. Unaweza kusaki sasa, sinzia na fegi uchome, kibanda kalale wote ndoto zako za kitanda. Si bado tuko macho mida ya wanga, funga mkanda, kazana kamba ama ufuate nyayo, uchane msamba, pasua miamba, pasua anga. Tunasemaga chambua kama karanga, maisha na muziki, acha maneno, weka muziki ukiwa sapkiwa hapkiwa juu kiwa, hub, kiwa juki, wa chini, piga muziki na muziki acha maneno hey, weka muziki hey, hey, kiba unachopenda hey, na ukitaka hey, hey, kucheza hey, cheza muziki bamba ta, shika muziki bamba ta shika kama ta rumba chakacha kaboka mchizi shada ta shada ta ah, nataka kukimbia na una break. What do you expect? Bongo, kongo kwa tabu meki cheza loka saya mbongo wes kumeki watch yourself sije ukaji confuse mzuko wa kuruka rege kwenye bluzi una mchuzi no excuse. Maisha yetu kila siku kama vile movie vitu vingine vitakaki ujuaji ukajikuta unatandikia watu jamvi kusubiria embe chini ya mnazi kumwelewesha chizi utajipa kazi, funga mkanda kasa na kamba, ama ufate nyayo uchane msamba, wasuwa miamba, wasuwa anga, tunasemaga gachambua kama karanga, isha hey! Na muziki, acha maneno, weka muziki ukiwa satukiwa, hap kiwa ju kiwa chini, piga muziki, hey! Safari na muziki, acha maneno, weka muziki, hey! Tunaendelea na zako salamu naona kwamba nimesha zipata zake Bonface Stephen Baba Serapia Wakatoro Geita Tanzania. Unasema zako salamu ni kwa Nyanda Mayala Devota Daniel Elias Ambaga Charles Kubeja hongera Kibangu Eric Masawe na vilevile vile Lucas Albato. Unasema kwamba endeleeni kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka Washington DC, nami nakubaliana nawe kabisa. Bonface Stephen Baba Serapia Zingine salamu ni zako Mwanza Steven Mwansa Chagala kutoka Mtoni kijiji Kijichi. Namsalimia mwanangu Hindu akiwa Zanzibar, Radhia Nadea na anti zangu Shadia Mwansa na ila ujumbe, wazidishe juhudi za kuweza kusalimiana na vilevile vile kukumbukana. Salamu zingine nazoziona sasa hivi ni za Tryphon Rafaeli Wachato, Geita, Tanzania, unasema salamu zako kwa za kwanza kabisa zimwendee Bernard Majige, Moses Edward Mdela, Bonfi Steven, baba Serapia Nazareth wa Kipembe, Fikiri Dario Garaka, Salimu na Solo Sayungu Magimbise na Reina Shani. Unasema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti a Amerika, na nami nasema bila shaka umeshapata mambo yalivyo, Trifon Rafaeli kutoka kule Geita, Tanzania zingine salamu ambazo nazipata hivi sasa ni zako Peris Dirango, ukiwa Nakuru Kenya, unasema salamu za kwanza kabisa ziwaendee wanako nako, na vilevile na vile bila kusahau dada yako An akiwa sehemu za Nairobi, wakiwa na mmewe Bwana Muridhi. Vilevile unamkumbuka dada yako Milicent na mmewe wakiwa kule sehemu za Athi River, pamoja na watoto wao, bila kusahau wazazi wako wakiwa Nakuru Kenya, Reverend na Mrs Barnabas Kamau, wakiwa maeni neo ja Nakuru Kenya, lakini unasema kwamba ujumbe tuendelee kukumbukana kwa njia ya maombi na kila wakati tuwe tukiangaliana, tusionane tu kwenye magrupu ya simu, tuwe tunaonana macho kwa macho na vilevile vile salamu zingine nazipata ni zako SC, Queen SC unasema, ni kutoka Shekinah Ministries ukiwa Boston. Unasema salamu zako ni kwa wakenya wote walioko Marekani na vilevile vile huko nchini Kenya na hususan na waimbaji wote wa nyimbo za kumtukuza Mungu. Unasema siku zote tuwe tukibarikiana kupitia salamu na injili kupitia nyimbo tunazoimba kila siku. Ni ujumbe mwafaka kutoka Queen Esther wa Shekinah Ministry zingine salamu unazishika sasa ni zako Daudi Mdachi tokea kule upande wa wapi, Kiegea upande wa Dodoma, Tanzania. Unasema salamu zako ziwafikie mashabiki wote wa Voice of America na vilevile vile watangazaji. Kwa niaba yao unasema asanti sana Daudi Mdachi. Salamu unazipata zako Elias Siguta Siguta wa Ibondo, Katoro kule Geita. Unasema umependa kutuma salamu zako kwa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, bila kusahau Lucas Alberto Mseti, Boniface Stephen. Unasema anawapenda sana na kuwakumbuka kila uchao vile vile salamu nimeipata zako Miraji Mwana Kibinda kutoka Morogoro, Tanzania. Salamu wasema kwamba je, wao wote utawakumbuka? Ni mchana, Meshak Mwamala Rasandri, uh, Faja Kopo Isa Mzee wa Urembo, Mhando wa Mhando, Payas Damkala na Soro ya Sungu, Lutahi wa Busisi, Salome eries wa Mageuzi, upande wa Shinyanga, Mzee Zakaria Demfo adha Kabingu ka, ka nafikiri, Henry Kideula, Edward Kabamba, Mohamed Matikiti, mwisho ni kwa dada yako Mkamiti Kibayasi wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hakika hizo salamu watazipokea na kuhakikishia Miraji mwana bila na umbali jilaji atakaukisemasema sema sema milele muziki kabla, salamu kusikia kibao cha KG jila sema milele na zipata zako salamu herina ndachi au Miss Daudi kutoka kule upande wa Dodoma, Tanzania. Watu wa Dodoma kweli wameisha jitahidi kweli. Nasema zako salamu ziwafikie mhandu mhandu fitina Paul wa Katoro kule Geita, Musa mshusha na Lenatas Mshana, Samuel Kasembo wa Nzega. Ujumbe, tukumbukane kwa njia ya salamu na maombi kila wakati. Zangu ambazo nimezipata sasa hivi zilizo mkononi ni zako wewe, Victor Nyangalima wa Jombe, Tanzania. Zako salamu wasema kwanza kabisa zimfikie Amos Msanga, Hitra Mwalongo, Deus Masunga, Mwandu John Thomas Bobozi, Fiperi Kidhauki, Kikauke Okuino, Msombe Saromedaina, Sima Kagaruki, Ramadhani Mchomvu, Simon Kiplagati, Dino Mjombe, Msuya Simon, shukuru wa mama, bila kusahau Ellen Haule, unasema kwamba tuonane sisi wote kupitia mtambo ama mtandao wa sauti ya Amerika. Nasema asanti sana. Salamu nazipata zako wewe, Salome Daniel Elias, ukisema kwanza salamu zimuende fikiri Dario Galaka, Emma Kapela, Riziki Minde, Zakaria Kinanda, Jumanne Rukoba, Juma Mwanaharakati, Salibu Nzari Kennedy Mapema. Zingine zimwendee Swedi Kaluta Mapema Ndula, Dius Masunga, Joseph Miroro, Rebeka Kwamboka, bila kusahau William Makenye Nyambono wa Kisii, ukisema kwamba unawapenda sana na kila wakati tuwe tukikumbukana kupitia salamu na muziki. Salamu ambazo unazipata sasa ni zako wewe Mbili Senti ukiwa Nairobi erisen tukiwa Nairobi, unasema zako ziwaendea wafuatao: Pena ina Waweru akiwa kule sehemu ama maeneo ya drat ama Marekani, Stacy na Bana wakiwa kule Boston Marekani, Wamboi akiwa kule New Jersey Marekani, wazazi wako wakiwa Athi River, na wengine wakiwa kule Solai nchini Kenya. Peris Wanjiro akiwa Lanet Kenya, Judy akiwa kule Rongai nchini Kenya, Anna familia yake wakiwa akule, uh, kule sehemu za Thika Road upande wa Nairobi. Na unasema kwamba sisi wote tukutane ndani ya mtandao ama redio ya sauti ya Amerika. Nami nasema asanti sana. Zingine salamu unazipata ni zako Bwana Peterson Karanja. Peterson Karanja unasema uko Thika. Diko, unasema zako ziwaendee mkeo Grace Wangui, mwanao Kamau Kimana, unasema pia zimwendee uh, binti yako Jane Mashari na Wangari wakiwa Thika, bila kusahau waamini wote wa Anglican Diocese ya kule Thika. Unasema kwamba mambo yote ni kuombeana na kukumbukana kila uchao, ndivyo unavyosema wewe bwana Peterson Karanja ukiwa kule Thika. Salamu zingine nazo zipata sasa Unasema ni kutoka ni, we, ni zako wewe, Mwandu John. Mwandu John unasema kwamba salamu za kwanza kabisa kabisa zimuende Lucy Malisa wa Mbeya. Salamu zingine unataka kabisa liende kwa Rutahiwa Busisi, Fataki Bachige, Jumanne Lukoba, Mama Boleti, Bashil Kavinda, Nota Bene Mwakamala, Abdulaziz Kamata, Omari Juma, Justin Wakiseke, Noel Lucas, Rehema Halfan, Jafar Kopo, Bakahamisi, ukisema kwamba zingine ziwaendea watangazaji ama mtangazaji wa zamu. Anasema asante sana wewe Mwandu John, naendelea tu kusikiliza mambo na maneno kutoka idhaa ya Sauti ya Amerika, yaani VOA. Ngethe Njoroge Ngethe unasema toka Powder Spring kule Georgia, salamu ziwafikie madereva wote wa 18 Wheelers, sana toka Atlanta, Dallas, Boston na pembe zote za Marekani. Ni ujumbe wa Ngethe Njoroge Ngethe. Eric Victor Masawe kwa sasa anapatikana Rogoma Shop kule Dar es Salaam, Tanzania. Salamu kwako unasema zimuendee Lucas, Albert Mseti, Viola, Alfred Sayenda, Mabula Magesha, Philbert, Jonathan na Miraji mwana wa Miraji ukisema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia salamu, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na zipata zako Mpelo wa Sekela Nyanda mwanaharakati the superstar, unasema zako salamu ziwafikie wana VOA wote kwa niaba yao unasema asanti mwalimu Kenneth Mpemba Katambi, James Mdondo na Magembe John, ukisema kwamba VOA ni mambo yote. Na kabla ya kupata ngoma yake Vivian a woman in love, namuona Moses Edward Mdela wa Power Family Group anasema kwamba yuko kule Manyara, Tanzania. Salamu ziwaende Eric mas Sawe Radislas Damas Mokelo, vile vile Clifford Mwananya, Mwanayanda, Levi Meni Bakari Hamisi Matikiti Mohamed, Edward Albert na Kim Emmanuel Mwaya. Edward Albert Kim Joseph Mosha Zungu unasema kwamba tukumbukane kwa njia ya yes, salamu pole pole kwa staili yake. Namuona Vivian anasema a woman in love. Nami kutoka hapa Washington nasema kwamba nifure sana kunipa fursa ya kuweza kupopehisia zako salamu. Jina langu Harizon Kamau. Hadi wakati mwingine, furahia mwisho wa juma popote kuhip kutoka Washington DC. Kwa heri. Kibao kitamu kabisa, natumalizia salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika na hapa basi, mimi Abdu Shakur Abud nakusomea muktasar wa habari. Rais John Magufuli wa Tanzania amesema hii leo kwamba vita dhidi ya dawa za kulevya havina budi kuendeshwa na serikali kwa mujibu wa sheria nambari tano mwaka elfu mbili kumi na tano na kuziomba jumuia ya kimataifa kusaidia nchi hiyo katika kupambana na janga hilo. Wanamgambo wa Alshabab wa amevamia kambi mbili za kijeshi nje ya mji mkuu Somali wa Somalia Mogadishu, alfajiri ya leo na kuwafukuza wanajeshi wote na kusababisha vifo vya wanajeshi wawili, kufuatana na wakazi wa vijiji vya Tihsli na Warmaha ambako kambi hizo zinapatikana magharibi ya Mogadishu. Wanamgambo wanasemekana wameshaondoka kutoka kambi hiyo. Mkurugenzi mkuu wa shirika la fedha la kimataifa IBM IFM, IFM B Christian Legard anasema matumaini yake hii leo kwamba mpango wa rais Donald Trump wa kupunguza kodi na kuwekeza katika miundo mbinu huenda ikaimarisha uchumi wa Marekani, lakini anasema hiyo pia itasababisha matatizo wa uchumi katika nchi nyingine za dunia. Na wanajeshi wa Afghanistan wakisaidiwa na ndege za kijeshi la Marekani wameweza kuwaua, kufanya mashambulizi makubwa dhidi ya wanamgambo wa Islamic State wenye ngome yao katika jimbo la mashariki huko Afghanistan. Na hatimaye, maafisa wa uhamiaji wa Marekani wamewakamata mamia wa wahamiaji wanaoishi hapa nchini bila vibali, wakisema ni msako wa kawaida kutafuta wahalifu wasio na vibali vya kawaida. Mwisho wa muktasar wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwa herini na usiku mwema kutoka Washington DC.