kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni leo jumanne februari 14 mwaka 2017 ikiwa ni siku ya wapendanao lakini katika habari zetu ndani ya VOA Express hii leo utasikia mahakama kuu ya Kenya ambayo sasa imeridhia viongozi wa madaktari kwenda gerezani. Tunasema tumeghadhabishwa na kitendo ambacho kwamba wamefanyiwa wenzetu, ni uhaini. Hii serikali inaturudisha katika zama za kibeberu, na hatutasimama kuona hili ambalo linatendeka. Nam ni kauli za baadhi ya madaktari mara baada ya mahakama ya nchini Kenya kuridhia madaktari ama viongozi wao kwenda gerezani. Mimi ni Idi Ligongo na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Na huko nchini Tanzania ni asilimia 60 tu ya watu wanaopata elimu bora. A, katika Tanzania watoto milioni moja na nusu hawako shule sababu ya shida nyingi A, ikiwemo ni shida za kifedha. Nam basi, msikilizaji, kabla ya kuanza kusikia zile habari na ripoti mbalimbali ambazo mba tumekuandalia, lakini kwanza lazima tusikilize habari za dunia, na msomaji ni mkamiti wa Kibayasi. Mshauri wa usalama wa taifa Marekani Michael Flynn amejiuzulu kufuatia ripoti iliyosambaa kwamba aliwapotosha maafisa wa utawala kuhusu mawasiliano yake na Russia. Katika barua yake ya kujiuzulu, Flynn alisema kwa bahati mbaya alimweleza makamu wa rais mteule wa wakati huo, Mike Pence na wengine, taarifa zisizokamilika kuhusiana na mawasiliano yake kwa njia ya simu na balozi wa Russia hapa Marekani. Ripoti za Ijumaa iliyopita katika gazeti la Washington Post na New York Times zilisema Flynn alizungumza na balozi juu ya vikwazo vilivyowekwa juu ya Russia na utawala wa Obama, licha ya kukana kutoka utawala wa Trump kwamba mazungumzo yaliegemea juu ya ajenda. Maseneta kadhaa wa Demokrat walitoa wa wito wa uchunguzi kwa Flynn, huku wengine wakimsii rais Trump amfukuze kazi na maafisa ujasusi kutathmini historia yake ya usalama. Katibu mkuu wa shirika la NATO Jens Stoltenberg amesema mapema kwamba mkutano wa mawaziri wa ulinzi kutoka shirika hilo utaangazia umuhimu wa wanachama kuongeza kiasi cha fedha wanazotumia katika masuala ya ulinzi. Ameambia wanahabari huko Brussels kabla ya mkutano huo kuanza kwa mataifa wanachama yaliongeza matumizi ya ulinzi kwa dola bilioni kumi mwaka uliopita, lakini kwamba ni mataifa matano tu kati ya 28 ya wanachama yaliyofikia kiwango cha kutenga asilimia mbili ya mapato yake kwa ajili ya ulinzi. Rais wa Marekani Donald Trump wakati wa kampeni yake alizomea mataifa wanachama wa NATO kwa kutochangia shirika hilo fedha zinazohitajika. Wakati mmoja aliashiria kuwa huenda Marekani isisaidie mataifa yasiyochanga fedha. <coughs> Wakati rais wa Marekani Donald Trump akijiandaa kwa ajili ya mkutano wake wa kwanza na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu tangu waingie madarakani, wachambuzi wanasema kiongozi huyo wa Israel anatumai kuwa na masilahi yanayoendana juu ya Iran na masuala mengine ya kieneo. Bwana Netanyahu atakuwa kiongozi wa nne wa kigeni kukutana na rais Donald Trump ana kwa ana kwenye ikulu ya Marekani, White House, baada ya kukutana na waziri mkuu wa Uingereza Theresa May, waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe na waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau. Wachambuzi wa Mashariki ya Kati wanasema mkutano wa rais Trump na Netanyahu wanataka kuweka mlolongo wa matukio ya masilahi ambao wanaweza kuizuia Iran na kuelezea tena uhusiano wa Israel na dunia ya kiarabu pamoja na kulinda amani kati ya Israel na Palestina. Waziri mmoja mwandamizi katika baraza la mawaziri la Israel alisema jana Jumatatu kwamba bwana Netanyahu haungi mkono tena taifa la Palestina, lakini alisita haraka kuthibitisha kama waziri mkuu ataelezea nia yake hiyo kwa umma wakati wa mazungumzo ya kesho Jumatano na rais Trump wa Marekani. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia katika VOA Express hapa Washington DC. Baraza la Seneti hapa Marekani linatarajiwa kupiga kura leo Jumanne kwa ajili ya kuidhinisha uteuzi wa rais Donald Trump kwa mkurugenzi wa zamani wa mchezo wa mieleka Linda McMahon kuongoza idara ya biashara ndogondogo. McMahon McMahon amepita utaratibu wa kiwango cha uidhinishwaji kwenye baraza na sasa anasonga mbele kwenye hatua nyingine. Yeye na mumewe Vince McMahon walianzisha na kujenga kampuni kubwa maarufu ya mchezo wa burudani wa mieleka na walikuwa wafadhili wakubwa wa kampeni ya Trump wakati huo. Wa jana Jumatatu, baraza la Seneti liliidhinisha uteuzi wa rais Trump kwa waziri wa fedha mkurugenzi za wa zamani wa Wall Street Stephen Mnuchin kwa kura 53 dhidi ya 47 Muda mfupi baada ya Mnuchin kuidhinishwa, aliapishwa kwenye ikulu ya Marekani, White House, na makamu rais Mike Pence. Pia rais Donald Trump alihudhuria sherehe hizo ambapo alimsifia kiongozi huyo akisema, mfumo wa fedha wa taifa letu ulipo kwenye mikono mizuri. Jaji mmoja wa mahakama serikali hapa Marekani, ambaye alisitisha kwa muda amri ya kiutendaji ya rais Donald Trump ya kuzuia wahamiaji kuingia nchini aliamua Jumatatu kwamba kesi inayotoa changamoto dhidi ya amri hiyo itaendelea, wakati jaji mwingine alitoa zuio jipya kupinga utekelezaji wake katika jimbo la Virginia. Jaji wa mahakama ya wilaya James Robert alielezea mwanzoni mwa mwezi huu kwamba watu kutoka nchi ya Somalia, Sudan, Libya, Yemen, Iran, Siria na Iraq ambao wana viza halali ya kuingia Marekani wanaweza kufanya hivyo, na programu ya taifa ya kusajili wakimbizi inaweza kuendelea wakati mahakama inafikiria kama amri ya rais Trump ni halali. Ombi la waziri mkuu wa Kambodia Hun Sen la kuondolewa deni na Marekani linaonekana kutokuwa na matumizi ya kufanikiwa licha ya ugunduzi kuwa Marekani ilitengeneza kemikali zinazotumika kwenye gesi ya kutoa machozi zinazoelezwa na waziri mkuu wa Kambodia kuwa zilitumika kutengeneza mabomu wakati wa vita. Wachambuzi wanasema kuwa itakuwa vyema kwa Kambodia kuomba kubadilishwa madeni ili kuwezesha ulipaji rahisi. Naam, basi msikilizaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, na moja kwa moja tunaelekea nchini Tanzania ambapo shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch lenye makao yake hapa Washington leo limezindua ripoti yake kuhusu hali ya elimu nchini Tanzania na kusema kuwa licha ya serikali ya nchi hiyo kuanzisha elimu bure kwa shule za sekondari lakini zaidi ya asilimia 40 ya vijana nchini humo hawapati elimu bora. Kutoka Dar es Salaam, Georgi Njogopa na ripoti kamili. Ripoti imetaja sababu mbalimbali ikiwemo mbali ukosefu wa madarasa ya kutosha, mlundikano wa wanafunzi katika darasa moja, masharti magumu wanayokumbana nayo wanafunzi wanaopata mimba na adhabu ya viboko inayotolewa shuleni ni baadhi tu ya mambo ambayo yanawakwaza vijana wengi. Mambo mengine yaliyoainishwa katika ripoti hiyo ni pamoja na kutokuwepo kuwepo kwa shule za sekondari katika maeneo vijijini, mitihani migumu inayowekwa kwa ajili ya kujiunga na sekondari na baadhi ya sera za serikali ambazo sio rafiki kwa vijana wengi. Inakadiria kwamba kiasi cha wasichana elfu 8 wacha shule kila mwaka kwa sababu za ujauzito, huku baadhi ya maafisa wa shule wakitupia lawama kwa kufanya vipima vya lazima vya ujauzito, jambo ambalo linadaiwa ni udhalilishaji. Ama ripoti inasema kwamba wanafunzi wengi wanashindwa kutimiza ndoto zao za kuendelea na masomo ya sekondari, kidato cha kwanza hadi cha nne, kutokana na kushindwa kufaulu mtihani wa lazima wa kuhitimu elimu ya msingi. Kwa maana hiyo, ripoti ambayo pia inatambua juhudi za serikali kutoa elimu bure imeshauri serikali hiyo kwenda mbali zaidi kwa kushughulikia kero za msingi zinazowakwaza vijana hao. Akizungumza wakati wa uzinduzi ripoti hiyo, mmoja wa utafiti wa Human Rights Watch bi Agnes Odhiambo alisema kwamba katika Tanzania watoto milioni moja na nusu hawako shule, sababu ya shida nyingi ikiwemo ni shida za kifedha. Hata kama serikali imechukua steps kutoa karo ya shule, tunapata kwamba bado watoto wanaulizwa kutoa pesa kama ya usafiri kwenda shule kununua shule za nguo za kwenda shuleni, na hizi zina ni changamoto sana kwa wale watoto, hasa wale wanatoa, wanatoka familia zenye hazijiwezi. Na tunaona pia kwamba kuna ile shida ya quality ya elimu katika Tanzania. Uh, kuna ukosefu wa darasa za kutosha, walimu wa kutosha, vitabu na vitu vingine vingi vinavyohitajika kuelimisha watoto vizuri. Baadhi ya wachambuzi wa mambo wamekubaliana na hoja zilizomo katika ripoti hiyo na wameitaka serikali kuchukua hatua wa za haraka zaidi. Mimi naitwa mwalimu Mwandile Kiguhe, ni mkuu wa idara ya jinsia kutoka Chama cha Walimu Tanzania. Ripoti iliyotolewa iko sahihi na inaonyesha hali halisi ya elimu katika nchi yetu. Serikali iongeze jitihada katika uboreshaji wa elimu, ikiwa ni pamoja na kuongeza bajeti katika masuala ya elimu. Halafu walimu wapate in-service training ili waweze kwenda na wakati na kuboresha ufundishaji wao, na kuboresha ufundishaji wao. Halafu pia ile idadi ya wanafunzi madarasani, wanapokuwa wengi, mwalimu anashindwa kuwasaidia watoto kuweza kufikia lengo lake. Tangu Januari mwaka uliopita 2016 elimu ya sekondari nchini Tanzania imekuwa ikitolewa bure. Inaarifu kutoka Dar es Salaam ni Jorji Chinjogopa kutoka Dar es Salaam, Tanzania, moja kwa moja tunaelekea nchini Kenya, ambapo mgomo wa madaktari nchini humo umechukua mkondo mpya baada ya mahakama kuu nchini humo kuwafunga viongozi wa chama cha madaktari maarufu kama CBA 7, mwezi mmoja gerezani kwa kukiuka sheria za mahakama kuwataka kusitisha mgomo wao. Amina Chombo na ripoti kamili. Siku moja baada ya viongozi wa chama cha madaktari nchini Kenya maarufu CBA kuanza kifungo cha mwezi mmoja gerezani, hii leo muungano wa madaktari wa hospitali za kibinafsi nchini Kenya wametoa makataa kwa serikali kuachilia huru wenzao, la sivyo wasambaratisha huduma zao kwa masaa 48 kuanzia kesho Jumatano saa sita usiku. Wakiongea na waandishi habari katika afisi zao hapa Mombasa, madaktari hao wameelezea ghadhabu zao kuhusu hatua ya serikali kuwahukumu madaktari hawa wanaopigania haki zao na masilahi ya wagonjwa. Daktari Yakub Abdulhamid ni mwenyekiti wa madaktari wa madawa tawi la Pwani. tunasema tumeghadhabishwa na kitendo ambacho kwamba wamefanyiwa wenzetu ni uhaini. Hii serikali inaturudisha katika zama za kibeberu, na hatutasimama kuona hili ambalo linatendeka, ambacho tunasema hakutakuwa na majadiliano yoyote hadi mpaka wale CBA 7. madaktari saba ambao wamefungwa jela hadi sasa watolewe. Madaktari hawa wameshikilia, wameshikiliau wa mkataba wao na serikali, sio tu kuhusu mishahara bali vifaa muhimu vya kuhudumia wagonjwa, hasa katika hospitali za umma ambapo wagonjwa wamekuwa wakifariki kutokana na ukosefu vifa wa vifaa. Daktari Sudi Muhamed aliye mwenyekiti wa madaktari wakuu Pwani ya Kenya amewataka madaktari wote kusitisha huduma zao endapo serikali haitawasikiza hospitali ambayo inahudumia mgonjwa yeyote wasimamishe kutoa huduma kwa wagonjwa, iwe za umma na za binafsi. Kwa sababu serikali imeonelea usajili wa wapiga kura ni muhimu, basi nimeamrisha madaktari wangu waache kazi waende kujisajili kuwa wapiga kura. Aidha, ya chama hicho cha madaktari wa kibinafsi wamemtaka Rais Uhuru Kenyatta kuwamfuta kazi mara moja waziri wa afya Cleopa Mailu kama mhusika mkuu wa mgogoro kati ya serikali na madaktari nchini. Huku haya akijiri, waziri wa afya nchini Cleopa Mailu pamoja na katibu wake walifika mbele ya kamati ya bunge la Seneti kuhusu afya kujibu maswali kuhusu mgomo wa madaktari ulioingia siku yake ya sabini na mbili hii leo. Maseneta hawa wamemtaka waziri huyo kuhakikisha kuwa madaktari waliofungwa wanaachiliwa huru huku wakimtaka juuzulu kwa kushindwa kutatua mgogoro wa madaktari ambao umechangia Wakenya wanaotafuta huduma katika hospitali za umma kutaabika. Akijibu kamati ya Seneti, waziri Mailu amesema kuwa atazungumza na mkuu wa sheria nchini Githu Muigai kuhusu kuachiliwa huru kwa madaktari hao. Wache hawa madaktari watoke kutoka gerezani, kisha baada ya hapo tujue kama watakubali kuja kwa mazungumzo, na kwa siku moja ama mbili hivi, na maelewano yaliyopo bila kubadili msimamo, basi tutafikia suluhu kwa wakenya wanaotaka huduma kutoka kwa madaktari. Mgomo huo sasa umeonekana kuchukua mkondo mpya huku chama cha mawakili nchini Kenya LSK kupitia rais wao Isaac Okero kutaka kujumuishwa katika majadiliano wakitaja uamuzi wa hakimu helen wasilo wa mahakama kuhusu uajiri kama kikwazo katika majadiliano kati ya serikali na madaktari kutoka mombasa ni amina chombo voa express sauti amerika shukran kabisa amina chombo na hapa ndani ya voa express tukiwa bado tunaendelea e, kukupa safari ya kuelekea katika e, mada mbalimbali ndani ya kipindi hiki moja kwa moja tunaelekea katika E, burudani muziki. Hapa tunaye ayo akimshirikisha Diamond Wan, wanakuambia loving you, hasa hususan leo hii Februari 14 ni siku ya wapenda nao. Basi ni kibao morwa hichi idi au vipi kabisa. Haya, burudika loving you. Basi msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda asubuhi ya leo hapa Washington DC, ambapo ni alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, siku ya Valentine, idi kabisa Nama. Hmm. Hmm. Basi msikilizaji, ikiwa ni siku ya wapendanao, watu mara nyingi huadhimisha katika namna mbalimbali mbali, lakini wengi hupenda kupendelea zaidi kuwa na wapenzi wao. Lakini sasa vijana wa Mombasa wamekuja na ki, ki, kivyaovyao kidogo katika kuadhimisha siku ya wapendanao. Wanafunzi kutoka baadhi ya vyuo vikuu nchini Kenya wamechukua fursa hiyo kuwasaidia watu wanaohitaji kupata damu kwa dharura. Hii ni ishara kamili ya siku ya pendana, au sio? Mkamiti haswa kwa majina anaitwa Diana Sifuna, natoka katika chuo kikuu cha JKUAT. Tumeungana pamoja kama vijana wa JKUAT ili tukaweze kuwasaidia kuita watu wakiweza kutoa damu kuenda kuwasaidia kama wamama wanaojifungua na wanapoteza damu nyingi wanaopata ajali uh, Valentine vile naiona ni siku ya okay, upendo, marafiki, upendo kwa wagonjwa. So Valentine sisi tumeamua kuisherekea, kuwakaribisha watu ile wakaweze kutoa damu. Hata sisi wenyewe tumewasapoti kwa kutoa damu. Tumekuja kama group yetu, nimevaa tishati ya nyekundu ili kuonyesha upendo uh, upendo wao, ni kwa wale wanahitaji damu wajue ni nini kinaendelea, na tumeifanya iwe mazoea ambapo mwaka unaokuja pia wakati kama huu tutakuwa tena na blood drive. Ah, leo msipeleki popote. Unajua kama unaye ndio wapelekwa, ni ma mapenzi ya masomo na mapenzi ya wale wanaojitolea kutoa damu. Jina langu ni Triza, Triza Nyamai. Valentine yangu leo tasema imekuwa nzuri sana kwa sababu naweza sema nime accomplish mission yangu kwanza. Nimetoka katika club naita Rotaract Club of JKUAT, Jomo Kenyatta University Pwani Campus. Kwa nini hii project tunafanya every year on Valentine's Day? Tunafanya watu wanakuwa aware of the importance of donating blood. Kwanza tuliamua kuifanya Valentine's, kwa sababu theme ya Valentine's yenyewe ni red na tunashirikisha red na damu. Kwa hivyo mtu akiona red anaangalia, anajua oh, damu nini. Tunamwambia kama akidonate damu, ma benefits zake zitakuwa zipi, ataweza kujua kiwango cha damu ambacho kiko kwenye mwili wake ataweze kujua blood group yake na pia kwa, kama kutumbuiza, tunampatia rose flower na kadi, kwa sababu labda huko ambako ametoka hajapewa, ama labda siku itaisha hajapewa, lakini tukimpatia atasikia kana kwamba anapendeka ama anapendwa na watu wanamjali. Kwa hivyo Valentine yake inakuwa ameisherekea katika staili hiyo isiyo ya kawaida. Kwa hivyo wanaambia Wakenya wasidhani kwamba Valentine ni mahaba tu e, si mahaba tu e, yani ni umuonyeshe mwenzako upendo upendo ninao, kwa sababu ninawaalika. Kila mtu akija atasikia kana kwamba amependeka, ukikaribia tu, kwa sababu nakwambia, mambo vipi? Karibia uone, yani utahisi huo upendo ukija. Naam. Moja kwa moja tunaelekea katika hoja kwa hoja, na baada ya Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli kusema kuwa iwapo raia wa Tanzania atapatikana na hatia ya jinai katika mataifa ya kigeni, basi sheria za nchi hiyo zitachukua mkono wake, hata kama ni hukumu ya kunyongwa, Boniface Baba Serapia Charles Peleka Pascal Mbugani na Philemon Leiza wanatoa hoja zao. Mimi binafsi kiukweli, naliunga mkono make, sababu hili tatizo la madawa, hata yeye muuza madawa anapoenda kuuza madawa nje, anajua kabisa kwamba ili kosa nalolifanya ni kosa la jinai na sio sahihi kwa hii biashara inayoifanya. Kwa hiyo, kwa mtu kama huyo, kumtetea sio sawa kwa kweli. Anapokuwa ametiwa nguvuni nchi za nje huko, ni kuachia wao wafuate sheria zao pia. Alizo ni Kamau, kwa maoni yangu, Dkt. Magufuli kwa jambo waliolitamka la raia la, watu Tanzania wakipatikana na hatia za madawa za, za kulevya katika nchi za kigeni kwamba wanyongwe hiyo, kwa kweli mimi halinifurahishi furahia. Kama mtuhumiwa yeyote yule akikamatwa, sheria kabisa inayotakiwa kutolewa pale, labda apewe tu wazau kama ya kufungwa miaka, sio kwamba eti kwamba anyongwe. Sidhani kama watu wengi wameipokea, maana kama ni mtuhumiwa, sheria ziko, lakini kunyonga ni kama mtu ameua ame, ame mtu. Hiyo naiona mii kwangu kama haikukaa sawa, Rais Magufuli kwamba Watanzania walio watakao kamatwa waliot na madawa ya kulevya nje ya nchi, watekeleza adhabu hapa, kunyongwa si sahihi, maana Twa, lazima mbili hizo ziwasiliane zi ili kujua namna ya kumfanya yule mtu sasa, kama yeye kama rais, angefuata zile sheria ambazo nchi inatakiwa ifuate <mulia> Haya, basi msikilizaji, sasa ni wakati ule wa kusikiliza yavumayo mitandaoni, ni yapi ambayo yamevuma hii leo? Sina mengi ya kukueleza, namwachia Mike kwake Idi Ligongo aweze kutudondoshea hayo. Nam mkamiti kibayasi na msikilizaji wa VOA Express, popote pale ulipo, naamini utakuwa umekubaliana nami kwamba ni mambo mengi ambayo hivi sasa yanaendelea kuvuma kwelikweli katika mitandao mbalimbali mbali. lakini kwa E, uchache tu, e, tukianza na siku ileo ya leo ya wapendanao, yani Valentine's Day, ni moja kati ya jambo ambalo e, ukiingia kwenye Twitter, ukiingia kwenye Facebook na mitandao mbalimbali, utaona namna ambavyo watu wamekuwa wakizungumza na mijadala imekuwa mingi sana, hasa katika ukanda wa Afrika, mjadala ambao mara nyingi huwa kila mwaka hutokea kwamba je, yeah, hii siku ya wapendanao inapaswa kuwa siku tu moja ama upendo nabidi uwepo siku zote. <tos> <tos> yu... wanazungumza vipi? Mimi ukiniuliza swali kama hilo, mimi nitakwambia upendo unatakiwa uwepo siku zote <coughs> e, wengi wanazungumza kwamba upendo lazima uwepo siku zote na si kusubiri tu siku ya upenda nao, lakini vilevile vile ni vizuri kuwepo na siku e, ya kuadhimisha ule upendo ambao kwa mwaka mzima umekuwa ukiuonyesha, iwe kwa mama eh, kwa ndugu yako, kwa mpenzi wako, na kama ulivyosikia vijana eh, wa Kenya wameamua kutoa damu kuonyesha upendo mm -hmm. Sasa lingine ni juu ya huyu mshauri wa masuala ya usalama wa taifa wa Rais Donald Trump uh, Michael Flynn kuamua kujiuzulu ni moja kati ya jambo ambalo hivi sasa linaendelea ku vuma kwelikweli, katika vyombo mbalimbali vya habari. Ukiangalia televisheni za Marekani eh, ni moja kati ya mambo ambayo yanazungumzwa, na kikubwa kinachozungumzwa, je, ni nani anaweza eh, kuchukua nafasi yake, na, na kama utakumbuka basi hata mshauri wa rais mwingine ambaye ni Colin Canway wakati akihojiwa jana na chombo cha habari cha CNN alisema kwamba Rais Trump bado ana matumaini makubwa na Michael Flynn, lakini baadaye ilipofika baadaye, basi ilielezwa kwamba Michael Flynn amejiuzulu. Hivyo kumekuwa kuna taarifa za kukanganyana wenyewe kwa wenyewe ndani ya Ikulu, na na kile ambacho kimesababisha kupeleka barua yake ya kujiuzulu ni juu ya mkutano wake na balozi wa Russia hapa nchini Marekani. Na kitu ambacho mwanzo awali taarifa ilikuwa imezungumzwa ni juu ya vikwazo vya Russia. Uh, walisema kwamba havikuwa katika mazungumzo lakini baadaye ikaja kugundulika kwamba ni moja kati ya vitu ambavyo vilipewa kipaumbele. Sasa, sasa hivi ni nani atachukua nafasi hiyo? Ndiyo swali kubwa, majina yako mengi kweli kweli, lakini sasa tukiendelea ndani ya eh, katika yavumayo mitandaoni tuliangalie eh, ile kauli ama tuangalie ile kauli ya Rais John Pombe Magufuli ambayo alitoa wakati akimwapisha eh, yule mkuu wa tume ya kudhibiti dawa za kulevya nchini Tanzania kwamba endapo Mtanzania yoyote atakamatwa nje ya nchi, na katika hiyo nchi hukumu ya kusafirisha dawa za kulevya ni kunyongwa, basi anyongwe, na kuwataka mabalozi kutojishirikisha kabisa na kesi yoyote ile ya Mtanzania ambayo madawa, madawa, madawa ya kulevya. Lakini swali letu watu wameandika mambo mengi kwelikweli, mm -hmm, eh, na comment, ama eh, ujumbe watu ambao wa wameweza kuchangia ni mwingi kwelikweli, na dakika chache zilizopita hapa katika hoja kwa hoja tumesikia Watanzania wakitoa wa maoni yao kuhusiana na hilo. Asante sana. Ufuatao ni muktasari wa habari. Wakati rais wa Marekani Donald Trump akijiandaa kwa ajili ya mkutano wake wa kwanza na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu tangu aingia madarakani, wachambuzi wanasema kiongozi huyo wa Israel anatumai kuwa na masilahi yanayoendana juu ya Iran na masuala mengine ya kieneo. Mshauri wa usalama wa ta Ifa Marekani Michael Flynn amejiuzulu kufuatia ripoti iliyosambaa kwamba aliwapotosha maafisa wa utawala kuhusu mawasiliano yake na Urusi. Katika barua yake ya kujiuzulu Flynn, alisema kwa bahati mbaya alimweleza makamu wa rais mteule wa wakati huo Mike Pence na wengine taarifa zisizokamilika kuhusiana na mawasiliano yake kwa njia ya simu na balozi wa Urusi hapa Marekani. Shukrani basi msikilizaji, kwa kuweza la alasiri hii, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuolecea matangazo haya, msimamizi ni Mery Mgawe, mwelekezi Aida Isa, mimi hapa Idi Ligongo, mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi kutoka Washington DC, tunakwambia shukrani na alasiri njema.