Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, na mimi ni Sandei Shomari, nikukaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Jumatatu, Februari 13 mwaka 2017, ambapo tunasikia katika masafa mafupi katika mita bendi 19 na 22 na pia 107.5fm Nairobi, Kenya, bila y kusahau 94.9 bfm Bujumbura na Burundi. karibuni Kuhu. Katika matangazo yetu jioni ya leo, kamishna mkuu mamlaka ya kuzuia na kupambana na dawa za kulevya nchini Tanzania asema kuwa vita dhidi ya ulanguzi wa dawa hizo vitaendelea bila kusita. Ukianzisha mheshimiwa rais vita dhidi ya dawa za kulevya, hiyo tempo tutaenda nayo, tempo aliyoianzisha mheshimiwa mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam na timu yake, tunakwenda na tempo hiyo hiyo. Halitasalia jiwe juu ya jiwe ambalo halitaondoshwa na kwenye taarifa nyingine, huko nchini Kenya hali ni kama hivyo tu, ambapo serikali nchini humo pia imeongeza juhudi za kuwakamata washukiwa wa ulanguzi wa dawa za kulevya wakati wa kipindi cha mwishoni mwa juma. Tangu his exelensi atoke na kufuatana na oda yake, operesheni zimeendelea kama we ni drug baron. Wikendi iliyopita vyombo vya usalama vikishirikiana na wananchi waliarest wengine wane. Basi hayo na mengine mengi utayasikia kwenye matangazo yetu, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sunday Shomari. Mahakama moja ya kijeshi katika mji wa kaskazini wa Somalia, Bosaso, leo Jumatatu imehukumu kifo washukiwa saba wa kundi la wa wanamgambo la Al-Shabab. Abdi Fatah Haji Aden, mwenyekiti wa mahakama ya kijeshi ya Puntland, anasema juhudi, anasema jeshi limethibitisha kuwa sehemu ya mauaji ya watu wa hali ya juu dhidi ya maafisa wa Puntland. Aden awali iwashutumu wanamgambo wa kufanya mashambulizi ya pamoja dhidi ya maafisa wa Puntland. Baada ya mahakama kumaliza hatua zote, ikiwa ni pamoja na usikilizaji na kutolewa kwa ushahidi, inawahukumu watu hawa saba kifo, Aden alisema anaweza kukata rufaa ndani ya siku thelathini, la sivyo hatua itatekelezwa. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kufanya mkutano wa dharura hii leo kuhusu Korea Kaskazini kufanya majaribio ya kombora. Marekani, Korea Kusini na Japan waliomba kikao hicho ambacho kimepangwa kufanyika jioni. Korea Kaskazini ilirusha kombora hilo jana Jumapili asubuhi, na maafisa wa Korea Kusini wanasema lilisafiri kiasi cha kilomita 500, kabla ya kutua katika pwani ya Japan. Huko Korea Kaskazini, shirika la habari la serikali ya nchi hiyo KCNA lilisheherekea jaribio hilo katika kile walichokiita silaha mpya ya kimkakati ya Korea Kaskazini na kutamba kwamba ilisimamiwa na kiongozi mkuu Kim Jong Un. Waziri Mkuu wa Japan Shinzo Abe alilaani kitendo hicho na kusema kamwe hakitaweza kuvumiliwa. Rais Donald Trump wa Marekani siku ya Jumapili alimhakikishia Waziri Mkuu Abe kwamba Marekani imejitolea kulinda usalama wa Japan, ambayo alisema ni mshirika wake wa karibu. na ishara za kupatikana mwafaka wa mgomo wa daktari nchini Kenya ambao unaingia siku ya sabini na moja hivi leo, sasa ni finyu. Hii ni mara ya tatu baada ya mahakama ya viwanda na wafanyakazi wa umma nchini humo kuwafunga viongozi saba wa madaktari kifungo cha mwezi mmoja kwa kile mahakama hiyo inachokiita kupuuza amri za mahakama. Huo ni uamuzi uliotarajiwa, kwani hakimu Helen Wasilwa, baada ya kusikiliza kwa saa mbili hoja za wakili wa madaktari kuhusiana na mazungumzo na serikali, aliamua kuwapa kifungo hicho cha mwezi mmoja. Mwandishi wetu Kennedy Wandera anayo maelezo zaidi kutoka Nairobi. Wiki moja iliyopita, mahakama hiyo ilikuwa imemtuika jukumu katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi Francis Atoli kuingilia kati na kuzileta pamoja pande kinzani katika mzozo huu na kuikabidhi mahakama hiyo ripoti ya mazungumzo. Lakini bwana Atoli anasema kuwa mgogoro wa madaraka kati ya Waziri wa afya Kleopa Mailu na katibu wa wizara hiyo Nicholas Mraguri umekwamiza juhudi za kupata mwafaka. Iko vita katika wizara ya afya na alipochakua huyu Nicholas Mraguri kuongoza ma, ma, majadiliano alikimbia, anaenda Nyeri, ndio anaandikisha watu kwa kura, na bado anaongea na hau, kati ya hawa vijana wengine kwa simu, sasa amewezi kufikia majadiliano. Aidha, bwana Atoli anasisitiza kuwa viongozi wa madaktari na maafisa wa serikali katika mazungumzo wanaendelea kushikilia msimamo mikali, hali anayosema inatatiza pakubwa uwezekano wa kupata mwafaka. Hakimu Helen Wasilwa hakuchelea kutoa uamuzi aliokuwa ameahidi kutoa wiki iliyopita, akiwalaumu viongozi wa madaktari kwa kupuuza waziwazi amri ya mahakama kusitisha mgomo ambao umeathiri pakubwa sekta ya afya nchini. Kennedy Bandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Rais wa Marekani Donald Trump anakutana na waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau katika ikulu ya Marekani kwa mazungumzo yanayotarajiwa kujumuisha mpango wa pamoja wa viongozi wa kibiashara wanawake na wafanyabiashara kwa jumla. Trump na Trudeau wanafanya mfululizo wa mikutano, ikiwa ni pamoja na kile White House ilichokiita mazungumzo ya pamoja kwa maendeleo ya wafanyabiashara wanawake na viongozi wa biashara. Ziara ya tudo ya siku moja inahusisha pia mazungumzo na spika wa bunge la Marekani Paul Ryan na kiongozi walio wengi bungeni Mitch McConnell. Haikutajwa katika ratiba, lakini pia inatarajiwa katika mkutano huo wa leo kuzungumzia masuala ya, ya kiuchumi hasa ya biashara. Maelfu ya waandamanaji walikusanyika katika miji ipatayo ishirini ya Mexico kupinga sera ya rais wa Marekani Donald Trump kujenga ukuta mpakani, na pia wakimpinga rais wao Enrique Pena Nieto kama kiongozi dhaifu, ambaye katika uongozi wake kumekwepo rushwa iliyokithiri na ghasia nchini humo. Maafisa wa mji wanaeleza kumekwepo na kiasi cha watu cha wapatao elfu thelathini katika miji mikubwa miwili ya nchini humo ikiwamo Mexico City na Guadalajara. Waandamanaji walikuwa wakipepea bendera ya Mexico na kubeba mabango ya kumpinga rais Trump katika lugha ya matusi kwa Kiingereza na Kispanish. Mexico lazima iheshimiwe, bwana Trump, ilionekana moja ya bango kubwa ikieleza nchini humo. Hayo yote unayapata kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapo Washington DC. na basi sakata la vita dhidi ya uwagizaji usafirishaji na utumiaji wa dawa za kulevya jijini Dar es Salaam limechukua sura tofauti, ambapo leo mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda amekabidhi majina mapya 97 kwa kamishina mkuu wa mamlaka ya kuzuia na kupambana na dawa za kulevya ili hatua zichukuliwe dhidi yao kama anavyosimulia Dina Chahali kutoka Daresalam. Akizungumza katika mkutano uliojumuisha vyombo vya ulinzi na usalama, viongozi wa dini, wakuu wa wilaya, wenye viti wa serikali za mitaa, pamoja na watendaji katika manispaa zote za jiji la es salaam, mkuu wa mkoa wa salaam Paul Makonda amesema vita vilivyoanzishwa vya kupambana na dawa za kulevya vitakuwa endelevu, hasa baada ya kupatikana kamishina mpya aliyeteuliwa na kuapishwa jana na Rais Magufuli. wauzaunga kwanzia kipindi cha mze Mzee Mkapa, Mzee Jakala na wale ambao wanataka kunusa kwenye awamu ya tano, linahusisha makundi mengi, lakini wako wa ndani ya nchi ambao wao ndio wana nicho kikubwa na nje. Wao kuingiza kilo elfu mbili elfu tano sio jambo gumu, na kwa utafiti wangu mdogo, kwa siku katika mkoa wetu wa Dar es Salaam, kokeni inayoingia kwenye soko ni kati ya kilo kumi mpaka kumi na tano zinazoisha kwa siku moja, na hizo zikikamatwa na watu zinashuka kwenye vijiwe, zinasambaa, zinakwenda, zinakwenda. Lakini pia ufahamu ya kwamba kwetu sisi tumetumika kama njia pia. Naye kamishna mkuu mamlaka ya kuzuia na kupambana na dawa za kulevya nchini, Rogers Sianga amesisitiza kwamba vita dhidi ya dawa za kulevya hapa nchini itakuwa si ya mchezo tena, tena kianzisha Mheshimiwa Rais vita dhidi ya dawa za kulevya, hiyo tempo tutaenda naye tempo aliyoianzisha. Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam na timu yake tunakwenda na tempo hiyo hiyo. Alitasalia jiwe juu ya jiwe ambalo halitaondoshwa. Sheria yetu ya dawa za kulevya namba tano ya mwaka 2015 inaanzisha mamlaka Drug Control and Enforcement Agency ambayo ina component nne. Component ya kwanza ni ya operations Simon Siro, kamanda wa polisi kanda maalumu wa Dar es Salaam, amesema mpaka sasa wamefungua kesi kadhaa na majalada ya majadiliano kwa watu wanaotuhumiwa huku wengine wakiwa bado katika uchunguzi. Kwa upande wa madawa ya kulevya kwa maana kwamba ni heroin au cocaine, jumla kete 544 madawa ya kulevya aina ya bangi kwa maana kwamba zinaitwa marijuana cannabis sativa ilikuwa puli 438 Magunia matano na nusu na misokoto 37 madawa ya kulevya aina ya mirungi bunda zilikuwa 21. Duru za kipolisi kutoka kituo kikuu cha polisi jijini Dar es Salaam zinaeleza kwamba mfanyabiashara maarufu Yusuf Manji bado anashikiliwa na polisi kwa mahojiano kuhusiana na tuhuma hizo za dawa za kulevya huku ikielezwa kwamba afya yake imetetereka na anatibiwa katika hospitali moja hapa jijini. Nikiripoti kutoka kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika mimi ni Dina Chahali. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. White House imesema rais wa marekani Donald Trump atazungumza na marais wa Nigeria na Afrika Kusini kwa njia ya simu baadaye leo. Mazungumzo yaliyopangwa kati ya Trump na rais wa Nigeria Muhammadu Buhari yanaangaziwa zaidi kwa sababu Buhari hajaonekana au kusikika hadharani tangu aliposafiri kwenda Uingereza kupata matibabu Januari kumi na tisa. Rais mpya ameongea machache kuhusu afrika na masuala ya Afrika tangu alipoingia madarakani mwezi uliopita. Hakukuwa na maelezo yoyote kutoka White House mapema juu ya yale yatakayojadiliwa. Mtetezi wa haki za binadamu ameshutumu Pakistan na shirika la Umoja Mataifa la kuhudumia wakimbizi kwa kuunga mkono kurudishwa wakimbizi kinyume cha sheria. Katika taarifa iliyotolewa leo, shirika la Human Rights Watch limetoa shutuma hizo kutokana na matukio mabaya ya kiusalama na kuingia dosari uhusiano wa kisiasa na Afghanistan. Katika miaka miwili iliyopita, maafisa wa Pakistan wameanzisha kampeni ya pamoja kuwatoa raia wa Afghanistan nje ya nchi hiyo <muchilis> nam unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc operesheni dhidi ya walanguzi wa dawa za kulevya imechacha nchini kenya ambapo katika muda kumi, wa siku tatu zilizopita washukiwa wengine kumi wamenaswa mjini mombasa wakiwemo raia wanne wa kigeni wakati huo huo kesi ya ulanguzi inayowakabili watu wanne wakiwemo wana wa marehemu ibrahim akasha wamekosa kuendelea, kesi yao imekosa kuendelea huko jijini Mombasa kutokana na kwamba walipelekwa New York kujibu mashtaka mengine. Mwandishi wa Mombasa Josephat Kioko anayo taarifa zaidi. Vitengo vya usalama katika mji wa Mombasa na maeneo mengine ya pwani ya Kenya vimetangaza msako mkali, wakisema ni operesheni ya kuwanasa walanguzi wakuu wa dawa za kulevya. Haya ni majuma machache baada ya watu wanne wakiwepo wanawakasha kusafirishwa huko Marekani kujibu tuhuma za kuwa walanguzi wakuu wa dawa za kulevya nchini Kenya. Katika operesheni hiyo ya mwishoni mwa juma, watu kumi walionaswa ni pamoja na wawili kutoka Afrika Kusini na wawili kutoka nchi ya Ushelisheli lakini walionaswa jana Jumapili ni raia wa Kenya, wakidaiwa kupatikana na kilo 15 za heroin na pia polisi wakisema walikuwa na shilingi milioni 18, wakisema ni pesa za magendo. Kamishina mkuu katika eneo la pwani Nelson Marwa amesema msako huo ni kutokana na amri ya rais. Tangu His Excellency atoke na kufuatana na oda yake, operations zimeendelea kama we ni drug baron. Wikendi iliyopita vyombo vya usalama vikishirikiana na wananchi waliarrest wengine wane na hao wote wane wamekuwa deported, as we speak wamefuata wale wenzao wa Amerika, wa Nedi Micock and Nelson Vivian Georges, both from Seychelles, wanted by Interpol for drug trafficking, two South African nationals Mark Anton Favesh and Baron David. Mm -hmm. na imeshikwa na maofises na wakati wa operesheni hiyo dhidi ya walanguzi wa dawa za kulevya ikiendelea, kesi inayowakabili wanawakasha pamoja na raia wa Pakistani na mwingine kutoka India imekosa kuendelea leo mahakamani Mombasa kwa sababu walikwisha safirishwa Marekani majuma mawili yaliyopita, wanaokabiliwa na mashtaka mengine. Hakimu mkuu wa Mombasa Julius Nengea amesema hawezi kuendelea na kesi hiyo, anasubiri uamuzi kutoka mahakama kuu kuhusiana na kesi iliyowasilishwa na familia ya washukiwa hao. Mke wa Kasha, aliyesaidiana na mawakili kuwatetea wanawe, amesimama kidete kwamba wanawe hawana makosa. Maneno si ya ukweli, wanatoa maneno ya urongo urongo, watu wanaleta fitina kila sampuli. Naomba basi kwenu nyinyi serikali munisaidie. Ulanguzi mkuu wa dawa za kulevya unaoripotiwa nchini Tanzania pia umeripotiwa sana katika eneo la pwani ya Kenya, lakini kuna wale wanaohoji siasa kuingizwa ndani ya operesheni hiyo. Kamishina Marwa tena amesitiza kwamba walanguzi wapo katika eneo hili. Ni, ni rahisi sana kujua drug baron huyu. Jamaa utamwona hata vile anavaa. gari yake hata huwezi kumwona, ni tint throughout mpaka kile kioo cha mbele. Na serikali itamuvu kwa haraka ihakikisha kwamba hawa jamaa wamekuwa arrested. Wale munapigapiga vifua, wajua wakati wenu bado, endelea kupiga kifua tu. Hawa ni binadamu, wanalishwa madawa ya kulevya hawa ni binadamu hawa. Wakati vita dhidi ya dawa za kulevya vikiendelea, shinikizo pia linatolewa kuwakamata walanguzi na kuwacha waraibu wengi waliofungwa katika magereza ya Kenya. Kutoka Mombasa, ni mimi Josephat Kioko, Sauti Amerika. Basi tukiondoka nchini Kenya, ni kwamba wanajeshi wa kulinda usalama wa rais Yoweri Museveni wamepelekwa kwenye kisiwa chenye utata cha Migingo mpakani mwa Uganda na Kenya. Polisi waliokuwa wanashika doria kwenye kisiwa hicho wameondolewa, huku utata ukizidi kuhusu ni nani mmiliki halisi wa kisiwa hicho chenye utajiri mwingi wa samaki. Mwandishi wa Kampala Kennes Bwire anaripoti zaidi. Katika kikao na waandishi wa habari jijini Kampala, msemaji wa polisi Andrew Felix Kawesi amesema polisi wa majini wameondolewa kutoka kisiwa cha Migingo, na sasa ulinzi kwenye kisiwa hicho ni kazi ya kikosi cha jeshi maalum, hali maarufu SFC. Kikosi hicho cha jeshi ndicho kinachosimamia ulinzi wa rais wa Uganda Yoweri Museveni, na pia kuhakikisha ulinzi wa wageni mashuhuri wanaozuru Uganda. Na mtindo wake wa kazi unajulikana kuwa w kukosa mahojiano wala mjadala. Hatua wa ya wanajeshi kulinda kisiwa cha Migingo katika ziwa Victoria ni uamuzi wa rais Museveni, licha ya kuwepo utata kuhusu umiliki wake kati ya Uganda na Kenya, huku Kenya ikitaka Uganda kuondoa walinda usalama wake Because of the tensions. At Migingo, between Uganda and Kenya. Kwa sababu ya utata kati ya Uganda na Kenya kuhusu kisiwa cha Migingo pamoja na taarifa kwamba kuna biashara zisizo halali ziwani Victoria, tumeamua kuondoa polisi na kutuma wanajeshi maalum and deploy there a new force. Tayari polisi wa Uganda wanaripotiwa kuondolewa kwenye kisiwa hicho na wanajeshi kushika doria, Rais Museveni akidai kwamba polisi wake wamekuwa wakihongwa na wavuvi hasa kutoka nchini Kenya anaodai wanavua samaki wachanga pamoja na kufanya uchafuzi katika ziwa Victoria. Wanajeshi hao pia watashika doria katika mito na maziwa mengine yaliyo nchini Uganda. Sawa na mipakani. Tuna maagizo kwamba kikosi maalum cha jeshi cha SFC kichukue jukumu la kulinda usalama kwenye kisiwa cha Migingo na ziwa Victoria kwa jumla. Polisi watatoa tu msaada kuhakikisha jukumu linatekelezwa vyema. Umiliki wa kisiwa cha Migingo ziwani Victoria umekumbwa na utata wa muda mrefu kati ya Uganda na Kenya, huku shughuli ya kutambua mpaka ikikosa kuzaa matunda hadi sasa. Kisiwa cha Migingo kinaripotiwa kuwa na utajiri mkubwa wa samaki. Mnamo mwaka elfu mbili kumi na moja rais wa Uganda Yoweri Museveni alisema kwamba kisiwa cha Migingo kipo nchini Kenya, lakini maji yanayokizunguka ni mali ya Uganda. Kennes Bwire, Sauti ya America, Kampala. Michizo. Jumatatu ya michezo, msikilizaji, na kwanza leo tunaanza na kuangalia yanayoendelea katika ligi ya basketball ya NBA ya hapa Marekani, ikiwa ni wiki moja kabla ya ule muda wa mapumziko, ambapo kuna kuwa na all-star weekend mwishoni mwa wiki. New York Knicks waliwashangaza San Antonio Spurs 94 kwa 90, wakati katika mechi nyingine iliyokuwa ikisubiriwa kwa hamu KD, Kevin Durant, alirejea Oklahoma City kwa mara ya kwanza akiwa na timu yake mpya ya Golden State Warriors kupambana na timu yake ya zamani OKC. Licha ya kuzomewa sana na washabiki wake wa zamani, KD alijipatia pointi 34 na kuiongoza Golden State katika ushindi wa 130 kwa 114 mpaka sasa tukielekea mapumziko a wiki ijayo, mabingwa ya utetezi Cleveland Cavaliers inaongoza kanda ya mashariki ikiwa imeshinda mechi 37 na kushindwa 16 ikifuatiwa na Boston iliyoshinda mechi 35 na kushinda 19. Timu nane za kwanza kutoka kila kanda zinaenda katika raundi ya michuano baada ya mechi 82. Kwa upande wa magharibi, Golden State Warriors wanaongoza wakiwa wameshinda mechi 46 na kushindwa 8 tu, wakifuatiwa na San Antonio Spurs ambao wameshinda mechi 41 na kushindwa 13. Wikendi inayokuja ni NBA All Stars, ambapo kuna mashindano ya kila aina na mechi ya combine kati ya mashariki na magharibi, mwaka huu katika mji wa New Orleans, Louisiana na sasa tuende kwa waandishi wetu wa Afrika Mashariki, tukianza na Kaozi Kosha kutoka Lubumbashi, DRC. Tuanze na kombe la mabingwa, mchezo wa kandanda. Jumapili ijayo tarehe 18 mwezi tunao huko, Afrika ya Kusini, kwenye stadium ya Lucas mjini Pretoria, timu ya Mamelodi Sundan, bingwa wa Champions League barani Afrika mwaka uliopita, itamenyana na timu ya TP Mazembe, bingwa wa kombe la shirikisho la Afrika. TP Mazembe, kabla ya kusafiri huko Afrika Kusini, inajiandaa kucheza mechi ya kirafiki. Ijumaa ililaza timu ya New Shoger ya Lubumbashi goli saba bila jibu, kisha kuifyega timu ya Lubumbashi Sport goli ini kwa moja kulia machozi. Jumatano wiki tunayo, TP Mazembe itacheza mechi ya mwisho na timu ya Grup Bazano ya Lubumbashi kabla ya kusafiri huko Afrika Kusini. Wakati habari kutoka kwenye mtandao wa TP Mazembe aeleza kuwa Roger Asale, mchezaji wa kulipo kutoka Every Coast, hata ichezea tena timu ya TP Mazembe. Roger Asale amesaini mkataba ya kuichezea timu ya Young Boys ya Sweden ya Premier League huko Ulaya. Tumalizie na matukio ya mchuano wa Champions League barani Africa, raundi ya kwanza. Timu ya Vita Club ya Kinshasa ilipata ushindi jana dhidi ya timu ya Leopard ya Swaziland goli moja kwa sifuri. Kuhusu kombe la shirikisho barani Afrika, timu ya Renaissance ya Kinshasa ilienda mabwa Jumamosi na timu ya Football Club Akanda ya Gabon sifuri kwa sifuri. Kutoka Lubumbashi ni kiarifu kwa niaba ya Sauti Amerika Michezo, mimi ni Kaozi Kosha. Naam, naye Jason Nyakundi anatuarifu kuhusu ushindi wa Wakenya katika half marathon barani Ulaya. Na asia, Wakenya Florence Kiplagat na Leona de Langat walitawazwa mabingwa wa Barcelona Half Marathon mwaka 2017 nchini Uhispania mwishoni mwa wiki. Hata hivyo, Kiplagat alifeli katika jitihada zake za kuvunja rekodi ya dunia ya mbio hizo za kilomita 21 ya saa 1:05:06, ambayo Mkenya Peres Jepchirchir aliweka katika mbio za Ras Al Khaimah Half Marathon nchini miliki za Kiarabu siku nne zilizopita. Kiplagat mwenye umri wa miaka 29 alimiliki rekodi ya dunia half marathon mara mbili Kabla ya Chipchirchir kuivunjilia mbali. Mshindi huyo wa Chicago Marathon mwaka 2016 alivunja rekodi dunia ya Mkenya Mary Keitany ya saa moja dakika tano sekunde 50, mwaka 2014 aliposhinda Barcelona Half Marathon kwa saa moja dakika tano sekunde 12, na kufuta rekodi yake tena mjini Barcelona mwaka 2015 aliponyakuwa ubingwa kwa saa moja dakika tano na sekunde 9 mjini Barcelona jana, Kiplangat aliibuka mshindi, lakini muda wake ulikuwa zaidi ya sekunde tatu chini ya muda wake bora. Alitumia saa moja dakika nane na sekunde kumi na tano. Kwingineko, Julius Keter alikuwa Mkenya wa kwanza kumaliza mbio za Hong Kong Marathon mwaka elfu mbili kumi na saba. Keter alimaliza katika nafasi ya pili nyuma ya Muethiopia Melaku Baleshu. Wakenya Julius Rotich, Samuel Barmasai, Mike Mutai ambaye alikuwa anatetea taji lake, David Kien na Joel Kipto walifuatana kutoka nafasi ya nne hadi nane mtawalia. Basi kwa leo, msikilizaji, ni hayo tu kutoka meza ya michezo. Ulikuwa nami Mwamoyo wa Hamza. Sasa hebu tupate muktasari wa habari, naye Sandei Shomari. Mahakama moja ya kijeshi katika mji wa kaskazini wa Somalia wa Bosaso leo Jumatatu mahukumu kifo washukiwa saba wa kundi la wanamgambo la Al-Shabab. Abdifatah Haji Aden, mwenyekiti wa mahakama ya kijeshi ya Puntland, anasema jeshi limethibitisha kuwa sehemu ya mauaji ya watu wa hali ya juu dhidi ya maafisa wa Puntland. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kufanya mkutano wa dharura hii leo kuhusu Korea Kaskazini kufanya majaribio ya kombora. Rais wa Marekani Donald Trump anazungu, anakutana na waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau katika ikulu ya Marekani kwa mazungumzo yanayotarajiwa kujumuisha mpango wa pamoja wa viongozi wa kibiashara wanawake na wafanyabiashara kwa jumla. Maelfu ya waandamanaji walikusanyika katika miji ipatayo ishirini ya Mexico kupinga sera ya rais wa Marekani Donald Trump kujenga ukuta mpakani. Na pia wakimpinga rais wao Enrique Penyanyeto kama kiongozi dhaifu ambaye katika uongozi wake kumekwepo na rushwa iliyokithiri na ghasia nchini humo. Maafisa wa mji wameeleza kuwepo na kiasi cha watu wapatao elfu thelathini katika miji mikubwa miwili ya Mexico City na Guadalajara. White House imesema rais wa Marekani Trump atazungumza na marais wa Nigeria na Afrika Kusini kwa njia ya simu baadaye leo. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu. Kwa niaba ya wote walioshiriki wa matangazo ya leo, msimamizi um, akiwa Abdi Shakur Abud, mwelekezi Aida Isa, mimi jina langu Harizon Kamau na mwenzangu Sandei Shomari kutoka Washington, tunakutakia usiku mwanana. Ifuatayo sasa ni tahariri ya Sauti ya Amerika inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya Marekani. Huku hali ya tahadhari kusini mwa Madagaska ikiendelea kutokana na misimu hafifu ambayo imepelekea kuwepo kwa mavuno duni, serikali ya Marekani imetoa msaada wa dola milioni 2.7 zaidi ya kukabiliana na hali hiyo ya dharura. Balozi wa Marekani nchini humo Robert Yemet amesema kuwa bado kuna watu karibu milioni moja ambao wanahitaji chakula cha dharura. Amesema kuwa sasa hivi tunapoelekea kwa msimu ambao hauna mvua ya kutosha, na ndio watu wanaumia hata zaidi. Aidha, balozi Yemet amesisitiza umuhimu wa kutangazwa rasmi kwa hali ya dharura nchini Madagaskar, hatua ambayo amesema huenda ikatoa fursa kwa jamii ya kimataifa ya kutoa misaada zaidi kukabiliana na hali hiyo. Fedha hizo zilitolewa na afisi ya chakula na amani iliyo chini ya shirika la serikali ya Marekani la kutoa misaada ya kimataifa la USAID, na zinatumiwa kununulia chakula, ikiwa ni pamoja na mchele na dengu zitakazogawiwa jamii ambazo hazina chakula cha kutosha. Tangu mwaka wa 2014 serikali ya Marekani imekuwa mstari wa mbele ya kutoa msaada wa dharura kusini mwa Madagaskar, huku ikiwa imetoa dola milioni 39 za kununulia chakula na misaada mingine kupitia shirika hilo la USAID. Serikali ya Marekani pia imefadhili juhudi za kanisa la Katoliki za kugawa misaada kwa waathiriwa wa majanga. Kadhalika, imetoa misaada kwa programu ya chakula duniani, World Food Program Adventist Development na mashirika mengine ya misaada mashirika hayo pia yameshirikiana ya kwa pamoja kuhakikisha kwamba juhudi za kutoa misaada zimeratibiwa ipasavyo na pia kusaidia kuziba mapengo yoyote katika utoaji wa misaada ya chakula Aidha, kupitia mashirika hayo Marekani inafadhili utoaji wa chakula cha msaada kwa watu ambao wako karibu kupoteza maisha yao kwa ukosefu wa lishe, pamoja pia na kutoa mbegu za kupanda, vifaa vya kutumika mashambani, mifugo na kutoa mafunzo ya ufugaji. Marekani pia inatoa mafunzo ya kupata lishe bora na kuzuia vifo vya watoto ambao wana utapiamlo na wanawake wajawazito na wale wanaonyonyesha. Mkurugenzi wa tume ya USAID katika eneo hilo, Michael Godet, amesema kwamba kuchelewa kwa mvua kunatarajiwa kuchelewesha msimu wa mavuno kwa kipindi cha kati ya wiki tano na wiki nane na kwamba misaada ya ziada inahitajika ili kuziwezesha jamii zilizoathiriwa kujimudu wakati wa msimu huo. Amesema kwamba dola hizo milioni mbili nukta saba ambazo serikali ya Marekani imetangaza kutoa zitapeanwa kwa mradi wa chakula duniani na zitawezesha mpango wa kuhalisha takriban watu elfu mia mbili na sitini kila siku. Hiyo imekuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya Marekani. <tune>