Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19 na 22 na 31 na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Mkutano chama wa chama cha magavana wa Marekani NGA unaendelea hapa Washington, ukitoa wito kwa serikali ya Donald Trump kutafakari upya sera zake za kupambana na uhamiaji. Mwenyekiti wa NGA, gavana wa Virginia Terry McAuliffe, ameiambia Sauti America kwamba mpango mpya wa kupambana na wahamiaji milioni 11 wasio na vibali vya kuishi au kufanya kazi hapa Marekani inakwenda kinyume na maadili na ni kinyume cha sheria. McAuliffe anasema wahamiaji na wa kimbizi wako salama katika jimbo lake la Virginia, akizungumzia kanuni mpya inawataka maafisa wa usalama kufanya kazi kama maafisa wa uhamiaji. Kwa upande mwingine, magavana wengi wanapinga kufutiliwa mbali mpango wa huduma nafuu za afya unaofahamika kama Obamacare, na hivyo kuzusha changamoto mpya kwa wa Republican wanaotaka kufutilia wa mbali mpango huo. Baadhi ya magavana wanapinga kufutiliwa mbali mpango wa Obamacare. Rais wa zamani wa Iran mwenye msimamo mkali wa kihafidhina Mahmud Ahmadinejad amechapisha barua kwa Kiingereza na Kifarsi aliyompelekea rais wa Marekani, akimpongeza kiongozi huyo wa Marekani kwa kile alichokieleza ni kueleza kwa ukweli kabisa kwamba mfumo wa kisiasa wa Marekani na utaratibu wake wa uchaguzi ni wa rushwa. Barua hiyo ndefu iliyochapishwa hii leo inamkosoa pia Trump kwa mpango wake wa kupiga marufuku viza kwa wakazi wa mataifa saba, ikiwa pamoja na Iran, akisema Marekani ya leo ni ya mataifa yote. Ahmadinejad alilaani kile alichokieleza ushawishi mkubwa wa Washington katika umoja wa Mataifa na Marekani kuingilia kati masuala ya kimataifa, hali ambayo rais huyo wa zamani anasema imesababisha ukosefu wa usalama, vita, mauaji na watu kukoseshwa makazi kote duniani. Kiongozi huyo wa zamani alishampelekea barua kama hiyo rais Barack Obama na aliyemtangulia George Bush. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Rais Donald Trump anakejeli chama cha upinzani cha Demokrat kwa kumchagua waziri wa zamani wa ajira Tom Perez kuwa mwenyekiti wake wa kamati kuu ya taifa, wakati chama hicho kinajaribu kujipanga upya baada ya kushindwa vibaya sana na Trump katika uchaguzi mkuu wa Novemba. Katika maoni yake kupitia ukurasa wa Twitter, Trump alisema hawezi kumfurahikia Perez zaidi kuliko chama cha Republican, akidai kwamba mashindano ya kupigania wenyekiti wa chama cha Democratic ulikuwa bila shaka umejaa ubadhirifu. Alilinganisha uchaguzi huo na ule wa jinsi Hillary Clinton alivyomshinda Bernie Sanders. Perez, marekani wa kwanza mwenye asili ya Kilatino, yani kutoka Amerika ya Kusini, aliyeungwa mkono na Obama, alimshinda Keith Ellison wa Minnesota kwa kura 235 dhidi ya 200 katika duru ya pili ya uchaguzi, na mara moja baada ya uchaguzi Perez alimchagua Allison ambaye ni Muislamu kuwa naibu mwenyekiti wa chama cha Democratic. Mpatanishi mkuu wa serikali ya Syria anasema anaamini shambulio la Jumamosi katika mji wa Homs lilikuwa na lengo la kuvuruga mazungumzo ya amani yanayoendelea hivi sasa huko Geneva. Bashar al-Jafari aliwaambia waandishi wa habari kwamba milipuko iliyosababishwa na magaidi katika mji wa Homs ni ujumbe kwa mkutano wa Geneva kutoka kwa wafadhili wa ugaidi na wanawaarifu kila mtu kwamba ujumbe umefika na uhalifu huo utakabiliwa namna inavyostahili. Jafari aliwataka wajumbe wa makundi ya upinzani kwenye mazungumzo hayo kulani mashambulio hayo kama uhakikisho kwa dhamira yao ya kuendelea na mazungumzo ya amani. Upinzani umeapa kuendelea na mazungumzo lakini umeilaumu serikali kwa kujaribu kuharibu mazungumzo hayo kwa kutoa madai hayo. Mshindi wa medali ya dhahabu mara nne wa olympic Somalia, Mwingereza mwenye asili ya kisomali Mofara hii leo kwa mara nyingine tena amesema ameshindana daima akiwa bila ya kutumia dawa za kumpatia nguvu na kuvunja sheria za kupambana na utumiaji dawa za kupatana nguvu, akiwa katika hali kwamba amecham..., akiwa na uwezekano wa tuhuma ametumia dawa hizo. Madai hayo yanatokana na kwamba kumekuwepo na tuhuma mpya zochapishwa na gazeti la Sunday Times lenye makazi yake huko London, kwamba kocha wake Marekani amekuwa akitumia dawa kuwapa wanariadha anaowafunza Alberto Salazar hivi sasa anachunguzwa na idara ya kupambana na dawa za kupatia nguvu za Marekani, ikiwa ametumia dawa au kukiuka kanuni za utumiaji wa dawa za kutumia nguvu kuwapa wanariadha wake katika mradi wake wa Nike huko Oregon. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti ya Amerika, Washington. langu ni Sunday Shomari. Karibu sana, msikilizaji, tuungane nasi kwenye salamu na muziki. TV dance dance yeah. And TV collection. Na msikilizaji, ni kipindi cha salamu na muziki na moja kwa moja, basi inaanza na mwenye bahati ya kufunga kipindi chetu hii leo. Sio mwingine ni Njereka Njereka, kwa njia yako ya email umetuma salamu kwa njia ya barua pepe rna salamu zako zende kwa bingwa wa salamu kimataifa Jofrey Njireka, huku msahau Silveras Njireka wa Mkwakuni Songwe, Fadhili Njireka, Filbert Njireka, Froliani Sanga, Benson Muziki, Chidi, Chidi Chidi Chitenda na ujamsahau Kasi Mungia akiwa Lindi, Sali Bunzali, Sali Steven Kamulaja akiwa Shinyanga. Ujumbe unawambia jamani, mlezoa kuchinja kunyonga hamtaweza sana. Msikilizaji, Zamuni yako Nyanda Mayala wa Ilula Majengo, Magu kule Mwanza, unapata salamu zako ziende kwake, si mwingine Sombi Mtemi akiwa Singira, Sayenda Mabula Magesha akiwa Bariadi, Jacqueline Kibona akiwa Sumbawanga, wa mke wako mpenzi Elizabeth Daniel akiwa Ilula Majengo kule Magu. Unapenda kuwasahau au unasema huja wasahau wana wapenzi Neema Daniel, Martha Riabo na Lusia Nyanda wakiwa Ilula Majengo kule Magu vinavyomkumbuka Charles Kisanga akiwa Magu, Eunice Lisa Babi, na mtangazaji wa zamu wa VOA Swahili. Na kwa niaba ya wenzangu nasema asante sana. Ujumbe unasema kumjua Mungu ni mwanzo wa maarifa. Ujumbe maridhawa kabisa, msikilizaji huyo. Zabuni yako wewe Boniface Steven au Baba Serapia, ukiwa wapi uko Katoro, Geita unasema salamu zako za leo unapenda ziende kwake, watoto wako, mke wako mpenzi Happiness Peters, huku msahau mama yako Serapia, kaka yako Eric Steven akiwa Ushirombo, shemeji yako mama Steve akiwa Ushirombo, mtoto wa shangazi yako unasema Faustin Kosekwa akiwa Geita, baba yako mdogo Celestin Dominico akiwa Mangoma, huku msahau unasema babu yako Simon akiwa Nyampambe, Sengerema, pia wamekumbuka baba yako mlezi unasema Thomas Kusekwa akiwa Geita, huja msahau unasema Amili Mathius na Elias Shiguta akiwa kule wapi, unasema yuko ukutaja sehemu gani hapa. Vilevile unasema mtangazaji wa zamu, pokea salamu zangu basi, mimi kwa wenzangu na kwa niaba wenzangu. Anasema asante sana. Moja kwa moja nakuita Naili Isiobelwa, ukiwa life unity kule Tukuyu, Mbea, unapata salamu zako zinaende kwake Jose moje zungu boy unamwita huyu huku msahau, Debra Danford, Nazaret Mwakipembe, Notabane Mwakamala, Lusajo Mwamloka, Sia Pasco Laswai, Lusekelo Batton Bukuku, Mwandu John Noah Kapindo, Thomas Wadox hukupenda pia kumsahau Shuku Mwatulo, pia amemkumbuka Fikiri Dalio Gakara, Salome Daniel Magembise, Boaz Karanje na Julius Mushi. Ujumbe unawambia jamani, Mungu hana upendeleo. Haya, mambo mazuri kabisa hayo, msikilizaji. Basi moja kwa moja, mskizaji, tupate kibao cha muziki, ni muziki wake, si mwingine DJ Easy. sana msikilizaji. Mambo hayo basi, msikilizaji, huyo ni mwanamuziki kutoka Nigeria DJ Easy akikwambia jai, jai manake ni furahi furahi, kula starehe. Msikilizaji, ikiwa ni kipindi chako cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tunaendelea na salamu zenu msikilizaji. Zamuni yako wewe, Sayenda Mabula, unajiita kijana wa Kisukuma, unapenda salamu zako zende kwake Eric Masawe, Ismail Togolani, Lucas Albato, Mseti Clifford, Hezron Mwanyanda hawa wote unasema wako jijini Dar es Salaam. Zamu ni yake nani huyu? Said Msafiri kwa njia ya barua pepe unapenda leo za lako salamu ziende kwake ukiwa, uh, unazikutuma kwa Deusi Masunga, Salum Nasoro, Sayungu Konoise, yeko Ismail Togolani, Clifford Hezron pia ujamsahau, unasema Isa mzee wa urembo, Rustik Malatu, Rutaiwa Busisi, Anjesko Choga pia ukupenda kumsahau Meshak Mwamwalwa uchumi LRT Jumane Athumani Rukoba, pia memkumbuka James Tano, Juma Michael, pia mekumbuka Baraka Mganga na Wandu John Jon, halikahalika Mohamed Kachuru na Juma Hassan Jaka, pia unasema memkumbukasasamboiobooa uh, Mkongoma akiwa kule Tanga, na unawambia ujumbe ni kucha, kuta, kucha tu jogo kuika ni shida zake ujumbe. <laughs> zamu ni yako wewe. nani huyu huyo? Huyu anajiita Lucas Alberto. E, Alberto unapenda salamu zako hii leo e, ziende kwake Leticia Pandu, huku msahau nasema. John Dongo Masota pia amemkumbuka Butogwa Wilson, huku msahau nasema. Tandula Malimi e, amemkumbuka e, Nyanda Mayala na Naside Musa wakiwa Nzega kule Tabora. Pia unasema hujamsahau Maige mbona Wahabia akiwa Bariadi, Filibert Jonathan Kien Shambi akiwa kule Kike Kagera. Pia umemkumbuka Musa Zuberi Kabumaye huyu unasema, na wote hao wengine wakiwa jijini Dar es Salaam. zamuni yako, Petro Hango. Petro Hango, zako salamu unapenda zene kwake, unasema pi hukumsahau vilevile Suleiman Kajore, Dafi Nyandegwa, Adan Shabani Matembe, hawa wote unasema wako kule Singida. Ujumbe unawaambia Mungu akiwa dereva wako, shetani hawezi kuomba lifti. Mambo makubwa kwelikweli hayo haya. Basi zaburi yako Lugenge Lugenge Yohana, ukiwa wapi? Hujasema ulipo. Kwa njia ya barua pepe zako salamu kwako e, Lugenge Hakson Lugenge, amkumbuka pia Apoli Cup, witness Lugenge, Love Lugenge, Elizabeth Lugenge, Beta Lugenge, Sophia Lugenge, Tyson Lugenge, Suma Lugenge, Galus Lugenge, Anet Lugenge, pia unasema ujamsau, Oresto Lugenge, Eliga na Diana Lugenge, pia, pia unamkumbuka Jacqueline Boniface Lugenge, na Bona B. Bona, pia ujamsau unasema Lazaro Lugenge, Peti Felix, Yuda Lugenge, Alois Lugenge Leticia. Basi kina Lugenge wote hapa naona oh, mmekumbukwa kweli kweli na kweli, kweli, eh, Samura Lugenge. Basi moja kwa moja msikilizaji, baada ya kupokea salamu hizo, tuangalie tena basi kwenye maswala ya muziki, yuko nani hapa msikilizaji? Namwona si mwingine huyu, msikilizaji ni mwanamuziki mwana eh, machachari kabisa wa Tanzania akishirikiana na mkongwe kutoka nchini Kongo con, anaitwa Papa Papa Wemba, huyu msikilizaji anakuja na kitu chao hicho mahususi kabisa, chako bonsoir chako bonsoir wa kifaransa hicho, msikilizaji, wakiwa wanakuambia basi nini hiyo? Anakuambia kila mtu na mambo yake, ndivyo anavyoeleza kazi kwako msikilizaji <mulia> Msikilizaji, ni kibao chake hicho mkongwe Papa Wemba akishirikiana akishirikiana na Diamond kutoka kule nchini Tanzania. Kama mvyosikia kitu chao hicho shako ponsoi, sijui kama nimesema vizuri vizuri Kifaransa hicho, lakini ndo hivyo basi. Wale wanaofahamu Kifaransa mtanielewa zaidi. Kila mtu na mambo yake, msikilizaji. Basi basi tunaendelea na salamu salamu zenu, wasikilizaji wetu, kutoka kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Zamuni yake nani? Zamuni yake Baraka. Baraka, unapata salamu zako leo hii. Unasema zndekaango zako watupu hapa, huja msahau. Unasema Collins Rutenge akiwa Dar es Salaam. Umemkumbuka Frida Chris, Frida Chris kumradhi. Pia umemkumbuka Ino Mosha. Unasema huja msahau James Bwana, hali kadhalika unamkumbuka Josephine Louisa bila kumsahau Neema pia memkumbuka Rajab Zilamula, hali kadhalika unasema ujemsahau Sia, bila kumsahau vile. Unasema Zaina Yahya, memkumbuka pia Specioza, pia hukupenda kumsahau. Unasema Modi Sagafu, Miriam Abu Nali, Mbilinyi Mgaya, Viki Charles Malata, GM Suma Mwakusa Kinana, pia memkumbuka Msechu Oscar, hukupenda kumsahau. Unasema Maria e Joy c na chacha. na chacha mwisho, unasema hukumsahau analema kutoka huko jijini Dar es Salaam, moja Kongu, kwa moja naelekea wapi? Ni jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, kwako zako papa, papa Lutege, papa Lutege zako salamu, unapenda zeni kwake unasema Isaki Petro. Umemkumbuka papa Munene akiwa mjini wapi? Unasema yuko pale Butembo. Pia unasema hukumsahau rafiki yako mkubwa huyu e, nani muhando akiwa jijini Arusha pia umemkumbuka, unasema ba salama akiwa jijini Dar es Salaam huku msahau unasema hali kadhalika kutoka mjini Dar es Salaam pale ni bibie Nancy Mutege. Pia umemkumbuka unasema Geri vasiwe mbura kaise Benadeta metro padri Badishi. Pia umemkumbuka Patriki na unasema hujamsahau vilevile sima E, zamuni yako sombi mtemi sombi Mtembi unasema zako salamu hii leo unapenda zende kwake Mandewa huku msahau unasema vilevile Hamisi huyu akiwa jijini Dar es Salaam. Pia unasema uja Zulfa Hassan Ramadhani, unasema ukumsahau pia rafiki yake. Nakumbuka wimbo huu, wimbo kwa lugha ya Nigeria, lakini hapo anakuja katika lugha ya Kiswahili. Basi moja kwa moja na utakamilisha kipindi hiki, nikamilisha, jina langu ni Sunday Shomari, na watekeni wote Jumapili njema. <mimba> Nam hizo ni salamu za muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, na kabla ya kuondoka hapa, tunakusomeni muktasar wa habari. Mwanariadha mshindi wa medali nne dhahabu za Olympic, Mo Farah Mwingereza mwenye asili ya Kisomali ameendelea kusema hii leo kwamba daima ameshindana bila ya kutumia dawa za kumpatia misuli nguvu akizungumza hivyo kutokana na tuhuma kwamba kocha wake Alberto Salazar anachunguzwa kwa kutoa dawa za kuwapatia nguvu wanariadha aliokuwa wakiwapatia mafunzo huku Marekani. Rais wa zamani wa Iran mwenye msimamo mkali wa kihafidhina Mahmud Ahmadinejad amechapisha barua kwa Kiingereza na Kifarsi aliyompelekea rais wa Marekani Donald Trump, akimpongeza kiongozi huyo kwa kile anachokieleza ni kueleza kwa ukweli kabisa kwamba mfumo wa kisiasa wa Marekani na utaratibu wake wa uchaguzi umejaarushwa. Hata hivyo amemlaani kwa ku amelaani hatua yake ya kupiga marufuku mataifa saba kuingia wa raia wa mataifa saba kuingia hapa Marekani ikiwa ni pamoja na Iran. Rais Donald Trump amekejeli chama cha upinzani cha Democrat kumchagua waziri wa zamani wa ajira Tom Perez kwa mwenyekiti wake wa kamati kuu ya taifa wakati chama hicho kinajaribu kujipanga upya baada ya kushindwa vibaya na Trump katika uchaguzi mkuu wa Novemba. Chama hicho kimemchagua Keith Ellison kuwa naibu mwenyekiti wa chama cha Democratic. Mkutano chama wa chama cha magavana wa Marekani NGA unaendelea hapa Washington, ukitoa wito kwa serikali ya Donald Trump kutafakari upya sera zake za kupambana na uhamiaji. Mwenyekiti wa NGA anasema ni hali inayokwenda kinyume cha sheria na kinyume cha madili za Marekani. Mwisho wa muktasar wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.