Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19 na 22 na 31, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Edi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Rais wa Marekani, Donald Trump leo Jumapili amesi majopo ya uchunguzi katika bunge kufanya upelelezi kuna kama utawala wa Rais wa zamani Barack Obama ulitumia vibaya uchunguzi wake wiki chache kabla ya uchaguzi wa urais Novemba mwaka jana. Msemaji wa ikulu ya Marekani, Sean Spicer, amesema kwamba taarifa za uchunguzi wenye ushawishi uliofanyika haraka kabla ya uchaguzi wa rais wa mwaka 2016 zinasumbua. Bila kuwa na ushahidi wowote, Trump alimshutumu Obama Jumamosi kwa kurekodi mazungumzo ya simu katika makao yake makuu ya Trump Towers mjini New York mwezi mmoja kabla ya uchaguzi wa Novemba shutuma ambazo mfanyakazi wa karibu wa utawala wa Obama amezipuuzia na kusema kuwa ni za uongo. Mkurugenzi mkuu wa zamani wa shirika la kijasusi James Clapper ameliambia shirika la habari la NBC katika kipindi cha Meet the Press Jumapili kwamba kuliko wakati ule au hata akiwa mgombea au dhidi ya kampeni yake Maelfu ya wajumbe kutoka China wamekusanyika Beijing kwa ajili ya kikao cha mwaka cha bunge kinachoanza leo Jumapili kwenye ukumbi mkubwa wa Great Halls of the People. Waziri Mkuu Li Keqiang aliwaambia wajumbe kwamba China inataka kupanua uchumi wake kufikia asilimia 6.5 GDP mwaka huu wa 2017 mwaka jana China ililenga kukuza uchumi kwa asilimia sita nukta tano hadi saba na iliweza kufanikiwa kwa asilimia sita nukta tano ukuaji wa taratibu tangu miaka ishirini na sita uliopita. Vikosi vya Iraq vinavyoungwa mkono na Marekani vimeanza kusonga mbele katika mji wa Mosul, ikiwa ni juhudi za kutaka kuchukua udhibiti wa maeneo yanayoshikiliwa na kundi la Islamic State. Jeshi la Iraq limesema Jumapili limechukua udhibiti wa vijiji kadhaa magharibi mwa Mosul katika mapigano ya hivi karibuni, wakati vikisonga mbele kuelekea eneo la katikati mwa mji mashambulizi yamecheleweshwa katika siku za hivi karibuni kutokana na hali mbaya ya hewa. Maelfu ya raia wanakimbia mapigano kila mwaka tangu serikali ilipoanza kusogea upande wa magharibi Februari 19. Makamando, makamanda wa marekani na Iraq wameelezea upinzani wa ISI wanaotaka kushikilia maeneo kadhaa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Maafisa nchini Afghanistan katika jimbo la Kunduz lenye mzozo wamesema mashambulizi ya uasi ya usiku kucha yamesababisha vifo vya takriban maafisa sita wa jeshi la taifa. Mkuu wa polisi katika jimbo hilo Jenerali Abdul Hamid Hamid amewaambia waandishi wa habari Jumapili kwamba kundi kubwa la waasi lilivamia vituo vya usalama karibu na mji mkuu ambao pia unaitwa Kunduz. Msemaji wa Taliban Zabihullah Mujahid amedai kuwa wapiganaji wake pia walizunguka vituo na kuteka silaha na vifaa vingine vilivyokuwepo hapo. Wakati huo huo, waziri wa mambo ya ndani amesema mashambulizi ya anga kwenye eneo la Imam Sahib jana Jumamosi yameua waasi wa Taliban 18 wakiwemo makamanda watatu waandamizi. Basi msikilizaji, wewe shabiki wa kipindi hiki, umesikia mwenyewe, ni wakati wa salama na muziki na bila kupoteza wakati, kwanza kabisa hebu ni wakaribishe kwa mikono miwili wasikilizaji wetu katika maeneo yote, ikiwa ni katika bara la Afrika na kwingineko, wote ambao wanatusikiliza manake. Hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tunarusha matangazo katika maeneo mengi, ikiwa ni hapa Marekani, ikiwa ni katika eneo la Afrika ya kati, Afrika Mashariki, Afrika Kusini, wanatusikiliza wote. Nimefahamishwa kwamba hata kule katika uh, maeneo ya Ulaya wanatusikiliza kila siku, uh, hapa katika idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Basi nakukaribisha na nilitaka ujue kwamba, uh, tunafurahia sana wakati, uh, tunapojiunga nanyi na sasa basi, uh, bila kupoteza wakati nachukua salamu zake Charles Alfa Kinze. uh, Charles Alfa Kinze anasema kwa kule Morogoro, Tanzania. Anasema anawasalimia baba na mama wakiwa Kigoma, anasalimia babu yake mzee Charles Nzanze akiwa kule Kigoma. Anamsalimia pia dada na wadogo wake wote, na vilevile vile anawapa ujumbe, anasema upendo ni zawadi kubwa sana kuliko chochote kingine. Mungu awape nguvu. Ni nani huyo? Ni Alfa Nkize Charles akiwa huko Morogoro, Tanzania. E basi, naichukua tena hapa kadi yake. Sande Timotheo anasema yuko kule Arusha, Tanzania anasema nazipeperusha zangu salamu kwa mama yangu mzazi Maria Mabula akiwa huko Bariadi, rafiki yangu Magembe akiwa huko Dar es Salaam na shangazi yangu Ngolo akiwa Bariadi. Ujumbe, nawapenda sana na nata, natumaini kwamba natamani niwe na familia yangu pamoja. Uh, nitakapopata likizo kutoka hapa chuo kikuu cha Arusha ni Sande Timotheo huyo akiwa Arusha, akipeperusha salamu zake kwa ndugu na mrafiki a. Basi naichukua tena hapa kadi, ni ya nani hii? ni yake Desire Scott McCoy, anasema shikamo nyinyi nyote watangazaji wa Sauti Amerika, nami kwa niaba ya wenzangu wote nasema maraba na. Basi anasema ni Desire Ntinganya kutoka nchini Burundi. Na salamu zangu, ningependa ziwafikie wanafunzi wote wa idara ya Kirundi, Kiswahili chuo kikuu cha Burundi, familia yangu na rafiki zangu wote, pamoja na Pasta Mario Fujense na kadhalika ni huyo msikilizaji wetu akiwa huko burundi anajulikana, anajulikana kama, anajulikana kama desire uh, scott macoy akituma uh, salamu hizo hapo hapa zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika basi hebu nichukue nyingine kabla hatujapata kwenda kwa mapumziko kidogo, ili tuweze kupata burudani, na ni kutoka kwake Jack Maka wa Musoma, Mara, Tanzania. Salamu zangu za, za dhati ziwafikie wazazi wangu Mzee Mabagala Kaitila Maka na mamangu Mwanaidi popote pale walipo, na familia ya mzee Pite Maduhu popote ilipo. Anastasia Yenze akiwa Morogoro, ujumbe nasema Mungu yu pamoja nanyi. Naye pia hapa, Rosalin Adhumani anasema, Rosalin Mkwizu wa Geita. Salamu zangu nataka ziende kwa mama yangu mpenzi Mother Stephen akiwa huko Kisongo, Arusha, mume wangu Naiman Solomon akiwa Engo Tanzania, huko Arusha Tanzania, na ndugu na jamaa wote wanaonifahamu. Nami pia nawapa ujumbe nasema kwamba tufanye kazi kwa bidii, huku tukimcha Mwenyezi Mungu. Na kabla tujapata kibao hapa, hebu haraka haraka niisome nisome ujumbe huu uh, au uh, kadi hii iliyotumwa na Jonas Pascal anasema nipo Dodoma Tanzania. Salamu zangu kwa baba na mama wakiwa Kigoma, rafiki zangu wote akiwemo Nyandwi Suzu, Faraja Mako, tatizo Athanas na familia yote ya Mzee Pascal. Ujumbe anasema hapo kwamba tuzidi kuombeana. Basi msikilizaji, naona umefika ule wakati ambapo tuwa tunapata burudani yetu ya kwanza ambapo hii leo tuna mziki moto sana kutoka hapa studio za sauti America, Amerika, VOA Washington DC. Namwona mwanamziki mwana anayejulikana kama Juliana Kanyomozi akiwa kule wapi, kule Uganda. Juliana Kanyomozi akiwa Uganda anatuambia kalibatanya Ondoka hapo, chini kwa chini, ni Juliana Kanyomozi, mwanamuziki ambaye anafahamika sana hususan eh, katika maeneo ya Afrika Mashariki na Kati eh, kwa ngoma zake ambazo huwa ni kibao kweli kweli, eh, basi anaondoka hapo chini kwa chini, wamsikia Aa, na wimbo huo kalibatanya basi. Ba, ba, tunaendelea na salamu na mziki hapa katika, kutoka studio za Sauti America hapa VOA Washington DC, na tukitoka kwa mziki wake Kanyomozi, namwona Elizabeth Rafael yuko tayari kabisa kutuma salamu zake, anasema kwanza nataka ni wasalimu nyinyi mnaotutangazia hizi salamu, nami kwa niaba ya wenzangu wote hapa katika idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Anasema uh, shukran kwa uh, kututumia salamu uh, anasema nipo Mwanza, na kwanza napenda salamu zangu zende kwa wazazi wangu waliopo mkoani Mbeya, kijiji cha Ingawa, uh, Mr Mkangasa na Mrs Mkangasa. Pili, ni msalimu mme wangu mpenzi Heri Makene, ujumbe nawapenda sana, na tutegemee Mwenyezi Mungu. Anasema naitwa Elizabeth Rafael. Huyo ni msikilizaji ambaye ametuma salamu uh, jina lake ndio Elizabeth, Elizabeth Rafael na sio mimi, manake mimi ninayekutangazia jina langu ni BMJ Muridhi. Na basi, tukitoka kwake Elizabeth Raphael tunaenda moja kwa moja hadi kwa Anthony Paul kutoka Dar es Salaam Tanzania. Salamu zangu napenda ziende kwa mama wangu mpendwa Mary Gabrieli, uh, toka Dodoma, mke wangu kipenzi Teddy Adolf kutoka Moshi, pamoja na familia ya Malengo iliyopo Dar, na salamu nyingine ziwafikie hapo studio nawapenda sana nami. Na kwa niaba ya wenzangu nasema shukran sana kwa hizo salamu. Mungu awabariki katika kazi yenu, anasema huyu Anthony Paul. Shukran Anthony Paul kwa kutukumbuka pia kwenye salamu hizo. Na sasa anachukua tena salamu zake Kiango George wa Mwenza, Tanzania. Anasema kwamba anapenda kuwatumia salamu baba na mama wakiwa Mali ya Kwimba, bila kumsahau babu yangu Mzee Morgan Lubazu, akiwa hapo Mali ya Kwimba, pamoja na watangazaji wote wa Sauti ya Amerika Kiswahili. Uh, ujumbe hakuna haki bila wajibu. bila shaka hizo salamu zimewafikia wote ambao umewatumia, pamoja nasi hapa kwenye studio pia. Tunashukuru vile namuona Josef Nyonge jef jef, anasema yuko Meru Kenya, anataka kutuma salamu zake kwa wazazi wake wakiwa Kakamega Malava, baba mzazi Baraza Zakaria, mama Ruth na Sambu wote wakiwa kitongoji cha Cheputuli, e, baba mdogo Laba Wanjira na dada zangu wote Jennifer Baraza wakiwa huko Migori Mungu anawapenda . Ni msikilizaji wetu huyo Joseph Nyonge Jeff, Jeff akiwa huko Meru nchini Kenya. Na kama uko huko Meru nchini Kenya, basi mi naona sina shaka kwamba huu ni wakati mwafaka kuweza kupata ngoma ambayo inasema Kwangu 254. 254 manake ni kusema kwamba kwangu Kenya a. wanashirikiana hapa Ali B kama wanavyosikia hapo chini kwa chini Ali B, bahati bwana Dna Kolo na Size 8 pamoja pia na Susan Owio na vilevile mwanamziki anajulikana kama Wahu. Nasema kwa sababu yu msikilizaji ametuma tu, ame salamu kutoka nchini Kenya nami nasema tucheze kibao hicho kutoka Kenya, kwangu 254 mtindo wa Kenya <laughs> Raichonde right, magharibi kisha pega matuko mashariki, chini kwa chini hadi kusini tuko on oh. Karibu nyumbani kwangu cheza vitabasamu sote tuburudike amo wa msikilizaji wanaondoka hapo chini kwa chini, wanamziki hawa kutoka nchini Kenya, ni ushirika wa wanamziki wengi, wakisema kwangu 254 akiwa mmo, pamoja na Ali B, Bahati, Bwana DNA, Kolo, size 8, Susan Owio, na mwanamziki maarufu huko nchini Kenya ajulikana kama Wahu wanaporomosha ngoma hiyo ambayo kwa hakika mimi mwenyewe nimeipenda sana. Basi hebu turejee tena katika maswala ya salamu hapa, maanake namwona Sayinda Mabula Magesha toka Gombero, Tanga, anasema salamu zangu nataka zimwendee Butuoga Wilson Jafet Paulo natuma pia kwa Nyangokolwa Bariadi, na vilevile Emmanuel Butogwa Guje Unje Jeta na Nkololo Bariadi, Gagancha Malangwa Buziku na Sai Malangwa Buziku wa Mwaumatondo mwa Bariadi. Na ujumbe tuwe na maombi kila wakati. Na naona pia Uh, wengi sana msikilizaji wametuma salamu zao na mi nitajaribu kuzisoma kadri ya uwezo wangu, na vilevile vile usiposikia kwamba salamu zako zimesomwa hapa katika idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, usife moyo, maanake huenda tukazisoma katika uh, kipindi kingine. Antonio Dimoso naitwa, anasema anaitwa Antonio Dimoso kutoka hapo uh, Dar es Salaam, Tanzania, anasema napenda kutuma salamu zangu kwa Baba Paroko Peter Kunambi, na mke wangu Domitila Pascal, kakangu John Dimoso na vilevile vile Stanslaws Mpeka. Anasema ujumbe wangu kwao ni kwamba hakuna mafanikio yasiyo na magumu. Hizo ni salamu zangu, na nasema tumwombe Mwenyezi Mungu kwa kila jambo. Ni Antony Dimoso huyo akisema kwamba anatokea Dar es Salaam hapo mjini, hapo nchini Tanzania. Vilevile namwona Frodisk Maridho, anasema ako Mofu Mrimba, katika eneo hilo la Morogoro. Anasema salamu zangu ni kwa bibi Agata Monahera akiwa Igota a, Ulanga a, mama mzazi Apolonia Katimba akiwa Mofu Tanzania, na wenzangu wanangu wanangu Ansley akiwa Ihenga na Goodluck akiwa huko Ifakara. Basi msikilizaji, naona una muda unazidi kutupa kisogo, lakini kabla sijaondoka nitazipeperusha salamu za baadhi ya wa wasikilizaji wetu akiwemo huyu Doto Abdala. Aa, anasema yuko Morogoro, anasema kwamba napenda kumsalimu mamangu mzazi akiwa Sumbawanga, pacha wangu akiwa Mkulanga, familia ya Danieli Yohana ikiwa kule Moshi Kilimanjaro, wanangu Mhando Abdala na Hamisa, bila kumsahau mume wangu Alen Mbwambo akiwa Dakawa Morogoro, ujumbe na wapenda wote vilevile vile, ametuma salamu hapa Alex Mamtube na ni wa Niasa Mozambiki, anasema salamu zangu kwa mama mzazi Rosa Kaipenya na Tunduma wa a, akiwa huko Tunduma, Tanzania. Mdogo wangu Fadhira Mwamtobe akiwa chuo kikuu cha Dar es Salaam, na vilevile shemeji yangu Aida Simwelu akiwa Tunduma, Tanzania, anatoa ujumbe kusema kwamba nawapenda sana haya basi, tukielekea kumalizia malizia kipindi chetu cha leo cha salamu na mziki na muona Moses Soma anasema yuko katika eneo la Karatu Arusha Tanzania. Anasema salamu zangu za kwanza ziende kwa wazazi wangu wakiwa Mloka Rufiji, pili kwa Rashidi Soma, adhimani mpogo, tatu kwa mke wangu akiwa hapa hapa Karatu. Wote nawatakia maisha marefu. Ni Moses Soma huyo akituma salamu hizo kutoka eneo la Karatu, Arusha, Tanzania. Na sijui kama tuna muda umebaki kabla tujapata kibao hiki ili tufunge ukurasa huu wa salamu na muziki hivi leo, lakini naona haraka haraka nisome yake, Shomari Mtauni, nipo Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zangu zimwendee mama mzazi Halima Juma akiwa Lindi na kaka yangu Faruk akiwa Kilosa. Ujumbe wangu ni kwamba uh, nawatakia maisha marefu. Msikilizaji, kufikia hapo ndipo tunafika mwisho wa kipindi chetu cha salamu na muziki hii leo. Basi usikose kujumuika nasi wiki kesho, wakati ambapo tutakuletea mengi zaidi eh, katika makala ama kipindi cha salamu na mziki. lakini kabla asijaondoka hapa studio eh, kwanza kabisa ni kukufahamisha kwamba nashukuru sana eh, kwa kuweza kuwa nasi wakati wote huo, na mimi jina langu ni BMJ Mridhi na kuacha kwa kibao chake Ali Kiba ambapo wanashirikiana na Azi Mwinoka, wanasema mwana kwa yeah. Herini kwa sasa, na tutakutana tena panapo majali wa katika kipindi kingine cha salamu na muziki, na Mungu awabariki. mali ni nyingi nyumbani, kipi kimekukimbiza? una babio mamio wote wanakulilia, mtoto pekeako nyumbani, kipi kimekukimbiza unababia mamio wote wanakulilia. Ndani ya Dar es Salaam ulikuja bure tena, kimwana kimwana, kujui kuchuna na zile lawama za wale walokuzoeza. Ulikuja jana na leo tofauti sana Shawebado mtoto kwa mama ujayajuwa mengi wende tezi naomo marejeongamani amesema sana, mama. Dunia tambara bovu, una asali na shubiri, ujana, giza na nuru. We mwana, wewe, we mwana, mwana jeuri sana Basi mpenzi msikilizaji, kibao hicho chake Ali Kiba, msanii huyo kutoka Tanzania, katika kipindi cha salamu na muziki. Sasa basi mimi Meri mgawe na kusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Donald Trump leo Jumapili amesi majope ya uchunguzi katika bunge kufanya upelelezi kuona kama utawala wa rais wa zamani Barack Obama ulitumia vibaya uchunguzi wake wiki chache kabla ya uchaguzi wa rais Novemba mwaka jana msemaji wa ikulu ya Marekani Sean Spicer amesema kwamba taarifa za uchunguzi wenye ushawishi uliofanyika haraka kabla ya uchaguzi wa urais wa mwaka elfu mbili kumi na sita zinasumbua. Maelfu ya wajumbe kutoka China wamekusanyika Beijing kwa ajili ya kikao cha mwaka cha bunge kinachoanza leo Jumaapili kwenye ukumbi mkubwa wa Great Hall of the People. Waziri Mkuu Li Keqiang aliwaambia wajumbe kwamba China inataka kupanua uchumi wake kufikia asilimia sita nukta tano GDP mwaka huu wa elfu mbili na kumi na saba. Mwaka jana China ililenga kukuza uchumi kwa asilimia sita nukta tano hadi saba na iliweza kufanikiwa kwa asilimia sita nukta tano, ukuaji wa taratibu tangu miaka ishirini na sita iliyopita. Vikosi vya Iraq vinavyoungwa mkono na Marekani vimeanza kusonga mbele katika mji wa Mosul ikiwa ni juhudi za kutaka kuchukua udhibiti wa maeneo yanayoshikiliwa na kundi la Islamic State. Jeshi la Iraq limesema Jumapili limechukua udhibiti wa vijiji kadhaa magharibi mwa Mosul e katika mapigano ya hivi karibuni, wakati vikisonga mbele kuelekea eneo katikati mwa mji. Mashambulizi yamecheleweshwa katika siku za hivi karibuni kutokana na hali mbaya ya hewa. Maelfu ya raia wanakimbia mapigano kila mwaka tangu serikali ilipoanza kusogea upande wa magharibi Februari 19, makamando makamanda wa Marekani na Iraq wameelezea upinzani wa ISIS wanaotaka kushikilia maeneo kadhaa. na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.