ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu sana kwenye kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau Bacho. tunajielimisha na kujiburudisha na tukiweza tu kuangalia mambo na maswala mbalimbali yanayotuzunguka. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo tutaangalia uchaguzi na kuteuliwa kwa viongozi watakaoongoza vuguvugu la Rassemblement nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na hapo baadaye tutaangalia maendeleo ya sakata la mwanasheria mkuu wa hapa Marekani, Jeff Sessions kwamba alikutana na balozi wa Russia. Mimi ni Idi Ligongo. Karibu moja kwa moja. Tuanze na suala zima la vuguvugu la Rasemblema nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu wa Kinshasa, Salehe Mwanamilongo. Salehe Mwanamilongo, hebu tueleze nini hasa ambacho kimejiri. Hili ni mkutano ambao umekuwa ukifanyika muda huu ambao tumekuwa tukizungumza, baina ya viongozi wa kidini ambao wamekuwa wakisuluhisha wa mazungumzo nchini hapa, pamoja na ujumbe wa uh, Rassemblema unaoongozwa na Felix Tshisekedi mwenyewe uh, mwanaye uh, hicho nchisekeji ambao hivi sasa umekuwa ukipokelewa na viongozi wa kidini maaskofu, ili kuweza kuwasilisha uh, uteuzi huo uliofanyika hapo jana uh, baina ya wapinzani uh, licha kwa mba, mwenyeo, uli, mbao, mwenjine, ya kwamba uteuzi mwenyewe ulikupikwa na tofauti nyingi kabisa, ambao hivi sasa kumekuwa na kiongozi mwingine Joseph Olenga Nkoya ambaye amejitangaza pia kwamba yeye ni kiongozi wa upinzani. Na uteuzi huu Saleh Mwana Milongo unaleta maana gani katika vuguvugu vugu zima? Kwa kweli ni hatua muhimu umejua kwamba upinzani ambao umekuwa katika vuguvugu hilo la raanema, yaani mshikamano wa upinzani ndio ambao umekuwa ukiendesha mazungumzo na chama tawala upande wa Rais Kabila, kwa hiyo kufariki kwa seketi kuliacha pengo kubwa kwenye upinzani huo, na hivi sasa kuweza kumpata kiongozi mpya ni hatua ambayo itarahisisha uh, pia utekelezwaji wa mkataba uliotiwa saini baina na, na ya chama tawala na upinzani tarehe thelathini na moja Desemba iliyopita. Kwa hiyo ni hatua kubwa kabisa iliyofikiwa hivi sasa, na imeelekea kwamba huenda huenda mazungumzo ama matao huo utaanza kutekelezwa. Na kwa upande wa serikali, ni nini hasa ambacho wamekizungumza toka kumetokea e, mabadiliko hayo katika vuguvugu vugu zima la Rassemblement? Tunajua kwamba serikali ipo katika mazungumzo ya mwafaka wa kuhakikisha kabisa mustakabali wa kisiasa wa hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo unakwenda salama ukiwa na amani kabisa. nimetoka kuzungumza na uh, msemaji wa serikali la ambaye ameniambia kwamba hana maoni yoyote kwa sasa, kuona kwamba ni masuala ya ndani ya ya ya, ya upinzani, kwa hiyo chama tawala, kabla hawajakutana na kutoa msimamo wa pamoja, hawezi kuwa na uh, msimamo wowote. Lakini kitu anachosema ni kwamba uteuzi huo ni lazima ufanyike katika ma- maelewano ma, ma, ma ya upinzani wote ama consensus yaani kuwepo na makubaliano ya pande zote, kwa sababu hawawezi kushirikiana na upande mmoja wakati upande mwingine hauko kwenye mazungumzo hayo ama hawako katika serikali hiyo ya mseto. Kwa hiyo wamesema itakuwa ni kama kili changamoto nyingine mpya kwa kwa ajili ya ya, ya, ya masuala ama siasa namo siku za usoni, kwa hiyo kwa kweli chama tawala kwa sasa kinaweza kikafurahia kwamba upinzani katika mpasuko jizi ulioko hivi sasa itakuwa kwake ni bahati kwamba watapitisha muda na uh, kutotekeleza uh, mkataba huo haraka, kwa sababu kwa kweli uh, sio kwa nia nzuri ambao serikali ya Rais Kabila ilikuwa ikiendesha nna mazungumzo na, na, na, na, na upinzani wa rasamdomaa hivi sasa. Na katika hizo pande mbili ambazo zinapingana toka yatangazwe mabadiliko hayo ya uongozi, ni upande gani ambao unaonekana una nguvu na kwa nini? Bila uh, shaka umejua uh, huyo Tshisekedi ni mpinzani ambaye alikuwa maarufu sana na amepitisha zaidi ya miaka thelathini na na tatu kwenye upinzani, kwa hiyo hawezi kubadilishwa ama kuweza kuchukua nafasi yake katika hali ya urahisi. Kwa hiyo, tofauti iliyozuka ni kuona kwamba uh, mwanaye Felix ameingia uh, uh, kwenye siasa uh, uh, uh, um, kwa muda mrefu na vilevile huyo Pire Mungu ambaye ameteuliwa kama vile kiongozi wa kawi na kisiasa la hiyo Rassmbleme. Uh, alikuwa uh, mshauri wa masuala ya kiusalama wa Rais Kabila hadi mwaka wa elfu mbili na kumi na tano kabla ya kuweza hivi kujiunga na upinzani. Kwa hiyo, uh, watu wengi hawajawaamini hao jamaa kwamba ni wapinzani kwa Kabila, na hilo ni swala ambalo limeleta kasoro kidogo kwenye upinzani huo, na kumekuwa tawi lingine ambao hivi ametangaza kwamba utakuwa kwenye upinzani ama wamejitangaza kuongoza rasblema ni huyo mpinzani Joseph Lenkankoi ambaye hana uzito wa kisiasa nchini ya hapa na vile vile hana uzito wa kimataifa kwamba amefahamika zaidi, lakini uh, itakuwa ni, ni doa ama kasoro katika mshikamano huo wa upinzani kwa sababu ulikuwa na mpasuko tayari kufikia sasa, kwa sababu vyama vingine vingi vimesema kwamba haviwakubali akina Felix Chisekedi pamoja na Lumi ambao waliteuliwa hapo jana. Madai ambayo ambayo yapo baina ya hizo pande mbili za kuwafanya wasiwe katika eh, lengo moja la kupigania yale ambayo wanayataka kuona serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ikiyatekeleza, ni nini hasa Jua siasa za Congo zimekuwa ni katika tofauti ndogo ndogo tu na sio kwa maslahi ya wananchi. Kwa hiyo ukifuatilia kwa undani, ni kwamba uchu wa madaraka tu na kuweza kukuania jeo, na hii ndio vimekuwa vimewatofautisha kwa sababu vita vyao vikubwa ilikuwa ni kabila aondoke na uchaguzi ufanyike, lakini hivi sasa toka mazungumzo yaweze kumalizika ni zaidi ya miezi miwili sasa, ambapo imekuwa ni tofauti ya kujua nani atachukua, uh, nafasi gani nani, nani atafanya nini. Kwa hiyo tofauti walionayo kwa sasa ni kuhusu tu ukawanaji uh, uh, uh, madaraka ama uchu wa madaraka, na hilo ndilo swali ambalo kwa kweli haya wamechoshwa nalo na wamekuwa wakiona kwamba hakuna tofauti na hawa ambao walikuwa wakiongoza na hawa ambao walikuwa kwenye upinzani, ambao wanataka kuchukua madaraka. Ni kwamba ni kitu kimoja tu kama eh, eh, eh, eh, vile mtakatifu pisa na vilevile Jona, hakuna tofauti yoyote. ni hakukuwa na kitu ambacho wananchi kwa kweli wamekuwa wakiririka nacho, na hilo limekuwa likikisia wa wakati ambapo Uh, mwili wa sekei bado hujazikwa, karibuni mwezi mmoja sasa, ni mwezi mzima tayari toka afariki na mpaka sasa hajazikwa, lakini tofauti bado gadi za na uh, pengine tungependa kujua vilevile vile kutokana na mpasuko huu uh, hatima ya mazungumzo ya amani baina ya upinzani na serikali itakuwa ni nini, kama wapinzani wenyewe hawako katika meza moja? Ndio swali gumu hilo, kwa sababu ni kabisa lazima kuweko na juhudi za kuweza kuwaweka pamoja, na siyo rahisi, siyo rahisi kwa sababu Uh, chama tawala kwa sasa furaha yake itakuwa ni kuwaona wale wapinzani wametofautiana hivyo kwa hiyo uh, itawapa nguvu zaidi na haijulikani kitu gani kinaweza kuwaweka pamoja kwa sababu kumekuwa na tofauti uh, wapinzani wa moja upande mmoja ulikuwa ukishakia kwamba Uh, kuja kwa huyo Pierre Lumbi ambaye alikuwa akiongoza hiyo vuguvugu uh, la vyama saba vilivyokiama chama cha rais Kabila, ama G7, ni kwamba wamekuwa ni watu ambao wamekuwa wakishawishiwa na Moise Katumbi, na hawa wapinzani wengine wameungwa mkono na kaka yake Moise Katumbi, mfanya biashara pia ambaye amejulikana kuwa ni Katebe Katoto. kwa hiyo mkubwa uh, uh, na mdogo wote wanajiingiza kwenye siasa, lakini kwa maslahi tofauti, na wamekuwa wakiongoza eh, kombi hii eh, mbili ya ya, ya wapinzani na kwa hiyo ndio suo ilioko hivi sasa haijulikani kama ni atikani ambayo wanaweza kuwa na ushawishi zaidi. Laki, lakini bila shaka eh, Felix Tshisekedi na huyo Pierre Bumbi wanaweza kuwa na uungwaji mkono sio tu wa wananchi wa, wa, E, bali pia jumuiya ya kimataifa yani nchi e, za magharibi zinaweza kuunga mkono utuzwao. Saleh Mwana Milongo, kabla sijakuruhusu kuruhusu kuondoka, wananchi ambao wamekuwa ni wafuasi wa upinzani wao, chukua na chochote ambacho wameweza kukizungumza juu ya mgawanyiko huu na hatma ya mazungumzo ya amani. E, kikubwa ni mshangao kuona kwamba wapinzani ambao vita vyao vilikuwa ni kuona hivi uchaguzi umefanyika na kuweko na hiyo mama mageuzi ya kidemokrasia ama alternance kutofanyika, na imekuwa sasa ni visa vya wenyewe kwa wenyewe wapinzani ambavyo vimekuwa vikionekana hivi sasa. Kwa hiyo imekuwa ni mshangao sana kwa wananchi ambao wamekuwa wakihisi kwamba hakujakuwa na watu kwa ajili ya masilahi yao bali tu ni kwa ajili ya kutafuta madaraka ama vyeo. Kwa hiyo ndio hisia kubwa ambayo imejitokeza hii leo kufuatia sakata hili la hawa kuwatenga hawa na hawa kujitangaza kwa upande wao kwamba wamekuwa wakiongoza upinzani uh, huo mi ni kushukuru sana sarehe, salehe mwana milongo kutoka hapo Kinshasa, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Msikilizaji endelea vile vile kuwa nasi vilevile tutakaporejea, tutakuwa hapa Marekani kuzungumzia masuala ya siasa yes, za Marekani. Kubwa ni sakata la mwanasheria mkuu Jeff Sessions. Nam, kama unajiunga nasi unasikiliza na unatazama vilevile kipindi cha kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Nam, tunaokaribisha katika sehemu ya pili, na nitakuwa na mwenzangu Sande Shomari ambapo tutamulika sakata la mwanasheria mkuu wa Marekani ambaye imegundulika kwamba alikutana na balozi wa Rusia hapa nchini Marekani wakati wa kampeni za uchaguzi wa urais wa Marekani, uchaguzi wa mwezi Novemba mwaka jana, na ushindi ambao aliupata rais Donald Trump wa hivi sasa, rais wa 45, na ushindi wake ukigubikwa na madai kwamba Russia iliingilia uchaguzi huo na kuweza kuleta msisimko mkubwa kabisa kuweza kujua kwa namna gani Russia wameweza kuchangia. Sande Shomari. Sasa toka jana eh, mwanasheria mkuu wa Marekani amekuwa akiwa katika vyombo vingi sana vya habari kwamba je, alikutana na balozi wa Rusia, na endapo walikutana na ishagundulika kwamba wamekutana mara mbili, ni nini hasa ambacho kimezungumzwa? Na wakati alipokuwepo katika ile kamati eh, ya bunge kuweza kumhoji kabla ya kuteuliwa baada ya kuteuliwa kwake ili aweze kushika nafasi hii hakuweka bayana kwamba alifanya hii mikutano mpaka hii leo Ijumaa. Ni nini ambacho kimeendelea? nam Idi Ligongo, kama ulivyozungumza, ni kwamba hivi sasa tayari e, kamati ya bunge imekusha zungumza, na ni kwamba Jeff Sessions mwenyewe, kama ulivyosema jana, ametoka kwenye vyombo vya habari akielezea kabisa kwamba yeye hapingi wala hana tat, tatizo lolote na kwamba kweli e, alikutana na balozi wa Russia mara mbili. E, lakini hilo halikuzungumzwa wakati wa vikao vya kumthibitisha, na yeye binafsi alipokuwa akizungumzia hili aligusia kwamba wakati anauliza swali hilo hakuwa na sababu ya kuelezea kwamba alikutana na balozi wa Russia mara mbili, kwa sababu wakati huo pia usisahau kwamba yeye alikuwa ni mbunge, na si tu mbunge, alikuwa kwenye kamati ambayo alikuwa anahusika na masuala ya nje. Kwa hiyo alikuwa na nafasi kama mbunge kuweza kukutana na viongozi au kutanana wa balozi kwa mfano huyo balozi wa Rusia. Lakini pia aligusia kwamba pamoja na hilo, ataamua kuongezea katika zile nyaraka za maelezo kwamba alikutana na balozi wa Rusia. Lakini kwa wakati ule alipokuwa akijibu swali, anasema hakuona kama ni muhimu kujibu kitu kama hicho, kwa sababu ndio alikutana naye, lakini haikuwa katika uwezo wake au uongozi wake kama mtu aliye kwenye kampeni ya rais Donald Trump. Alikutana naye kama akiwa kwenye bunge kwa sababu yeye ndiyo mbunge, kama utakumbuka, mbunge wa kwanza kabisa katika bunge la Marekani kwa wakati ule kuonekana anamuunga mkono na kutangaza hadharani kumuunga mkono rais Donald Trump kwenye kampeni zake, na mara nyingi sana alikuwa akimpigia debe rais Donald Trump katika kampeni. Sasa eh, katika mwendelezo wa sakata hili mengine yapi ambayo yamegundulika kuwepo na uhusiano wa huyu balozi wa Russia, ambaye inaonekana kwamba pengine kwa namna moja ama nyingine amekuwa si mtu wa kukutana naye hasa ukiwa upande wa Trump? Naam, ni mengi ambayo ili mpaka sasa yameendelea kuibuka, si tu kwamba ni mwanasheria mkuu wa Marekani amekutana naye, bali pia kuna wasaidizi wa rais Donald Trump. Imeshajulikana kwamba wasaidizi wa ngazi za juu, kama unakumbuka, kuna mkwe wake Donald Trump anaitwa Jared Kushner yeye pia akiwa ndio mume wa yule mtoto wa Donald Trump Ivanka. E, na alikuwa msaidizi wa masuala ya usalama Michael Flynn, kama unakumbuka, yeye alikutana balozi wa Russia hapa wa Marekani, na wakati huo basi, wakati wa uongozi wa Trump na Russia ulikuwa matatani, kiasi kwamba ilipelekea e, huyu mshauri na msaidizi wa masuala ya usalama, Michael Flynn kujiuzulu. Lakini basi, e, Kushner na Flynn inavyosemekana walikutana mwezi Desemba katika jengo la Trump kule New York Trump Tower. Trump Towers, eh, wakutana huyu balozi anaitwa Sergei Kisliak. Hii ni kwa mujibu wa afisa wa juu eh, akieleza kwamba huo ulikuwa ni mkutano wa kufahamiana. Hilo ndio swala ambalo wenyewe walipoulizwa walizungumza kwamba walikuwa nakutana waweze kusalimiana, kupeana salamu na kufahamiana, maana hawa ndio wanatoka kwenye kampeni ya urahisi na wameshaingia, na huyu ndio balozi aliyepo. Kwa hiyo kwa mujibu wa CNN mkutano wao ulikuwa ni mfupi sana, unasema ulitumia dakika kumi tu, kwa hiyo hayakuwa na mengi sana yaliyozungumzwa kwenye mkutano, na kama utakumbuka kwamba Flin ilibidi aondoke kwenye nafasi yake kama mshauri wa masala usalama, kwa sababu wanasema kwamba yeye kwa nafasi yake aliudanganya uongozi, hasa makamu raisi ambaye yuko madarakani kwa sasa, kuto kumweleza kwamba mazungumzo yake na balozi Kisliak ambaye ni balozi wa Rusia hapa Marekani. Kwa hiyo hili swala yeye, makamu raisi, alikuwa halifahamu kwa wakati ule, lakini kama unafahamu hapo jana, Jeff Sessions mwanasheria mkuu aliweza kuzungumza kuhusu sakata hili na kueleza wazi uhusiano wa kampeni yake au kampeni za Trump na Russia baada ya hizi habari kuzagaa kwamba yeye alikutana binafsi na bozi huyo wa Rusia. Lakini kwa ujumla aliifafanua hii ilikuwa ni katika, kama alivyosema hapo awali, ni katika nafasi yake, si ya kampeni. Lakini hili kuna wataalam hapa ambao walikuwa wakiulizwa wataalam wa masuala ya sheria kwamba sasa kuna kosa lolote ambalo kukutana, mtu kukutana na balozi, <laughs> kukutana balozi. Kwa upande wake Rais Trump amezungumza naye akizungumza hileo na vyombo vya habari akisema kwamba Jeff Sessions hakufanya kosa lolote kwa sababu amekutana na huyu mtu, lakini haoni kama amefanya lolote baya, unaona. Lakini basi wataalam wa sheria ambao wamekuwa wakizungumza swala hili Uh, chini ya American Civil Liberties Union ni taasisi moja hapo ambayo imezungumzia kwamba achunguzwe eh, mwanasheria mkuu kwa kosa wanaolita pajari ikiwa na maana ya kwamba ni kosa la kudanganya aidha mbele ya mahakama au ukiwa chini ya kiapo, kiapo danganya, nikosa, kwa kwa vile vile basi, Demokrat, kama umekula kiapo alafu kadanganya basi hili linaweza likawa ni kosa la kuweza wewe kushtakiwa na kupelekwa mahakamani kwa kuvunja sheria vilevile basi Wademokrat kwenye kamati ya bunge na wamejitokeza wakizungumzia hili mojawapo, wanasema wameandika barua kwa mkurugenzi wa FBI James Comey wakimtaka afungue uchunguzi rasmi, je, kuangalia kwamba Sessions amevunja sheria ama hajavunja sheria. Kwa hiyo hilo liko upande huo, lakini basi wale wataalam wa sheria ambao wamekuwa wakizungumzia swala hili wanasema kwamba unaweza wakawa wamefanya haya makosa ya kuapa au ya kudanganya chini ya kiapo, ikiwa umefanya kwa kukusudia, unaona. Lakini kama hujakusudia na umetoa taarifa kwa kusahau, basi ilo lizi likawa kosa la wewe kufunguliwa mashtaka. Na ndio maana nafikiri kama umegundua, na uh, wao au Jeff Sessions, mwanasheria mkuu akasema kwamba ataongezea katika nyaraka zake kwamba alikutana na balozi wa Russia, lakini bado hilo haijajulikana kama haya makosa ya kesi itafunguliwa Amala. Jana tulisikia uh, kiongozi huyu wa, wa, wa Demokrat katika bunge Nancy Pelosi akisema kwamba kuna haja ya huyu mwanasheria mkuu Jeff Sessions akajiuzulu, kutokana na kile ambacho eh, kimeonekana kwamba hakuweka bayana kwamba alifanya mikutano na huyu balozi wa Russia, na hakuzungumzia ile wakati wa kikao kile cha kamati ya bunge kuweza kumwidhinisha kushika uh, wadhifa wa mwanasheria mkuu kwa mpaka leo hii kuna chochote kile ambacho kinaendelea kuwepo kwa msukumo wa kujiuzulu kwa Jeff Sessions. E, nafikiri msukumo huo, Idi Ligongo, bado unaendelea kuwepo na hasa ukiangalia kama alivyosema kwa upande wa chama cha Democrat tayari ushajitokeza watu waziwazi wazi wazi wakizungumza. Vilevile kwa upande wa chama cha Republican kuna ambao wamekushajitokeza kuzungumza, e, kama hapo awali ilipozungumza kuna hiyo barua ilopelekwa kwa mkurugenzi wa FBI James Comey wakati huo, kuna wataalam wengine ambao wamejitokeza. Kwa mfano kuna huyu uh, eliz senator, senator Elizabeth Warren yeye ameenda kabisa kwenye Twitter yake akaandika na kusema kwamba, je, swali ni hivyo. Anasema, je, uliwahi kuhusiana na mtu yoyote mwenye mahusiano na Rusia kuhusu uchaguzi wa elfu mbili na kumi na sita? Akaandika, hili ni swali rahisi tu. Sasa basi ikionekana kwamba anamlenga uh, senator Jeff Sessions kuhusiana na jinsi alivyojibu swali hili lakini vilevile vile, kwa upande ukiacha upande wa Democrats kuna upande wa Republican, ambacho hichi ndiyo chama kinachomuunga mkono rais aliyeko madarakani, hali kadhalika Jeff Sessions ndicho chama hasa ambacho anatokea. Nam. Sasa pale kuna watu waliopo kwenye kichama, mmojawapo ni senata wa South Carolina, Lindsey Graham. Yeye ni mmoja wa seneta waandamizi wa muda wa mrefu kabisa wa, wa hiki chama ambao wanaheshimika. Yeye ametangaza kabisa kwamba yeye anaunga mkono kuwepo na mwendesha mashtaka maalum kuweza kufungua uchunguzi na kusimamia haya mawasiliano ya Sessions na Russia. Sasa huu ni upande wa Republican, lakini humo wote na upande wa Republican kuna wabunge wengine wamejitokeza hao, na wamejitokeza waziwazi. Kuna mbunge uh, Jason Chaffetz na mwingine Kevin McCarthy. Hao na wamejitokeza, wamesema kwamba wanamtaka Sessions ajiondoe. Sasa hawa hawasisitizi kwamba ajiuzuru, la hasha, wao wanataka tu kwamba kwenye uchunguzi wote ambao unaendelea kuhusu mahusiano ya Rusia kuingilia kati uchaguzi wa Marekani, na kwa sababu Sessions ndiyo mwanasheria mkuu basi, ajiweke pembeni, asisimamiwa wala asijihusishe na chochote kitu ambacho Jeff Sessions mwenyewe ameshatamka bayana kwamba yuko tayari kujiweka pembeni ili kupisha uchunguzi uweze kufanyika ili kuonekana kwa namna gani ali, uh, alifanya mazungumzo na huyu balozi wa Russia na kile ambacho wamekizungumza katika mazungumzo yao. Lakini kikubwa no. ni kutaka kujua kwa namna gani Russia iliingilia uchaguzi, je yeah. ni kwamba mazungumzo hayo yalikuwa ni ya hila ya kuhakikisha kwamba Donald Trump anaweza kushinda uh, uraisi wa Marekani. sasa tukimalizia kabisa kwenye swakata, sakata hili, vyombo vya habari vya hapa Marekani e, vimeelekea mrengo gani hasa? Kwa kweli, hidiligongo kama unavyosema, vyombo vya habari vimekuwa kabisa kwenye suala hili vikifuatilia kwa makini tangu mwanzo mpaka sasa, vinavyoendelea kila siku vinaendelea kufuatilia na kutoa habari hizi mbalimbali. Kwa hiyo vyombo vingi vinaangalia idi kama unavyosema kwamba, je yeah, hii sheria inayomuhusu ambayo kweli wanafikiri kwamba pengine Jeff Sessions ameivunja ya pajari kama livosema hapo awali. Je, ni ipi ipo, na kama kaivunja, kaivunja vipi? Na vilevile wamekuwa vile akiangalia kwa makini mahusiano ya karibu ambayo amekuwa yakifanyika kwa uhusiano kwa tu kwamba, je Jeff Sessions amekuwa na mahusiano kwa ina watu wa Russia kwa namna gani, kwa hali gani? Wamekuwa pia wakichunguza kama wanavyosema kwenye kampeni za Donald Trump, kumekuwa na vitu gani vinafanyika. Lakini ukiangalia ni kwamba swala hili linaangaliwa kwa kina kila upande ambapo eh, viongozi wa Trump au washirika wa Trump wamekuwa na mahusiano na Russia. Shukrani Sandey Shomari, na tunaona muda wetu umekamilika wa kipindi cha Kwa Undani kwa siku hii ya leo. Mimi naitwa Diligongo Ligongo, shukrani kwako wewe Sandey Shomari, yes, Aida Isa, Abdu Shakur, Abud Omar Kaseko, hali kadhalika Jafari Mjasiri, ambao wamewezesha wewe mtazamaji wetu kwenye ukurasa wetu wa Facebook kuweza kutuona hapa moja kwa moja kutoka Washington DC. Tunakuambia Ijumaa njema, usiku mwema na kuwa makini kuelekea weekend. Nashukuru sana kwa muda ulionipa wa kuweza kuburudika pamoja tukijielimisha na kujifahamisha kutoka Washington. Jina langu Harrison Kamau, nikikuambia kwa heri ya kuonana, na kibao chake Bilia Bel, kibao Nairobi. kwa heri.