Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, ninakukaribisha katika kipindi cha marudio cha Kwa Undani, kilichoandaliwa na kuletwa kwako na Id Ligongo. hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika karibu msikilizaji kupitia radio na facebook livestream katika muda mwingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo hii tunaangalia mkakati wa kukabiliana na ugaidi na itikadi kali katika kaunti ya Kwale iliyopo pwani ya Kenya, na vilevile tutaziangalia tuzo za 89 za Oscars zilizofanyika katika jiji la Los Angeles hapo jana. Mimi ninayokaribisha ni Idi Ligongo. Karibu. Nam kwa undani hii leo tunaanza kuangalia mkakati wa kupambana na ugaidi na itikadi kali katika kaunti ya Kwale iliyopo Pwani ya nchini Kenya. Vijana wa eneo la Pwani ya Kenya wamekuwa katika hatari ya kuandikishwa kujiingiza katika vitendo vya ugaidi na msimamo mkali hasa kutoka kwa makundi kama vile Al-Shabab, kundi ambalo lipo nchini Somalia na watu katika jamii hiyo ya pwani ambao wana itikadi kali. Mwandishi wa VOA katika e, ukanda wa Mombasa, Amina Chombo yupo kwenye laini hivi sasa, ambaye e, tumezungumza tutazungumza naye juu ya mkakati huu. Amina, moja kwa moja tukianza, hebu tueleze, umefuatilia kuzinduliwa kwa huu mkakati. Hebu tueleze mkakati wenyewe, hasa umezinduliwa na nani, na lengo lake hasa ni nini? Nam uh, shukran sana Idi Ligongo, kutoka pale Washington DC. Uh, mkakati huu umeweza kuzinduliwa leo kama ulivyoarifu, na aliyeuzindua mkakati huu alikuwa balozi wa Marekani eh, hapa nchini Kenya, Robert Godek, akiwa na ushirikiano na eh, balozi wa Denmark Bimete, ambapo ni kati ya washikadau wakuu ambao wameweza kufadhili uh, uh, pros, uh, utaratibu wa kutengeza mkakati huu ambao, uh, kwa ufupi tu ni katika hali ya kuleta mwongozo ambao utatumika na unashirikisha washikadau mbalimbali mbali, katika kuhakikisha kwamba uh, vita hivi dhidi ya ugaidi vina uh, vi, vinamalizwa ama vinakabiliwa kwa sababu wanasema kwamba e, hali ambayo ilikuwa inatumika ama mbinu ambazo zilikuwa zinatumika i zi mbinu za kutumia e, wanaita mtuto wa bunduki, yani kutumia bunduki ama kutumia nguvu haikuonyesha kwamba ingesaidia kukabiliana na tatizo hili ambalo kulingana na hawa wataalam waliotengeza uh, Mpangilio huu ama mkakati huu ni kwamba kuna sababu nyingi ambazo zinaweza kujitokeza ambazo zinasababisha vijana kutoka hapa pwani na vilevile vile Kenya kwa jumla kujiunga na makundi haya ya kigaidi, ikiwemo swala la ardhi. Kuna swala la kwamba watu wanataka kujitenga, kukawepo na ile eh, kundi la Mombasa Republican Council walikuwa wanasema, mpaka wakafikia kiasi cha kusema pwani si Kenya, ni kutokana na yale madhila na zile dhulma za kihistoria. Kuna swala la ajira Wakaona pia kuna suala la elimu ambalo limechangia. Amina, wakasika... Amina, Amina Chombo labda ungetueleza hilo shirika kwa upande wa hapo Kenya ni shirika gani hasa ambalo limehusika katika kuandaa mkakati? Okay, shirika ambalo limeweza kuandaa linaitwa Huria kwa ufupi, ambayo ni Human Rights Agenda. Uh, shirika hili ni kati ya mashirika Uh, yasiyokuwa serikali ambayo yamekuwa katika kipaumbele kwenye mikakati yao ya kuona kwamba wanakabiliana na suala hili la ugaidi, hasa baada ya kufahamika kwamba eh, eneo hili la Pwani limeathirika na katika kaunti ya Kwale ambayo ndio imekuwa kaunti ya kwanza kuweza kuzinduliwa kwa mkakati huu kupitia ufadhili wa Marekani ama serikali ya Marekani, ni kwamba kuna vijana wanakisiwa vijana elfu moja na mia tano ambao waliweza kupata mafunzo na kurudi hapa nchini na japo kulikuwa na ule mpango ambao serikali waliuanzisha mwaka, mwaka jana mwanzo mwanzo, ama mwishoni mwa mwaka elfu mbili kumi na tano mpaka elfu mbili kumi na sita mwanzoni, ya kuchukua wale vijana wengine waliokubali msamaha wa rais na kuweza kupewa eh, baadhi ya vile vifaa ambavyo vingewasaidia kujipa ajira ama kujiajiri wenyewe ili wasirudi tena uh, Somalia, lakini walihisi kwamba hiyo peke yake haitoshi. Kwa hivyo wakaona mbali na mkakati ambao uliwekwa na eh, na serikali Kitaifa, mwaka ktaifamwaka jana, janamwak uh, 2016 mwezi wa kuna haja na, amina, basi, mi, na mpango unhpnwni kushukuru amina kwa utangulizi huo, nilifanikiwa kuongea na mtaalamu aliandaa mkakati huo, Profesa Hamadi Boga ambaye ameandaa mkakati huo, na kwanza kabisa, nilitaka kujua ni kwa kiwango gani tatizo la itikadi kali lipo katika eneo la Kwale kwa vijana na lini hasa limeanza? Tatizi hili iliko kubwa kiasi, vijana katika sehemu ya Kwale waliathirika toka zamani, kutoka miaka ya tisini, na katika mwaka wa tisini na nane kulikuwa na incident moja ambayo hatukuichukulia kwa uzito. Msikiti fulani pale sehemu za za, za za za Ukunda ulichukuliwa na na na, na, na, na shakhs fulani Wazee walioanzisha ule msikiti wakawa hawaendi hawa tena pale kuswali na ukaendeleza sera hizo za itikadi tofauti na na, na vile ambavyo watu walikuwa wamezoea. Kwa hivyo ikawa kamba mbaye ni mfumo mpya wa kidini. Alafu mwaka huo huo wa tisaini na nane kule sehemu za twi chai kukawa msikiti umetekwa pia na vijana hivyo hivyo na aliuawa askari pale ndani ya msikiti na vijana sita pia wakapigwa risasi na askari pale wakapoteza maisha yao. Kwa hivyo, hili tatizo limechukua muda kutoka miaka hiyo ya tisini mpaka sasa, limejikita kiasi katika sehemu mbalimbali za Kwale na ikaja ikatokea mpaka vijana wakasafiri wake, wake wakenda Somalia wakenda nchi zingine, na utafiti unaonyesha walienda mbali tu, wengine walifika hata Afghanistani katika masuala mazima ya hizi changamoto za za, za, za itikadi kali, na wengine walirudi, wengine walibaki huko huko, wengine walikufa. Sasa wale waliorudi ndio changamoto sasa ikawa iko mjini pale, mm, hasa sehemu sehemu zetu za Kwale huko, lakini pia walikuwa wana wana, wana kuna mtandao wa mzima ambao ulikuwa umeingia katika hizi. Profesa, ukizungumzia hili uh, swala la itikadi kali kwa sasa hivi jinsi lilivyo hapo Kwale, lina tofauti gani na sehemu nyingine za hapo pwani ya Kenya? Pale lilikuwa limejitokeza hasa kwa mauaji. Kwanza pattern ambayo tulikuwa tukiona, tulikuwa hatu hatuelewi kuwa tunaona vijana wanauawa, na vijana wakiuwawa vile kwa kupigwa risasi, jamii mtazamo wake ni kwamba hawa ni askari, lakini hatukuwa tunaelewa kwa nini vijana wanauawa lakini vile vile kijana akiuawa tulikuwa tunaona wazee wanauawa. Sasa baada ya kuangalia ile pattern vile inavyokwenda, inaonekana ni tit for tat, ni kama m, kijana fulani akiuawa na wao wanalipiza. Kwa hivyo so, ikawa inakwenda vile, kama hivi tunavyoongea, wale walikufa kule, kwa sababu ya ili ni tatizo wamefika zaidi ya ishirini na nane. Kwa hivyo sana imekuwa kwa hayo mauaji, wizi wa kiolelaolela kwenye hasa mpesa hizi. Sasa mara vijana hawa wanapokuwa na hizi itikadi kali wanaunda makundi yao rasmi ndani ya eneo hilo, ama wanajihusisha vilevile na makundi ambayo yameshatamkwa kimataifa kwamba yanajihusisha na vitendo vya itikadikadi, ni vigumu kujua kwa sababu hawatangazi hawatangazi, wala wazungumzi utaona tu vile mambo yanavyotokea. Kwa hivyo kwa kule nyuma, sijui ni identity gani wanayojipa, lakini ile kwamba wanahizo w itikadi kali, hiyo iko asi, lakini ile identity wanayochukua hawasemi sisi ni fulani ama ni fulani ama ni fulani, hiyo haijitokezi hai, lakini inayojitokeza ni kwamba kuna hamasa fulani ambazo zimeingia, kuna mbinu fulani ambazo zinatumika, na ilikuwa imechemka ili sana hapo nyuma kama miezi saba kurudi nyuma huko kwa kipindi cha kama mwaka mzima hivi. Sasa kidogo kumetulia, lakini haimaanishi kwamba kama umetulia, mambo yameisha. Ndio maana tukaona jamii yenyewe lazima ihusike, na kwamba mitindo igeuke, matatizo lieleweke, tutafute mbinu za kutuliza jamii, kutuliza vijana na kutengeza jamii ambayo ina mshikamano na ambayo ni ya amani. Kwa tafiti ambazo mmezifanya zinaonyesha, kwa ni sababu gani hasa ambazo zinachangia e, vijana wa eneo hilo pengine kuwa na itikadi kali? Sababu kusema kweli, sababu kubwa ambayo wavutiawa vijana pingana. Utafiti ambayo tulifanya hapo nyuma ulionyesha kwamba wao walivutiwa na ile suala zima la jihadi, kwamba walivutika kwenda Somalia kupigana katika suala zima la jihadi. Lakini vitu ambavyo vilitumika, vishawishi ambavyo vilitumikana, of course ni hotuba zile za mvuto, kwamba tukienda kule itakuwa hivi itakuwa hivi itakuwa hivi. Alafu pia kuna masuala zima la lalama zetu za kipwani ambazo zimejikita kwa muda mrefu. Utakuta watu wanalalama kwamba wamebaguliwa na serikali, mashamba yameenda, hawana ajira, ni mas ini, hizo lalama zipo, lakini unajua umaskini na kukosefu wa ajira huko kila sehemu ya Kenya, lakini hapa kwetu huchukua mrengo ule wa kwamba sisi tuwabaguliwa kwa sababu ni wapwani na wale wanaotubagua ni watu wa bara. Kwa hivyo hizi lalama hizi hutumika pia kuwashawishi vijana ili wa wa washawishike wa wavuke waende sehemu zile ambazo haswa Somalia, wengi wameenda Somalia kujishughulisha na swala zima la jihadi. Kwa hivyo sana wanavutwa na itikadi ya jihadi, lakini pia wanasukumwa na hizi na hizi changamoto ambazo zipo za kitaifa na ile kwamba utaifa wetu bado una una una, una changamoto kwamba vijana wana, ndio kasikia sehemu ya pwani pia vijana wengi wanasema pwani si Kenya. Ni mambo kama hayo yanachangia katika haya maswala. Kwa kijana ambaye anakulia hapo Kwale, kwa kiasi gani yupo katika nafasi ya kujiingiza katika vitendo vya itikadikadi? Na kweli yategemea mtu binafsi, vile anavyoishi, malezi na njia zile anazopitia, wale ana anaokaa nao. Kwa hivyo kuna sehemu zingine hatari iko juu zaidi ya sehemu zingine, na hasa makundi yale mtu anayofuatana nayo. Kwa hivyo hatari ipo na inategemea mtoto mwenyewe, vile alivyoelewa na uwezo wake wa kutofautisha kati ya maoni ya mtu na haki ya mambo vile yalivyo. Tukija kuzungumzia sasa huu mkakati ambao mmekuja nao wa kupambana na ugaidi pamoja na itikadi kali, hebu tueleze huu mkakati una vitu gani? Hasa huu mkakati sana una umesisitiza ume, ume elimu na kuhusisha jamii katika suala zima. Ili si suala la bunduki, ili si suala la uh, kupigana risasi vitu kama hivyo hili ni suala ambalo linahitaji jamii i-ielimike, waelewe hili swala, waelewe zile changamoto vijana wanazopitia. Inahitaji serikali iwajibike, ihakikishe kwamba kuna ajira, ihakikishe kwamba kuna haki za kimsingi, ihakikishe kwamba raia haswa vijana wanajihisi kwamba ni Wakenya kamili na wanakubalika na ihakikishe kwamba inawapeleka inawa wananchi wake kisheria. Katika ule mkakati, tumegawanya wale wananchi katika makundi matatu. Kuna kundi lile ambalo ni la amani, hawana shida, lakini wanataka kuhamasishwa na wanataka kupelekwa vizuri kama raia, kwa sababu kukiwa na na shida zozote ambazo wataziambatanisha na serikali, basi waweza kuteleza wao pia wakaingia kwenye haya makundi mengine. Na kuna kundi lile ambalo tayari limehamasika, lakini hawana fujo, wanazungumza tu na wana fikra kali, lakini hawa pia ni watu wa kuzungumziwa na kushauriwa na kuelimishwa. Na tunaona hapa, haswa mashehe na walimu wa madarasa, wana jukumu kubwa kabisa kutafsiri dini sawasawa na kuwaonyesha njia nzuri, njia ile ya haki, na kuna wale ambao sasa wameingia katika fujo. Sasa yaani, wamekuwa wana changamoto za fujo. Pia kuna mikakati ambayo tumeweka kuonyesha kwamba wanapoeshwa anapoeshwa kisheria na tunasitiza kabisa, kila askari wakitumia nguvu na kupiga watu risasi kiholela inazidisha hamasa. Kwa hivyo pia katika hiyo mikakati tunashauri sheria itumike zaidi, the rule of law, ndiyo mtu kama ametuhumiwa na anahatia, ashikwe, azungumziwe, apelekwe kwenye mahakama, alindwe na sheria, kama atapatikana ana hatia afungwe, lakini pia kule kule awe analinganiwa ili wakati akirudi kwenye jamii awe ni mtu, yani tupunguze ile hostility kati ya jamii na serikali. Sasa, Profesa, kuna shughuli ambazo mmezipanga zitakazoendana moja kwa moja na mkakati huu. Kwa mfano nyenzo gani ambazo mtatumia kama ni redio, televisheni, ama mabaraza ama mtakuwa mnafanya pengine michezo kwa namna moja ma nyingine, ili kuwashirikisha hawa vijana na kuweza kuwapa ujumbe ambao unaendana sambamba kabisa na mkakati wenu? Sisi kusema kweli, kama watu waliohusika kutengeneza huu mkakati, hatukutaka lile jukumu la utekelezaji lijekua. Tulisema kila mshikadau angalie ule mkakati, angalie kile kipengele ambacho uwezo wake una ruhusu ku, ku, ki, ana kimudu, akimbie nao. Sisi kazi yetu ni kuwapa support, na kuwapa information, na kuwapa elmu ile ambayo itawasaidia. Kwa hivyo pale sisi tumesema, serikali kuu ina nafasi yake, serikali ya kaunti ina nafasi yake, wahubiri wana nafasi yao, mm, Civil Society wana nafasi yao. Kila mtu tumempangia nafasi mpaka shule mpaka taasisi zingine za za za, za kiserikali kila mtu tumempangia nafasi yake na hatuna limit. Uh, inategemea creativity ya lile shirika ama yule mshikadau ambaye anatekeleza. Muhimu ni ku, ku, sisi kuhakikisha kwamba wote wale ambao ni wahusike, wahamasike na walishughulikia ili tatizo, wasiketi wakifikiria kwamba ni tatizo la serikali kuu ama ni tatizo la polisi ili si tatizo la polisi. Masuala ya dini huwezi kuyatatua na polisi, ni masuala ya kiitikadi. Kwa hivyo lazima aende na vile vile na itikadi ambayo ita, ita, ita, ita neutralize ile itikadi nyingine. Vijana wanatakana wawe mstari mbele, kwa sababu vijana wanaelewa zaidi vijana wenzao, yale mambo yaliyoko katika vichwa vyao vile vishawishi wanavyokumbana navyo. Kwa hivyo kuna makundi fulani pale ya u ambayo sana yanaendeshwa na vijana na hao, hawa ndio washirika dau wetu wazuri ambao wanalishughulikia hili swala na tutaendelea kufanya kazi nao kulishughulikia. Ni Profesa Hamadi Boga ambaye ndiye mtaalamu aliandaa mkakati wa kupambana na ugaidi na itikadi kali katika kaunti ya Kwale, pwani ya Kenya. Basi tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi cha Kwa Undani na tukirejea tena utaangalia tuzo za 89 za Oscars. Msikilizaji, unasikiliza matangazo ya kwa undani eh, kuna wakati tunakuwa serious kidogo, kuna wakati tunaleta <laughs> mambo ambayo eh, ya kufurahisha furahisha hivi sasa. Eh, hii leo Sande Shomari, tunazungumzia tunzo za jana za Oscars ambazo Stop. Stop. zilikuwa za themanini na tisa. Historia ndefu kweli, hebu tuanze kwanza na historia yake. Nam, Idi Ligongo, kama ulivyosema jana usiku, ilikuwa ni siku nyingine tena ya watu hapa Marekani kujionea tuzo e, za Oscar na si Marekani tu Idi Ligongo, bali maeneo mengi duniani tuzo hizi zinaonekana kwa ujumla. Tukiangalia kwa ufupi tu ni kwamba e, tunzo zenyewe kwa mujibu wa Wikipedia ni tuzo za sanaa ya filamu na sayansi ambazo zinatolewa kila mwaka na taasisi ijulikanayo kama AMPAS Academy of Motion Picture Arts and Sciences ya hapa Marekani, na hizi basi hutolewa kwa ushindi kupigiwa kura. Lakini Hidi, pia tuangalie kwamba tuzo hizi wanasema zilianza kwa mara ya kwanza kabisa mwaka 1929 katika hoteli maarufu yaitwayo Hollywood Roosevelt. Sasa basi kwa mara nyingine tena zikaanza kupelewa kwenye matangazo ambayo matangazo haya ya televisheni na redio elfu tisa mia na thalathini zikagonga kwenye matangazo ya redio, na elfu tisa mia na hamsini na tatu kwa mara ya kwanza e, zikaonekana kwenye luninga runinga mm -hmm. kule, lakini kwa sasa inaonekana moja kwa moja. Unasema hivi sasa imefikia kwamba tuzo hizi zinaonekana katika nchi zipatazo mia mbili duniani. Kwa hiyo kama unavyoona, sio sehemu ndogo hidi. Sasa sande moja kwa moja, pengine tungeangalia uh, tuzo za jana ambazo, eh, kuna mambo mengi yametokea ya ya lakini no. kubwa kuliko <laughs> ndiye sie nakwambia <laughs> hizo zinaitwa kubwa kuliko wakiita uh -huh. kwamba hii ni wenyewe, Wamarekani wanakwambia moment ya Steve Harvey, waliokuwa wanamtania jana, walimtania sana kwenye hizi tuzo, MC akisema kama huu ni wakati wa Steve Harvey kwa sababu tu Steve Harvey alikosea, kama unakumbuka kwenye Miss World, kutaja jina la mshindi. Nafikiri ilikuwa ni Miss Universe, ilikuwa ni Miss World. Mhm, mm. Basi hebu tuangalie hapa hidi, kilichotokea jana ni kwamba katika zilizomo mwaka huu 2017 kuna filamu iliyotamba sana, watu wengi wakizungumza ile filamu ya La La Land. Mhm, mm, lakini filamu hii haikuwa mshindi, bali mshindi wa picha jana usiku ilikuwa ni filamu nyingine iitwayo Moonlight. Lakini basi, zile karatasi za bahasha zilizokabidhiwa kwa wale wanaotangaza zilikuwa na jina lisilokuwa lenyewe, wakakuta jina la LaLaLand. Basi ikabidi tu watangaze, lakini wakijua kabisa hili jina si sawa, kwa sababu mshindi wa picha bora ilikuwa ni Moonlight. Lakini nini kilichotokea, ni kwamba wanaohusika na kuhesabu hizi karatasi na kuzikusanya ni kampuni ya maarufu ya PricewaterhouseCoopers, ambao wanafanya mambo ya mahesabu mm -hmm. na mambo ya uhasibu, na wao wanasema huwa wanakuwa na masanduku mawili moja la kwanza yenye orodha, jingine ikiwa kama vile akiba, ikitokea kama haya hayajapatikana, lakini akiba iko upande wa pili. Lakini kilichotokea mpaka sasa hivi, wenyewe wanasema hawakijui, wanaendelea na la uchunguzi, lakini walikuwa na majina tayari yote kama ambavyo ilitakiwa. Kwa hiyo, jana mambo yakatokea kuchanganyika, sivyo ndivyo jina likatangazwa lisilokuwa lenyewe. Tusubiri uchunguzi, unaweza ukakuta kuna mtu amechakachua. <laughs> Labda kuna mtu amechakachua. Wewe Sande Shomari hujashinda, jina lako linaingia vipi katika zile tu sasa? <laughs> Uh, katika moja ya watu ambao walitoa hotuba ambayo imesisimua sana alikuwa ni Viola Davis, naam, mwanamke mwanamama mweusi. Eh, na tuzo hizi kwa miaka miwili mitatu iliyopita zimekuwa zikilalamikiwa kwamba hazina ushiriki wa watu e, wa matabaka yote, mm -hmm, mm -hmm. Hebu tueleze kwanza, ni kweli kabisa Id Ligongo, Viola Davis kwa ustadi wake, alizungumza vizuri sana kuhusiana na ile filamu yake ya Fences, na unaambiwa alizungumza mpaka kuweza kutoa machozi akielezea ni jinsi gani ambavyo watu wengi ambao hivi sasa akisema pengine hawako hai, lakini wamefanya kazi kubwa kuweza kuwafanya hawa wachache kwa mfano kama hivyo weusi kuweza kufikia nafasi ya ushindi. Lakini ukiangalia kwa haraka haraka Idi, kulikuwa kuna swala jingine lilizungumzwa hapa mwaka jana, kwamba tuzo hizi zilikuwa zina watu weupe mno wengi kupita weusi, lakini taasisi zinaangalia mambo haya. Kwa mfano basi, ushindi wa Oscar kwa waigizaji weusi wanasema hivi sasa si mdogo, kwa sababu waigizaji weusi ni asilimia kumi na mbili nukta sita ya watu wanaoishi Marekani, na walioshinda mpaka sasa wanakwambia ni asilimia kumi. Sasa utasemaje ni wachache? Kwayo kwa hiyo, kwa upande mwingine, hizi hesabu zinaonyesha kwamba bado watu weusi wanapewa nafasi hii. Ni kwa mujibu wa jarida la the, the Economist limetoa hii takwimu, lakini pia wametoa takwimu ya wahispania. Wahispania wamesema wao ni asilimia tatu pekee ambao tayari wamekwisha shinda hizi tuzo, alafu kija kwa watu wa Asia wanasema hawa ni asilimia moja tu, unaona? Kwa hiyo taasisi inatoa idadi na namba zinaonekana, na mweusi wa kwanza kushinda alitangazwa kwa Oscar ni Hattie McDaniel, alipata ushindi zamani sana mwaka 1939 katika filamu yake Gone with the Wind. Kwa unaweza kuona kwamba kwamba nafasi ya watu weusi pengine ilitangazwa hapo nyuma kwamba imeonekana kama sio kubwa, wamepewa weupe wengi zaidi, lakini pia e, wachambuzi wa uchumi kwa upande wao wanasema kwamba bado nafasi zinaendelea kutolewa. Wengine wakazungumzia kuhusu Denzel mm -hmm, kwamba Denzel ameshashinda mara chungu mzima, vipi mwaka huu ajapata katika e nafasi ya a, msaidizi e, filamu mwanamume, lakini safari ikaenda kwa mdogo wake mwana mcheza mcheza filamu maarufu wa hapa Marekani. E, kama unamkumbuka, ambaye jana alitangazwa katika filamu inaitwa the Casey Afleck. Wengi pengine hawamjui, lakini huyu mdogo wake na Ben Ben Afleck, naam mm -hmm. lakini nafasi hiyo wengi walikuwa wanazungumza wanasema wanategemea kumwona, um, mcheza filamu Denzel Washington ambaye tayari ameshashinda mara nyingi sana na vile vile swala la siasa kama kawaida yake huchukua nafasi yake, yale yanayoendelea ndani ya Marekani kuweza kuwekwa uh, kidogo katika zile tuzo, na jana ni kitu ambacho kimeonekana wazi. E, mambo mengi yamezungumziwa juu ya swala la uh, e, nafasi ya, ya, ya Marekani, demokrasia, mambo ya rangi, hali kadhalika shughuli ile ya kuingia Marekani imemkuta aj... yule, <laughs> mcheza filamu Asgar Farhadi yeah, raia wa Iran ambaye ameisuka vyema filamu ya Salesman uh -huh, ambaye hakuweza kufika lakini akatuma ujumbe wake. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani kilichoandaliwa na kuletwa kwako na Id Ligongo. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, na kushukuru kwa kusikiliza matangazo ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC.