kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni jumatatu tarehe 13 februari mwaka nao nua 2017 katika matangazo ya voa swala la viongozi wa mgomo wa madaktari kutiwa jela nchini kenya lazua la zua mjadala mkubwa nchini humo sasa amiwezi kufikia majadiliano na mimi naomba Uhuru Kenyatta ambaye alinipa pesa ya kuongeza hawa mshahara aingilie wizara. Ni katibu mkuu wa shirika la muungano wa wafanyakazi nchini Kenya, Francis Atoli akizungumzia kuhusu hatua hiyo. Mimi ni Harrison Kamau e, na mimi ni Sandey Shomari. Na katika habari nyingine baadhi ya raia wa Kenya katika pwani nchi hiyo waelezwa wanavyojituma ili kupata riziki wakati ajira inapokuwa shida ya kupatikana unajua Kenya, kama saa hata ukisoma still hupati kazi kulingana na masomo yako, lakini sisi tangu nimeanza manza kashi na shukuru juu siku kuenda kutafuta kazi. Basi hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sunday Shomari. Jaji mmoja nchini Kenya amewahukumu kifungo cha jela mwezi mmoja viongozi wa chama cha madaktari nchini humo kwa sababu ya mgomo unaoendelea. Madaktari wa hospitali za umma wanadai malipo bora na mazingira mazuri ya kufanyia kazi. Madaktari wanaitaka serikali kutekeleza makubaliano ya mishahara na mazingira bora ya kazi ya mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu. Mapendekezo ya nyongeza nyingine hawakuridhika nayo wahadhiri wa, wa vyuo vikuu nchini humo pia wamegoma. Mgomo huu ni changamoto kwa Rais Uhuru Kenyatta ambaye atakuwa anagombea kwa muhula wa pili miezi michache ijayo. Katibu mkuu wa Umoja Mataifa Antonio Guterres amesema hii leo amesikitishwa na Marekani kukataa chaguo lake la mwakilishi ajaye wa Libya kutoka Umoja Mataifa. Alimtaja waziri mkuu wa zamani wa Palestina Salam Fayad kama mtu maridhawa kwa kazi hiyo mwafaka, katika wakati mwafaka. Marekani ilizuia uteuzi wa Fayad siku ya Ijumaa, huku balozi wa Marekani kwenye umoja mataifa Nikki Haley akisema katika waraka wake kwamba Marekani imesikitishwa na uteuzi wa Fayad. Kwa muda mrefu umoja mataifa umekuwa ukiendelea na kuegemea upande wa Palestina na kuwaumiza washirika wetu wa Israel alisema hili. Guterres amesema kutoweza kumteua Fayad ni hasara kwa hatua ya amani nchini Libya na watu wa nchi hiyo. Rais wa Marekani Donald Trump atakuwa mwenyeji wa Waziri Mkuu wa Canada Justin Trudeau katika ikulu ya Marekani hii leo kwa mazungumzo yanayotarajiwa kujumuisha mpango wa pamoja wa viongozi wa kibiashara wanawake na wafanyabiashara kwa jumla. Trump na Trudeau watafanya mfululizo wa mikutano ikiwa ni pamoja na kile White House ilichokiita mazungumzo ya pamoja kwa maendeleo ya wafanyabiashara wanawake na viongozi wa kibiashara. Ziara ya Trudeau ya siku moja inashusha pia mazungumzo, itahusisha pia mazungumzo na spika wa bunge la Marekani Paul Ryan na kiongozi wa walio wengi bungeni Mitch McConnell. Haikutajwa katika ratiba lakini pia inatarajiwa katika mkutano huo wa Jumatatu kuzungumzia masuala ya kiuchumi na hasa ya biashara. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Hii ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kufanya mkutano wa dharura hii leo kuhusu Korea Kaskazini kufanya majaribio ya kombora. Marekani, Korea Kusini na Japan waliomba kikao hicho ambacho kimepangwa kufanyika jioni. Korea Kaskazini ilirusha kombora hilo Jumapili ya asubuhi, na maafisa wa Korea Kusini wanasema lilisafiri kiasi cha kilomita mia tano kabla ya kutua katika pwani ya Japan. Huko Korea Kaskazini, shirika la habari la serikali ya nchi hiyo KCNA lilisherekea jaribio hilo katika kile walichokiita silaha mpya ya kimkakati ya Korea Kaskazini na kutamba kwamba ilisimamiwa na kiongozi mkuu wa nchi hiyo Kim Jong Un. Waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, alilaani kitendo hicho na kusema kuwa kamwe hakiwezi kuvumiliwa. Rais Donald Trump wa Marekani siku ya Jumapili alimhakikishia waziri mkuu Abe kwamba Marekani imejitolea kulinda usalama wa Japan, ambayo alisema ni mshirika wake wa karibu. Maelfu ya waandamanaji waliingia katika miji patayo ishirini ya Meksiko kupinga sera ya rais wa Marekani Donald Trump kujenga ukuta mpakani, na pia wakimpinga rais wao Enrique Penyanyeto kama kiongozi dhaifu, ambaye katika uongozi wake kumekwepo kwa rushwa iliyokithiri na ghasia nchini humo. Maafisa wa mji wanaeleza kumekwepo na kiasi cha watu patao elfu thelathini katika miji mikubwa miwili Mexico City na Guadalajara, waandamanaji walikuwa wakipepea bendera ya Mexico na kubeba mabango ya kumpinga rais Trump katika lugha ya matusi kwa Kiingereza na Kispanish. Mexico lazima iheshimiwe bwana Trump, ilionekana moja ya bango kubwa nchini humo. Mtetezi wa haki za binadamu ameishutumu Pakistan na shirika la Umoja Mataifa kuhudumia wakimbizi kwa kuunga mkono wa kurudishwa wakimbizi kinyume cha sheria. Katika taarifa iliyotolewa leo, shirika la Human Rights Watch limetoa shutuma hizo kutokana na matukio mabaya ya kiusalama na kuingia dosari uhusiano wa kisiasa na Afghanistan. Katika miaka miwili iliyopita, maafisa wa Pakistan wameanzisha kampeni ya pamoja kuwatoa raia wa Afghanistan nje ya Pakistan. ya Pakistan katika sehemu ya pili ya mwaka elfu mbili na kumi na sita Jambo la pamoja lililobaya la vitisho vya kufukuzwa nje ya nchi na wanyenyesaji wa polisi wamepelekea kuondolewa karibu wakimbizi wa, wa Afghanistan laki tatu na sitini na tano elfu kati ya milioni moja nukta tano waliojiandikisha pamoja na raia wa Afghanistan zaidi kidogo ya laki mbili kati wanaokadiriwa raia hao wa Afghanistan milioni moja, ripoti hiyo ilieleza. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani ya Washington DC. Tukielekea huko Afrika ya Mashariki ni kwamba serikali ya Uganda imesisitiza kwamba haijui kule walipo wapiganaji wa kundi la M23 kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia kongo. ya Kongo, baada ya waasi hao kutoroka kutoka kambi moja ya kijeshi nchini humo. Uganda inasema haitaki kusumbuliwa na yeyote yule kuhusu walipo waasi hao na kwamba serikali ya Kongo ishughulikie matatizo yake. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, ana maelezo zaidi. Wiki chache baada ya waasi wa nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo wa M23 kutoroka katika kambi ya kijeshi ya Bihanga, ambayo pia ni shule ya mafunzo ya kijeshi nchini Uganda, serikali ya Uganda inasafisha jina lake na kusema haina ufahamu jinsi waasi hao pamoja na kamanda wao walivyotoroka na wala kujua walipo. Msemaji wa jeshi la Uganda, Brigedia Richard Karemire, amesema kwamba hawajui jinsi kamanda Sultani Makenga pamoja na waasi wenzake zaidi ya mia moja walivyohepa kutoka kwa kambi ya kijeshi yenye ulinzi mkali. Hatujui alipo, lakini tumeambia kila mtu kwamba ametuhepa. Tulieleza serikali ya Kongo, wakatuma wawakilishi hapa. Hili suala la M23 ni shida ya serikali ya DRC. Sisi tunatatizwa tu kwa sababu ni jirani wetu kijiografia. Jeshi la Uganda linasema kazi yake ilikuwa kuwapa ulinzi Makenga na wenzake, na wala siyo kumzuilia kutoka nje ya kambi. Katika mkutano wa awali kabla ya kutoroka, waasi hao walieleza nia ya kurudi nyumbani na ya kurudi nyumbani na kusaidia ujenzi wa taifa la kwetu ambalo tunalipenda sana. Makenga na wenzake wamekuwa wakipewa ulinzi nchini Uganda kwa muda wa miaka mitatu sasa wakisubiri utekelezaji wa mkataba ulioafikiwa baina yao na serikali ya Kongo jijini Nairobi nchini Kenya. Mkataba wa Nairobi uliahidi kuwarejesha wapiganaji hao nchini Kongo, kuwapa makao na kuchukua hatua za kudumu kumaliza uasi, lakini hadi sasa mkataba huo haujatekelezwa. Kenneth Bwire, VOA Express Kampala. Basi tukitoka Uganda, tuelekee nchini Kenya ambapo mgomo wa madaktari ambao umeingia siku ya sabini na moja unaonekana kutokuwa na suluhisho baada ya viongozi saba kuwekwa ndani na kufunguliwa kifungo cha mwezi mmoja kwa kile ah, mahakama inachokiita kupuuza amri ya mahakama hiyo. Kutuletea habari zaidi ni mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera. Ni uamuzi uliotarajiwa baada ya makataa yaliyowekwa na Hakimu Helen Wasilwa kutamatika wiki moja iliyopita, mahakama hiyo ilikuwa imemtwika jukumu katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi Francis Atuoli kuingilia kati na kuzileta pamoja pande kinzani katika mzozo huu na kuikabidhi mahakama hiyo ripoti ya mazungumzo. Lakini Bwana Atuoli anasema kuwa mgogoro wa madaraka kati ya waziri wa afya Kleopa Mailu na katibu wa wizara hiyo Nicholas Muraguri umekwamiza juhudi za kupata mwafaka. Iko vita katika wizara ya afya kati ya Nicholas Muraguri ambaye ni permanent secretary na Kiliopa Ismailu ambaye ni, ni CA, ule mwingine ni uh, principal secretary. Na alipochakua huyu Nicholas Mraguri kuongoza ma, ma, majadiliano, alikimbia, anaenda Nyeri, ndio anaandikisha watu kwa kura, na bado anaongea na hau, kati ya hawa vijana wengine kwa simu. Sasa amwezi kufikia majadiliano, na mimi naomba Uhuru Kenyatta ambaye alinipa pesa ya kuongeza hawa mshahara, aingilie wizara a separate waziri wake na principal secretary. Aidha, Bwana Atuli anasisitiza kuwa viongozi wa madaktari na maafisa wa serikali katika mazungumzo wanaendelea kushikilia msimamo mikali, hali anayosema inatatiza pakubwa uwezekano wa kupata mwafaka. Juzi nilikaa mpaka usiku saa sita ya usiku na madaktari kwa ofisi yangu nikawambia mwende msain a return to work formula ili tuendelee kujadiliana CBA kama mko kazini. watu wanakufa, hiyo hawatakusikia na wakenya wa kawaida wanakufa. Lakini leo jinsi ilivyotarajiwa, Hakimu Helen Wasilwa hakuchelea kutoa uamuzi aliokuwa ameahidi kutoa wiki iliyopita, akiwalaumu viongozi wa madaktari kwa kupuuza waziwazi amri ya mahakama kusitisha mgomo ambao umeathiri pakubwa sekta ya afya nchini. Ni kweli kuwa viongozi wa madaktari wamekosa uwezo wa kufutilia mbali mgomo ambao walitoa wito kwa mahakama kueleza kuwa hakuna sababu ya kutosha, na hivyo basi mahakama hii inadinda kutathmini wa uamuzi wake miongoni mwa waliofungwa ni mwenyekiti wa chama hicho Samuel Oroko, katibu mkuu Ouma Oluga, Daisy Korir mwekazina na maafisa wengine wanne ambao wataendelea kuhudumu kifungo cha mwezi mmoja gerezani. Madaktari sasa wanaapa kukatiza mazungumzo yoyote hadi wenzao saba waliofungwa waachiliwe. Pia wanasema wamechukizwa na jinsi serikali imekuwa ikishughulikia matakwa ya madaktari. Ukifunga viongozi wetu umetufunga sisi pia, sasa tunaenda kufunga hospitali zote hapa Kenya kwa huo mwezi mpaka viongozi wetu watoke jela, ndio tutaendelea mazungumzo, na huu mgomo utaendelea, na sasa hata matakwa yetu itaongezeka zaidi. Kama unafikiria kufunga wenzetu itafanya tulegeze kamba, ole wao. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi na sasa tuendelee katika nyanja ya kuweza kupata kiburudisho. Sante Shomari naona uh, Sha wanasema for you. Sante sana, kibao hicho mashuhuri kabisa. Bibie huyu Sha ni machachari kwelikweli, msikilize kweli. vitu vyake Wamezibwa midomo nasikia, vitu hivyo kama mimi nakuambia moto sana ndani ya Vua Express. Napoangalia upande wa teknolojia, mwenzangu Meri Mgawe ananidokezea kwamba kuna hali ya kisasa ya kuweza kutengeneza miziki. Hebu tupate teknolojia mm. Nam, asante sana kuungana nami Mary Mgawe katika masuala ya teknolojia. Hivi leo basi, tunatupia jicho kuhusu muziki wa kutengenezwa na teknolojia ya kompyuta. Umekuwa maarufu kiasi kwamba hauwezi kutofautishwa na ule wa kutengenezwa kwa kutumia vyombo vya kawaida. Mwandishi wa VOA George Putin kutoka Washington anatuarifu kuwa kampuni ya Sony imefanya juhudi zaidi kubadilisha muziki katika mtindo bora zaidi. Anasema aina fulani ya muziki ilitengenezwa katika maabara ya kompyuta ya kisayansi huko Paris na kutokea tofauti baada ya kutathmini nyimbo 45 za Beatles kifaa hicho kiitwacho Flow Machines kitatengeneza aina ya mdundo uitwao Daddy's Car, ingawa maneno ya wimbo yaliandikwa na binadamu wa kawaida. Anasema kifaa cha kompyuta cha software kinafahamika zaidi, hasa watu wanapotengeneza mziki wanategemea kile walichokisikia kabla, kikiwa na sauti zilizopo na kucheza kwa mtindo tofauti. Inachukua muda mwingi, kwa hiyo kompyuta inaweza kufanya kwa haraka zaidi. Flow Machine ina nyimbo takribani zaidi ya elfu kumi na tatu ambazo wanamuziki wanaweza kuchagua aina yoyote. Kuna kifaa kingine kinachoweza kuzuia wimbo uliotengenezwa kwa kutumia kompyuta usisikike kama ule uliotengenezwa kwa vyombo vya kawaida. Lakini wanamuziki wa kitamaduni wanasema muziki wa kutumia kompyuta unapoteza ladha, utaendelea kusikika tofauti tu na hautaweza kuziba nafasi ya ule unayotengenezwa na binadamu wa kawaida. Basi ni hayo tu, mpenzi msikilizaji, tuliokuandalia hivi leo katika ukurasa wetu wa teknolojia. Sasa hivi hivi, tugeukie upande wa kama huna kazi, ambapo tunakutana na msichana mmoja kutoka Mombasa, anaeleza kuhusu utengenezaji wa mapambo hapa. Eh, tuna dini na usanii hapa. Uh, tuna dini na kazi ya mkono, tuna dini na beadwork tunatumia natural materials kama kama mambegu, vifufu vya mnazi, mashel nakota kule bishi. Bado tunatumia natumia tu vitu tunatoa hapa kwetu, kutumia usanii saa hii, na kama miaka kumi na tano tangu naanza hii biashara. Kilichosukuma katika biashara, unajua Kenya kama sai, hata ukisoma silpati kazi kulingana na masomo yako so nilikuwa tu wajekta wajektambo nitafanya kazi, lakini then tangu nimeanza hii kashi na shukuru juu sikuenda kutafuta kazi, within 15 years nimejiajiri tu. Kuna changamoto juu, si rahisi vile ku maintain biashara, special. Saa hii nafanya production, maisha iko juu, matumizi ya pesa iko juu, so nafanya production unauza vizuri siku moja mbili, siku mbili tatu hujauza vizuri, na bilile pesa umeuza zile siku mbili, mwezi spend, hatimaye unabaki, saa unaanza kutafuta nio ya venye utapata capital tena ya kurevive na familia ni kuna na you watoto know, watoto wangu atoto, wawili wako high school uh, wako next year wanaenda form three Kusubiri kaweza kujiriwa sahii, naweza kusema ni kujeka bench, so it's better you just walk and chase something get something at the hand, kuliko kungoja kungoja, utangoja chenye ujui, maanake it's still rising from the bad to worst, yani ama kujitoa timing, kwa sababu ni kama unasubiri upepo, yani ujui ni sangapi itablow. moja kwa moja kwenye ukumbi wa usanii, tunaelekea Hollywood na mkamiti mka kibayasi. Hebu tueleze baadhi ya mambo yalivyo kwenye Hollywood. Shukrani sana Harison Kamau, ukishirikiana na Sandey Shomari. Yaliyojiri katika Hollywood hii leo ni masuala ya tuzo za 59 za Grami zilizofanyika jana usiku huko Los Angeles, ambapo macho na masikia mashabiki wa muziki yalielekea huko Staples Center kwenye tuzo za 59 za Grami ambazo hufanyika kila mwaka. Tuzo hizo mwaka huu zilifunguliwa kwa wimbo Hello kutoka kwake mwanadada Adele, ambaye alikuwa pia ni mmoja wa washindi wa tuzo za Grammy kwa upande wa rekodi ya mwaka. Maselebrity wengine walioshinda katika anga hiyo ni Beyonce na Formation, Lucas Graham na 7 years, Rihanna au Riri akishirikiana na Drake katika kibao chao cha Work na 21 Pilots na kitu Stressed Out. Kwa upande wa albamu ya mwaka Lemonade, kutoka kwake Beyonce, ilichukua nambari moja: Purpose ya Justin Bieber, Views ya Drake, na A Sailor's Guide to Earth ya Sturgill Simpson. Basi pia mambo ni mengi kweli kweli yaliyokuwa yakionekana katika tuzo za Grammy za 59 huko Staples Center, kwani washindi walikuwa wengi kweli kweli. Tukiangalia katika best dance walikuwepo hawa, si wengine, Taicho ambao wakikupa kibao kiba chao cha Epoch. Basi tukiangalia katika masuala mengine ya upande wa burudani, kwa mujibu wa mtandao wa People, ni kwamba Jay-Z alionekana akijichanganya na na maselebriti wengine kwenye branch mwishoni mwa wiki saa kadhaa kabla ya tuzo za grami, ambapo mkewe Beyonce akiwa mjamzito mm, hivi sasa yeye yeah, akuonekana huko kwa kuwa alikuwa nyumbani akijipumzisha tayari kwa maandalizi ya tuzo za grami. Jz akiwa Rock Nation alijichanganya vilivyo akiwa na Riri. Hali kadhalika mastaa wengine waliokuwepo humo ni pamoja na Nick Jonas, Demi Lovato, Jaden Smith, Sean Combs, DJ Khalid na Fat Joe. Basi ni hayo tu niliyokuandalia hivi sasa katika meza ya Hollywood ya VOA Express. Kutoka hapa Washington DC narudi kwako Harrison Kamau na Sande Shomari <mulia> na msikilizaji, basi umefika wakati ule wa kusikia yale yanayotamba kwenye mitandao moja kwa moja. Namwona Harison Kamau anaambia mambo ni mengi kweli kweli, hebu tuyaangalie yale yaliyotamba hii leo. Na mkamiti anacheka kule, anasema, haya, tumsikilize Kamau. Mambo yakoje huko? Kweli kabisa, yavumayo mitandaoni. Mimi naona kwamba Mkamiti kibayasi tunasoma kwenye ukurasa sawa, maanayake mambo ya grami ya wadza iyo ametia fora kote ulimwenguni na kwa hivyo kwenye mavumao mitandaoni hivi leo, kwanza kabisa tunarudia suala lako la hapa hapa Marekani, ambapo tamasha ya kutoa tuzo za Grammy ilifanyika Jumapili, ambapo pia mwanamuziki maarufu wa mitindo ya jazz Aljario aliaga dunia muda mfupi tu kabla ya kuanza kwa tamasha hilo la 59 la kuwatawaza la ku ama kuweza kuwapa wanamuziki mashuhuri ya uh, uh, tuzo zao basi Jario ambaye amewahi kushinda tuzo kama hizo mara saba alifariki akiwa na umri wa miaka 76 katika hospitali moja mjini Los Angeles, ambako ndiko tamasha hilo hufanyika kila mwaka. Alipata umaarufu mkubwa kwa ustadi wake sio tu katika fani ya jazz, bali pia pop na rhythm na blues. Baadhi ya miziki yake maarufu ni We Are In Love Together, yani tuko kwenye mapenzi haya pamoja Moonlighting. Basi tukirudi kwenye sherehe wenyewe, mshindi aliyetia fora kabisa, kama ulivyosema mkamiti hapo awali, ni Adele miongoni mwazo akiwa alipata albamu bora zaidi na rekodi ya mwaka, yaani Hello. Mwingine aliyetia fora zaidi ni Beyonce wakati akipepea juu na albamu yake ya Lemonade. Licha ya kuwa Adele alikuwa kwenye ushindani mkubwa na Beyonce, alimsifia sana na hata kuvunja tuzo la dhahabu mara mbili kwa heshima yake Beyonce. Na kama utakumbuka vyema basi watu wengi walikuwa wakitaka kujua kwamba je, Beyonce ataimba leo jukwaani kwa Nam. kuwa tayari ameshatangaza akiwa mjamzito mm -hmm. anayetarajia kupata watoto mapacha. Nakumbuka kabisa show yenyewe ilitia fora pale alipojitokeza kweli na kuonesha ujo uzito wake na kwa staili na mitindo ya kipekee kabisa akawa ametisha watu. Na unajua la ajabu ni kwamba sasa pale ameshitusha, <laughs> amefanya kazi moja nzuri sana ikiwa na viatu virefu mkamiti, sio tu hivyo akionyesha, mm -hmm. tumbo kubwa, lakini ana uwezo mzuri wa kutoa sauti bila kukwama, sauti bila kukwama, lakini na, sasa katika uma mitandaoni, basi pale ndio uh, mshangao unaanza kuwapata wengi, wanauliza je, uh, kitamaduni kweli inafaa mama akiwa mjamzito kuweza kukatika kama alivyofanya Beyonce, huku wengine wakisema basi yeye ametia fahari kwa kina mama waja wazito hapo <laughs> ndio mambo yalivyo ya Sunday, mambo yalipo amba kwenye mitandao wengi walishangaa wa wa. Katika kuongezea hilo, katika mtandao wa Facebook pia kulikuwa kuna baadhi ya watu walikuwa wakimzungumzia Beyonce kwamba tumbo linaonekana kubwa, lakini bado kama unavyosema sauti yake ilikuwa iko nyororo, hakuweza kusita mm -hmm. na hali kadhalika alikuwa akijitikisatikisa hapa na pale, lakini hatuwezi kuingilia sana masuala ya kitabibu kwamba je, katika tumbo lile alilokuwa nalo anastahili kucheza vile alivyokuwa <laughs> <nbukua> akicheza au. <laughs> Lingine ambalo limetia fora sana kwenye mitandao ni pale matamshi ya Adele alipo, alipo isifu album ya Lemonade, na akasema kwamba pale uliwafurahisha, hasa rafiki zangu weusi. Ikawa jina weusi limetumika kwa uzito sana, na pale likachangamsha kabisa mitandao. Wengi wanasema Adele, mbona ukasema rafiki zako weusi? Mbona ungesema rafiki zako walifurahia Lemonade? Mbona ikawa kwamba weusi, ya, ya, ya, ya, utaje, utaje rangi ya weusi <laughs> lakini wengine wanasema basi haijalishi, anyway. Lemonade ilikuwa imelenga rafiki zake Beyonce wa rangi nyeusi kama ulivyo Adele. Ni baadhi tu ya mambo yanavyotanda kwenye mitandao. Basi tupate mktasari wa habari naye Sunday Shomari. Jaji mmoja nchini Kenya amehukumu kifungo cha mwezi mmoja jela viongozi wa chama cha madaktari nchini humo kwa sababu ya mgomo unaoendelea. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amesema hii leo amesikitishwa na Marekani kukataa chaguo lake la mwakilishi ajaye wa Libya katika Umoja wa Mataifa. Alimtaja waziri mkuu wa zamani wa Palestina Salam Fayad kama mtu maridhawa kwa kazi mwafaka katika wakati mwafaka. Rais wa Marekani Donald Trump atakuwa mwenyeji wa waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau katika ikulu ya Marekani hii leo kwa mazungumzo yanayotarajiwa kujumuisha mpango wa pamoja wa viongozi wa kibiashara wanawake na wafanyabiashara kwa ujumla. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kufanya mkutano wa dharura hii leo kuhusu Korea ya kaskazini kufanya majaribio ya kombora. Tunakushukuru sana kusikiliza VOA express jioni ya leo. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya VOA. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo yaliyekuwa Mary Mgawe, mwelekezi Aida Isa, langu jina Harrison Kamau, nikiwa na mwenzangu Sunday Shamari. Basi tukikutakia jioni njema yenye fanaka.