Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Ni saa 10:30 jioni Februari 16 mwaka 2017. Hii ni VOA Express watumwa tisa ambao walitumwa police officers kwamba wanajihusiana na, na madawa ya kulevya waliosimamishwa na mheshimiwa rais na fanda IGP. Niseme tu kwamba uh, leo ndio tumwakabidhi rasmi kwa commissioner mkuu wa idara za madawa ya kulevya. Ni sauti ya kamanda wa polisi kanda maalum Dar es Salaam akielezea washukiwa wa kesi za dawa ya kulevya nchini Tanzania. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi hapa ni Idi Ligongo. Tuko huko nchini Kenya nako, katika mji wa kitaalumu wa Watamu wakazi wanaelezea utalii umeshuka na kusababisha hali ya maisha kubadilika. A unaweza bahatika wewe na mwenzako ukapata wageni wa karimu wa kutoka Ulaya hata 20 kwa pamoja, mkaweza kugawanya hata elfu hamsini hamsini laki moja, lakini saa hii imekuwa ni mkigawanya ni shilingi elfu tano watu watano elfu moja mia mbili tega sikio katika VOA Express hivi sasa, tukianza na habari za dunia zinasomwa kwako na Id Ligongo. Kundi la wabunge wa Marekani kutoka vyama vyote limewasilisha muswada utakaozuia utawala wa rais Donald Trump kubadilisha vikwazo vya Rasia bila kupata baraka kutoka bungeni. Mjumbe wa juu wa kamati ya masuala ya ujasusi mbunge Adam Schiff aliwaambia wanahabari wakati akitambulisha muswada huo kwamba kufichuka kwa taarifa za hivi karibuni kuhusu aliyekuwa mshauri wa masuala ya usalama kwa rais Trump aliyejiuzulu Flynn kwamba alifanya mazungumzo ya siri na balozi wa Russia kuhusu vikwazo imefanya muswada huo kuwa na umuhimu mkubwa. Amesema haijalishi kama mazungumzo ya Flynn yalikuwa ni binafsi ama ya namna nyingine, rais hapaswi kuachwa akawa na uwezo wa kuondoa vikwazo ilivyowekewa Russia. Siku moja baada ya Rais wa Marekani Donald Trump na Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kueleza ujumbe wa umoja wakiwa White House, kamati ya baraza la Senate inakutana kuanza kikao cha kumwidhinisha balozi wa Marekani nchini Israel aliyeteuliwa na Rais Trump. Kamati ya seneti ya mambo ya nje imepanga kuanza leo kumhoji mwanasheria David Friedman ambaye anaunga mkono makazi ya walowezi na kutetea kuhamishwa ubalozi wa Marekani wa Israel Jerusalem kutoka Tel Aviv. Kundi la mabalozi saba ambao waliwahi kushika wadhifa huo wakati wa utawala wa marais wa Demokrat na Republican walituma barua kwenda kwa kamati ya sheria wakisema Friedman ana msimamo mkali kuhusu nafasi yake ya utetezi wa Israel. Umoja wa Mataifa umesema kwamba idara za misaada zina miezi kumi na minane ya kushughulikia matatizo yaliyosababishwa na ugharamia wa Boko Haram, ambayo Nigeria itakabiliana na madhara kwa miaka kadhaa ijayo. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, mratibu wa idara za kimataifa za misaada ya dharura nchini Nigeria, Edward Callon, ni kwamba kulikuwa na kipindi kifupi cha fursa kushughulikia maafa yaliyosababishwa na wanamgambo hao ambayo yalianza mwaka elfu mbili na tisa. Katika kipindi hicho watu elfu 20 wa maeneo ya ndani kaskazini mashariki mwa Nigeria waliuawa na zaidi ya milioni 2.6 kukoseshwa makazi. Madhara makubwa ya mgogoro huo kwa wakazi wa huko, hasa yalionekana katika mwaka uliopita, wakati operesheni za kijeshi zilipoondoa wanamgambo hao katika maeneo waliokuwa wakiashikilia. Mpango wa chakula duniani WFP umeshaeleza kuwepo kwa dalili za ukame na kumeshatolewa tahadhari ya kukosekana kwa lishe kwa takriban watoto laki nne na elfu hamsini mwaka huu kama hakuna juhudi zitakazofanyika. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Maafisa na wakazi wanasema watu wenye silaha kali walifanya shambulizi katika soko mapema leo katika jimbo lenye mzozo la Darfur magharibi ya Sudan na kusababisha watoto wa shule kukimbia. Shambulizi hilo la wakati wa mchana katika mji mkuu wa Darfur Kaskazini mwa Wifasha umekuja wakati serikali ikiendelea kudai kwamba mgogoro wa Darfur eneo lenye ukubwa kuliko Ufaransa umemalizika. Shambulizi katika wilaya ya mashariki ya mji huo ambao ina, ina majengo kadhaa ya serikali limekuja wiki kadhaa baada ya watu wenye silaha wakiwa na mavazi ya jeshi waliuawa watu wa nne katika eneo lenye milima la Jebamara lililopo Darfur. Polisi nchini Malaysia mapema leo wamesema kwamba wamemkamata mtu watatu aliyehusika katika kile kinachoelezwa mauaji ya kaka wa kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un. Serikali imesema kwamba wote waliokamatwa wanajumuisha mwanamke mwenye umri wa miaka 25 aliyetambulika kama Siti Aisha ambaye alikuwa na pasi ya kusafiria ya Indonesia na ambaye alitambuliwa kutoka katika picha za video za uwanja wa ndege. Polisi pia wamemtambua mwanaume ambaye alitoa taarifa zilizosababisha kukamatwa kwa mwanamke huyo. Siku ya Jumatano polisi walisema wanamshikilia mwanamke mwingine katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kuala Lumpur ulioko katika mji mkuu wa Malaysia. Taarifa ya polisi inamtambulisha kama Doan Thi Hong akiwa na nyaraka za kusafiria za Vietnam na kusema naye alitambuliwa kutoka katika picha za video za usalama. Na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson anahudhuria ya mazungumzo yake ya kwanza muhimu ya kimataifa anapokutana na mawaziri wengine wa mambo ya nje wa kundi la G20 nchini Ujerumani. Ratiba ya mazungumzo ya Tillerson inajumuisha mikutano ya pembeni na mawaziri mmoja mmoja ikijumuisha wa Uingereza, Uturuki, Italia, Korea Kusini, Japan na Brazil. Mkutano wake wa hadhi ya juu kando ya mkutano wa G20 utakuwa wa mazungumzo yake na waziri wa mambo ya nje wa Russia, Sergei Lavrov. Mkuu wa kazi wa Tillerson, rais wa Marekani Donald Trump amekuwa akitoa msukumo wa kuwepo maslahi ya Marekani kwanza mbele hasa kwenye masuala ya biashara. Haya, basi, mazungumzo ya kutafuta amani huko Burundi yanaendelea nchini Tanzania ambapo rais mstaafu wa Tanzania Benjamin Mkapa amekutana na wawakilishi wa pande zinazopingana katika mgogoro huo wa kisiasa huko mjini Arusha, Tanzania, ambako ndiko kikao kinapofanyika. Ili kujua taarifa zaidi, basi mwandishi wetu wa Siraji Mvungi ametutumia ripoti inayosomwa hapa na Sande Shobari. Msuluhishi mkuu wa mazungumzo hayo, rais mstaafu wa Tanzania Benjamin Mkapa, amesema wawakilishi wa pande zote wamealikwa na ana imani kuwa bado hawajafika lakini watafika na kwamba siku ya kwanza ameanza kukutana na wawakilishi wa vyama vya kisiasa. Well, we'll um, natumai tutaweza kupata nafasi ya kutosha kurudi katika maisha ya kawaida kisiasa na kufufua upya mahusiano ya kiuchumi katika maeneo yaliyowekewa vikwazo na jumuia ya kimataifa na kuanza hatua ya kuwarudisha wakimbizi, lakini pia ni kuanza hatua ya msingi ya kuwarudisha nyumbani wakimbizi wa kisiasa. Nafikiri hilo litawezekana, nafikiri litafanyika kwenye mazungumzo tutakayofanya katika siku mbili zijazo. Baadhi ya wajumbe wa kikao hicho akiwemo rais wa chama cha FNL Jacques Bigirimana, amesema wanaimani kuwa hata kama serikali ya Burundi itasusia kikao hicho, mazungumzo yataendelea na tija itapatikana. Tunafikiri kama kikao hiki kinaweza sababisha maendeleo hata kama serikali haijapata nafasi ya kuja hapa, nimepata habari kama eh, kuna mazungumzo kati ya serikali na usuluhishi. Nafikiri kama hiyo ikiwezekana, watakuja kutupa suluhisho. Nafikiri hata hawajakuja leo, hata kesho ama kesho kuta, wanaweza kuja. Ninachotaka, ninachohitaji watu ambao hawaelewani leo waanze kukaa pamoja, waanze kuzungumuza, waanze kujadiliana, waanze kuangaliana kwema, ili hakuna adui wa kila siku na hakuna mpenzi wa kila siku. Sasa kama adui wako iko pale, mtafute, kaeni zungumuze, hata kinyume ya vyombo vya habari, hata pembeni ya usuruhishi wakiwa warundi wakizungumzia kama warundi kama wenye taifa wanaweza na wana uwezo mimi na washauri wote wakiwa wapinzani wakiwa wa serikali waangalie wakutane hata kwa chai hata kwa, kwa bia wakae wazungumzie lile linalosumbua nchi yetu watapata suluhisho siku ya kwanza kikao hicho pande zote muhimu zimewakilishwa isipokuwa Burundi na kwa mujibu wa msuluhishi rais mstaafu Mkapa mazungumzo yataendeshwa kwa siku tatu mfululizo na kwamba pamoja na mambo mengine, baadhi ya mambo yanayotarajiwa kupewa kipaumbele ni pamoja na uundwaji wa serikali ya umoja wa kitaifa nchini Burundi, kuangalia mahusiano baina ya Burundi na nchi jirani zinazozunguka pamoja na athari za kiuchumi zinazochangiwa na mgogoro huo wa kisiasa. Asante sana Sande Shomari na Asraji Mvungi. Tukiwa bado huko huko nchini Tanzania, hivi karibuni, basi serikali ya nchi hiyo imelivalia njuga suala la watumiaji na wauzaji wa madawa ya kulevya, na hivi inavyozungumza, hatimaye mfanya biashara maarufu nchini humo Yusuf Manji amefikishwa mahakamani leo jijini Dar es Salaam kwa tuhuma za kutumia dawa za kulevya. Huyu hapa Dina Chahali kutoka Dar es Salaam na ripoti kamili. Mfanyabiashara Yusufu Manji ni miongoni mwa watu maarufu waliotajwa na mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda kuhusika kwa namna moja ama nyingine na dawa za kulevya na kutakiwa kuripoti kituo kikuu cha polisi jijini Dar es Salaam Ijumaa wiki iliyopita lakini yeye akaripoti siku moja kabla, na tokea wakati huo amekuwa akishikiliwa na polisi, huku kukiwa na taarifa za yeye kuugua akiwa chini ya ulinzi. Katika mahakama ya hakimu mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam, Manji hata hivyo amefanikiwa kupata dhamana kwa bondi ya shilingi milioni kumi yeye na mdhamini wake na kutoka nje, huku upelelezi wa kesi yake ukielezwa kwamba haujakamilika na shauri lake litatajwa tena mahakamani hapo Machi 16 mwaka huu. Katika mkutano wake na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo, kamanda wa polisi kanda maalum ya Dar es Salaam kamishna Simon Siro alikiri Manji kuugua akiwa chini ya ulinzi na kuelezea kiini cha mfanyabiashara huyo maarufu kushikiliwa kwa muda mrefu. Alikuwa analalamika kwamba huwa na matatizo ya moyo, kwa hiyo na madaktari wetu akawa ni vizuri akaenda kuchunguzwa zaidi. Kwa hiyo alipelekwa uh, Muhimbili hospitali akapata matibabu, hali yake ikawa stable. Kwa hiyo ndicho kilichofanyika, lakini amekaa muda huo kwa sababu ya neche ya kosa lenyewe. Upelezi unahitaji mambo mengi sana, lakini kama mnavyojua, kuna mambo ya uhamiaji, kama mlivyosikia anazungumzia uh, kuna watu wengine walioonekana wanafanya kazi tu hapa nchini awana. siwezi kuyazungumzia sana, kwa hiyo kuna complications, kuna kesi yenyewe na mambo mengi; kwa hiyo ndio maana imechukua muda mrefu. Katika hatua nyingine, kamanda wa polisi kanda maalum ya Dar es Salaam Kamishna Simon Siro amesema askari tisa kati ya kumi na wawili waliotajwa katika taarifa ya mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda kwa tuhuma za kuwa na mahusiano ya njia moja ama nyingine na watu wanaoshukiwa kujihusisha na dawa za kulevya jijini Dar es Salaam wamekabidhiwa rasmi kwa kamishna mkuu wa mlaka ya kuzuia na kupambana na dawa za kulevya kwa ajili ya uchunguzi uchunguziwatumua tisa ambao walitumua officers kwamba wanajusia na madawa ya kulevya waliosimamishwa na mheshimiwa rais e, nafandaagp e, niseme tu kwamba e, leo ndio tumwakabidhi rasmi kwa kamishna e, mkuu wa idara za madawa ya kulevya. Kwa hiyo hapa anapoingia, unapokuja kuzungumza na nyinyi tayari wameshaingia kwenye gari I anapelekwa mean, kwa kamishina kwa mkuu kwa ajili ya, ya kufuatilia. Tunaamini kwamba kamishina mkuu atafanya uchunguzi, upelelezi, na kama wakibainika wamehusika sheria ita, itachukua mkondo wake. Aidha, jeshi hilo la polisi jijini Dar es Salaam limesema linamshikilia msanii Agnes Masogange ambaye ni video queen, pamoja na wenzake 17 ambao walikamatwa juzi katika msako unaoendelea wa dawa za kulevya, ambapo tayari wamepelekwa kwa mkemia mkuu kwa ajili ya kupimwa ili kubaini kama wanatumia dawa za kulevya. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Jahali. Haya basi, moja kwa moja sasa, ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Slim Ali na Hodi boys hapa wanakuambia, you can do it. Si ni mambo ya old school hayo Slim Ali akiwa na the old boys, you can do it. Ndivyo mambo yanavyokwenda katika VOA Express siku ya leo kutoka jiji kuu la Marekani, Washington, DC. Tukiendelea zaidi na programu zetu, basi tunaingia katika, katika huko nchini Kenya, utalii katika pwani ya Kenya kwenye mji wa utalii wa Watamu ulioko kusini mwa pwani ya nchi hiyo unaelezeka kwamba umeshuka, na maisha ya wakazi wa eneo hilo yamebadilika. Mwandishi wetu Salma Muhamed amezuru eneo hilo na kuzungumza na wakazi ambao tayari wameanza kuchangamkia kazi nyingine ili kujikimu na maisha yao. Watamu ni mji mdogo wa kitalii unaopatikana kusini mwa pwani ya Kenya, takriban kilomita mia moja kutoka mjini Mombasa. Ni mji wenye zaidi ya watu elfu mbili, huku jamii kubwa eneo hili ikiwa ni kabila la Wabajuni waliopatikana baada ya mwingiliano wa Waarabu na kabila la Wagiriama wenye asili yao hapa pwani. Tokea miaka 60 wakazi eneo hili wamekuwa wakitegemea utalii na uvuvi, lakini utalii umekuwa na manufaa makubwa zaidi kutokana na wageni waliokuwa kizuru eneo hili kutoka mataifa ya Ulaya. Aidha, kutokana na sababu mbalimbali utalii umeshuka kwa kiwango kikubwa sana. Mji wa Watamu umeanza kupoteza sifa zake na hata mfumo wa maisha kubadilika. Wakazi waliozungumza na VOA wameeleza faida zilizokuwepo kabla utalii kuanza kushuka mnamo miaka elfu mbili utalii wenyewe tulikuwa tunaopata mwingi baada ya African Safari Club ambao walikuwa ni Wajerumani, walikuwa wakiingia Watamu na hata wakichanganya kuenda Malindi, hiyo miaka ya nyuma kama miaka 15 iliyopita. Hapo awali tulikuwa tunafaidika kwa sababu ulikuwa unaweza bahatika wewe na mwenzako ukapata wageni wa karimu wa kutoka Ulaya hata ishirini kwa pamoja, mkaweza kugawanya hata elfu hamsini hamsini, laki moja. Lakini sasa hii imekuwa ni ukigawanya, ni shilingi elfu tano watu watano elfu moja mia mbili. Baadhi ya vivutio vikuu vya utalii katika mji wa Watamu ha ni ufuo wa bahari na sehemu nzuri za kuogelea mashindano ya boti pamoja na kujionea mandhari ya kupendeza katika bahari Hindi. Lakini je, ni sababu gani zimefanya watalii kupunguza safari zao katika mji huu? Wakazi hapa wana maoni yao na moja wanasema ni kupanda kwa uchumi pamoja na ada za juu wanazotozwa watalii tofauti na hapo zamani na hivyo kuamua kuzuru mataifa mengine jirani. Jina yangu mimi naitwa State Nyale. Tunapata Wataliani kutoka Itali. Huko Itali nao wakija hapa, Wataliani wanasema huko nako hakuna kazi. Sasa kila kitu Kenya kiko gali, wanasema toka kwenda angalia wanyama wanalia. hivyo, hivyo hivyo pia wanasema ni gali. Sasa hapo zamani na sasa ni tofauti, kwa sababu zamani ushuru ulikuwa huko chini kidogo, na temu hii maisha yamepanda, ushuru uko juu mpaka hata wageni wenyewe wakija hapa au pia nao wanalia, wanasema ana pesa hasa, wanabidi wanaenda nchi zingine kama Tanzania, Egypt. Wanaenda huko kwa sababu wanasema kule kuna afadhali kidogo, kodi zao za kuingia kule ziko rahisi. Aidha, wakazi sasa wameamua kuingilia kazi zingine kujikimu kimaisha huku wakiwa na matumaini kwamba huenda serikali ya Kenya ikachukua hatua kumaliza tatizo hilo. Sisi huwa tunajaribu kama hakuna kazi hapa, tunaenda huko juu kutafuta vibarua sulubu, kama vile kujenga na mafundi. Mara nyingine tunajaribu kuenda kwa viongozi wetu, lakini most of the time ukienda kwa viongozi wenu, ni kama kuna watu binafsi tayari huwa wao kama wanawaamulika wanawaona tunajaribu kubambanya bambanya haya mambo ya kwamba tunaweza pata wageni wengi, ni hivyo hivyo. Kazi tunafanya tu kidogo kidogo, mara tupate mara tukose. Licha ya hayo, mji huu wa Watamu umesalia katika rekodi ya mwaka wa 1979 ambapo uliorodheshwa na shirika la Umoja wa Mataifa UN kama moja kati ya maeneo ya kijiografia yenye sifa za kipekee duniani. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka Watamu, mjini Malindi. Mimi ni Salma Mohamed. Nasikiliza matangazo haya ya VOA Express ambayo pia yanapatikana kupitia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili com. Tukiendelea zaidi, ni huko huko Kenya, katika Kero Zangu, vijana huko Kenya wanakerwa na ongezeko la matumizi ya mihadarati aina ya miraa maarufu mogoka, ambayo wanadai inawamalizia fedha zao na kuwaharibia maisha yao. Mimi Mwabeha, kero langu kuhusu vijana ambao watumia miadarati especially hii ya mogokaa ni kwamba kijana aweza kuwa ana shilingi hamsini tu kwa mfuko, na ni hiyo hiyo atafika kwa Meru atanunua majani yake haya ya mogokaa, ambayo shilingi hamsini ingemsaidia kwa mambo mengine. Atakuona wewe njiani, ajui una 20 yako umepangia nini kwa mfuko, anakuambia 20 oh, nisaidie nawe ishirini nnwepike weili, ajui hiyo ishirini wewe umeekea nini wala ni ya nini. Sasa wananiudhi sana vijana ambao wanatumia mogokaa. Mi naitwa mwarua kutoka Jeza. Kero langu ni kwamba siku hizi vijana wetu hapa mtaani, mtu afikirii kazi, afikiri kufanya chochote, lakini afikiria kupata mgokaa, yaani mawazo yake apanuke. Akipata ule mgokaa, yeye ni kama yajiona amejitosheleza kimaendeleo na vile ambavyo yuwaishi. Kufikia kesho, utamwona malengo yake bado yako pale pale, kuangaikia ile ile pakti moja ya mgokaa. Sasa maneno kama hayo yanamlemaza katika jitihada za kutafuta kibarua haezi haezi enda mbali wala kutafuta kibarua ambacho kitamfanya kije kimweke mbele kwa sababu yeye kile ambacho ho akifikiria kiko chini ya kiwango chake. Kero yangu kwa vijana wanaotumia migokaa ni la kwanza ni kupoteza muda wao kukaa kwenye hizo masaiti yao, wanapoteza pesa kununua migokaa na hizo Big G, alafu la tatu hawezi kuzalisha wake zao nyumbani. Jina langu ni Rose, kero langu kwa vijana wanaokula mgokaa kuwa uh, idadi inapungua, wanaacha shule mapema uh, wengine hata wanatumia pesa za wazazi wao vibaya. Wazazi wao wanang'ang'ana kupata pesa, lakini pesa zao zinazidi kuharibiwa na vijana ili hali hawasomi. Kero hii ni kulingana na afya na mazingira. Utakuta mtu anapokula mgokaa wakati wa mchana Jioni ikifika ama wakati wowote, wakati wa chakula, hana hamu ya kupata chakula kwa sababu mgoka umemharibu na kuendeleza hivyo. Ndio maana tunawakuta vijana wetu wengi wanadhorora kiafya na kimaendeleo. Nam basi, hivi sasa tunaelekea katika yavumayo mitandaoni. Tupo naye hapa Harrison Kamau, ananieleza. Kubwa zaidi lililovuma ni mgomo wa wahamiaji hapa nchini Marekani ambao umeandaliwa na wanaharakati wa haki za wahamiaji. Kweli kabisa, mkamiti, kama ulivyosema na labda pengine umekuwa ukisikia na ni jambo ambalo umelishuhudia, labda kupitia ukija kazini na kwingineko, ni kwamba katika suala linalovuma kabisa kwenye mitandao ni hapa Marekani, ambapo wanaharakati kama ulivyosema, wameomba wahamiaji wote kukaa nyumbani ili kususia kazi, bila kununua chochote dukani wala kupeleka watoto shuleni. Kwa mujibu wa mtandao wa Yahoo News, kisa na sababu ni kuelezea hisia zao kutokana na hatua iliyochukuliwa dhidi ya wahamiaji Kufuatia amri ya kiutendaji ya Rais Donald Trump, watu kutoka mataifa saba ya Kiislamu wamezuiliwa kuingia Marekani, huku kukiwa na madai ya baadhi ya wahamiaji kunaswa kwenye misako katika baadhi ya majimbo hapa Marekani. Basi mambo siku uh, ya leo ambayo ilipewa siku ya A Day Without Immigrants imeelezewa kupitia mitandao ya kijamii, na wengi wameweza kuwasiliana kupitia mitandao ya kijamii lakini kuna jambo ambalo waandamanaji wanasema kwamba linawakera hata zaidi, wakisema kwamba kwa kadri wanavyoendelea kuenda kazini labda pengine wenzao pia wanaendelea kunaswa, kwa hivyo wakasema sasa, leo hatutaenda kazini kamwe. Lakini kwenye mitandao ama mtandao huo huo hasa wa Yahuu, wengi wameelezea maoni yao kuhusiana na hatua hii ya kutoenda kazini wala shuleni ama madukani. Basi kwenye mtandao wa Twitter, na vilevile anasema kuwa bora mwende kazini, wengi wanatafuta ajira. Kwa hivyo labda pengine utakosa kuenda kazini, ajira yako ikapo, ikakuponyoka Just Me anasema kuwa kama uko Marekani kihalali, hauna sababu yoyote ya kuwa na wasiwasi. Usiwe na wasiwasi hata kidogo, endelea na shughuli zako. Semi Gross anasema kuwa inaonekana kana kwamba wahamiaji wamechanganyikiwa. Na hatua ya rais haikupiga marufuku kila mmoja kutoingia hapa Marekani, ni baadhi tu ya wale wenye makosa na walioko Marekani kwa njia isiyo halali. Flibi anasema kuwa ni afueni mkikaa nyumbani Mmejaza shule zetu, hospitali na ofisi na pia huduma zote za usaidizi, ofisi zimejaa. Kwa hivyo bora mkakaa nyumbani tu, ndivyo wanavyosema. Dani anasema kuwa kususia shughuli za kawaida, maafisa wa uhamiaji wamepata nafasi ya kujua wasio halali, itakuwa kazi rahisi sana kuweza kuwasomba na kuwapeleka mbali. Ni katika mambo yanavyoendelea hapa Marekani. Basi swala lingine ambalo limechangamsha mitandao ni kuhusu watu ambao wameendelea kukamatwa kwa tuhuma za kuhusika na madawa ya kulevya nchini Tanzania. Tanzania. Wasanii pamoja na viongozi na wafanyabiashara mashuhuri mashughuri wameweza kukamatwa kwa tuhuma kwamba wanashughulika kwenye biashara hiyo miongoni mwa waliokamatwa ni mfanyabiashara Yusuf Manji anayesemekana kuwa tajiri zaidi nchini humo hata hivyo Manji ameweza kuachiliwa kwa dhamana lakini wengi wanaendelea kutoa maoni yao kwenye Twitter Asanti Mzava anasema kuwa kukamatwa kwa Manji ni ishara tosha kuwa hakuna aliye juu ya sheria nchini Tanzania. Swala la mtu kuuliza kama watu wanajua yeye ni nani limekoma na limefika mwisho katika taifa la Tanzania. Ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma kwenye mitandao ya kijamii. Ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Kundi la wabunge wa Marekani kutoka vyama vyote limewasilisha muswada utakaozuia utawala wa rais Donald Trump kubadilisha vikwazo vya Rusia bila kupata baraka kutoka bungeni, siku moja baada ya rais wa Marekani Donald Trump na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kueleza ujumbe wa umoja wakiwa White House, kamati ya baraza la Senate inakutana kuanza kikao cha kumwidhinisha balozi wa Marekani nchini Israel aliyeteuliwa na rais Trump. Umoja wa Mataifa unasema kwamba idara za misaada zina miezi kumi na minane kushughulikia matatizo yaliyosababishwa na waharamia wa Boko Haram, ambayo Nigeria itakabiliana na madhara kwa miaka kadhaa ijayo. Maafisa wakazi wamesema watu wenye silaha wamefanya shambulizi nchini Sudan. Shukran kwa kuwa nasi msikilizaji alasiri ya leo, ambapo ndipo tunakamilisha matangazo ya VOA Express kwa wakati huu. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo haya, msimamizi alikuwa Abdu Shakur Abod, mwongozi alikuwa Aida Isa. Hapa studio nimeshirikiana na Id Ligongo, hali kadhalika alikuwepo Harrison Kamau. Naitwa Mkamiti Kibayasi kwa mara nyingine na kutakia alasiri tulivu.