Rais leo hii ametoa mwelekeo wake wa na nini hasa ambacho anachotaka na hata kuelezea kwamba kwa sababu kumekuwa na minongono baadhi ya watu kwamba wakuu wa mikoa wanavyoendesha hii, hii vita dhidi ya kupambana na madawa ya kulevya basi kwamba baadhi ya watu wanaona kwamba kwa nini wakuu miko wa mikoa wachukue jukumu hili na si vyombo vya ulinzi na usalama kama vile polisi. Lakini leo rais amefafanua, amesema kwamba uh, sheria namba tano ya mwaka elfu mbili na kumi na tano ya kupambana na madawa ya kulevya ambao e, ilisainiwa e, tarehe kumi na moja ya mwezi wa tano mwaka elfu mbili na kumi na tano na rais aliyemaliza muda wake e, Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete inaipa mamlaka serikali kupambana na vitendo hivi vya madawa ya kulevya ambapo mez... rais ameelezea kwamba kwenye sheria hiyo eh, kifungu cha kumi kinasema kabisa jukumu la kupambana na dawa la kulevya ni la serikali, na kama wakuu wa mikoa uh, ni sehemu ya serikali. Kwa hiyo hakuona ni kwa nini baadhi ya watu wame, wa, wa, wanaona au wanabeza hatua hizi za wakuu wa mikoa kuendesha vita hii ya madawa ya kulevya na pia vile vilevile mheshimiwa Rais ametaka pia hata jumuiya za kimataifa angalau kusaidia katika vita hizi. Ni nini sasa rais amezungumzia? Nimesikia amezungumzia swala la mahakama. Je, amewapa mahakama uwezo kuweza kukabiliana na kesi hizi? Naam, uh, kama utakumbuka mheshimiwa rais tayari ameiomba mahakama kuhakikisha hizi kesi zinazohusiana na, na madawa ya kulevya zile ambazo ushahidi wake upo, maanake akasema kuna wengine wamekamatwa na vidhibiti kabisa, basi zisikilizwe haraka na kumalizika mapema. Akatolea mfano kama kwa mkoa wa Dar es Salaam pekee kuna kesi hamsini uh, ambazo zinahusiana na madawa ya kulevya zipo mahakama kuu. Kwa hiyo akaiomba uh, basi mahakama isaidie katika kuhakikisha mchakato wa hizi kesi zimalizike zi upesi, na pia vile vile uh, amewaeleza mabalozi mbalimbali walioko nchi mbalimbali mbali mbali duniani kwamba serikali yake haitakuwa pamoja na wale waliokamatwa kwenye nchi hizo waliotuhumiwa na kujihusisha na dawa za kulevya. Akatoa mfano kuna Watanzania waliofungwa kwenye magereza mbalimbali duniani, kwako Watanzania zaidi ya elfu moja na saba ambao wamekamatwa kwenye nchi nyingi tu naona, na amesema yeye na serikali yake haitokuwa tayari kumtetea eh, Mtanzania yote ambaye amekamatwa au wa wamehukumiwa adhabu ya kifo aliyejihusisha na matumizi haya ya dawa za kulevya. Kwa hiyo kubwa zaidi, pia amewataka watanzania wanaojihusisha na biashara hii basi waache na, na, na kwamba serikali yake haitokuwa tayari e, kwenda kumtetea yoyote yule ambaye atakaekuwa amekamatwa na dawa za kulevya huko nje ya nchi.